Jump to content

- - - - -

ความเลวของเสื้อแดง..วันนี้..ที่หน้ากองปราบ..

• Please log in to reply
302 replies to this topic

#101 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 25 September 2012 - 16:41

http://image.ohozaa.com/main/

เข้าไปเว็บนี้ เล่นง่ายดี เข้าไปแล้ว มองหาคำว่า select Image สีส้มๆ แล้วเลือกรูปในคอมที่จะนำมาลง

เลือกเสร์จแล้วก็ก็อบลิงค์ตรงที่เขียนไว้ว่า BBCode [Full image

มาวางไว้ในที่นี้ที่เราโพสต์ มันก็จะขึ้นรูปที่จะนำมาแหกตาคนอื่นเอง :lol: :lol:

ถ้างั้น เจ้าของกระทู้เอารูปมาลง ช่วยมาวิจารณ์ด้วยนะครับว่า

1. รูปนั้นแหกตาคนอื่นอย่างไร
2. ใช้โปรแกรมอะไรพิสูจน์
3. มีหลักฐานอะไรมาขัดแย้งว่ารูปนั้น แหกตา

จะรอทั้งรูปของ จขกท และ คำตอบของ ฟายตามทุ่งนะครับ

ทั้ง จขกท และฟายตามทุ่งน่ะ มันตัวเดียวกัน แต่มีสองเพศ :lol:

ใช่เหรอครับ ?

มั่นใจครับ ไม่งั้น มันจะแปลงร่างได้เร็วขนาดนั้นเหรอ

จกขท ชื่อ นะครับ ...
kon_thai

ขอโทษครับ มัวแต่ดูใน Qoute นึกว่าหมายถึง ฟายลามทุ่ง กับ ผู้พิชิตสนามบิ้นนนน ต้องขอโทษ คุณ Kon thai ด้วยน่ะครับ อย่าถือสาคนแก่น้า

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#102 robbo

robbo

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 16:41

อ่านหัวกระทู้แล้วสงสัย

ความเหี้_ของเสื้อแดงมันมีวันนี้ หรือวันไหนด้วยหรือ

ก็พวกมันเหี้_สม่ำเสมอทุกๆวัน ใครๆก็รู้กันไปทั่วโลก

ตั้งแต่ตัวพ่ออย่างไอ่เหลี่ยม จนถึงพวกลูกกระแป๋งตามเน็ตที่ชอบโชว์โง่อยู่เรื่อย :D :D :D

#103 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 25 September 2012 - 16:42

#104 stt99

stt99

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 16:43

มัน ***ทุกวัน นั่นแหละ

#105 paj044

paj044

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 16:43

มารอดูรูป เจ้าของกระทู้ใจเย็นๆค่ะ
จะให้รอทั้งวันก็รอได้ ไม่ต้องรีบ :D

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#106 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

แหม....มาตอนนี้ดันยกกฏการใช้งานเว็บบอร์ดมาอ้างนิ อย่างฮา :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

มันมีไว้สำหรับพวกที่มาจากที่อื่น มาถึงก็ตั้งกระทู้เลย ไม่เคยดูกฎ ที่พันทิพย์ก็มีไม่ใช่หรือ ถ้า MOD ยังไม่ทำอะไร ก็แสดงว่าตามสะดวกนะครับ

ประเด็นของผมคือ ถ้าเว็บนี้ทำตามกฏที่ตั้งไว้อย่างเคร่งครัด หน้าเว็บคงเหลือไม่กี่กระทู้แล้วก็เหลือคนเล่นอยู่ไม่กี่คนหรอกครับ :lol:

แล้วมันทำให้คนด่าผมได้หรือ เขาด่าก็ไม่เจาะจงขนาดนี้ คุณมาจากพันทิพย์ใช่ไหม เขาด่ากันจะๆอย่างนี้หรือ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#107 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

Posted 25 September 2012 - 16:48

เห็นใจท่าน kon_thai อย่างมากครับ โดยเฉพาะลูกชายยังเล็กอยู่ ต้องโดนทำร้ายไปด้วย

ต้องยอมรับครับว่าคนไทย บางส่วนก็มีความเถื่อนอยู่ในกมลสันดาน ผมเองก็เคยเจอคนตบหัวแบบนี้ แบบไม่เกรงกลัวความผิด ตอนนั้นก็รู้สึก เสื่อมเสียเกียรติอย่างมากครับ ไม่ต้องพูดถึง หากบุตรหลานของตนโดนทำร้ายแบบนี้ คงโกรธจนควันออกหู

แต่ก็ต้องยอมรับครับ ว่ามาคิดอีกทีตอนนี้ เราก็ได้แต่ทำใจครับ ว่า กิริยามารยาท และความเป็นคนที่มี อารยธรรมอันดีนั้น หาซื้อไม่ได้ บังคับก็ไม่ได้ ขึ้นอยู่กับตัวคน ๆ นั้นครับ ว่าจะเลือก เป็นพาล หรือ บัณฑิต

ดังนั้นจงอย่าไปหาความกับคนพาลพวกนี้เลยครับ ไม่มีอะไรดีขึ้นมาหรอกครับ ทำใจร่ม ๆ ดีกว่าครับ

และขอแสดงความเสียใจที่ลูกชายโดนทำร้ายด้วยครับ บอกแกให้ด้วย ว่ามีลุงที่บอร์ดเสรีไทย เป็นห่วง

ปล.สมาชิกที่เป็นฝ่ายทักษิณ การเชื่อถือคำพูดของสมาชิกด้วยกัน แม้จะอยู่คนละฝ่าย แต่เราก็เป็นสมาชิกบอร์ดเดียวกันนะครับ เป็นเพื่อนกันครับ ควรเชื่อถือกันครับ เราคนเหมือนกันครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#108 best

best

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 16:57

แหม....มาตอนนี้ดันยกกฏการใช้งานเว็บบอร์ดมาอ้างนิ อย่างฮา :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

มันมีไว้สำหรับพวกที่มาจากที่อื่น มาถึงก็ตั้งกระทู้เลย ไม่เคยดูกฎ ที่พันทิพย์ก็มีไม่ใช่หรือ ถ้า MOD ยังไม่ทำอะไร ก็แสดงว่าตามสะดวกนะครับ

ประเด็นของผมคือ ถ้าเว็บนี้ทำตามกฏที่ตั้งไว้อย่างเคร่งครัด หน้าเว็บคงเหลือไม่กี่กระทู้แล้วก็เหลือคนเล่นอยู่ไม่กี่คนหรอกครับ :lol:

แล้วมันทำให้คนด่าผมได้หรือ เขาด่าก็ไม่เจาะจงขนาดนี้ คุณมาจากพันทิพย์ใช่ไหม เขาด่ากันจะๆอย่างนี้หรือ

ฝ่ายตรงข้ามกับท่านที่มาเล่นที่นี่ก็โดนด่ากันทุกคนครับ ก็ไม่เห็นเขาจะโวยวายอะไร ไม่รู้ว่าท่านไม่เห็นหรือแกล้งไม่เห็น

ปล.ผมไม่ได้มาจากพันทิพครับ และที่นั่นเขาคงไม่ด่ากันขนาดนี้หรอก

Edited by best, 25 September 2012 - 16:58.

#109 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 16:58

ทำแล้วก็เหมือนเดิมขึ้น..
P9250381.JPG (ERR:-110)

P9250384.JPG (ERR:-110)

P9250385.JPG (ERR:-110)

P9250398.JPG (ERR:-110)

P9250397.JPG (ERR:-110)

เข้าตอบแบบเต็มก็ขึ้นยังไม่พร้อมใช้...ผมอยากเอาคลิปที่ถ่ายมาลง..เพราะมันมีเสียงพูดด้วย.จะทำงัยดีครับ..

#110 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 25 September 2012 - 17:00

เข้าตอบแบบเต็มก็ขึ้นยังไม่พร้อมใช้...ผมอยากเอาคลิปที่ถ่ายมาลง..เพราะมันมีเสียงพูดด้วย.จะทำงัยดีครับ..

ลองอัพรูปลงเฟซบุ๊ค ดูครับ แล้วก็ก๊อบ url มาใส่ในนี้แทน ส่วนคลิปสามารถลงยูทูปได้มั้ยครับ

#111 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:01

ที่ 1 เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by sweet chin music, 26 September 2012 - 19:05.

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#112 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 25 September 2012 - 17:01

ใช่เลยครับ อยู่ดีๆไปทุบรถเขา here จริงๆ

งั้นพวกคุณที่รุมไล่ทุบรถอภิสิทธิ์จนคุณนิพนธ์ซี่โครงหักนี่... โคตร HERE จัญ-ไร สามานย์สุดๆเลยสิใช่มั้ย

ปล.เห็นใจท่านคนไทยนะครับ ผมเชื่อว่าคนไทยเริ่มรู้สึกถึงการถูกรังแก ถูกทำร้ายแบบท่านเยอะมากขึ้นแล้ว

วันหนึ่งถึงขีดหมดความอดทนเมื่อไหร่ ผมว่าควายแดงแมร่งหนาวขี้ไปเลย เจอพลังคนไทยที่เหลือจะอดจะทนกับความ HERE ของมัน
gladiator 1.jpg

#113 paknam

paknam

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:07

ไม่อยากด่าพวกนี้ มันด้านเกินทน

รอให้ถึงเวลาเหมาะสมมีเท่าไหร่จะปล่อยให้หมด

#114 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:09

ตอนนี้พออัฟโหลด..มันก็จะขึ้นgoogle ขัดข่อง..เบื่อจริงๆๆ

#115 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 25 September 2012 - 17:11

ฝ่ายตรงข้ามกับท่านที่มาเล่นที่นี่ก็โดนด่ากันทุกคนครับ ก็ไม่เห็นเขาจะโวยวายอะไร ไม่รู้ว่าท่านไม่เห็นหรือแกล้งไม่เห็น

ปล.ผมไม่ได้มาจากพันทิพครับ และที่นั่นเขาคงไม่ด่ากันขนาดนี้หรอก

ผมถามเขาว่าด่าใครกัน เขายอมรับตรงๆว่าด่าผม และยังเพิ่มขึ้นมาอีก 2 อย่าง ผมจะตั้งกระทู้ด่าเขาก็ได้ทั้งวัน แต่มันได้อะไรกัน ที่นี่เขาไม่ทำอย่างนั้นกัน ถ้าไม่มีการเริ่มก่อน คุณไปดูคห.ของผมตั้งแต่ต้นซิเคยด่าใครด้วยคำหยาบบ้าง
คุณด่าเขาจากปาก 1 คำ แต่คำด่ามันเขาหูคุณ 2 คำ คุณขาดทุนอยู่แล้ว อย่าทำเลย ไม่มีประโยชน์หรอก
ที่ราชดำเนิน ทำไมไม่ด่ากัน ผมเองเป็นคนรายงานเองทุกวัน วันละ 10 กว่าครั้ง โดยเฉพาะช่วงด่าศาลนิ ทุก 10 นาทีได้

Edited by Stargate-1, 25 September 2012 - 17:14.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#116 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

Posted 25 September 2012 - 17:12

คุณเอา link ฝากรูปมาก็ได้ครับ เดี๋ยวผมจัดการให้เอง

Edited by Ricebeanoil, 25 September 2012 - 17:14.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#117 คนดื่มเบียร์

Posted 25 September 2012 - 17:12

ใครช่วยบอกวิธีเอารูปจากในกล้องมาลงหน่อยครับ..ผมเซฟเอามาลงในคอมได้แล้ว..แต่copyเอามาลงในี้ไม่ได้..

กดปุ่ม "ตอบแบบเต็ม" จะเห็นที่ให้ attach file อยู่ข้างล่างครับ ^_^

แบบนี้ ง่ายสุดครับ ถ้ามีรูปอยู่ในคอมฯ แล้ว ไม่ต้องไปลงเวปฝากรูปอีก

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#118 Nong

Nong

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:13

เซฟลงเครื่องคอมก่อนนะคะ
แล้วอัพลงเฟสบุ๊ค
แล้วก๊อปลิ้งมาวางที่นี่ก็ได้ค่ะ
มีพี่ ๆ ใจดีรอช่วยหลายคน

#119 osamu

osamu

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:14

ตายกันน้อยไปชาติก็ไม่สงบ อยากให้เกิดเหตุที่จะต้องตายกันเป็นหมื่นล่ะมั้ง ถึงวันที่กฏหมายบังคับใช้ไม่ได้ไอ้คนที่จะบังคับคนอื่นด้วยกฏหมายก็คงไม่รอด

#120 Ricebeanoil

Ricebeanoil

Posted 25 September 2012 - 17:17

ตอนนี้พออัฟโหลด..มันก็จะขึ้นgoogle ขัดข่อง..เบื่อจริงๆๆ

ส่ง link ภาพที่อยู่ในที่เวปฝากรูปมาให้ก็ได้ครับ เดี๋ยวจะเอาลงให้ครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#121 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:17

อันนี้เป็นภาพแรกๆที่ถ่ายกะจะลงให้เห็นแต่ละช่วง..แต้อัพโหลอดภาพได้แค่นั้นมันก็ ERR ตลอด..ย่อก็แล้ว..บีบอัดก็แล้ว..ตอนนี้จะอัพโหลอดอะไรก็ขึ้น..google"ขัดข้องแล้วเด้งเลยออกเลย..ใครจะว่ายังงัยผมไม่สนใจ..แต่มีคนเห็นคนเจอ.ผมในที่นั้น..เดี่ยวเอาลงได้..แล้วมาฟังเสื้อแดงพูดอะไรกัน..

#122 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:18

ใครช่วยบอกวิธีเอารูปจากในกล้องมาลงหน่อยครับ..ผมเซฟเอามาลงในคอมได้แล้ว..แต่copyเอามาลงในี้ไม่ได้..

กดปุ่ม "ตอบแบบเต็ม" จะเห็นที่ให้ attach file อยู่ข้างล่างครับ ^_^

แบบนี้ ง่ายสุดครับ ถ้ามีรูปอยู่ในคอมฯ แล้ว ไม่ต้องไปลงเวปฝากรูปอีก

รองดูแล้วครับ..มันขึ้นยังไม่พร้อมใช้งาน.ตลอด

#123 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 25 September 2012 - 17:18

แดงในนี้ กะ แดงที่กองปราบ ไม่ต่างกัน

ที่สำคัญ ตำรวจไม่มีความสามารถในการดูแลความเรียบร้อยภายในประเทศแม้แต่น้อย

Edited by พิฆาตอสูร, 25 September 2012 - 17:19.

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#124 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ใช่เลยครับ อยู่ดีๆไปทุบรถเขา here จริงๆ

งั้นพวกคุณที่รุมไล่ทุบรถอภิสิทธิ์จนคุณนิพนธ์ซี่โครงหักนี่... โคตร HERE จัญ-ไร สามานย์สุดๆเลยสิใช่มั้ย

ปล.เห็นใจท่านคนไทยนะครับ ผมเชื่อว่าคนไทยเริ่มรู้สึกถึงการถูกรังแก ถูกทำร้ายแบบท่านเยอะมากขึ้นแล้ว

วันหนึ่งถึงขีดหมดความอดทนเมื่อไหร่ ผมว่าควายแดงแมร่งหนาวขี้ไปเลย เจอพลังคนไทยที่เหลือจะอดจะทนกับความ HERE ของมัน

เริ่มเลยมั้ยครับท่าน เหลือทน แล้วเหมือนกัน....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#125 Ricebeanoil

Ricebeanoil

Posted 25 September 2012 - 17:22

อันนี้เป็นภาพแรกๆที่ถ่ายกะจะลงให้เห็นแต่ละช่วง..แต้อัพโหลอดภาพได้แค่นั้นมันก็ ERR ตลอด..ย่อก็แล้ว..บีบอัดก็แล้ว..ตอนนี้จะอัพโหลอดอะไรก็ขึ้น..google"ขัดข้องแล้วเด้งเลยออกเลย..ใครจะว่ายังงัยผมไม่สนใจ..แต่มีคนเห็นคนเจอ.ผมในที่นั้น..เดี่ยวเอาลงได้..แล้วมาฟังเสื้อแดงพูดอะไรกัน..

งั้นลองใช้ www.flickr.com ครับ
แล้วลง link รูปไว้ครับ เดี๋ยวผมจัดการให้ครับ

#126 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:22

เจ้าของกระทู้ใจเย็นๆๆ ตอนนี้ควายแดงมันกำลังทำให้คุณโกรธ อารมณ์เสีย กำลังยั่วคุณ ใจเย็นๆๆ เข้าใจเวลาลูกเจ็บยิ่งโดนคนอื่นมันทำ ถ้าเป็นผมก็คงอารมณ์โกรธเหมือนคุณ
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#127 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 25 September 2012 - 17:23

รองดูแล้วครับ..มันขึ้นยังไม่พร้อมใช้งาน.ตลอด

ไฟล์ขนาดเกินกำหนดหรือเปล่าครับ

#128 kisa

kisa

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:25

ขอจองที่นั่งดูความระยำของควายแดงด้วยคน
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#129 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:29

ขอหลักฐานด้วยครับ

เอาหลักฐานเหรอ?

ไปเอาที่บ้าน

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ดิ สัตว์.......

ก็เห็นเว็บนี้ชอบถามหาหลักฐานฝ่ายตรงข้ามกันนัก แล้วก็มายกหางกันเองว่าเป็นเว็บคุณภาพ ก็เลยถามหาบ้างดิ แค่นี้ถึงกับแต๋วแตกแสดงความถ่อยสถุนออกมาเลยนิ :lol:

ใช่สถุน ถ่อย ไม่เถียง ยอมรับ

แต่.......ไม่เผา แล้วก็รักในหลวง

มันก็เถียงไม่ได้หรอกคุณ ก็ชัดซะขนาดนี้ :lol:

แล้วรักในหลวงเกี่ยวอะไรด้วยฟระ จะมาบอกผมทำไม ตกลงคำว่ารักในหลวงนี่ใช้อ้างได้ทุกสถานการณ์เลยใช่มะ :lol:

ต้องอ้างว่ารักพ่อทักษิณ ทำเพื่อพ่อทักษิณซินะถึงจะอ้างเผาประเทศได้ -_- -_-

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by sweet chin music, 26 September 2012 - 19:06.

เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#130 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:33

หาโปรแกรม ย่อภาพ แล้วฝากรูปตามโปรแกรมฝากรูปครับ
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#131 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:34

ทุกท่านใจเย็นๆๆโกรธ อารมณ์เสีย จะเข้าทางพวกควายแดงครับ

#132 best

best

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:37

ขอหลักฐานด้วยครับ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ดิ สัตว์....... -->

ก็เห็นเว็บนี้ชอบถามหาหลักฐานฝ่ายตรงข้ามกันนัก แล้วก็มายกหางกันเองว่าเป็นเว็บคุณภาพ ก็เลยถามหาบ้างดิ แค่นี้ถึงกับแต๋วแตกแสดงความถ่อยสถุนออกมาเลยนิ :lol:

ใช่สถุน ถ่อย ไม่เถียง ยอมรับ

แต่.......ไม่เผา แล้วก็รักในหลวง

มันก็เถียงไม่ได้หรอกคุณ ก็ชัดซะขนาดนี้ :lol:

แล้วรักในหลวงเกี่ยวอะไรด้วยฟระ จะมาบอกผมทำไม ตกลงคำว่ารักในหลวงนี่ใช้อ้างได้ทุกสถานการณ์เลยใช่มะ :lol:

ต้องอ้างว่ารักพ่อทักษิณ ทำเพื่อพ่อทักษิณซินะถึงจะอ้างเผาประเทศได้ -_- -_-

Edited by sweet chin music, 26 September 2012 - 19:07.

#133 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 25 September 2012 - 17:39

โดนย้อน เอ้ย ดอนยอ หายหัวไปอีกแล้ว
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#134 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 17:40

ผมมารอดูอย่างใจเย็นครับ
ท่าน kon_thai ใจร่มๆครับ เรื่องปัญหารูปภาพ มีคนคอยช่วยเยอะครับใจร่มๆ

ส่วน บัตรเติมเงินช่วงนี้ต้องรีบออกตัวแรง ครับ เดวพอรูปลงครบบางทีเค้าอาจจะ ไม่กล้าเข้ามาแล้วก็ได้ครับ

แต่ผมสงสัยอย่างครับ บางกระทู้พวกเค้าไม่เห็นเข้ามาตอบเลย หรือกว่าจะตอบก็นาน แต่ เพิ่งเห็นกระทู้นี้ เข้ามาใส่ๆเอาใส่เอาเป็นเพราะอะไรครับผมสงสัยมาก

#135 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 18:03

ท่าน kon_thai ใจร่มๆครับ เรื่องปัญหารูปภาพ มีคนคอยช่วยเยอะครับใจร่มๆ

ส่วน บัตรเติมเงินช่วงนี้ต้องรีบออกตัวแรง ครับ เดวพอรูปลงครบบางทีเค้าอาจจะ ไม่กล้าเข้ามาแล้วก็ได้ครับ

แต่ผมสงสัยอย่างครับ บางกระทู้พวกเค้าไม่เห็นเข้ามาตอบเลย หรือกว่าจะตอบก็นาน แต่ เพิ่งเห็นกระทู้นี้ เข้ามาใส่ๆเอาใส่เอาเป็นเพราะอะไรครับผมสงสัยมาก

ขอบคุณทุกๆคนครับ.ที่ให้กำลังใจ..ผมกำลงเอาลงเฟสอยู่ครับ...

#136 Ricebeanoil

Ricebeanoil

Posted 25 September 2012 - 18:06

ขอบคุณทุกๆคนครับ.ที่ให้กำลังใจ..ผมกำลงเอาลงเฟสอยู่ครับ...

ส่ง link facebook มาทาง messenger ผมก็ได้ครับ เดี๋ยวจะดึงจาก facebook มาลงที่นี่ให้ครับ

#137 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 25 September 2012 - 18:14

อีก 1 กำลังใจ เอาใจช่วยครับ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#138 suratation

suratation

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 18:16

พักนี้พวกแดงในบอร์ดเห่าได้อย่างเดียวจริงๆ กัดใครไม่เป็น 555+

#139 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 25 September 2012 - 18:33

ที่ 1 เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol:

เป็นเหรี้ยไรหรือเปล่า

เรื่องของคน ;)

แน่ใจว่าตัวเองใช่คนเหรอ

#140 marrykate

marrykate

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 18:35

ออกมาตอน 10 โมงกว่าๆ ไม่รู้เรื่องเลยว่ามีตะลุมบอลกัน

ตอนขับรถออกมาถึงประตูหน้าเห็นเสื้อแดงแค่ซัก 20 คนนั่งหน้าจ๋อยอยู่ริมรั้ว

ไม่นึกเลยว่าพวกมันใช้วิธีเลวๆ ไประดมคนมาเพิ่ม :angry: สงสารน้องลูก จขกท.จัง :(
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#141 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 18:41

เข้ามารอดูรูป :D

#142 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 18:59

พี่ต้องลงรูปทีละ1-2 รูปครับ
ปกติเวปให้ฝากได้ครั้งละไม่เกิน 2 Megapixel
ภาพปกติจากกล้องก็ตกไป 1 Megกว่าๆครับ

ไม่งั้นเปิดทำการบีีบอัดรูปที่ Microsoft Manager
ทำการคลิก ที่รูป แล้งคลิ๊กขวากดเลือก Open with Microsoft office2010
เปิดแล้ว คลิกขวาไม่ต้องตรงรูปก็ได้ กดไปที่แก้ไขรูปภาพ
เลือกบีีบอัดรูปภาพ สำหรับเวปเพจ webpage
แล้วกดช่องสีขาวว่า ตกลง
จะได้ภาพที่เหมาะสำหรับการลงเวปหรือฝากรูปที่ขนาดไฟล์ไม่ใหญ่มากครับ

ปล ถ้ากลัวเสียหายแนะนำให้ทำสำเนาภาพไว้ก่อนโดยการเลือกภาพทั้งหมดแล้ว copy
แล้วคลิ๊กขวา กด Paste จะได้ภาพสำรองมาอีกชุดหนึ่งไว้

ลองดูครับใจเย็นๆ

#143 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 19:09

ช่อง 3 ถ่ายภาพมาได้ เหลืองกำลังโชว์ถ่อยออกสื่อ ดูในข่าว :lol: :lol:

ช่อง 3 มันสื่อเลือกข้าง.... ใครๆก็รู้... :D

ถามคุณแค่นี้วันนี้นางดามันไม่ได้ไปกองปราบ แล้วเสื้อแดงมันเสื...ไปที่นั้นทำไมทั้งๆที่รู้ว่ามีกลุ่มหลากสีอยู่ จงใจไปยั่วป่วนให้มีเรื่องใช่ไหม

Edited by MIXIM55, 25 September 2012 - 19:09.

#144 riken

riken

น้องเก่า

Posted 25 September 2012 - 19:15

เห็นข่าวจากหลายๆสื่อ แล้วของจะขึ้น ผมคิดว่าหลายๆคนคงเป็นเหมือนผม

" กูจะทนได้อีกนานแค่ไหน "

#145 คนดื่มเบียร์

Posted 25 September 2012 - 19:19

เห็นข่าวจากหลายๆสื่อ แล้วของจะขึ้น ผมคิดว่าหลายๆคนคงเป็นเหมือนผม

" กูจะทนได้อีกนานแค่ไหน "

คิดเหมือนผมเลย ผมจะสอนลูกผมยังไง

#146 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 19:23

http://www.facebook....141790359300325
ตอนนี้ขึ้นรถแท๊กซี่แล้วครับ...

#147 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 19:25

http://www.facebook....141790359300325
รองฟังกันดูนะครับ..

#148 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 19:29

http://www.facebook....80849332&type=2
ตอนนี้เพิ่งข้ามมาด้านกองปราบ..

http://www.facebook....80849332&type=2
ฟังเค้าพูดนะครับ..เค้ามาจอดก่อนถึงป้ายรถเมล์

#149 Ricebeanoil

Ricebeanoil

Posted 25 September 2012 - 19:31

เข้าไปดูไม่ได้ครับ

#150 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

Posted 25 September 2012 - 19:33

เข้าไปดูไม่ได้ครับ

ดูไม่ได้สักอันเหมือนกันค่ะ
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users