Jump to content

- - - - -

ทำไม คนไทย ไม่รัก ในหลวง ?

• Please log in to reply
165 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:43

เราจะปกครองกันโดยใช้ ... กฏหมาย... หรือ กฏหมู่ ครับ...

อุ๊ย....ตาย....ว้าย...กรี๊ด!!!!

ไม่คิดว่าจะได้อ่านคำนี้จากเฮนตายยยยย

อยากรู้ ถามสตช. ดูสิคะ(หรือจะกองปราบก็ได้นะ )
^_^ ^_^

555 เห็นด้วยครับ การ์ตูนโป๊ น่าจะเก็บคำถามนี้ไปถามคนฝั่งเสื้อเเดงมากกว่านะ

#152 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:51

มาแระ อดีตพันธมิตร :lol:

งั้นผมถามหน่อยว่า ตอนช่วงชุมนุมของพวกคุณที่ภูมิใจนักหนา คุณว่าไอ้ลิ้มโหนเจ้าไม๊ครับ คุณว่าไอ้ลิ้มใช้ชื่อเจ้ามาหาประโยชน์ให้ตนเองไม๊ครับ แล้วตอนนั้นพวกคุณทำอะไรครับ เคยด่าไอ้ลิ้มไม๊ครับ

คุณยืนบนความถูกต้องของคนที่ชื่อทักษิณ ชินวัตร ในทุกๆกรณี
คุณไม่มีสิทธิมาถามผมว่าไอ้ลิ้มมันเลวยังไง
เพราะยังไงมันก็เลวน้อยกว่า ทักษิณ บิดาของคุณ
และตัวคุณเองที่ตาบอดไม่เคยด่าพวกหมิ่นเจ้า ด้วย
คุณไม่มีสิทธิ์และศักดิ์ศรีของความเป็นคนที่จะไปด่าไอ้ลิ้ม เลยด้วยซ้ำ
แค่ความดีความชั่วของคนยังแยกไม่ออก
อย่าเที่ยวไปหาความเลวของคนอื่นเลย

ไม่ตอบเพราะไม่กล้าตอบหรือไง :lol:

สรุปตรรกคุณ ไอ้ลิ้มโหนเจ้าไม่เป็นไร เพราะยังไงๆมันก็เลวน้อยกว่าทักษิน...โอเคครับ :lol:

ยังไม่เข้าใจอีก
ก็นั่นสินะ
เพราะพวกคุณมันเกิดมาเพื่อเป็นมือเป็นเท้าให้กับคนคดทรยศต่อแผ่นดิน
คนหมิ่นสถาบัน คุณไม่ด่า
คนที่เขาทนไม่ได้ เขาด่า คุณบอกว่า พวกนี้โหนเจ้า

คุณไม่มีวันเข้าใจหรอก

ถ้าคิดว่า สถาบัน ไม่จำเป็น
ในหลวงแก่มากแล้ว ตอนนี้ก็ป่วยนอนอยู่โรงพยาบาล ไม่จำเป็นต้องระลึกถึงพระคุณของท่าน
หมดพระบรมเดชานุภาพแล้ว
ก็ไม่เป็นไร มันเรื่องของคุณ

แต่ถ้าคุณยังกล้าพูดได้เต็มปากว่า
ทักษิณและพรรคพวกหลายส่วน ไม่มีพฤติกรรม หมิ่นสถาบัน หรือ ไม่เคารพสถาบัน
คุณไม่ต้องมาดัดจริตตอแหลทำเป็นเนียนด่า ไอ้แป๊ะลิ้มหรอก

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#153 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:04

อ่านความเห้นของปัญญาชนผู้ภักดีสถาบันแต่ลมปากแล้วน้ำตาแทบไหล

อดสังเวชไม่ได้

เสื้อเหลืองเสื้อหลากสี ดีแต่ด่าว่าเสื้อแดงล้มเจ้ามั่ง ไม่เอาสถาบันมั่ง

แล้วพวกมิงนะจงรักภักดีตายละ รักแต่ปากอ่ะดิ ขี้ขลาดตาขาวชิบ

ถ้าพวกมิงรักสถาบันจริงๆ เสื้อแดงมันคงไม่เหิมเกริมได้อย่างทุกวันนี้หรอก

สิ่งที่่พวกเสื้อแดงมันแสดงออกมานะมันเข้าข่ายกบฏล้มล้างสถาบัน

ใครที่ปากบอกรักสถาบันเชิญไปปราบกบฏให้ดูหน่อยดิ เอาให้ตายห่าตายโหงไปเลย

มาทำท่าแสดงความจงรักในเนตแบบนี้

มิงก็ไม่ต่างไรจากพวกเสื้อแดงหรอก พอๆกันแมงทั้ง 2 ฝ่ายแหละ

ไอ้เวร
ดันมาพูดตรงกับความจริงเสียอีก
เออ กุยอมรับว่า กุ กลัว
กุกลัวจริงๆนี่หว่า ไอ้ห่ะ มันเล่นถึงตายเลยนะ
มิงไม่เห็นเหรอ ไอ้แป๊ะลิ้มโดนยิงถล่ม ไปแล้ว แถมทุกวันนี้เจอข้อหาโหนเจ้าเพิ่มอีกข้อหานึง
แล้วพวกกุมือเปล่า จะสู้อะไรกับพวกมัน ที่มีตำรวจเป็นแบ็คอยู่

หันไปหาทหาร
ผบ.ทบ.ที่มันปฏิญาณตน ทุกวันตั้งแต่เรียนนายร้อย
วันนี้มันยังไม่กล้าเลย นั่งขุดคลองจนสะอาดเอี่ยม และตัดริบบิ้นเปิดสนามเพ้นท์บอลนั่นแหละ
เขาว่า ถ้า ผบทบ.ขยับอะไร ก็จะเข้าทางพวกมัน
ก็เลยไม่ต้องขยับตูด ห้าอะไรเลย เพราะกลัวจะเข้าทางพวกมัน
กุเห็นนั่งให้สัมภาษณ์เสียงแข็งแล้วกุอนาถใจว่ะ
แมวที่พยายามคำรามอย่างพยัคฆ์ ยังไงก็ไม่เหมือนว่ะ มันเป็นแมววันยังค่ำนั่นแหละมิง

ก็ไอ้คำที่ว่า ถ้าทำอะไรจะเข้าทางพวกมัน ก็เลยไม่กล้าทำห้าอะไรกันหมด
มีอย่างที่ไหน ระดับพระมหากษัตริย์เสด็จ ต่อไปนี้ไม่ปิดถนน
ลดการถวายอารักขา แต่กล้าอ้างว่าเป็นพระราชดำริ
ฟลัดเวย์พระราชดำริ พวกมิงไม่สนใจทำ เปลี่ยนซะหน้าตาเฉย
แต่พอลดการถวายอารักขา มิงกล้าทำเว้ย
แล้วก็เงียบกันไปหมด
ตั้งแต่ประชาชนตัวเล็กๆ ยันหัวใหญ่อย่างผบทบ.

ทหารทั้งหลาย
เขาว่ากันว่า เตรียมตัวย้ายค่ายกันแล้วนะมิง
พ่อเราหมดพระบรมเดชานุภาพแล้ว ไอ้พวกรักตัวกลัวตายเอาตัวรอดก็หาค่ายใหม่กันหมด
ค่ายไหนจะดีเท่า ค่ายแดงล่ะมิง
แต่ว่าเข้าไปต้องเป็นลูกไล่ตำรวจมันนะ
เพราะค่ายนั้นตำรวจเขาใหญ่กว่าทหารว่ะ

มิงอย่ามาด่าพวกกุเลย
ระดับคุมกำลัง คุมกองทัพ มีอำนาจมีบารมี มันยังเงียบเลย
พวกกุมือเปล่าจะเอาอะไรไปสู้กับพวกมันที่มีตำรวจหนุนหลัง

มิงว่าไม่ต่างกันเหรอวะ
มิงมองใหม่ดูดีๆนะ
ต่างกันลิบลับเลยว่ะ

Edited by มังกือดำ, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:13.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#154 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:23

เพิ่งอ่านเจอบทสัมภาษณ์คุณบุญเกียรติ โชควัฒนา CEO ของ บมจ. ICC International
ในคอลัมน์ "คำพ่อสอน" ของนิตยสารแพรวเล่มล่าสุด

คุณบุญเกียรติให้สัมภาษณ์ไว้ดีมาก มีประโยคนึงที่น่าจะแทนความรู้สึกของหลายๆคนได้เลยค่ะ

"พระเจ้าอยู่หัวทรงทำความดีให้เราเห็นตลอดเวลา"

เคยได้ยินคำพูดตีรวนของพวกที่มีความคิดไม่เอาเจ้าประมาณว่า "ทำไมต้องรัก"

อยากตอบว่า : สำหรับบุคคลผู้ทรงพระคุณอันประเสริฐและมีพระมหากรุณาธิคุณที่ยิ่งใหญ่อย่างพระองค์ท่านแล้ว
ไม่มีใครมาทำให้เรา "ต้อง" รัก แต่เรารักพระองค์เอง รักจากใจของเรา
รักในน้ำพระราชหฤทัย รักในพระเมตตาและพระมหากรุณาธิคุณ รักใน "ความรัก" ที่พระองค์ท่านมีต่อพวกเรา
และดิฉันมั่นใจว่าพระองค์ท่านไม่เคยเลยที่จะ "ไม่รัก" พวกเรา
พระราชกรณียกิจมากมายที่ทรงทำมาเป็น "ความรัก" ที่พระองค์ท่านพระราชทานให้อย่างเป็นรูปธรรม
มองเห็น จับต้องได้ และเป็นประโยชน์อย่างมหาศาล

คนที่จิตมืดใจบอดและโง่งมด้วยอคติเท่านั้นถึงจะไม่สำนึก

ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#155 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:31

อ่านความเห้นของปัญญาชนผู้ภักดีสถาบันแต่ลมปากแล้วน้ำตาแทบไหล

เสื้อเหลืองเสื้อหลากสี ดีแต่ด่าว่าเสื้อแดงล้มเจ้ามั่ง ไม่เอาสถาบันมั่ง

แล้วพวกมิงนะจงรักภักดีตายละ รักแต่ปากอ่ะดิ ขี้ขลาดตาขาวชิบ

ถ้าพวกมิงรักสถาบันจริงๆ เสื้อแดงมันคงไม่เหิมเกริมได้อย่างทุกวันนี้หรอก

สิ่งที่่พวกเสื้อแดงมันแสดงออกมานะมันเข้าข่ายกบฏล้มล้างสถาบัน

ใครที่ปากบอกรักสถาบันเชิญไปปราบกบฏให้ดูหน่อยดิ เอาให้ตายห่าตายโหงไปเลย

มาทำท่าแสดงความจงรักในเนตแบบนี้

มิงก็ไม่ต่างไรจากพวกเสื้อแดงหรอก พอๆกันแมงทั้ง 2 ฝ่ายแหละ

แหม พี่คับ คนเรามันมีความชำนาญไม่เหมือนกันนะคับ บางคนชำนาญการปลุกระดม บางคนชำนาญการไล่ขวิดฝ่ายตรงข้าม บางคนชำนาญการตัดต่อรูป บางคนชำนาญการเป็นกลางในสามโลก

พวกผมก็ชำนาญแค่เอาความจริงมาบอกต่อ ๆ กัน แล้วสนับสนุนคนที่มีความชำนาญในการตบกะโหลกไอ้พวกชั่วโดยเฉพาะ เช่น พรรคการเมืองฝ่ายตรงข้าม หรือเจ้าหน้าที่ผู้รักษาประเทศคับ

Edited by Novice, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:31.

#156 best

best

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:50

งั้นผมถามหน่อยว่า ตอนช่วงชุมนุมของพวกคุณที่ภูมิใจนักหนา คุณว่าไอ้ลิ้มโหนเจ้าไม๊ครับ คุณว่าไอ้ลิ้มใช้ชื่อเจ้ามาหาประโยชน์ให้ตนเองไม๊ครับ แล้วตอนนั้นพวกคุณทำอะไรครับ เคยด่าไอ้ลิ้มไม๊ครับ

คุณยืนบนความถูกต้องของคนที่ชื่อทักษิณ ชินวัตร ในทุกๆกรณี
คุณไม่มีสิทธิมาถามผมว่าไอ้ลิ้มมันเลวยังไง
เพราะยังไงมันก็เลวน้อยกว่า ทักษิณ บิดาของคุณ
และตัวคุณเองที่ตาบอดไม่เคยด่าพวกหมิ่นเจ้า ด้วย
คุณไม่มีสิทธิ์และศักดิ์ศรีของความเป็นคนที่จะไปด่าไอ้ลิ้ม เลยด้วยซ้ำ
แค่ความดีความชั่วของคนยังแยกไม่ออก
อย่าเที่ยวไปหาความเลวของคนอื่นเลย

ไม่ตอบเพราะไม่กล้าตอบหรือไง :lol:

สรุปตรรกคุณ ไอ้ลิ้มโหนเจ้าไม่เป็นไร เพราะยังไงๆมันก็เลวน้อยกว่าทักษิน...โอเคครับ :lol:

ก็นั่นสินะ
เพราะพวกคุณมันเกิดมาเพื่อเป็นมือเป็นเท้าให้กับคนคดทรยศต่อแผ่นดิน
คนที่เขาทนไม่ได้ เขาด่า คุณบอกว่า พวกนี้โหนเจ้า

ในหลวงแก่มากแล้ว ตอนนี้ก็ป่วยนอนอยู่โรงพยาบาล ไม่จำเป็นต้องระลึกถึงพระคุณของท่าน

แต่ถ้าคุณยังกล้าพูดได้เต็มปากว่า
ทักษิณและพรรคพวกหลายส่วน ไม่มีพฤติกรรม หมิ่นสถาบัน หรือ ไม่เคารพสถาบัน
คุณไม่ต้องมาดัดจริตตอแหลทำเป็นเนียนด่า ไอ้แป๊ะลิ้มหรอก

ไอ้พวกโหนเจ้าหรือเอาเจ้ามาหากินมันก็ไม่ต่างอะไรกับพวกล้มเจ้า เป็นการทำลายเจ้าทางอ้อมด้วยซ้ำ และไอ้คนที่สนับสนุนคนพรรค์นี้ มันก็ไม่ต่างกับพวกที่สนับสนุนการล้มเจ้าเหมือนกัน อย่ามาอ้างโน่นอ้างนี่เลยน่า -_-

#157 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:57

เค้ารักเค้าปกป้องดันว่าเค้าโหนเจ้า เค้าหมิ่นเค้าด่าทอ ดันบอกว่าเป็นสิทธิ

ก็นั่นสินะ

ไอ้พวกโหนเจ้าหรือเอาเจ้ามาหากินมันก็ไม่ต่างอะไรกับพวกล้มเจ้า เป็นการทำลายเจ้าทางอ้อมด้วยซ้ำ และไอ้คนที่สนับสนุนคนพรรค์นี้ มันก็ไม่ต่างกับพวกที่สนับสนุนการล้มเจ้าเหมือนกัน อย่ามาอ้างโน่นอ้างนี่เลยน่า -_-

เค้าปกป้องคนที่ดูหมิ่นดันว่าเค้าโหนเจ้า พวกหมิ่นพวกด่าทอดันบอกว่าเป็นสิทธิ ถ้าไม่ยุ่งกับท่านจะทำให้การดำเนินชีวิตมันลำบากหรือยังไง ไม่มีใครทนอยู่เฉยๆเมื่อมีคนมาด่าพ่อหรอก หรือ best ทนได้ จะได้เอาพ่อมึงมาด่า

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#158 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:22

ไอ้เวร
ดันมาพูดตรงกับความจริงเสียอีก
เออ กุยอมรับว่า กุ กลัว
กุกลัวจริงๆนี่หว่า ไอ้ห่ะ มันเล่นถึงตายเลยนะ
มิงไม่เห็นเหรอ ไอ้แป๊ะลิ้มโดนยิงถล่ม ไปแล้ว แถมทุกวันนี้เจอข้อหาโหนเจ้าเพิ่มอีกข้อหานึง
แล้วพวกกุมือเปล่า จะสู้อะไรกับพวกมัน ที่มีตำรวจเป็นแบ็คอยู่

หันไปหาทหาร
ผบ.ทบ.ที่มันปฏิญาณตน ทุกวันตั้งแต่เรียนนายร้อย
วันนี้มันยังไม่กล้าเลย นั่งขุดคลองจนสะอาดเอี่ยม และตัดริบบิ้นเปิดสนามเพ้นท์บอลนั่นแหละ
เขาว่า ถ้า ผบทบ.ขยับอะไร ก็จะเข้าทางพวกมัน
ก็เลยไม่ต้องขยับตูด ห้าอะไรเลย เพราะกลัวจะเข้าทางพวกมัน
กุเห็นนั่งให้สัมภาษณ์เสียงแข็งแล้วกุอนาถใจว่ะ
แมวที่พยายามคำรามอย่างพยัคฆ์ ยังไงก็ไม่เหมือนว่ะ มันเป็นแมววันยังค่ำนั่นแหละมิง

ก็ไอ้คำที่ว่า ถ้าทำอะไรจะเข้าทางพวกมัน ก็เลยไม่กล้าทำห้าอะไรกันหมด
มีอย่างที่ไหน ระดับพระมหากษัตริย์เสด็จ ต่อไปนี้ไม่ปิดถนน
ลดการถวายอารักขา แต่กล้าอ้างว่าเป็นพระราชดำริ
ฟลัดเวย์พระราชดำริ พวกมิงไม่สนใจทำ เปลี่ยนซะหน้าตาเฉย
แต่พอลดการถวายอารักขา มิงกล้าทำเว้ย
แล้วก็เงียบกันไปหมด
ตั้งแต่ประชาชนตัวเล็กๆ ยันหัวใหญ่อย่างผบทบ.

ทหารทั้งหลาย
เขาว่ากันว่า เตรียมตัวย้ายค่ายกันแล้วนะมิง
พ่อเราหมดพระบรมเดชานุภาพแล้ว ไอ้พวกรักตัวกลัวตายเอาตัวรอดก็หาค่ายใหม่กันหมด
ค่ายไหนจะดีเท่า ค่ายแดงล่ะมิง
แต่ว่าเข้าไปต้องเป็นลูกไล่ตำรวจมันนะ
เพราะค่ายนั้นตำรวจเขาใหญ่กว่าทหารว่ะ

มิงอย่ามาด่าพวกกุเลย
ระดับคุมกำลัง คุมกองทัพ มีอำนาจมีบารมี มันยังเงียบเลย
พวกกุมือเปล่าจะเอาอะไรไปสู้กับพวกมันที่มีตำรวจหนุนหลัง

มิงว่าไม่ต่างกันเหรอวะ
มิงมองใหม่ดูดีๆนะ
ต่างกันลิบลับเลยว่ะ

ตรงไปตรงมาดีครับผมชอบ..แล้วที่เขียนมา.ก็ถูกเกือบหมด.แต่ไม่หมดครับ..ยังมีกองทัพอีกกองทัพนึงที่มีอำนาจมากที่สุด..ไม่เชื่อรอให้ถึงเวลาก่อนซิครับ..กองทัพนี้จะออกมาปกป้องพ่อหลวง..ไม่เชื่อคอยดูซิครับ.แล้วผมเชื่อมั้นด้วยว่ากองทัพนี้ยิ่งใหญ่..พร้อมที่จะปกป้องพ่อหลวง..จนตัวตาย..คนเหี้_ๆรวมถึงกองกำลังรวมกันยังงัยก็ไม่ถึงล้านคนครับ..แต่กองกำลังของพ่อ.มีมากมายกว่านั้นเยอะ.เพียงแต่ยังไม่ถึงเวลา..ถ้าคุณกลัวจริงๆมายืนอยู่ข้างหลังผมก็ได้...ผมยินดีครับ..ผมก็เป็นหนึ่งในกองทัพปกป้องพ่อหลวง...แล้วยังมีอีกมากมาย.ไม่ใช้เค้ากลัว..กองทัพของพ่อไม่เคยกลัวใครครับแม้แต่ความตาย.สิ่งที่กองทัพของพ่อกลัว.มีสองอย่าง..กลัวพ่อจะเสียใจ..แล้วเราก็กลัวคนดีครับ..นอกนั้นเราไม่เคยกลัวใครหน้าไหน..ใครที่กลัวก็ขอให้มายืนอยู่วงในของกองทัพของพ่อ..ถ้าจะตายพวกผมก็ตายก่อนครับ..อย่ากลัว..

#159 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:25

ก็นั่นสินะ

โหนเจ้า ประเภท ที่บอกว่า พันธมิตร ที่ LA ปิดกั้นไม่ให้ทักษิณเข้าไปถวายพระพรวันแม่ใช่ไหม
ผมไม่เคยเห็นคุณว่าไอ้โอ๊ค หรือ ไอ้ทักษิณ มัน "โหนเจ้า" เลยนี่
ตกลงคุณก็เป็นทั้งคนสนับสนุน ทั้งโหนเจ้า ทั้งล้มเจ้าเลยนะนี่
5555555

#160 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:04

งงกับ skidato

มิงจะให้ไปทำอะไรเหรอ

มิงเคยเจอแดงคนอื่นที่ยอมรับอย่างหน้าชื่นตาบานว่ามันล้มเจ้าไหม (ยกเว้นไอ้ใจ อีเพ็ญ อีดาตอร์ปิโด)

แดงแถวหน้ากองปราบ มิงรู้ กรูรู้ แต่มันยอมรับไหม ว่ามันล้มเจ้า

ถ้ามันไม่ยอมรับ มิงไปไล่เตะมัน ภาพมันก็ออกมาอย่างวันนั้นแหละ...

สื่อในมือพวกมัน ก็ตีข่าวว่า เหลือง แดง ตีกัน

ตอนนี้ ที่กรูทำอยู่ก็คือ ถ้ากรูเจอแดง (เช่นร้านก๋วยเตี๋ยวข้างทางแถวที่ทำงาน)
กรูค่อยๆ ตะล่อมมัน ถามคำถามมัน เพื่อให้มันรู้จักคิด
อีกสักวันสองวัน ว่าจะปริ๊นท์รูปไอ้เหลี่ยมยืนกอกระดุมหน้าบิ๊กจ๊อดไปให้มันดู
เนื่องเพราะ เพิ่งเห็นว่า เมียมันเอาสติ๊กเกอร์ รัฐประหารเจอกรู ล้มปูเจอตีน มาติดที่รถขายก๋วยเตี๋ยว
(เีมียมันแดงหนักกว่า)
ถ้ามันเห็นรูปที่ว่า มันคงกระอัก

พี่เขยกรู กรูยังเคยตบเกรียน (ด้วยข้อมูล) มาแล้วเลย
มาทำเป็นซุบซิบบอก ที่แถวพระรามเก้า มาถนนเลียบทางด่วน
เจ้าต้องการปั่นราคา

กรูตอบง่ายๆ ว่า ถ้าท่านต้องการปั่นราคา
ท่านจะมาพระราชทานที่ให้ทำแก้มลิง ทำบึง ทำไม
แล้วกรูก็ย้อนถามพี่เขยกรูว่า ถ้าพี่อยากให้ที่พี่มีราคาขึ้นเยอะ
พี่ยกที่ให้หลวงไปทำบึงเหรอ โง่หรือบ้า(วะ)

นี่แหละ เรื่องที่กรูพอทำไ้ด้ และทำไปแล้ว

มิงคิดออกเมื่อไรว่าอยากให้ทำอะไร
ลองมาบอกอีกทีนะ เผื่อกรูจะเห็นดีเห็นงามด้วย

หมายเหตุ เกรียนมา ก็เกรียนกลับ ไม่ว่ากัน

ขออภัยท่านตะนิ่นตาญีด้วยครับ แต่อดไม่ได้จริงๆ

Edited by ชามู, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:11.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#161 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:32

แหมว่าจะเข้ามาตอบดีๆเจอคนกลางที่สุดในสามโลกที่
เขียน Signature ว่าจะไม่พูดถึง ๑๑๒ อีกแล้ว ไม่ให้ถามอีก
แต่ดันเข้าตอบกระทู้ด้วยสำนวนฉวัดเฉวียน หึหึ...
ทำไมเหรอ เจอคำถามแบบนี้มือสั่น คันปากอยากเขียนขึ้นมาเลยหรือ?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#162 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:01

แหมว่าจะเข้ามาตอบดีๆเจอคนกลางที่สุดในสามโลกที่
เขียน Signature ว่าจะไม่พูดถึง ๑๑๒ อีกแล้ว ไม่ให้ถามอีก
แต่ดันเข้าตอบกระทู้ด้วยสำนวนฉวัดเฉวียน หึหึ...
ทำไมเหรอ เจอคำถามแบบนี้มือสั่น คันปากอยากเขียนขึ้นมาเลยหรือ?

จขกท ถาม คำถาม ว่าทำไมมีคนไม่รัก...
ผมก็ ออกความเห็นไป.... เห็นด้วยไม่เห็นด้วยก็ว่ากันไป..
ความเห็นผม.. ได้อ่านหรือยัง... เฉียดไป 112 ยังไง... วานบอก... คราวหน้า.. ผมจะได้ระวังตัว... ไม่อยากมีปัญหากับผู้ดูแล...

หรือว่า เรื่องเกี่ยวกับเจ้า กับ นาย... ผมไม่ควรออกความเห็น...
กลัวความเห็น ผมมากขนาดนั้นเลย.... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#163 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ต้องขอบอกที่เขียนมามันเฉียด ๑๑๒ หรอกแต่มันแปลก คนที่พยายามบอกว่าจะไม่เขียนถึงมาตรา ๑๑๒ แต่มาตอบกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องแบบนี้ ระวังเขาถามถึงนะ คุณคนกลาง

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#164 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:05

จขกท ถาม คำถาม ว่าทำไมมีคนไม่รัก...
ผมก็ ออกความเห็นไป.... เห็นด้วยไม่เห็นด้วยก็ว่ากันไป..
ความเห็นผม.. ได้อ่านหรือยัง... เฉียดไป 112 ยังไง... วานบอก... คราวหน้า.. ผมจะได้ระวังตัว... ไม่อยากมีปัญหากับผู้ดูแล...

หรือว่า เรื่องเกี่ยวกับเจ้า กับ นาย... ผมไม่ควรออกความเห็น...
กลัวความเห็น ผมมากขนาดนั้นเลย.... :D

ขอความกรุณา คุณ hentai สักนิดเถอะครับ

ตะนิ่นตาญี รับฟังความเห็นของ คุณ hentai ด้วยความสงบ

เพราะเชื่อว่า "ผู้ที่เข้ากระทู้ของ ตะนิ่นตาญี นั้น ได้แสดงความเห็นด้วยวิถีแห่ง วิญญูชน"

หนักนิด-เบาหน่อย อภัยกันได้ก็พึงอภัยด้วยเถอะครับ

คุณ hentai ได้ปฏิบัติ มางดงามแล้ว จนกระทั่ง ความเห็น นี้ ความเห็นที่ ตะนิ่นตาญี อ้างมาด้วย

กลัว นั้น ไม่มี ใคร-กลัว-ใคร หรอกกระมังครับ ดังนั้นขอสักครั้งเถอะครับ คุณ hentai อย่าได้ท้าทายกันเลยนะครับ

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๒๗ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๘.๐๕ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#165 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:42

เพราะพวกมันทั้งหลายเหล่านั้นเป็น >>>สัตว์ชั้นต่ำ

ไม่มีระบบประสาทที่คอยรับรู้ถึงความดีของพระองค์ท่าน

อย่าได้สนใจพวกมันเลย ปล่อยให้พวกมันจมดิ่งอยู่อย่างนั้นแหละ

แรง แต่ได้ใจ

ขอสนับสนุนอีกแรง

#166 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:50

K.kon_thai #158

"ตรงไปตรงมาดีครับผมชอบ..แล้วที่เขียนมา.ก็ถูกเกือบหมด.แต่ไม่หมดครับ..ยังมีกองทัพอีกกองทัพนึงที่มีอำนาจมากที่สุด..ไม่เชื่อรอให้ถึงเวลาก่อนซิครับ..กองทัพนี้จะออกมาปกป้องพ่อหลวง..ไม่เชื่อคอยดูซิครับ.แล้วผมเชื่อมั้นด้วยว่ากองทัพนี้ยิ่งใหญ่..พร้อมที่จะปกป้องพ่อหลวง..จนตัวตาย..คนเหี้_ๆรวมถึงกองกำลังรวมกันยังงัยก็ไม่ถึงล้านคนครับ..แต่กองกำลังของพ่อ.มีมากมายกว่านั้นเยอะ.เพียงแต่ยังไม่ถึงเวลา..ถ้าคุณกลัวจริงๆมายืนอยู่ข้างหลังผมก็ได้...ผมยินดีครับ..ผมก็เป็นหนึ่งในกองทัพปกป้องพ่อหลวง...แล้วยังมีอีกมากมาย.ไม่ใช้เค้ากลัว..กองทัพของพ่อไม่เคยกลัวใครครับแม้แต่ความตาย.สิ่งที่กองทัพของพ่อกลัว.มีสองอย่าง..กลัวพ่อจะเสียใจ..แล้วเราก็กลัวคนดีครับ..นอกนั้นเราไม่เคยกลัวใครหน้าไหน..ใครที่กลัวก็ขอให้มายืนอยู่วงในของกองทัพของพ่อ..ถ้าจะตายพวกผมก็ตายก่อนครับ..อย่ากลัว.."

*ครับผมก็รอวันนั้น
*เมื่อเห็นคณะรบ. นส.ปู ก็กำหนดในใจและแน่ใจว่าจะเกิดใน8ปี
*วันนี้ไม่แน่ใจครับ ตักขี้ยิ่งดิ้น, รบ.กร่างสุดๆ, ผมเกรงว่าจะไม่
พ้น4ปี ตักขี้จะ 0-1000

Edited by IFai, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:01.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน