Jump to content

- - - - -

ไอ้พวกปากดีชอบหาเรืื่องผม หรือมีอะไรข้องใจ เชิญกระทู้นี้ได้เลย

• Please log in to reply
135 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:53

ผมเองก็ไม่เชื่อควายที่คอยแต่ไถเหมือนกันครับ

ลองดูที่เคยไปฝากรอยไถไว้

บริษัทนี้ไม่มีตัวตน ง่วนเชียงอุตสาหกรรมหนะมี

ใบสลิปที่ออกมาเคยขายหน้าลงชื่อแม้กระทั่งผู้รับเงินเป็น sing นักร้องคาเฟ่หรือว่ะ เขาใช้ sign แปลว่าลงชื่อ

บริษัทที่ทำงานตรวจสอบอาคารมีพวกแบบนี้ก็แค่ความรู้มาทำงานแม่บ้านผมยังไม่รับเลย

#102 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:57

เงินประกันสังคม 5% คูณ 15000 = 750 บาท
แล้วแอบจ่าย 450 บริษัทโดนฟ้องเจ๊งแน่

450 จากสลิปแต่งเก่า 9000 ทราบแล้วเปลี่ยนด้วย
แต่ก็ไม่ตรงอีกละ 9000*1.5%= 135 บาท
55555

Edited by เดือนเอก, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:00.

#103 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:01

เล่นค่ำๆมืดๆระวังตื่นเช้าไปทำงานไม่ทันระวัง

เถ้าแก่เจ้าของบริษัท ง่วน ล่ง อี้ คอนสตรัคชั่น ต่อว่าเอานะครับ

ให้เลขาตอกบัตรให้คับ

ไม่ทราบว่าทำอย่างนี้เรียกว่าเป็นการทุจริตหรือเปล่าครับ โกงเวลาบริษัท ระวังถูกไล่ออกนะครับ

#104 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:06

ไหนๆก็ไหน เล่นด้วยดีกว่า

ถามท่านอัครเทพครับ

"ง่วน ล่ง อี้ คอนสตรัคชั่น" มีบริษัทนี้จริงเปล่าครับ

มีสิครับ ใครๆก็รู้

อยากเสริมความรู้"โจโฉ นายกตลอดกาล"...
"ง่วน ล่ง อี้"เป็นชื่อร้านขายโลงศพ คูหาเดียว
เคยอยู่เบื้องๆ วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร
จะบอกให้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

สงสัยไปดาวน์เรนจ์ โรเวอร์ เวอร์ชั่น กงเต๊กที่ร้านนี้นี่เอง
เอาไว้เผาพร้อมตัวเองไปใช้เพราะตายคาที่แบบไม่มีข้อมูลอะไรเลย

#105 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:21

ม็อดหายไปไหนกันหมด
ทำไมไม่อุ้มกระทู้นี้......

ไปปักหมุดคร๊าบบบบ

#106 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:33

อัครเทพเย็น...ผมขอดูตั๋วรถทัวร์ไปดูงานที่ไต้หวันด้วย.. :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#107 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:37

อัครเทพเย็น...ผมขอดูตั๋วรถทัวร์ไปดูงานที่ไต้หวันด้วย.. :lol: :lol:

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#108 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:43

อัครเทพเย็นนี่...รวยจริงนี่หว่า...ชั้น VIP ด้วย... :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#109 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:44

ผมขอถามท่านอัครเทพว่า คอนโด 24 ชั้น, รีสอร์ตที่ลำพูน สร้างเสร็จรึยังครับ :lol: :lol: :lol:

ปล.ทำไมอัครเทพเวอร์ชั่นนี้ หล่อมว๊ากกกกกกกกกก

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#110 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:00

เออ เอากะมัน
นั่งรถทัวร์ไปไต้หวัน
สุดสายแค่หนองบัวลำภู
ที่เหลือสงสับเดินไป

#111 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:18

เอ่อลุง... เอ้ยท่านอัครเตบ แล้วที่ว่าเบื่อน้ำท่วมกรุงเทพ ไม่ทราบว่าท่านย้ายออกไปยัง เบื่อๆก็ไปได้นะ พอดีเห็นมีหน้าเหลี่ยมๆบ่นๆอยากขายที่ให้อยู่
:D :D :D :D :D :D :D :D :D

#112 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:59

เอาภาพ รีสอดที่ละปูนมาดูโต๊ยเน้อ

#113 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:03

รถที่สั่งมาส่งหรือยัง?

#114 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:14

ตกลงดอกเฟื่องฟ้าที่เกาะพีพีมีหรือเปล่า

#115 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:26

ลุงเย็นเล่นมากๆระวังผีเข้านะ จะกลายเป็นจริงๆว่าไงครับ

#116 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:27

ตอนนี้อยู่เชียงใหม่ เย็นนี้จะไปทำงานที่ลำพูน รบกวนช่วยแนะนำรีสอร์ทที่ลำพูนให้หน่อยค่ะ

แบบว่ามันไกลมว๊ากกกกกกก

#117 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:28

ท่านอัครเทพ ได้ไปเที่ยวกับสมาคมผู้รับเหมาและออกแบบก่อสร้างไทยปีนี้หรือเปล่าเนี่ย
ถ้าไป เราอาจได้พบปะกันโดยไม่รู้ตัวก็ได้นะเนี่ย

สังเกตคนในงานที่มีหนุ่มๆล่ำๆห้อมล้อม นั่นล่ะผมล่ะ -_-

หนุ่มๆล่ำๆห้อมล้อม...เอ่อ ทั่นค่ะ ทำไมต้องล้อมท่านเยอะนักคะ เป็นบอดีั้การ์ดหรืออย่างไร ช่างน่าสงสัยจริงๆ

1 ประโยค แทน 1 ล้านความหมาย -_-

เครดิต โดยคุณ MIRO ครับ
http://webboard.seri...ียวตูด-มีวิธีแ/

#118 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:50

รบกวนถามทั่น อัครเตพ...ว่าทั่นสูงส่งแค่ไหนครับ
(สูงกว่าตึก ใบหยกสกาย หรือเปล่าครับ) รบกวนตอบด้วยนะ ข้องใจ มว๊าก...ก

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#119 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:04

รบกวนถามทั่น อัครเตพ...ว่าทั่นสูงส่งแค่ไหนครับ
(สูงกว่าตึก ใบหยกสกาย หรือเปล่าครับ) รบกวนตอบด้วยนะ ข้องใจ มว๊าก...ก

สูงประมาณตึก 24 ชั้นน่ะ :P

#120 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:11

ผมเองก็ไม่เชื่อควายที่คอยแต่ไถเหมือนกันครับ

ลองดูที่เคยไปฝากรอยไถไว้

บริษัทนี้ไม่มีตัวตน ง่วนเชียงอุตสาหกรรมหนะมี

ใบสลิปที่ออกมาเคยขายหน้าลงชื่อแม้กระทั่งผู้รับเงินเป็น sing นักร้องคาเฟ่หรือว่ะ เขาใช้ sign แปลว่าลงชื่อ

บริษัทที่ทำงานตรวจสอบอาคารมีพวกแบบนี้ก็แค่ความรู้มาทำงานแม่บ้านผมยังไม่รับเลย

เดือน ม.ค.55 เขาลดเงินจัดเก็บเหลือ 3%
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#121 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:25

อัครเย็นเล่นซะอย่างนี้ ใจดี20 ไอดอลล์ผมอีกคนจะกล้าเข้ามาเล่นอีกมั้ยเนี่ย
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#122 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:25

เข้ามาฮาท่านอัครเทพ :lol: :lol: :lol:
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#123 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ขอโทษค่ะซ้ำ

Edited by Gingerbread, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:32.

For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#124 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:42

<_< อืมมมม เชื่อแล้วว่ามันไม่ใช่คนธรรมดาๆ น่าจะประเภทขาเดียว สามแขน ปากอยู่ที่ตูด สมองอยู่ที่หัวแม่ตรีน หากินขี้คนที่เทิดทูนเป็นอาหาร... หน้ามันไม่ธรรมดาจริงๆ หนาและด้านสัดๆ...

-_- ตัวอะไรวะเนี่ย ไอ้ไม่ธรรมดา....
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#125 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:01

ปิดทางหากินของใจดี20เลย
ลุงอัครเตบใจร้าย

#126 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:05

ยังมีคนตกหลุมอีกหรือนี้ เห็นรูป เหมียว ก้รู้แล้ว น้าเย็น ต้อง เปลี่ยนอีกเยอะเลยถึงจะดักเราได้ 555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#127 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:06

อัครเทพเย็นนี่...รวยจริงนี่หว่า...ชั้น VIP ด้วย... :lol: :lol:

ผมว่าอันนี้ท่านอัครเทพคงไม่ได้ไปไต้หวันหรอกครับ แกคงไปไต้เขียดมากกว่านะ

#128 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:35

<_< อืมมมม เชื่อแล้วว่ามันไม่ใช่คนธรรมดาๆ น่าจะประเภทขาเดียว สามแขน ปากอยู่ที่ตูด สมองอยู่ที่หัวแม่ตรีน หากินขี้คนที่เทิดทูนเป็นอาหาร... หน้ามันไม่ธรรมดาจริงๆ หนาและด้านสัดๆ...

-_- ตัวอะไรวะเนี่ย ไอ้ไม่ธรรมดา....

• wat likes this

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#129 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:52

เออ เอากะมัน
นั่งรถทัวร์ไปไต้หวัน
สุดสายแค่หนองบัวลำภู
ที่เหลือสงสับเดินไป

คงมีเครื่องบินส่วนตัวมารับต่อครับ..... :D

เนอะครับ ท่านอัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิชเยนนนนน.....

:D

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#130 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:57

ข้องใจว่า "ขมิบ" ช่วยได้จริงมั๊ย?

ไม่จริงครับ ช่วยไม่ได้เลย <_<

วันหลังลองใช้หนังยางรัดดูครับ -_-
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#131 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:00

เกือบเข้ามาฮาไม่ทัน :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#132 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:09

ยังมีอะไรข้องใจอีกปะ

Edited by อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:09.

#133 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:21

หายข้องใจท่านอัครเทพแล้ว
แต่คิดถึงอาจารย์วุฒิพงษ์มาก
ลุงเย็นช่วยตามมาถกเรื่องการศึกษาของชาติหน่อย

Edited by pooyong, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:21.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#134 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:25

หายข้องใจท่านอัครเทพแล้ว
แต่คิดถึงอาจารย์วุฒิพงษ์มาก
ลุงเย็นช่วยตามมาถกเรื่องการศึกษาของชาติหน่อย

พอดีช่วงนี้ท่านอนาจารไม่ว่างมาถอกฮะ

#135 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:56

ข้องใจว่า "ขมิบ" ช่วยได้จริงมั๊ย?

ไม่จริงครับ ช่วยไม่ได้เลย <_<

วันหลังลองใช้หนังยางรัดดูครับ -_-

:blink: ง่า... นั่นมันวิธีตอนหมาไม่ใช่รึ?
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#136 wat

wat

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:01

<_< หูยยยย ... นั่นน่ะตายไปยังได้ประโยชน์มากมาย หัวเขาทำแตร ไม่ก็ไปยกโชว์ด่าน้าแอ๊ดหน้าเวทีคอนเสิร์ทได้... ตัวน่ะหนังได้หลายตังแพงกว่าไอ้เข้อีก เดี๋ยวนี้เค้าเลี้ยงกันเป็นฟาร์มแล้ว...

-_- ไอ้ไม่ธรรมดา เท่าที่ดูแล้ว ยังไม่รู้เกิดมาทำไมรกแผ่นดิน หนักโลก ตายไปยิ่งแล้วเลยมั้ง สารอาหารไปเลี้ยงสมองให้มีสติยังไม่มี จะเป็นปุ๋ยก็คงไม่ได้ง่ะ เหม็นเน่าเดือดร้อนชาวบ้านพอๆกับตอนเป็นๆอยู่เลยมั้ง...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน