Jump to content

- - - - -

ไอ้พวกปากดีชอบหาเรืื่องผม หรือมีอะไรข้องใจ เชิญกระทู้นี้ได้เลย

• Please log in to reply
135 replies to this topic

#51 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 22:38

ท่านอัครเทพ ได้ไปเที่ยวกับสมาคมผู้รับเหมาและออกแบบก่อสร้างไทยปีนี้หรือเปล่าเนี่ย
ถ้าไป เราอาจได้พบปะกันโดยไม่รู้ตัวก็ได้นะเนี่ย

สังเกตคนในงานที่มีหนุ่มๆล่ำๆห้อมล้อม นั่นล่ะผมล่ะ -_-

:P สมาคมนี้ไม่มีครับ มีแต่สมาคมผู้รับเหมาก่อสร้างไทย :P
หัดดักกับเขามั่ง :D

*แก้คำผิด*

ช่วยผมออกไปโด๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย.......ตามอ่านจนถูกดักไปด้วย :huh:

#52 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

Posted 25 September 2012 - 22:42

แล้วที่ท่านมหาอัครเทพ จะฟ้อง ท่านโจโฉ ไม่ทราบว่าเรื่องนี้ถึง ศาลไคฟง หรือศาลหลักเมืองครับ?

#53 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

Posted 25 September 2012 - 22:54

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก...............................
อีคางคูด ใจตู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด
โดนยึด Login เหรอ เลยมาในชื่อเต็ม
แล้วเรื่องฟ้องร้อง เป็นโจทย์ไปถึงไหนแล้วล่ะ
จำเลยรัก เค้าถามหาอยู่นะ
55555555555555555555555555555555

#54 yaister7

yaister7

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 22:57

ท่านอัคตอนนี้จิบชาตอบกระทู้สภากาแฟอยู่ชั้นไหนครับ ^_^

Edited by yaister7, 25 September 2012 - 22:57.

#55 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 23:01

ใครเรียกมอไซด์ให้คันนึง ตามไม่ทัน :lol:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#56 beta

beta

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 23:12

ข้องใจว่า "ขมิบ" ช่วยได้จริงมั๊ย?

#57 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

Posted 25 September 2012 - 23:16

ถ้าไม่เห็นรูปผมเกือบเชื่อนะเนี่ย
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

#58 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 25 September 2012 - 23:17

ท่านอัครเทพ จะหอนเพลง เจ็บนี้อีกนาน ก็ไม่ว่ากันนะ

ต้องเข้าใจว่า แถวนี้แม่งเถื่อน ตื๊บแล้วตื๊บอีกไม่เลิกจริงๆ 5555 :lol: :lol: :lol:

#59 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 25 September 2012 - 23:20

ดูเหมือนท่านอัครเทพ จะประสบความสำเร็จแล้วครับ

น่าจะดักได้สักคนบ้างแล้วแหละน่าา :lol:
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#60 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

Posted 25 September 2012 - 23:21

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก...............................
อีคางคูด ใจตู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด
โดนยึด Login เหรอ เลยมาในชื่อเต็ม
แล้วเรื่องฟ้องร้อง เป็นโจทย์ไปถึงไหนแล้วล่ะ
จำเลยรัก เค้าถามหาอยู่นะ
55555555555555555555555555555555

ให้ทนายเดินเรื่องอยู่ครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#61 yenmanovic

yenmanovic

Posted 25 September 2012 - 23:22

ข้องใจว่า "ขมิบ" ช่วยได้จริงมั๊ย?

ไม่จริงครับ ช่วยไม่ได้เลย <_<

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#62 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 25 September 2012 - 23:25

ใครเรียกมอไซด์ให้คันนึง ตามไม่ทัน :lol:

จะเข้าใจเรื่องนี้ได้ต้องกลับไปอ่าน มู้สลิปใจดี

ส่วนมู้นี้เรื่องของ QC ตบเกรียนเล่นๆ :lol:

Edited by PHOENiiX, 25 September 2012 - 23:29.

#63 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 25 September 2012 - 23:27

กระทู้นี้ฮามาก
/人^ ‿‿ ^人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#64 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 25 September 2012 - 23:30

ท่านอัครเทพครับ ถอยรถใหม่ป้ายแดงออกมายังครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#65 noswords

noswords

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 23:32

หัวทิ่ม หัวตำ ถ้าไม่คลิ๊กดูตำนานราชสีห์ใจหมาก่อนนี่เชื่อสนิท
ผมว่าประสบความสำเร็จอย่างน้อยๆ หลุมนี้อบอุ่นดีครับมีเพื่อนตกมาหลายคนเลย

ป.ล.
ไหนๆก็ตกหลุมมาแล้ว ขอถามหน่อยครับ กินโลโมติลหมดอายุเนี่ย มันอันตรายไหมครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#66 yenmanovic

yenmanovic

Posted 25 September 2012 - 23:33

ท่านอัครเทพครับ ถอยรถใหม่ป้ายแดงออกมายังครับ

ยังครับ เพราะราคาเมืองไทยยังไม่ออกเลยครับ

#67 yenmanovic

yenmanovic

Posted 25 September 2012 - 23:34

หัวทิ่ม หัวตำ ถ้าไม่คลิ๊กดูตำนานราชสีห์ใจหมาก่อนนี่เชื่อสนิท
ผมว่าประสบความสำเร็จอย่างน้อยๆ หลุมนี้อบอุ่นดีครับมีเพื่อนตกมาหลายคนเลย

ป.ล.
ไหนๆก็ตกหลุมมาแล้ว ขอถามหน่อยครับ กินโลโมติลหมดอายุเนี่ย มันอันตรายไหมครับ

ไม่ทราบครับเพราะไหลเป็นปกติอยู่แล้ว

#68 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 25 September 2012 - 23:39

บ้านรวยอ่ะ แต่อยากหาประสบการณ์ เออ แล้ว ตกลงได้ยังอ่ะ ของขวัญวันเกิด จากคุณพ่ออ่ะ Land rover evoque อ่ะ?

Edited by plunk, 25 September 2012 - 23:41.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#69 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 25 September 2012 - 23:43

เล่นค่ำๆมืดๆระวังตื่นเช้าไปทำงานไม่ทันระวัง

เถ้าแก่เจ้าของบริษัท ง่วน ล่ง อี้ คอนสตรัคชั่น ต่อว่าเอานะครับ

#70 yenmanovic

yenmanovic

Posted 25 September 2012 - 23:43

บ้านรวยอ่ะ แต่อยากหาประสบการณ์ เออ แล้ว ตกลงได้ยังอ่ะ ของขวัญวันเกิด จากคุณพ่ออ่ะ Land rover evoque อ่ะ?

ยังอะครับ เพราะรถยังไม่มาขายในไทยเลย

#71 yenmanovic

yenmanovic

Posted 25 September 2012 - 23:44

เล่นค่ำๆมืดๆระวังตื่นเช้าไปทำงานไม่ทันระวัง

เถ้าแก่เจ้าของบริษัท ง่วน ล่ง อี้ คอนสตรัคชั่น ต่อว่าเอานะครับ

ให้เลขาตอกบัตรให้คับ

#72 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 23:45

ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์ ไม่เมนท์

ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ ท่องไว้ๆ

โอยขำ ปวดกราม
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#73 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

Posted 25 September 2012 - 23:45

ขมิบตรู๊ดดดดดดดด!! :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#74 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

Posted 25 September 2012 - 23:48

ท่านอัครเทพ เค้าออกขายแล้วครับ ติดต่อทางนี้ครับ

ราคา Range Rover Evoque และรายละเอียดการผ่อน การดาวน์
  • Range Rover Evoque : 4,350,000 บาท
  • ดาว 40% : 1,740,000 บาท
  • ยอดจัด : 2,610,000 บาท
  • ผ่อน 4 ปี ดอก 2.65% : 60,139 บาท / 48 เดือน
  • ผ่อน 5 ปี ดอก 2.75% : 49,482 บาท / 60 เดือน
  • เป็นสินเชื่อกับ ธ.กรุงศรี

ขอบคุณข้อมูลและสอบถามเพิ่มเติมที่ Google หาเอานะครับเดวกลายเป็นโฆษณา

#75 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 26 September 2012 - 00:00

อยากทราบว่าท่านอัครเทพเป็นลูกจ้างวิศวกร แต่ทำไมมีเลขาส่วนตัวคอยชงกาแฟให้ ชงเองไม่เป็นหรอ

แล้วเลขาเงินเดือนเท่าไหร่ ทั้งๆที่ท่านอัครเทพได้เงินเดือนขั้นต่ำ

ใจดีเขาทำงานไม่สนใจเรื่องเงินครับ เขารวยอยู่แล้ว เลขาก็น่าจะรวยอยู่แล้วเหมือนกัน แล้วก็ไม่สนใจเรื่องเงินเหมือนกัน

#76 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 26 September 2012 - 00:05

ท่านอัครเทพ เค้าออกขายแล้วครับ ติดต่อทางนี้ครับ

ราคา Range Rover Evoque และรายละเอียดการผ่อน การดาวน์

• Range Rover Evoque : 4,350,000 บาท
  • ผ่อน 4 ปี ดอก 2.65% : 60,139 บาท / 48 เดือน
  • ผ่อน 5 ปี ดอก 2.75% : 49,482 บาท / 60 เดือน

ขอบคุณข้อมูลและสอบถามเพิ่มเติมที่ Google หาเอานะครับเดวกลายเป็นโฆษณา

ตอบแทนใจดีเลยละกัน ระดับนี้เขาไม่ผ่อนหรอกครับ สด รู้จักไหม สด
ไอ้พวกคนจนรู้จักไหม
ไม่รวยจริง ไม่ไปทำงาน วิดสวะเงินเดือนเก้าพันนะเฟ้ย รวยโคดๆ

#77 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 26 September 2012 - 00:08

เห็นว่าย้ายหนีน้ำท่วมไปแล้ว กลับมาทำไม
ไปแล้วไปลับ ไม่ต้องกลับมาเลยนะ
กลับมาก็มีแต่โกหก ไอ้ใจทราม20
เอ็งนั่งรับจ้างโพสต์โต๊ะติดกับ Phat21 หรือไง
ถึงได้เอาเลขที่รับจ้างมาเป็นล็อกอิน

ขอสักทีเหอะ นานๆ จะได้ตอกหน้าใจดี 20 แรงๆ กะเขาบ้าง

ไม่ว่ากันนะ ปู่
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#78 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 26 September 2012 - 00:09

ยังอะครับ เพราะรถยังไม่มาขายในไทยเลย

เอาใจช่วยครับ แต่ถ้ารถมาถึงแล้ว วิ่งในไทยให่เกลื่อน แล้ว คุณยังไม่ได้รถนี่ แสดงว่า คุณพ่อคุณ มหาอัคราเทพ ไม่รักษาสัญญา นะครับ?

ปล ถ้าเป้นผมนะ เอาแค่ c180 amg ก็พอแล้ว เอาตัวจอ 7 นิ้วก็พอ ราวๆๆ 2,75 ล้านเอง อย่างน้อยมันก้คือเบนซ์ หมอนวด เด็กเล้าท์ ก็รู้จักน่ะ

Edited by plunk, 26 September 2012 - 00:13.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#79 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 26 September 2012 - 00:10

ไม่จริงครับ ช่วยไม่ได้เลย <_<

หลงขมิบตามเป็นปีเลยอ้ะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#80 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 26 September 2012 - 02:06

ถามลุง เอ้ยว่าคอนโดแถวสีลมนั่นขายไปหรือยัง? แล้วย้ายไปชายแดนเอ๊ยชานเมืองหรือยังฮะ

อ้างอิง : http://webboard.seri...คอนโดย่านสีลมค/

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#81 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 26 September 2012 - 03:08

คุณไม่ควรเอาชื่อจริง นามสกุลจริงของผมมาโพสหัวข้อกระทู้เล่นกันอย่างนี้นะครับ MOD พิจารณาด้วยครับ

แหม...เนียนเชียะ
gladiator 1.jpg

#82 stt99

stt99

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 05:58

ผมไม่เห็นใครหาเรื่องใครนิ ก็ไม่เห็นใครแขวะใครอีก หรือก็ไม่เห็น ใครลอบกัดอีกเหมือนกัน แต่จะมีหรือไม่มีไม่ทราบ

ส่วนใหญ่ที่ เห็นก็คือ ตอบในกระทู้เท่านั้นแหละ ไม่อยากโดนแขวะไม่อยากโดนอะไร อย่า ตั้งกระทู้ อย่าตอบกระทู้
สิ่งเหล่านี้ เกิดขึ้นได้กับทุกคนในโลกของ อินเตอร์เนต

ถ้ายังดำรงชีวิต หาเงินเลี้ยงชีพโดยการตั้งกระทู้ ล่ะก็ ต้องทน แต่ไม่ใช่ ก็ อย่าตั้งกระทู้ แล้วมาบ่นว่า โดนแขวะ หรือลอบกัด หรือโดนหาเรื่อง

#83 yenmanovic

yenmanovic

Posted 26 September 2012 - 06:47

ผมไม่เห็นใครหาเรื่องใครนิ ก็ไม่เห็นใครแขวะใครอีก หรือก็ไม่เห็น ใครลอบกัดอีกเหมือนกัน แต่จะมีหรือไม่มีไม่ทราบ

ส่วนใหญ่ที่ เห็นก็คือ ตอบในกระทู้เท่านั้นแหละ ไม่อยากโดนแขวะไม่อยากโดนอะไร อย่า ตั้งกระทู้ อย่าตอบกระทู้
สิ่งเหล่านี้ เกิดขึ้นได้กับทุกคนในโลกของ อินเตอร์เนต

ถ้ายังดำรงชีวิต หาเงินเลี้ยงชีพโดยการตั้งกระทู้ ล่ะก็ ต้องทน แต่ไม่ใช่ ก็ อย่าตั้งกระทู้ แล้วมาบ่นว่า โดนแขวะ หรือลอบกัด หรือโดนหาเรื่อง

ด้วยจิตใจที่รักความเป็นธรรมของผม ผมคงยอมไอ้พวกแมงสาปเหล่านี้ให้ลอยหน้าลอยตาใส่ร้ายผมได้หรอกครับ -_-

#84 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 07:05

ขอเลขใบอนุญาตประกอบวิชาชีพ วิศวกรรมก็ได้ครับ
ผมก็มี จะเช็คให้ได้ เป็นภาคี สามัญ หรือวุฒิ วิศวกร
จะได้รู้ว่ามีใบอนุญาตควบคุมการก่อสร้างได้

#85 yenmanovic

yenmanovic

Posted 26 September 2012 - 07:26

ขอเลขใบอนุญาตประกอบวิชาชีพ วิศวกรรมก็ได้ครับ
ผมก็มี จะเช็คให้ได้ เป็นภาคี สามัญ หรือวุฒิ วิศวกร
จะได้รู้ว่ามีใบอนุญาตควบคุมการก่อสร้างได้

-_- -_-

#86 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 07:36

-_- -_-

ทำงานตรวจสอบอาคารมากี่ปีแล้วครับ

#87 yenmanovic

yenmanovic

Posted 26 September 2012 - 07:38

-_- -_-

ทำงานตรวจสอบอาคารมากี่ปีแล้วครับ

หลายปีแล้วครับ

#88 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 07:43

กี่ปีครับ
แล้วบริษัท ง้วนๆ อะไรเนี่ยไม่เห็นมี (สงสัยเปลี่ยนไปทำกุนเชียง)
แล้วเอาชื่อบริษัท ไออีคิวเขามาเนี่ย เจ้าของเขารู้ไหม

Edited by เดือนเอก, 26 September 2012 - 07:43.

#89 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 26 September 2012 - 07:49

คุณไม่ควรเอาชื่อจริง นามสกุลจริงของผมมาโพสหัวข้อกระทู้เล่นกันอย่างนี้นะครับ MOD พิจารณาด้วยครับ

แหม...เนียนเชียะ

ถ้าไม่มีดอกเฟิ้องฟ้ามาโชว์เป็นตัวปลอมแน่ๆๆครับ ต้องเป็นดอกที่ถ่ายในป่าบนเกาะพีพีด้วย

#90 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 07:49

แล้วเกิดผมประสานพี่สายวิศวกรที่เขาคุมงานอยู่โทรไป
ไม่มีชื่อ หลวงอัครเทพ
เขาตามหา IP Address แล้วมาฟ้อง คุณหลวงขึ้นมาจะคุ้มค่าจ้างโพสต์ไหมครับ

#91 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 26 September 2012 - 07:54

เบื่อ พวก วิศวะกะ มาว่าคนอื่นให้โชว์ โน้น เนียะ

ทาง จขกท โชว์ ไม่เห็น ทำไรบ้างเลย

กำ จริง ๆ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#92 yenmanovic

yenmanovic

Posted 26 September 2012 - 07:56

กี่ปีครับ
แล้วบริษัท ง้วนๆ อะไรเนี่ยไม่เห็นมี (สงสัยเปลี่ยนไปทำกุนเชียง)
แล้วเอาชื่อบริษัท ไออีคิวเขามาเนี่ย เจ้าของเขารู้ไหม

รบกวนอย่าถามนอกสคริปท์ครับ -_-

#93 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 08:05

ท่านอัครใจดีจะตอบว่าเถ้าแก่รักครับเถ้าแก่ซื้อให้
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#94 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

Posted 26 September 2012 - 08:07

ลุงเย๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#95 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 08:26

เอาแค่บริษัททำงานตรวจสอบอาคารมากี่่ปีครับ
ระบุปีด้วยครับ
คำถามง่ายๆ
1-2-3-4-5 20-30 ปี แค่นี้

#96 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 26 September 2012 - 08:29

เอ่อ ชื่อคุ้นๆๆ นะ ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#97 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 08:37

เอาแค่บริษัททำงานตรวจสอบอาคารมากี่่ปีครับ
คำถามง่ายๆ

หรืออัตราเงินเดือนวิศวกร 8000 ควบคุมอาคารสูงเนี่ย
เป็นระดับ รักษาความปลอดภัยอาคาร รปภ ถึงไม่รู้ว่าบริษัททำงานมากี่ปี
เวลาไปเสนอราคาเขาต้องถามอยู่แล้วว่าบริษัททำงานมากี่ปีแล้ว

Edited by เดือนเอก, 26 September 2012 - 08:38.

#98 yenmanovic

yenmanovic

Posted 26 September 2012 - 08:42

คำถามง่ายๆ

หรืออัตราเงินเดือนวิศวกร 8000 ควบคุมอาคารสูงเนี่ย
เป็นระดับ รักษาความปลอดภัยอาคาร รปภ ถึงไม่รู้ว่าบริษัททำงานมากี่ปี
เวลาไปเสนอราคาเขาต้องถามอยู่แล้วว่าบริษัททำงานมากี่ปีแล้ว

ผมไม่มีควายจำเป็นต้องมาอธิบายให้ท่านฟังครับ -_-

#99 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 26 September 2012 - 08:49

ไหนๆก็ไหน เล่นด้วยดีกว่า

ถามท่านอัครเทพครับ

"ง่วน ล่ง อี้ คอนสตรัคชั่น" มีบริษัทนี้จริงเปล่าครับ

มีสิครับ ใครๆก็รู้

อยากเสริมความรู้"โจโฉ นายกตลอดกาล"...
"ง่วน ล่ง อี้"เป็นชื่อร้านขายโลงศพ คูหาเดียว
เคยอยู่เบื้องๆ วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร
จะบอกให้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 26 September 2012 - 08:49.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#100 HWD

HWD

ขาประจำ

Posted 26 September 2012 - 08:51

ลุงเย็นจะทำคนอื่นร้อน .... ทำไปทำมาระวังด้านมืดเข้าครอบงำจริงๆ! เป็นหนังจีนก็ธาตุไฟเเข้าแทรก เกิด fusion ภายในใจกลายเป็น "ลุงเย็นใจดี" คราวนี้หน่อมแหน้มเลยนะจะบอกให้

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users