Jump to content

- - - - -

จับคนเข้าไปในกองปราบให้เสื้อแดงรุมยำ ประเทศนี้ไม่น่าอยู่

• Please log in to reply
94 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:41

เมื่อวานเป็นม้อบไม่มีแกนนำ ขณะที่เสื้อแดงวางแผนมายั่วยุตั้งแต่เช้า ผมดูตลอดเวลา จนบางครั้งกลัวใจตัวเอง เกรงว่าจะลงไปตะลุมบอนด้วย ดีว่ามีกล้องห่วง ไม่กลัวเจ็บแต่กลัวกล้องพัง ตอนทุบรถเนื่องจากเสื้อแดงยั่วยุ มีพวกเราคอยห้ามบ้างแต่คนมันเยอะ คนที่แต่งม้าทรงกระโดดขึ้นหน้ารถห้าม แต่เกิดความเข้าใจผิด ไม่มีใครรู้จักใคร ต่างหวาดระแวงกันเอง ม้อบไม่มีแกนนำก็แบบนี้แหละ อันตรายสุดๆ

#52 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:43

คนเดียวกันหรือป่าว...

http://www.interneto...ุบรถเสื้อแดงหน/

ถ้าเอาคลิปก็ #42 นาทีที่ 2.14 เป็นต้นไป....

ถ้าคนเดียวกัน... ตำรวจบอกว่า มีอาวุธ... ตำรวจผิดหรือไม่...
ไปทุบรถซะอย่างนั้น... จะไม่ให้จับหรือครับ...

สติครับ... อย่าเสียสติ...

รู้ยังครับ... อาวุธมาจากไหน...

Edited by hentai, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:44.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#53 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:44

เสื้อแดงยังหาคำตอบให้ไม่ได้ เมื่อวานไปด้วยจุดประสงค์ใด

#54 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:45

ฝ่ายหนึ่งมาให้กำลังใจครู ผู้เดินไปถามนังดาว่า ว่าในหลวงทำไม

แล้วฝ่ายเสื้อแดงมาเพื่อ?????

ดอนยอบอก ให้กำลังใจคุณดา (มั้ง) 555555

ให้กำลังใจคุณดาที่ว่าในหลวง

สรุปเสื้อแดงคือ........(เป็นเช่นไร ลองเติมคำในช่องว่างซิ)

ถ้ามั่นใจว่าคุณดาด่า ก็ไปแจ้งความได้นี่ ถ้ามั่นใจว่าคุณดาทำผิดกฎหมาย
แต่กลับใช้วิธีแบบนั้น ไม่ถูกต้อง อันนี้ผมพูดกลางๆ

แค่ไปให้กำลังใจ ไม่ได้ไปเผาเมืองเนี่ยะนะ ไม่ถูกต้อง 55555

กลางมว๊ากกกก กลางสุดในสามโลก

เออตอนว่ากันในศาลก็จะได้เห็นหลักฐาน ว่ามันพูดเฮีย ๆ ไรไว้บ้าง

มีคนรอจองกฐินมันเพียบ อย่าหนีหางจุกตูดก็แล้วกัน

#55 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:46

ลุงแคนเรื่องเมื่อวาน ผมไม่สบายใจมากครับ
เหตุเพราะไม่มีใครคุมมวลชนได้

เราจะอ้างว่าเพราะ"ถูกยั่วยุ"หรือ"โดนทำร้ายก่อน"
แล้วเป็นเหตุให้มีการทำร้ายตอบโต้กันอย่างนี้มันมีแต่เสียครับ

เรื่องนี้ผมขอให้คิดว่าเป็นบทเรียนแล้วกัน
เพราะในอนาคตมันจะยิ่งกว่านี้

แต่ถ้าหากบางคนยังคิดว่าเรื่องอย่างนี้เรายอมไม่ได้แล้ว เราต้องตอบโต้บ้าง
หากคิดแบบนี้กันทั้งสองกลุ่มผลคืออะไร
จากชกต่อยกัน ต่อไปก็มีการใช้ของแข็ง ต่อไปก็ของแหลม ต่อไปก็กระสุน ระเบิด
ผลคืออะไร คือพินาศ

เรื่องเมื่อวานนี้คนรักในหลวงไปเพื่ออะไร ไปเพื่อให้กำลังคุณครู
สิ่งนี้ผมว่ามันเป็นแค่ปลีกย่อย สิ่งที่สำคัญคือ"ชาติ ศาสน์ กษัตริย์"
แต่พอเจอการยั่วยุและโดนทำร้ายเรากลับลืมเป้าหมายนั้น
ซ้ำยังทำเพื่อกิเลสตัวเองตามการยั่วยุ

หลายปีมานี้ผมและอาจจะอีกหลายคน
ยอมทนกับการย่ำยีประเทศของกลุ่มคนเสื้อแดง ของพรรคการเมือง ของนักการเมืองสมุนทรราช
จะทำอะไรต้องอยู่บนพื้นฐานของระบบ ระเบียบ กฏหมาย
นั่นก็เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

หากตามใจกิเลสตน ...
ต่อยไอ้นักการเมืองคนนี้
กระทืบไอ้แกนนำคนโน้น
ยิงไอ้ทรราชตัวนั้น
ถ้าทำกันอย่างนี้แล้วประเทศจะไปอย่างไร

ผมไม่สามารถไปร่วมได้
แต่ผมได้เห็นปัญหาเพราะมองจากที่ไกล
ผมอยากฝากเรื่องการควบคุมมวลชนครับ
พธม.มีประสพการณ์เรื่องนี้อยู่แล้ว
เอามาใช้ร่วมกันได้

ตามในคลิปครับ มีหลายเรื่องครับที่ให้เป็นบทเรียนได้ดี

ป.ล.๑ ตอนลุงแคนแจกที่คาดหัวลุงรู้ได้ไงว่าใครรักในหลวงจริง (อันนี้ผมกลัวเรื่องสร้างสถานการณ์)

ป.ล.๒ การชุมนุมเมื่อวานไม่ใช่การชุมนุมทางการเมือง ต้องแยกให้ขาด

ป.ล.๓ ต้องมีสติ

ถูกต้องเลยครับ..เพราะเราไปกันแบบร้อยพ่อพันแม่..กลุ่มใครกลุ่มมัน..ไม่รู่ว่าใครแทรกตัวปลอมปนเข้ามาคอยก่อเรื่อง..ผมอยู่ที่นั้นจนบ่ายโมงกว่าๆ.แต่ละคนจะเชื่อแค่กลุ่มของตัวเอง.หรือคนที่รู้จัก..จริงๆตอนอยู่หน้าเสาธง.เราควรจะมีการประกาศเตือน.เมื่อเราเห็นเสื้อแดงมาอยู่ด้านหน้า..ขอให้ทุกคนมีสติ..อย่าก่อกวนหรือโมโห.เห็นใครจะมีเรื่องต้องช่วยกันห้าม.ต้องคอยดูแลกันและกัน.บอกให้รู้ถึงผลเสียถ้าเรามีเรื่อง..แต่เปล่าเลย...ผมถือว่าอันนี้คือบทเรียน..ที่มีค่า..คราวหน้าถ้าไปผมคงต้องเตรียมอุปกรณ์ในการควบคุมมวลชลไปด้วย..อันนี้ไม่มีเลย...เราต้องช่วยกันเป็นหูเป็นตาให้กันและกัน..

#56 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:47

หัวไม่ส่าย หางไม่กระดิก
สมัยพลตำรวจเอกเผ่า ศรียานนท์ เป็นอธิบดีกรมตำรวจ เจ้าของคำพูด ไม่มีอะไรภายใต้ดวงอาทิตย์ที่ตำรวจทำไม่ได้
สมัยนั้นมีอัศวินแหวนเพชร ตำรวจใหญ่คับเมือง
สมัยนี้มีผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติเป็นพี่เมีย ทักษิณ
ผู้บัญชาการตำรวจนครบาลเหนือ ที่เคารพเทิดทูนทักษิณ ยิ่งกว่าบิดาบังเกิดเกล้าของตนเอง
ตำรวจถึงได้กร่างคับเมือง

#57 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:50

เออ คนที่ไปเนื่องจากไม่พอใจคนด่าในหลวง ถ้าไม่รักเค้านอนอยู่บ้านไม่ดีกว่าหรือ คนที่ไปสูงวัยเกินกว่าจะไปสร้างสถานะการณ์นะ

#58 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:51

เสื้อแดงยังหาคำตอบให้ไม่ได้ เมื่อวานไปด้วยจุดประสงค์ใด

เสื้อแดงมีหลายกลุ่ม บางกลุ่มก็เคลื่อนไหวอิสระ
ถามว่าไปทำไม ก็คงไปให้กำลังใจคุณดาเช่นกัน ก็ไม่เห็นมันจะแปลกตรงใหน

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#59 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:52

เนี่ยนะ คนขายลูกชิ้น
มันเอาเวลาว่างไปทุบรถคนอื่นเป็นงานอดิเรกหรือไง

มันแปลกหรอครับที่เป็นคนขายลูกชิ้น ?
อย่างในภาพนี้ รับรองได้ว่ามีหลากหลายอาชีพเลยละครับ :mellow:

ผมไม่เข้าใจจริงๆ พูดกันถึงเรื่องปัจจุบัน แต่เอาเรื่องเมื่อ 3ปีที่แล้วมาตอบ
มันคงเป็นความคิดสำเร็จรูป ที่เตรียมไว้แล้วใช่ไหม

ผิดครับ

ประเด็นของผมในการตอบ ระบุถึง อาชีพ
ซึ่ง ดอนยอ ตกอกตกใจ ว่าทำไมคนขายลูกชิ้นทำแบบนั้นได้

ผมก็เลยเปรียบเทียบว่า อาชีพ อื่นๆก็ทำได้ครับ
ซึ่งข้อเท็จจริงในจุดนี้ ไม่ได้เกี่ยวกับ 3 ปีก่อน 5 ปีก่อน 10 ปีก่อน หรือ 5 ปีในอนาคต
มันอยู่แค่ว่า เรื่องแบบนี้ไม่ได้เกี่ยวกับอาชีพอะไร เพราะอย่างไรก็คือ คน ครับ

ไม่เข้าใจสิ่งที่ผมสื่อสาร แล้วก็มาแดกผมซะงั้น..เฮ้อ -_-

Edited by MIRO, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:52.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#60 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:54

จริงๆ คนที่มีเรื่องส่วนมากเป็นพันธมิตรอยู่แล้ว เค้ามีใจรุกรบ อดทนน้อยเพราขาดแกนนำ ผิฏับเสื้อแดงเตรียมการมาเพื่อป่วน ยั่งยุให้เข้าทางตำรงจ

#61 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:55

เสื้อแดงมีหลายกลุ่ม บางกลุ่มก็เคลื่อนไหวอิสระ
ถามว่าไปทำไม ก็คงไปให้กำลังใจคุณดาเช่นกัน ก็ไม่เห็นมันจะแปลกตรงใหน

คุณดาถูกถามว่า ว่าในหลวงทำไม

เสื้อแดงไปให้กำลังใจคุณดา

คุณบอกไม่เห็นแปลก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ปล.งดตอบควายนับแต่บัดนี้

#62 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:01

เนี่ยนะ คนขายลูกชิ้น
มันเอาเวลาว่างไปทุบรถคนอื่นเป็นงานอดิเรกหรือไง

มันแปลกหรอครับที่เป็นคนขายลูกชิ้น ?
อย่างในภาพนี้ รับรองได้ว่ามีหลากหลายอาชีพเลยละครับ :mellow:

ผมไม่เข้าใจจริงๆ พูดกันถึงเรื่องปัจจุบัน แต่เอาเรื่องเมื่อ 3ปีที่แล้วมาตอบ
มันคงเป็นความคิดสำเร็จรูป ที่เตรียมไว้แล้วใช่ไหม

ผิดครับ

ประเด็นของผมในการตอบ ระบุถึง อาชีพ
ซึ่ง ดอนยอ ตกอกตกใจ ว่าทำไมคนขายลูกชิ้นทำแบบนั้นได้

ผมก็เลยเปรียบเทียบว่า อาชีพ อื่นๆก็ทำได้ครับ
ซึ่งข้อเท็จจริงในจุดนี้ ไม่ได้เกี่ยวกับ 3 ปีก่อน 5 ปีก่อน 10 ปีก่อน หรือ 5 ปีในอนาคต
มันอยู่แค่ว่า เรื่องแบบนี้ไม่ได้เกี่ยวกับอาชีพอะไร เพราะอย่างไรก็คือ คน ครับ

ไม่เข้าใจสิ่งที่ผมสื่อสาร แล้วก็มาแดกผมซะงั้น..เฮ้อ -_-

ผมว่าคุณก็ไม่เข้าใจที่ผมสื่อ ผมประชด จขกท ที่บอกว่าคนนั้นเป็นคนขายลูกชิ้น
แต่ผมไม่เชื่อเลยประชดว่า "เนี่ยนะคนขายลูกชิ้น"
แต่ไม่ได้ว่าอะไรนะ แค่ให้เข้าใจแค่นั้นแหละ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#63 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:04

ดอนยอ ว่าคนอื่นมีความคิดสำเร็จรูป ตัวดอนยอเองย่ิงกว่ามีความคิดสำเร็จรูป. เห็นแต่ความผิดคนอื่น พอพวกตัวเอง(เสื้อแดง)ทำชั่วกลับทำมองไม่เห็น อย่า
นี้เขาเรียกอะไร

#64 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:06

คุณดาถูกถามว่า ว่าในหลวงทำไม

คุณบอกไม่เห็นแปลก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ปล.งดตอบควายนับแต่บัดนี้

ตอบไปแล้วใน#50 ก็ยังทู่ซี้

Edited by ดอนยอ, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:24.

#65 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:09

ดอนยอ ว่าคนอื่นมีความคิดสำเร็จรูป ตัวดอนยอเองย่ิงกว่ามีความคิดสำเร็จรูป. เห็นแต่ความผิดคนอื่น พอพวกตัวเอง(เสื้อแดง)ทำชั่วกลับทำมองไม่เห็น อย่า
นี้เขาเรียกอะไร

นั่นความคิดของคุณ แต่ผมก็มั่นใจว่าผมไม่ได้เป็นอย่างที่คุณคิด
ผมก็มีเหตุผลของผม แต่มันอาจไม่ตรงกับคุณ

#66 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:11

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#67 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:13

สรุป ขอขยายความให้ควายฟังนะคะ

ที่ถูกผู้หญิงคุณครูเดินเข้าไปถามเธอว่า ว่าในหลวงทำไม

สรุปถ้าเสื้อแดงรักในหลวงจริง
ก็ควรจะถามแบบที่คุณครูถาม ถูกไหม????

แต่นี่กลับมาให้กำลังใจ
มันหมายความว่า..............(เอ้าช่วยเติมคำในช่องว่างหน่อย)

แต่ดอนยอกลับบอกว่าไม่แปลก
งั้นมันก็หมายความว่าดอนยอ.................(เอ้าช่วยเติมคำในช่องว่างหน่อย)
:D :D :D :D

#68 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:27

:huh: ไม่ได้ตามข่าวเลยครับ ตกลงว่า เจ้าหน้าที่ เรียก ดารณี ไปเมื่อวานพร้อมกับอดีตครูด้วยหรือเปล่าครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#69 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:41

เปล่าค่ะ แต่เสื้อแดงกลับออกข่าวว่าดารณีโดนล้อม
แล้วระดมพลมาชนกัน
เลยอย่างที่เห็น

ฝ่ายหนึ่งมาด้วยใจไม่ใช่ม๊อบอาชีพ
เจอม๊อบอาชีพเข้าไปเลยเจ็บระนาวอย่างที่เห็น

#70 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:57

เปิดตัวออกมาเถอะ..ออกมาเลย ให้มันรู้ว่าอยู่ฝ่ายไหน.
นี่แหละ..กองปราบฯ...น่าจะเปิดตัวล่าสุด.. ดี ลูกผู้ชาย
ในเครื่องแบบ..ตั้งแต่ .นายคำรณวิทย์ . นายอะไร ที่แทบ
จะกราบบาทา . ตำรวจหมอฆาตกร.ตำรวจกองปราบฯ ดี.
เห็นกันชัด ๆ อย่าไปทวงถามหาความยุติธรรมอะไรเลย
ในเมื่อเขาเลือกข้างแล้ว ก็เปิดหน้าออกมาเลย ....

#71 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:08

เปล่าค่ะ แต่เสื้อแดงกลับออกข่าวว่าดารณีโดนล้อม
แล้วระดมพลมาชนกัน
เลยอย่างที่เห็น

ฝ่ายหนึ่งมาด้วยใจไม่ใช่ม๊อบอาชีพ
เจอม๊อบอาชีพเข้าไปเลยเจ็บระนาวอย่างที่เห็น

-_- แบบนี้เสื้อแดงก็รู้ล่วงหน้าแล้วซิ่ว่าดารณีไม่ได้โดนเรียกไป แต่.. ทำไมบอกว่าไปให้กำลังใจ ดารณี แถมยังบอกว่า ดารณี โดนล้อมไว้อีก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#72 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:12

คงเป็นอย่างที่พี่ ๆ หลายคนในที่นี้บอก
คือเพื่อยั่วยุ ให้มีเรื่อง

และพอมีเรื่องก็โยนความผิดให้ฝ่ายเรา
คนบริสุทธิ์ก็กลายเป็นผู้ร้ายในพริบตา

#73 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:21

ถ้าจะให้สังคมดี...ไม่ต้องไปแก้ที่ไหนหรอก...

ทำให้ตำรวจเลิกประพฤติชั่วก็พอแล้ว

ใครจะพูดยังไง จะเขียนยังไง ผมไม่รู้ แต่ผมว่า ประเทศเรา ตำรวจเลว มีมากกว่าตำรวจดี

ท่านครับ
การจะให้ตำรวจเลิดประพฤติชั่วนั้น
เปรียบเหมือนบังคับสุนัขมิให้เสพอาจม ย่อมผิดวิสัย

ผมก็เชื่อว่าตำรวจเลวมากกว่าตำรวจดี
และตำรวจดีมักจะอยู่เงียบๆไม่แสดงตัว

เมื่อเร็วๆนี้ยศพลตำรวจโท ให้โจรประดับยศให้
ก็เป็นอีกบรรทัดฐานหนึ่งของตัวอย่างเลวๆ
ไม่ว่าจะเอาเหตุผลอะไรมาแจง
ไม่บิดบังความเลวริยำนั้นได้
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#74 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:31

:D :D

ชอบมากๆ.....เอามาจากเพจ ปู จิตกร บุษบา..........อยากให้ซักล้านไลค์ :lol: :lol:

:D :D

ช่วยเผยแพร่ครับ โดน...โคตรๆ :D :D :D :D

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#75 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:35

ตำรวจไม่มีวันอยู่ข้างผุ้ชุมนุมรักในหลวงอยู่แล้ว
เพราะถึงแม้จะเพียงแค่ไปให้กำลังใจคุณครู แต่ก็เหมือนไปประท้วงตำรวจนั่นแหละ
พวกตะกวดคงเสียหน้า และโกรธแค้นกลุ่มผุ้ชุมนุมมาก
และยังคงอับอายไม่หาย เรื่องที่ไปบุกประชาธิปัตย์ แล้วโดนด่ากระเจิง แดกภาษีชาวบ้าน แต่ทำงานให้ Here แม้ว

#76 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:44

แค่เห็นแดงเข้ามาแถในกะทู้นี้ผมก็มั่นใจเลย ว่าสนับสนุนพวกล้มเจ้าแน่ คนรักในหลวงไม่ต้องแบ่งสีหรอก แต่เสื้้อแดงเอาสีมาแบ่งคนไทยทำไม คนเห็นต่างก็ผลักเค้าไปเป็นสลิ่มเป็นเสื้อเหลือง เป็นแมลงสาป ตกลงเป็นคนไทยเหมือนกัน แต่มีสิ่งที่ยึดเหนี่ยวที่ต่างกันหรอ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#77 แสนสุข

แสนสุข

น้องเก่า

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:01

ฤาตำรวจประเทศนี้จะเป็นเช่นผ้าอนามัย
ซึมซับความชั่วได้แบบไม่ไหลย้อนกลับ

#78 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:03

ตำรวจไม่มีวันอยู่ข้างผุ้ชุมนุมรักในหลวงอยู่แล้ว
เพราะถึงแม้จะเพียงแค่ไปให้กำลังใจคุณครู แต่ก็เหมือนไปประท้วงตำรวจนั่นแหละ
พวกตะกวดคงเสียหน้า และโกรธแค้นกลุ่มผุ้ชุมนุมมาก
และยังคงอับอายไม่หาย เรื่องที่ไปบุกประชาธิปัตย์ แล้วโดนด่ากระเจิง แดกภาษีชาวบ้าน แต่ทำงานให้ Here แม้ว

;)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#79 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:06

จากรูปที่ hentai เอามาท่าทางลุงก็ก็จะใช้ของแข็งซักอย่างทุบรถเขาจริงนะ
ส่วนที่ลุงเข้าไปแล้วหัวแตกออกมาก็อีกเรื่องนึง

#80 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:25

ดอนยอ มียางอายมั่งเหอะ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#81 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:02

ถ้าจะให้สังคมดี...ไม่ต้องไปแก้ที่ไหนหรอก...

ทำให้ตำรวจเลิกประพฤติชั่วก็พอแล้ว

ใครจะพูดยังไง จะเขียนยังไง ผมไม่รู้ แต่ผมว่า ประเทศเรา ตำรวจเลว มีมากกว่าตำรวจดี

หาดียาก เหมือน งมเข็มในมหาสมุทร

#82 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:08

ขนาด โดนทำร้ายแบบนี้ ยังทำอะไรไม่ได้

งั้นไอ้กุ้ง ก็เลิกตามเรื่องกระเป๋าที่ถูกฉกดีกว่า

#83 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:11

ตำรวจรับแจ้งความแล้วก็เรียกตัวผู้ถูกกล่าวหามาสอบสวน ว่าจะเข้าข่ายความผิดอย่างไรหรือไม่

ไม่ได้เกี่ยวข้องกับผู้ร้องเรียนหรือผู้แจ้งความแต่ประการใด

เสื้อแดงก็เคยเป็นผู้ต้องหามากมาย ใช่ว่าจะไม่รู้เรื่องราวง่ายๆ แบบนี้

ตำรวจเรียกผู้ถูกร้องมาสอบสวน ไม่มีใครนำผู้ร้องและผู้ถูกร้องมาเผชิญหน้ากันบนโรงพัก หากมิใช่เหตุซึ่งหน้า

#84 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:11

คนเดียวกันหรือป่าว...

http://www.interneto...ุบรถเสื้อแดงหน/

ถ้าเอาคลิปก็ #42 นาทีที่ 2.14 เป็นต้นไป....

ถ้าคนเดียวกัน... ตำรวจบอกว่า มีอาวุธ... ตำรวจผิดหรือไม่...
ไปทุบรถซะอย่างนั้น... จะไม่ให้จับหรือครับ...

สติครับ... อย่าเสียสติ...

รู้ยังครับ... อาวุธมาจากไหน...

ชายคนนี้ ผิดที่มีอาวุธไปทุบรถ
ตำรวจเชิญเข้าไปข้างในกองปราบ
ชายคนนี้ออกมาเลือดโชก

สรุป ตำรวจไม่ผิดใช่ไหม
เฮ็นไต ไม่เห็นเอ่ยถึงเลยนะ ประเด็นนี้

สตินะ อย่าเสียสติ

#85 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:20

#86 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:28

ผมดูภาพที่บอกว่ากรรมทันตาเห็น ผมไม่แน่ใจว่าเป็นคนเดียวกับคนที่โดนตำรวจ 4 คน อุ้มเข้าไปในกองปราบนะครับ

เพราะคนที่โดนอุ้มเข้าไปในกองปราบก่อนเข้าไปยังหน้าตาผ่องใส ไม่มีคราบเลือด และตำรวจออกข่าวว่าพาส่งโรงพยาบาล

ตอนดึกๆ มีคนส่งข้อความมาบอกผมว่า คนขายลูกชิ้นที่โดนเอาตัวไปนั้นออกจากรพ.แล้ว ไปแจ้งความ ตำรวจให้รอหลายชั่วโมง

ถ้าจะแถว่าคนทุบรถกับคนเลือดอาบที่บอกว่ากรรมตามทัน ผมว่าน่าจะเป็นคนละคนครับ

คุณที่นำภาพมาแถ ไม่ต้องมาหมั่นไส้ผมครับ ผมอยู่ตรงหน้าประตูตอนชายคนนั้นโดนอุ้มมา มีฝ่ายให้กำลังใจครูยื้อยุดแต่สู้แรงตำรวจไม่ได้

ผมเป็นคนถามตำรวจเองว่าจับเค้าไปทำไม เค้าก็ตอบว่า เอาไปตรวจอาวุธ ผมเจอมากับตัว ไม่ได้ชัดขวางอะไร ก็ถามเหมือนนักข่าวทั่วๆ ไป

มาเห็นภาพชายที่โดนยำจากผู้จัดการ บวกกับภาพข่าวไทยรัฐ สองเหตุการณ์มันเป็นเรื่องของคนๆ เดียวกัน

ไม่ใช่ภาพที่ผมถ่ายนะครับ...เป็นภาพที่ไทยรัฐถ่ายก่อนเข้าประตูกองปราบ ผมมัวแต่ถามไม่ได้ถ่ายภาพครับ

ถ้าคนทีีโดนอุ้มหน้าประตูกองปราบ กับคนที่ไปแจ้งความเป้นคนเดียวกัน ก็น่าจะเกิดหัวแตกหลังจากเข้ากองปราบ...ใช่หรือไม่?

#87 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:29

ถ้าเป็นคนเดียวกัน ภาพหมายเลข 6 กล้ายืนยันได้มั๊ยว่าถ่ายที่ไหน หลังหรือก่อนเข้าไปในกองปราบ

ที่บอกกรรมตามทัน...ใครเป็นคน"กำหนดกรรม"

#88 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 02:27

ผมบอกอยู่เสมอว่าคนเลวที่ควรกำจัดก่อนอันดับแรกก็คือตำรวจนี่แหละ
ยาบ้าถ้าจะปราบให้หมดก็ต้องเริ่มปราบที่โรงพักก่อน ที่อื่นนะรายย่อยทั้งนั้น

ถูกต้องแล้วครับ

#89 มัจจุราชขาว2012

มัจจุราชขาว2012

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:14

พูดยากงานนี้ แต่แดงจะไปทำไม ออกตัวแรงนะ อารมณ์คนก็รู้อยู่ เหมือนจัดมาดดยเฉพาะเลย งานนี้มีพิรุธมากๆ
เกิดประเด็นแถ มาเล่นคนหลากสีอีกเลยทีนี้ มันเอาประเด็นนี้ไปเล่นกันได้ใจเลย

#90 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:38

ทีวีดาวเทียมแดงเอากระทู้นี้ไปออก บอกว่า สำเร็จผลตามเป้าหมายเพื่อโจมตีว่าเป็นรัฐตำรวจ

#91 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:45

ทำให้ตำรวจดีๆพลอยเสียไปด้วย

จ่าเฉยใช่ไหมครับ :lol:

อยากจะกระทืบแม้ว เอ๊ย กระทืบ like หนักๆ

จ่าเฉยก็ต้องโดนดำเนินคดีด้วย
ม.157 ละเว้นการปฎิบัติหน้าที่
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#92 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:56

เออออ ตาลุงคนนั้น มีอาวุธจิงๆ ด้วย

แบบนี้จับได้ครับ แต่เรื่องโดนซ้อมคงต้องฟ้องกลับอีกที

ทำไมตำรวจไม่ค้นตัวชุดดำบ้างวะ
หรือไปล้วงกันมาก่อนหน้านี้แล้วววว

#93 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:00

*ไปเพื่อให้รู้ว่า เขาเป็นกลุ่มงานของอภิมหาโจร (ใช้แต่เขา ไม่ต้องใช้สมอง)
*ไปเพราะรู้ว่า อภิมหาโจร เป็นที่เคารพสูงสุดของตำรวจที่มีอำนาจมากที่สุดในกทม.
*ไปเพื่ออยากรู้ว่า กองปราบจะเลือกช่วยใคร

*ไปเพื่อประกาศศักดาให้รู้ว่า ไผเป็นไผ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#94 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:24

ยังจะถามหาความ.ยุติธรรม. ได้หรือ?? ในเมื่อเห็นกัน.กับตา
ว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจ ( กองปราบฯ) เขาทำอะไร ? ก็ต้องใช้กวี-

บทเดิม ( ถามหา ความละอาย...ฤจะหมาย ว่ามันมี ) ???
.......... ( ถามหา ความกาลี.....นั่นแหละมาก ประเมินมา )

#95 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:35

บาปกรรมมันไม่มีหรอก ไม่งั้นคนเผาบ้านเผาเมืองมันจะเป็นรัฐมนตรีได้ยังไง :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน