Jump to content

- - - - -

ทำไมบอร์ดราชดำเนินที่พันทิพย์ มีแต่กระทู้ด่ามาร์ค

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:40

เรื่องธรรมดาของมนุษย์โลก นะโยม.ดีก็ชมไม่ดีก็ติ.

จะไม่ให้เขาติ ก็ทำดี ๆ ( ถ้าทำอัปรีย์ ) เขาก็ด่า...

ก็จะว่าเขาไม่ได้ .. ก็อาสาเขาเข้าไป แล้วไม่-
ทำตามที่พูด .. ชาวบ้านเขาว่า ก็เห็น.ทน.กัน

ดีนี่..ไม่เคยได้ยินเลยว่า ( ไม่เอาแล้ว ออกดีกว่า )
มีแต่จะแห่กันเข้ามา ด้วยวิธีใดก็ได้ ..ไอ...บา....!!!!

#52 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:46

เดี๋ยวคนกลางก็ต้องมาบอกว่า ที่นี่ก็มีแต่กระทู้ด่าปู ^_^

รู้ใจจริงๆ... เพื่อให้ครบถ้วน... ต้องมี...
โรงเรียนล้างสมองสลิ่ม... :D

ผมเคยเห็นคนแถวนั้นเค้าเรียกแถวนี้ว่า... "โลกแคบๆส่วนน้อยด้วย"...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#53 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:56

หัวหน้าพรรค รองนายก มท1 โกงที่วัด ในพันทิปยังบูชากันอยู่หรือเปล่า

#54 satwarin

satwarin

น้องใหม่

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:38

ผมโดนยึดมาห้าหกอมยิ้มแล้ว ยิ่งตอนยุคสมัครเป็นนายกนี่่ราชดำเนินเผด็จการมาก

เบื่อห้องมันมากครับ แถ แล้วก็ขยันโวยวายจริงๆ
ขนาดตอนนี้เป็นรัฐบาลเบ็ดเสร็จยังโวยห่าอะไรอยู่ได้ โดยเฉพาะเรื่องมาร์ค สงสัยมันกลัวมาร์คจนขี้ขึ้นสมอง

#55 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:05

มาร์คนาซีใครๆก็รู้ มาร์คฆ่าคนใครๆก็รู้ มาร์คตั้งรัฐบาลในค่ายทหารใครๆก็รู้ มาร์คหนีทหารใครๆก็รู้ มาร์ค2สัญชาติใครๆก็รู้ มาร์คชั่งไข่ใครๆก็รู้ มาร์คเก็บน้ำไว้แกล้งปูใครๆก็รู้ มาร์คดีแต่พูดใครๆก็รู้ มาร์คเป็นอำมาตย์ใครๆก็รู้ แต่ที่ไม่รู้อย่างเดียวคือโดนแกนนำแดงหลอกไปตาย ใครๆก็รู้
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#56 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:29

“If you tell a big enough lie and tell it frequently enough, it will be believed. “
=Adolf Hitler, Mein Kampf “Why the second reich collapse”=

“หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ”
=อดอล์ฟ ฮิตเลอร์, การต่อสู้ของข้าพเจ้า “เหตุใดจักรวรรดิไรค์ที่ 2 จึงล่มสลาย”=

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#57 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:35

ในนี้มี ใจดี กะ hentai หรือเปล่าหว่า ???

หรือมีแต่ หมูอวกาศ ปลายอ้อกอแขม ห่าเอ็ม สิงห์สนามหลวง...

555++ :D :D :D

ดูโหงวเฮ้ง แม่มคบไม่ได้ซักตัว...

ไอ้อ้วนสองคนซ้ายมือของภาพน่ะแหละ คือ ใจดี กับ hentai :D :D :D

#58 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:15

ห้องราดดำนามันเป็นบอร์ดควายแดงที่ไปอาศัยเวปพันทิปอยู่นั่นแหละไม่ต่างอะไรกับเวปของควายแดงทั้งหลาย
ไม่ใช่บอร์ดที่แลกเปลี่ยนความเห็นทางการเมืองเหมือนสมัยก่อนแล้ว อย่าเข้าไปให้เสียอารมณ์ดีกว่า

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#59 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:50

ไหนครับที่ด่ามาร์ค คืดไปเองป่าว

:P

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#60 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:29

ไหนครับที่ด่ามาร์ค คืดไปเองป่าว

อืมมมม....... เข้าใจและว่าท่านหมายถึงหัวข้อกระทู้ไม่มีด่ามาร์ค

ไม่มีก็ไม่มีครับผมเข้าใจผิดไปเอง

แต่ว่าหัวข้อกระทู้ของผมไม่ใช่ข้อกฎหมายนะครับที่จะมาตีความให้ตรงตามตัวอักษร

คนทั่วไปที่อ่านก็เข้าใจได้ทั้งนั้นว่าผมสื่อถึงอะไร

ถ้าท่านไม่เข้าใจก็ไม่เป็นไร

:D :D :D

#61 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:39

ในนี้มี ใจดี กะ hentai หรือเปล่าหว่า ???

หรือมีแต่ หมูอวกาศ ปลายอ้อกอแขม ห่าเอ็ม สิงห์สนามหลวง...

555++ :D :D :D

ดูโหงวเฮ้ง แม่มคบไม่ได้ซักตัว...

ไอ้อ้วนสองคนซ้ายมือของภาพน่ะแหละ คือ ใจดี กับ hentai :D :D :D

ผมว่า ใจดี น่าจะเป็นเด็กตัวกะเปี๊ยก ที่ถือผ้าสีขาว นะครับ 555+

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#62 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:16

แดงหลายๆคนมักจะเชื่อในข่าวลือที่เล่าต่อๆกันมา
เพราะหลงคิดไปว่าเป็นข่าววงใน
และเวลาที่พวกเขาถามแดงคนไหน แดงก็จะพูดแบบเดียวกัน
พวกเขาจึงคิดว่าข่าวลือเหล่านั้นน่าเชื่อถือ

โดยที่พวกเขาจะปฎิเสิธการรับรู้ข่าวสารจากสื่อสาธารณะ
แม้จะเป็นการให้สัมภาษณ์โดยตรงจากปากของนักการเมืองที่มีปัญหา ผ่านทางโทรทัศน์
แต่พวกเขากลับเลือกที่จะฟังข่าวลือที่ได้มาจากกลุ่มของพวกเขาเอง

และส่วนมากจะมีตรรกะที่บิดเบี้ยวจริงๆด้วยครับ

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#63 suwadee

suwadee

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:26

เมื่อ7-8ปีที่แล้วผมเข้าไปถกเถียงกับพฃพรรคคนคลั่งพี่เหลี่ยมทุกวัน เดี๋ยวนี้ไม่เข้าไปเลย หลงเข้าไปอ่านเมื่อไรนึกว่าอยู่ในดงสัมภเวสียังไงก็ไม่รู้

#64 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:28

อืมมมม....... เข้าใจและว่าท่านหมายถึงหัวข้อกระทู้ไม่มีด่ามาร์ค

ไม่มีก็ไม่มีครับผมเข้าใจผิดไปเอง

แต่ว่าหัวข้อกระทู้ของผมไม่ใช่ข้อกฎหมายนะครับที่จะมาตีความให้ตรงตามตัวอักษร

คนทั่วไปที่อ่านก็เข้าใจได้ทั้งนั้นว่าผมสื่อถึงอะไร

ถ้าท่านไม่เข้าใจก็ไม่เป็นไร

:D :D :D

เอ่อ ผมเข้าใจดีครับ และเข้าบอร์ดนั้นบ่อยด้วยครับ

หยิกหยอกแซวเล่นครับ อย่าตระหนกตามเลยครับ ;) ;)

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#65 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:13

คนที่ด่านี้ เค้าทะเบียนบ้าน กรุงเทพไหมครับ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน