Jump to content

- - - - -

ใครโชคดีเหมือนผมบ้าง คนใกล้ตัวไม่มีใครเป็นเสื้อแดงเลย...

• Please log in to reply
80 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:41

ครอบครัวทั้งฝั่งผม ฝั่งเมีย ลูกน้อง เพื่อนๆ ไม่มีแดงเลย

ชีวิตเป็นสุข พูดกันได้ทุกเรื่อง เกลียดแม้วเหมือนกันหมด

อ้อ มีเพื่อนอยู่คน ที่ออกแดงหน่อยๆ แต่ไม่ถือมันหรอก

เพราะมันด่าได้ทุกอย่างยกเว้นตัวมันเอง.. :P

#2 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:48

บ้าน 4 หลัง 6 ครอบครัว มีแดงอยู่สองคนครับ เป็นพี่เขยทั้งสองคน :D แต่หลังๆมานี่เริ่มสีจางๆไปล่ะครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:07

ไม่มีครับ.........ถ้ามี เลิกคบ.... :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:10

โชคดีเหมือนกันฮะ คนใกล้ตัวไม่มีแดงเลย มีญาติที่ไม่สนิทแดงอยู่คนเดียว ชาตินึงเจอกันที เลยช่างหัวมัน

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:13

ที่บ้านไม่มี ที่ออฟฟิศคงมีแอบแดงบ้างแต่ส่วนน้อย
คุณพ่อ เคยชอบทักษิณ แต่เลิกชอบไปเมื่อไหร่ไม่รู้
น่าจะเป็นช่วงที่มันปลุกระดมเสื้อแดงออกมาเผาเมืองละมัง
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:13

พ่อ แม่ พี่สาว น้องสาว ไม่แดงเลยสักคน :)

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:14

อิจฉาาาา อย่างแรงงงงง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#8 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:14

ผมคงโชตร้าย :D
We love fender.

#9 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:19

มีแต่เพื่อนร่วมงานคนนึง
ที่เคยได้ไปกินข้าวกับ "เขา" ถึงฮ่องกง
แต่เราไม่พูดเรื่องนี้กันครับ โชคดีไป

ส่วนที่บ้านไม่มีสาวกแดง สุโค่ย!

#10 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:30

โชคดีกันจัง..ของผมเป็นไข่แดงเลยครับ..เพื่อนบ้านส่วนใหญ่เป็นแดงอยู่ล้อมเลยครับซ้าย.ขวา.หน้า.หลัง.เรียกว่าเกืยบทั้งซอย.มีไม่ใช่แดงอยู่ไม่เกินสามหลัง.พวกเค้ามาชวนไปตลอด..แต่ผมอ้างว่าลูกเล็กไม่มีใครคอยดู.เลยรอดตัวไปแต่ก็ดีครับ.เวลาเค้ามีอะไรก็จะมาเล่าให้ฟัง..ขนาดวันที่..25ที่พ่านมาเค้าเห็นในช่องแดง.ไปกับลูก..ผมก็เลยต้องเออออกับเค้าไปด้วย..แต่ผมไม่ค่อยยุ่งกับใคร..เจอหน้าก็ทักกันตามประสาเพื่อนบ้าน.แต่การเมืองผมไม่คุยเลย..

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:33

*
POPULAR

รอบตัวผมเกลียดแม้วเยี่ยงขี้ทุกคน...
ยกเว้น....มีคนเดียวที่เทิดทูนแม้วสุดๆ เชื่อว่าไอ้แม้วเป็นคนดี เลือกแม้วแล้วรวยรวยรวย... :wacko:

แม่ผมเอง

ปล. แต่ตอนนี้แม่จางลงพอสมควรแล้ว ตั้งแต่นางปูเป็นนายก และนปช.ได้ดิบได้ดีโดยไม่มีผลงานเอี้ยอะไรเลยเนี่ย แม่สลดไปเยอะครับ -_-
gladiator 1.jpg

#12 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:35

ผมคงโชตร้าย :D

********เช่นกันกับผมเลยครับ เฮ้อ........ชีวิต

#13 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:38

ในบ้านผมไม่มีแดงครับ แต่พวกญาติๆ ก็มีบ้าง ดีที่นานๆ เจอกันที

#14 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:46

คนที่ผมอยู่ก็ไม่มีแดงครับ เท่าที่เห็นพวกแดงจะเป็นพวกจั๋ง

#15 miryone

miryone

น้องใหม่

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:51

แถวบ้านผมที่สุราษฏร์ก็ไม่มีแดงหรอก ในชีวิตจริง ยังไม่เคยเจอที่ชอบเฮียแม้วเลย

#16 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:30

คนในบ้านไม่มีแดงเลย
แต่เพื่อนบ้าน รอบทิศ
แดงทั้งนั้น แทบจะยกหมู่บ้านเลยค่ะ

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#17 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:31

ไม่มีครับ.........ถ้ามี เลิกคบ.... :lol: :lol: :lol:

พี่น้องกันถ้าคุยเรื่องการเมืองแล้วไม่ลงรอยกัน คงอึดอัดใจน่าดู

จะเลิกคบก็ไม่ได้(โดยเฉพาะฝั่งเมีย.. :P )

เพื่อนฝูงยังพอเลี่ยงได้บ้าง..

สรุปผมเป็นหนึ่งในผู้โชคดีซิครับ :D

#18 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:16

ทั้งบ้านเกลียดแม้วค่ะ เพื่อนสนิททุกคนก็เหมือนกัน
เพื่อนอื่นๆเวลามีreunionพวกชอบแดงก็สงบปากสงบคำค่ะเพราะส่วนใหญ่ไม่มีใครเอาแดงเลย

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#19 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:25

มีครับเพื่อนรุ่นน้าๆ แดงแจ๋เลย

แต่เวลาคุยกับผมไม่กล้าออกตัวแรง

เพราะเถียงผมไม่ค่อยได้

หลังๆนี่เลิกคุยเรื่องเสื้อแดงไปแล้ว

เพราะน่าจะเห็นเรื่องเลวๆมากขึ้น

#20 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:28

พี่น้องกันถ้าคุยเรื่องการเมืองแล้วไม่ลงรอยกัน คงอึดอัดใจน่าดู

จะเลิกคบก็ไม่ได้(โดยเฉพาะฝั่งเมีย.. :P )

เพื่อนฝูงยังพอเลี่ยงได้บ้าง..

สรุปผมเป็นหนึ่งในผู้โชคดีซิครับ :D

ก็มีเมียใหม่ซิครับ ไม่เห็นจะยากเล๊ยย -_-

Edited by ควันหลง, 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:29.

#21 anntracite

anntracite

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:38

คุณแม่ค่ะ ตั้งแต่ติดเคเบิ้ลดูข่าวตอนเช้ากะ 2 ทุ่ม ของ voicetv
และเป็นคนทำให้ที่บ้านติดมติชนสุดฯ พอตัวเองเลิกอ่าน ที่บ้านซื้อเองเลยยังรับจนปัจจุบัน

ที่ทำงานทั้งโรงงาน 80% เป็นแดงตั้งแต่ ผจก ยัน พนง
แต่โชคดีแผนกที่ทำอยู่ เกลียดแม้วทุกคน

#22 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:46

office ผมไม่มีแดง เกลียดทักษิณทุกคน คนใกล้ตัว เพื่อน ก็ไม่มีใครชอบทักษิณและเกลียดเสื้อแดงมากๆ ถือว่าโชคดี
ปล.กรุงเทพฯครับ
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#23 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:51

มีพ่อที่ลมเพลมพัดตามสังคมที่ไปขลุก ช่วงไหนสนิทกับใครก็ลอยไปกับเขาด่าฝ่ายตรงข้าม ช่วงนี้กลับมาแดงอีกรอบ

ส่วนที่เหลือเกลียดทักกี้อย่างกับขี้

Edited by ยิ่งรัก(โพย), 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:52.

#24 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:54

ผมคงโชคร้ายสิ เมีย เพื่อนบ้านแดงทั้งนั้น แต่เดี๋ยวนี้เบาลงแล้ว
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#25 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:55

4 คนทั้งบ้าน ผมไม่แดงแค่คนเดียว -_-

#26 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:59

my dad :(

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#27 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:07

โชคร้ายครับ ที่ลูกน้องเกือบทั้งหมดนิยมทักษิณ เพราะเชื่อว่า

สามารถขึ้นเงินเดือนให้พวกเขาได้มากกว่าผมที่เป็นคนจ่ายเงินเดือน

นี่ยังดีนะ ภรรยาที่นอนด้วยกันทุกคืน ไม่นิยมทักษิณเพราะเขารู้ความจริงมาตลอด

ขืนนิยมอีก ผมได้อกแตกตายพอดี
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#28 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:25

ล่าสุดเพิ่งตัดไปอีก1ค่ะ
อยากอยู่อย่างมีความสุข
ก่อนเอาออก ก็ตบไปด้วยข้อมูลเรื่องนำ้ท่วมไปหลายดอก
ทำไปทำมาไม่มีอะไรจะพูดเพราะจำนนด้วยหลักฐาน
ก็บอกเราว่าอย่ามาคุยเรื่องการเมืองในเฟสเขา

แล้วมาโพสบ่นทำไมว่า น่าขำเอะอะน้ำท่วมก็ด่ารัฐบาล ไม่ใช่เทวดาถึงจะได้สั่งนำ้ไม่ให้ท่วม

เลยเจอชุดใหญ่ส่งไป ( ขอบคุณคลังอาวุธ มู้พี่โจโฉค่ะ)
หาแป๊บเดียว ข้อมูลเพียบ ไม่ต้องค้นนาน

เสร็จแล้วก็เอาออกจากการเป็นเพื่อน
จบ

#29 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:25

คนที่ยังโชคไม่ค่อยดี

กรุณาอดทนอีก 7 ปี

ไม่เขาก็เรา คงเปลี่ยนแปลง..

ปล. 7 ปีไม่พอ ก็ต่อได้อีก
ดูว่าแม้วกับเราใครตายก่อน..555

#30 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:44

ปชป.ก็ส่ง สส.มาสัก 100 คนจะได้ต่อยาวๆไงครับ......มีเสีงข้างมากสบายใจ สบายตัว

#31 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:20

ที่บ้านไม่มีแดง เพราะโดนกรอกหูด้วยข้อมูลทุกวันนานแล้ว

นี่ยังแถมสั่งลูกสาวว่าถ้ามีใครมาจีบให้ถามก่อนด้วยว่าเป็นแดงหรือเปล่า...อิอิ

#32 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:25

บ้านผมไม่แดงครับ แต่ข้างบ้านแม่ม แป๊ดดเลย แต่คุณพ่อ กำลัง ถางหญ้าข้างบ้านออกแล้วครับ ไม่นานคงตาย

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#33 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:27

มี 1 คน ที่ทำงาน ตอนนี้ไม่คุยกับมันเลย แม้จะอยู่ 2 คนก็ตาม เพราะพูดทีไรก็น่ารำคาญ <_<

#34 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:40

พ่อแม่ผมครับ แต่ตอนนี้จางลงแทบจะเรียกว่าไม่เลือกพรรคนี้อีกแน่ๆ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#35 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:42

ครอบครัวผมก็ไม่ใช่แดง แม่ผมยิ่งเกลียดแดงเลย

#36 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:46

ที่ไหนไม่มีแดง มันคือสวรรค์
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#37 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:55

ผมครับ
พ่อ แม่ แฟน และน้อง เป็น ปชป. หมด
แต่ข้างบ้าน ญาติพี่น้อง แดงแถ มาเลย
แต่ถือว่าโชคดีที่คนใกล้ตัวจริง ๆ ไม่มีแดง ไม่ต้องค่อยเสียอารมณ์ฟังตรรกะในตม :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#38 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:05

ปชป.ก็ส่ง สส.มาสัก 100 คนจะได้ต่อยาวๆไงครับ......มีเสีงข้างมากสบายใจ สบายตัว

ครับ ขอบคุณที่อวยพร

ยังไงก็ประคองชีวิตของคุณ ให้เป็นสีแดงนานๆนะครับ

#39 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:07

ที่ไหนไม่มีแดง มันคือสวรรค์

ประโยคนี้....โดน...5555

#40 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:09

ไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะอาจจะเพราะพวกเขาเห็นผมประกาศตัวไม่เอาแม้วและเสื้อแดงเลยไม่ค่อยมีใครอยากพูดเรื่องการเมืองกับผมเคยมีแต่เพื่อนของคนรอบข้างมาเถียง อีดด้วยข้อมูลไปก็ไม่กลับมาอีกเลย /นี่ผมโหดร้ายขนาดนั้นเลยเรอะ?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#41 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:12

บ้านผมเกลียดแดงทั้งบ้านเลยครับ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#42 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:23

บ้านผมครอบครัวใหญ่ ไม่มีแดง แต่บ้าน 5 ที่ อยู่กลางดงแดงทั้งนั้น

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#43 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:27

ทั้งบ้าน ทั้งเพื่อนไม่มีแดงเลยครับ ยกเว้นผมคนเดียว :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#44 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:31

มีน้องชายเป็น แดง
แต่เขาเป็นแดงแบบ ไม่เอาเจ้า ไม่เอาสถาบัน
ลูกศิษย์ไอ้หมาใจ(รัน)
แต่ที่น่าชื่นชมก็คือ พี่น้องไม่เคยทะเลาะกัน
ผมว่าเขาเปิดกว้างที่จะยอมรับในสิ่งที่เรียกว่า ประเพณีและวัฒนธรรม ของคนส่วนใหญ่ได้

เคยเถียงกันเรื่อง 6 ศพวัดปทุม ที่เกิดขึ้น เพราะ ผมเริ่มประเด็นก่อน
เขาเถียงเป็นระบบชุดความคิดที่เสื้อแดงทั้งหลายพูดกันนั่นแหละ
แต่พอเจอเรื่องวิถีกระสุนเข้าไป
เขาก็สรุปว่า
ถึงอย่างไรก็ตาม
การสั่งทหารออกมาสลายม๊อบก็ถือเป็นความผิดอยู่ดี
ผมก็หัวเราะออกมา
แล้วก็จบประเด็น ไปคุยเรื่องอื่นต่อ

เขาไม่ได้ชืนชอบทักษิณหรอก ด่าทักษิณให้ผมฟังหลายครั้ง
แต่ก็ต้องอยู่ เพราะ เขาเชื่อว่า ให้ทักษิณเป็นใหญ่
มัน "โค่น" ง่ายกว่า การขย่มสถาบัน เยอะ
คือ ไอ้ที่ชื่นชมเลียไข่กันอยู่เนี่ย
ไม่ได้จริงใจอะไรหรอก
เขาเชิดชู เพราะรู้ว่า มันเป็นคนที่สามารถโค่นง่ายกว่าสถาบันเยอะ
หลอกให้มันโค่น สถาบัน ก่อน
จากนั้น ก็ โค่นทักษิณ ทีหลัง

ผมก็เลยบอกมันว่า
มิงคิดว่าทักษิณเขาจะยอมให้มิงโค่นง่ายๆเหรอ
เขาคุมได้ทั้งหมด เขาก็กำจัดมิงต่อ
มันบอกผมกลับว่า
"ถ้าไม่มั่นใจ กุไม่เอากับมันหรอก"

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#45 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:38

ครอบครัวทั้งฝั่งผม ฝั่งเมีย ลูกน้อง เพื่อนๆ ไม่มีแดงเลย

ชีวิตเป็นสุข พูดกันได้ทุกเรื่อง เกลียดแม้วเหมือนกันหมด

อ้อ มีเพื่อนอยู่คน ที่ออกแดงหน่อยๆ แต่ไม่ถือมันหรอก

เพราะมันด่าได้ทุกอย่างยกเว้นตัวมันเอง.. :P

โชคดีไม่ร้อยเปอร์เซ็น
มีน้องเมียแดงบ้าง
มีเพื่อนแดงบ้าง....

ดังนั้นจึงอยู่ในเวบเสรีไทยดอทเนทได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#46 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:59

ถ้างั้นผมก็โชคดี 2 เด้งหนะสิ นอกจากรอบตัวพ่อแม่ญาติพี่น้องไม่แดงแล้ว

แถมยังไม่เหลืองอีกด้วย :) มีแม่ตอนที่เหลืองออกมาตอนนั้น คลั่งมากไปซื้อจานดาวเทียม

กำลังจะติดละ พอยืดสนามบินปุ๊บ โยนจานทิ้งเลย แกไม่ชอบตั้งแต่นั้นเลย

#47 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:29

พ่อผมครับ :( บ้านผมสั่งสอนมาดีให้เชื่อฟังผู้ใหญ่ ไม่ต่อล้อต่อเถียง

ยกเว้นเรื่องไอ้เชี่ยเหลี่ยม ผมสวนพ่่อทุกดอก :D

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#48 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:31

มีคนเดียวคือน้อยเขย เพราะเขาเป็นลูกนายตำรวจ

#49 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:38

แฟนผมแดงอ่อนๆ ห้ามด่าปู
แม่ผมเลิกชอบทักษิณ แต่ไม่ชอบมาร์ค
หมู่บ้านผมดงแดง
<_<

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#50 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:44

:huh: ผมก็เป็นใข่แดงกลางหมู่บ้าน ทั้งซอยมีหลังเดียวที่ไม่มีสีไหน...เกลียดสันดานแดง... แต่อยากได้แดง...อย่างงี้ง๊ะ...

:huh: อยากยิง เอ๊ยอยากโดนยิงจัง...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน