Jump to content

- - - - -

!!! เพื่อไทยไม่สนับสนุน สุดารัตน์ ลงผู้ว่าฯ กรุงเทพฯ ?

• Please log in to reply
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:14

ความคิดเห็นส่วนตัว

ประชาธิปัตย์ ส่ง ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร แน่

แต่แทงกั๊ก เพื่อไทย เพราะใครออกตัวก่อน โดนก่อน

เพื่อไทย ส่ง คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ ลงแน่นอน ไม่เปลี่ยน

แล้ว เพื่อไทยดัน ส่ง ดำรงค์ พิเดช ประกบ เพื่อดึงฐานคะแนน คนไม่เอาแดง-ฟ้า-เหลือง แบบอิสระ

ใครมีความคิดแตกต่างกว่านี้มั๊ยครับ ? เพราะอะไรครับ ?

Attached Images

#2 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:20

ไม่กล้าลงหรอก ขืนแพ้ขึ้นมาเสียรังวัดหมด รอรับตำแหน่งอำมาตย์รัฐมนตรีดีกว่า เพราะได้แน่นอน แถมนอนกินสบายไม่โดนคนกรุงด่า

Edited by DETECT2, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:21.

คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#3 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:59

อาจมีม้ามืด อย่าง ยงยุทธ ก็ได้นะคับ ก็ชิงลาออกหมดทุกตำแหน่งแล้วนิ ไหน ข่าวก็บอกว่าทักษิณมาเที่ยวนี้เพื่อเคาะคัด คนลง ผู้ว่ากทม.ก็คงรู้แล้วว่าใครจะลงแต่ยังไม่เปิดตัว (จิตนาการเอานะคับ ต่อให้ทักษิณมาลงเองก็ไม่ชนะเหรอคับสนามกทม.55+)

#4 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:00

ผมคิดว่า... น่าจะดูตัวเต็งฝ่าย ปชป. ก่อน

เอาแน่เอานอนไม่ได้หรอกทางฝั่งเผาไทย ขนาดปธ.รัฐสภาโดดงานไปดูบอลมันยังเปลี่ยนไฟท์บินแบบหัวขวิด. :blink:

#5 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:15

ตู่ลงได้เปล่า เห็นว่าเรียนรามตั้งหลายปี บ้านก็อยู่ซอยวัชรพล น่าจะมีคุณสมบัติลงได้ :D

Edited by phoosana, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:16.

We love fender.

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:18

สำหรับเพื่อไทย ทางออกทางเดียวคือส่งใครไม่รู้มาลง เหมือนคราวที่แล้ว
แพ้ก็ไม่เจ็บตัว พวกขี้โม้ก็จะได้เอามาคุยว่าแค่เอามาลงซ้อมฝีมือ ยังได้ขนาดนี้
ไปตามเรื่องตามราว
จบ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 Maestro

Maestro

น้องเก่า

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:24

สนามผู้ว่า กทมฯ มันเล็ก ระดับเพื่อไทยต้องสเกลใหญ่ระดับประเทศครับพี่น้อง -_-

#8 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:24

แพ้ชนะ ไม่น่าเกิน แสนคะแนน

#9 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:25

อย่าง ปลาดุก อูยยยย.... ผลงานนับจากจำนวนฟองน้ำลาย

ส่งลงตัดคะแนนสุขุมพันธ์ น่าสนมั๊ย ย ย ย. . .อั๊ย ๆ ๆ ๆ ๆ

#10 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:48

อย่าง ปลาดุก อูยยยย.... ผลงานนับจากจำนวนฟองน้ำลาย

ส่งลงตัดคะแนนสุขุมพันธ์ น่าสนมั๊ย ย ย ย. . .อั๊ย ๆ ๆ ๆ ๆ

ขานั้น เพื่อไทยไม่หนุนแน่ครับ เพราะคุมยาก ลงเองคงไม่กล้า..รอบนี้คนรู้ทันเยอะ แต่ถ้าลง เพื่อไทย ยิ้ม

Edited by susu, 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:48.

#11 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:56

ตอนนี้ วิรบุรุษนาแกเริ่มหาเสียงแล้วครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#12 ไอ้หนูจู๋ลิง

ไอ้หนูจู๋ลิง

น้องใหม่

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:08

กระแสไม่มี หาใครชนะ ปชป.ยาก คนกรุงว่าตามกระแส
อีหน่อย อีอ้อ อีแดง รอชาติหน้าดีกว่า
ผมเห็นชั้น4มีคนตาย

#13 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:22

พท. ไม่ส่งสุดารัตน์หรอก ดูเจ้าตัวก็ไม่อยากลง ลงไปก็แพ้ขา่ยขี้หน้าอีก แพ้มากี่รอบแล้วหละคุณหญิงงงง :lol: :lol: :lol:
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#14 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:38

สุดารัตน์ไปใช้สิทธิเลือกตั้งล่าสุดรึยัง ถ้ายังแล้วไปสมัครระวังจะแพ้ตั้งแต่ยังไม่กาบัตรนะ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#15 unook

unook

น้องเก่า

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:37

เผลอๆอาจเป็นคำรณวิทย์ ออกตัวแรงเหลือเกินช่วงนี้ วันก่อนยังไปลอกท่ออีก

#16 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:12

แนวโน้มที่จะเป็นไปได้ คือ คำรณวิทย์ กับ ยงยุทธ แต่รายหลังนี่คงจะเป็นไปได้ยาก เพราะคนกรุงเทพรับประทานข้าว คนที่ประวัติไม่ดี ยังไม่เคลียร์ให้จบก่อนเลือกตั้งรับรองเท่ากับเป็นการขึ้นแท่นประหารตัวเองชัด ๆ
รายที่สามที่เป็นไปได้สูงคือเพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ ผมว่ามีโอกาสสูงมากกก ถึงมากที่สุด เนื่องจากเกษียณอายุราชการพอดี และขณะเดียวกัน ท่านรองนายกเป็ด ก็ต้องการผลักดันอย่างเต็มที่เพื่อเป็นการเตะตัดขาคู่แข่ง เพราะไม่อย่างนั้นน้องเมีย นช. จะเป็นคู่แข่งกับตัวเองในตำแหน่งรองนายกซึ่งคงต้องมาดูแลตำรวจโดยตรง และรองเป็ดก็เคยให้สัมภาษณ์ถึงความเหมาะสมของเพรียวพันธ์ว่าเหมาะที่จะดูแลคนกรุงเทพฯ
ผลงานที่ผ่านมาของคุณชายถึงแม้จะไม่เข้าตา แต่ถ้าคู่แข่งไม่แน่จริงก็กินลำบากสำหรับคนกรุงเทพ ขนาดเมื่อปี 2547 รองฯเป็ด เองยังโดนคนกรุงเทพฯ กระทืบตายคาสนามมาแล้ว ได้อันดับที่ 4 แทบจะมุดท่อตัน ๆ ของกทม.เลยทีเดียว คุณหญิงหน่อยเองก็เหอะ ผมว่าไม่กล้าหรอก เพราะยังแสลงกับคนกรุงเทพอยู่

อย่าลืมนะครับ คนไทยลืมง่าย แต่คนกรุงเทพ ส่วนใหญ่ เจ็บแล้วจำ ครับ โดยเฉพาะบาดแผลใหญ่ที่กินลึกในใจคนกรุงเทพ เรื่องเผาเมือง พวกแดงไม่ต้องแถหรอกนะ โดยเฉพาะพวกที่อยู่นอกเมือง คุณจะรู้ดีกว่าเจ้าของบ้านเป็นไปไม่ได้หรอก ว่าใครมาเผาบ้านเค้า ผมอยากจะฟันธงเลยว่า ปชป.เที่ยวนี้ยังไงก็คงผ่านไปได้อีก ถึงแม้จะลำบากหน่อย

#17 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 04:00

บอกได้เลยนะครับ ว่า ตอนนี้ เกี่ยงกันลง และที่สำคัญก็ยังไม่มีใคร กระเฮี่ยนกระหือลง สมัครแม้สักตัวเดียวสำหรับฝั่งพรรคเพื่อไทย

ยงยุทธ คงไม่ได้ เพราะติดข้อกฏหมาย เรื่อง ให้ออกจากราชการ ก็คงกลับมาไม่ได้ เลย เว้นแต่มีการตรา พรบ ล้างมลทินอีกนั่นแหละ

ส่วน ปชป ก็เห็นมีแต่พวก ฝั่งตรงข้ามออกมาให้ข่าวเพื่อหวังความแตกแยกภายในพรรค
ผมยังมอง คุณชาย ยังเป็นผู้สมัคร คนแรกที่ ปชป ส่งเลือกตั้ง เว้นแต่ คุณชายจะไม่เอาเอง

#18 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:01

*เขาว่าน้องนางงาม กับผัวตร.หญ่าย ไปดูฟอร์มูล่าวัน
กลับมาแล้ว ข่าวว่าได้สิทธิ์ ลงประมูลตำแหนงผู้ว่าใน
นามบริษัท"เพื่อตักขี้"

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#19 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:07

ไม่กล้าลงหรอก ขืนแพ้ขึ้นมาเสียรังวัดหมด รอรับตำแหน่งอำมาตย์รัฐมนตรีดีกว่า เพราะได้แน่นอน แถมนอนกินสบายไม่โดนคนกรุงด่า

สุดารัตน์อาจจะไม่ลงเป็นรัฐมนตรีแล้ว
แต่เป็นหัวโขนคุมรัฐมนตรีอีกที

#20 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:20

โปรดคัดเลือกตัวแทนพรรคหรือผู้สมัครที่น่าลงอิสระ และผู้ว่า กทม.ที่ท่านเห็นว่าเหมาะสม น่าเป็นผู้ใด??
*- พรรคเพื่อไทย (เลือกตัวแทนพรรค)
1. คุณหญิงสุดารัตน์(เจ้หน่อย) เกยุราพันธุ์ อดีตประธานภาค กทม.พรรคไทยรักไทย
2. ปวีณา(เจ้ปิ้ก) หงสกุล ปธ.มูลนิธิปวีณาหงสกุลเพื่อเด็กและสตรี อดีตกรรมการบริหารพรรคไทยรักไทย
3. กิตติรัตน์(โต้ง white lie) ณ ระนอง รมต.คลัง
4. ประภัสร์ จงสงวน
5. ปลอดประสพ สุรัสวดี รมว.วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
6. ยงยุทธ วิชัยดิษฐ รองนายกรัฐมนตรี และ รมว.มหาดไทย
7. พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ อดีต ผบ.ตร.
8. จาตุรนต์ ฉายแสง อดีต ร.หน.พรรคไทยรักไทย อดีต รมว.ศึกษาธิการ
9. น.อ.อนุดิษฐ์ นาครทรรพ รมว.เทคโนโลยีและสารสนเทศ (ไอซีที)
10. พงศพัศ พงษ์เจริญ รอง ผบ.ตร.
11. ชัชชาติ สิทธิพันธุ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงคมนาคม
12. ร้อยตรี หม่อมหลวงณัฏฐกรณ์(นู๋ปลื้ม) เทวกุล
13. ร.ต.อ. ดร.นิติภูมิ นวรัตน์
14. ยุรนันท์ ภมรมนตรี ส.ส.บัญชีรายชื่อ

*- พรรคประชาธิปัตย์
1. กรณ์ จาติกวณิช อดีตรมต.คลัง และรองหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์
2. อภิรักษ์ โกษะโยธิน รองหัวหน้าพรรคและอดีตผู้ว่าฯ กทม.
3. ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการ กทม.
4. คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช
5. อลงกรณ์"เสี่ยจ้อน" พลบุตร
6. ธีรชน มโนมัยพิบูลย์ รองผู้ว่าฯ กทม.
7. อิสรา สุนทรวัฒน์
8. อรรถวิชช์ สุวรรณภักดี
9. แทนคุณ จิตต์อิสระ
10. ดร. รัชดา ธนาดิเรก
11. จิตภัสร์"ตั๊น" ภิรมย์ภักดี

*- สมัครอิสระ
1. พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส"วีรบุรษนาแก"
2. สุหฤท"ดีเจโต้" สยามวาลา

*- (น่าลงมาวัดดวงอีก)
3. ดร.พิจิตต(ดร.โจ) รัตตกุล
4. ลีนา จังจรรจา
5. TFEX
6. ผู้กองปูเค็ม(ทรงกลด)
[/b][/color][/size]
*- สีสรร สรท.
อนาจารวุฒิพงษ์
jaidee20
น้าเชฯ

........ที่ท่านคิดว่าน่าลงสมัครเพิ่ม และน่ารับการรับเลือกเป็น "ผู้ว่า กทม." คนต่อไป .....
ขอความเห๋นแบบสุดโค้ยยยหน่อยย??

‘กรณ์’ นะเหมาะ ควรลงสมัครผู้ว่าฯ กทม. ที่สุด แต่มีงานใหญ่รออยู่อีกมาก
ปชป. ได้ทั้งหมด หากไม่นับว่ายังใหม่พรรษาทางการเมืองอยู่
ส่วน ผท. นั้นไม่ อันดับ1 ก้อ 2 แล้วไม่มีลุ้นเลย ขนาดอดีต ร.หน.พรรค. ยังไม่เหลือเครดิตเลย โหวงเหวงจริงๆๆ
สีสรร สรท. น่ามีคัยไปลงเล่นเวทีจริงนะ เห็นมีภูมิปัญญามาก ขนาดปาถคาฐา ก้ิมีมาแล้ว คุมคอนโด. ตั้ง 42ชั้นรับเงินเดือนแค่ 9000.-เอง น่าพัฒนา กทม. ได้ประหยัดได้มากเฉพาะค่าแรง...%$@#!^$#

#21 มีคณา

มีคณา

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:23

ขืนเพื่อไทยส่ง สุดารัตน์ เกิดการเทียบเคียงภาพกับ ยิ่งลักษณ์ แน่นอน
เจ๊หน่อยร้ายกาจแต่มีกึ๋น ทำงานเป็น การพูดท่าทางกินขาด
ยัยปู บาร์บี้ ง้องแง้ง ไม่ทำงาน กลวง
ไม่ได้หรอก เละแน่

#22 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:30

ปวีณา หงสกุล ฟันธง!

#23 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:44

ผู้สมัครอิสระอีกคน โปรดอย่าลืม

โฆษิต สุวินิจจิต

Edited by 3.5v, 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:44.

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#24 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:14

โปรดคัดเลือกตัวแทนพรรคหรือผู้สมัครที่น่าลงอิสระ และผู้ว่า กทม.ที่ท่านเห็นว่าเหมาะสม น่าเป็นผู้ใด??
*- พรรคเพื่อไทย (เลือกตัวแทนพรรค)
1. คุณหญิงสุดารัตน์(เจ้หน่อย) เกยุราพันธุ์ อดีตประธานภาค กทม.พรรคไทยรักไทย
2. ปวีณา(เจ้ปิ้ก) หงสกุล ปธ.มูลนิธิปวีณาหงสกุลเพื่อเด็กและสตรี อดีตกรรมการบริหารพรรคไทยรักไทย
3. กิตติรัตน์(โต้ง white lie) ณ ระนอง รมต.คลัง
4. ประภัสร์ จงสงวน
5. ปลอดประสพ สุรัสวดี รมว.วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
6. ยงยุทธ วิชัยดิษฐ รองนายกรัฐมนตรี และ รมว.มหาดไทย
7. พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ อดีต ผบ.ตร.
8. จาตุรนต์ ฉายแสง อดีต ร.หน.พรรคไทยรักไทย อดีต รมว.ศึกษาธิการ
9. น.อ.อนุดิษฐ์ นาครทรรพ รมว.เทคโนโลยีและสารสนเทศ (ไอซีที)
10. พงศพัศ พงษ์เจริญ รอง ผบ.ตร.
11. ชัชชาติ สิทธิพันธุ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงคมนาคม
12. ร้อยตรี หม่อมหลวงณัฏฐกรณ์(นู๋ปลื้ม) เทวกุล
13. ร.ต.อ. ดร.นิติภูมิ นวรัตน์
14. ยุรนันท์ ภมรมนตรี ส.ส.บัญชีรายชื่อ

*- พรรคประชาธิปัตย์
1. กรณ์ จาติกวณิช อดีตรมต.คลัง และรองหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์
2. อภิรักษ์ โกษะโยธิน รองหัวหน้าพรรคและอดีตผู้ว่าฯ กทม.
3. ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการ กทม.
4. คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช
5. อลงกรณ์"เสี่ยจ้อน" พลบุตร
6. ธีรชน มโนมัยพิบูลย์ รองผู้ว่าฯ กทม.
7. อิสรา สุนทรวัฒน์
8. อรรถวิชช์ สุวรรณภักดี
9. แทนคุณ จิตต์อิสระ
10. ดร. รัชดา ธนาดิเรก
11. จิตภัสร์"ตั๊น" ภิรมย์ภักดี

*- สมัครอิสระ
1. พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส"วีรบุรษนาแก"
2. สุหฤท"ดีเจโต้" สยามวาลา

*- (น่าลงมาวัดดวงอีก)
3. ดร.พิจิตต(ดร.โจ) รัตตกุล
4. ลีนา จังจรรจา
5. TFEX
6. ผู้กองปูเค็ม(ทรงกลด)
[/b][/color][/size]
*- สีสรร สรท.
อนาจารวุฒิพงษ์
jaidee20
น้าเชฯ

........ที่ท่านคิดว่าน่าลงสมัครเพิ่ม และน่ารับการรับเลือกเป็น "ผู้ว่า กทม." คนต่อไป .....
ขอความเห๋นแบบสุดโค้ยยยหน่อยย??

‘กรณ์’ นะเหมาะ ควรลงสมัครผู้ว่าฯ กทม. ที่สุด แต่มีงานใหญ่รออยู่อีกมาก
ปชป. ได้ทั้งหมด หากไม่นับว่ายังใหม่พรรษาทางการเมืองอยู่
ส่วน ผท. นั้นไม่ อันดับ1 ก้อ 2 แล้วไม่มีลุ้นเลย ขนาดอดีต ร.หน.พรรค. ยังไม่เหลือเครดิตเลย โหวงเหวงจริงๆๆ
สีสรร สรท. น่ามีคัยไปลงเล่นเวทีจริงนะ เห็นมีภูมิปัญญามาก ขนาดปาถคาฐา ก้ิมีมาแล้ว คุมคอนโด. ตั้ง 42ชั้นรับเงินเดือนแค่ 9000.-เอง น่าพัฒนา กทม. ได้ประหยัดได้มากเฉพาะค่าแรง...%$@#!^$#

ถ้าป.ช.ป.ส่งน้องตั๊นลง....ผมเป็นหัวคะแนนให้แบบไม่มีค่าแรงครับผมPosted Image

#25 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:18

คิดเล่นๆถ้าเป็นหนูโอ๊ค พาลท้อแท้ลงสมัครนี่ คะแนนจะเป็นยังไงนะ :lol: .........ผมว่าแมงสาปมีหนาวกันบ้างละ -_-

#26 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:47

คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ น่ารอดูสถานะการของพล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์

#27 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:03

ใครจะเป็น.ใครจะตาย.ไม่สนหรอกหาทางให้น้ำ ระบาย ให้เร็วที่สุด เท่าที่จะทำได้.. แค่นี้พอ...

#28 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:20

ใครจะเป็น.ใครจะตาย.ไม่สนหรอกหาทางให้น้ำ ระบาย ให้เร็วที่สุด เท่าที่จะทำได้.. แค่นี้พอ...

ย้ายเมืองเสีย แค่นี้ก็ไม่ท่วมแล้ว มั่งครับ :D

#29 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:35

สุดารัตน์อาจจะไม่ลงเป็นรัฐมนตรีแล้ว

ตอนนี้เจ๊แก มักจะเดินทางสายธรรมะ แล้วนะ

เพราะว่าจะอุทิศส่วนกุศลให้บุพการี

แก อาจจะไม่เล่นการเมืองเลยก็ได้นะ

หรือ ถ้ายังตัดกิเลส ไม่ได้

ก็คงเป็น Back up เท่านั้นครับ ;) ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#30 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ปวีณา แม่พระคนดีของคำรณวิทย์ฺฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#31 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:53

คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ น่ารอดูสถานะการของพล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์

อีปูไม่ปลื้มสุดารัตน์ เพราะกลัวสุดารัตน์จะข่มรัศมี

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#32 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:37

อีปูไม่ปลื้มสุดารัตน์ เพราะกลัวสุดารัตน์จะข่มรัศมี

เธอมีอำนาจสั่งการ เหรอ? ครับ

#33 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:43

ตอนนี้เจ๊แก มักจะเดินทางสายธรรมะ แล้วนะ

เพราะว่าจะอุทิศส่วนกุศลให้บุพการี

แก อาจจะไม่เล่นการเมืองเลยก็ได้นะ

หรือ ถ้ายังตัดกิเลส ไม่ได้

ก็คงเป็น Back up เท่านั้นครับ ;) ;) ;)

แต่ที่รู้คือกระทรวง ict นี่แหละ รู้ไหมใครใหญ่

#34 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:39

ปชป.สุขุมพันธ์ ค่อนข้างแน่
เผาประเทศไทย ไม่มีใครอยากลง เพราะหาคำตอบเรื่องเผาเมืองไม่ได้
และรู้ว่าแพ้แน่

แต่ด้วยเครดิตต้องส่งลง
ก็คอยดูอาสาสมัครตัวนั้นละกัน
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#35 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:42

มันทำกันได้คุณ SUSU #28 ทำไมจะทำไม่ได้ เว้นแต่ไม่ทำ หรือแกล้ง-

กันทางการเมือง เราจะเปรียบเทียบกับเมืองที่.เขาอยู่ต่ำกว่าระดับน้ำทะเล.

แล้ว ถามหน่อยว่า เขาทำกันยังไงถึงอยู่กันได้ ไอ้นักการเมืองไทยก็เคย-

ไปเยี่ยมไปชมไปดู แล้วกลับมาทำอะไรกับบ้านเมืองของตัวบ้าง ?? ถ้าเรา

ไม่พูด ไม่ว่า ไม่เตือน. นักการเมืองเขาก็ ยังคิดถึงกระเป๋าเขาสำคัญกว่าสิ่ง
อื่น.น้ำก็ยัง ท่วม กทม. อยู่ต่อไป.......สวัสดี...

#36 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:19

อย่างหญิงหน่อยตอนนี้น่ะ....แค่ตำแหน่งผู้ว่าฯคงไม่สน..
ที่สนใจน่ะคือตำแหน่งนายกน่าสนใจและเหมาะกว่าเยอะ..
โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับโง่ๆ อย่างนางกลวง
หญิงหน่อยมิสู้เก็บเนื้อเก็บตัวรอตำแหน่งใหญ่กว่ามิดีกว่าหรือ.. :lol: :lol:

เผาไทยคงเอายายปลิกมาลงแน่..เพราะมีผัวตำหนวดหนุนเต็มที่
แต่สุดท้าย..คงไม่พ้นปชป.เข้าวิน...เพราะคนกรุงฯยังจำภาพเผาเมืองและเอาอยู่ได้..และคงจำอีกนาน
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#37 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:38

ถ้าเพรียวพันธ์ นั่ง มท1. จะชัดขึ้น

#38 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:43

อย่างหญิงหน่อยตอนนี้น่ะ....แค่ตำแหน่งผู้ว่าฯคงไม่สน..
ที่สนใจน่ะคือตำแหน่งนายกน่าสนใจและเหมาะกว่าเยอะ..
โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับโง่ๆ อย่างนางกลวง
หญิงหน่อยมิสู้เก็บเนื้อเก็บตัวรอตำแหน่งใหญ่กว่ามิดีกว่าหรือ.. :lol: :lol:

เผาไทยคงเอายายปลิกมาลงแน่..เพราะมีผัวตำหนวดหนุนเต็มที่
แต่สุดท้าย..คงไม่พ้นปชป.เข้าวิน...เพราะคนกรุงฯยังจำภาพเผาเมืองและเอาอยู่ได้..และคงจำอีกนาน

ตกข่าวค่ะ.. ใครคือยายปลิกคะ :ph34r:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#39 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:49

เป็ด ซิครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#40 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:08

ตกข่าวค่ะ.. ใครคือยายปลิกคะ :ph34r:

ปวีณา

#41 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:18

ปวีณา

อ้อ!เคยได้ยินมาแว่วๆ
ยังคิดอยู่ว่าใช่คนเดียวกันรึเปล่า
สรุปคือ 2 ผัวเมียนี่ทำตัวเป็นพ่อพระ แม่พระบังหน้าทั้งคู่
ิมิน่าล่ะ..ถึงจูนกันติดง่าย :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#42 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

วันนี้ เริ่มแล้ว ใครลงเพื่อไทย ไม่รู้ แต่วันนี้ ลมเปลี่ยนทิศไทยรัฐ ไล่ ผู้ว่าฯกรุงเทพฯ แล้ว ครับ เตรียมได้เลยครับ อีกเดือน ไทยรัฐทั้ง ทีมจะเริ่ม
พวกนี้ ไม่เคยตำหนิ ยิ่งลักษณ์ ใช้เลี่ยงติข้าราชการแทน พวกหลับตาข้างเดียวชัดเจน

#43 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

ใครลงไม่รู้....แต่ถ้ากล้าลงในนาม "เผาไทย"

ก็ดูถูกคนกรุงเทพมากเกินไป

ทั้งเผาเมือง ปิดถนน เอาปืนมาเที่ยวไล่ยิง
จะระเบิดรถแก็ส เอาแก็สน้ำตายิงจนแขนขาด ขาขาด
สร้างความเดือดร้อนให้ขนาดนี้...ใครเลือกมันก็บ้าแล้ว

#44 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ข่าวเริ่มจริง จากการวิเคราะห์ แล้วครับ

ดำรงค์ พิเดช ยื่นตั้ง พรรคทวงคืนผืนป่าประเทศไทย
http://news.mthai.co...ews/207375.html

ข่าวเชียร์ สุดารัตน์ โพลชี้ บอกสูสี
http://www.thairath....tent/pol/313067

#45 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

อยากให้เอา เก่ง สกายคิก มาลงครับ ^_^

It's us against the world

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน