Jump to content

- - - - -

ถ้าเอาเพรียวพันธ์มาเป็น รมต.มหาดไทย ก็ยกประเทศให้ชินวัตรไปเถอะ

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:48

ตระกูลนี้มันทำคุณประโยชน์อะไรให้ประเทศชาติบ้าง ทำไมมันทำเหมือนประเทศของเราที่บรรพบุรุษร่วมสร้างมา เป็นของมัน ลูกหลานของมันใหญ่คับฟ้า ตอนนี้มันได้เป็นแทบทุกอย่าง นายก ทักษิณ เป็น ผบ ทบ ชัยสิท ชินวัตร เป็นนายกกำมะลอ ยิ่งลักษณ์ ชินวัตตร เป็นอดีตนายก สมชาย และล่าสุด จะเอาเพรียวพันธ์ มาเป็นมหาดไทย คุมราชการมากมาย

ผมอยากทราบว่า นี่เราปล่อยให้ตระกูลนี้มาปู้ยี้ปู้ยำประเทศเราแบบไม่เกรงใจ มากไปหรือปล่าว
เราจะเหมือนฟิลิปปินส์ สมัย อาคิโน ที่ประชาชนลุกขึ้นมาไล่ หรือ อินโดสมัยมากอส มันจะเกิดเหตุการณ์แบบเดียวกันได้หรือไม่ มีประเทศใหนบ้างที่มีโอกาสได้เป็นใหญ่เป็นโตมากเท่าตระกูลชินวัตในโลกนี้

#2 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:51

พวกแมงสาป ขี้อิจฉา

#3 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:57

กลไกของการเมืองเราบิดเบี้ยวหรือปล่าว ที่สามารถปล่อยได้เละเทะขนาดนี้ ทำไมเราไม่เห็น บารัค โอบามา เอาญาติมาเป็น รัฐมนตรีบ้าง แค่สงสัยครับ ไม่ได้อิจฉา ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไปอิจฉา เพราะไม่ได้ไกล้ชิดกับนักการเมืองขนาดนั้นจนเป็นความรู้สึก ความอิจฉา มาจาก ความรู้สึก ไม่ใช่ เหตุผล ว่า แต่ ทำไม พวกเสื้อแดง เมื่อไม่มีอะไรจะโต้ตอบ มักจะจบด้วย คำว่า ขี้อิจฉา มันเหมือนกับ คุณใช้อารมณ์ เป็นตัวนำ ถึงว่า จึงไม่แปลกที่โดนจูงได้ง่าย เขาพามาตาย ก็ง่าย เพราะดำเนินชีวิตโดยใช้อารมณ์ ความรู้สึก นำหน้า ขาดตรรกะในชีวิต

#4 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:02

พวกแมงสาป ขี้อิจฉา

อย่าลืมคำพูดอีกอย่างที่พ่อแม้วสอนไว้ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#5 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:04

ทำไมอยากเอาใครก้อได้มาเปง นายกก้อเหมือนกันอยากเอาใครมาเปงก้อได้ ขอเเค่เปงญาติของพวกผู้ใหญ่ในพรรคก้อพอ เเต่ดูฝั่งที่พวกควายยกย่องเชิดชู อเมริกา เค้าคัดกันหลายรอบมากกว่าจะได้ปธน. เค้าหาเเต่พวกหัวกะทิหรือไม่ก้ออยู่ในวงการนี้มานานมากๆๆๆ เเต่นี้ไร ผมว่าต้องยกระบบใหม่หมดคับ ต้องเขียนกฎหมายเเนวๆๆนี้ใหม่

#6 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:08

ถ้าเอาเพรียวพันธ์มาเป็น รมต.มหาดไทย

ก็คงได้ตำรวจมาลอกท่อเพิ่ม อีกหลาย สน. :lol:

#7 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:10

จริงๆ ผมขัดใจ ตั้งแต่ สมัยอภิสิท เหมือนกัน ที่เอาครูประชาบาล มาเป็น รมต. คมนาคม คุณที่ลงท้ายด้วยรัมย์ ผมจำชื่อไม่ได้ อันนี้เป็นตัวอย่างคลากสิคของระบบการเมืองไทย แบบโควต้าได้เป็นอย่างดี คัดเลือกคน ไม่ต้องมีความสามารถ แต่ แบ่งๆกันเสพอำนาจให้ทั่วถึง อย่างนี้ระบบประชาธิปไตย ก็ไม่ใช่ระบบที่ดีมากนัก เพราะไม่สามารถคัดกรองคนเก่ง คนมีความสามารถมาทำงานได้

#8 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:15

จริงๆ ผมขัดใจ ตั้งแต่ สมัยอภิสิท เหมือนกัน ที่เอาครูประชาบาล มาเป็น รมต. คมนาคม คุณที่ลงท้ายด้วยรัมย์ ผมจำชื่อไม่ได้ อันนี้เป็นตัวอย่างคลากสิคของระบบการเมืองไทย แบบโควต้าได้เป็นอย่างดี คัดเลือกคน ไม่ต้องมีความสามารถ แต่ แบ่งๆกันเสพอำนาจให้ทั่วถึง อย่างนี้ระบบประชาธิปไตย ก็ไม่ใช่ระบบที่ดีมากนัก เพราะไม่สามารถคัดกรองคนเก่ง คนมีความสามารถมาทำงานได้

ดร.ซารัมย์ หรือเปล่าครับ Posted Image ฮา :D

#9 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:23

ก็เพราะพวกมันพยายามปลูกฝังความคิดชั่วๆ ให้กลายเป็นเรื่องธรรมดาใส่ไว้ในสมองคนไทยไง เช่น นักการเมืองโกงได้ไม่แปลก แต่ขอให้แบ่งเศษอาหารให้บ้าง คนมีอำนาจ ขอให้หน้าด้านอย่างเดียวก็อยู่ได้ ไม่เห็นจำเป็นต้องคิดถึงเรื่องธรรมาภิบาลหรือจริยธรรมอะไรทั้งสิ้น เรื่องชั่วๆที่มันใช้โฆษณาเป่าหัวคน (ไม่อยากจะด่าว่าโง่) ให้เห็นว่าเป็นค่านิยมที่ถูกต้องหรือเป็นเรื่องปกติธรรมดาได้นี่แหละคือสิ่งที่ทำให้มันมีอำนาจเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เงินมหาศาลที่มันลงทุนซื้อนักการเมืองเลว สื่อมวลชนเลว ฯลฯ จำเป็นต้องได้คืน เพราะฉะนั้น ทำใจได้เลยว่าวันข้างหน้าจะเกิดอะไรขึ้นกับประเทศนี้ แต่กว่าจะถึงวันนั้นคิดว่ามันก็คงจะเสวยสุขกันเต็มที่แล้ว เราประชาชนธรรมดาก็คงต้องแบกภาระของความหายนะกันต่อไป

#10 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:35

อยู่ที่สามัญสำนึกของคน อยู่ที่ความโลภ กิเลส ความอยากในใจ

อย่างเรา เป็น ขรก ไม่เคยเลียนาย ไม่อยากเลีย ไม่จำเป็น แค่ทำงานให้ดีที่สุด

เพียงแต่คนเลวมันทำเลวแล้วเสียงดัง กร่าง คนเลยกลัว ไม่อยากยุ่งมั้งคะ

พวกนี้มันเลยย่ามใจปู้ยี้ปู้ยำประเทศของเราจนเป็นแบบนี้

#11 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:44

จะเอาใครมาเป็นก็ได้ในความคิดของผม.ขอแต่ให้.คนๆนี้นมีความรู้ความสามารถในกระทรวงนั้นจริงๆ.แล้วที่สำคัญต้องเห็นประเทศชาติมาก่อนครับ.ไม่ใช่เพื่อตัวเองและผลประโยชน์ของพักพวกญาติพี่น้อง..

#12 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:50

ที่บ้านเมืองมันตกอยู่กับคนไม่กี่ตระกูล. มันก็มีสาเหตุใหญ่ ๆ

อยู่ 2 ประการ พูดอย่างชาวบ้านก็คือ..เงิน..อำนาจ..มันหา-

กันแค่นี้..มีอำนาจก็มีเงิน...มีเงินก็มีอำนาจ..มันคัดเอาแต่คน

ที่มี..แผลกลางหลังเหวอะหวะ..มาปกครองประเทศ เยาะเย้ย
คนดีทั้งประเทศ....( ว่าไง ? ก้มหน้าดูดินกันต่อไปเรอะ )????

#13 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:52

บ้านเราใช้เงินซื้อตำแหน่ง ใครอยากเป็นอะไรก็เอาเงินซื้อมาได้
ทุกตำแหน่งมีราคา หาเงินมาได้ก็ได้เป็น
บอกมาสิ อธิบดี ปลัด สส. รมต. ฯลฯ มีตำแหน่งไหนใช้เงินซื้อมาไม่ได้บ้าง
แล้วจะมาถามหาความสามารถกันทำไม?
ในเมื่อมันไม่ใช่ปัจจัยสำคัญ ในการให้ได้มาซึ่งตำแหน่งต่างๆสักหน่อย

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#14 idecon

idecon

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:08

งั้นเลือกเอาระหว่าง พี่หญิงอ้อ กะ พ่อไอ้ปื๊ด
มีให้เลือกแค่นี้เอง ใครเป็นดี

#15 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:25

ทุกอย่างอยู่ระบบ ในเมื่อกฎหมายไม่ได้ห้ามไว้

ทางเเก้คือเเก้ไขกฎหมายให้สามารถตรวจสอบคำสั่งการของข้าราชการทุกระดับชั้น

ไม่ว่าจะเป็นข้าราชการการเมืองหรือข้าราชการทั่วไป

ประชาชนผู้มีส่วนได้เสียกับคำสั่งการนั้นๆมีสิทธิ์ในการตรวจสอบ

ถ้าทำได้ตามนั้นเชื่อว่าการโกงกิน การเเต่งตั้งพรรคพวก การทำผิดกฎหมายใดๆ คงลดลงเเน่ๆ

#16 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:44

ถ้าไอ้ปลอดเป็นรมว.วิทยาศาสตร์ได้....ไอ้เต้นเป็นรมช.เกษตรได้ ดังนั้นเรื่องเพรียวพันธ์ ก็เป็นเรื่องไม่แปลกอะไร

เห็น แว้บๆในข่าวสด ไอ้ตู่ยังมีสิทธิ์เป็น ม.ท.3 ได้เลย

#17 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:44

ตัวเก็งตอนนี้คือภูมิธรรมฮะ

http://www.matichon....atid=&subcatid=

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#18 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:47

รอบนี้ 111 ไม่ได้ขึ้นดูท่าปูจะอยู่ยากนะ -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#19 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:25

รอ โอ๊คอ๊าค มาคุมสื่อซะก่อนเถอะ

#20 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ปูยังเป็นนายกได้ ที่เหลือจะไปแปลกใจทำไม??

#21 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:25

อยู่ที่สามัญสำนึกของคน อยู่ที่ความโลภ กิเลส ความอยากในใจ

อย่างเรา เป็น ขรก ไม่เคยเลียนาย ไม่อยากเลีย ไม่จำเป็น แค่ทำงานให้ดีที่สุด

เพียงแต่คนเลวมันทำเลวแล้วเสียงดัง กร่าง คนเลยกลัว ไม่อยากยุ่งมั้งคะ

พวกนี้มันเลยย่ามใจปู้ยี้ปู้ยำประเทศของเราจนเป็นแบบนี้

อ่าน ความเห็นนี้ แล้ว เลยนึกขึ้นได้อย่างนึง

เมื่อวันก่อนดูข่าว ที่ อบต. แห่งหนึ่ง ที่นครปฐม

เหตุการณ์ ที่นายกฯ "ทำร้ายร่างกาย ลูกน้อง"

ยังไงก็ ระวัง เรื่อง "ความตั้งใจทำงาน" จะไป

ขัดแข้งขัดขา "ผู้หลักผู้ใหญ่หัวตอ" เอานะครับ

ด้วยความเป็นห่วงครับ :) :) :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#22 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:57

อ่าน ความเห็นนี้ แล้ว เลยนึกขึ้นได้อย่างนึง

เมื่อวันก่อนดูข่าว ที่ อบต. แห่งหนึ่ง ที่นครปฐม

เหตุการณ์ ที่นายกฯ "ทำร้ายร่างกาย ลูกน้อง"

ยังไงก็ ระวัง เรื่อง "ความตั้งใจทำงาน" จะไป

ขัดแข้งขัดขา "ผู้หลักผู้ใหญ่หัวตอ" เอานะครับ

ขอบคุณค่ะที่เป็นห่วง

แต่พอดีกว่าเราทำงานองค์กรใหญ่หน่อยน่ะค่ะ เป็นสาขาระดับภูมิภาค

แล้วก็ตำแหน่งเทคนิคเฉพาะทาง ด้วยจรรยาบรรณวิชาชีพ และคิดว่าเป็นเนเจอร์ของคนเรียนสายวิทย์นคะ (เคมี)

เลยไม่ค่อยมายกับสิ่งยั่วยุ หรือ คนจำพวกนี้

อีกอย่าง เราคิดว่ำทำงาน มีเงินใช้ มีข้าวกินอิ่ม นอนหลับสบาย มีเงินเหลือก็บริจาคบ้างไปตามวาระ ก็พอแล้ว

ความสุขในชีวิตนี้ขอดูแลพ่อแม่ที่ให้กำเนิดให้ดีที่สุด กับ ไม่ทำตัวเป็นคนเลว ทำร้ายทำลายชาติก็พอค่ะ

พอเพียง ก็เพียงพอค่ะ

อย่างที่เคยได้ยินว่ามีคนกล่าวเอ่ยถึงพ่อหลวงเราท่านเคยกล่าวว่า ชีวิต คนเรา อิ่มเดียวหลับเดียว ก็เท่านั้น

ใช่ เลยค่ะ แนวคิดนี้ ไม่โลภ ยิงไม่ทุกข์ค่ะ

^O^

#23 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:32

ขอบคุณค่ะที่เป็นห่วง

แต่พอดีกว่าเราทำงานองค์กรใหญ่หน่อยน่ะค่ะ เป็นสาขาระดับภูมิภาค

แล้วก็ตำแหน่งเทคนิคเฉพาะทาง ด้วยจรรยาบรรณวิชาชีพ และคิดว่าเป็นเนเจอร์ของคนเรียนสายวิทย์นคะ (เคมี)

เลยไม่ค่อยมายกับสิ่งยั่วยุ หรือ คนจำพวกนี้

อีกอย่าง เราคิดว่ำทำงาน มีเงินใช้ มีข้าวกินอิ่ม นอนหลับสบาย มีเงินเหลือก็บริจาคบ้างไปตามวาระ ก็พอแล้ว

ความสุขในชีวิตนี้ขอดูแลพ่อแม่ที่ให้กำเนิดให้ดีที่สุด กับ ไม่ทำตัวเป็นคนเลว ทำร้ายทำลายชาติก็พอค่ะ

พอเพียง ก็เพียงพอค่ะ

อย่างที่เคยได้ยินว่ามีคนกล่าวเอ่ยถึงพ่อหลวงเราท่านเคยกล่าวว่า ชีวิต คนเรา อิ่มเดียวหลับเดียว ก็เท่านั้น

ใช่ เลยค่ะ แนวคิดนี้ ไม่โลภ ยิงไม่ทุกข์ค่ะ

^O^

ยอดเยี่ยมมากครับ และ

ขอยินดีกับความคิดที่สุดแสนวิเศษ ครับ :) :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#24 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:03

อย่านึกว่าเป็นไปไม่ได้
ถ้าอยู่ในสิ่งแวดล้อมนั้น
พี่เขย น้องเมีย ลูกพี่ หลาน ขี้ข้า

ต้องฟังมันหมด

ดูหน.พรรคสิ
มันยังจัดหนักเลย
อย่าประมาท อย่าประมาท
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#25 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:05

ใช่สิต้องฟังมันหมด พรรคใหนน้า ... ที่ต้องฟังท่าน ปอ เทเวศน์ กับ ทางฟุตบาทอึหมา

Edited by หมูอวกาศ, 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:05.

#26 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:07

ใช่สิต้องฟังมันหมด พรรคใหนน้า ... ที่ต้องฟังท่าน ปอ เทเวศน์ กับ ทางฟุตบาทอึหมา

หนูเองค่ะ พี่หมูอวกาก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#27 nnnn43

nnnn43

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:07

:lol: พรรคไหนน้า

Edited by nnnn43, 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:12.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#28 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:09

ลองมองโลกให้กว้าง

เปิดใจให้มาก มองสิงรอบตัวด้วยความเป็นธรรม พิจารณาทบทวนสิ่งที่ตัวเองเป็น และพอจะทำได้

อย่าให้กิเลสนอนนิ่งทีละนิดในใจ กลายเป็นโคลนตมหนาเตอะ จนคุณหาทางสว่างให้ชีวิคไม่เจอเลย

#29 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:29

รอคำคอบจากคน(นปช.)ที่เรียกร้องประชาธิปไตย
ว่าเครือ ญาติ พี่ น้อง ลูก หลาน ของผู้มีอำนาจนั้นเหมาะที่จะนั่งในตำแหน่งต่างๆ ของระบอบประชาธิปไตยหรือไม่ อย่างไร
ทั้งๆที่ตัวอย่างก็มีให้เห็นแบบใกล้ๆ บ้านเราเช่น มากอส ณ ฟิลิปปินส์ และ ซูอาร์โต้ ณ อินโดนิเซีย
ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยเถอะว่าจะขอแก้รัฐธรรมนูญใหม่ จะป้องกันเรื่องนี้หรือไม่ครับ
บางทีอาจเข้าข้างคุณก็ได้นะ...อ้อแต่ทักษิณมันจะยอมเรอะ.....

#30 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:03

เหอ เหอ เหอ การเมืองประเทศไทย ความจริงมันก็เป็นทางเลือกให้คนไทยได้อยุ่
จะเลือกแบบ รัฐบาลผสม หรือรัฐบาลพรรคเดียว 55555555

ถ้าเป็นรัฐบาลผสม มันก็คละเคล้ากันไปมีทั้งดีทั้งชั่ว จะเอาแต่ความต้องการของตน
ฝ่ายเดียว มันก็ไปไม่รอด มันอยู่ที่พรรคแกนนำจะสามารถควบคุมความพอดีได้แค่ไหน

แต่ถ้าจะเอาอย่างใจต้องการ ก็ต้องแบบพรรคนี้

มีเสียงเด็ดขาดพรรคเดียวโดด ๆ สามารถตั้งหมู หมา กา ไก่ ที่ไหนก็ได้เข้ามาบริหารงาน
เพราะมันไม่ต้องใช้สมองใช้ความคิดอะไร คุณสมบัติมีข้อเดียว คือ ทำตามคำสั่งได้เท่านั้น

5555555555

#31 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:48

http://www.innnews.c...newscode=407698

เห็นว่าจะมากันทั้งตระกูลผัวเมีย
คือคุณเพรียวพันธ์กับเยาวภา
น่าจะพิจารณาตัวเองนะ ว่ามีคุณสมบัติพอมานำพาประเทศหรือไม่

ผมอยากเห็นจุดจบของ 2ตระกูลนี้จัง
จะถูกใครเก็บ ระหว่างพวกเสื้อแดงที่ถูกหลอก
พวกเดียวกันที่ถูกละเลย

หรือประชาชนที่ทนไม่ไหวอีกต่อไป

#32 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:55

ดูนายกสิเอาคุณภาพขนาดไหนมาเป็น แค่นี้ทำไมจะเอาเพรียวพันธ์มาเป็น รมต.มหาดไทย ไม่ได้ครับ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

ปูยังเป็นนายกได้ ที่เหลือจะไปแปลกใจทำไม??

วันนี้เพิ่งคุยกับคนขับรถของมูลนิธิที่มารับผมไปสัมมนาที่ชะอำ

เขาเล่าอย่างภาคภูมิว่า "ผมเพิ่งไปสั่งส้มตำมา ผมสั่งว่า "ขอส้มตำไทยใส่อีโง่" แม่ม..เจ้าของร้านงงเว้ย...
ผมก็เลยบอกเขาว่า "อะไร--แค่นี้ไม่รู้เหรอ ก็ส้มตำไทยใส่ปูไง"....."
แล้วเขาก็หัวร่อเอิ๊กๆๆๆๆๆ
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน