Jump to content

- - - - -

หากสถานาการณ์ยังเป็นแบบปัจจุบัน ภายใต้การบริหารของยิ่งลักษณ์ เลือกตั้งครั้งหน้า?

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: หากสถานาการณ์ยังเป็นแบบปัจจุบัน ภายใต้การบริหารของยิ่งลักษณ์ เลือกตั้งครั้งหน้า? (45 member(s) have cast votes)

พรรคเพื่อไทย

1. ผลคะแนนเพิ่มขึ้นเกิน 20 % ของเสียงเดิม (0 votes [0.00%])

Percentage of vote: 0.00%

2. ผลคะแนนคงเดิม ไม่เพิ่มหรือลดเกิน 10 % (21 votes [46.67%])

Percentage of vote: 46.67%

3. ผลคะแนนลดลง เกิน 20 % (24 votes [53.33%])

Percentage of vote: 53.33%

พรรคประชาธิปัีติย์

1. ผลคะแนนเพิ่มขึ้นเกิน 20 % ของเสียงเดิม (23 votes [51.11%])

Percentage of vote: 51.11%

2. ผลคะแนนคงเดิม ไม่เพิ่มหรือลดเกิน 10 % (22 votes [48.89%])

Percentage of vote: 48.89%

3. ผลคะแนนลดลง เกิน 20 % (0 votes [0.00%])

Percentage of vote: 0.00%

พรรคขนาดกลางและเล็ก

1. ผลคะแนนเพิ่มขึ้นเกิน 20 % ของเสียงเดิม (12 votes [26.67%])

Percentage of vote: 26.67%

2. ผลคะแนนคงเดิม ไม่เพิ่มหรือลดเกิน 10 % (23 votes [51.11%])

Percentage of vote: 51.11%

3. ผลคะแนนลดลง เกิน 20 % (10 votes [22.22%])

Percentage of vote: 22.22%

Vote Guests cannot vote

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:25

ลองดูครับ ผมว่าณวันนั้นน่าสนใจดี

#2 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:31

โหวตไปแล้วครับ.... :) พรรคขนาดกลางน่าจะได้ที่นั่งเพิ่มบ้างในบางพื้นที่ :rolleyes:

#3 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:33

พรรคเพื่อไทยอาจจะเหมือนเดิมก็ได้ เพราะขนาดเผาบ้านเผาเมือง ยังชนะเลือกตั้ง

#4 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:43

ใจของกาสรยากแท้หยั่งถึงครับ
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#5 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:29

ผมว่าฐานคิดสำคัญคือ คนเลือกเพื่อไทยทุกคนคือแดงไหม?
หากไม่ใช่ คนที่ไม่ใช่แดงกี่ %

#6 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:32

เพื่อไทยน่าจะได้เพิ่มขึ้นจากนโยบายประชานิยม

เพราะพรรคเพื่อไทยโปรโมชั่นเยอะทั้ง ลด แลก แจก แถม

ประเทศชาติเป็นยังไงก็ช่างมัน

:lol: :lol: :lol:

#7 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:34

ถึงเวลาเงินถึง ก็เลือกเหมือนเดิม เขาไม่สนใจหรอกครับว่าบ้านเมืองจะ ชิหา แค่ไหน ขอแค่มีคนแจกเงิน เป็นพอ นี่คือประชาธิปไตยของคนไร้ปัญญา ที่มักอ้างเสียงข้างมากเป็นตัวตั้งว่าคือประชาธิไตยที่แท้จริง
ปัญญาชน 1 คน มี 1 เสียงเท่า คนเฮงซวย 1 คน

Edited by DETECT2, 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:36.

คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#8 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:36

ความนิยมเพื่อไทยน่าจะลดลง
แต่ก็ยังเพียงพอจะชนะจัดตั้งรัฐบาลอีกอยู่ดี
นอกซะจากว่าต่อจากนี้จนถึงเลือกตั้งครั้งหน้า
ฝนตกน้ำท่วมหนักมันติดต่อกัน สิ้นเนื้อประดาตัว ควายแดงจมน้ำท่วมตาย แบบนี้มีโอกาสครับ

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#9 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:40

ผมก็มองว่าไม่น่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ เพราะการเลือกตั้งในประเทศไทย มันไม่ได้อยู่ที่ผลงานของรัฐบาล....มันอยู่ที่ พรรคไหน เงินถึง กว่ากันเท่านั้นเอง

ชาวบ้านที่เป็นฐานเสียงส่วนมาก เค้าไม่ได้หรอกครับว่ารัฐบาลจะทำชาติย่อยยับ พินาศขนาดไหน เค้าสนแค่ เค้ามีเงินใช้กิน ไม่อดตายไปวันๆ เค้าก็เลือกแล้ว
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#10 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:44

ผมก็มองว่าไม่น่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ เพราะการเลือกตั้งในประเทศไทย มันไม่ได้อยู่ที่ผลงานของรัฐบาล....มันอยู่ที่ พรรคไหน เงินถึง กว่ากันเท่านั้นเอง

ชาวบ้านที่เป็นฐานเสียงส่วนมาก เค้าไม่ได้หรอกครับว่ารัฐบาลจะทำชาติย่อยยับ พินาศขนาดไหน เค้าสนแค่ เค้ามีเงินใช้กิน ไม่อดตายไปวันๆ เค้าก็เลือกแล้ว

ทำใจไป เกิดอยู่ท่ามกลาง คนเห็นแก่ได้ จนไม่คิดถึงอนาคตลูกหลาน เอาตัวกูรอดเข้าว่า

Edited by Ixora, 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:45.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#11 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:47

ผมว่าก็ประมาณเดิม
เพราะฝูงควายก็ยังคงจงรักภักดีต่อท่านแม้วอยู่ดี -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#12 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:56

พรรคประชาธิปปัตย์จะชนะเลือกตั้งถล่มถลายมืดฟ้ามัวดินแน่นอน
และจัดตั้งรัฐบาลได้โดยพรรคเดียวแน่นอน
เพราะประชาชนนิยมในผลงาน
ค้านตะบี้ตะบัน

#13 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:04

ทำใจไป เกิดอยู่ท่ามกลาง คนเห็นแก่ได้ จนไม่คิดถึงอนาคตลูกหลาน เอาตัวกูรอดเข้าว่า

เห็นด้วยครับ เลือกตั้งในประเทศไทย มันไม่ได้อยู่ที่ผลงานของรัฐบาล.
มันอยู่ที่ พรรคไหน เงินถึง กว่ากัน

***นายกปูได้ยินแล้วไม่ต้องทำงานอะไรนะ
อีกสามปีไม่ทำงาน ฝนตกน้ำท่วมไม่ต้องสนใจไม่มีมีผลงานงานอะไร คนก็เลือก
เงินถึงซะอย่าง

#14 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:06

พรรคประชาธิปปัตย์จะชนะเลือกตั้งถล่มถลายมืดฟ้ามัวดินแน่นอน
และจัดตั้งรัฐบาลได้โดยพรรคเดียวแน่นอน

แม่เรียกกินหญ้าแล้วทุยเอ้ย ช้าหมดแม่เอ็งกินหมดไม่รู้ด้วยนะโว้ย
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#15 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:07

ผมว่า พท คงเดิม
ปชป เพิ่มขึ้น เพราะพรรคเล็กน้อยลง

เสื้อแดงยังโดนหลอกไปวันๆ
เพื่อไทยโฆษณามากขึ้นตามช่องทีวีต่างๆ โดนใช้เงินของพวกเรา

#16 idecon

idecon

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:04

จะมีอีกหรือครับ การเลือกตั้งครั้งหน้า

#17 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:38

ยังคงยืนยันว่า "ปู 8 ปี" เหมือนเดิมครับ
ส่วนจะ "โอ๊ค 8 ปี" "อุ๊งอิ๊ง 8 ปี" ด้วยหรือเปล่า ต้องดูกันต่อไปครับ

Edited by Ricebeanoil, 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:42.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#18 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:23

เห็นด้วยครับ เลือกตั้งในประเทศไทย มันไม่ได้อยู่ที่ผลงานของรัฐบาล.
มันอยู่ที่ พรรคไหน เงินถึง กว่ากัน

***นายกปูได้ยินแล้วไม่ต้องทำงานอะไรนะ
อีกสามปีไม่ทำงาน ฝนตกน้ำท่วมไม่ต้องสนใจไม่มีมีผลงานงานอะไร คนก็เลือก
เงินถึงซะอย่าง

เห็นด้วยกับคุณนะครับ ไอ้งานของเจ๊ปูนี่หลาย ๆ อย่างสร้างความเสียหายให้กับประเทศมากกว่าประโยชน์อีกนะ
เช่นเรื่องปาฐกถา 7 นาทีที่ญี่ปุ่น ปีที่แล้วก็ไปแย่งงานเรื่องน้ำท่วมในกรุงเทพ ฯ มาทำแทนผู้ว่า ทั้ง ๆ ที่จังหวัดอื่นแทบจะมิดหัว
แต่กรุงเทพ ฯ ดันจมเหมือน ๆ กับจังหวัดอื่น นี่ซินะความเท่าเทียมที่เสื้อแดงเรียกร้องกัน

ประชุมสภาก็ขยันโดดเหมือนไอ้ตัวที่อยู่ดูไบเป๊ะเลย ระดับเจ๊ปูทำได้อย่างมากก็พริตตี้ของพรรคเพื่อไทยเท่านั้นแหละ
อยู่เฉย ๆ ไม่ต้องทำห่านอะไร ผมว่าชาติเสียหายน้อยกว่าซะอีก กดลิเกให้ครับ ^_^

#19 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:35

ผมมองว่า
ทาง พท. คงมีแกว่งในแดนลบบ้าง แต่ไม่เกิน 10% ครับ เนื่องจาก 15 ล้านนี่ ต้องใช้เวลาในการซึมซับเรียนรู้มากกว่าปกติชนคนทั่วไปครับ
สำหรับ ปชป. ผมมองว่า น่าจะได้เสียงจากพลังเงียบ หรือ คนที่ยังไม่มีเป้าว่าจะเลือกใครเพิ่ม ดัชนีน่าจะขึ้นไปอยู่ในแดนบวกสัก 15 - 20%
สำหรับ พรรคเล็กพรรคน้อย เสียงน่าจะลดลงกว่า 10-20% เนื่องจาก ไม่มีบทบาทหรือผลงานอะไรเลยที่น่าสนใจ น่าจะได้คะแนนเฉพาะฐานคะแนนเดิมๆ ของตนซึ่งความนิยมน่าจะลดน้อยลงครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#20 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:41

เดายากครับ เพราะคนต่างจังหวัด ไม่ค่อยได้อ่านข่าวที่เป็นเรื่องจริง

#21 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:00

เหอ เหอ เหอ คะแนนเสียงเลือกตั้งที่ พท ได้ เทียบกับ จำนวนเสื้อแดงที่ยอดพีกสุด ๆ
ระดมกันมาทั่วประเทศแล้ว เสื้อแดงมันแค่เศษกระผีกเล็ก ๆ ไม่ถึง 1 เปอร์เซ็นต์ ยกให้
พรรคอื่นไปทั้งหมดยังไม่มีปัญญาได้ สส สักหนึ่งคนเลย ถ้าไปลงในเขตที่คนมา
ใช้สิทธิ์กันมาก เพราะคนชนะต้องได้คะแนนเกินแสนอยู่แล้ว แต่ยอดพีกสุดของเสื้อแดง
น่าจะประมาณ หนึ่งแสนเท่านั้น

แต่เสื้อแดงมีผลกับการเลือกตั้งครั้งหน้าแน่นอน แต่เป็นผลทางลบต่อพรรค พท จะลบ
ได้มากแค่ไหน ก็อยู่ที่ความกร่างเย้ยฟ้าท้ากฎหมายของคนเหล่านี้ เท่านั้น

สิบห้าล้านเสียงที่เลือกพรรค พท นั้น ก็คงไม่ได้โงเง่ามาจากไหนหรอก เพราะถ้าโง่
เขาคงออกมาชุมนุมพร้อมเสื้อแดงแล้ว

พวกสมองของพรรค พท เอง ก็คงไม่โง่ ที่จะมาคิดว่าเสื้อแดงเป็นพระเอกเป็นตัวอุ้มชูพรรคหรอก
ตรงกันข้าม เขาอาจจะคิดว่าคนพวกนี้เป็นผู้ร้ายด้วยซ้ำ แต่ต้องอุ้มไว้เพื่อใช้งานถ่อย ๆ ในยามที่พรรค
ยังเป๋ไปเป๋มา แต่ถ้าลงตัวเมื่อใด หรือจัดการธุระให้ นายใหญ่ ได้เรียบร้อยแล้ว นั่นแหละอาจจะถีบ
หน้าเสื้อแดงแบบเต็ม ๆ ให้ออกไปให้พ้น ๆ ซะ เพราะรำคาญมานานละ 5555555555555

#22 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:17

เอาตามที่ผมประเมินจากการลงความเห็นนะครับ

เพื่อไทยลง 20% เขาจะเหลือเสียงราวๆ 210 เสียง

ปชป เพิ่ม 20 % เขาจะมีเสียงราวๆ 190 เสียง

พรรคเล็กจะเหลือรวมกัน 100 เสียง

สัดส่วนเป็นไปได้และน่าสนใจ

#23 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:35

เหอ เหอ เหอ ระยะเวลามันยังเหลืออีกหลายปี คงประเมินได้เฉพาะ
ความรู้สึกในภาวะปัจจุบัน แต่อนาคตอาจเปลี่ยนแปลงไปอีก ถ้าคุณ sigree สนใจ
เรื่องนี้ ผมสนับสนุนให้ประเมินเป็นช่วง ๆ เช่น สามเดือน หกเดือน หรือหนึ่งปี
แล้วแต่ขีดความสามารถ เพื่อดูตัวแปรที่เป็นเหตุให้คะแนนแต่ละช่วงมันเปลี่ยนแปลง
น่าสนุกดีนะ ถ้าทำได้ 555555555555555

#24 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:55

ตอนนี้ไม่มีผลอะไร เดี๋ยวพอใกล้เลือกตั้งก็ออกประชานิยมตัวใหม่ๆ มาดึงดูดพวกรากหญ้า ก็เอาคะแนนไปอีก

แล้วหลอกลวงว่าปัญหาที่เกิดระหว่างนี้ เกิดจากประชาธิปัตย์ขัดขวางการทำงาน

เหมือนงบน้ำท่วมครั้งนี้ ยังมีคนบอกว่าแก้ปัญหาล่าช้าเพราะ ปชป.ยื่นศาลตีความทำให้เสียเวลา เอากับมันซิ -_-

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#25 สรร

สรร

น้องใหม่

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:32

จะเลือกตั้งอีกกี่ครั้ง เพื่อไทยก็ได้เป็นรัฐบาล
เพราะนโยบายประชานิยมระดับนี้ หรืออาจจะมากกว่านี้ในรอบหน้า ประชาธิปัตย์ไม่สู้แน่

ถ้าพวกเราคิดว่าเพื่อไทยกำลังจะแพ้ ผมว่าเขาชนะชัวร์แล้ว เลือกตั้งครั้งที่แล้วพวกเราก็คิดกันแบบนี้เป๊ะเลย
ถ้าพวกเราคิดว่าประชาธิปัตย์แพ้แน่ๆ อย่างนี้ต่างหากที่พอจะมีหวังเปลี่ยนแปลงอนาคตได้
แต่เราจะฝากความหวังให้ประชาธิปัตย์หาเสียงไป แล้วเราก็มารอลุ้นนับคะแนนเอาไม่ได้
ไม่งั้นผลก็จะเหมือนเดิม

ทุกคนต้องทำอะไรต่างจากรอบที่แล้วครับ

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:50

กองทุนพัฒนาสตรีไทยจะทำให้พรรคเพื่อไทยได้คะแนนเสียงจากสมาชิกจังหวัดมากกว่า 1000 คน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:53

เหอ เหอ เหอ ระยะเวลามันยังเหลืออีกหลายปี คงประเมินได้เฉพาะ
ความรู้สึกในภาวะปัจจุบัน แต่อนาคตอาจเปลี่ยนแปลงไปอีก ถ้าคุณ sigree สนใจ
เรื่องนี้ ผมสนับสนุนให้ประเมินเป็นช่วง ๆ เช่น สามเดือน หกเดือน หรือหนึ่งปี
แล้วแต่ขีดความสามารถ เพื่อดูตัวแปรที่เป็นเหตุให้คะแนนแต่ละช่วงมันเปลี่ยนแปลง
น่าสนุกดีนะ ถ้าทำได้ 555555555555555

ปกติผมทำทุก ๆ 6 เดือนนะ

ไม่ได้เพิ่งทำ บอร์เก่าทำการประเมินคะแนนและอื่นๆด้วย

จริงๆบอร์ดนี้ไม่เคยประเมินว่าเพื่อไทยจะแพ้ แต่ยอมรับเราประเมินว่าจะชนะน้อยกว่านี้

#28 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:07

ผมมองว่า ฐานเสียงเพื่อไทย ไม่ว่ายังไง ก็จะเลือกเพื่อไทยแน่ๆ น่าจะมี 10-12 ล้านคน
ส่วนที่ในการเลือกตั้งครั้งที่ผ่านมาได้ 15 ล้านเสียง
ผมมองว่าเป็นเพราะ ค่าแรงขั้นต่ำ 300 บาท กับปริญญาตรี 15000 บาท เป็นตัวสร้างคะแนนหลัก 3-5 ล้านคะแนน

ถ้าในตอนนี้เลือกตั้งใหม่ ด้วยผลงานที่เป็นอยู่ในปัจจุบันผมมองว่า คะแนนเสียงส่วนที่เพิ่มขึ้นมานี้น่าจะ หายไป ประมาณ 2-2.5 ล้านคะแนน
ดังนี้เพื่อไทยน่าจะมีคะแนนเสียงอยู่ราวๆ 12-13.5 ล้านคะแนน ส่วนประชาธิปัตย์ น่าจะได้ประมาณ 12.5-13 ล้านเสียง

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:00

ชาวนาที่จะไม่ไปเลือกเพื่อไทย หายไปหนึ่งคนแล้ว ยิงตัวตายไปเมื่อเร็วๆ นี้

#30 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ถ้าปชป ไม่ได้ ถึง 20 ล้าน ประเทศไทยไม่เปลี่ยนหรอกครับ ได้แค่ 15-16 ล้านก็ต้องอาศัย พรรคร่วมอยู่ดี ได้พรรคร่วมมา มันก็ แแค่นั้นคุ้มยากถือเป็นบุญคุณอีก เมื่อไหร่ ล่ะ ถ้าคนไทยมีสิทธิ์ เลือก ตั้ง 45 ล้านขอแค่ 20 ล้านมันคงยากไป เพราะบ้างคนยังไม่ใช่เรื่องการเมืองไม่อยากยุ่ง เข้าไปมันก้ติดกันขี้เกียจเลือก
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#31 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

เหมือนเดิมครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#32 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

ชาวนาที่จะไม่ไปเลือกเพื่อไทย หายไปหนึ่งคนแล้ว ยิงตัวตายไปเมื่อเร็วๆ นี้

:huh: :huh: มุขนี้เจ็บเกินไปครับ!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#33 Pa wowrkwest

Pa wowrkwest

น้องใหม่

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

1. ตามสถานการณ์แบบปัจจุบันและ ดูตามฐานเสียง ความนิยม+เงิน พรรคเพื่อไทยยังจะชนะอยู่
2. แต่ถ้าหาก พรรคการเมืองอื่น มีนโยบายใหม่ที่โดดเด่น ชาวบ้านเข้าใจง่าย มองเห็นเป็นรูปธรรมชัดเจน
เช่น 1.จะพัฒนาการเกษตรของไทย จะทำยังไง 1 2 3 4 5 จะใช้งบประมาณเท่าไหร่ ประชาชน/ประเทศชาติจะได้ประโยชน์อะไรบ้าง 1 2 3 4 5
2.จะแก้ไขปัญหาจากภัยธรรมชาติ จะทำยังไง 1 2 3 4 5 จะใช้งบประมาณเท่าไหร่ จะได้ประโยชน์อะไรบ้าง
3.จะป้องกันและปราบปรามทุจริต จะทำยังไง 1 2 3 4 5
4.จะปราบปรามยาเสบติด จะทำยังไง 1 2 3 4 5
5. จะพัฒนาระบบการศึกษา จะทำยังไง 1 2 3 4 5
ให้มันชัดเจนเข้าใจง่าย มองเห็นภาพเป็นขั้นเป็นตอนชัดเจน อย่างนี้ก็มีโอกาสที่จะชนะการเลือกตั้งได้

#34 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

*ผมว่ายังไกลครับ "พท.เพื่อทักษิณ" ยังสร้างคะแนนเสียงแบบนี้
ผมเกรงว่าอาจไม่มีการเลือกตั้งมากกว่า
*ถ้มีการเลือกตั้ง ผมว่าบ.กินทั้งวัด ไม่ใหญ่/กร่างขนาดนี้
*ปัญหาคือณ.วันเลือกตั้ง จะรอดคุกกี่คน

*นส.ปู อยู่ไม่ถึง8ปี

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน