Jump to content

- - - - -

คุณอยากได้ใครเป็นนายกคนต่อไป..?

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:00

ผมอยากรู้ว่าในใจของสมาชิกทุกๆท่าน.ว่าอยากเห็นใครหรือได้ใครมาเป็นนายก.ถึงแม้มันจะเป็นไปไม่ได้แต่ก็อยากให้เค้าเป็น.. :wub:

(นายกในฝัน) :wub:

#2 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:03

ปู หรือ โอ๊ค เท่านั้นครับ :wub:

ถ้าเบื่อตระกูลนี้แล้วจริงๆก็ขอเป็นพี่ตู่ละกัน :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#3 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:03

อู๋ ม่ง ต้ะ
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#4 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:21

ผมเป็นเองเลยได้ไหมครับ อาสา 555+ เพราะลองถ้าโง่ขนาด ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร เป็นนายกได้ ผมว่า แบบผมก็คงพอไหว

เดี๋ยวพ่อกวาดเรยบทั้งเหลืองทั้งแดงเลย เอาแบบไอดอลของผม ท่านจอมพลสฤษดิ์ .....

"ผมรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว" :D
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#5 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:53

ขอเป็น โอ๊ค หรือ เอม หรือ อุ๊งอิ๊ง ก็ได้
เอาให้มันสุดๆ ไปเลยประเทศไทย

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#6 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:19

ขอเป็น โอ๊ค หรือ เอม หรือ อุ๊งอิ๊ง ก็ได้
เอาให้มันสุดๆ ไปเลยประเทศไทย

งั้น เป็ดเหลิม เลยดีไหมครับ

#7 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:21

อยากให้พี่เต้น เป็นนายกฯครับ
เผาแม่งเรย เดี๋ยวนายกฯรับผิดชอบเอง

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#8 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:30

โอ๊คอ๊าค :P :P

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#9 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:01

555...แค่เสนอมาก็เห็นแววแล้ว....ถ้าได้แบบข้างบน..ผมว่า..บ้านเมืองคงสงบสุขย่อยยับแน่แท้..ถ้าจะเอาแบบนั้น...5555

#10 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:13

เฉลิมก็ดีนะ อยู่มานาน ประสบการณ์เพียบบบบบบบ !

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#11 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:14

อีปูว์ 8 ปีครับ
ให้มันอยู่เช็ดขรี้ตัวเองซะก่อน ไม่ใช่ให้คนอื่นมาตามเช็ดให้

ปล. ขออภัยในความไม่สุำำภาพ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#12 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:33

มาสนับสนุน "ปู 8 ปี" อีก 1 เสียงครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#13 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:13

โอ๊ค พานทองแท้ มั้งคะ??????????????????????????

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#14 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:36

นายกหญิงคนที่ 2
สาวโอ๊ค

Edited by pooyong, 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:37.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#15 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:41

นพ.เหวง โตจิราการ
แล้วศรีภรรยาจะได้เป็น ท่านผู้หญิงธิดา ถาวรเศรษฐ์ :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#16 สีโลเก

สีโลเก

น้องเก่า

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:14

โอ๊คอ๊ากเป็นนายก
ลูกไอ้เหลิม คนหนึ่งเป็นรองนายก อีกคนเป็น รมต.มหาดไทยและคนสุดท้ายเป็น รมต.กลาโหม

เสื้อแดงรับได้ใหม 5555555

เป็นดินรองพระบาท ยังดีกว่าเป็น ขี้เปียกข้างไข่ไอ้เหลี่ยม

++++++++++..........++++++++++..........++++++++++

ไม่มีคนดีคนใดยืนอยู่ข้างไอ้เหลี่ยมและพวกควายแดง

#17 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:18

เหลิมก็ดีเป็นคนรักครอบครัว
จะไดเปิดผับตลอด 24 ชั่วโมงให้ลูกมันเที่ยว
เผื่อจะเจอของแข็งบ้าง

#18 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:25

ผมว่าเราควรตั้งเงื่อนไขของคนที่จะเป็นนายกก่อนดีไหม

เช่นว่าภายในหนึ่งปีนายกต้องทำอะไรได้บ้างสักสิบข้อ

พอครบหนึ่งปีสรุปผลงานถ้าทำได้ต่ำกว่าครึ่งยิงเป้าเลยดีไหมครับ

ถ้าผ่านเกณฑ์เป็นต่อเเต่เงื่อนไขมีเพิ่มขึ้นเป็นสิบห้าข้อ

ขำๆนะครับ คลายเครียด บ้านเมืองดูเหงาๆพิกล ทั้งฟ้าฝนด้วย ซึมๆเลย

#19 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ถ้าอย่างยิ่งลักเป็นนายกได้ ใครๆในประเทศไทยก็เป็นได้ทั้งนั้น

#20 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:35

กำนันเป๊าะ

#21 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:36

ถ้าอีนี่เป็นนางยกได้...กาหรี่ก็เป็นได้ครับ :o :o :o

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#22 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:50

ผมอยากรู้ว่าในใจของสมาชิกทุกๆท่าน.ว่าอยากเห็นใครหรือได้ใครมาเป็นนายก.ถึงแม้มันจะเป็นไปไม่ได้แต่ก็อยากให้เค้าเป็น.. :wub:

ดูจากที่เลือกมาแต่ละคน

ความคิดของพวกอำมาตย์ทั้งนั้น <_< <_<

สำหรับผม ต้องน้องคนนี้ :wub: :wub:

Rola Takizawa

อายุ 20 ปี เท่านั้น

ยังทำงานได้อีกนาน โดยจะให้น้องเค้า

"ใช้ความเป็นเพศที่น่าทะนุถนอมมากๆ"

มารับอาสา เป็น กาวใจให้กับ นานาประเทศ

ที่มีความขัดแย้งกันอยู่ในขณะนี้

เพราะ ขนาด"อีเม้ย" ยังทำได้ น้องเค้าก็ทำได้อยู่แล้ว :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#23 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:43

อีปูว์ 8 ปีครับ
ให้มันอยู่เช็ดขรี้ตัวเองซะก่อน ไม่ใช่ให้คนอื่นมาตามเช็ดให้

ปล. ขออภัยในความไม่สุำำภาพ

เห็นด้วยทุกประการ รอบหน้าผมเลือก เพื่อไทย แน่นอนเพราะ เหตุผลนี้ข้อเดียว

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#24 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:50

เชียร์ ปู 8 ปีไปเลยครับ

ให้ โอ๊คอ๊าค เป็น รมต คุม คลัง

ให้ ปิ๊ด เป็น รมต คุม กลาโหม

ให้ ตู่ เป็น คุม สื่อ

ให้ เต้น คุม พาณิยช์

ให้ กี้ คุม ict

ให้ เหวง คุม สาธาณสุข

ให้ ธิดา ทรัทยกรมนุษย์

ปล. ถ้าเป็นไปตามนี้นะ รับรอง ปรืดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ไม่อยากคิด

รับรอง ประเทศเราจะรวย เพราะมีแต่นักการเมืองรวย คนจนตาบเรียบ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#25 Exotic

Exotic

น้องใหม่

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:52

ไอ้กี้ร์ ครับ ฮาร์ดคอร์ดี

#26 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:52

อ้อ ลืม อีกคน อ่ะ

ให้ ปรอดประสพ เป็น รมต กระทรวงน้ำ

ให้ ดำรง มาเป็น รมต เกษตร และ สหกรณ์ ด้วยนะ

แว้ว เราได้เห็นอะไรดี ๆ แน่

:D

Edited by poulkung2012, 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:53.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#27 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:53

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
:ph34r: :ph34r: :ph34r:
คนนี้แหละครับ ใช่เลย
มีความรู้ ความสามารถ
อยู่ในโอวาท

คนนี้แหละครับ
ขออภัยถ้าภาพไม่ชัดเจน
:ph34r:
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#28 nnnn43

nnnn43

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:54

ตามกฏหมาย รธน กำหนดเอาไว้ตามนั้น
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#29 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:00

อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

#30 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:13

ดูจากที่เลือกมาแต่ละคน

ความคิดของพวกอำมาตย์ทั้งนั้น <_< <_<

สำหรับผม ต้องน้องคนนี้ :wub: :wub:

Rola Takizawa

อายุ 20 ปี เท่านั้น

ยังทำงานได้อีกนาน โดยจะให้น้องเค้า

"ใช้ความเป็นเพศที่น่าทะนุถนอมมากๆ"

มารับอาสา เป็น กาวใจให้กับ นานาประเทศ

ที่มีความขัดแย้งกันอยู่ในขณะนี้

เพราะ ขนาด"อีเม้ย" ยังทำได้ น้องเค้าก็ทำได้อยู่แล้ว :lol: :lol: :lol:

ขณะนี้เวลา..22.08..นายกในฝันถ้าทาง..เอาเป็นว่าผมขอเลือกคนข้างบนนี้แล้วกัน..ตัวเลือกคนอื่นคิดแล้วปวดตับ.. :wub:

#31 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 29 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:37

ผมสนับสนุนให้ปูเป็น ๘ ปีครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#32 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:11

สำหรับคุณ Rola Takizawa ผมว่าไม่ผ่านนะครับ

คือเท่าที่ดูการทำงานคลิปแรก เอ๊ย.. ครั้งแรก อุ๊ย..

เอาเป็นรายการแรกก็แล้วกัน 55

ผมว่าเธอยังไม่ได้น่ะครับ

ส่วนนายกบ้านเราคนถัดไปผมขอเสนอคุณบุญชู เหรียญประดับ, คุณดวงตา วงศ์ภักดี, คุณชัยรัตน์ เชียงพฤกษ์ หรือคุณวิชัย ช่างเหล็ก ก็ได้ครับ

คนเหล่านี้ขนาดเป็นแค่ยาม, คนสวน, คนใช้ ยังบริหารหุ้นให้ทักษิณจนเป็นอัครหมาเศรษฐีมาแล้ว

ถ้ามาเป็นนายกฯคงได้รวยกันทั้งประเทศครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#33 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:24

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#34 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:36

โอ๊ค ด้วยคนครับ เนื่องจาก
1.โง่ได้รับมรดกจากอาครับ
2.โกงได้รับมรดกจากพ่อครับ
3.ชั่วได้รับมรดกจากหลายๆๆคนในตระกูลครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#35 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:39

1.คุณ ปื้ดครับ

คนไทยจะได้หายคลางแคลงใจซะที

ว่าเขามีตัวตนจริง

2. อับดุล ได้ลำดับที่2 เพราะ รู้ทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องไอ้ปื้ด อับดุล จนปัญญา

Edited by เดือนเอก, 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:40.

#36 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:39

คนนี้หน่วยก้านไม่เลวครับ(จากภาพที่กำลังใหสัมภาษณ์)
ความฮาเผลอๆมีมากกว่านายกคนปัจจุบัน
แถมดูแล้วรอยหยักสมองคงมีมากกว่าด้วย
v
v
v

#37 butadad

butadad

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:54

มาพูดเล่นอะไรกันแถวนี้ เอาผลงานในfacebookมาพูดซิ มันต้องท่านโอ๊ค อยู่แล้วใครๆก็รู้

#38 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:03

สำหรับคุณ Rola Takizawa ผมว่าไม่ผ่านนะครับ

คือเท่าที่ดูการทำงานคลิปแรก เอ๊ย.. ครั้งแรก อุ๊ย..

เอาเป็นรายการแรกก็แล้วกัน 55

ผมว่าเธอยังไม่ได้น่ะครับ

ส่วนนายกบ้านเราคนถัดไปผมขอเสนอคุณบุญชู เหรียญประดับ, คุณดวงตา วงศ์ภักดี, คุณชัยรัตน์ เชียงพฤกษ์ หรือคุณวิชัย ช่างเหล็ก ก็ได้ครับ

คนเหล่านี้ขนาดเป็นแค่ยาม, คนสวน, คนใช้ ยังบริหารหุ้นให้ทักษิณจนเป็นอัครหมาเศรษฐีมาแล้ว

ถ้ามาเป็นนายกฯคงได้รวยกันทั้งประเทศครับ

ผมอยากให้เป็นอย่างนั้นจริงๆ มันจะได้ชัดเจนไปเลยว่าไม่มีอำมาตย์ ทุกคนเท่าเทียมกัน นายสี ยายจุกก็เป็นนายกได้ สมบัติของประเทศผลัดกันชมทุกชนชั้น (จำกัดนิดนึงตรงที่ต้องเป็นคนของตระกูลชินหรือตระกูลชินจัดมาเท่านั้น)

#39 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:09

เชียร์ท่านโอ๊คครับ ให้เป็นนายกฯ ข้ามเพศคนแรกของประเทศไทย
สิทธิของคนข้ามเพศในประเทศไทย จะได้ทัดเทียมกับนานาอารยประเทศ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#40 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 30 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:36

ดูจากคำพูดและการทำงานของนางยกคนปัจุบันแล้ว

ทำให้รู้ว่าความสามารถระดับเด็กไม่เกิน ม.6 มีสิทธิ์เป็นนายกได้ทุกคนครับ :lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน