Jump to content

- - - - -

////////// เพื่อนๆมีใครเคยท้อต่อการแสดงความคิดเห็นทางการเมืองบนเว็บบอร์ดเสรีไทยไหมครับ

• Please log in to reply
90 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

มันรู้สึกเหมือนว่าเราเป็นแกะขาวในหมู่แกะดำ
บอกตรงๆว่าเหงาครับ รู้สึกว้าเหว่ เหมือนเราอยู่ตัวคนเดียวในโลกใบนี้
เพื่อนๆเคยมีใครรู้สึกเหมือนผมมั๊ยครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

*
POPULAR

ได้ที่ 1 แล้วโว้ยยยยยยย

Edited by DumpDump, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:04.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#3 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

คือถ้าไม่โกหก หรืออะไร มากมันก็ปกติของบอร์ดการเมือง

ทำตัวเอง ก็มาบ่น เฮ้อ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#4 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

มีตั้ง 15 ล้านเสียงยังจะเหงาอีกเรอะ รำพึงรำพันแบบนี้สงสัยค่าแรงโพสต์ยังไม่ออก

ปล.เอ็งน่ะแกะดำในหมู่แกะขาว

#5 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ดีใจด้วยครับผม ได้ที่ 1มาครั้งแล้ว :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#6 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ที่ 6 หรือเปล่าหว่า

#7 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

ที่นี่ไม่ใช่ศาลาคนเศร้า

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#8 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

ยินดีด้วยครับ คุณได้รับรางวัลชนะเลิศความปัญญาอ่อนที่สุดครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

มันรู้สึกเหมือนว่าเราเป็นแกะขาวในหมู่แกะดำ
บอกตรงๆว่าเหงาครับ รู้สึกว้าเหว่ เหมือนเราอยู่ตัวคนเดียวในโลกใบนี้
เพื่อนๆเคยมีใครรู้สึกเหมือนผมมั๊ยครับ

gladiator 1.jpg

#10 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

ที 10 เฮ

ไอ้วิดวะโก... มาอีกแล้ว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#11 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

ท้อสิ ท้อมากๆๆๆๆๆ
บางกระทู้กว่าจะตอบได้ต้องค้นข้อมูลเพื่อเอามาสรุปเขียนให้คนอื่นๆ อ่าน แต่พอมาเจอบางคนไม่ยอมทำอะไร เอาแต่ปั้นเรื่องโกหกหลวงลวงสมาชิกคนอื่นไปวันๆ แล้วชอบมาเรียกร้องความเห็นใจอีก เจออย่างนี้น่าท้อมั้ยครับ ต้องมาเจอสมาชิกที่ไม่เคยทำอะไรเพื่อแชร์กับคนอื่นเลย

#12 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

แน่ใจนะว่า "แกะขาว" ผมว่าน่าจะเป็นพวก "แกะไม่ค่อยมีขน" แบบว่าเป็น "ชันนะตุ" อะ..นะ :D :D :D

#13 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

ถ้าหากท่าน Jaidee20 เป็น แกะขาว ในเสรีไทย
ภาพที่ผมนึกออก ก็คงประมาณนี้ครับ..

:)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#14 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

อยากได้ที่ 1 กับเขาบ้าง
แต่พวกแมงวาปไม่เคยให้โอกาสเลย :(
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#15 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

คนบางคนที่เกี่ยวข้องการเมือง เป็นแบบนี้

Edited by Rodgers16, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:23.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#16 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

แกะขี้เรื้อน

#17 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

เอาว่ะ "หน้า 1" ก็ยังดี.... :(

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#18 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

แกะดำอย่างผมรู้สึกเห็นใจ ใจดี20 มาก และคิ ดว่าใจดี20ไม่เหมาะกับ บอร์ดนี้หรอกครับเนื่องจากบอร์ดนี้เน้นเอาหลักฐานและความจริงมาถกกัน
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#19 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

:lol:

Edited by 10APR10, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:51.

#20 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

:lol: ยังนึกไม่ออก ขอจองพื้นที่ก่อนแล้วกัน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#21 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

จะเรียกว่าจอมตอแหลหรือจอมดราม่าดีเนี่ย..... :(

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#22 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ทันหน้าแรกวุ้ย :lol:

Edited by จอมโจรคิด, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:55.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#23 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

หน้าแรกอีกแล้ัว หุหุ :lol:

#24 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

ไม่ท้อครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#25 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

บอร์ดสาธารณะ ไม่ได้มีใครบังคับให้เล่นนะครับ

#26 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ผมท้อต่อการโกหกซ้ำซากของ จขกท. ครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#27 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ผมท้อกับความคิดเพื่อนๆบางท่านมากๆครับบัวใต้ตมจริงโดยเฉพาะเพื่อนที่ชื่อใจดี20

#28 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ช่วยดันกระทู้ ครับ

ปล คงไม่ตอบกระทู้ตานี้อีกล่ะ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ อุตสาห์อดได้ตั้งหลายกระทู้ เฮ้อ โลกจริงๆ คงประมาณไม่ใครใส่ใจเหรือเปล่าหว่าว

เรามาวิเคราะห์ กันดีไหมครับ ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#29 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

ยินดีด้วยครับ คุณได้รับรางวัลชนะเลิศความปัญญาอ่อนที่สุดครับ

ขอบคุณครับ ... แต่ผมคงมิอาจแย่งแชมป์ "ขี้โกหก" จากท่านได้แน่ :lol: ขอซูฮกให้กับความขี้โม้ของท่านจริงๆ :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#30 คนดีที่ดีจริง

คนดีที่ดีจริง

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

เคย จำได้เลาๆว่าเคยขอสลิปของจริง
กับพาสปอร์ต เอ๊าะๆเกือบลืม ตั่วเครื่อง
บินไปฮ่องกงจากบางคน ขอแล้วขออีก
ขอจนรู้สึกอายตัวเองว่า เราบ้าป่่าวหว่า
ไอ้คนที่เราไปขอมันไม่สนใจ พ่นทิ้ง
เอาไว้แล้วเปิดตูดลิบ แล้วทำไมเราต้อง
มาขอดูด้วยว่ะ รู้ทั้งรู้อยู่ว่ามันโกหกอยู่
แล้ว ขอไปให้ตายมันก็ให้มาไม่ได้ ให้
ได้แต่ของปลอมซึ่งเราก็รู้ๆอยู่แล้ว นั่น
แหละที่ทำให้รู้สึกท้อ (ส่วนอีกหลายๆ
เรื่อง ไม่ได้ขอเพราะเข้าใจแล้วว่า ขอไป
ให้ตายมันก็ให้ไม่ได้ เพราะของที่มันไม่มี
ก็คือไม่มี)

อ้าวพูดถึงเรื่องการแสดงความเห็นทาง
การเมืองในบอร์ดหรอกเหรอ โทษทีๆ
เอาเป็นว่าบ่อยละกัน คือ ตอนที่เจอพวก
ดริฟท์จนยางไหม้เนี่ย ประจำ จนรู้สึกว่า
ไม่ต้องบอกรายละเอียดทุกคนก็รู้ดีว่า
ตอนไหน มันเยอะมาก

#31 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

แกะขาวในหมู่แกะดำ

5555+ ช่างกล้าพิมพ์นะครับ เจ้าของกระทู้
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#32 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

ครั้งหนึ่งคนในนี้ยอมรับโดยดีว่า มะแอฯ แกรู้เรื่องตะวันออกกลางดีที่สุดคนหนึ่ง

ผมเคยถกเรื่อง แท็บเล็ดกับ คุณ Tiger Mao

ผมเคยถามและคุยกับแดงท่านหนึ่งเรื่องการเตือนภัย

อย่ากระนั้น แม้แต่เรื่องสถานภาพคุณ ผมก็ถามคุณ Atom ซึ่งแกเป็นวิศวกร

ผมไม่ทราบนะคุณจะรู้ไหม? ทั้งหมดคิดเรื่องการเมืองคนละเรื่องกับผม

เรายืนตรงไหนละ มาด้วยข้อมูล ข้อเท็จจริง ข้อคิดเห็น หรือแค่เยาะ

เพราะหากมาแค่เยาะ เบื่อก็จากไปเถอะ

#33 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

*
POPULAR

จะว่าไปแล้วในบางครั้ง ผมก็อดที่จะสงสาร ใจดี20 ไม่ได้จริงๆ

แต่ไม่รู้ทำไม ใจดี20 ถึงไม่ยอมปรับปรุงตัวเองเสียที

บอกว่าจะขอโอกาสเพื่อนๆ ในการกลับตัวกลับใจ

แต่แล้ว.......ในระยะเวลาไม่ทันข้ามวัน ใจดี20 ก็.............

กลับมาเป็น ใจดี20 คนเดิมอีกแล้ว แบบนี้เพื่อนๆ

ที่คิดว่าจะให้โอกาส ใจดี20 แบบผม จะเสียความรู้สึกแค่ไหน

รวมถึงท่านโจโฉ ที่พร้อมให้โอกาส ใจดี20 ในการกลับตัวกลับใจ

ถ้าใจดี20 ส่งหมายฯไปหาท่านโจโฉ เรื่องก็คงจะจบ เพราะท่านโจโฉรออยู่

แต่ใจดี20 ก็ไม่ยอมทำตามคำพูด....นี่แหล่ะคือเรื่องที่เพื่อนๆไม่ชอบใจ

..................................................

.....................................

...........................

..................

............

.......

สุดท้ายแล้ว ที่ผมจะบอกใจดี20 ก็คือ

.....

....

...

ผมโคตรฮาเลยเวลาเห็นอะไรแบบนี้ :D :D :D :D

มันทำให้ผมรู้ว่า โลกนี้ยังน่าอยู่ เพราะ "มีอะไรที่มันแย่กว่าผม" อยู่อีกเยอะเลย :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#34 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

ที่ 6 หรือเปล่าหว่า

ที่จริงคุณได้ที่5 นะครับ

ต้องเอามาลบ1 ด้วยเพราะ1 เป็นของ จขกท.

ที่2 เขาจะได้ที่ 1

ดีใจด้วย คุณได้เพิ่มมา 1อันดับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#35 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

555 ชอบอ่านกระทู้ของเค้าคนนี้จริงๆ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#36 butadad

butadad

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

จะเรียกว่าจอมตอแหลหรือจอมดราม่าดีเนี่ย..... :(

ท่านอัครเทบ ตัวจริงมาโพสต์ ตอบกระทู้ ใจดี20 ซึ่งเป็นอัครเทบ เหมือนกัน ซับซ้อน ซับซ้อน
แกะดำ อย่างผมสับสนยิ่งนัก

#37 Ballbk

Ballbk

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

ตาย ดาบหน้า สักทีเหอะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#38 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

สถานะภาพของเอ็งคือ บุคคลล้มละลายทางความคิด ความน่าเชื่อถือ

สิ่งที่ทำให้เอ็งดำรงตนอยู่ในนี้ได้เพราะความ หน้าด้าน ของเอ็งต่างหาก

#39 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

ไอ้ตอแหล ไอ้คางครูด รถอ่ะ ได้รึยัง?

Edited by plunk, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:16.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#40 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

ผมว่านะเพื่อนๆเอาเวลาอ่านกระทู้ที่มันสร้างสรรค์
แล้วประทืองปัญญาน่าจะดีกว่า
ผมสังเกตุกระทู้แต่ละกระทู้ที่เขาตั้งมานานแล้ว
สุดแสนจะปัญญาอ่อน บางอันมีกระทู้ดีๆบ้างก็ตอบแบบโทษนะ ค วายดีๆนี่เอง
หรือถามไปก็ไม่ตอบกลับก็มีตั้งเยอะ
ลักษณะเหมือนมาป่วนเล่นๆ
ถ้าเราไม่สนใจคนประเภทนี้ก็หมดไปเอง
อดๆไป3-4ทีเดี๋ยวเราก็ชินเองครับผมเชื่อนะ
เด็กมันเลี้ยงแกะนะ กับคนๆนี้
หาสาระได้ยากจริงๆครับ

#41 thegunner5023

thegunner5023

น้องเก่า

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

สงสารคุณจัง ผมว่าคุณอย่าเข้ามาที่นี่เลย มันไม่ใช่สังคมของคุณแน่ๆ ไม่เห็นมีใครรับคุณเป็นเพื่อนเลย

#42 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

มีคนฝากบอกมา ...

แล้วระวังตัวไว้ด้วย เพราะแกบอกว่า "ถ้ารู้ว่าแกเป็นใคร แล้วจะหนาววววว... "
(ไม่ใช่น้ำแข็ง อย่าเอาฮา)

:D :D :D

ขอเตือนให้ระวังตัวกันให้ดี หึหึ ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#43 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

คุณเมิง สูงส่งเสียขนาดนี้ ใครเข้าอยากจะยุ่งเค้ากลัว สเนียดเอ้ย บาปติดตัว

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#44 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

กระทู้ล่อเป้ารึเปล่าเนี่ย.....จั่วมาให้สอยโดยแท้ :mellow:
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#45 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ใครเป็นเพื่อนกับมรึงมิทราบ ลามเป็นขี้กาก

#46 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ตอนนี้ผมนั่งอยู่นอกกะชานที่คอนโดครับ
มองไปข้างนอก มีแต่ตึกระฟ้า ไร้ต้นไม้ มีแต่รถราเต็มไปหมด
ธรรมดาชาติที่สวยงามมันอยู่ไหน ผมอยากบินได้เหมือนนก ผมอยากมีอิสระ
เหงา เศร้า ว้าเหว่ ไม่มีเพื่อน ไม่มีมิตร
ถามตัวเองว่า เรามีชีวิตไปเพื่ออะไร

#47 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ!!!!!!!!! :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#48 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

ตอนนี้ผมนั่งอยู่นอกกะชานที่คอนโดครับ
มองไปข้างนอก มีแต่ตึกระฟ้า ไร้ต้นไม้ มีแต่รถราเต็มไปหมด
ธรรมดาชาติที่สวยงามมันอยู่ไหน ผมอยากบินได้เหมือนนก ผมอยากมีอิสระ
เหงา เศร้า ว้าเหว่ ไม่มีเพื่อน ไม่มีมิตร
ถามตัวเองว่า เรามีชีวิตไปเพื่ออะไร

อย่าเพิ่งคิดสั้นครับ!!!!
ถอดสีเสื้อแดงออกซะ แล้วคุณจะพบมิตรที่แท้จริง
จากเพื่อนสลิ่มอย่างผม ^_^ ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#49 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

เป็นผมถ้าขนาดนี้แล้ว ผมคงฆ่าตัวตายไปแล้วล่ะครับ ไม่หน้าด้านอยู่ต่อไปหรอก

ต้องยกย่องท่านจริงๆที่ทนได้

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#50 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

คุณเมิง สูงส่งเสียขนาดนี้ ใครเข้าอยากจะยุ่งเค้ากลัว สเนียดเอ้ย บาปติดตัว

ที่ว่าไม่ใช่คนสามัญทั่วไปผมคิดว่าท่านใจดี20หมายถึงเขาเป็นคนบ้ามากกว่าครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน