Jump to content

- - - - -

บท บ.ก. ไทยรัฐบอกว่าใครเป็นอันตรายต่อประชาธิปไตย ระวังฝ่ายติปตัยเค้าขวิดเอานะ

• Please log in to reply
48 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

http://www.thairath....l/editor/294864

หวังว่ากรณีที่ดินสนามกอล์ฟอัลไพน์ จะเป็นอุทาหรณ์เตือนใจบรรดาข้าราชการและนักการเมืองผู้มีอำนาจทั้งหลาย ให้ปฏิบัติหน้าที่โดยความซื่อสัตย์สุจริต และสุขุมรอบคอบ ไม่ถือว่ากรณีนี้เป็นการกลั่นแกล้งข้าราชการ หรือนักการเมือง และไม่โทษว่าเป็นความผิดของธรรมนูญ 2550 อ้างว่าเป็นกฎหมายรัฐประหาร ทำให้ศาลหรือองค์กรอิสระมีอำนาจเหนือนักการเมือง

แต่จะต้องถือว่าเป็นการปฏิบัติหน้าที่ของกลไกการปกครองระบอบประชาธิปไตยที่ต้องมีการตรวจสอบและถ่วงดุลอำนาจซึ่งกันและกัน ระหว่างอำนาจนิติบัญญัติ บริหาร และตุลาการ เพื่อไม่ให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งเหลิงอำนาจ หรือลุแก่อำนาจ และใช้อำนาจตามใจชอบ ตามคำเตือนของนักปราชญ์ฝ่ายประชาธิปไตย ว่าอำนาจมักจะทำให้เหลิง จึงต้องใช้อำนาจด้วยกันยับยั้ง

ความคิดความเชื่อที่ว่ารัฐธรรมนูญปัจจุบัน ทำให้พรรคการเมือง และนักการ-เมืองที่มาจากการเลือกตั้งอ่อนแอ จึงต้องแก้ไขรัฐธรรมนูญ เพื่อลดอำนาจศาลและองค์กรอิสระยังมีอยู่มากในฝ่ายรัฐบาลปัจจุบัน เป็นแนวความคิดที่เป็นอันตรายต่อประชาธิปไตย เพราะรัฐบาลคุมอำนาจนิติบัญญัติและบริหารอยู่แล้ว ถ้าจะคุมอำนาจตุลาการด้วย นั่นก็คือเผด็จการรัฐสภา.

It's us against the world

#2 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

บก ไทยรัฐ อิจฉา "เซีย" ที่ได้ไป อังกิดใช่ไหมล่า
เลยออกมาฟาดงวงฟาดงากับรัฐบาล
:lol: :lol: :lol:

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

พักหลังนี้ไทยรัฐเปี๊ยนไป๋เด้อ....................................... :blink:
gladiator 1.jpg

#4 ryukendo

ryukendo

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

พาไปดูบอลเพื่อกระตุ้นต่อมประชาติ๊บตัยหน่อยสิครับ :wub:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#5 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

รัฐบาลเขาจะเอาศาล ออกมาจาก การคุมอำนาจ ของเหล่าอำมาตใหญ่ และพรรคแมงสาป ไทยรัฐเขาเขียนขึ้นมา เพื่อจุดประกาย ให้เกิดคำถาม ในการเปลี่ยนแปลง ระบอบตุลาการ

#6 ryukendo

ryukendo

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

ความคิดความเชื่อที่ว่ารัฐธรรมนูญปัจจุบัน ทำให้พรรคการเมือง และนักการ-เมืองที่มาจากการเลือกตั้งอ่อนแอ จึงต้องแก้ไขรัฐธรรมนูญ เพื่อลดอำนาจศาลและองค์กรอิสระยังมีอยู่มากในฝ่ายรัฐบาลปัจจุบัน เป็นแนวความคิดที่เป็นอันตรายต่อประชาธิปไตย เพราะรัฐบาลคุมอำนาจนิติบัญญัติและบริหารอยู่แล้ว ถ้าจะคุมอำนาจตุลาการด้วย นั่นก็คือเผด็จการรัฐสภา.

ไม่เกิน 3 บรรทัดนะ หมู อ่านดีๆ ถ้ายาวไป อ่านตรงสีแดงสีที่หมูชอบอย่างเดียวก็ได้ ^_^
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#7 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

บทบรรณาธิการถือเป็นธงชัยของหนังสือพิมพ์นนั้น ๆ

เคยบอกมาหลายปีแล้วว่า บทบรรณาธิการไทยรัฐมีจุดยืนที่ดีเสมอมา

เถียงเค้ายากเลยล่ะ

#8 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

ไม่เกิน 3 บรรทัดนะ หมู อ่านดีๆ ถ้ายาวไป อ่านตรงสีแดงสีที่หมูชอบอย่างเดียวก็ได้ ^_^

ก็รัฐบาลมาจากประชาชน ถ้าเผด็จการก็เผด็จการประชาชน ไทยรัฐเขาเขียนประชดเห็นๆ

#9 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ถ้าไม่เชื่อก็กดอ่านย้อนหลังได้ จันทร์ถึงเสาร์

เค้าไม่ได้ประชดหรอก ด่าเข้าแสดหน้าเลยครับ

ที่จริงเค้าก็ด่ารัฐบาลเสียงข้างมากที่ดึงดันจะเอาแต่เสียงในสภา ไม่สนใจเสียงนอกสภามานานแล้วนะครับ

Edited by Can Thai, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:55.

#10 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

พักหลังนี้ไทยรัฐเปี๊ยนไป๋เด้อ....................................... :blink:

บทบรรณาธิการของไทยรัฐมีคุณภาพมาโดยตลอดครับ
น่าเสียดาย ไม่ค่อยมีใครอ้าง

ลุงแคนคงจะเล่าได้ว่าป๊ะกำพลแกเลี้ยงคนคุณภาพไว้มากแค่ใหน
แต่คนไปยึดหน้าหนึ่งไทยรัฐกันจนกลายเป็นหน้าตาของหนังสือพิมพ์ไปแล้ว

สมัยก่อนผมต้องอ่านคอลัมน์คุณแสงชัยประจำ แกรอบรู้และมีแนวคิดที่ดีมากเสมอๆ
ลมเปลี่ยนทิศก็ใช้ได้ ซูมนี่ก็เกาะติดเศรษฐกิจการเกษตร

ไทยรัฐมีคนเก่งแยะครับ

แต่คนไม่เก่งแยะกว่า

Edited by amplepoor, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:58.

#11 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ก็รัฐบาลมาจากประชาชน ถ้าเผด็จการก็เผด็จการประชาชน ไทยรัฐเขาเขียนประชดเห็นๆ

ประชดที่ไม่ได้ไปอังกิดเหรอ :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#12 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ศาลเค้าตัดสินจากใจ หรือว่า จากตัวบทกฏหมาย

เสื้อแดงยังจะงมงายอีกหรือว่า ศาลตัดสินจาก เสื้อแดง เสื้อเหลือง เสื้อหลากสี

แม่ม ควายจิง

#13 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

โกง ปรส รอลงอาญา ตามตัวกฎหมายเห็นๆ

ม.68 ระบุไว้ชัดเจน แต่ตัดสินตีความอีกเรื่อง ใหญ่กว่าตัวกฎหมายเห็นๆ

55 เอิืกกก

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

ผมชอบหลาย ๆ คอลัมในไทยรัฐนะ

แต่ที่เกลียดที่สุด อ่ะ แม่ลูกจันทร์ กะ เชี่ย อ่ะ

ออกนอกหน้ามาก

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:03

คุณมานิจ สุขสมจิตร ผู้อาวุโสของไทยรัฐ ประธานสภาการหนังสือพิมพ์คนแรกก็ได้รับการยอมรับในระดับสูง เป็นหนึ่งใน คอป.
( คนนี้เรียนธรรมศาสตร์มารุ่นเดียวกับ สมัคร สุนทรเวช )

ต่อมาก็พี่ซูมเป็นประธานสภาการหนังสือพิมพ์ต่อ เลยมาถึงปราโมช ฝ่ายอุประ (หัวหน้าข่าวการเมืองปัจจุบัน เขียนวิเคราะห์การเมืองเฉพาะวันอาทิตย์ )

ปัจจุบันประธานสภาการหนังสือพิมพ์อยู่ที่คมชัดลึก กรุงเทพธุรกิจ.

#16 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

กระสุนทองก็ดีครับ อ่านเพลิน ซี 12 กิเลน ประลองเชิง ฯลฯ เยอะครับ เลือกอ่านได้

ส่วน ชัย ราชวัตร คุณภาพคับแก้ว

Edited by Can Thai, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:05.

#17 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

ผมชอบหลาย ๆ คอลัมน์ในไทยรัฐนะ

แต่ที่เกลียดที่สุด อ่ะ แม่ลูกจันทร์ กะ เชี่ย อ่ะ

หมัดเหล็กอีกคนครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#18 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

ดูความเป็นอิสระของสื่อ ให้ดูที่โฆษณาภาครัฐเข้าไปยุ่มย่ามหรือไม่

ถ้าสื่อสิ่งพิมพ์ใด มีโฆษณาของภาครัฐเข้าไปยุ่มย่ามให้มองไว้ก่อนว่าต้องมีความเกรงอกเกรงใจกันเป็นพิเศษ

#19 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

โกง ปรส รอลงอาญา ตามตัวกฎหมายเห็นๆ

ม.68 ระบุไว้ชัดเจน แต่ตัดสินตีความอีกเรื่อง ใหญ่กว่าตัวกฎหมายเห็นๆ

55 เอิืกกก

ใครโกง

:D

#20 nnnn43

nnnn43

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

55 เอิืกกก

คดีนี้ทำมั้ยเงียบเป่าสากว่ะ หมาอวกาศ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#21 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

ไทยรัฐเป็นพวกอำมาตย์ สองมาตรฐาน ชั่งไข่ ปิดสนามบิ๊นนนนนนน

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

55 เอิืกกก

อยากจะถามนะ

ถ้าเกิดวันหนึ่ง มติชน ลุกขึ้นมา ด่าทักษิณ ด่าปู ด่ารมต ต่าง ๆ

ยังจะว่า สื่อ 2 มาตราฐาน สื่ออำมาย์อยุ่ไหม

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#23 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

55 เอิืกกก

คดีปรส. อมเรศกับวิชรัตย์ไม่ใช่โกง
แต่ผิดที่ทำงานไม่รอบคอบ เอื้อประโยชน์อย่างไม่เป็นธรรม
ข้อที่ผิดก็อ่านดูเอาเอง อย่าเอาแต่ปากพล่อย
ม.11 ผู้ใดเป็นพนักงาน ปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ โดยมิชอบ เพื่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใด หรือปฏิบัติหรือละเว้นการ ปฏิบัติหน้าที่โดยทุจริต ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงสิบปี หรือปรับ ตั้งแต่สองพันบาทถึงสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ส่วนที่โกงน่ะ คุณพ่อทักษิณ

นี่ก็เพิ่งเจอคดีสนามกอล์ฟอมที่วัดเข้าไป โกงตั้งแต่ต้นทางยันปลายทาง
อย่างนั้นแหละ เปรต อมของพระ

คนเชี่ยรัย พระเจ้าก็ไม่ละเว้น

#24 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

บอกตามตรงนะครับ ผมละสงสาร ท่านหมูอวกาศ จริงๆ

#25 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

รัฐบาลเขาจะเอาศาล ออกมาจาก การคุมอำนาจ ของเหล่าอำมาตใหญ่ และพรรคแมงสาป ไทยรัฐเขาเขียนขึ้นมา เพื่อจุดประกาย ให้เกิดคำถาม ในการเปลี่ยนแปลง ระบอบตุลาการ

อำมาตย์คือใคร

ถ้ากล้าก็ตอบมา

#26 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

บทบรรณาธิการของไทยรัฐมีคุณภาพมาโดยตลอดครับ
น่าเสียดาย ไม่ค่อยมีใครอ้าง

ลุงแคนคงจะเล่าได้ว่าป๊ะกำพลแกเลี้ยงคนคุณภาพไว้มากแค่ใหน
แต่คนไปยึดหน้าหนึ่งไทยรัฐกันจนกลายเป็นหน้าตาของหนังสือพิมพ์ไปแล้ว

สมัยก่อนผมต้องอ่านคอลัมน์คุณแสงชัยประจำ แกรอบรู้และมีแนวคิดที่ดีมากเสมอๆ
ลมเปลี่ยนทิศก็ใช้ได้ ซูมนี่ก็เกาะติดเศรษฐกิจการเกษตร

ไทยรัฐมีคนเก่งแยะครับ

แต่คนไม่เก่งแยะกว่า

บทบรรณาธิการถือเป็นธงชัยของหนังสือพิมพ์นนั้น ๆ

เคยบอกมาหลายปีแล้วว่า บทบรรณาธิการไทยรัฐมีจุดยืนที่ดีเสมอมา

เถียงเค้ายากเลยล่ะ

โดยส่วนตัวก็เคยชอบสื่ออย่าง ไทยรัฐ อยู่บ้าง

แต่นั่นมันตั้งแต่ สมัยที่ "ป๊ะกำพล" ยังอยู่

หลังๆ มาก็แทบจะไม่ค่อยได้ติดตามมากนัก

แต่ที่บ้านก็ยังคงรับอยู่ ทุกวัน เรื่อยมา

ก็เลยจำต้องเลือกอ่านในบางคอลัมน์ที่ชอบ

เห็น ท่านamplepoor กล่าวถึง ผ.อ.แสงชัย

ก็รู้สึกเสียดายความสามารถของท่านจริงๆ

ส่วนตัว ถ้าเป็น เมื่อก่อน ก็จะชอบงานเขียนของ

"มังกร 5 เล็บ" จนท่านเสียไป ก็ส่งไม้ต่อให้

"กิเลน ประลองเชิง" ซึ่งว่ากันว่าเป็นลูกศิษย์-อาจารย์กัน

ในส่วนงานของ คุณลมเปลี่ยนทิศ ดูแกจะไม่ชอบ

รัฐบาลนี้สักเท่าไหร่นะครับ จากที่ตามๆ อ่านมา

ส่วนของคุณซูม ก็แบบที่ท่านamplepoor ว่าไว้ครับ

และที่ต้องดูทุกครั้ง คือ งานเขียนการ์ตูนล้อการเมือง

ของ อ.ชัย ราชวัตร ครับ.....................................

ขอบคุณครับที่ทำให้นึกถึงสื่อดีๆ ....ในสมัยก่อน :) :) :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#27 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

http://www.thairath....l/editor/294864

หวังว่ากรณีที่ดินสนามกอล์ฟอัลไพน์ จะเป็นอุทาหรณ์เตือนใจบรรดาข้าราชการและนักการเมืองผู้มีอำนาจทั้งหลาย ให้ปฏิบัติหน้าที่โดยความซื่อสัตย์สุจริต และสุขุมรอบคอบ ไม่ถือว่ากรณีนี้เป็นการกลั่นแกล้งข้าราชการ หรือนักการเมือง และไม่โทษว่าเป็นความผิดของธรรมนูญ 2550 อ้างว่าเป็นกฎหมายรัฐประหาร ทำให้ศาลหรือองค์กรอิสระมีอำนาจเหนือนักการเมือง

แต่จะต้องถือว่าเป็นการปฏิบัติหน้าที่ของกลไกการปกครองระบอบประชาธิปไตยที่ต้องมีการตรวจสอบและถ่วงดุลอำนาจซึ่งกันและกัน ระหว่างอำนาจนิติบัญญัติ บริหาร และตุลาการ เพื่อไม่ให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งเหลิงอำนาจ หรือลุแก่อำนาจ และใช้อำนาจตามใจชอบ ตามคำเตือนของนักปราชญ์ฝ่ายประชาธิปไตย ว่าอำนาจมักจะทำให้เหลิง จึงต้องใช้อำนาจด้วยกันยับยั้ง

หนังสือพิมพ์"มติชน"นำไปถ่ายทอดต่อ.......ฮา
"สรยุทธ"นำไปขยายผล พูดให้ไพร่เสื้อแดงฟังต่อไป.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

ผมชอบหลาย ๆ คอลัมในไทยรัฐนะ

ผมโคตรเกลียดนังแม่ลูกจันทร์เลย เขียนแต่ละที บอกได้เลยว่า กล้าโกหก ตอแหล กับหลักฐานชัดเจนได้อย่างไม่อายเลย

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

บอกตามตรงนะครับ ผมละสงสาร ท่านหมูอวกาศ จริงๆ

ผมสงสารประเทศไทยมากกว่าครับ ถ้ามีคนสติปัญญาต่ำแบบหมูอวกาศเอาแค่สัก 1 แสนคน ชาติจะเป็นอย่างไร ไอ้ที่มันหลอกให้มาเผาบ้านเผาเมืองได้ ก็เป็นคนแบบหมูอวกาศนี่แหละ

#30 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ศาลต้องอยู่ในอำนาจของถุงขนมจากนักโทษชายหนีคดีอดีตอำมาตย์ใหญ่ครับ ถึงจะเป็นธรรม :P

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#31 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

55 เอิืกกก

เจ้าของวลีสวยหรูก่อนมีอำนาจเบ็ดเสร็จ

ตอนนี้ยังหาทางกลับบ้านไม่เจอ :P

#32 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

มันเป็นอำนาจหน้าที่ของรัฐบาลเหรอ ไม่ถามใครก่อนเหรอ ประชาธิปไตยของควายแดงเป็นอย่างนี้นี่เองเหรอ
ควายแดงตัวอื่นคิดยังไง มายืนยันหน่อยดิ นี่มันโค่นล้มระบบเลยนะ

#33 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

ประชาชนฝ่ายไพร่ หรืออมาตย์ละ

#34 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

55 เอิืกกก

จริงเหรออ้าวพูดแบบนี้ โค่นระบบศาลนะ

#35 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

แบบนี้ไม่ใข่แถแล้ว มันถลาไปทางไหนก็โดน
วานพวกๆเสื้อแดงมาช่วยๆกันหน่อย ทนดูไม่ได้มันจะเสียมวย

#36 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

55 เอิืกกก

คดีนี้ทำมั้ยเงียบเป่าสากว่ะ หมาอวกาศ :lol:

ต้องขอโทษก่อนนะครับ.ขอนอกเรื่่องนิดนึง..คือผมอยากทราบว่าถามหมูอวกาศหรือถามหมาอวกาศครับ.เพราสมาชิกของเรามีทั้งหมูและหมานะครับ..แล้วตอนนี้ผมจอง.กาอวกาศไว้แล้วด้วยครับ..ก็เหลือแต่ไก่อวกาศ..ใครจะจองก็รีบหน่อยนะครับ. :P

Edited by kon_thai, 1 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:15.

#37 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

ท่านจะสีซอ ให้ ควายกากๆ ฟังไปใย สีไปก็เหนื่อยเปล่า สมองมันกากเยี่ยงนั้น

Edited by ter162525, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:08.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#38 suwadee

suwadee

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

เผด็จการประชาชนนี่มันยังไงหรือ ตรูเรียนมาไม่เคยได้ยิน หมาอวกาศเอามาจากไหน(วะ)

#39 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

ควายกากๆของท่านผมว่าไม่ได้โง่นะครับ แต่เป็นคนหนักแผ่นดินเกิดต่างหาก คนประเภทนี้ควรจับประหารให้หมด เพราะไม่ได้ทำประโยชน์ต่อแผ่นดิน ไม่ได้มีจิตสาธารณะ มีแต่ริษยา เห็นใครดีกว่าตัวไม่ได้ เห็นชั่วเป็นดี (เพราะเงินและความสบายที่จอมปลอม) ควายกากๆของท่านผมว่าคนที่ใช้ยูสนี่อย่าคิดว่าความคิดและการกระทำในเนต จะทำอะไรก็ได้ อย่าคิดครับ สักวันหนึ่งมันจะเห็นผลที่ติดตามตัวคุณ วันนั้นอย่าร้องหาความสงสารจากใครเลยครับ

#40 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

เป็นบทความที่ดีทีเดียว
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#41 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

ผมสงสารประเทศไทยมากกว่าครับ ถ้ามีคนสติปัญญาต่ำแบบหมูอวกาศเอาแค่สัก 1 แสนคน ชาติจะเป็นอย่างไร ไอ้ที่มันหลอกให้มาเผาบ้านเผาเมืองได้ ก็เป็นคนแบบหมูอวกาศนี่แหละ

อ่านที่ท่านหมูอวกาศเขียนแล้วปลงครับ คนเราจะมีมิจฉาทิษฐิพอกหนาได้อย่างนี้เชียวหรือ

ตอนหลังผมจะข้ามๆไปเพราะคนอย่างนี้เจ็บป่วยเกินเยียวยาแล้ว

#42 Ixora

Ixora

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

หุๆ

ถึงว่าดิ อ่านเสร็จแล้ว อุตส่าห์คิดรอบคอบแล้วยังคิดได้แบบนี้
ปีที่แล้วตูถึงไ้ด้ผู้บริหารที่ทำน้ำท่วมประเทศซะมิด ซวยจริงๆ ประเทศไทย
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#43 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

แถได้อีก เผด็จการจากรัฐบาลมากกว่า

#44 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

15 ล้านเสียงจากทั้งหมด 16 ล้านเสียงเหรอ -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#45 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

อ่านตรงไหนว่าไทยรัฐเขียนประชดวะ? ตรูล่ะเบื่อ หมูอวกากปลาหลดเอ๊ยยยยย....ชอบนักเร๊อะ....ที่เค้าว่าเอ็งง่าว
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#46 bankyly

bankyly

น้องเก่า

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

.
.
.
.

เยี่ยมมาก ลื้อรู้มั้ย --- ว่าฮิตเลอร์ .... มาจากการเลือกตั้ง
เพด็จการประชาชน.
.
.
5 5 5

อ้างไปเรื่อย ก็แค่คำหวานหู เอาไว้หลอกล่อเท่านั้น
เผด็จการ
สังเกตดูนะ
พวกนี้ มันไม่ชอบการถูกตรวจสอบสักเจ้า ...... ลองสังเกตดู ใครมาทักท้วง / ใครคานอำนาจ ฝาดงวงฝาดงาทันที

เผด็จการประชาชน .... ตลกมากกกกกกก

ทำเพื่อประชาชน ก็ออกภาษีที่ดิน ภาษีมรดก ภาษีคนรวยเด้.........นี่ดันลดภาษีนิติบุคคล แล้วมาขึ้นภาษีเหล้า
พับเพื่อยแหอะ

#47 ryukendo

ryukendo

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

เขียนชัดเจนขนาดนี้ ท่านหมูยังเอามาแปลงสาส์นได้ เยี่ยมครับ ...ชายชุดดำไม่มีจริงๆ :lol:

#48 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

ดีครับดี...ว่ามาเลย.จะเผยแบบไหน
ก็.ฟังได้..ผมเอง ไม่อ่านหนังสือพิมพ์
มานานแล้ว จำได้ว่า ตั้งแต่ .สยามรัฐ.
ตกเป็นของ.เตาปูน.ผมไม่อ่านอะไรอีก
เลย อ้อ..ก็อ่านส่งเดชบ้าง..นิดหน่อย
เบื่อไม่ค่อยจะใส่กันแบบ ตรงไปตรงมา
ข้าอยู่ข้างนี้..เองอยู่ข้างโน้น. บ้าวะ...

#49 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ขอยาดเพื่อนๆ

ผมว่าหมูอวกาศนี่...แดงคิวซีนะครับ
สังเกตหลายทีแระ
เขียนกากๆให้คนด่าพวกตัวเอง

ธรรมดาซะที่หนาย?
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน