Jump to content

- - - - -

นิด้า เจอ ผู้ชุมนุม บุกไปด่้าถึงที่ 5 5 สมน้ำหน้า เอาปี๊บคลุมหัวเดินไป

• Please log in to reply
83 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:48

หมูอวกากยินดีสินะที่จะเห็นชาติshipหาย -_-

หมูอวกาศ เขาไม่สนใจส่วนรวมและประเทศชาติหรอก
เขาสนใจแต่เงินค่าจ้างจากนายทาส
ไม่งั้นอดตาย เพราะทำไรไม่เป็นยกเว้น"ปั่นข้อมูลเท็จ"

#52 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:16

ขายข้าวได้ราคาดี ชาวนาเค้าก็ชอบครับ

แต่ ปีหน้าจะขายที่ไหน ตอนนี้ก็ใกล์อีกรอบ

จะไปขายใคร

ชาิติจะเป็นยังไง คงไม่สนกันสินะ

ผมครอบครัวชาวนานะ

เมื่อเค้าออกมาพูดก็โปรดรับฟังกันด้วย

หมูอวกาล นี้ก็ นิสัยแบบนีเหมือนกันหมดหรือไงว่ะพวกเสื้อแดง คิดแต่ตัวเอง ไม่คิดถึงคนอื่นเลยหรือไง

ปล บางคนก็ยังไม่ได้นะ ค่าจำนำอะไรเนี่ย เหอๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#53 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:40

อย่างนี้ ถือว่า คุกคาม ต้องแจ้งกองปราบจับ ได้หรือไม่ครับ

#54 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:10

วันนี้แค่บุกไปด่า ภาษาพ่อขุนเต็มไปหมด พรุ่งนี้ เดวโดนอีก อาจารย์อุบาท รับใช้อำมาต

.....พรุ่งนี้...ใครสะดวกที่ไหน ไปให้กำลังใจ"ชาวนา"กลุ่มนี้กันครับ ตามใจ..

ใกล้ที่ไหน ไปที่นั่น ที่แรก 8 โมงเช้า รวมตัวกันที่ ตลาดไท แล้วเดินทางไป

หน้าสภา หลังจากนั้น ก็ยกขบวนไปที่"นิด้า" ใครว่างตอนไหน ใกล้ที่ใด

สนใจเชิญ...ครับ

ปล.พรุ่งนี้เช้า มี"หม่ี่ผัดซีอิ๊วร้อนๆ" ไว้คอยต้อนรับชาวนาที่หน้าตลาดไทครับ..

ใครว่างจะไปช่วยแจก หมี่ผัดซีอิ๊ว ก็เชิญครับ เจอกันที่ตลาดไท 7 โมงครับ

ขอหลักฐานที่ว่าเอาปิ๊บคลุมหัวเดินไปด้วยครับ :wub: :wub: :wub:
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#55 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:23

แน่นอน ผมเองก็สนับสนุนนโยบายของพรรคเราทุกอย่าง ยังไงก็เป็นกำลังใจให้คุณหมูนะครับ อย่าให้พวกอำมาตย์มาล้มล้างระบบจำนำข้าวที่ทำให้ชาวนามีรายได้ดีกว่าราคาขายจริงนะครับ ไม่งั้นชาตินี้ชาวนาไม่มีโอกาสได้ลืมตาอ้าปากเป็นแน่ และที่สำคัญฝากคุณหมูช่วยตามท่านนายกให้ทำนโยบายที่หาเสียงไว้ให้บรรลุตามเป้าหมายทุกข้อด้วยเพื่อคะนนเสียงอันท่วมท้นในการเป็นรัฐบาลอมตะนิรันดร์กาลตลอดไป ดังนี้

1. ทำเขื่อนกั้นน้ำทะเล ไม่ให้ท่วมกรุงเทพฯ แถวๆ สมุทรสาครและสมุทรปราการ ไม่ต้องกู้
    2. ดึงน้ำจากเขื่อน จากประเทศเพื่อนบ้าน ลาว พม่า เขมร และเชื่อมแม่น้ำด้วยลำคลองใหม่
    3. รถไฟฟ้าให้ครบทั้ง 10 สาย แต่ละสายเก็บ 20 บาท
    4. ทุกสถานีรถไฟฟ้า จะสร้างคอนโดราคาประหยัด ให้เช่า
    5. ทำรถไฟรางคู่เชื่อมต่อบริเวณชานเมืองกรุงเทพ
    6. ทำรถไฟความเร็วสูงไปโคราช ไประยอง จันทบุรี
    7. ขยายแอร์พอร์ตลิงส์ ไปพัทยา  
    8. ภาคใต้ทำแลนด์บริด
    9. ปราบยาเสพติดให้หมดไปภายใน 12 เดือน
    10. ความยากจนต้องหมดไปภายใน 4 ปี
    11. กองทุนหมู่บ้านเพิ่มเงินทุก ตำบลๆ ละ หนึ่งล้านบาท
    12.  พักหนี้สำหรับผู้ที่มีหนี้ไม่เกิน ห้าแสนบาท ไม่น้อยกว่า 3 ปี
    13. สำหรับผู้ที่มีหนี้เกินห้าแสนแต่ไม่เกินหนึ่งล้าน ให้ปรับโครงสร้างหนี้
    14. โครงการ30 บาทรักษาทุกโรค รักษาอย่างมีคุณภาพ
    15. ส่งเสริม OTOP ร่วมกับศูนย์ศิลปาชีพ
    16. องค์การปกครองส่วนท้องถิ่น ได้รับเงินเพิ่ม 25 % ไม่ต้องทุจริต
    17. ออกเครดิตการ์ดสำหรับเกษตรกร เพื่อนำไปซื้อปุ่ยหรือเมล็ดพันธ์เพื่อการเพาะปลูก
    18. ลดภาษีนิติบุคคล จาก 30% เหลือ 23%
    19. จบปริญาตรีทำงานมีเงินเดือนเริ่มต้น 15,000 บาท
    20. ปรับเงินเดือนให้ข้าราชการและรัฐวิสาหกิจ
    21. คนไทยต้องตั้งตัวได้อย่างมีศักดิ์ศรี
    22. ตั้งกองทุนร่วมทุน แต่ละจังหวัด
    23. ต้องกองทุนร่วมทุนในมหาวิทยาลัยของรัฐและเอกชน โดยมีเงินนักศึกษาที่จบการศึกษากู้ยืม
    24. คืนภาษีและเพิ่มค่าลดหย่อนภาษีให้กับ ผู้ที่ซื้อบ้านหลังแรก
    25. คืนภาษีให้กับผู้ซื้อรถคันแรก และต้องถือครองรถไม่น้อยกว่า 5 ปี
    26. สนับสนุนภาครัฐและเอกชน ไปหาสัมปทานพลังงานเช่นน้ำมัน จากทั่วโลก
    27. เด็กนักเรียนมีคอมพิวเตอร์ใช้ One Tablet PC Per Chind
    28. Free WIFI เล่น Internet ในที่สาธารณะ เช่นสถานศึกษา สถานที่ท่องเที่ยว โรงพยาบาล ฯลฯ
    29. ยกเว้นวีซ่า ในกับประเทศแถบตะวันออกกลาง ญี่ปุ่น
    30. ทำสนามบินสุวรรณภูมิ ให้เป็น HUB
    31. ประสานความสัมพันธ์กับประเทศซาอุดิอารเบีย ให้กลับมาเหมือนเดิม

ปล ผมและพรรคพวก พี่ น้องจะเทคะแนนให้หมดเลยในการเลือกตั้งสมัยหน้า

โอ้โฮนโยบายเยอะขนาดนี้เลยหรือครับ เห็นตั้งหน้าตั้งตาทำอยู่3อย่าง
1.เอาตักขี้กลับบ้านอย่างเท่ห์ๆ
2.เอาเฮี่ยเอาตะกวด เข้ามาบริหารงานแผ่นดิน
3.ตั้งหน้าตั้งตากู้เงินอย่างเดียว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#56 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:27

วันนี้แค่บุกไปด่า ภาษาพ่อขุนเต็มไปหมด พรุ่งนี้ เดวโดนอีก อาจารย์อุบาท รับใช้อำมาต

.....พรุ่งนี้...ใครสะดวกที่ไหน ไปให้กำลังใจ"ชาวนา"กลุ่มนี้กันครับ ตามใจ..

ใกล้ที่ไหน ไปที่นั่น ที่แรก 8 โมงเช้า รวมตัวกันที่ ตลาดไท แล้วเดินทางไป

หน้าสภา หลังจากนั้น ก็ยกขบวนไปที่"นิด้า" ใครว่างตอนไหน ใกล้ที่ใด

ปล.พรุ่งนี้เช้า มี"หม่ี่ผัดซีอิ๊วร้อนๆ" ไว้คอยต้อนรับชาวนาที่หน้าตลาดไทครับ..

ใครว่างจะไปช่วยแจก หมี่ผัดซีอิ๊ว ก็เชิญครับ เจอกันที่ตลาดไท 7 โมงครับ

แล้วไปรับเงินตรงจุดไหน กับใครครับ ..แจกเสื้อไหม

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#57 aunlive

aunlive

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

ปี 40 ยังไม่เข็ดกันอีกหรอ ระวังไว้นะ ตามใจรัฐบาลมาก เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน
อุดมการณ์อยู่กับความถูกต้อง ไม่ได้อยู่กับบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ผิดก็วิจารณ์ ถูกก็ส่งเสริม

#58 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

โห... อย่างเสีย...

วันนี้ (1 ต.ค.) ที่สำนักงานศาลรัฐธรรมนูญ นายพิมล ธรรมพิทักษ์พงษ์ หัวหน้าทีมโฆษกศาลรัฐธรรมนูญ กล่าวถึงกรณีที่นายอดิศร์ อิศรางกูร ณ อยุธยา คณบดีคณะพัฒนาเศรษฐกิจ สถาบันบัณฑิตพัฒนบริหารศาสตร์ (นิด้า) ยื่นคำร้องขอให้ศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยยุติโครงการรับจำนำข้าวของรัฐบาลเนื่องจากขัดต่อรัฐธรรมนูญมาตรา 43 และ 81 (1) เบื้องต้นสำนักงานศาลรัฐธรรมนูญได้ตรวจสอบเอกสารที่มีการยื่นพบว่า ไม่เป็นไปตามข้อกำหนดศาลรัฐธรรมนูญว่าด้วยวิธีพิจารณาและการทำคำวินิจฉัย จึงได้แจ้งให้ผู้ร้องทราบ เพื่อดำเนินการแก้ไขคำร้องและยื่นเข้ามาเพิ่มเติม เพราะตามคำร้องที่มีการยื่นเข้ามาไม่ได้ระบุว่ายื่นตามรัฐธรรมนูญมาตราใด หรือช่องทางใด คำร้องยังมีลักษณะเป็นการยื่นลอยๆ จึงให้ผู้ร้องกลับไปแก้ไขให้ชัดเจน รวมทั้งแจ้งให้ผู้ร้องทำสำเนาเอกสารส่งให้ศาลรัฐธรรมนูญรวม 9 ชุดเพื่อให้เป็นไปตามข้อกำหนดศาลรัฐธรรมนูญด้วย

สงสัยเป็นเพราะ... คนยืนจาก คณพ พัฒนาการเศรษฐกิจ ไม่ได้ ปรึกษา อ คณะ นิติศาสตร์... เลยเสียมวยเล็กน้อย..
ไม่เป็นไรครับ แค่ยืนใหม่... ไม่เสียหายอะไรมาก

แต่ที่กังวลคือ... แค่ระเบียบยังไม่ได้ดูก่อนยื่น... แล้วไอ้ข้อหาที่ยื่น... มันจะไหวเหรอ... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#59 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

เพื่อนสมัยเรียนโทด้วยกัน ทำงานเป็นเจ้าหน้าที่ที่ นิด้า บอกเลยว่า ไอ้พวกควายที่มาประท้วงเนี่ย
เป็นชาวนาจริงๆไม่กี่คนเอง เพราะขนาดชาวนาแถวบ้านเค้าหลายคน ยังไม่ชอบนโยบายจำนำข้าวเลย
ไอ้ที่เค้าพูดกันว่าเป็น ม็อบจัดตั้ง น่ะ ถูกต้องเลยนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบ

#60 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

:lol: ไม่อยากให้ยื่นเลย ปล่อยให้โครงการมันเน่า มันพังไปเองดีกว่า
เดี๋ยวฟ้องชนะขึ้นมา เข้าทางรัฐบาลถังแตก พอดี จะได้ยกเลิกโครงการขาดทุน แบบมีข้ออ้าง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#61 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

โห... อย่างเสีย...

วันนี้ (1 ต.ค.) ที่สำนักงานศาลรัฐธรรมนูญ นายพิมล ธรรมพิทักษ์พงษ์ หัวหน้าทีมโฆษกศาลรัฐธรรมนูญ กล่าวถึงกรณีที่นายอดิศร์ อิศรางกูร ณ อยุธยา คณบดีคณะพัฒนาเศรษฐกิจ สถาบันบัณฑิตพัฒนบริหารศาสตร์ (นิด้า) ยื่นคำร้องขอให้ศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยยุติโครงการรับจำนำข้าวของรัฐบาลเนื่องจากขัดต่อรัฐธรรมนูญมาตรา 43 และ 81 (1) เบื้องต้นสำนักงานศาลรัฐธรรมนูญได้ตรวจสอบเอกสารที่มีการยื่นพบว่า ไม่เป็นไปตามข้อกำหนดศาลรัฐธรรมนูญว่าด้วยวิธีพิจารณาและการทำคำวินิจฉัย จึงได้แจ้งให้ผู้ร้องทราบ เพื่อดำเนินการแก้ไขคำร้องและยื่นเข้ามาเพิ่มเติม เพราะตามคำร้องที่มีการยื่นเข้ามาไม่ได้ระบุว่ายื่นตามรัฐธรรมนูญมาตราใด หรือช่องทางใด คำร้องยังมีลักษณะเป็นการยื่นลอยๆ จึงให้ผู้ร้องกลับไปแก้ไขให้ชัดเจน รวมทั้งแจ้งให้ผู้ร้องทำสำเนาเอกสารส่งให้ศาลรัฐธรรมนูญรวม 9 ชุดเพื่อให้เป็นไปตามข้อกำหนดศาลรัฐธรรมนูญด้วย

สงสัยเป็นเพราะ... คนยืนจาก คณพ พัฒนาการเศรษฐกิจ ไม่ได้ ปรึกษา อ คณะ นิติศาสตร์... เลยเสียมวยเล็กน้อย..
ไม่เป็นไรครับ แค่ยืนใหม่... ไม่เสียหายอะไรมาก

แต่ที่กังวลคือ... แค่ระเบียบยังไม่ได้ดูก่อนยื่น... แล้วไอ้ข้อหาที่ยื่น... มันจะไหวเหรอ... :D

ก็อย่างว่าแหละ คดีน่ะ คิดว่าอาจไปไม่รอด แต่ที่อาจจะล่มจมก่อน คือประเทศชาติ ประมูลรอบสองแทบไม่มีคนมาซื้อ แล้วต้องเอาของรับจำนำมาประมูลขายเองหมด มันเรียกจำนำตรงไหน

#62 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:38

-นิด้าคัดค้านประเด็นไหน เพราะเหตุใด ?
-พวกแดงเถื่อนไปโวยด้วยประเด็นไหน เพราะเหตุใด ตรงประเด็นนิด้าหรือไม่ ?
พวกแดงเถื่อนมันไม่รู้เรื่องหรอก ไม่สนใจจะเรียนรู้ด้วย ด้วยต้องการแค่เถื่อน ถ่อย กร่าง หาผลประโยชน์จากความชั่วที่ตนกระทำ

#63 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

เห็นแล้วก็สรุปได้ว่า
นักวิชาการที่ไม่ได้มีส่วนได้เสียใด ๆ ส่งคำเตือนด้วยความห่วงใยในประเทศชาติ

การที่รัฐบาลไม่ฟังคำเตือนและดึงดันจะทำการดังกล่าวต่อไป
และกลับเอากลุ่มคนฝ่ายตนมากระทำเรื่องที่หมูอวกากได้เสนอมานี้
ก็พออนุมานได้โดยประมาณว่า

Gru จะยัด 5 M u n g อย่าเจือก

#64 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ประชาธิปไตยที่กินได้ สินะ

อนาคตจะเป็นอย่างไรช่างมัน ขอให้ได้เงินเป็นใช้ได้

#65 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:34

แล้วพวกที่ออกมาเห่าพวกนี้ เลียทั้งรัฐบาลไทย และรัฐบาลเวียดนามหรือเปล่าส ตอนนี้รัฐบาลเวียด ชาวนาเวียดออกมาขอบคุณนโยบายจำนำข้าวของไทยกันเป็นแถวๆ เลยนะ :lol: :lol:

ไม่ใช่เวียดนามอย่างเดียว...ยังมีเขมร ลาว พม่า ออกมาขอบคุณเป็นแถว...เพราะรัฐบวมเส็งเคร็ง...ช่วยให้พวกเค้าระบายข้าวในสต๊อกได้ในราคาที่สูงกว่าตลาด....ในตอนนี้ข้าวจากประเทศเพื่อนบ้านทะลักเข้ามาสวมสิทธิจำนำข้าวแบบNoลิมิต รัฐบวมเส็งเคร็งก็รับจำนำทุกเมล็ด...ไม่สนคุณภาพ สักแต่ผลาญภาษีประชาชนหาเสียงล่วงหน้า
ใช่สิ!!ไม่ใช่เงิน DADกับMOMพวกมันนี่ ได้ทั้งคะแนนเสียง(หน้าโง่ จ่าดง่าว)...ได้ทั้งทุจริต พวกมันจะหยุดทำไม จริงป่ะกากหมู
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#66 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ตกลงวันนี้ (2 ตค.) เขาจะมานิด้าไหมอ่ะ

จะได้หลบเลี่ยงการเดินทาง

เพราะยังไงมันก็ไม่เคยเกรงใจชาวบ้านชาวช่องอยู่แล้ว
จะคิดจะทำอะไรก็เอาแต่อ้างว่าว่าเป็นเสียงส่วนใหญ่ของแผ่นดิน

อนาถ....

#67 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

อ้าว ไหนบอกหางแดงรักประชาธิปไตย นี่คนอื่นเค้าแสดงออกแบบดีๆ ไม่ต้องปิดถนน เผาเมือง ปล้น ขโมย หางแดงยังยกฝูงไประรานคนอื่นเค้าอีก

#68 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

อ้าว ไหนบอกหางแดงรักประชาธิปไตย นี่คนอื่นเค้าแสดงออกแบบดีๆ ไม่ต้องปิดถนน เผาเมือง ปล้น ขโมย หางแดงยังยกฝูงไประรานคนอื่นเค้าอีก

ประชาธิปไตยแดงไม่แพ้ใครในโลก.....คือ..ถ้าไม่เห็นด้วยกับใครหรือใครมาเหยียบหาง ก็ยกพวกไปคุกคามไปกัดคนอื่นครับ....

ทั้งประเทศนี้ต้องเห็นด้วยกับพวกกรู ถ้าไม่เห็นด้วยพวกมรึงเป็นเสื้อเหลืองเป็นพวกแป๊ะลิ้มทันทีครับ ยกพวกไปตีได้ตามสะดวก

แบบนี้ถึงจะเป็นประชาธิปไตยในฝันคนเสื้อแดง...สังคมอุดมคติจริงๆแดงเอ๊ยยยย
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#69 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

วันนี้เจอรถโกตี๋ นำหน้ารถบัสขนคนเข้ามาประมาณ 4 - 5 คัน
วิ่งเส้นวิภาวดีผ่านหน้าดอนเมืองไปตอนราวๆ 11.30 น.
เห็นคนบนรถสวมเสื้อเชิตแขนยาวลายสก๊อตซะเป็นส่วนใหญ่
หรือกลัวคนไม่รู้ว่าเป็นชาวนา ฮา

Edited by phoosana, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:15.

We love fender.

#70 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ความสามารถทางการสื่อสาร หมู เป็นศูนย์

จั่วหัว กะเนื้อใน

อ่านแล้ว มันด่าม็อบนี่หว่า
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#71 Mr.boon

Mr.boon

น้องใหม่

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

จขกท. เป็นคนไทยหรือเปล่าและรักแผ่นดินที่เราเกิดขึ้นมาหรือเปล่า กรุณาอย่าทำตัวให้รกแผ่นดินมีรอยหยักในสมองหัดเอามาคิดบ้างนะครับว่าอะไรคือ"ดี" อะไรคือ "ชั่ว"

#72 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

คุกคาม ระรานไปทั่วทุกเรื่อง
เขาใช้สิทธิทางศาลตามกติกา

อยากโชว์พาวด์ เก่งไปหมด
-มาร์คไปปราศัยเรื่องปฏิรูปประเทศ มันก็เก่ง ไปโวยวายถึงที่
-คดีความอาญาเจ๊วิปริตที่กองปราบมันก็เก่งอีก รู้เรื่องอีก
-เรื่องข้าว มันก็รู้เชี่ยวชาญอีก

ม็อบเถื่อนของพวกกุ๊ย เก่งทุกอย่าง เก่งทุกเรื่อง ยอดมนุษย์หรือผู้วิเศษวะเนี่ย

#73 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

:lol: ไม่อยากให้ยื่นเลย ปล่อยให้โครงการมันเน่า มันพังไปเองดีกว่า
เดี๋ยวฟ้องชนะขึ้นมา เข้าทางรัฐบาลถังแตก พอดี จะได้ยกเลิกโครงการขาดทุน แบบมีข้ออ้าง

คิดเหมือนกันเลยค่ะ ไม่ต้องเอาบันไดไปพาดให้เค้าค่ะ ให้มันเจ๊งคามือ จะได้ไม่ต้องมาอ้างว่าเป็นเพราะมีคนมาขัดขวาง
เหมือนค่าแรง300บาททั่วประเทศ ปล่อยให้เค้าทำไปค่ะ เกิดอะไรขึ้นก็จะได้ไม่ต้องเที่ยวโยนอุจจาระให้คนอื่น

#74 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

กุ๊ย คุกคามสถานศึกษา
โดยมีตำรวจอารักขาให้ทำ

เออ แล้วต่อไปใครจะคอยรักษาความสงบละเนี่ย

ประชาชนคนไทยที่รักความสงบ คงต้องลุกขึ้นมา

สู้กับพวกถ่อย ทำผิดกฎหมาย เผาบ้านเผาเมือง

แถมยังต้องระวังเครื่องแบบกากีมีอาวธ ที่กินเงินเดือนจากภาษีประชาชน
คอยช่วยเหลือพวกถ่อยเผาบ้านเผาเมือง ให้สร้างเรื่องริยำได้ทุกวันอีก

Edited by Ixora, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:18.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#75 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

ขอหลักฐานที่ว่าเอาปิ๊บคลุมหัวเดินไปด้วยครับ :wub: :wub: :wub:

ไหนอะครับหลักฐานที่ว่าเอาปิ๊บคลุมหัว
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#76 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

ให้ดีเบตกับ อ.อดิศร์บนเวทีเลยดีกว่า

#77 วิชชุดำ

วิชชุดำ

น้องใหม่

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

มันน่าเอาข้าวเน่าไปหมักเหล้ากรอกปากพวกมันให้ตายๆไปซะ ;)

#78 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

ไหนอะครับหลักฐานที่ว่าเอาปิ๊บคลุมหัว

อยากเห็นหลักฐานปั๊บคลุมหัวเดินครับบบบ... :o :o :o

#79 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

แน่นอน ผมเองก็สนับสนุนนโยบายของพรรคเราทุกอย่าง ยังไงก็เป็นกำลังใจให้คุณหมูนะครับ อย่าให้พวกอำมาตย์มาล้มล้างระบบจำนำข้าวที่ทำให้ชาวนามีรายได้ดีกว่าราคาขายจริงนะครับ ไม่งั้นชาตินี้ชาวนาไม่มีโอกาสได้ลืมตาอ้าปากเป็นแน่ และที่สำคัญฝากคุณหมูช่วยตามท่านนายกให้ทำนโยบายที่หาเสียงไว้ให้บรรลุตามเป้าหมายทุกข้อด้วยเพื่อคะนนเสียงอันท่วมท้นในการเป็นรัฐบาลอมตะนิรันดร์กาลตลอดไป ดังนี้

1. ทำเขื่อนกั้นน้ำทะเล ไม่ให้ท่วมกรุงเทพฯ แถวๆ สมุทรสาครและสมุทรปราการ ไม่ต้องกู้
2. ดึงน้ำจากเขื่อน จากประเทศเพื่อนบ้าน ลาว พม่า เขมร และเชื่อมแม่น้ำด้วยลำคลองใหม่
3. รถไฟฟ้าให้ครบทั้ง 10 สาย แต่ละสายเก็บ 20 บาท
4. ทุกสถานีรถไฟฟ้า จะสร้างคอนโดราคาประหยัด ให้เช่า
5. ทำรถไฟรางคู่เชื่อมต่อบริเวณชานเมืองกรุงเทพ
6. ทำรถไฟความเร็วสูงไปโคราช ไประยอง จันทบุรี
7. ขยายแอร์พอร์ตลิงส์ ไปพัทยา
8. ภาคใต้ทำแลนด์บริด
9. ปราบยาเสพติดให้หมดไปภายใน 12 เดือน
10. ความยากจนต้องหมดไปภายใน 4 ปี
11. กองทุนหมู่บ้านเพิ่มเงินทุก ตำบลๆ ละ หนึ่งล้านบาท
12. พักหนี้สำหรับผู้ที่มีหนี้ไม่เกิน ห้าแสนบาท ไม่น้อยกว่า 3 ปี
13. สำหรับผู้ที่มีหนี้เกินห้าแสนแต่ไม่เกินหนึ่งล้าน ให้ปรับโครงสร้างหนี้
14. โครงการ30 บาทรักษาทุกโรค รักษาอย่างมีคุณภาพ
15. ส่งเสริม OTOP ร่วมกับศูนย์ศิลปาชีพ
16. องค์การปกครองส่วนท้องถิ่น ได้รับเงินเพิ่ม 25 % ไม่ต้องทุจริต
17. ออกเครดิตการ์ดสำหรับเกษตรกร เพื่อนำไปซื้อปุ่ยหรือเมล็ดพันธ์เพื่อการเพาะปลูก
18. ลดภาษีนิติบุคคล จาก 30% เหลือ 23%
19. จบปริญาตรีทำงานมีเงินเดือนเริ่มต้น 15,000 บาท
20. ปรับเงินเดือนให้ข้าราชการและรัฐวิสาหกิจ
21. คนไทยต้องตั้งตัวได้อย่างมีศักดิ์ศรี
22. ตั้งกองทุนร่วมทุน แต่ละจังหวัด
23. ต้องกองทุนร่วมทุนในมหาวิทยาลัยของรัฐและเอกชน โดยมีเงินนักศึกษาที่จบการศึกษากู้ยืม
24. คืนภาษีและเพิ่มค่าลดหย่อนภาษีให้กับ ผู้ที่ซื้อบ้านหลังแรก
25. คืนภาษีให้กับผู้ซื้อรถคันแรก และต้องถือครองรถไม่น้อยกว่า 5 ปี
26. สนับสนุนภาครัฐและเอกชน ไปหาสัมปทานพลังงานเช่นน้ำมัน จากทั่วโลก
27. เด็กนักเรียนมีคอมพิวเตอร์ใช้ One Tablet PC Per Chind
28. Free WIFI เล่น Internet ในที่สาธารณะ เช่นสถานศึกษา สถานที่ท่องเที่ยว โรงพยาบาล ฯลฯ
29. ยกเว้นวีซ่า ในกับประเทศแถบตะวันออกกลาง ญี่ปุ่น
30. ทำสนามบินสุวรรณภูมิ ให้เป็น HUB
31. ประสานความสัมพันธ์กับประเทศซาอุดิอารเบีย ให้กลับมาเหมือนเดิม

ปล ผมและพรรคพวก พี่ น้องจะเทคะแนนให้หมดเลยในการเลือกตั้งสมัยหน้า

โอ้โฮนโยบายเยอะขนาดนี้เลยหรือครับ เห็นตั้งหน้าตั้งตาทำอยู่3อย่าง
1.เอาตักขี้กลับบ้านอย่างเท่ห์ๆ
2.เอาเฮี่ยเอาตะกวด เข้ามาบริหารงานแผ่นดิน
3.ตั้งหน้าตั้งตากู้เงินอย่างเดียว

ใครว่ามีแค่นี้ ยังมีงานตรวจสอบฝ่ายค้านอีก

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#80 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

เข้ามาดูปิ๊บแต่ไม่เห็นจะมี ผิดหวังกับคำโกหกของเสื้อแดงจริงๆ

#81 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ดีจังเอาความต่ำของเสื้อแดงมาเปิดเผย ตอนแรก ๆ ยังไม่ทราบเลย

---------------------------------------

#82 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

โกตี๋ทำเป็นพูดดีเอาชาวนาเป็นตัวประกันทำเป็นตัวแทนเห็นใจชาวนาเป็นห่วงเป็นใย
ถามจริงๆเหอะ ใครเป็นห่วงชาวนากันแน่
ถ้าโครงการนี้มันทำแล้วเจ๊งเสียหายขึ้นมา ประเทศต้องรัดเข็มขัดขึ้นมาจริงๆ ใคร พวกไหนมันจะเจ็บที่สุด
อย่างเราๆรัดเข็มขัดประหยัดมายังไงก็อยู่ได้ แล้วชาวนาที่ทำนาละ ไม่ตายเหรอ

#83 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

นึกได้ ต้องกลับมาอีกครั้ง
คุณภาพคนไปด่า กับคุณภาพของคนที่ถูกด่า
เหมือนอะไรดีหว่า
เปรียบเทียบไม่ถูก
มันคล้ายๆน่ะครับ
คล้ายๆกับส้นเท้า กับศรีษะ
ประมาณนี้อ่ะ

เวทนาเหลือเกินกับพวกใช้ส้นเท้าต่างสมองเนี่ย
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#84 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

บางตัวถูกด่าวันละไม่รู้กี่รอบ เห็นมันเฉยๆวะ

โบราณท่านว่า หมาเห่า อย่าเห่าตอบ เพราะจะเพิ่มหมาอีกหนึ่งตัว

เห็นด้วยเป็นอย่างมากครับ
และ ขอขอบคุณ หมูอวกาศ ที่นำเรื่องของ อำมาตย์ มาเล่าให้ฟัง
พาลให้นึกถึงกระทู้นี้ครับ
http://webboard.seri...าศ-เป็นอย่างมา/

หมูปสกปรกบวกไข่รายัม

:D แอบดีใจ เล็กๆ
ปีใหม่ จะได้รางวัล QC of the year หรือเปล่านิ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน