Jump to content

- - - - -

เตรียมตัว.......โดนเชือดได้เลย......งานนี้....พระเอกคือ.......กรมพระธรรมนูญ..............

• Please log in to reply
101 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

อะโหย... เรื่องนี้พยานหลักฐานก็ยังอยู่ครบ
แถมไม่ได้มีความซับซ้อนอะไรเลย

ระดับ รมต.อย่างสุกรรมพล ไม่มีปัญญาจัดการให้มันเสร็จสิ้นโดยเร็วก็ลาออกไปเถอะ
เห็นให้ข่าวมารายวัน รายสัปดาห์ จนเปลี่ยนมาเป็นรายเดือนนี่เรื่องยังไม่ถึงไหนอีกเร๊อะ

ทำงานโคตรไร้ประสิทธิภาพ

เจอเม้นท์นี้ อยากหัวเราะเป็นภาษาต่างดาว อะฮุ อะฮุ :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#52 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

เพลีย

#53 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

เตรียมเงิน 5 หมื่นไว้หรือยัง
ระวังจะไม่ได้รอลงอาญานะ :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#54 เสรีชน2519

เสรีชน2519

น้องใหม่

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

มีสลิ่มซักคนไหม...........ที่กล้าฟันธง.......ว่ามาร์ค.....จะไม่โดนถอดยศ............หึหึ...............

รีบๆดำเนินการเลยอย่าดีแต่เห่าไปพิสูจน์ความจริงกันที่ศาลว่าด้วยหลักฐาน แล้วเตรียมฆ่าตัวตายด้วยนะควายแดง

#55 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

กรมพรธรรมนูญก็คือศาลทหารดีๆ นี่แหล่ะ ตราบใดที่หลักฐานแน่น คงไม่บ้าจี้ตามควายหรอก

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#56 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

มีสลิ่มซักคนไหม...........ที่กล้าฟันธง.......ว่ามาร์ค.....จะไม่โดนถอดยศ............หึหึ...............

มีแดงซักตนไหม ที่กล้าฟันธงว่ายิ่งลักษณ์ไม่มีประโยชน์ทับท้อง เอ๊ย ทับซ้อนเรื่อง 4SS.

(กล้องวงจรปิดหายไปไหน)

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#57 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

ไวๆๆหน่อย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#58 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

มีแดงซักตนไหม ที่กล้าฟันธงว่ายิ่งลักษณ์ไม่มีประโยชน์ทับท้อง เอ๊ย ทับซ้อนเรื่อง 4SS.

(กล้องวงจรปิดหายไปไหน)

หรือไม่ก็ จะมีกาสรสีชาดซักตัวกล้าฟันธงไหมว่าท่านแม้วไม่เคยทำผิดกฏหมายก็ได้ ^_^
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#59 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

เรื่องนี้ นับเป็นเรื่อง....น่ารำคาญ...อีกเรื่องหนึ่งในทางการเมือง จะผิด-ถูก

อย่างไร ก็ทำกันให้มันจริงจัง เป็นการเป็นงาน ไม่ใช่ พัก ๆ หนึ่งก็แหย่ที

มันดูเหมือน..เด็ก ๆ เกินไป..ไร้สาระ.

#60 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ผมฟันธงครับว่าไม่โดน

และขอท้าด้วยว่า ถ้าไม่โดน จะเดิมพันด้วยอะไรดีครับ

ปล.ห้ามตุ๊ดเหมือนใจดีนะครับ

ถ้าไม่กล้ารีบขอโทษ แล้วลบกระทู้ไร้สาระนี้ออกไปซะ

เบื่อจริงๆพวกโพสต์ไม่มีสาระ เปลืองพื้นที่บอร์ดเปล่าๆ

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#61 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

รู้สึกว่าอยากให้ฟันธงเหลือเกินนะครับ..เอาเป็นว่า..ผมฟันธงเลยแล้วกันว่าไม่โดน..แต่กว่าจะจบได้ผมว่าก็เหนื่อยไปตามๆกัน.ทั้งสองฝ่าย(เชื่อผมหรือเปล่าละ)..แต่ถ้าจบเรื่องนี้จะเอาอะไรมาเล่นอีกเหรอครับอยากรู้จัง(ขอนะครับถ้าเป็นเรื่องชั่งใข่นะมันต้องส่งไปศาลโลกถึงรู้ผล)..จบเรื่องนี้จะมี่เรื่องอะไรอีกหนอ..เรื่องสั่งฆ่าประชาชนผมก็คิดว่าไม่โดน..(เชื่อผมป่าวละ) :rolleyes:

#62 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

เหอๆ ผึ้งว่าอีกสิบปีเรื่องนี้ก็ไม่จบ เพราะถ้าสืบสาวจนจบเรื่อง ไม่ว่าผลจะออกมาแบบไหน พวกควายแดงก็จะไม่มีเรื่องเล่นงานอภิสิทธิ์อีก แล้วจะเอาอะไรมาปั่นกระแส ตกงานกันพอดี

#63 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

ไปบอกสุกำพลให้ว่องเลย ไม่งั้นโดนเขี่ยตกเก้าอี้แน่... :lol: :lol:

และถึงให้เอ็งสอยไปอีก 10 มาร์ค ไงๆก็ไม่เลือก พท.หรอกเว้ย

ห่วงแต่พวกฟายแดงของเอ็งเหอะ เอาชีวิตให้รอด อย่าอดตายก่อนนังยกเอ็งอยู่ครบ 8 ปีนะ :D :D

#64 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

เจ้าของกระทู้คงภูมิใจกับผลงานของผู้บริหารที่ตัวเองชื่นชมมาก หุๆ
อุตส่าห์ได้เป็น รมต. ทั้งที หน้าที่มีแค่ หาหลักฐานใส่ร้ายว่ามีคนหนีทหาร

ไม่น่าแปลกใจ ถ้าความรู้ความสามารถคนที่ถูกเลือกไปทำงานมีแค่นี้
คนที่เลือกไปเลยมีปัญญาแค่โพสต์กระทู้แค่นี้ ทำนองนี้ ไปวันๆ
กระทู้ประเทืองปัญญาทำไม่เป็น ใครโพสต์เรื่องดีๆ ให้อ่านก็ไม่เข้าใจ หุๆ

Edited by Ixora, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:21.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#65 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

เหอๆ ผึ้งว่าอีกสิบปีเรื่องนี้ก็ไม่จบ เพราะถ้าสืบสาวจนจบเรื่อง ไม่ว่าผลจะออกมาแบบไหน พวกควายแดงก็จะไม่มีเรื่องเล่นงานอภิสิทธิ์อีก แล้วจะเอาอะไรมาปั่นกระแส ตกงานกันพอดี

หาเรื่องทุจริตอะไรไมได้เลยหรอ นายกอภิสิทธิ์ น่าสงสารแดง ฮ่าๆๆ

เล่นได้แต่เรื่องหนีทหาร มันส่งผลต่อปากท้องคนไทย

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#66 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

หึหึ...........หลายคน..........คงลืมกระทู้......ที่ผมเขียนไปก่อนหน้า..............
จุดหมาย..............ที่ฝ่ายประชาธิปไตย............ต้องการ.......คือ.......................
ดับอนาคต...........ทางการเมือง.......ของมาร์ค.............
แม้ว่า..........จะฟ้องศาล.....แล้วมาร์คชนะ...ภายหลัง.............
แต่เรื่อง.............ก่อนที่มาร์คจะชนะ...............คือ..........
ไม่มีที่นั่ง...........ในสภา...........ให้มาร์ค...........พักงานไประยะนึงก่อน.............
ให้แมงสาป.....หาหัวใหม่..............มันคือเกมป่วนจิต............ให้แมงสาป........
ไปไม่ถึงฝั่งฝัน.............ไม่รู้อีกกี่ชาติ........จะตามเขาทัน............จะชนะเลือกตั้ง.................
คนที่โดนฟ้อง.........ก็แค่กรมพระธรรมนูญ...............มีคนอาสา.......ยินดี.........
จะทำงานให้..........ฝ่ายประชาธิปไตย...........อีกเยอะแยะ......................

กระจอก โง่แล้วอยากจะลีลา เพ้อฝันมาได้เป็นฉากๆ ทุกวันนี้ทำอะไรมาร์คมันได้บ้างล่ะ ไอ้หนู

ดีแต่เห่า มาร์คหนีทหาร มาร์คชั่งไข่ มาร์คถุงยาง ปัญญาอ่อนแสด

เวลาประชาชนคนเขาเดือดร้อนเพราะรัฐบาลอีปูนิ่มน่ะ เขาไม่มาสนหรอกนะ ว่า มาร์ค จะเป็นยังไง จำใส่กะโหลกไว้

#67 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

หึหึ...........หลายคน..........คงลืมกระทู้......ที่ผมเขียนไปก่อนหน้า..............
จุดหมาย..............ที่ฝ่ายประชาธิปไตย............ต้องการ.......คือ.......................
ดับอนาคต...........ทางการเมือง.......ของมาร์ค.............
แม้ว่า..........จะฟ้องศาล.....แล้วมาร์คชนะ...ภายหลัง.............
แต่เรื่อง.............ก่อนที่มาร์คจะชนะ...............คือ..........
ไม่มีที่นั่ง...........ในสภา...........ให้มาร์ค...........พักงานไประยะนึงก่อน.............
ให้แมงสาป.....หาหัวใหม่..............มันคือเกมป่วนจิต............ให้แมงสาป........
ไปไม่ถึงฝั่งฝัน.............ไม่รู้อีกกี่ชาติ........จะตามเขาทัน............จะชนะเลือกตั้ง.................
คนที่โดนฟ้อง.........ก็แค่กรมพระธรรมนูญ...............มีคนอาสา.......ยินดี.........
จะทำงานให้..........ฝ่ายประชาธิปไตย...........อีกเยอะแยะ......................

เย๋ย เอาแค่นี้เองเหรอ แล้วบอกระดับไพร่ๆให้มันรู้รึยัง ไปหลอกจะเอามาร์คติดคุก กลัวมันมากันเยอะแพ้จะเผาศาลเหมือนแพ้ราชประสงค์ก็เผาบ้านเผาเมืองคร่ออออ

#68 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

ถอดยศ เรียกเงินเดือนคืน

เอาจริงๆๆ ก็คือ เรื่องการเมืองนั้นล่ะ ไม่ใช่อะไร ผิดไม่ผิดไม่รู้ แต่ขอให้อีกฝ่ายเสียไว้ก่อน

ถูกต้อง.............จะหา.......คนฉลาดฉลาด........เข้าใจอะไรง่ายง่าย.........
ในดงแมงสาป..................ซักคน............ช่างหายาก..........จริงจริง.......
ตัวเอ้...........ยังโดนจัดการ..........อย่างง่ายดาย............พวกใจฝ่อ..............
ที่เหลือ...........ขวัญหายหมด............ยอมสยบใต้เท้า........ฝ่ายประชาธิปไตย..........อย่างง่ายดาย.................

ถูกต้อง...ขนาดไอ้ตู่ มันยังไม่เข้าใจ จะเอาแต่เผา แต่หลอกควายมาตาย ขวัญหายกระเจิง รมตก็ไม่ได้ ยอมแพ้ยอมสยบไต้เท้ามาร์คกลัวคุก พักนี้ควายแดงก็จ๋อยยยยคร่ออออ
เหลือแต่เรื่อง มาร์คหนีทหาร จะหลอกควายไปอีกนานมั้ยคร่ออออ

#69 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

สงสัย..........แค่่ว่า...........จขกท.......มันจะ......จุด....จุด.....จุด.......ไปทำไม......กัน.....เนี่ย...?
จะทำแบบ......เสียงเอฟเฟคท์..........ผีหลอก........วิญญานหลอน......หรือ...อย่าง.....ไร......?
ไม่.......เข้า......ใจ.......?

ส่วนกระทู้.....ไ่ม่ตอบ.....หรอก..........เบื่อแล้ว........ไม่เห็นมี.....อะไร.....ใหม่สัก....ที....
เฮ้อออ............................

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#70 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

ถามหน่อย เพื่อไทยเคยชนะคดีอะไรกับอภิสิทธ์บ้างมั้ย ดีแต่สร้างเรื่องมาโจมตี แต่พอพิสูจน์คามจริงก็แพ้ตลอด!!!

ดีแต่ฟังเค้าว่ามา ตายไปก็ยังเป็น "ผีโง่งม"

#71 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

เอ้าฟัง.........พวกไดโนเสาร์.........คร่ำครึ................
ใช้กรมพระธรรมนูญ.........ถอดยศมาร์ค.......
มาร์คต่อสู้..........ฟ้องศาล.......คนที่รับผิดชอบ...........คือกรมพระธรรมนูญ..............
กรม..........โดนฟ้อง..........แต่มาร์ค...หลุดจากส.ส.............คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม........

ไปบอกธิดาด้วยดิ คุ้มกว่าเผาบ้านเผาเมืองคร่ออออ แบบนี้ไม่ต้องอาศัยควายแดงให้เสียโควต้า รมตด้วย.......คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม........

#72 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

ฝ่ายประธิปไตย คือพวกที่ไล่ราวีพวกเห็นต่าง

ส่วนฝ่ายเผด็จการอย่างพวกตู มีแต่จัดการตามกฏหมาย

หันไปเป็นประชาธิปไตยกันดีกว่า

#73 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ไม่กล้าไอ้เหวง มันรู้ แต่มันไม่กล้าฟันธง หลอกควายแดงไว้เยอะคงกลัวโดนกระทืบ..........หึหึ.........

#74 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

ตอนนี้มาร์คยังมียศ อยู่เหรอครับ

ในเมื่อ มาร์ค ทำเรื่องขอคืนยศ ตั้งนานมาแล้ว

ไม่งั้นมาร์คต้องใช้ตำแหน่ง ยศ นำหน้าชื่อไปแว้ววววววววววววว

สรุปว่า มาร์คไม่โดนถอดยศ เพราะมาร์คคืนยศไปนานแว้ววววววววววววว

:D

Edited by poulkung2012, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:18.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#75 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

ถามหน่อย เพื่อไทยเคยชนะคดีอะไรกับอภิสิทธ์บ้างมั้ย ดีแต่สร้างเรื่องมาโจมตี แต่พอพิสูจน์คามจริงก็แพ้ตลอด!!!

ดีแต่ฟังเค้าว่ามา ตายไปก็ยังเป็น "ผีโง่งม"

ฟ้องไปก็เข้าทางมาร์คดี๊
โง่กว่าใจดีอีก
ใจดียังฉลาดกว่า ไม่ฟ้องท่านโจ กลัวแพ้เข้าทางท่านโจ ไม่รู้ท่านโจไปทำทางอะไรไว้ ใจดีมันถึงกลัวจังคร่ออออ

#76 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

ฟันธงทำไม มาร์คโดนถอดยศ??? เพื่อ????

สุกำหำ เริ่มวนลูป เหมือนจขกท เลย

สงสัยเบี่ยงเบนประเด็นเรื่องอู่ตะเภาใช่ไหม??

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#77 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

ถ้าแพ้อีก แนะนำให้เอาพลทหารที่ 3 จ.ใต้มาเป็น รมว แทนนะ

#78 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

ฟ้องไปก็เข้าทางมาร์คดี๊
โง่กว่าใจดีอีก
ใจดียังฉลาดกว่า ไม่ฟ้องท่านโจ กลัวแพ้เข้าทางท่านโจ ไม่รู้ท่านโจไปทำทางอะไรไว้ ใจดีมันถึงกลัวจังคร่ออออ

ขอประท้วงครับ ขอใช้สิทธิพาดพิง แทน ใจดี 20 ครับ

ถึงใจดี 20 จะฟ้องยังไงก็ไม่โดนฟ้องกลับแน่นอนครับ

งานนี้ท่านโจโฉ มีแต่ เสมอตัวเท่าันั้นครับ

เพราะตามกระบวนการกฎหมายไม่สามารถเอาผิดกับคนที่มีอาการแบบนี้

ซึ่งผู้ที่เป็นอาการดังกล่าวจะไม่ยอมรับตัวเองว่าเป็น

"คนบ้าหรือวิกลจริต" ทำผิดก็ไม่ติดคุก เช่นใจดี20 นะครับ :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#79 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:52

อ่ะตรุ 1 คนละ เเล้วเอ็งล่ะกล้าฟันธงไหมว่ามาร์คโดนเล่นชัวร์ กระทู้ที่เท่าไหร่เเล้ววะเนี่ย ว่าเเต่ทำไมตรุต้องมานั่งรับมุขตลกฝืดของเอ็งด้วยเนี่ย ว่าแต่มาร์คมียศด้วยเรอะ เดี๋ยวก็สลิ่มเตรียมตัวได้เลย แมลงวาปเตรียมนู่น ไอ้นั่นเตรียมนี่ . . . . . จะทำก็ทำซะทีเซ่ยึกยักอยู่ได้

ให้มันหนักเเน่นเหมือน ทักษิณยามเห็นเงิน หรือ ควายเเดงเห็นหญ้า ไม่ได้เรอะ

Edited by เดอะอำมาตย์, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:53.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#80 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

คราวหลังอัดซีดีไว้ก็ดีนะคะ จะได้ไม่เปลืองน้ำลายพูดซ้ำๆ วนๆอยู่แบบนี้ พอจะทำเรื่องอุบาทว์แล้วอุบอิบ หาเรื่องมาปิดความชั่ว ก็เอาซีดีเปิดให้ฟัง...มาร์ค...98 ศพ...หนีทหาร....ชั่งไข่....ใส่หมวกถุงยาง....เอาขึ้นศาลโลกเบยยยยยยยยยยยยยย เฮ้อ !!! แผ่น...เสียง...ตก...ร่อง...
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#81 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

หมดจากเรื่องมาร์ค แล้ว
ช่วยลองไปตามเรื่องโอ๊ค ด้วยนะครับ
อย่าสองมาตรฐานสิ
โอ๊ค ผ่านทหารหรือเปล่า??

Edited by awhile, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:54.

#82 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

ผมครับ

ว่าแต่คุณเถอะ กล้าท้ากับผมรึเปล่า รึคำพูดคุณสักแต่ว่าผายลมมารดาท่านออกมาแค่นั้น?

ดีไม่ดีงานนี้สุกำพลจะโดนเล่นข้อหากลั่นแกล้งด้วยนะครับ
gladiator 1.jpg

#83 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:54

ฟันธงทำไม มาร์คโดนถอดยศ??? เพื่อ????

สุกำหำ เริ่มวนลูป เหมือนจขกท เลย

สงสัยเบี่ยงเบนประเด็นเรื่องอู่ตะเภาใช่ไหม??

โดนคาถา อิซานามิ แล้วสินะ

#84 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:18

มาร์คหนีทหารงั้นลองหาคำอธิบายหน่อยว่าทำไมมาร์คถึงมีชื่อไปอยู่ในทะเบียนกองประจำการ (สด.3) ได้ พวกทหารเกณฑ์ก็ต้องมีชื่ออยู่ใน สด.3 เช่นกัน

เงื่อนไขการหนีทหาร

มาตรา ๔๕ บุคคลใดหลีกเลี่ยงหรือขัดขืนไม่มาให้คณะกรรมการตรวจเลือกทำการตรวจเลือก เข้ารับราชการทหารกองประจำการตามหมายเรียกของนายอำเภอ หรือมาแต่ไม่เข้ารับการตรวจเลือก หรือไม่อยู่จนกว่าการตรวจเลือกแล้วเสร็จ หรือหลีกเลี่ยง หรือขัดขืนด้วยประการใด ๆ เพื่อจะไม่ให้เข้ารับราชการทหารกองประจำการตามพระราชบัญญัตินี้ หรือบุคคลใดเข้ารับราชการทหารกองประจำการแทนผู้อื่น หรือเรียก รับหรือยอมจะรับทรัพย์สินหรือประโยชน์อื่นใดสำหรับตนเองหรือผู้อื่น โดยสัญญาว่าจะช่วยเหลือผู้หนึ่งผู้ใดมิให้ต้องเข้ารับราชการทหารกองประจำการ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี

แต่ท่านสุกำพลดันเอา สด.3 มายืนยันว่ามาร์คเข้ารับราชการทหารกองประจำการมาซะงั้น

Edited by Solidus, 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:22.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#85 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:16

เห่าหอนกันอยู่ได้ ถ้าผิดจริงก็ถูกเชือดไปนานแล้ว มาร์คไม่ได้หนีไปไหนครับผม จับผิดนานเกินไปไหม เล่นเรื่องหนีทหารไม่จบ คนเรานี่ก็แปลกคนโกงบ้านโกงเมืองกีบไปยินดีด้วย แม้แต่เผาบ้านเผาเมือง กับยอมให้เป็นรัฐมนตรี ไม่รู้สึกตะขิดตะขวงใจ คนโง่เข้ามาไม่เห็นทำห่หหาอะไรเลย นอกจากกู้เงิน ผลาญเงินของพวกเราคนไทย เงินน้ำท่วมก็รีบออกพระราชกำหนด จำเป็นเร่งด่วน แต่วันนี้น้ำก็ยังท่วมอยู่ดี มองไม่เห็นอะไรที่เป็นรูปธรรมในการป้องกันนำ้ท่วมเลย ให้งบจำนำข้าวก็รวยกันแหลกลาญ พวกแม่มันกลับไม่สนใจ เรื่องปากท้องของคนไทยทั้งชาติ ติดใจแต่เรื่องมาร์คหนีทหาร ถ้าใช่แล้ว ข้าวของอาหารการกินจะถูกลงไหม เราจะได้กับมาส่งข้าวออกเป็นอันดับหนึ่งอีกหรือไม่ นำ้จะไม่ท่วมประเทศไทยใช่ไหม คนจะไม่โกงบ้านโกงเมืองอีกใช่ไหม ไอ้สารเลวนอกประเทศจะหยุดความชั่วแล้วกลับมารับผิดตามกฎหมายใช่ไหม
ถ้าตอบว่าใช่ที่จะทำให้ประเทศดีขึ้น เราเชื่อว่ามาร์คต้องยกมือขึ้นแล้วรีบบอกว่า ผมหนีทหารเองครับ เพราะเราก็เห็นการกระทำที่รักชาติของมาร์คที่อยากเห็นบ้านเมืองสงบ
ณ วันนี้เรายังคงเชื่อมั่นในมาร์คที่จะทำเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ให้กับคนไทย ผิดกับคนที่ตะแบงว่าเป็นคนดี ไม่ได้ทำผิด แต่หนีไปเดินสายให้เห็นว่าที่ไหน ๆ ยินดีตอนรับ แต่กลับบ้านเกิดเมืองนอนตัวเองไม่ได้ ทั้ง ๆ ไม่มีใครไล่ให้ออกนอกประเทศ
ของถามพวกเห่าหอนทั้งหลายว่าจะเอาแต่ประโยชน์หาเงินหาทองให้ตัวเองในระยะสั้น ๆ รวยพออยู่ได้เหลือให้ลูกให้หลานของตัวเองแล้ว แต่อะไรจะเกิดขึ้นกับชาติบ้านเมืองต่อไปในอนาคตกรูไม่สน คนจนยิ่งจนก็ไม่สน
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#86 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:25

ขอโทษครับผม ลืมไปว่าเกิน 3 บรรทัดอ่านไม่รู้เรื่อง
พวกเห่าหอนเอาเรื่องมาร์คหนีทหาร เพื่อเบี่ยงเบนความชั่ว ความรายำของคนหนีคุกไปต่างประเทศและพวกลิ้วล้อ ทำให้ผู้คนที่ไร้สมองมองแต่มาร์ค มองข้ามการโกงกินบ้านเมืองของพวกมัน
ฟันธงมาร์คไม่มีความผิดแน่นอน

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#87 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ตกลงวันนี้จับอภิสิทธิเข้าคุกถอดยศได้หรือยังเอ่ย

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#88 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

มาดู ใครจะโดนเชือดก่อนกัน
http://webboard.seri...เชือดได้เลยงาน/

KhanitthaThepphajorn@joize_nna
สส.ปชป.62คนยื่นหนังสือปธ.สภาให้ส่งศาลรธน.วินิจฉัยความเป็นสส.ของยงยุทธแล้ว #nsn pic.twitter.com/nrMNiVRs

Edited by ssa, 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:59.

#89 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

ตอนนี้เค้าถามหา จริยธรรมกันครับ..พรรคเพื่อไทยถามหา..แต่ผมว่าพรรคเพื่อไทยลองถามหาในพรรคตัวเองก่อนดีกว่า.ก่อนที่จะไปถามหาจากคนอื่น.. :P

#90 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

ผมครับ

ว่าแต่คุณเถอะ กล้าท้ากับผมรึเปล่า รึคำพูดคุณสักแต่ว่าผายลมมารดาท่านออกมาแค่นั้น?

ดีไม่ดีงานนี้สุกำพลจะโดนเล่นข้อหากลั่นแกล้งด้วยนะครับ

กรณี สด.9 ของอภิสิทธิ์.jpg

#91 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

เอายังอ่ะ รอดูมาหลายวันแล้วนะ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#92 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

ระหว่างสุนัขกับมาร์คนี่ใครจะไปก่อนกันฟระ

#93 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

เวลา.....ชาวบ้าน.....เดือดร้อน.........บอก...นังยก
ให้.......ไป........เยี่ยม........ชาวบ้าน.........
ก่อน.....มาร์ค.....ให้...ได้....เสีย...ก่อน....

แล้ว....ค่อย....ถอด....ยศ......มาร์ค

ไอ้พวก *** แดง เอ๊ย
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#94 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

ที่ 94 โว้ย
มาช้า ดีกว่าไม่มา ชิส์
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#95 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

มาร์ค..............จำชื่อนี้ไว้ให้ดี...........กรมพระธรรมนูญนะ...ไม่ใช่.....ร.ร.จปร..............หึหึ

"สุกำฯ"ทำเรื่องง่ายๆไม่ทำ....
เรื่องถอดยศ พตท.ทักษิณ ชินวัตร....
ศาลยุติธรรมพิพากษาจำคุก 2 ปี......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:43.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#96 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

เอ้อ 96 ก้ได้

#97 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:27

ภาพลักษณ์ดีๆ ที่เรามองนายเปลี่ยนไปทันทีเลยนะ

เคยโดนสอนเรื่องพ่อให้ลูก 2 คนขีดเส้นให้ยาวกว่ากันไหมครับ

พ่อขีดเส้นให้ลูกคนละเส้น ยาวเท่ากัน

แล้วบอกให้ลูกลองทำให้มันยาวกว่าของอีกคน

- คนแรก ใช้การขีดเส้นต่อเพิ่มเข้าไปให้ยาวกว่า
- คนที่ 2 ก็เดินมาลบของคนแรกออกให้ของอีกคนสั้นลงกว่าเขา

พ่อก็เลยสอนทั้งคู่ว่าการที่จะชนะคนต้องเอาชนะด้วยการทำความดี
ไม่ใช่ไปใช้การกลั่นแกล้งใส่ร้ายป้ายสีเขาเพื่อให้คุณค่าของเขาลดลง
โดยที่ตัวเองก็ไม่ได้ดีไม่ได้เก่งเพิ่มขึ้น
( จริงๆ น่าจะมีเยอะกว่านี้แต่ผมจำไม่ค่อยได้ )

ผมว่าตอนนี้ท่านคิดเหมือนคนที่ 2 อยู่นะ

#98 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:35

โอยขำ ไล่มาร์คลง

เดี๋ยวคนใหม่มา จะฮาไม่ออกนะเออ

เอิ้กๆๆๆๆๆ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#99 son

son

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:50

ภาพลักษณ์ดีๆ ที่เรามองนายเปลี่ยนไปทันทีเลยนะ

เคยโดนสอนเรื่องพ่อให้ลูก 2 คนขีดเส้นให้ยาวกว่ากันไหมครับ

พ่อขีดเส้นให้ลูกคนละเส้น ยาวเท่ากัน

แล้วบอกให้ลูกลองทำให้มันยาวกว่าของอีกคน

- คนแรก ใช้การขีดเส้นต่อเพิ่มเข้าไปให้ยาวกว่า
- คนที่ 2 ก็เดินมาลบของคนแรกออกให้ของอีกคนสั้นลงกว่าเขา

พ่อก็เลยสอนทั้งคู่ว่าการที่จะชนะคนต้องเอาชนะด้วยการทำความดี
ไม่ใช่ไปใช้การกลั่นแกล้งใส่ร้ายป้ายสีเขาเพื่อให้คุณค่าของเขาลดลง
โดยที่ตัวเองก็ไม่ได้ดีไม่ได้เก่งเพิ่มขึ้น
( จริงๆ น่าจะมีเยอะกว่านี้แต่ผมจำไม่ค่อยได้ )

ผมว่าตอนนี้ท่านคิดเหมือนคนที่ 2 อยู่นะ

ผมถาม.....คำเดียว....ว่า....มันผิด....จากที่ผมพูดไหม.............
จริงจริง.....ผมอยากจะบอกต่อว่า....เกมต่อไป...ของมาร์ค......
คือ.....ศาลปกครอง......แต่ผมขี้เกียจพูดแล้ว....ก็เลยปล่อยผ่าน........
และ......มันยังมีอะไรอีกเยอะ.....ท่านอยากจะคิดยังไงต่อ...เชิญ...................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#100 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:06

ประเทศไทยไม่ได้มีแค่ศาลปกครองครับ ว่ากันไปตามข้อกล่าวหน่ะ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน