Jump to content

- - - - -

ยุคม็าร์คชั่งไข่ มีไข่ให้ชั่ง แต่ไม่ยอมชั่ง ยุค"ปูกี้ส์" ปาไข่ แต่ปูกี้ส์ ไม่มีไข่ให้ปา ทำไงดีเหรอ??

• Please log in to reply
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

ขณะนี้เกษตรกร มาเทไข่ทิ้งที่ทำเนียบ หลังเกษตรกรผู้เลี้ยงไข่ไก่เดือดร้อนมาก ราคาไข่ตกต่ำ ราคาหน้าฟาร์ม 1.80 บ./ฟอง ต้นทุน 2.60 บ./ฟอง ติดตาม 15.00-16.00 น. ทาง www.blueskychannel.tv

ยุคม็าร์คชั่งไข่ มีไข่ให้ชั่ง แต่ไม่ยอมชั่ง
ยุค"ปูกี้ส์" ปาไข่ แต่ปูกี้ส์ ไม่มีไข่ให้ปา
ทำไงดีเหรอ ทำไงดี ไข่ปูก้อไม่มี ไข่กี้ส์ ก้อมีเจ้าของ ทำไงดี..

#2 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

อ้าว... เราหมดยุค ของแพง แล้วหรือ... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#3 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

บ๊ะ! หลายโลเลยนะนั่น :o

#4 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

รัฐบาลนี้เป็นที่ชื่นชอบของประชาชนจัง หัวบันไดไม่เคยแห้ง ม๊อบมาไม่เคยขาดสาย :lol: :lol: :lol:

ปล. แก้คำผิด

Edited by prisonbreak, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:24.

#5 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

ให้ปูกี้ ขอยืมไข่ผัวคนอื่นมาปา

#6 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ไข่สดไม่เป็นไร แต่อย่าเอาไข่ดาวมาโยนทิ้งล่ะ อันนั้นของแพง -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#7 เสรีชน2519

เสรีชน2519

น้องใหม่

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

อย่างปูนี่สงสัยไข่ของกี้จะหลุดเข้าไปด้วยมั้ง :D :D :D

Edited by เสรีชน2519, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:00.

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

สมน้ำหน้า
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

วัตถุดิบทางการเกษตรหน้าฟาร์ม ราคาถูกนะ
แต่พอมันผ่านมือพ่อค้าคนกลางมาหลายทอด
ราคามันก็สุดยิดอย่างที่พวดเราเห็นนั้นละ

#10 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

อ้าว... เราหมดยุค ของแพง แล้วหรือ... :D

คิดไปกันเอง

#11 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

อ้าวทำไมสั่งข้าวเพิ่มไข่ดาวยังราคาเดิมอีกเนี้ย

#12 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ต้นทุนอะไรมันแพงง่ะ
เหมือนกะทิเลย เมื่อก่อนมะพร้าวแพงกะทิโล 50 บระเจ้าแพงมาก
ตอนนี้มะพร้าวหน้าสวนถู๊กถูก แต่ที่บ้านกะทิ 50 เท่าเดิมทุกเจ้า ตูงง

แต่เล่นเอาของกินมาเททิ้งนี่ ไม่่ดีเลย
เอาไปรวมตัวกันซักที่แล้วบริจาคสถานสงเคราะห์ แล้วทำข่าวจะดีกว่านะครับ เสียดายของกิน

Edited by nhum, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:50.

#13 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

ว้าววววววววววววววววววววว

เล่นปาไข่กันเหรอ

แล้วคิดว่าทำแบบนี้แล้วไข่จะราคาขึ้นก้อเชิญ

ยังไงก้อเชียร์ ปูกี้ 8 ปี

:D

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#14 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

รู้จัก Value Chain ไหม หรือว่า ต้นน้ำ-ปลายน้ำ

ถ้าสินค้าต้นน้ำ เช่น สินค้าเกษตร ปศุสัตว์ ราคาถูก
แต่ปลายน้ำราคาแพงขึ้นไปหลายเท่า

แสดงว่าเป็นปัญหา
ต้นน้ำราคาถูก กระทบรายได้เกษตรกร
ปลายน้ำราคาแพง กระทบค่าครองชีพประชาชน
กลไกตั้งแต่ต้นน้ำปลายน้ำเป็นหน้าที่ของรัฐบาลกลาง ไม่ใช่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น
ต้นน้ำ เช่น กท.เกษตรฯ
ปลายน้ำ เช่น กท. พาณิชย คมนาคม พลังงาน
เข้าใจไหม

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#15 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

ไข่สดไม่เป็นไร แต่อย่าเอาไข่ดาวมาโยนทิ้งล่ะ อันนั้นของแพง -_-

เข้าใจไหม เฮ็นไต
ผู้แต๋วแตกทุกครั้งที่มีอะไรมากระทบนางยกโข่งจื้อ

#16 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

ประท้วง ส่ง ร.ร. แถวนั้นยังจะดีกว่า ม้อบอย่าง เสี่ยไข่ดีใจมากเลย

#17 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

รู้จัก Value Chain ไหม หรือว่า ต้นน้ำ-ปลายน้ำ

ถ้าสินค้าต้นน้ำ เช่น สินค้าเกษตร ปศุสัตว์ ราคาถูก
แต่ปลายน้ำราคาแพงขึ้นไปหลายเท่า

แสดงว่าเป็นปัญหา
ต้นน้ำราคาถูก กระทบรายได้เกษตรกร
ปลายน้ำราคาแพง กระทบค่าครองชีพประชาชน
กลไกตั้งแต่ต้นน้ำปลายน้ำเป็นหน้าที่ของรัฐบาลกลาง ไม่ใช่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น
ต้นน้ำ เช่น กท.เกษตรฯ
ปลายน้ำ เช่น กท. พาณิชย คมนาคม พลังงาน
เข้าใจไหม

แน่ใจแล้วเหรอครับท่านพิฆาตอสูร

ที่จะ "สีซอ" เอ๊ย........"อธิบาย" ให้ เฮนไต ฟังหน่ะครับ :lol: :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#18 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:44

นโยบายจำนำไข่ จำนำมันซะทุก เอาอยู่ค่ะ
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#19 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

สอบถามครับ ไม่ทราบจริงๆ ปากันเละขนาดนี้ประท้วงเสร็จแล้วเค้าช่วยกันทำความสะอาดมั้ยครับ ถ้าไม่แล้วปรกติเป็นหน้าที่ของใครหรือครับ :wacko:

#20 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

ชั่งใข่ ไม่พอ ยังทำเกษตรกรเลี้ยงใข่ไก่ เดือดร้อน

กลุ่มเกษตรกรผู้เลี้ยงไก่ไข่รายย่อยในภาคกลาง ชุมนุมหน้าทำเนียบรัฐบาล เขวี้ยงไข่ทิ้งประชด ยื่นหนังสือถึงนายกฯ เรียกร้องแก้ไขปัญหาไข่ไก่ตกต่ำ เปิดรับจำนำไข่ไก่ พยุงราคาให้ได้ 2.80 บาท และทบทวนมติ ครม.อภิสิทธิ์เปิดเสรีพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ไก่ไข่ใหม่ ต้นเหตุทำไข่ราคาตก

วันนี้ (2 ต.ค.) ที่ถนนราชดำเนินนอก หน้าทางเข้าทำเนียบรัฐบาล ประตู 5 ตรงข้ามกระทรวงศึกษาธิการ กลุ่มผู้ชุมนุมซึ่งเป็นเกษตรกรผู้เลี้ยงไก่ไข่รายย่อยในภาคกลาง ประมาณ 100 คน เดินทางมายังหน้าทำเนียบรัฐบาล เพื่อยื่นหนังสือร้องเรียนต่อ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี โดยเรียกร้องให้รัฐบาลช่วยแก้ไขปัญหาราคาไข่ไก่ตกต่ำอย่างเร่งด่วน

โดยหนังสือร้องเรียนระบุว่า เนื่องจากเกษตรกรได้รับผลกระทบจากการเปิดเสรีพ่อพันธุ์-แม่พันธุ์ไก่ไข่จากรัฐบาลที่แล้ว ที่มีจำนวนพ่อพันธุ์-แม่พันธุ์ไก่ไข่ 590,000 ตัว ส่งผลมาถึงทุกวันนี้ ทำให้ราคาไข่ไก่ตกต่ำเหลือราคาขายหน้าฟาร์ม 1.80 ถึง 2 บาทต่อฟอง อีกทั้งวันนี้ราคาอาหารสัตว์แพงขึ้นจึงทำให้ราคาต้นทุนไก่ไข่สูงถึง 2.60 บาทต่อฟอง ถ้าเกษตรกรผู้เลี้ยงไก่ไข่ขายได้ฟองละ 2.80 บาทถึงจะมีกำไร แต่ขณะนี้เกษตรกรทั่วประเทศทนภาวะขาดทุนมาตั้งแต่เดือนมกราคม ที่ราคาขายเฉลี่ย 9 เดือน อยู่ที่ฟองละ 2.10 บาท

ดังนั้นจึงเรียกร้องให้นายกฯ ช่วยมาแก้ไขราคาตกต่ำพร้อมช่วยผู้เลี้ยงไก่ไข่รายย่อยที่เลี้ยงไก่ไข่รายละไม่เกิน 50,000 ตัว รับเข้าโครงการจำนำไข่ไก่ หรือโครงการประกันรายได้ ราคาขั้นต่ำขายหน้าฟาร์มที่ 2.60 บาทต่อฟอง หรือเพื่อช่วยเหลือระยะสั้นจึงขอให้รัฐบาลแทรกแซงราคารับซื้อ 2.60 บาทต่อฟองเป็นเวลา 12 เดือน แล้วมาแก้ปัญหาระยะยาว โดยให้บริษัทใหญ่ลดจำนวนพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ไก่ไข่เหลือที่ 450,000 ตัว ถึงจะทำให้ราคาหน้าฟาร์มอยู่ที่ 2.80 บาทต่อฟอง และขอให้ทบทวนมติคณะรัฐมนตรีเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2553 ที่เปิดเสรีพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ไก่ไข่ใหม่ด้วย

Edited by หมูอวกาศ, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:06.

#21 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

#22 nnnn43

nnnn43

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

พรรคไหนเป็นรัฐบาลกันแน่ เรื่องไข่ยังแก้ไม่ได้เสนอหน้าไปแก้ปัญหาเกาะพิพาทจีนกับญี่ปุ่น :lol:
ข้าวยังจำนำได้แล้วทำมั้ยไข่จะจำนำไม่ได้ เอิ๋กๆๆๆๆๆๆ

Edited by nnnn43, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:25.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#23 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

ไอ้ขยะ แดงไม่ผ่าน QC อีกแล้ว
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#24 โคนัน

โคนัน

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

เข้าใจไหม เฮ็นไต
ผู้แต๋วแตกทุกครั้งที่มีอะไรมากระทบนางยกโข่งจื้อ

ไข่หน้าฟาร์มแสนถูก แต่ทำไม สั่งกระเพราะหมูสับ ราคา 30 บาท เพิ่มไข่ดาวฟองเดียว กลายเป็น 40 บาทว่ะ แพง อิบอายเลย

#25 โคนัน

โคนัน

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

แยกให้ถูกระหว่างไข่หน้าฟาร์ม กับไข่ที่ขายมาถึงมือผู้บริโภค

#26 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

เฮนไตคงไม่เข้าใจการบริหารแบบ Biflation คือยุคที่ภาวะราคาค่าครองชีพสูงลิ่ว แต่ราคาสินค้าเกษตรตกต่ำ
ซึ่งถือว่าเป็นยุคที่เศรษฐกิจเสียหายร้ายแรงสุด

รัฐบาลปูโง่ในดวงใจคนกลางที่สุดใน 3 โลกอย่างคุณ มีความเก่งกาจสามารถมาก
ที่สามารถบริหารประเทศให้อยู่ในภาวะหมิ่นเหม่สุ่มเสี่ยงอย่างไบเฟลชั่นได้

สุโค่ยครับ
gladiator 1.jpg

#27 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

แน่ใจแล้วเหรอครับท่านพิฆาตอสูร

ที่จะ "สีซอ" เอ๊ย........"อธิบาย" ให้ เฮนไต ฟังหน่ะครับ :lol: :lol: :lol: :lol:

เผื่อเขาจะมีสุนทรียะในหัวใจ B)

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#28 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:32

ตรูซื้อใข่ 10ใบ เบอร์2 ราคา40บาท

เป็นยุค ใข่ยากข้าว ของจริง!!!

:D

#29 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

เป็นเพราะมาร์คสั่งเพิ่มโควต้าแม่พันธ์ไก่ไข่ -_-
We love fender.

#30 plunk

plunk

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

ปูไข่ถูก

#31 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

บระเจ้า มาร์ควางยาพ่อไก่แม่ไก่ไว้เมื่อปีที่แล้ว
เก่งเหลือเกินพ่อมาร์คกรู

จะทันมาร์คนี่คงต้องอ่านสามก๊ก ซุนวูซัก 10 รอบนิ ตายๆ

Edited by nhum, 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:06.

#32 noonajob

noonajob

น้องใหม่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

โห๊ะ ร้องใข่ถูก ทุกวันนี้ ยังซื้อ 3ใบ 15 อยู่เลย ค่ะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน