Jump to content

- - - - -

...นโยบายข้าวของนางปู เมพขิงๆ มีโปรตีนด้วยครับ 555++ ...

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

*
POPULAR

เจ้าของได้รับแจกมาซักสัปดาห์ที่แล้ว เห็นแล้วแกบอกหุงกินไม่ลง

เห็นว่าหมาหลังอานผมชอบกินข้าวคลุกซีโครงไก่ เลยนำมาให้ผม ครับ

ใครรู้ที่มาทีไป บอกที คงเป็นข้าวเหลือจากอีปู ปู้ยี้ปู้ยำมาจากปีที่แล้ว

หรือทำขึ้นใหม่ก็ไม่รู้

ที่สำคัญ มอดมันเข้าไปในถุงได้ไงครับ 555 :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

*
POPULAR

พวกแมงสาปชอบจับผิดหยุมหยิม
มอดตัวเล็กกว่าขี้เล็บ ยังเอามาเป็นประเด็น
ถ้ามอดไม่กินข้าวแล้วมันจะกินอะไรครับ
ถ้าไม่ให้มันกิน มันอดตาย แล้วทำไง
ใช้สมองหน่อยก่อนตั้งกระทู้น่ะ :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

สิ่งมีชีวิตเล็กๆ ที่เรียกยิ่งลักษณ์

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#4 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

เพราะคนเสื้อแดงไม่ได้กินข้าวนะซีครับ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#5 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

ไม่ขายไม่ขาดทุน คิดว่าข้าวจะเหมือนทอง บ้าน หุ้น มั้ง :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#6 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

แมงวาปจัดฉาก!!!

แอบเอาเข็มฉีดยาใส่ไข่มอดฉีดเข้าไปในถุงข้าวแล้วปล่อยให้มันโต!!!!
จะได้หาเรื่องใส่ร้ายทั่นปู ใส่ร้ายทั่นยรรยง พวงราด

ทั่นปูกะทั่นยรรยง ทำความดีกับพวกแมงวาปไม่ขึ้น
อุตส่าห์เอาข้าวมาช่วยตอนน้ำท่วมแท้ๆ

#7 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

ลำบากตรงหาไข่มอดนี่แหละ ไม่เมพจริงทำไม่ได้นะเนี่ยะ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

สงสัย รฐ เค้าอยากให้ข้าวกลายเป็นข้าวที่มีโปรตีน จากเนื้อสัตว์ อ่ะครับ

ได้คุณค่าทางอาหารมากขึ้น

แถมยังได้ช่วยให้สัตว์มีอาหารตามวัฎจักร อีกด้วย

ได้บุญ 2 ต่อนะ

เรื่องนี้ใคร ๆ ก้อรู้

:lol:

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

*
POPULAR

-_- หึหึ พวกแมงวาป มีมอดแค่ไม่กี่ร้อยตัว ในข้าวสารเป็นแสนๆเมล็ด

ภาษาพูดถือได้ว่า ไม่มีมอด เข้าใจมั๊ย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 stand with a fist

stand with a fist

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

5555555

แต่ละเมนท์
คุณศร..โดนรุมแบบนี้จะทำไง

อ้อ... ต้องเรียก 5-m มาบริหารสมองให้ซะก่อน

Edited by stand with a fist, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:38.

#11 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

แสดงว่าไม่ใส่สารกันมอด เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม

#12 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

ลำบากตรงหาไข่มอดนี่แหละ ไม่เมพจริงทำไม่ได้นะเนี่ยะ :lol:

แค่ไข่มอด ทำไมแมงวาปจะทำไม่ได้
เรื่องจิ๊บ จิ๊บ
ทีจรวดจากจีน ยิงใส่เมฆให้ฝนตกลงมากลางที่ชุมนุมของผู้รักประชาธิปไตย
ยังหามายิงได้บ่อยๆ

#13 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

5555555

แต่ละเมนท์

อ้อ... ต้องเรียก 5-m มาบริหารสมองให้ซะก่อน

ผมเข้าใจความเจ็บปวดของพวกขี้แพ้ เลือกตั้งทุกทีก็แพ้ทุกที

บอกแล้วคุณปูเจ๋งเป้งสุด

ท่ามกลางความวุ่นวาย และยุ่งเหยิงของบ้านเมือง
ผู้หญิงคนหนึ่งนิ่งสงบ และตั้งใจทำอะไรอยู่ ไม่มีใครรู้... หุ หุ

555++

อย่าเชิญห่าเอ็มมาเลยครับ
คุยกับไพร่แดงว่าปวดหัวแล้ว เจอห่าเอ็ม นี่ผมซุปเปอร์ปวดหัวเลย ไม่รู้แกสื่อสารด้วยภาษาอะไร 555++

Edited by ศรอรชุน, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:12.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#14 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ข้าวสารถุงไม่ผ่าน QC อย่างแรง...
/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#15 son

son

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

หึหึ.........ข้าวปีไหน..........อย่าบอกนะว่าเป็นข้าวของมาร์ค........
เจ้าของมู้........เอาข้าวมาร์คมาหลอกพวกเดียวกันแล้ว..................
วันผลิตก็ไม่ถ่ายให้เห็น.................กะดิสเครดิตรัฐบาลเต็มที่.....................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#16 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

หึหึ.........ข้าวปีไหน..........อย่าบอกนะว่าเป็นข้าวของมาร์ค........
เจ้าของมู้........เอาข้าวมาร์คมาหลอกพวกเดียวกันแล้ว..................
วันผลิตก็ไม่ถ่ายให้เห็น.................กะดิสเครดิตรัฐบาลเต็มที่.....................

แหม.........ดิ้น......พล่าน....เลย.....ละ......สิ..... 5.......5......5....

#17 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

10 ล้านตันผลงานปูล้วนๆเลยจ๊ะ

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#18 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

นอกจากมาร์กช่างไข่ กักน้ำไว้แกล้งคุณปู ยิงปืนใหญ่สร้างฝนเทียมแกล้งเสื้อแดง แล้ว

ยังเลี้ยงมอดในข้าวอีก... ยังมีอีกไหมครับคุณ son จะได้รวมไว้ที่เดียว 555++

#19 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

ในถุงพลาสติกหรือนั้น มันเข้าไปได้ไง

ปล เอาจริงๆ ก็เปิดออกแล้วก็ไล่มันออกไปก็กินได้ล่ะ

ปล สอง แสดงว่าข้าวนานมากๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#20 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

พวกประชาวิบัติมาร์กชั่งไข่...จัดฉากชัดๆ!!!...แอบสร้างหุ่นแมลงมอดนาโน...ตัวละ5ล้าน..แล้วไปยัดใส่ถุงข้าวใส่ร้ายรัฐบาล ดูดิขนาดจรวดฝนเทียมมันยังกล้าซื้อมากลั่นแกล้งเลย..แค่นี้สิวๆ พวกสลิ่มเอ๊ย
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#21 son

son

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

นอกจากมาร์กช่างไข่ กักน้ำไว้แกล้งคุณปู ยิงปืนใหญ่สร้างฝนเทียมแกล้งเสื้อแดง แล้ว

ยังเลี้ยงมอดในข้าวอีก... ยังมีอีกไหมครับคุณ son จะได้รวมไว้ที่เดียว 555++

ถ้าไม่มี.......MFD.........ก็...........แก้ตัวไม่ขึ้นครับ..............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#22 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

*
POPULAR

ถ้าไม่มี.......MFD.........ก็...........แก้ตัวไม่ขึ้นครับ..............

ถูกต้องครับ นี่ต้องเป็นข้าวที่รัฐบาลม๊ากนาซีแพคใส่ถุงไว้ล่วงหน้าวางยาท่านยิ่งลักษณ์แน่นอน
แถมมีตัวหนังสือช่วย "เพื่อผู้ประสบภัย" เสียด้วย หลักฐานชัดเจนผิดสองเด้ง
แสดงว่ารัฐบาลม๊ากกักน้ำไว้เพื่อให้ท่วม ถึงได้รู้ล่วงหน้าว่าน้ำจะท่วมและจะมีผู้ประสบภัย
หลักฐานมัดตัวแบบนี้ ต่อให้สิบอำมาตรย์ช่วย ม๊ากก็ดิ้นไม่หลุดแน่นอน
เตรียมเห็นม๊ากนอนคุกได้เลยครับพวกสลิ่มแมงวาปทั้งหลาย :angry:

Edited by RiDKuN_user, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:52.

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#23 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

อำมาตรย์ เค้าตั้งธงไว้ต่างหาก วางแผนให้มีผู้ประสบภัย จะได้ให้รัฐบาลนี้ เค้าเอาข้าว organic ปลอดสารพิษ ไปแจก

#24 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

เห็นว่ามู้นี้ แดงคิวซีเอาชนะแดงแท้ไปอย่างขาดลอย

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#25 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:16

แค่ไข่มอด ทำไมแมงวาปจะทำไม่ได้
ทีจรวดจากจีน ยิงใส่เมฆให้ฝนตกลงมากลางที่ชุมนุมของผู้รักประชาธิปไตย

เมษายน ปีหน้า

ถ้าเพื่อทุย ยังเป็น รัฐบาลอยู่

คงต้องพึ่งไอ้แกนนำคนที่พูดประโยคนี้ ไปติดต่อซื้อจรวดจากจีนมาแก้ภัยแล้ง

#26 butadad

butadad

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

ข้าวเพิ่ม โปรตีน ต้องขอบคุณท่านนายกจริงๆ

#27 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

แดง QC ยังมีสมองมากกว่าแดงแท้ๆ :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#28 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

อืม.... แต่ละความเห็น อุดมไปด้วย QC.

:D

#29 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

ลองไปดูเสื้อแดงแท้ๆ กันมั่ง ว่าเขาจะว่ากันยังไงครับ

...นโยบายเรื่องข้าวของคุณปู เมพขิงๆ มีโปรตีนเพิ่มมาด้วย แมงสาปไม่มีปัญญาทำได้แน่นอน...by ศรอรชุน

http://www.pantip.co...12734837.html#9

#30 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

สงสารคุณศรจังเลย โดนแดง QC ถล่มซะยับเลย อย่าร้องไห้นะ เดี๋ยวจะให้กินมอด :P

#31 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ถูกต้องครับ นี่ต้องเป็นข้าวที่รัฐบาลม๊ากนาซีแพคใส่ถุงไว้ล่วงหน้าวางยาท่านยิ่งลักษณ์แน่นอน
แถมมีตัวหนังสือช่วย "เพื่อผู้ประสบภัย" เสียด้วย หลักฐานชัดเจนผิดสองเด้ง
แสดงว่ารัฐบาลม๊ากกักน้ำไว้เพื่อให้ท่วม ถึงได้รู้ล่วงหน้าว่าน้ำจะท่วมและจะมีผู้ประสบภัย
หลักฐานมัดตัวแบบนี้ ต่อให้สิบอำมาตรย์ช่วย ม๊ากก็ดิ้นไม่หลุดแน่นอน
เตรียมเห็นม๊ากนอนคุกได้เลยครับพวกสลิ่มแมงวาปทั้งหลาย :angry:

แจ้งข้อหา มาร์ค ปล่อยจระเข้ มากัดคนด้วย

ข้อหานี้อย่าลืมสิ.............มัน คลาสสิคดีนะ :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#32 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

ด้วงงวงข้าว(Rice Weevil)

ชื่ออื่นๆ มอดข้าวสาร Black Weevil, Lesser Rice Weevil
ชื่อวิทยาศาสตร์ Sitophilus oryzae(Linnaeus)
ชื่อเดิม Calandra oryzae L. Sitophilus oryza L.
วงศ์ Curculionidae

ความสำคัญและลักษณะการทำลาย
ด้วงงวงข้าวเป็นแมลงศัตรูที่สำคัญที่สุดที่ทำลายเมล็ดพืชในโรงเก็บ โดยเฉพาะข้าว โดยจะสังเกตเห็นตัวเต็มวัยปรากฏอยู่บน
หรือภายในเมล็ดพืช เนื้อเมล็ดจะถูกตัวอ่อนกัดกินอยู่ภายใน เมล็ดที่ถูกทำลายจะเป็นรูและข้างในเป็นโพรง ถ้ามีการทำลายสูง
เมล็ดจะเหลือแต่เปลือกหรือผิวนอกข้างในเป็นโพรง เอาไปใช้ประโยชน์ต่อไปไม่ได้

รูปร่างลักษณะและชีวประวัติ
ด้วงงวงตัวเต็มวัยมีสีน้ำตาลดำ ยาวประมาณ 2.0-3.0 มม. ส่วนหัว่จะยื่นออกมาเป็นงวง(snout) หรือ (rostrum) สามารถบิน
ออกไปทำลายเมล็ดพืชตั้งแต่ยังอยู่ในไร่นา โดยตัวเมียจะวางไข่ที่เมล็ดพืชขณะที่เมล็ดเริ่มจะสุกแก่ เมล็ดละ 4-6 ฟอง
แล้วขับเมือกปิดปากรูไว้ ตัวเมียวางไข่ได้ 300-400 ฟอง ไข่จะฟักในระยะ 3-6 วัน เป็นตัวอ่อนสีขาวลำตัวสั้นป้อม และอาศัย
กัดกินอยู่ภายในเมล็ด ระยะตัวอ่อน 20-30 วัน แล้วจึงเข้าดักแด้เป็นเวลา 3-7 วัน เมื่อเป็นตัวเต็มวัยแล้ว จะเจาะผิวเมล็ดออกมา ทำให้เมล็ดที่ถูกด้วงงวงข้าวอาศัยอยู่เป็นรู วงจรชีวิตใช้เวลา 30-40 วัน ตัวเต็มวัยมีชีวิตอยู่ได้นาน 1-2 เดือน หรือมากกว่านี้

การแพร่กระจายและฤดูกาลระบาด
แพร่กระจายอยู่ทั่วโลก ด้วงงวงข้าวชอบอากาศร้อนและอบอุ่น จึงระบาดมากแถบเอเชีย และแอฟริกา แพร่กระจายได้ไกลๆ โดยการขนส่งหรือบินไประบาดตลอดป เพราะกินอาหารได้หลายชนิด

พืชอาหาร
เมล็ดธัญพืชทุกชนิดคือ ข้าวโพด ข้าวฟ่าง ข้าวสาลี ข้าวโอ๊ต ข้างบาร์เลย์ และเมล็ดพืชชนิดๆ ไม่ทำลายแป้งเพราะตัวอ่อนไม่สามารถเจริญเติบโตในแป้งได้

.........................................................................
http://www.ikaritrad.../riceweevil.htm
.........................................................................

แล้วในข้าวเปลือกเป็นสิบล้านตัน มันจะมีมอดอยู่เท่าไหรหว่า...

#33 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

รอคุณหมูกากกากมาแก้ต่างแทนครับ

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#34 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

ในพันทิปแต่ละคนที่แก้ตัวนะ

โคตรฮาเลย

แถแบบว่า ไม่กลัวสีข้างถลอกเลย

Edited by poulkung2012, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#35 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

5555555

แต่ละเมนท์

ผมเข้าใจความเจ็บปวดของพวกขี้แพ้ เลือกตั้งทุกทีก็แพ้ทุกที

ท่ามกลางความวุ่นวาย และยุ่งเหยิงของบ้านเมือง
ผู้หญิงคนหนึ่งนิ่งสงบ และตั้งใจทำอะไรอยู่ ไม่มีใครรู้... หุ หุ

555++

คุยกับไพร่แดงว่าปวดหัวแล้ว เจอห่าเอ็ม นี่ผมซุปเปอร์ปวดหัวเลย ไม่รู้แกสื่อสารด้วยภาษาอะไร 555++

เราว่า เป็นใคร ก็ปวดหัว และ ปวดใจ

จาก วิศวะกรรมศาสตร์ สาขา โยธา
ถูก ปลอกเปลือก ความรู้ด้านการก่อสร้าง
จน ศร..วิวะโยธา กลาย ศร.. วิวะตอแหลศาสตร์ สาขา กะกะเอา(ตัวรอด)

.

.
.

Edited by mmmmm, 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32.

#36 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

5555555

แต่ละเมนท์

555++

เราว่า เป็นใคร ก็ปวดหัว และ ปวดใจ

ถูก ปลอกเปลือก ความรู้ด้านการก่อสร้าง
จน ศร..วิวะโยธา กลาย ศร.. วิวะตอแหลศาสตร์ สาขา กะกะเอา(ตัวรอด)

ห่าเอ็ม คุณมันก็แค่อ้ายคนไร้ศักดิ์ศรี ที่ไม่มีค่าแม้แต่น้อย
ผมเข้าไปชี้หน้าว่าคุณเป็น "คนไร้ศักดิ์ศรี" ในราชดำเนินตั้งกี่ครั้ง คุณยังหน้าด้านนิ่งเฉยอยู่ได้
ในสายตาของผม คุณไม่มีเกียรติใดๆ ที่คู่ควรแก่การเสวนากับสมาชิกเสรีไทย แม้แต่น้อย
ยังไม่รู้จักการเคารพและให้เกียรติตัวเอง ซะด้วยซ้ำ ไร้ซึ่งความรับผิดชอบ
......................................................................................................
ถามอีกที

คุณทำเรื่องไร้ศักดิ์ศรี ที่ผู้ชายทั่วไปไม่ทำกัน สิ่งที่จะพิสูจน์คือ
1 ทหารที่ผมอ้างถึง มีตัวตนหรือไม่?
2 ผมจบวิศวะจริงหรือไม่ ?
แค่สองประเด็น

"ในเมื่อกล้าเอาความมั่ว ความเท็จของตัวกล่าวหาผู้อื่น" ถามว่ากล้าพิสูจน์ความจริง หรือไม่ ???

ตอบมาสั้นๆ ว่า
"กล้า" หรือ "ไม่กล้า"

#37 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 2 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

จริงๆ แล้วไม่มีจรวดอะไรหรอกครับ ผมขอร้องให้ท่านพิรุณช่วยไล่ควายให้หน่อยเท่านั้นเอง

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#38 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:19

--

5555555

แต่ละเมนท์

555++

ห่าเอ็ม คุณมันก็แค่อ้ายคนไร้ศักดิ์ศรี ที่ไม่มีค่าแม้แต่น้อย
ผมเข้าไปชี้หน้าว่าคุณเป็น "คนไร้ศักดิ์ศรี" ในราชดำเนินตั้งกี่ครั้ง คุณยังหน้าด้านนิ่งเฉยอยู่ได้
ในสายตาของผม คุณไม่มีเกียรติใดๆ ที่คู่ควรแก่การเสวนากับสมาชิกเสรีไทย แม้แต่น้อย
ยังไม่รู้จักการเคารพและให้เกียรติตัวเอง ซะด้วยซ้ำ ไร้ซึ่งความรับผิดชอบ
......................................................................................................
ถามอีกที

คุณทำเรื่องไร้ศักดิ์ศรี ที่ผู้ชายทั่วไปไม่ทำกัน สิ่งที่จะพิสูจน์คือ
1 ทหารที่ผมอ้างถึง มีตัวตนหรือไม่?

"ในเมื่อกล้าเอาความมั่ว ความเท็จของตัวกล่าวหาผู้อื่น" ถามว่ากล้าพิสูจน์ความจริง หรือไม่ ???

http://www.pantip.co...2719049.html#65

ศร... เอามาโชว์ที่ เสรีไทยไม่ครบ

#39 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:34

คุณศรอรชุน #1 อ้างถึง
"เจ้าของได้รับแจกมาซักสัปดาห์ที่แล้ว เห็นแล้วแกบอกหุงกินไม่ลง
เห็นว่าหมาหลังอานผมชอบกินข้าวคลุกซีโครงไก่ เลยนำมาให้ผม ครับ
ใครรู้ที่มาทีไป บอกที คงเป็นข้าวเหลือจากอีปู ปู้ยี้ปู้ยำมาจากปีที่แล้ว
หรือทำขึ้นใหม่ก็ไม่รู้ ที่สำคัญ มอดมันเข้าไปในถุงได้ไงครับ 555 "

*เหมือนผมเลยครับ ปีที่แล้วผมได้รับแจก2-3 ครั้ง ทั้งที่บ้านผม
อยู่ตีนเขา ยังได้รับแจกด้วย ..แต่หลังจากเห็นคุณภาพ ดรั้งหลังๆ
เลยไม่รับแจก

ที่ไม่เหมือนคือ
1.ไม่มีคำ อคส. ถุงเล็กกว่า
2.สีคล้ำกว่า อาจเป็นเพราะของผมมีเกลือสินเธาว์ ผสมด้วยเพื่อ
เพิ่มไอโอดีน ไม่แน่ใจมีมอดไหม ..อาจจะวิเคราะห์แล้วว่ามอดมี
คุณค่าทางอาหารสูง จึงผสมไปด้วย
3.คุณภาพ ก็เลี้ยงหมาได้ไม่รู้ว่ามันชอบไหม ..ไม่เห็นมันบ่น

ผมเองกินไม่ลง

**หรือผมกินข้าวจากเขมร/เวียตนามจนชิน มาเจอข้าวไทยเลยกินไม่ลง

Edited by IFai, 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:35.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#40 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ห่าเอ็ม นี่ท่าจะเพี้ยน เลอะเทอะไปใหญ่

แค่พิสูจน์ว่ามีทหารมาให้รายละเอียดเรื่องคุณวสันต์โดนยิงกบาล กับวิศวะของผม แค่นี้

จะลากทหารของกองทัพยศพันเอก พลเอก มาทำไมไม่ทราบ

ที่สำคัญ เขาคงไม่ลดตัว มาคุยกับคนเลอะเทอะ บ้าๆบอๆ ที่ไร้ศักดิ์ศรีแบบห่าเอ็มหรอก ขอบอก

555++

#41 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

--

5555555

แต่ละเมนท์

555++

ถามอีกที

http://www.pantip.co...2719049.html#65

ศร... เอามาโชว์ที่ เสรีไทยไม่ครบ

แล้วสรุป "กล้า" หรือ "ไม่กล้า" :lol:

ไอ้ที่ว่าเค้าท้าก่อนแล้ว ดันไปท้าสวนนี่ก็ไม่ไหว

#42 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

เป็นปกติ ของข้าว ครับ ต่อให้ อบยา ด้วย อย่างเก่งตัดวงจรชีวิต ของมอดไปได้แต่ พวกไข่มอดมันฝังอยู่ในข้าว ดังนั้น การจัดเก็บข้าว ในโกดังที่ทำกันทุกวันนี้ จะต้องมี การ อบยา อย่างสม่ำเสมอ ไม่งั้น มอดกินหมด การที่มอดกิน เข้าไปนั่นหมายถึงน้ำหนักข้าวก็หายไปด้วย นั่นหมายถึงข้าวเสื่อม คุณภาพ เช่นกัน

ในกรณี ที่เห็นจากถุงนี่ปกติ แนะนำนะครับ เอามาตากแดดจัด ๆ ก็ช่วยได้ หรือไม่ก็ ล้างน้ำ ปล่อยให้มอดมันลอย แล้ว ก็ ค่อยเทออกเรื่อย ๆ

#43 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

-_- บางคนเกินเยียวยา

Attached Images

Edited by phoosana, 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:16.

We love fender.

#44 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

มั่นใจได้ครับว่าไม่มียาฆ่าแมลงแน่นอน B) B) B)

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#45 นคร เวียงโกศัย

นคร เวียงโกศัย

น้องใหม่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

ก็ไม่ต้อง ซื้อ กับข้าวไง ทำ 1 ได้ถึง 2
แค่นี้ ทำบ่น แมงวาป เอ้ย -_-

#46 โคนัน

โคนัน

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

เก็บข้าวเป็นพันปี จะทำเป็นฟอสซิล หรือไง :lol: :lol: :lol: เก็บสักพันปี คงขายได้ตันละ 1 ล้าน แน่ๆเลย

#47 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

เป็นนโยบายที่มวลชนหลายหมู่เหล่าเห็นตรวกันว่า เหลวไหล
แม้กระทั่งไอ้เสื่อโกร่งก็ยอมรับ
แต่เมื่อไม่มีคำสั่งจากไอ้นรกเหนือรัฐบาล
ทุกสิ่งก็ดำเนินการต่อไป
บนความฉิบหายที่กัดเซาะประเทศไปเรื่อยๆ
มันไม่แคร์หรอก
เพราะมันนึกว่านี่คือบริษัทของมัน

มาเป็นกำลังใจให้คุณศรอรชุนครับ
การต่อสู้กับความชั่วร้ายนั้นต้องอดทนและมั่นคงครับ
มีพระบรมราโชวาทมาฝากครับ
อาจไม่เหมือนทุกคำ
ความดีนั้น แม้ทำยากก็ต้องทำ
มิฉนั้น ความชั่วที่ทำง่ายกว่าจะเข้ามาแทนที่
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#48 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

อันนี้ผมก้อเห็นอ่ะ ว่าจะแคปมาให้ดูเหมือนกัน

ผมก้อเล่นบอร์ด mthai นะ ช่วงนี้ควายแดงหายไปเยอะเลย

#49 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

พวกแมงสาปชอบจับผิดหยุมหยิม
มอดตัวเล็กกว่าขี้เล็บ ยังเอามาเป็นประเด็น
ถ้ามอดไม่กินข้าวแล้วมันจะกินอะไรครับ
ถ้าไม่ให้มันกิน มันอดตาย แล้วทำไง
ใช้สมองหน่อยก่อนตั้งกระทู้น่ะ :angry:

ถ้ามีตัวแดงๆ ใหญ่ๆ เล็กๆ
นี่ใช่ตัวจริงแน่ๆ :D

#50 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

ครก !!! ข้าวพันปี อ่ะไรมันจะเทพขนาดนั้น จะเห็นคนกินข้าวเเล้วบินได้ก็วันนี้เเหละ

สงสัยเก็บด้วยวิธีการสูตรพิเศษโดยการผสมน้ำลายตู่ + สังคังเต้น + ขนที่ลับแม้ว เข้ากับข้าว ทำให้เเม้เเต่แบคทีเรีย หรือ ออกซิเจน ยังไม่กล้าเข้าใกล้
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน