Jump to content

- - - - -

รัฐตะบักตะบวยเอาอบายมุขทุกรูปแบบ : “อรรถกฤษณ์” สั่งลุย “หวยออนไลน์” ขายใบละ 40 บาท หวังล้างบาง “หวยใต้ดิน”

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:14

ผอ.กองสลากเดินหน้า “หวยออนไลน์” ตัดตอน “หวยใต้ดิน” เชื่อเป็นเรื่องดี ช่วยดึงเม็ดเงินสีเทา 3 แสนล้านขึ้นบนดินเพื่อนำไปพัฒนาประเทศ มั่นใจหาก ครม.อนุมัติเปิดตู้ขายได้ทันที 6 พันเครื่องเพื่อให้ประชาชนได้มีโอกาสเข้าถึง คาดราคาเริ่มต้นขายที่ฉบับละ 40 บาท เบื้องต้นกำหนดรูปแบบการออกรางวัลสลากเป็น 2 ตัวบน 2 ตัวล่าง 3 ตัวบน และ 3 ตัวโต๊ด

พล.ต.ต.อรรถกฤษณ์ ธารีฉัตร ผู้อำนวยการสำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล เปิดเผยว่า กองสลากยังคงเดินหน้าที่จะจำหน่ายสลาก 2 ตัว และ 3 ตัว ผ่านเครื่องจำหน่ายอัตโนมัติ (หวยออนไลน์) โดยยืนยันว่าเป็นเรื่องที่ดีที่จะช่วยแก้ปัญหาการขายลอตเตอรี่เกินราคา รวมทั้งจะทำให้หวยใต้ดินซึ่งมีเงินหมุนเวียนไม่ต่ำกว่าปีละ 300,000 ล้านบาท ขึ้นมาไว้บนดินเพื่อทำให้ถูกกฎหมาย ซึ่งเงินที่ประชาชนซื้อหวยออนไลน์ก็จะนำกลับมาพัฒนาประเทศต่อไป

พล.ต.ต.อรรถกฤษณ์ยืนยันว่า หากคณะรัฐมนตรี (ครม.) อนุมัติให้กองสลากจำหน่ายหวยออนไลน์ได้แล้ว ทางกองสลากก็พร้อมที่จะดำเนินการวางเครื่องจำหน่ายได้ทันที โดยเบื้องต้นคาดว่าน่าจะมีประมาณ 6,000 เครื่องกระจายตามจุดต่างๆ เพื่อให้ประชาชนได้เข้าถึง

สำหรับแผนดำเนินการในเบื้องต้นจะกำหนดรูปแบบการออกรางวัลสลากเป็น 2 ตัวบน 2 ตัวล่าง 3 ตัวบน และ 3 ตัวโต๊ด ราคาซื้อเริ่มต่ำสุดที่ 40 บาท ส่วนการออกรางวัลสลาก 3 ตัวล่างนั้นยังไม่มีข้อสรุป อยู่ระหว่างเจรจากับบริษัท ล็อกซเล่ย์ จีเทค เทคโนโลยี จำกัด (มหาชน) หรือแอลจีที เกี่ยวกับความพร้อมต่างๆ รวมถึงหารือกับธนาคาร กรุงไทย จำกัด (มหาชน) ที่กองสลากต้องจ่ายเงินรางวัลแจ็กพอตผ่านไปยังธนาคารสูงสุด 20-30 ล้านบาท

นอกจากนี้ยังได้ศึกษาแนวทางการซื้อขายสลากผ่านระบบโทรศัพท์สมาร์ทโฟนที่มีการใช้ในหลายประเทศทั่วโลก เช่น สหรัฐ และสิงคโปร์ เพื่อให้สามารถแข่งขันกับประเทศเพื่อนบ้านที่พัฒนาไปอย่างรวดเร็ว โดยอยู่ระหว่างพิจารณาระเบียบ และกฎหมายที่เกี่ยวข้องว่าจะต้องมีการปรับปรุงแก้ไขอย่างไร โดยคาดว่าจะมีความชัดเจนภายใน 2-3 ปีข้างหน้า

http://www.manager.c...D=9550000120843

***************************************************************************************************

เรื่องหวยกับเรื่องบ่อนถูกกฎหมายนี่ ไอ้แม้วดึงดันจะเอาให้ได้ ไม่รู้ว่ามีเบื้องลึกเบื้องหลังอย่างไรกัน
คนไทยก็แตกแยกเป็น 2 ความคิด
บ้างก็ว่าประเทศไทยมือถือสากปากถือศีล คนเล่นหวยใต้ดินกันอยู่แล้ว ทำไมไม่ทำให้ถูกกฎหมาย เอาเงินมาเข้าประเทศซะเหมือนเพื่อนบ้านเรา คนไทยจะได้เลิกเล่นหวยใต้ดิน

แต่ผมคิดอีกอย่าง เนื่องจากที่บ้านผมเจ๊งจนต้องบ้านแตกสาแหรกขาดเพราะหวยมาแล้ว
คนติดการพนันเสี่ยงโชค จะใต้ดินหรือบนดินมันก็เล่นหมดแหละครับ ยิ่งมีช่องทางให้เล่นมากมันก็ยิ่งหมดเงินมาก
อะำไรที่เป็นอบายมุข นำพาชีวิตลงสู่ที่ต่ำอย่าไปทำมันเลย จะไปทำให้ของต่ำมันถูกกฎหมายทำไมกัน?

ราคาพืชผลตกต่ำน่ะไปแก้ก่อนดีไหม? ข้าวตกอันดับท็อปของโลกมาอยู่ที่สามแล้ว ทำไมไม่เร่งแก้ไข?
ตั้งแต่เป็นรัฐบาลมาหมกมุ่นแต่เรื่องอบายมุขตลอดเลย ตั้งกะเอาพี่กลับบ้าน เอาเงินสำรองมาใช้ กับจำนำข้าว
เคยคิดเรื่องดีๆกับเขาบ้างไหม?
ข้าราชการก้กระไร วิ่งตีงพลิกเพื่อสนองนโยบายพรคการเมือง แบบ "กดปุ่มสั่งได้" ไม่รู้จักผิดชอบชั่วดี
gladiator 1.jpg

#2 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:58

สนับสนุนครับ ไหน ๆ ก็อ้างว่าไทยเป็นเมืองพุทธแล้ว เราต้องเอาสิ่งที่เรียกว่าอบายมุขขึ้นมาบนดินให้หมด สุราก็มีแล้ว การพนันก็มีแล้ว ก็เหลือแต่ซ่องกับคบคนชั่วสินะ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#3 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:16

แทนที่จะสนุนทำมาหากิน ***สนับสนุนอบายมุข คิดแต่เรื่องอุบาทว์จริงๆ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#4 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:18

ยังเหลือ เสพย์ยาฯ อย่างถูกกฏหมายครับ ถ้ามีผู้รับรอง และมีสถานที่เสพย์ฯ ไม่ไปทำความเดือดร้อนให้ใคร มีตังค์หาซื้อยามาเสพย์ฯ ได้ ก็สมควรที่จะให้เสพย์ฯ ยาได้เลย
เพราะเป็นเสรีภาพครับ ผู้คนควรมีประชาธิปไตย มีอิสระที่จะเสพย์ยาฯ ได้ครับ ถ้าไม่ทำให้ใครเดือดร้อน หรือละเมิดสิทธิ์ผู้อื่น

ัรัฐจะขายเองอย่างถูกกฏหมายก็ได้นะ? จะได้ควบคุมได้ และหารายได้เข้ารัฐ ไงล่ะ
ใครไม่เห็นด้วยเนี่ย แสดงว่าเป็นพวกล้าหลังครับ
<_<

ปล. ประชดนะเนี่ย

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

^
^
ท่านดาร์คพูดมีเหตุผลนะ คือถ้าจะใช้ตรรกะป่วยๆแบบ "ไหนๆคนก็เล่นหวยอยู่แล้ว ทำไมรัฐไม่ทำให้มันถูกกฎหมาย เอาเงินมาใช้ประโยชน์อย่างอื่นซะเลย"
งั้นก็ "เล่นยาเลยพี่น้อง" รัฐขายเอง ยาอี ยาไอซ์ เมธ คริสตัล แคร็คโคเคน ทำให้ถูกกฎหมายซะดีมั้ย

#6 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

ต่อไปก็คงจะตัดตอนพ่อค้ายาเสพติดโดยการที่รัฐเป็นผู้ผลิตและจำหน่ายเอง :angry:

คิดแล้วเหนื่อยใจ กระทรวงวัฒนธรรมทำงานอะไรมั่งเนี่ย.....เรื่องดีๆไม่เคยมีออกจากรัฐบาลนี้เลย

#7 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

จับหวยใต้ดินไม่ได้หรอก เจ้ามือส่งส่วยตลอด
เดี่ยวคนขาย ก็ทำร่วมกันระหว่างใต้ดิน กับบนดิน
ให้รอดพ้นสายตาเจ้าหน้าที่ไป

#8 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

สนับสนุนครับ ไหน ๆ ก็อ้างว่าไทยเป็นเมืองพุทธแล้ว เราต้องเอาสิ่งที่เรียกว่าอบายมุขขึ้นมาบนดินให้หมด สุราก็มีแล้ว การพนันก็มีแล้ว ก็เหลือแต่ซ่องกับคบคนชั่วสินะ

ถ้าทำของพวกนี้ให้ถูกกฏหมายหมด...แล้วตะกวดจะกินอะไรกันครับ
ไม่เชื่อถามคัมลนวิดดู -_- -_- -_-

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#9 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

เงินภาษีประชาชนมันไม่พอกินแล้วสินะ

:D

#10 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

คิดว่ามันจะ.ล้าง.ได้เหรอ.?? กำหนด
ไว้ 40 แค่นี้มันก็ล้างไม่ออกแล้ว ใต้ดิน
เขาไม่กำหนดราคา 5 บาท 10 บาท
ก็ได้. ในขณะที่ของคุณต้องมี 40 แล้ว
เขามี 10 20 เขาก็ซื้อใต้ดินอยู่ดี ..เลิก
คิดเพิ่ม.อบายมุข.จะดีกว่า.....

#11 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

เดี๋ยวคนกลางก็คงมาบอกประมาณว่า ทำก็โดนด่า ไม่ทำก็โดนด่า :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#12 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

แผนนี้หากินยาวครับ..ตอนนี้รัฐต้องการหาเงิน..เพราะขาดเงินเข้ารัฐและผลประโยชน์แอบแฝง(ค่าหัวคิว)ได้กินกันยาว.แบ่งเปอร์เซ็นกัน.จริงๆแล้วได้คนละเท่าไหร่ใครรู้บ้างครับ..ก็ที่ต้องขาย40เพื่อเปิดช่องว่างไว้ให้เจ้ามือหวยงัยครับ..ไม่เชื่อตู้กดหวยอยู่หน้าร้านใครเยอะร้านนั้นละเจ้ามือหวย..

#13 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

ไม้ตายของหวยใต้ดิน มันมีลดเปอเซนต์ กับ จ่ายงวดหน้าครับ ของรัฐมีไหมละ

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

"สลากกินรวบ" มาอีกแล้ว

เดี๋ยวมีรายการติดคุกกันอีกแน่ๆ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

ผมไม่เล่นหวยแต่อยากออกความเห็น

ผมว่าเอาขึ้นมาบนดินก็ดีเหมือนกันเพราะ

๑. คนไทยกับหวยเป็นของคู่กัน ยังไงก็เล่น

๒. อยู่ใต้ดินเป็นแหล่งทำมาหากินแหล่งหนึ่งของตะกวด ลดโอกาสให้ตะกวดรีดไถก็นับว่าดี แต่คนค้ายา บ่อนและซ่องจะถูกไถหนักขึ้น

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

ผมไม่เล่นหวยแต่อยากออกความเห็น

ผมว่าเอาขึ้นมาบนดินก็ดีเหมือนกันเพราะ

๑. คนไทยกับหวยเป็นของคู่กัน ยังไงก็เล่น

๒. อยู่ใต้ดินเป็นแหล่งทำมาหากินแหล่งหนึ่งของตะกวด ลดโอกาสให้ตะกวดรีดไถก็นับว่าดี แต่คนค้ายา บ่อนและซ่องจะถูกไถหนักขึ้น

คำตอบอยู่ตรงนี้ค้าบ

คิดว่ามันจะ.ล้าง.ได้เหรอ.?? กำหนด
ไว้ 40 แค่นี้มันก็ล้างไม่ออกแล้ว ใต้ดิน
เขาไม่กำหนดราคา 5 บาท 10 บาท
ก็ได้. ในขณะที่ของคุณต้องมี 40 แล้ว
เขามี 10 20 เขาก็ซื้อใต้ดินอยู่ดี ..เลิก
คิดเพิ่ม.อบายมุข.จะดีกว่า.....

ต่อไปก็คงจะตัดตอนพ่อค้ายาเสพติดโดยการที่รัฐเป็นผู้ผลิตและจำหน่ายเอง :angry:
คิดแล้วเหนื่อยใจ กระทรวงวัฒนธรรมทำงานอะไรมั่งเนี่ย.....เรื่องดีๆไม่เคยมีออกจากรัฐบาลนี้เลย

อืมม์ สงสัยจะเป็นนโยบายฆ่าตัดตอนยาเสพติดได้เลยนิครับ รัฐลงมาเป็น"เจ้ามือ"ของหวยกับบ่อนแล้ว
ก็เป็น "พ่อค้ายา" เองซะเลย 5555

#17 juicekung

juicekung

น้องเก่า

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

อยากกำจัดหวยใต้ดินจริงๆ ก้อจ่ายให้หนักๆหน่อยสิ นี่อาร้าย

ถูกเลขท้าย 3 ตัว ได้ใบละ 4000 บาท ถ้าซื้อหวยใต้ดิน ร้อยบาท ได้ 50000 เลยนะคุณ

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

อยากกำจัดหวยใต้ดินจริงๆ ก้อจ่ายให้หนักๆหน่อยสิ นี่อาร้าย

ถูกเลขท้าย 3 ตัว ได้ใบละ 4000 บาท ถ้าซื้อหวยใต้ดิน ร้อยบาท ได้ 50000 เลยนะคุณ

ไม่ล่ายครับ เพราะตามหลักการลงทุนแล้ว เราต้อง "กระจายความเสี่ยง" ครับ
เราอาจเฉลี่ยเงิน 60% ลงหวยที่รางวัลสูงสุด จากนั้นก็กระจายไปซื้อล็อตเตอรี่บ้าง หวยหุ้นบ้าง หวยเรียงเบอร์บ้าง
ตามหลักการของนักลงทุนที่ดี ต้องไม่ทุ่มเงินไปที่ใดที่เดียวครับ

#19 juicekung

juicekung

น้องเก่า

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:08

5555 จริงๆๆๆ

#20 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

กะดูดเงินเหมือนเดิม หมดท่า หาเงินไม่ได้แล้วสิ -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#21 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

ไอ้เงินหวยนี่ ( ทั้งใต้ดิน ทั้งบนดิน ) ใคร ๆ เขาก็รู้ว่าปี ๆ หนึ่งมันมากแค่ไหน.

มันเป็นกอบเป็นกำเลยแหละ นักการเมืองที่เข้าไปมั่วกับเรื่องนี้ ( เป๋าตุง ) กันไป

ตาม ๆ กัน แล้วมันไม่ค่อยจะเข้มงวดตรวจสอบกันด้วยซิ..ก็เป็นที่รู้กันอยู่ว่า ไอ้คนบ้า

หวยมันไม่รวย เหมือนไอ้คน..ทำขาย.หรอก แต่เรื่องนี้ มันก็จนปัญญาจะเตือน เพราะ

คน..อยากรวย..แบบง่าย ๆ มันมีมากขึ้นทุกวัน .เสี่่ยงตายเข้าม็อบแดง ก็อาจจะรวยได้

ยิ่งเดี๋ยวนี้ มันไม่ค่อยคิดทำมาหากินกัน คอยแต่จะเอารวยทางลัด.ง่าย ๆ ดี .....

#22 zigaratte

zigaratte

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

เอาขึ้นบนดินก็ดี เลิกเหนียม กันซักที
อย่าอ้างว่าเมืองพุทธ.

ตัวเลขท้องวัยเรียนสูงติดอันดับต้นๆ ในเอเชีย
กินเหล้าเป็๋นอันดับ 2 ของโลก
ยอมรับค่านิยมโกง กันได้
โสเภณีมีเกลื่อนเมือง
บ่อนมีทุกเขตไปรษณีย์

#23 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ครั้งที่แล้วก็เห็นแล้วไม่ใช่หรอว่ามันปราบหวยใต้ดินไม่ได้หรอก
แล้วจะดันขึ้นมาอีกเพื่อ?
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

เอาขึ้นบนดินก็ดี เลิกเหนียม กันซักที
อย่าอ้างว่าเมืองพุทธ.

ตัวเลขท้องวัยเรียนสูงติดอันดับต้นๆ ในเอเชีย
กินเหล้าเป็๋นอันดับ 2 ของโลก
ยอมรับค่านิยมโกง กันได้
โสเภณีมีเกลื่อนเมือง
บ่อนมีทุกเขตไปรษณีย์

ดีครับ ทำประเทศไทยให้เข้าใกล้หายนะแบบเมืองโซดอมกับโกมาราในไบเบิ้ลเลยก็ดีครับ
จะได้ถูกพัดหายไปจากแผนที่โลกซะที
เร่งให้เสื่อมสุดๆไปเลยดีกว่า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน