Jump to content

- - - - -

อำมาตย์ คือใคร??? มันยังเล่นไม่เลิกอีก

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

อำมาตย์ คือใคร???

พวกนี้มันโง่จิงๆ ยังไม่รู้อีก อำมาตย์คือใคร :huh:

ไม่รู้จริงๆครับ.ขอความรู้หน่อยครับ..ขอแบบชัดๆไม่ต้องไปนั่งนึกอีกว่าเป็นใคร.หรือให้ไปถามใครอะไรแบบนี้ไม่เอานะครับ..ขอแบบบอกมาร้องอ่อเลย..อะไรแบบนั้นครับ.. :P

ถ้าผมบอกไป อำมาตย์ คือใคร คุณก็หายโง่
ไม่มาตั้งกระทู้ถามกันอีกสิครับ

เห็นตั้งถามมาเป็นสิบยี่สิบกระทู้แล้วม้างเนี้ย
ต่อไปจะพูดเต็มปากได้ไง ว่าพวกคุณมันพากันโง่ ที่ไม่รู้ว่าอำมาตย์ คือใคร

ของดให้ความรู้เรื่องนี้ จะเก็บไว้ด่าคนที่จะตั้งกระทู้ถามรายต่อไป

โง่จิงๆรุย ยังไม่รู้กันอีก ^_^

เป็นตุ๊ดแล้วยังหน้าตัวเมียอีก
น่าสมเพชจริงๆเลย
อิpennไอs ไปเอาผ้านุ่งแม่มานุ่งเหอะ -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#52 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

พวกนี้มันโง่จิงๆ ยังไม่รู้อีก อำมาตย์คือใคร :huh:

ไม่รู้จริงๆครับ.ขอความรู้หน่อยครับ..ขอแบบชัดๆไม่ต้องไปนั่งนึกอีกว่าเป็นใคร.หรือให้ไปถามใครอะไรแบบนี้ไม่เอานะครับ..ขอแบบบอกมาร้องอ่อเลย..อะไรแบบนั้นครับ.. :P

ถ้าผมบอกไป อำมาตย์ คือใคร คุณก็หายโง่
ไม่มาตั้งกระทู้ถามกันอีกสิครับ

เห็นตั้งถามมาเป็นสิบยี่สิบกระทู้แล้วม้างเนี้ย
ต่อไปจะพูดเต็มปากได้ไง ว่าพวกคุณมันพากันโง่ ที่ไม่รู้ว่าอำมาตย์ คือใคร

ของดให้ความรู้เรื่องนี้ จะเก็บไว้ด่าคนที่จะตั้งกระทู้ถามรายต่อไป

โง่จิงๆรุย ยังไม่รู้กันอีก ^_^

อิpennไอs ไปเอาผ้านุ่งแม่มานุ่งเหอะ -_-

ชอบขอซ้ำครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#53 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

อำมาตย์นี่ยิ่งกว่าแก๊สโซฮอล์อีกครับ อะไรๆเขาก็มาลงที่อำมาตย์

#54 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

อำมาตย์คือคนที่ออกค่าใช้จ่ายในการชุมนุมให้เสื้อแดง :lol:

ถ้าอย่างนั้นทักษิณไม่ใช่"อำมาตย์"เต็มตัว.....
เป็นแค่เศษผ้าขาดวิ่นเท่านั้น....!

นักธุรกิจการเมือง ผู้รับประโยชน์ สส.ลูกพรรคเป็นผู้จ่ายมากกว่า....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#55 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:25

ทุกๆท่านถามไปอีกสิบปีก็ไม่มาตอบหรอกครับ

เรื่องชาวบ้าน หรือ เรื่องคนอื่นรู้ดีไปหมด

เรื่องของพวกตัวเองแท้ๆกลับใบ้กินไม่กล้าตอบ

แต่ดันทะลึ่งอวดรู้ว่าบินไปทั่วรู้ดีไปหมด

ความรู้แค่ผงธุลีกลับอวดสรรพคุณอีก
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#56 chorn

chorn

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:58

เอาเวลาที่บอกให้ มาร์ค คืนยศ เพื่อความสงบ ผมว่าไปบอกให้ทักษิณ คืนยศดีกว๋ามั่งศาลตัดสินแล้วนี่
== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

#57 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:09

ชอบขอซ้ำครับ

บุรุษร้อยล๊อคอินอาจจะตอบ ถ้าท่านเอาขี้ท่านแม้วมาให้เป็นรางวัลครับ ... เผลอๆขอมือก็อาจจะให้ด้วย :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#58 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

แหมๆๆผมก็หลงนึกว่าคุณจะฉลาดหว่าผมเสียอีก.แท้ที่จริงก็โง่เหมือนๆกัน..ไม่รู้แล้วแกล้งทำเป็นเป็นรู้.ทำเป็นอวดฉลาดอวดรู้..จริงๆก็โง่.ยอมรับเถอะครับไม่ต้องอาย.. :P

Edited by kon_thai, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:39.

#59 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

อำมาตย์ โฉฯ นี่เอง สารภาพมาแล้วตัวเป็น ๆ เลย

แหม.!! สารภาพซ๊ะ ตั้งแต่แรก ก็ไม่ต้องเสาะหา

ว่าไงล่ะ ??....ยัย วานรเฒ่า หาตัวอำมาตย์ อยู่ไม่ใช่

เรอะ...แล้ว นายเหวง-แหว่ง. ว่าไง ? เจอชายชุดดำ

รึยัง... ถ้ายังไม่เจอก็มาถาม อำมาตย์โฉฯ ได้นะ ..

#60 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

อำมาตย์ คือคนที่ขัดขวางการทำชั่วของตักขี้
เช่นตักขี้ จะเดินทางไปยกแหล่งทรัพยากรให้ฮุนเซ็น มีฝูงควายเดินข้างหน้า
ทำให้ตักขี้ ไปมอบทรัพยากรให้ฮุนเซ็นไม่ทัน ฮุนเซ็นโกรธ ถ้าจะให้แหล่งทรัพฯ
ต้องแถมเขาพระวิหารด้วย ..ตักขี้จะถือว่าควายฝูงนั้นคือฝูงอำมาตย์

Edited by IFai, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:54.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#61 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

กร๊ากๆๆๆๆๆ ไอ้ใจหมา ฮ่าๆๆๆๆ วู๊ววววว :D
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#62 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

มันสับสนในตัวเองนะ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน