Jump to content

- - - - -

ทั้งวงการสื่อช่วยกันจวกสรยุทธ์หยุดทำหน้าที่-มีสื่อคนเดียวหาญกล้าเข้าข้างสรยุทธ"ทายสิจ๊ะว่าใคร?"

• Please log in to reply
35 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:32

*
POPULAR

ทั้งสนธิญาณทีนิวส์ ทั้งดร.เสรี สื่ออิสระ ทั้งอจ.สมเกียรติสื่ออาวุโส ทั้งคุณสมจิตรสื่อรุ่นใหม่ ทั้งสภาสื่อต่างๆถึง 3 สำนัก
พร้อมใจกันขอให้สอเสี้ยมหยุดปฏิบัติหน้าที่เถิด เสี้ยมจ๋า ไม่งั้นคุณจะเอาหนังหน้าที่ไหนไปอ่านข่าวนักการเมืองฉ้อฉลล่ะ

แต่....

มีเอกบุรุษสุดยอดสื่อผู้หนึ่ง แหวกกระแสเพียงเดียวดาย ให้ท้ายสอเสี้ยมซะงั้น
มัน...เอ๊ย...เค้าผู้นี้คือ....แท้นแทนแถ่นนนนนน

"สนธิ" ชำแหละการเมืองต้นตอชาติฉิบหาย ฉะสื่อที่ด่า "สรยุทธ" ย้อนดูตัวเองด้วย
http://www.manager.c...D=9550000122515

"สนธิ" ชี้สื่อเมืองไทยเป็นสังคมหน้าไหว้หลังหลอก กรณี"สรยุทธ"เป็นผลไม้พิษที่หล่นจากต้นไม้มีพิษ แนะพวกที่ด่าย้อนดูตัวเองด้วย ชำแหละการเมืองต้นตอชาติฉิบหาย ประชาธิปัตย์ไม่ต่างเพื่อไทย แฉ "เทพไทย" โผล่กินข้าวกับ "อริสมันต์" ในลาสเวกัส "ชวนนท์" ร่วมงานเลี้ยง "โภคิน" ระบุสันดานนักการเมืองฟัดกันแค่หน้าฉากเท่านั้น พร้อมลั่นคำตัดสิน 7 ตุลา สะท้อนพธม.เป็นฝ่ายถูก ยันถ้ามีโอกาสต้องรื้อคดี ดำเนินข้อหาฆาตกรรมผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหมด

วันที่ 5 ต.ค. เมื่อเวลา 20.00 น. นายสนธิ ลิ้มทองกุล แกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย กล่าวในรายการ "คุยทุกเรื่องกับสนธิ" ทางสถานีโทรทัศน์ผ่านดาวเทียม ASTV ตอนหนึ่งว่า ปัญหาของนายสรยุทธ สุทัศนจินดา เจ้าของบริษัทไร่สัม จำกัด นั้น เป็นผลไม้พิษที่หล่นมาจากต้นไม้ซึ่งเป็นพิษ ส่วนคนไปวิพากษ์วิจารณ์ก็ไม่เคยกลับมาดูตัวเองว่าไม่ได้ต่างไปจากนายสรยุทธเลย สื่อมวลชนที่ตัวเองสังกัดอยู่ก็ไม่เคยรายงานข่าวเรื่องคอร์รัปชั่นเหมือนกัน แต่บังเอิญผลไม้ของนายสรยุทธ มันตกลงมาจากพื้น ทุกคนเห็นโอกาสก็เลยเอาเท้าเหยียบและขยี้ใหญ่

กรณีนี้คือผลพวงของระบบสื่อสารมวลชนที่เอาเงินและผลประโยชน์เป็นตัวตั้ง ฉะนั้นเปล่าประโยชน์ที่จะไปว่านายสรยุทธ บางคนทะเลาะกับนายสรยุทธ แต่ก็เป็นคนของพรรคประชาธิปัตย์ เราก็ไม่ว่ากัน เพราะฉะนั้นแล้วนี่คือตัวอย่างที่มองให้เห็นปัญหาของสังคมไทย ปัญหาของสื่อ ปัญหาหลายๆ อย่างที่ไม่รู้จักตัวเอง

นายสนธิ กล่าวต่อว่า แล้วสื่อไปเที่ยวกับนายสมศักดิ์ ประธานสภาฯ ทำไมสภาการหนังสือพิมพ์ไม่เรียกตำหนิติเตียนบ้าง ฉะนั้นแล้วสังคมสื่อเมืองไทยเป็นสังคมหน้าไหว้หลังหลอก สังคมไทยมันถึงด้อยปัญญา จึงทำให้มีคนอย่างนายทักษิณ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ร.ต.อ.เฉลิม เกิดขึ้น ทั้งหมดนี้เป็นผลพวงการสร้างของสื่อทั้งสิ้น

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:34.

gladiator 1.jpg

#2 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:39

อืม สมแล้วที่เป็น ปรมาจารย์ของแฟท วกมาหา ปชป. ได้อีก :mellow:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#3 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:40

ผ่างง...ง!

แป๊ะแกด่าตัวเองทำไมอ่ะฮะ
สมัยอยู่บนเวทีเคยขี้นบัญชีดำ "สื่อชั่ว" ที่ไม่ให้สาวกเสพ
หนึ่งในนั้นก็มีสรย้วยด้วยมิใช่หรือ?

อ่อ อีกอย่าง
สมัยก่อนแป๊ะข้อมูลแน่นปึ้กกว่านี้นะ
เรื่องที่บอกว่าใครไปทำอะไรที่ไหนอย่างไรแบบลับ
สำนวน "วัน ว. เวลา น. ผมมีหลักฐานชัด" เนี่ยะ
เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีแล้วนะ มีแต่กล่าวลอยๆ ซะมากกว่า

Edited by ม่านน้ำ, 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:45.

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:46

เชื่อเหอะว่า พอแพร๊ดตื่นมาต้องเชียร์สรยุทธ์ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:21

*
POPULAR

สนธิผู้รู้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องที่ควรรู้

เก่งด้านเศรษฐกิจทุกเรื่อง แต่ต้องขอบริจาค เพื่อให้ธุรกิจตัวเองอยู่รอด

วิจารณ์การเมืองเป็นฉากๆ แต่พรรคที่ตั้ง ล้มโดยกลิ่นตรดยังไม่ทันหายเหม็น

ด่าคนโน้นคนนี้เลว แต่ลืมมองตัวเอง ว่าล้มละลายด้านความน่าเชื่อถือ

#6 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:43

"กรณีนี้คือผลพวงของระบบสี่อสารมวลชลที่เอาเงินและผลประโยชน์เป็นตัวตั้ง"

อืมม.....ถลกหนังตัวเองก็เป็นนะสนธิลิ้ม
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#7 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:24

มันน่าโดนอีกคน....

Edited by chaidan, 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:24.

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:26

มันน่าโดนอีกคน....

โดนคุก 80 ปีไปแว้ว
gladiator 1.jpg

#9 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:16

สนธิตอนยัังไม่ได้เงิน- ไอ้แม้วววววว
ตอนเบิกได้แล้ว - ทักกี้เพื่อนร้ากกกกก

#10 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:05

แหม "สัตว์ทั้งหลายคบกันโดยธาตุ" จริงๆ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#11 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:52

ระวัง เครื่องบินขับไล่ :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#12 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:31

นี่มันยืนส่องกระจกด่าตัวเองอยู่หรือเปล่าเนี่ย

#13 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

สนธิ 5555555 ไร้ราคา
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#14 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:15

ท่านศาสดาลิ้มโกเต๊กนี่มีโทษจำคุกฐานหมิ่นประมาทรวมทั้งสิ้นกี่ปีแล้วหว่า

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#15 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

ระวัง เครื่องบินขับไล่ :lol:

ชอบจังโลโก้ทหาร...แต่ไอ้แพรด..ไม่ยอมไปเกณฑ์หาร :lol: :lol:

Edited by Gear2528, 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:33.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#16 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:04

เห็นใจสรยุทธ เข้าใจธาริต ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

ไอ้แป๊ะลิ้ม มันด่า องค์กรสื่อก็ถูกแล้ว เพราะมันก็คงสงสัย ทำไมองค์กรสื่อไม่เห็นจะออกมาด่ามันเลย ทั้งๆ ที่มันโดนข้อหาหมิ่นประมาท ใส่ร้ายผู้อื่นเป็นร้อยคดี แถมมีคดีโกงจนศาลตัดสินให้ติดคุก 85 ปี มันคงสงสัยว่า มันก็ชั่ว เหมือนไอ้ย้วย ทำไม มันไม่่เห็นโดนองค์กรสื่อเล่นงาน -_-

#18 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

รอฟังว่าแพร่ตจะเชียร์สรย้วยว่าอย่างไร

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#19 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

แป๊ะด่าองค์กรสื่อผิดตรงไหนอ่ะครับ
เพราะเวลานี้บ้านเมืองมันเละเทะ ไม่ใช่เพราะสื่อกระแสหลักไม่ทำหน้าที่หรือครับ
เรื่องน้องเกด มีสื่อกระแสหลักที่ไหนบ้างที่ออกมาวิเคราะห์เรียกร้องความเป็นธรรมให้กับทหาร
ถ้่่าสื่อกระแสหลักต่างทำหน้าที่และมีอุดมการณ์จริงๆ
ประชาธิปัตย์ก็คงไม่ต้องลงทุนไปทำ บลูสกายหรอก
เรื่องหมิ่นสถาบัน เรื่องจำนำข้าว เรื่องไล่ตีคนที่กองปราบ
เรื่องสมัยนั้นที่ มีเสื้อแดงเอาเอ็ม79 ไล่ยิงคนเสื้อหลากสีกลางสีลมน่ะ
สื่อกระแสหลักเล่นมั่งไหม ในเวลานี้
ใช่ไหมครับ

ผมถามว่า เวลานี้ สื่อกระแสหลักหลายๆสื่อ
มีอุดมการณ์ที่ประเสริฐเลิศหรูกว่า "สรยุทธ์" ที่ไหนบ้างครับ
สื่อกระแสหลักไหนบ้างที่มีอุดมการณ์ ชนกับความไม่ถูกต้องชอบธรรมของรัฐบาลเวลานี้
(อย่าบอกเนชั่นนะครับนั่นเขาไม่ใช่กระแสหลัก)

ผมว่านะครับ
อย่าเอาประเด็นที่แป๊ะลิ้มด่าสื่อกระแสหลัก ที่ไม่ทำหน้าที่มาตั้งกระทู้เลยครับ
ถ้าจะเกลียดแป๊ะ ก็อย่าเอาเขามาวิจารณ์แบบเข้าข้างใดข้างหนึ่ง
มันไม่ดีหรอกครับ
ผมพูดเนี่ยเฉพาะเรื่องวิจารณ์สื่อนะครับ
ไอ้แป๊ะมันเข้าขางสรยุทธ์ตรงไหนครับ
ผมอ่านมาก็ไม่เห็นว่าเข้าข้างนะครับ

คือถ้าคุณดีจริง มีอุดมการณ์สูงส่งจริงๆ
สรยุทธ์และกระทั้งทักษิณมันไม่ผยองและอยู่ยาวมาถึงวันนี้ได้หรอก
มันพูดผิดตรงไหนครับ
สื่อมวลชนที่ตัวเองสังกัดอยู่ก็ไม่เคยรายงานข่าวเรื่องคอร์รัปชั่นเหมือนกัน

Edited by มังกือดำ, 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:02.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#20 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

เห็นไหมครับ ชัดๆ
เรื่องจำนำข้าว มีสำนักข่าวไหนออกมารายงานมั่ง
แต่พอเรื่อง หนีทหาร มันพร้อมใจกันออกข่าวกันหมด
แต่ไม่มีค่ายไหน ทำ สกู๊ปเจาะลึกเบื้องลึกเบื้องหลัง เพื่อให้คนเกิดความเข้าใจ
ว่าทำไมรัฐบาลถึงต้องการล้ม อภิสิทธิ์ ออกจาก หน.พรรค ปชป

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#21 marcus

marcus

น้องเก่า

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

เพราะแป๊ะ กับสรยุทธ หัวอกเดียวกันครับ คือ กำลังจะเข้าคุก เลยเข้าใจกันดี

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

สายล่อฟ้า ไปแตะอะไร ไอ้แป๊ะลิ้มหรือเปล่าครับ ไอ้แป๊ะลิ้ม ถึงได้ดิ้นพล่่านขนาดนี้ :D

#23 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:26

พาดหัวน่าติดตามดีจัง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#24 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

สายล่อฟ้า ไปแตะอะไร ไอ้แป๊ะลิ้มหรือเปล่าครับ ไอ้แป๊ะลิ้ม ถึงได้ดิ้นพล่่านขนาดนี้ :D

สายล่อฟ้าไปแตะเสื้อกาชาดน้องเกด
แรงสะท้อนเลยมาจากทุกทิศทุกทาง
รวมทั้งจากแป๊ะด้วย
:D :D :D

#25 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

ผมทายผิดแฮะ ว่าเป็นใคร

แต่เรื่องจัดฉากสังหารหมู่ที่วัดปทุมนี่แรงจริงๆ
ขนาดเสื้อเหลืองยังดิ้นพลาดๆ ขวิด "สายล่อฟ้า"
ขนาดนี้

#26 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

ผ่างง...ง!

แป๊ะแกด่าตัวเองทำไมอ่ะฮะ
สมัยอยู่บนเวทีเคยขี้นบัญชีดำ "สื่อชั่ว" ที่ไม่ให้สาวกเสพ
หนึ่งในนั้นก็มีสรย้วยด้วยมิใช่หรือ?

อ่อ อีกอย่าง
สมัยก่อนแป๊ะข้อมูลแน่นปึ้กกว่านี้นะ
เรื่องที่บอกว่าใครไปทำอะไรที่ไหนอย่างไรแบบลับ
สำนวน "วัน ว. เวลา น. ผมมีหลักฐานชัด" เนี่ยะ
เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีแล้วนะ มีแต่กล่าวลอยๆ ซะมากกว่า

เดี๋ยวนี้มีแต่

วันที่เลื่อน เดือนที่รอ

พ.ศ.ที่ "คิดตังค์"............เอ๊ย "คิดถึงงงงง" :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#27 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ตกลงไอ้แป๊ะ มีความคิดแบบเดียวกับ สส.พรรคควายไทย ใช่ไหม
มีควายเหลืองบางตัวยอมใหไอ้แ๊ป๊ะสนตะพายเช่นกัน

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#28 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ตอนนี้แป๊ะอยากด่าใคร ก็ปล่อยให้ด่าไป เพราะเมื่อแป๊ะเข้าไปอยู่ในคุกแล้ว จะไม่ได้ด่า
ไม่นานเกินรอ ได้เห็นแป๊ะติดคุกแน่ๆ

#29 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ผมทายผิดแฮะ ว่าเป็นใคร

แต่เรื่องจัดฉากสังหารหมู่ที่วัดปทุมนี่แรงจริงๆ
ขนาดเสื้อเหลืองยังดิ้นพลาดๆ ขวิด "สายล่อฟ้า"
ขนาดนี้

ผมคาดไม่ถึงเหมือนกัน.............ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#30 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:01

เดียวพวกสายล่อฟ้า จะโดนซ้อ7 ใครจะแซปเวอร์กว่ากัน เรื่องใต้สะดือ

แต่ที่รู้ๆ รัฐมนตรีสมัยแมงสาป ออฟเด็กที่สนามบินภูเก็ต ฝั่งอาคารขาออกไปต่างประเทศ แถวร้านหมอนวดไทยในสนามบิน บอกลูกน้องให้หาสวยๆ เอาะๆนะ

กร๊าก ๆๆ

Edited by หมูอวกาศ, 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:01.

#31 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

เดียวพวกสายล่อฟ้า จะโดนซ้อ7 ใครจะแซปเวอร์กว่ากัน เรื่องใต้สะดือ

แต่ที่รู้ๆ รัฐมนตรีสมัยแมงสาป ออฟเด็กที่สนามบินภูเก็ต ฝั่งอาคารขาออกไปต่างประเทศ แถวร้านหมอนวดไทยในสนามบิน บอกลูกน้องให้หาสวยๆ เอาะๆนะ

กร๊าก ๆๆ

กร๊ากกกก อย่าคิดว่าทุกคนต้องชอบ ว5 เหมือนอีปูซิ่ แซ่บเวอร์ 555

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#32 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

แต่ที่รู้ๆ รัฐมนตรีสมัยแมงสาป ออฟเด็กที่สนามบินภูเก็ต ฝั่งอาคารขาออกไปต่างประเทศ แถวร้านหมอนวดไทยในสนามบิน

บอกลูกน้องให้หาสวยๆ เอาะๆนะ

ขาประจำ โดนแย่งเด็กอะเดะ เลยมาโวย..โถ..น่าฉงฉาน

#33 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

ก็แค่คนหัวอกเดียวกัน และพอดีหน้าด้านเหมือนกัน

ไร่ส้ม โดน ปปช ชี้ทุจริต
แปะลิ้ม เจอ คดีแต่บัญชีเท็จ :lol:
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#34 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

สมที่เป็นศาสดาแป๊ะลิ้ม ของ phat1 จริงๆ :D :D :D

#35 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

สนธิกล่าวว่า พันธมิตรฯต้องอย่าไปโง่ ออกไปก็มีแต่ตายกับบาดเจ็บ และจะเข้าทางเข้า พล.อ.ประยุทธ์

(อย่าออกไปนะ อย่าโง่ ที่ออกไปแต่ก่อนนะ เพราะโง่)

#36 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

แล้วเทพไทไปกินข้าวกับอริสมันน่ะจริงหรือไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย

ทีแป้งอรจิราถ่ายรูปคู่กับอิ้งเอมนี่ด่ากันกระหน่ำ

รักปชปเช่นกันนะแต่ถ้ามาตอแหล ก็ไม่เอาด้วย

จริงๆแล้วนักการเมืองพวกนี้ด่ากันในสนามแต่จริงๆก็เพื่อนกันทั้งนั่น ยกตัวอย่างลูกเสนาะกับสกลธีนั่นป่ะไร เขามันวงในเรามันวงนอก พูดตรงๆว่าไว้ใจใครไม่ได้ทั้งนั้น แม้แต่ปชปที่ผมสนับสนุนก็ต้องโดนตรวจสอบด้วยมาตรฐานที่เท่าเทียมกัน ที่แป๊ะลิ้มพูดก็มีส่วนถูก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน