Jump to content

- - - - -

ใครปลิ้นปล้อนโกหกกว่ากันระหว่างเรากับผู้พิชิตสนามบิน เชิญเพื่อนๆ สรท ช่วยตัดสินใจด้วย

• Please log in to reply
114 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

*
POPULAR

ตามที่คุณผู้พิชิตสนามบินมาหาว่าเราตอแปล ปลิ้นปล้อน

ทั้งที่ เราเองก็พูดความจริง เพราะโกหกมันไม่ได้ประโยชน์อะไร แต่คนๆ นี้ เราเรียกเค้าว่าใจหมาใจตุ๊ดมุดกระโปรงผู้หญิงค่ะ เพราะเค้า

ไม่ตอบคำถามเรื่องทู้ที่เค้าเอามาแปะ เรื่องตุลา อะไรนั่นน่ะ

แล้วก็มาทู้http://webboard.serithai.net/topic/20591-%e0%b8%ad%e0%b8%a2%e0%b8%b2%e0%b8%81%e0%b9%83%e0%b8%ab%e0%b9%89%e0%b8%84%e0%b8%99%e0%b8%ad%e0%b8%b7%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b9%80%e0%b8%a3%e0%b8%b5%e0%b8%a2%e0%b8%81%e0%b8%8a%e0%b8%b7%e0%b9%88%e0%b8%ad%e0%b8%9d%e0%b9%88%e0%b8%b2%e0%b8%a2%e0%b8%9e/page__st__50

หาว่าเราปลิ้นปล้อน

Posted Imageผู้พิชิตสนามบิ๊นนน, on 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:58, said:

Posted Imagepinkpanda, on 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:39, said:

Posted Imageผู้พิชิตสนามบิ๊นนน, on 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:08, said:

http://webboard.seri...งเรียกข้าว่า-ส/

เห็นไม่พอใจดีดดิ้นที่คนเขาเรียก สลิ่ม

ตกลงแล้วจะให้เขาเรียกฝ่ายพวกคุณว่าอะไรดีครับ

คราวหน้าคราวหลัง คนเขาจะได้เรียกถูก จะได้พากันพอใจซะที เอาให้แน่

จะชื่อฝ่ายประชาธิปไตยไม่ต้องนะไม่เข้ากัน ....ในเมื่อไม่บอกฝ่ายคุณใช้ชื่อกันว่าอะไร

คนเขาก็เรียกตามใจปากเขาสิ ชื่อที่เคยใช้กันมาหนก่อน ไม่ใช้กันแล้วเรอะฮ้า

ปัจจุบันอยากจะให้เรียกชื่อฝ่ายพวกคุณว่าอะไรก็บอกมาโดยพลัน ..... B)

ทู้นี้มีสาระไรเนี่ย แม่น้องบิวตี้ไปเข้าใจ

ไปแกะงบหุ้นที่จะแลกวอแรนต์ดีก่าเสียเวลา

อ๋อ ถ้าอยากกินสลิ่มอร่อย ก็มาซื้อที่ โรงงานวุ้นเส้นท่าเรือ กาญบุรีนะคะ อร่อย ทิ้งไว้นอกตู้เย็นได้ สองสามวัน

เด๋ว ทำงานฟรีแลนซ์เสร็จ พาน้องบิวตี้สวดมนต์นั่งสมาธิแผ่เมตตาให้พวกสรรพสัตว์ที่ยังหาทางหลุดพื้นไม่เจอด้วย

คุณพิงแพนด้า นอกจากจะรั่วแล้ว ปริ้นป้อนโกหกหลอกลวงเก่งดีนะครับ ครั้งก่อนก็บอกเป็นคนเชียงใหม่
มาวันนี้จะบอกว่าเป็นคนกาญจนบุรีหรือครับ อย่าเอาพฤติกรรมศาสดาลิ้มมาใช้เลย :(

โกหกตรงไหนหว่า

อยู่บ้านแม่เลน อ.แม่ออน ที่แยกตัวจากสันกำแพง สมัยทักษิณ เรียนหนังสือจบยุพราชวิทยาลัยที่เดียวกับอีนางยกโง่

จากนั้นมาเรียน กทม ปัจจุบัน ทำงานอยู่ที่บ้านโป่ง ราชบุรี ขับรถจากนี่ไปกินผัดไทยวุ้นเส้นที่ท่่าเรือ กาญจนบุรี ราวๆ 10 กว่าโลเท่านั้นมั้ง

เขตที่ทำงานรับผิดชอบ 8 จังหวัด สุพรรณ นครปฐม กาญ ราชบุรี ส.สงคราม ส.สาคร เพชร แล้วก็ประจวบ

อีกไม่นานจะย้ายไปรับหน้าที่เป็นหัวหน้าศูนย์ที่เชียงราย ตามแผนงานยุทธศาสตร์ปีหน้านี้แหละ

ตอแหลตรงไหนคะ คุณใจหมาใจตุ๊ดมุดหัวใต้กระโปรงผู้หญิง

ตกลงเราบอกความจริงหมด เราแมนกว่าคุณปะ เราไม่กลัวหรอกที่เราคุณจะมาฆ่าเราหรือทำไร

เราคนจริง พูดจริง แล้วเราไปเอาพฤติกรรมศาสดาลิ้มมาใช้ตรงไหน คุณนี่หน้าด้านเนอะ ว่าผู้หญิง แต่ทำตัวตุ๊ดกว่าผู้หญิง

แน่จริงถ้าจะให้เสมอกัน ก็บอกสิว่าตัวเองเป็นใคร ทำไรอยู่

อ้อ ปล.เราเป็น ขรก กระทรวงมหาดไทยค่ะ

ให้อีกนิด บัตรปชช ขึ้นต้นด้วย 35013....คุณเอาไปค้นดูแล้วกันว่า หมายเลขที่ขึ้นต้นที่มันเป็นหมายเลข บัตร ปชช ของภาคไหน

เกิดมาไม่เคยเจอใครตอแหลได้เท่่า จขกท เลย ถามไรก็ไม่ตอบ ตุ๊ดส์ว่ะ

ถามหน่อยว่าใครตอแหล ปลิ้นปล้อน มากกว่ากัน

#2 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

เขาคงมาหรอกกระทู้ที่เบิกตังค์ไม่ได้
แถมยังถูกถลกหนังหัวแบบนี้ B)

#3 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

พี่ครับ ตาคนนั้นเค้ามีราคาให้ใส่ใจเหรอ อย่าไปใส่ใจกับคำพูดเค้าเลย อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#4 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

พี่ครับ ตาคนนั้นเค้ามีราคาให้ใส่ใจเหรอ อย่าไปใส่ใจกับคำพูดเค้าเลย อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา

มันไม่มีราคา พี่รู้

แต่คนใจหมาแบบนี้ หนักแผ่นดิน รกขี้เล็บตรีนค่ะ

ทำปากกล้าแต่ในเวป พอเจอตัวจริง ทำเป็นเงียบ ทุเรศมันจริงๆ

พี่เกลียดคนโกหก

#5 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

พฤติกรรมใจตุ๊ดจริง confirm

แต่ ... อย่าไปเสียอารมณ์กับคนบ้าเลยค่ะ
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#6 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

อย่าคาดหวัง ความจริง จากสิงห์แดง
เพราะมักแกล้ง ยั่วให้เรา เฝ้าสงสัย
มันกับควาย อย่างไหนหว่า โง่กว่าใคร
แต่เรื่องไถ แถควายแพ้ แดงแน่นอน

#7 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

อย่าคาดหวัง ความจริง จากสิงห์แดง
เพราะมักแกล้ง ยั่วให้เรา เฝ้าสงสัย
มันกับควาย อย่างไหนหว่า โง่กว่าใคร
แต่เรื่องไถ แถควายแพ้ แดงแน่นอน

ขอบคุณค่ะ

แต่เราถือว่าเราเป็นคนจริง ไม่โกหก ตอแหล เรามีความภูมิใจในความดีที่เรามี

#8 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

แมนมากเล่นเรื่องส่วนตัวกับผู้หญิง ถกเรื่องการเมืองก็ว่าไป วกเข้าตัวแบบนี้ไม่ค่อยชอบ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#9 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

พวกแดงสามารถตั้งข้อสังเกต โกหกหลอกลวง
แสดงความคิดเห็นใส่ร้ายป้ายสี ดูหมิ่น ขู่อาฆาต ใครหน้าไหนอะไรทั้งสิ้นก็ได้ทั้งนั้น
หัวสมองมีแต่ความคิดอำมาตย์เพราะโดนล้างสมองมาตั้งแต่เด็ก ไม่อาจเข้าใจสังคมคุณภาพได้

ดังนั้นวันๆจึงก้มเลีย คุกเข่าเห่า เฝ้ารับใช้รบ.เหมือนห มา เอ้ย!! เหมือนสุนัขเข้าไปทุกวัน
อย่าไปใส่ใจเลยฮ่ะ...!!

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#10 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ขอบคุณค่ะ

แต่เราถือว่าเราเป็นคนจริง ไม่โกหก ตอแหล เรามีความภูมิใจในความดีที่เรามี

10000 Like จ้า :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#11 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

เอาดิ แดงไม่อาย ขอโทษไม่เป็นด้วย
กระทู้นีแสนวิวอีกละเนี่ย

#12 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

ใจเย็นๆครับ.เดี่ยวถึงเวลาเค้าก็จากเราไปเองนะครับ....สาธุ

#13 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

เอาดิ แดงไม่อาย ขอโทษไม่เป็นด้วย.....
กระทู้นีแสนวิวอีกละเนี่ย

ผมชอบจริงๆเลย.. :P

#14 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

เพื่อนเวรของเรางานเข้าอีกแล้วสินะ

#15 ผู้พิชิตสนามบิน

ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

ทู้นี้มีสาระไรเนี่ย วัยรุ่นไม่เข้าใจ อธิบายที

แหม คุณพิงแพนด้า ลมออกหูถึงกับต้องตั้งกระทู้ใหม่เลยเรอะครับ

หัดเข้าวัดเข้าวาทำใจให้สงบ จะได้ไม่รั่ว คุ้มดีคุ้มร้าย วัยทองก็งี้ล่ะนะ :)

#16 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

:lol: ระหว่างนี้อีเวร ก็กำลังคิดชื่อล็อคอินใหม่อยู่ ชื่อนี้คงอยู่ได้ไม่นาน

Edited by HiddenMan, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:06.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#17 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ททททททททำทำเป็นทำเป็นตาถั่วมองไม่เห็นออนไลน์อย฿าในบอร์ดชัดๆ

Attached Images

Edited by juemmy, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:11.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#18 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

อยู่ในห้องนี้อะครับ..ดูข้างล่างดิ..

#19 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

ผู้หญิงเขาท้ามาแล้ว..........ว่าไง

กล้ารึป่าว... :D
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#20 juemmy

juemmy

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

ทู้นี้มีสาระไรเนี่ย วัยรุ่นไม่เข้าใจ อธิบายที

แหม คุณพิงแพนด้า ลมออกหูถึงกับต้องตั้งกระทู้ใหม่เลยเรอะครับ

หัดเข้าวัดเข้าวาทำใจให้สงบ จะได้ไม่รั่ว คุ้มดีคุ้มร้าย วัยทองก็งี้ล่ะนะ :)

หน้าด้านเกินบรรยาย :(

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#21 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

ดูจากผลงานเก่าๆก็รู้ ตั้งเเต่ชื่อนายเวร ไอ้นี่มันลามปามได้เเต่กระทั่งสถาบัน เรื่องโกหกมันก็ทำเป็นประจำอยู่เเล้ว ก็มันหากินทางนี้ ได้ดีเพราะเผาเมืองนี่นา :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#22 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

แสดงความเป็นลูกผู้ชายหน่อยนะครับ..เราจะว่าจะแรงกับผู้ชายด้วยกันเราไม่ว่ากัน.แม้แต่คุณกับผมก็แรงกันมาบ่อยๆ.คุณว่าผมโง่ผมก็น้อมรับ..แต่กับผู้หญิงเพศแม่นะขอให้เบาๆหน่อย.คุณไม่รู้ว่าเค้าเป็นใคร.แล้วไม่มีใครรูว่าคุณเป็นใคร..อย่างน้อยก็ให้เกียรติ กันบ้างครับอย่าพูดแต่เอามันอย่างเดียว.. :angry:

Edited by kon_thai, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:26.

#23 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

มันไม่อายหมาหรอก เดี๋ยวมันก็มี login ใหม่มา โพส

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#24 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

อากาศร้อน ๆ คนมักจะ เพี้ยน ๆ ถือสา หาความ ทะเลาะกันทำไม ??

เสีย บุคลิกภาพ. คนทะเลาะกันต้องกล่าว.คำหยาบ. การกล่าวคำหยาบ

เสียบุคลิก. หน้าตาจะเหี่ยวย่นก่อนวัย. ความดันจะถามหา. ละโทษะได้-

ยาก. อารมณ์จะขุ่นมัว. หงุดหงิดง่าย.. (สวัสดี )....

#25 ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

จขกท. หายไปไหนเนี้ย

พอผมมาทำไมหายไป พอผมไป เดี๋ยวก็มาถามหา หาว่าไม่กล้ามาอีก
แผนกกองเชียร์ ที่เข้ามาแจม เข้ามาก็ตอบ จขกท. หน่อย

ทำตัวให้มีประโยชน์คุณค่า เค้าอุตหาส์ถามไว้ สงสัยอยากรู้

V
V
ใครปลิ้นปล้อนโกหกกว่ากันระหว่างเรากับผู้พิชิตสนามบิน

เชิญเพื่อนๆ สรท ช่วยตัดสินใจด้วย

#26 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

พอผมมาทำไมหายไป พอผมไป เดี๋ยวก็มาถามหา หาว่าไม่กล้ามาอีก
แผนกกองเชียร์ ที่เข้ามาแจม เข้ามาก็ตอบ จขกท. หน่อย

ทำตัวให้มีประโยชน์คุณค่า เค้าอุตหาส์ถามไว้ สงสัยอยากรู้

V
V
ใครปลิ้นปล้อนโกหกกว่ากันระหว่างเรากับผู้พิชิตสนามบิน

เชิญเพื่อนๆ สรท ช่วยตัดสินใจด้วย

ไปเข้าห้องน้ำมา มีไร

เป็นผู้ชายอกสามศอก อย่าได้ทำตัวต่ำ ไพร่ ไร้ศักดิ์ศรีกว่าผู้หญิง

คนเราถ้าเป็นคนจริง พูดจริง ตั้งใจทำอะไรจริง ย่อมเรียกว่ามีจิตที่แท้แน่นอน

ทำผิด ท้าคนอื่นหาว่าปลิ้นปล้อน ตอแหล แต่พอเขาถามหาความจริง เอาหัวมุดอยู่ใต้กระโปรง ใจคุณนี่มันเล็กเท่าของมด

Edited by pinkpanda, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:41.

#27 ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ดูจากผลงานเก่าๆก็รู้ ตั้งเเต่ชื่อนายเวร ไอ้นี่มันลามปามได้เเต่กระทั่งสถาบัน เรื่องโกหกมันก็ทำเป็นประจำอยู่เเล้ว ก็มันหากินทางนี้ ได้ดีเพราะเผาเมืองนี่นา :lol: :lol:

นี่ก็อีกคน ปากหนอปาก คำพูดคำจา ไม่สร้างสรร
ตกลงไม่เคยจะคิดอยากจะแปรงฟันเลย :angry:

ว่าแต่ ที่คุณพูด นายเวรเขาลามปามสถาบันไหนเรอะ

สถาบันช่างกลหรือสถาบันเสริมความงามอ่ะ :lol: :lol:

#28 ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

V
V

ไปเข้าห้องน้ำมา มีไร

เป็นผู้ชายอกสามศอก อย่าได้ทำตัวต่ำ ไพร่ ไร้ศักดิ์ศรีกว่าผู้หญิง

คนเราถ้าเป็นคนจริง พูดจริง ตั้งใจทำอะไรจริง ย่อมเรียกว่ามีจิตที่แท้แน่นอน

สาธุ

B)

#29 juemmy

juemmy

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

นี่ก็อีกคน ปากหนอปาก คำพูดคำจา ไม่สร้างสรร
ตกลงไม่เคยจะคิดอยากจะแปรงฟันเลย :angry:

ว่าแต่ ที่คุณพูด นายเวรเขาลามปามสถาบันไหนเรอะ

สถาบันช่างกลหรือสถาบันเสริมความงามอ่ะ :lol: :lol:

****** แดงล้มเจ้า

Edited by juemmy, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44.

#30 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

ไม้สั้นๆ ไปรันขี้ ใช่ที่เล่น
มันจะเหม็น ไปล้างกลิ่น สิ้นเปลืองไหม
เหมือนไปยุ่ง กับสีแดง แสลงใจ
ต้องปล่อยไป เรื่องเลี้ยงควาย ใช่ของเรา
แต่ว่าขี้ ยังมีค่า กว่าบางคน
ดิ้นร้อนรน แขวะกัดโว โชว์โง่เขลา
ขี้หมดกลิ่น ลงดินเป็น ปุ๋ยช่วยเรา
แต่แดงเจ้า หาค่าใด ไม่ได้เลย

#31 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

*
POPULAR

มาเป็นกำลังใจให้คุณ pink
และเอากลอนมาฝาก ...
.................................................................

เก่งกับหญิง อิงว่าแย่ แม้ทำใหญ่ ผ้าถุงใส่ ใครว่าสวย ห่วยแสนเศร้า
เรียกกระบือ ถือว่าบ้า ซ่าไม่เบา คนหลังเขา เว้าจิตข้อง พร่องหลายคำ

ที่เอื้อนเอ่ย เผยข้ออ้าง วางเกมโอ้ กล้ามใหญ่โต โชว์แบบตาม ความดีต่ำ
เห็นคนทื่อ ยื้อตาถั่ว ชั่วขาดธรรม คนระยำ ทำให้ชั่ว มั่วเหมือนควาย

******* เสียหายหมด กฎเกณฑ์หม่น เสียปี้ป่น จนเปรอะเปื้อน เหมือนปิดป้าย
เลวระยัม ตำบอน ไม่เว้นวาย ควรคลี่คลาย อายบ้างคิด ผิดของใคร

เก่งกับหญิง ติงว่าแย่ แส่ทำยั่ว กล้าเกลือกกลั้ว มั่วก่อกิน ลิ้นพุงไก่ (ตัว here)
หญิงเปรียบแม่ แกเกิดมา ซ่าทำไม ฝากทั่วไทย ให้คิดทั่ว ชั่วรับทาน

เป็นนักเลง เก่งแต่ลิ้น สิ้นค่าแล้ว จอดบ่แจว แห้วเสียจริง ยิ่งจัดจ้าน
ขาดอบรม บ่มเรียนรู้ ขู่ละลาน เปรียบพวกมาร สานเหล่ามี ชี้แบบมา

******* เสียหายมาก ฝากเตือนมั่ง ถึงเด่นดัง ยังต้องดู รู้คนด่า
เก่งกับหญิง สิ่งหวานหยด หมดน้ำยา สิ้นคุณค่า ว่าให้คิด ผิดจริงจัง

******* เสียหายมาก ฝากข้อแม้ สวนกระแส แย่ขอสอน กลอนกลสั่ง
คนเขาด่า ว่าหางด้วน ล้วนไม่ดัง จึงเจ็บจัง ยังต้องจ้อ ขอบอกจริง

(ปรับปรุงจาก กลอนเดิมของชมรมนักกวีเพื่อชีวิตคลองสามวามหากล)

Edited by ศรอรชุน, 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:45.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#32 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

V
V

อ่า.ถามหน่อยครับจะให้ตอบแบบสุภาพชนหรือตอบแบบชาวบ้านธรรมดาๆครับ..ผมจะได้ตอบให้ถูกๆนะครับ.. ^_^

#33 juemmy

juemmy

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

V
V

อ่า.ถามหน่อยครับจะให้ตอบแบบสุภาพชนหรือตอบแบบชาวบ้านธรรมดาๆครับ..ผมจะได้ตอบให้ถูกๆนะครับ.. ^_^

อิตุ๊ดเวรโกหกปลิ้นปล้อนมาถึงวันนี้เป็นหน้าตัวเมียด้วย

#34 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ใจเย็นๆครับคุณพิงค์

อย่าไปโมโหหงุดหงิดอะไรเลยกับ Login ที่เขาเจตนาเข้ามายั่วโมโหเรา
เสียเวลาเปล่าครับ คนพวกนี้เขาไม่รับผิดชอบการแสดงความเห็นใดๆของตัวเอง
เราไปคาดคั้นอะไรก็อย่าหวังว่าจะได้คำตอบตรงๆครับ
(เขาจะลอยหน้าลอยตาเปิดประเด็นใหม่ไปเรื่อย ผมไม่สนใจตอบโต้คนพวกนี้เกินกว่าโพสสองโพส)

ทำใจสบายๆครับ
แล้วจะมองเห็นเองว่าคนเหล่านี้เข้ามาทุรนทุรายอยู่ในบอร์ดเสรีไทยเพื่ออะไร

เขาไม่ได้ต้องการคำตอบอะไรจากเราหรอก
เขาคับแค้นที่ทักษิณมันชั่ว แต่จิตสำนึกเขายอมรับเสียแล้วว่าทักษิณเป็นจ่าฝูงที่เขาต้องเทิดทูน
เขาก็เลยต้องมาระรานหาเรื่องคนที่ตำหนิวิจารณ์ทักษิณได้อย่างอิสระแบบพวกเราน่ะครับ

เคยเห็นหมาที่ถูกเจ้าของทารุณจนจิตใจมันบาดเจ็บยับเยินไหมครับ
นั่นเลยแหละ

คนพวกนี้น่าสงสารนะ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#35 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ตกลง "นายเวร" ผู้เคยประกาศตนว่าจะกินขี้ทักษิน ปัจจุบันนี้เปลี่ยนล็อกอินมาเป็น "ผู้พิชิตสนามบิน" แล้วหรือ

ต๊ายย... ตามไม่ค่อยทันเลย ฉายามนุษย์หิวขรี้(ทักษิน)ร้อยล็อกอิน ไม่ใช่จะได้มาเพราะโชคช่วยจินจิน.. :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#36 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

อย่าได้ใส่ใจกับร้อยล็อคอินเลย

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#37 ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

http://forum.seritha...php?f=2&t=37884

อ้าว "nontee" ผู้ที่มั่นใจในเดิมพัน จนหน้าแหกยับหมอไม่รับแย็บ ขี้แพ้เลือกตั้ง

เปลี่ยนชื่อหนีอายมาเป็น เช neverdie ผู้มีลิ้มทองสองเฉกเองหรอกหรือเนี้ย จำแทบไม่ได้ :(

#38 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

http://forum.seritha...php?f=2&t=37884

อ้าว "nontee" ผู้ที่มั่นใจในเดิมพัน จนหน้าแหกยับหมอไม่รับแย็บ ขี้แพ้เลือกตั้ง

เปลี่ยนชื่อหนีอายมาเป็น เช neverdie ผู้มีลิ้มทองสองเฉกเองหรอกหรือเนี้ย จำแทบไม่ได้ :(

กระทู้ของคนอื่น.ถ้าจะตอบก็ตอบแต่อย่ามาก่อกวนนะครับ..ไม่งั้นก็กลับเข้าไปนั่งรอในกระทู้ของตัวเองเลยครับ.. :angry:

#39 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

เจ้าของมู้ครับ

ช่วงนี้อากาศครึ้มฟ้า ครึ้มฝน

บางทีอาจทำให้เราเจอคนสติวิปลาสบ้าง

อย่าใส่ใจให้ราคา กับสิ่งที่ไร้ราคาเลยครับ

สักแต่ทำให้เราหมองมัวไปด้วย !!!!

#40 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

ใจเย็นๆครับคุณพิงค์

อย่าไปโมโหหงุดหงิดอะไรเลยกับ Login ที่เขาเจตนาเข้ามายั่วโมโหเรา
เสียเวลาเปล่าครับ คนพวกนี้เขาไม่รับผิดชอบการแสดงความเห็นใดๆของตัวเอง
เราไปคาดคั้นอะไรก็อย่าหวังว่าจะได้คำตอบตรงๆครับ
(เขาจะลอยหน้าลอยตาเปิดประเด็นใหม่ไปเรื่อย ผมไม่สนใจตอบโต้คนพวกนี้เกินกว่าโพสสองโพส)

ทำใจสบายๆครับ
แล้วจะมองเห็นเองว่าคนเหล่านี้เข้ามาทุรนทุรายอยู่ในบอร์ดเสรีไทยเพื่ออะไร

เขาไม่ได้ต้องการคำตอบอะไรจากเราหรอก
เขาคับแค้นที่ทักษิณมันชั่ว แต่จิตสำนึกเขายอมรับเสียแล้วว่าทักษิณเป็นจ่าฝูงที่เขาต้องเทิดทูน
เขาก็เลยต้องมาระรานหาเรื่องคนที่ตำหนิวิจารณ์ทักษิณได้อย่างอิสระแบบพวกเราน่ะครับ

เคยเห็นหมาที่ถูกเจ้าของทารุณจนจิตใจมันบาดเจ็บยับเยินไหมครับ
นั่นเลยแหละ

คนพวกนี้น่าสงสารนะ

ผมตั้งใจว่าจะไม่เข้าไปอ่านหรือตอบหรือโพสในกระทู้ของพวกนี้ครับ เพราะรู้ว่าตอบไปก็ไม่ตรงกับธงที่เขาตั้งไว้ แล้วก็ไปเพิ่มยอดวิวให้อีกเปล่าๆ

Edited by Sujinno, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:07.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#41 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ผู้พิชิตสนามบิ๊นนน ก็แค่โทรลกากๆ ตัวนึงละครับ
ข้อมูลไม่ต้อง ตรู่คิดเอง

ทำใจเหอะ บอกแล้วคน(แถ)ไม่เก่งจิง อยู่กับเสื้อแดงไม่ได้

#42 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

ป้าพิงค์อย่าไปถือคนแบบนี้เลย แค่ตัวหาคนสั่งสอนที่บ้านไม่ได้น่ะ

#43 ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

จขกท. อย่าคลั่งนะ กลัววววว :( :(

#44 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

*
POPULAR

ยังไงก็เป็นลูกผู้ชายตัวจริงว่ะ แพ้เดิมพันก็ยอมรับความพ่ายแพ้ ไม่เห็นน่าอายตรงไหน เอาไปสอนลูกสอนหลานได้สบายๆ ยืดอกเดินถนนได้สบายๆ ลูกผู้ชายตัวจริง

ดีกว่าไอ้ตุ้ดหน้าตัวเมียแบบคุณว่ะ กล้าประกาศว่าจะกินขี้ทักษิน พอรู้ว่าพลาดก็เปลี่ยนล็อกอินไปเรื่อยๆกลัวว่าคนเค้าจะจำได้ เป็นไงล่ะ ได้กินขี้ทักษินสมใจหรือยัง อร่อยไหม ตุ้ด ตุ้ด ตุ้ด ...... :lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#45 ผู้พิชิตสนามบิน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

ยังไงก็เป็นลูกผู้ชายตัวจริงว่ะ แพ้เดิมพันก็ยอมรับความพ่ายแพ้ ไม่เห็นน่าอายตรงไหน เอาไปสอนลูกสอนหลานได้สบายๆ ยืดอกเดินถนนได้สบายๆ ลูกผู้ชายตัวจริง

ดีกว่าไอ้ตุ้ดหน้าตัวเมียแบบคุณว่ะ กล้าประกาศว่าจะกินขี้ทักษิน พอรู้ว่าพลาดก็เปลี่ยนล็อกอินไปเรื่อยๆกลัวว่าคนเค้าจะจำได้ เป็นไงล่ะ ได้กินขี้ทักษินสมใจหรือยัง อร่อยไหม ตุ้ด ตุ้ด ตุ้ด ...... :lol: :lol: :lol:

เจ้าของกระทู้อย่ามาเฉไฉครับ ไม่ว่าจะพยายามเบี่ยงเบนอย่างไร ผมก็ไม่เคยเปลี่ยนใจเรียกเจ้าของกระทู้ผู้เคยประกาศจะกินขี้ทักษินว่า "ไอ้ไพร่ควายแดง" ครับ

ว้าว..... :o

มีด้วยเรอะคนอย่างนี้ ที่ประกาศจะกินขี้แม้ว ใครอะไรยังไง มีลิงค์ให้เข้าไปอ่านไหมอยากรู้จัง ?? :blink:

หรือท่านเช ผู้มีลิ้นทองสองเฉก คนที่เคยด่าแป๊ะลิ้มอย่างหมูหมา แต่มาวันนี้เลียไข่ลิ้มซะโชกเลย <_<

จะ PRINT SCREEN มาให้สมาชิกในนี้ดูก็ได้ ตกลงคงไม่โกหกพกลมให้คนเขาระอามากไปกว่านี้นะ -_-

#46 เช never die

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

http://webcache.goog...n&ct=clnk&gl=th

นายเวร wrote:
.......ขอดมขี้ทักษิณ....... ขี้นำไปขายได้ ยังมีราคา ทำเป็นเล่นไป........

ขึ้นชื่อว่าขี้ คงไม่ใครจิตปรกติที่ไหนอยากดม มีแต่ "ผู้พิชิตสนามบิ้น" คนเดียวในโลกกระมังที่จิตไม่ปรกติ Posted Image Posted Image

#47 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

กาโกเต๊กมาใส่ แล้วกลับสนามบินบ้านมึงไปซะ
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#48 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

เ้ฮ้ย!แจ๋วว่ะ....แมนโคตรๆเถียงกับผู้หญิง.....แจ๋วอย่างนี้เอาไป 1000 LIVE :lol: :lol:

#49 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

โห!มุขขั้นเทพ สถาบันเสริมความงาม คิดได้ไง......แจ๋วมากสาดดด เอาไปอีก 5000 LIVE :lol: :lol: :lol: :lol:

#50 เช never die

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

จขกท. อย่าคลั่งนะ กลัววววว :( :(

ไม่ต้องคลั่งครับ ขอแค่เมายาปลุกเซ็กซ์ไปวันๆแค่นี้ 'ผู้พิชิตสนามบิ๊นนน' ก็พอใจแล้นนนน... :lol: :lol: :lol: 185624_116005028476784_100002018618560_134547_3931538_n.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน