Jump to content

- - - - -

เมื่อวานเกือบได้เตะปากคนแก่เสื้อแดงโชว์ซะแล้ว

• Please log in to reply
61 replies to this topic

#1 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 7 October 2012 - 19:55

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมแวะไปหาเกลอเก่าแถววัดบางพลัด ไปถึงก็มีคนนั่งกินอยู่ 2 โต๊ะ

โต๊ะนึงเป็นหนุ่มสาวนั่งกิน อีกโต๊ะเป็นคนแก่นั่งกินคนเดียว ด้วยความที่ร้านไม่ใหญ่มาก

ก็นั่งใกล้ ๆ กันคนแก่ก็นิสัยดีเขานั่งคนเดียวโต๊ะใหญ่ลุกไปนั่งโต๊ะเล็ก ผมก็ขอบคุณเขาที่กรุณา

กลุ่มผม แกคงคิดว่าพวกเดียวกันมั้ง เพราะไอ้เพื่อนผมมันออกแดง ๆ อาจจะคุ้นกันเลยวางใจมั้ง

บังเอิญหยิบ นสพ พาดหัวข่าวว่า พายุแกมีอาจจะเข้าอ่าวไทย เลยคุยกับเพื่อนเรื่องฝนอาจจะตกหนัก

เลยคุยกันว่าอาจจะมีฝนตกหนัก รถ ติด แถวแยกบางพลัด เพราะเคยน้ำท่วมขังเมื่อฝนตกหนักเมื่อไม่นาน

เท่านั้นแหละลุงแกเลยได้โอกาศยิงประโยคแรกมา

รัฐบาลเขาเตรียมลอกท่อไว้เรียบร้อยแล้ว ลุงแกเริ่มคุยด้วย

อ๋อ.. ครับ ๆ ผลานรัฐบาลเขาเห็นประชาสัมพันธ์ไว้เยอะ ผมตอบเออ ออ ไปด้วย

รู้ไหม ไอ้ ปชป มันไม่ได้เรื่องไม่ยอมลอก แถมเอางบไปแดรกด้วย ลุงแกเริ่มต่อ

อ๋อ.... ครับ ๆ ผมก็ตอบกลับไป ชักยังไงเนี่ยะ แต่ก็เกรงใจลุงแก

ใครเลือก ปชป มันโง่ ต้องเลือกเพื่อไทย นโยบายดี ๆ ทั้งนั้น ทำเพื่อคนยากคนจน ลุงแกต่อ...อีก

ครับ..... ผมพยายามเลี่ยงสถานะการณ์นี้ โดยการพยายามไม่สนใจคำพูดของแกหันไปคุยกับเพื่อน

(ยังมีต่ออีก 2 - 3 ประโยค แต่ตอนนั้นเลือดขึ้นหน้าแล้วเลยไม่สนใจ)

ลุงครับ.... ผมขออกไปดูดบุหรี่ข้างนอกแป๊บนะครับ เดี๋ยวมาคุยต่อ

ไอ้เพื่อนผมมันตามออกไปเป็นเพื่อน ผมเลยแกล้งพูดดัง ๆ ว่า

เฮ้ย ถ้าเตะคนแก่เสื้อแดงมันจะบาปไหมเนี่ยะ

ไอ้เพื่อนผมเห็นท่าไม่ดีเลยชวนคุยเรื่องอื่น

ได้ผลครับ แกไม่หันมาคุยอีกเลยจนกินข้าวกันเสร็จแยกย้ายกันไป

หวิดโดนค่าปรับฐานเตะคนแก่แล้วนะเนี่ยะ

ปล.หวังว่าลุงแกคงไม่ได้เข้ามาอ่านนะ ป๋มขอโทด แต่ตอนนั้นเหลืออดจริง ๆ -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#2 Moon

Moon

เมพ

Posted 7 October 2012 - 20:01

การเตะคนแก่เสื้อแดงฝ่ายเผด็จการ ไม่บาปหรอก รับรองว่าท่านผู้อาวุโสจะได้อานิสงค์แรง
มากกว่าเอาทรัพย์สมบัติไปให้จานบินหลายร้อยหลายพันเท่า

แต่ ... มันไม่เป็นประชาธิปไตย ฝ่ายประชาธิปไตยไม่นิยมใช้กำลังถ่อย เถื่อนแบบฝ่ายเผด็จการหรอก

แต่ถ้าจะทำจริงๆ ผมอนุญาตให้ท่านผู้อาวุโสสวมวิญาณเผด็จการชั่วครู่เพื่อเตะฝ่ายเผด็จการก็ได้
พอเตะเสร็จก็ปวารณาตนกลับเข้ามาเป็นฝ่ายประชาธิปไตยผู้อ่อนน้อมถ่อมตนเหมือนเดิมก็ได้

ไม่ว่ากัน ... อิอิ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#3 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

Posted 7 October 2012 - 20:06

หนูว่าพี่ใจเย็น...ไปนะคะ
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 7 October 2012 - 20:08

การเตะคนแก่เสื้อแดงฝ่ายเผด็จการ ไม่บาปหรอก รับรองว่าท่านผู้อาวุโสจะได้อานิสงค์แรง
มากกว่าเอาทรัพย์สมบัติไปให้จานบินหลายร้อยหลายพันเท่า

แต่ ... มันไม่เป็นประชาธิปไตย ฝ่ายประชาธิปไตยไม่นิยมใช้กำลังถ่อย เถื่อนแบบฝ่ายเผด็จการหรอก

แต่ถ้าจะทำจริงๆ ผมอนุญาตให้ท่านผู้อาวุโสสวมวิญาณเผด็จการชั่วครู่เพื่อเตะฝ่ายเผด็จการก็ได้
พอเตะเสร็จก็ปวารณาตนกลับเข้ามาเป็นฝ่ายประชาธิปไตยผู้อ่อนน้อมถ่อมตนเหมือนเดิมก็ได้

ขำตัวเอง ท่านมูน นึกภาพ ตัวเองกำลังนั่งนั่งเดือดจนหูอื้อตาลาย กระวนกระวาย ลุงแกคงนึกว่าชอบ

เล่นกดมาอีก 2 - 3 ความเห็น มีสิทธิ์เลยนะตอนนั้น ไอ้ที่ผมบอกว่าจะเตะนี่ ตอนนั้นอารมณ์นั้นจริง ๆ

แต่ดีที่แกคงได้ยินเลยเงียบไป ตอนนี้ยังรู้สึกผิดเหมือนกันฮะ :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

Posted 7 October 2012 - 20:09

ยินดีต้อนรับเข้ากลุ่ม "อำมาตย์Hardcore" คับ

:lol: :lol: :lol: :lol:

Edited by ใจหมาอำมหิต`, 8 October 2012 - 17:32.

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#6 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 7 October 2012 - 20:09

หุหุหุ.... ขาเจ็บอยู่น่ะครับ กลัวหนีลุงแกไม่ทันน่ะ :lol:

#7 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 7 October 2012 - 20:10

ยินดีต้อนรับเข้ากลุ่ม "อำมาตย์Harcore" คับ

:lol: :lol: :lol: :lol:

วีรเวรไปได้ขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ยะ ว๊าวๆๆๆๆๆ :lol:

#8 หนุ่มสุพรรณฝันหวาน

หนุ่มสุพรรณฝันหวาน

น้องใหม่

Posted 7 October 2012 - 20:17

ทำไมไม่เตะมันเลย ไอ้คนที่มันคิดต่างจากเรา

#9 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 7 October 2012 - 20:22

ขอเคลียร์หน่อยครับ ใครอาวุโสกันแน่อะครับ :P

#10 Moon

Moon

เมพ

Posted 7 October 2012 - 20:25

ขำตัวเอง ท่านมูน นึกภาพ ตัวเองกำลังนั่งนั่งเดือดจนหูอื้อตาลาย กระวนกระวาย ลุงแกคงนึกว่าชอบ

เล่นกดมาอีก 2 - 3 ความเห็น มีสิทธิ์เลยนะตอนนั้น ไอ้ที่ผมบอกว่าจะเตะนี่ ตอนนั้นอารมณ์นั้นจริง ๆ

แต่ดีที่แกคงได้ยินเลยเงียบไป ตอนนี้ยังรู้สึกผิดเหมือนกันฮะ :huh:

ฝ่ายประัชาธิปไตยเยี่ยงผม เจอเหตุการณ์เยี่ยงนี้มาบ่อยมาก ทั้งแท็กซี่ สามล้อ วินมอไซด์ แม้กระทั่ง
น้องชายตัวเอง เห็นจะๆ ว่าจ่ายเงินซื้อเสียงกันห่างจากร้านผมไปเิพียงถนนซอยสองเลนกั้นเท่านั้น
ยังต้องเฉย แต่บางครั้ง ก็มีสวนเหมือนกัน

จากที่เจอมาบ่อย ก็เลยใจเย็นขึ้น หันเข้าหาประชาธิปไตยมากขึ้ัน สงบขึ้น แล้วใช้ประชาธิปไตยตอบกลับ
แบบใจเย็นๆ แบบผู้รู้จริง ยิ้มแย้มแจ่มใส ชวนคุยต่อ ลากให้เขาสงสัยแล้วถามต่อ ตอดนิดตอดหน่อย
อำพอขำๆ เดี๋ยวเขาก็อยากคุย อยากถาม แล้วเราก็จะได้ฝ่ายประชาธิปไตยเพิ่มขึ้นมาอีกคนนึง

หรืออย่างน้อยที่สุด (ถ้าน้ำเขาไม่เต็มแก้วนะ) เวลาเขาได้ยินอะไรมา เขาก็จะฟังหูไว้หู หรือบางคน ก็อาจจะ
เอากลับมาถามเราอีกก็ได้

จำไว้ครับ ถอดวิญาณประชาธิปไตยออกก่อน แล้วค่อยเตะ เตะเสร็จ แล้วกลับมาเป็นประชาธิปไตยอย่างเดิมก็ได้

อิอิ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#11 Moon

Moon

เมพ

Posted 7 October 2012 - 20:26

ทำไมไม่เตะมันเลย ไอ้คนที่มันคิดต่างจากเรา

เพราะเราเป็นฝ่ายประชาธิปไตย ผู้รักความสงบ ไม่ใช่ฝ่ายเผด็จการรัฐบาลปูยิ่งลักษณ์
ผู้ฝักไฝ่คอมมิวนิสต์ รักการใช้การใช้กำลัง ถ่อย เถื่อน

ครับ

#12 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 7 October 2012 - 20:27

ที่ไม่เตะไปเพราะ

1 ผมไม่เห็นประโยชน์ในการใช้กำลังในการแก้ปัญหาความเชื่อ

2 ขาผมเจ็บ นอกจากเตะไม่สลบแล้ว กลัวจะหนีลุงแกไม่ทันน่ะสิ :lol:

ขอเคลียร์หน่อยครับ ใครอาวุโสกันแน่อะครับ :P

ถ้าผมเรียกแกว่าลุง แสดงว่าลุงแกแก่กว่าอยู่แล้ว <_<

#13 55555

55555

มหาเมพ

Posted 7 October 2012 - 20:30

ใจเย็น ๆ ดีกว่าครับ...มันเป็นเรื่องรสนิยมทางการเมือง ชาวบ้านก็ถูกมันหลอกมาอีกที...

ขนาดเอาคนมายิงมวลชนตัวเอง ก็ยังมีคนเชื่อเป็นตุเป็นตะว่ามาร์คสั่งฆ่าประชาชน มันเป็นไปได้ยังไง..

ถ้าจะมีผู้บริหารประเทศคนไหนสั่งฆ่า ประชาชน ผมเชื่อว่า มีอยู่คนเดียว " ชื่อทักษิณ "

ผมก็เคยเจอแบบนี้ 2-3 ครั้ง.....ก็หันไปบอกดี ๆ " โทษน๊ะครับ ผมเกลียดทักษิณ " แล้วก็ไม่ได้อธิบายอะไร

แค่นั้นก็จบแล้ว

:)

#14 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 7 October 2012 - 20:33

ฝ่ายประัชาธิปไตยเยี่ยงผม เจอเหตุการณ์เยี่ยงนี้มาบ่อยมาก ทั้งแท็กซี่ สามล้อ วินมอไซด์ แม้กระทั่ง
น้องชายตัวเอง เห็นจะๆ ว่าจ่ายเงินซื้อเสียงกันห่างจากร้านผมไปเิพียงถนนซอยสองเลนกั้นเท่านั้น
ยังต้องเฉย แต่บางครั้ง ก็มีสวนเหมือนกัน

จากที่เจอมาบ่อย ก็เลยใจเย็นขึ้น หันเข้าหาประชาธิปไตยมากขึ้ัน สงบขึ้น แล้วใช้ประชาธิปไตยตอบกลับ
แบบใจเย็นๆ แบบผู้รู้จริง ยิ้มแย้มแจ่มใส ชวนคุยต่อ ลากให้เขาสงสัยแล้วถามต่อ ตอดนิดตอดหน่อย
อำพอขำๆ เดี๋ยวเขาก็อยากคุย อยากถาม แล้วเราก็จะได้ฝ่ายประชาธิปไตยเพิ่มขึ้นมาอีกคนนึง

หรืออย่างน้อยที่สุด (ถ้าน้ำเขาไม่เต็มแก้วนะ) เวลาเขาได้ยินอะไรมา เขาก็จะฟังหูไว้หู หรือบางคน ก็อาจจะ
เอากลับมาถามเราอีกก็ได้

จำไว้ครับ ถอดวิญาณประชาธิปไตยออกก่อน แล้วค่อยเตะ เตะเสร็จ แล้วกลับมาเป็นประชาธิปไตยอย่างเดิมก็ได้

อิอิ

ปกติเจอบ่อยเหมือนกัน อารมณ์เย็นอยู่แล้วน่ะผม สงสัยที่ลุงแกไม่เห็นภาษากายผมเลยเรอะ

กระสับกระส่ายขนาดนั้นแล้ว แกยังเพลิดเพลินในการแสดงความเห็น ไอ้ที่ไม่กล้าเตะเพราะกลัวหนีแกไม่ทันน่ะ :lol:

#15 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 7 October 2012 - 20:34

ใจเย็น ๆ ดีกว่าครับ...มันเป็นเรื่องรสนิยมทางการเมือง ชาวบ้านก็ถูกมันหลอกมาอีกที...

ขนาดเอาคนมายิงมวลชนตัวเอง ก็ยังมีคนเชื่อเป็นตุเป็นตะว่ามาร์คสั่งฆ่าประชาชน มันเป็นไปได้ยังไง..

ถ้าจะมีผู้บริหารประเทศคนไหนสั่งฆ่า ประชาชน ผมเชื่อว่า มีอยู่คนเดียว " ชื่อทักษิณ "

ผมก็เคยเจอแบบนี้ 2-3 ครั้ง.....ก็หันไปบอกดี ๆ " โทษน๊ะครับ ผมเกลียดทักษิณ " แล้วก็ไม่ได้อธิบายอะไร

แค่นั้นก็จบแล้ว

:)

อืมเนอะ เอาไว้คราวหน้าเจอแบบนี้ บอกตรง ๆ ไปเลย จะได้ไม่ต้อคุยกันเรื่องการเมือง ขอบคุณครับ :wub:

#16 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 7 October 2012 - 21:48

คน เชียร์ ปชป ก็ อดทนไม่ได้ งง

อย่าลืมว่าต้องทนอีก 7 ปี นะครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#17 promotion

promotion

ขาประจำ

Posted 7 October 2012 - 21:53

อย่ารังแกสัตว์ครับ เดี๋ยวองค์กร WWF เขามาประท้วงนะ

#18 promotion

promotion

ขาประจำ

Posted 7 October 2012 - 21:56

ผมว่าตอบแกไปดีๆ ดีกว่าครับ ว่า แก่ป่านนี้แล้วยังไม่รู้จักแยกแยะถูกผิดดีชั่ว อยู่ไปก็รกโลก นะครับ คุณลุง รีบๆตายไปเอง ก่อนที่จะตายด้วยเท้าคนอื่นดีกว่าครับ

#19 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 7 October 2012 - 21:59

อย่าไปถือสาหาความกับคนแก่พรรค์นั้นเลย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#20 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

Posted 7 October 2012 - 22:02

อ่าย อาวุโสโอเค อ้ายเจ็กซึนตึ่งเอ้ย ดีนะที่เอ็งไม่อยู่ต่อ เพราะคนแก่เสื้อแดง เขาไปตามพวกมา เขาถามหา อยู่ใหน จะได้เอาหมา ออกจากปาก

นี่เขาเรียก ปากกล้า แต่ไม่มีสมอง อยู่บ้านดีๆไม่ชอบ ชอบไปขุดฮวงซุ้ย อยู่

Edited by หมูอวกาศ, 7 October 2012 - 22:03.

#21 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 7 October 2012 - 22:04

ปักป้ายโลด

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#22 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 7 October 2012 - 22:05

อ่าย อาวุโสโอเค อ้ายเจ็กซึนตึ่งเอ้ย ดีนะที่เอ็งไม่อยู่ต่อ เพราะคนแก่เสื้อแดง เขาไปตามพวกมา เขาถามหา อยู่ใหน จะได้เอาหมา ออกจากปาก

นี่เขาเรียก ปากกล้า แต่ไม่มีสมอง อยู่บ้านดีๆไม่ชอบ ชอบไปขุดฮวงซุ้ย อยู่

:lol: :lol: งานถนัดถ่อยแดง หมาหมู่

นี่เขาเรียก ปากมอม สมองน้อย เป็นคนดีๆไม่ชอบ ชอบเป็นควาย ไอ้หมูปากเปราะ กร๊ากกก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#23 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

Posted 7 October 2012 - 22:05

ที่เขาเรียกว่ามา เป็น ฝูงหรือหมู่ แดง ถนัดนัก 555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#24 paknam

paknam

ขาประจำ

Posted 7 October 2012 - 22:42

ดีแล้วครับที่ไม่ไปเตะ

ควรจะจิกหัวแล้วโขกเสาหรือผนัง เผื่อจะได้สติคืนมาบ้าง

#25 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 7 October 2012 - 23:20

ไอ้นี่ก็โหดเกิ๊นนนนนนนน <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#26 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 7 October 2012 - 23:27

ไอ้นี่ก็โหดเกิ๊นนนนนนนน <_< <_<

คิดต่างได้ไม่แปลก
แต่ประเภทคิดต่างแล้วใส่ร้ายป้ายสีด้วยนี่สิ
ว่าแต่คุณหนุ่มสุพรรณเป็น เรา ฝ่ายไหนล่ะ -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#27 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

Posted 7 October 2012 - 23:31

ไปเตะมันเดี๋ยวมันตายแล้วถ้าพวกมันเอาศพมาหากินทำไง?

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#28 peakza

peakza

น้องเก่า

Posted 7 October 2012 - 23:38

ไม่เห็นแปลก เพือนผมคบกันมาประมาณ 20 กว่าปีได้มั้ง กินด้วยกัน อดก้ออดด้วยกัน แต่พอทรราชย์บังเกิด แล้วพี่สาวห่างๆผมลง สส. ของ ทรท. มันชมฉิบหาย ว่าพี่ผมคิดถูก พอต่อมาพี่สาวผมลง ภูมิใจไทย แม ร่ง ด่าผมฉิบหาย ผมยังแปลกใจมันเชื่อเรื่อง ฝนที่ราบ 11 เพราะมีคนสั่ง ถ้าผมโง่อย่างนี้ ผมเอาหัวไปโขกต้นกล้วยให้ตายดีกว่า ล่าสุด ผมกับมันประลองน้ำยาทะลวงหลอดเหลือดกัน มันได้ที ผมก้อได้ที อะไรจะเกิด มันสลบเพราะอวัยยะเบื้องล่างผม 55555555555555555

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 7 October 2012 - 23:38

นี่ถ้าเป็นผม มาคุยเรื่องการเมืองแล้วพูดแบบควายแดง ผมตะเพิด ให้หุบปากเลย

#30 Mike Sutipat

Mike Sutipat

น้องเก่า

Posted 8 October 2012 - 03:06

ผมเล่าบ้าง เหตุเกิดเมื่ออาทิตย์ ที่เเล้ว มีเเดงเข้ามาหาแม่ผมที่่บ้านจะมาขอยืมตังค์ เเล้วเเกก็พูดเรื่องการเมือง แกก็ด่า ปชป ผมก็ได้ยิน ผมเช็คเครื่องเสียงรถอยู่นอกบ้าน ก็ได้ยิน สักพักเเกเริ่มลามมาด่าสถาบัน ผมอดใจไม่ไหว วิ่งเข้าไปถีบเเก สักพักแกก็ไปพาตำรวจมา ผมบอกแค่ค่าปรับ 500 ผมเสียได้ เเต่มาด่าสถาบันที่เคารพ ผมไม่ยอม

ไม่มีใครยิ่งใหญ่ไปกว่า"โลง"

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 8 October 2012 - 03:19

หลักฐานยืนยันประจักษ์ชัด!

สาวเสรีไทย ดุทุ้กกกคน

หนุ่มเสรีไทยหลบไปเลย
gladiator 1.jpg

#32 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 03:32

ทำไมต้องลงมือลงไม้ ว่ากันด้วยข้อมูลดีกว่าน่า :unsure:

ถึงเขาแขวะมาก่อน แต่ถ้าเราระงับอารมณ์ได้ นั่นคือสิ่งที่ดีมากๆ

แต่อ่านๆดูแล้วผมว่า ลุงเขาเขาคิดว่าคุณเป็นแดงมากกว่า เลยกล้าพูดออกมาแบบนั้น

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 8 October 2012 - 03:35

ทำไมต้องลงมือลงไม้ ว่ากันด้วยข้อมูลดีกว่าน่า :unsure:

แต๋ม...ดูพวกตัวเองนี่...
gladiator 1.jpg

#34 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 07:21

ท่านอาวุโสโอเคครับ

ไม่เตะมันได้เป็นดีครับ

แต่ถ้าจำเป็นต้องเตะ
แนะให้บอกตำรายว่า
ผมทำบุญอยู่
ผมเตะความโง่ออกจากตัวเขาครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#35 pream

pream

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 07:37

นั่นเมื่อวาน..........

วันนี้ก็แก้ตัวได้นี่ครับ..... :D

#36 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 8 October 2012 - 07:39

รู้ว่าแถวนั้นน่ะดงเสื้อแดง ส่วนใหญ่ไม่มีปัญหาหรอก เพื่อผมก็แดงก็คบหากันไม่มีปัญหา

ขนาดเพื่อนผมแดง มันยังทนไม่ไหวเลย เรื่องตามพวกแถวนั้นก็ไม่แน่นะว่าใครจะระดมพลได้มากกว่ากัน

เพราะเพื่อนผมแถวนั้นก็เยอะเหมือนกัน โทรตามแป๊บเดียว ตรีนมาเพียบ :lol:

#37 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 8 October 2012 - 07:53

ถึงเขาแขวะมาก่อน แต่ถ้าเราระงับอารมณ์ได้ นั่นคือสิ่งที่ดีมากๆ

แต่อ่านๆดูแล้วผมว่า ลุงเขาเขาคิดว่าคุณเป็นแดงมากกว่า เลยกล้าพูดออกมาแบบนั้น

อาจจะเป็นไปได้ เพราะเพื่อนที่มาด้วยมันแดงน่ะครับ แต่ก็น่าดูอาการออกนะว่า คนคุยเขาไม่อยากคุยด้วยแล้วน่ะ :huh:

#38 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 8 October 2012 - 07:55

ท่านอาวุโสโอเคครับ

ไม่เตะมันได้เป็นดีครับ

แต่ถ้าจำเป็นต้องเตะ
แนะให้บอกตำรายว่า
ผมทำบุญอยู่
ผมเตะความโง่ออกจากตัวเขาครับ

กลัวลุงแกสู้น่ะสิครับ ขายังเจ็บอยู่ วิ่งหนีไม่ทัน :wacko:

#39 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 08:07

ฝากมาเตะเสื้อแดงแก่ที่ออฟฟิตหน่อยจิ ฟังมันด่าปชปทุกวันเลยทั้งที่ไม่ได้เป็นรัฐบาล :lol:

#40 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 8 October 2012 - 08:09

ฝ่ายค้านเบิกงบได้ด้วย !!!! :o

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#41 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 8 October 2012 - 08:28

ว้าาาา ไลค์หมดแย้วฮะ ต๊ะไว้ก่อนเด้อ :wub:

#42 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 08:37

อย่าไปเตะปากพวกมันครับ
เอาขี้แม้ว หรือขี้หมา ให้กินต่อไปครับ ปากเสื้อแดงจะได้ไม่ว่าง

Edited by ฝ่าดงกุ้ย, 8 October 2012 - 08:37.

#43 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 8 October 2012 - 08:47

เข้าไปใกล้ๆ ครับ สะกิดให้หันมา พอหันมา ก็ยกสองมือขึ้นพนม

แล้วก็ "หนุมานถวายแหวน" เลยครับ B) :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#44 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 09:47

ผมว่าลุงแกไม่ผิดนะครับ
หลายคนเข้าใจว่าเรื่องราวเป็นแบบนี้เยอะมาก เรื่องลอกท่อดัมมี่
ต้องเข้าใจว่า การประชาสัมพันธ์ การให้ข่าว พวกเสื้อแดงเหนือกว่าเยอะครับ
ดูจากโพล ที่เลือกผู้ว่าแล้ว ยังมีคนเทคะแนนให้พงศ์พัศ 30%
ผมละกลัวว่า ปชป จะแห้วจะผู้ว่าก็คราวนี้
ทำไมที่นี่ถึงมั่นใจกันจัง

#45 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 8 October 2012 - 09:50

เหรอ :lol: :lol: ....ชอบอ่ะประโยคนี้ :D :D

#46 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 8 October 2012 - 09:57

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมแวะไปหาเกลอเก่าแถววัดบางพลัด ไปถึงก็มีคนนั่งกินอยู่ 2 โต๊ะ

โต๊ะนึงเป็นหนุ่มสาวนั่งกิน อีกโต๊ะเป็นคนแก่นั่งกินคนเดียว ด้วยความที่ร้านไม่ใหญ่มาก

ก็นั่งใกล้ ๆ กันคนแก่ก็นิสัยดีเขานั่งคนเดียวโต๊ะใหญ่ลุกไปนั่งโต๊ะเล็ก ผมก็ขอบคุณเขาที่กรุณา

กลุ่มผม แกคงคิดว่าพวกเดียวกันมั้ง เพราะไอ้เพื่อนผมมันออกแดง ๆ อาจจะคุ้นกันเลยวางใจมั้ง

บังเอิญหยิบ นสพ พาดหัวข่าวว่า พายุแกมีอาจจะเข้าอ่าวไทย เลยคุยกับเพื่อนเรื่องฝนอาจจะตกหนัก

เลยคุยกันว่าอาจจะมีฝนตกหนัก รถ ติด แถวแยกบางพลัด เพราะเคยน้ำท่วมขังเมื่อฝนตกหนักเมื่อไม่นาน

เท่านั้นแหละลุงแกเลยได้โอกาศยิงประโยคแรกมา

รัฐบาลเขาเตรียมลอกท่อไว้เรียบร้อยแล้ว ลุงแกเริ่มคุยด้วย

อ๋อ.. ครับ ๆ ผลานรัฐบาลเขาเห็นประชาสัมพันธ์ไว้เยอะ ผมตอบเออ ออ ไปด้วย

รู้ไหม ไอ้ ปชป มันไม่ได้เรื่องไม่ยอมลอก แถมเอางบไปแดรกด้วย ลุงแกเริ่มต่อ

อ๋อ.... ครับ ๆ ผมก็ตอบกลับไป ชักยังไงเนี่ยะ แต่ก็เกรงใจลุงแก

ใครเลือก ปชป มันโง่ ต้องเลือกเพื่อไทย นโยบายดี ๆ ทั้งนั้น ทำเพื่อคนยากคนจน ลุงแกต่อ...อีก

ครับ..... ผมพยายามเลี่ยงสถานะการณ์นี้ โดยการพยายามไม่สนใจคำพูดของแกหันไปคุยกับเพื่อน

(ยังมีต่ออีก 2 - 3 ประโยค แต่ตอนนั้นเลือดขึ้นหน้าแล้วเลยไม่สนใจ)

ลุงครับ.... ผมขออกไปดูดบุหรี่ข้างนอกแป๊บนะครับ เดี๋ยวมาคุยต่อ

ไอ้เพื่อนผมมันตามออกไปเป็นเพื่อน ผมเลยแกล้งพูดดัง ๆ ว่า

เฮ้ย ถ้าเตะคนแก่เสื้อแดงมันจะบาปไหมเนี่ยะ

ไอ้เพื่อนผมเห็นท่าไม่ดีเลยชวนคุยเรื่องอื่น

ได้ผลครับ แกไม่หันมาคุยอีกเลยจนกินข้าวกันเสร็จแยกย้ายกันไป

หวิดโดนค่าปรับฐานเตะคนแก่แล้วนะเนี่ยะ

ปล.หวังว่าลุงแกคงไม่ได้เข้ามาอ่านนะ ป๋มขอโทด แต่ตอนนั้นเหลืออดจริง ๆ -_-

ท่านไปทานอาหารกันร้านไหนครับ.....คราวหลังมาบางพลัดชวนผมบ้างสิ......ร้านประจำผม ไก่ย่างบางพลัด ซอยจรัญ 79
รับประกันไม่มีเสื้อแดงมากวนใจแน่นอน....พวกนี้รู้ฤทธิ์ผมดี :lol: :lol:

#47 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 8 October 2012 - 10:03

ท่านไปทานอาหารกันร้านไหนครับ.....คราวหลังมาบางพลัดชวนผมบ้างสิ......ร้านประจำผม ไก่ย่างบางพลัด ซอยจรัญ 79
รับประกันไม่มีเสื้อแดงมากวนใจแน่นอน....พวกนี้รู้ฤทธิ์ผมดี :lol: :lol:

ร้านอาหารอยู่ระหว่างปากซอยวัดอาวุธกับโลตัสบางพลัดน่ะครับ

แต่ผมขำนะ แค่เปรย ๆ ลุงแกเงียบไปเลย เป็นร้านอาหารอิสลาม

อร่อยมากมาย ราคาพอสมควร :wub:

#48 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 8 October 2012 - 10:07

ผมว่าลุงแกไม่ผิดนะครับ
หลายคนเข้าใจว่าเรื่องราวเป็นแบบนี้เยอะมาก เรื่องลอกท่อดัมมี่
ต้องเข้าใจว่า การประชาสัมพันธ์ การให้ข่าว พวกเสื้อแดงเหนือกว่าเยอะครับ
ดูจากโพล ที่เลือกผู้ว่าแล้ว ยังมีคนเทคะแนนให้พงศ์พัศ 30%
ผมละกลัวว่า ปชป จะแห้วจะผู้ว่าก็คราวนี้
ทำไมที่นี่ถึงมั่นใจกันจัง

จากประสบการณ์ส่วนตัว คนจะเลือกใคร ดูโพลวันนี้ไม่มีผลหรอกครับ

เพราะมีการปรับแก้กันตลอดเวลา เพื่อไทยและ ปชป ต้องพยายามเต็มที่อยู่แล้ว

ที่สำคัญ ถ้าคนหาเสียงเพื่อไทยเป็นแบบตาลุงคนนี้ ผมว่า อย่าว่าแต่ผมเลย

ไอ้เพื่อนผมที่แดงมันยังไม่เลือกเลย :lol:

#49 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 10:12

ปล่อยให้แก พล่ามไป ตามใจเถอะ
พูดเลอะเทอะ เพราะคิดว่า ข้ายิ่งใหญ่
โดนหลอกมา ชุมนุม แล้วสุมไฟ
ตายกันไป ไม่รู้ว่า ฆ่ากันเอง
ต้องเรียไร เงินเราไป เที่ยวศาลโลก
ใช่เรื่องโศก เที่ยวหรรษา ธิดา-เหวง
ศาลโลกไม่ รับเรื่องเรา เขาไม่เกรง
จะไปเบ่ง ฟ้องร้องศาล จักรวาลแทน
สิ่งที่ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่ใช่จักรวาล แต่เป็นสันดานความโง่ของ ควายแดง

#50 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 8 October 2012 - 11:02

อย่าไปเตะมันเลยฮ่ะ พวกนี้เกินเยียวยา ขนาดเอาปืนไปยิงหัวมันยังไม่ถูกสมองเลย

อำมาตย์อย่างเรา เด๋วแปดเปื้อน แดงที่ทำงานก็จะไม่คุยเรื่องการเมืองกัน

เพราะเด๋วพวกมันก็จะรู้ความจริงที่แสนทรมานเองฮ่ะ ตอนนี้ก็เริ่มรับรู้แล้ว กลายมาด่าแม่มันซะยังงั้น 5555

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users