Jump to content

- - - - -

อำมาตย์เต้น ที่ได้ดีเพราะปาก คราวนี้จะใช้ปากช่วยตัวเองยังไง

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

http://www.naewna.com/local/25145

#2 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

พาดหัวได้.....มาก (หรือว่าเราคิดอกุศลอยู่คนเดียว) ใช้ปากช่วยตัวเอง :lol: :P

สองมาตรฐานชัดๆ ช่วยชาวนาแต่ไม่ช่วยชาวสวนยาง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#3 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

เอ่อ .....
นอกจากเล่นโวหาร
ตีสำนวน..
ผมก็อยากรู้
จิ้งเหลนเต้น
มีผลงานเชี่ยไรบ้าง..
ทำงานมาครบปีแล้ว...

Edited by ก๊องส์ไข่กวน, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:29.

#4 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

พาดหัวได้.....มาก (หรือว่าเราคิดอกุศลอยู่คนเดียว) ใช้ปากช่วยตัวเอง :lol: :P

สองมาตรฐานชัดๆ ช่วยชาวนาแต่ไม่ช่วยชาวสวนยาง

ใช่ครับคุณคิดทะลึ่งอยู่คนเดียว

สมาชิกเสรีไทยมีแต่คนถือศีลกินเจทั้งน้านนนนน.. :P

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

ใช่ครับคุณคิดทะลึ่งอยู่คนเดียว

สมาชิกเสรีไทยมีแต่คนถือศีลกินเจทั้งน้านนนนน.. :P

:lol: :lol: :lol: ถูกต้องนะครับ

ลืมไปว่า นอกจากได้ดีเพราะปากแล้ว ยังได้ดีเพราะไฟด้วย เผาเลยครับ..........

Edited by อู๋ ฮานามิ, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:39.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

อิ อิ 18+ :lol: :lol:

ได้ดีเพราะปาก B)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#7 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

เอาเสียงข้างมากไว้ก่อนครับ.ยางเสียงส่วนน้อยต้องรอก่อน..(ธกส.กระเป๋าฉีกแล้วจ้า)

Edited by kon_thai, 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:41.

#8 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

เอาเสียงข้างมากไว้ก่อนครับ.ยางเสียงส่วนน้อยต้องรอก่อน..(ธกส.กระเป๋าฉีกแล้วจ้า)

กลัวแต่มานจะได้โอกาส"กู้" อีกนะซิครับ

#9 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:51

ดูจากการตั้งชื่อลูกมันก็แสดงความกลวงออกมาแล้ว
นปกเอย ชาดอาภรณ์เอย สมกับเป็นลูกไพร่
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#10 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

ดูจากการตั้งชื่อลูกมันก็แสดงความกลวงออกมาแล้ว
นปกเอย ชาดอาภรณ์เอย สมกับเป็นลูกไพร่

ผมตกข่าวนี้ได้ไง ประวัติบุคลากรสำคัญของชาติแท้ๆ

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

นปก อ่านว่า นะ-ปก

โบราณว่าชื่อที่พ่อ แม่ ตั้งให้ลูก เป็นมงคลชีวิตกับตัวลูกเอง
แต่คงจะยกเว้นเคสนี้นะครับ

#12 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

นอกจาก "ปาก" แล้ว "ไอ้เถิก" นี่ยังมีอะไรที่ดีอีกเหรอครับ <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#13 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:47

นอกจาก "ปาก" แล้ว "ไอ้เถิก" นี่ยังมีอะไรที่ดีอีกเหรอครับ <_< <_<

ในพรรคเผาไทย มีคุณสมบัติแค่นี้ ก็ดีพอแล้วครับ

#14 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

ขับแท๊กซี่ ไง อะไรๆ แม่มก็แท๊กซี่วิ่งสู้ฟัด อย่างเดียว

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#15 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

ในพรรคเผาไทย มีคุณสมบัติแค่นี้ ก็ดีพอแล้วครับ

สันติคือแดงแท้ ***แย่โทษแดงเทียม วนเวียนเรื่องหนีทหาร ชุลมุนต้องเผาแหลกลาน สานปณิธานพ่อทักษิณ :lol:

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#16 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

ใครกล้าเล่นท่านเต้น ไม่กลัวถูกเผาเร๊อะ...!!!

แต่ป๋มกัว. :wacko:

#17 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

รอน้องชาดอาภรณ์โตขึ้นแล้วรู้ความหมายแปลว่า "เสื้อแดง" แล้ว search จากอากู๋ดูนะจะได้รู้ว่าพ่อมัน...ตำบอนขนาดไหน

#18 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:02

ดูจะยากอยู่นะครับ บรึ๋ยยย :D :D :D :D

#19 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:05

อำมาตย์เต้น ที่ได้ดีเพราะปาก คราวนี้จะใช้ปากช่วยตัวเองยังไง

เอิ่ม ... เอ่อ ... อืมมม์ ............

นึกยังไงก็นึกไม่ออกจริงๆ :wacko:

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#20 Mike Sutipat

Mike Sutipat

น้องเก่า

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:49

อืมนะ ใช้ปากช่วยตัวเอง มันทำยังไงอ่ะ แปลกคนจริงๆ สงสัยเต้นมันไม่ใช่มนุษย์

ไม่มีใครยิ่งใหญ่ไปกว่า"โลง"

#21 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#22 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:18

กาแฟพุ่งเลย...................55555555 :D :D

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#23 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:30

ข่าวว่า ใช้ปากบอกชาวสวนยางว่า ราคายางจะดีขึ้นแน่ ๆ
เพราะมีโครงการนำยางพารามาผสมทำถนน ..... ( แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ )
..
ดูท่าแล้วคงใช้ปากซื้อเวลาไปเรื่อยๆ ไม่ได้แล้ว :P
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#24 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

วันก่อนราคาไปโลละ 90 โม้ใหญ่ :) :)

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#25 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

โถ ถัง อำมาตย์เต้น !!!
ทำไปใด้.

#26 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:25

ระวังเขาจะเอาน้ำยางไปเทหน้ากระทรวงล่ะ ไม่อยากบอกเลยว่า น้ำยางติดรถขึ้นมา ล้างยาก เห้ ๆ
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#27 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:43

เอ่อ .....
นอกจากเล่นโวหาร
ตีสำนวน..
ผมก็อยากรู้
จิ้งเหลนเต้น
มีผลงานเชี่ยไรบ้าง..
ทำงานมาครบปีแล้ว...

ผมว่าถ้ามันถนัดเรื่องเผาเนี่ย แนะนำไปเป็นสัปเหร่อครับ
ได้เผาทุกวันแน่ๆ -_- -_- -_-

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#28 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ใช้ปากช่วยตัวเอง จินตนาการน้ำแตก

ไม่ใช่เสื้อแดง ทำไม่ได้นะเนี่ย :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#29 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

วาทะโจ๊ก...ย่อมดิ้นเอาตัวรอดได้ไม่ยาก...

ได้เป็น รมช. ก็เพราะปาก เขาเกิดมาเพื่อ...

ใช้ปากให้เป็นประโยชน์ ( กับตนเอง )....

#30 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

ผมทำงานที่ต้องเกี่ยวข้องกับการส่งออกยางพารา

รู้สึกตอนนี้มีคำสั่งซื้อ(น่าจะจากจีน) เข้ามาเพียบ

ราคายางพาราน่าจะขยับขึ้นแล้วนะครับ

ฟันธงว่า ถ้าราคาขึ้น คุณเต้นต้องรับสมอ้างว่าเป็นฝีมือตัวเอง..ชัวร์

#31 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

มีใครไปแจกเบอร์โทรศัพท์ท่านอำมาตย์เป็นสีสันประชาธิปไตยมั่งป่าว

:D

#32 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

โทษไอ้หนูคนนี้ก็ไม่ถนัดนัก
ต้องโทษคนที่เลือกมันมา
มันมีความสามารถอะไร เคยประสบผลสำเร็จอะไรบ้าง

หรือว่าเลือกมาเพราะกลัวมันเผาพรรค
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:55

ู^
^
ไอ้เต้นเป็นสส.บัญชีรายชื่อนี่ครับ
คนไม่ได้เลือกมัน แต่ลงคะแนนให้พรรคแล้วมันได้อยู่ในรายชื่อ
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน