Jump to content

- - - - -

ไปหาทักษิณทำไมต้องอาย ทำไมต้องโกหก ปชช.

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PrisonX

PrisonX

น้องใหม่

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:16

จากข่าว
วันนี้ ( 4 ต.ค.) เมื่อเวลา 11.30 น.ที่สนามบินสุวรรณภูมิ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี ได้เดินทางขึ้นเครื่องบินไปฮ่องกง โดยให้สัมภาษณ์ถึงกระแสข่าวที่จะเดินทางไปพบกับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ประเทศฮ่องกง ว่า ไม่ได้ไปพบ พ.ต.ททักษิณ แต่ตนพาภรรยา ลูกและหลานๆไปเที่ยว บังเอิญมีข่าวพ.ต.ท.ทักษิณ มาฮ่องกงพอดี ยืนยันไม่ได้นัดพบกัน เพราะถ้านัดพบกันจริงคงไม่พาครอบครัวไปด้วย

ดูเพิ่มเติมได้ที่นี่ >>>>> http://www.dailynews...politics/158945

แต่ทำไมมีภาพนี้เกิดขึ้นได้อย่างไร

อ่อ อาจเป็น พรรค White Lie ก็ได้ ผมลืมไป ???!!!

Edited by PrisonX, 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:16.

the writer lies to tell the truth,the politician lies to hide the truth."ศิลปินใช้เรื่องโกหกเพื่อบอกความจริง แต่นักการเมืองใช้เรื่องโกหกเพื่อปกปิดความจริง"

#2 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:26

เหลิมบอกไปกับหลานก็ไปกับหลานสิ นี่ดูรูปซะ

พวกแมงวาบจับผิดหยุมหยิมจัง
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#3 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:27

คงไปพบโดยบังเอิญ .... มั้ง :P
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#4 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:28

จากข่าว
วันนี้ ( 4 ต.ค.) เมื่อเวลา 11.30 น.ที่สนามบินสุวรรณภูมิ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี ได้เดินทางขึ้นเครื่องบินไปฮ่องกง โดยให้สัมภาษณ์ถึงกระแสข่าวที่จะเดินทางไปพบกับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ประเทศฮ่องกง ว่า ไม่ได้ไปพบ พ.ต.ททักษิณ แต่ตนพาภรรยา ลูกและหลานๆไปเที่ยว บังเอิญมีข่าวพ.ต.ท.ทักษิณ มาฮ่องกงพอดี ยืนยันไม่ได้นัดพบกัน เพราะถ้านัดพบกันจริงคงไม่พาครอบครัวไปด้วย

ดูเพิ่มเติมได้ที่นี่ >>>>> http://www.dailynews...politics/158945

แต่ทำไมมีภาพนี้เกิดขึ้นได้อย่างไร

อ่อ อาจเป็น พรรค White Lie ก็ได้ ผมลืมไป ???!!!

นาทีที่ 1.40 ใครยืนแทบไม่อยู่ :huh: :o :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#5 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

คนของพรรค พท. มันไม่รู้กันหรอก ว่าศีล5 มีไรมั่ง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#6 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:33

พรรค White Lie
เหมาะสมทุกอย่าง นโยบาย โกหกเป็นอาจิณ

Edited by ฝ่าดงกุ้ย, 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:33.

#7 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

เป็ดแปลงกายเป็นพ่อเล้าได้ด้วยหรือนี่?

Edited by คลำปม, 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:39.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#8 PrisonX

PrisonX

น้องใหม่

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

เหลิมบอกไปกับหลานก็ไปกับหลานสิ นี่ดูรูปซะ

แมงมุง แมงวาบ ไรครับผม ไม่เข้าใจ

จับผิดไรครับ ผมเอาความจริงมาพูด

จะหยุมหยิม หรือไม่ เอาไรมาวัดครับ

ไปหาก็ไปหาสิครับ กลัวไรครับ ก็คุณสัดทา ก็ทำไป การกระทำมันสมกับลูกผู้ชายหรือเปล่า

Edited by PrisonX, 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:45.

the writer lies to tell the truth,the politician lies to hide the truth."ศิลปินใช้เรื่องโกหกเพื่อบอกความจริง แต่นักการเมืองใช้เรื่องโกหกเพื่อปกปิดความจริง"

#9 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

นั่นสิ แค่พบทักษิณ

ทำไมต้องอายด้วย?

:( :(

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#10 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

จะเอา QC เหรอครับ มาใหม่น้า :lol: :lol: :lol:

Edited by Sujinno, 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:55.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#11 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

^^^^^^^^^^^^^^

น่านว่าแล้ว :lol:

Edited by Sujinno, 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:56.

#12 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:01

จะเอา QC เหรอครับ มาใหม่น้า :lol: :lol: :lol:

5555 ต้องฝึกมาใหม่ซะแล้ว :P
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#13 juneka

juneka

น้องเก่า

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

จากข่าว

นาทีที่ 1.40 ใครยืนแทบไม่อยู่ :huh: :o :lol:

จริงด้วย

#14 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:23

ผมให้ 3 คำ เป็ด โดน เด้ง
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#15 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

หลานที่ไหน นั่นมัน SL Utopia

สมมุตินะ...อาจจะไม่ใช่เรื่องจริง...

ทนายบอกว่า ถ้าไม่อยากโดนฟ้องหมิ่นประมาท ให้บอกว่า "สมมุติ" อิอิ

#16 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

ใครอายครับ.ไม่มีใครอาย.แค่ไม่อยากให้ใครรู้.ก็มันเขินนิ. ;)

#17 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

อย่าว่าแต่ ศีล ๕ เลย แม้แต่..ยางอาย..ก็ไม่มีแล้ว

รัฐบาลที่ต้องใช้..นักโทษ..เป็นผู้แต่งตั้ง. จำเริญ

แล้วเมืองไทย แม้แต่ ตำรวจ เหลิมก็ให้โอวาทได้

เฉียบขาด.ใครไม่ปฏิบัติ มีหวังได้ไปรบกับโจรใต้

แหง ๆ ภูธร+นครบาล.เอาหน้าไปซุกชายกระโปรง

ยอมสยบให้กับ ( เงิน+อำนาจ ) หมดศักดิ์ศรี.....

#18 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

อายเอย โกฮงโกหก อะไรกัน...
แค่พูดความไม่จริง นิดหน่อย อย่างเก่งก็แค่ 3-4-5
ไม่ถึง 6 แน่ๆ อย่างเป็ด เอาหัวเป็นประกันได้...

แล้วถ้าโกหกจริงๆ จะเอาอะไีรกับผม ผิดกฏหมายเหรอ
คุณอยู่สำนักข่าวไหน ใหญ่นักเหรอ ไปฟ้องตำรวจดิ...

#19 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

โกหกเข้าเส้น ตอแห ล ลงตับ

#20 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

ไม่แปลกที่เป็ดพาสาวไปบำเรอแม้ว
พรรคแมงดานี่ครับ

#21 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

โกหกนั้นตายตกนรก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#22 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

อายเอย โกฮงโกหก อะไรกัน...
แค่พูดความไม่จริง นิดหน่อย อย่างเก่งก็แค่ 3-4-5
ไม่ถึง 6 แน่ๆ อย่างเป็ด เอาหัวเป็นประกันได้...

แล้วถ้าโกหกจริงๆ จะเอาอะไีรกับผม ผิดกฏหมายเหรอ
คุณอยู่สำนักข่าวไหน ใหญ่นักเหรอ ไปฟ้องตำรวจดิ...

เดี่ยวเป็ดก็ออกมาบอก.บังเอิญไปพักโรงแรมเดียวกัน.โดยไม่ได้นัดหมาย..ไม่รู้จริงๆ.มารู้ตัวก็ตอนเดินมาเจอกันแล้ว..จะให้ผมทำยังงัย.. :angry:

#23 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

'เฉลิม' แจง ภาพถ่ายคู่ 'ทักษิณ' เป็นภาพเก่า
8 ตุลาคม พ.ศ.2555
รองนายกฯ "เฉลิม" ระบุ ภาพถ่ายคู่ "พ.ต.ท.ทักษิณ" เป็นภาพเก่า ปัดบินหาขอตำแหน่ง มท.1 หนุน "พล.ต.อ.เพรียวพันธ์" นั่งหัวหน้าพรรคเพื่อไทย
ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกรณีที่มีภาพตนเองถ่ายกับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่เกาะฮ่องกงนั้น เป็นภาพเก่า เมื่อปลายปี 2550 ซึ่งการเดินทางไปเกาะฮ่องกง เมื่อวันพฤหัสบดี ถึงวันเสาร์ที่ผ่านมา เป็นการเดินทางไปพักผ่อนกับครอบครัวเท่านั้น
"เรามีคลิปปลายปี 50 ชนะเลือกตั้ง คลิปเก่าปลายปี 50"พร้อมทั้ง ปฏิเสธว่า ไม่มีแกนนำพรรคเพื่อไทย เดินทางไปพบ พ.ต.ท.ทักษิณ ดังเช่นกระแสข่าว และยังปฏิเสธอีกว่า ไม่ได้ไปขอตำแหน่งรัฐมนตรีว่าการกระทรงมหาดไทย จาก นายกรัฐมนตรี เพราะจะเป็นการทำงานที่หนักมากจนเกินไป และนายกรัฐมนตรี เองก็ยังยืนยันว่ายังไม่ปรับคณะรัฐมนตรีในช่วงนี้แน่นอนนอกจากนี้ ยังปฏิเสธที่จะแสดงความเห็นถึงกรณีที่มีกระแสข่าวว่าจะให้ พล.ต.อ เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ อดีต ผบ.ตร. มาเป็น หัวหน้าพรรคเพื่อไทย เพราะขอให้เป็นอำนาจของกรรมการบริหารพรรค แต่ส่วนตัวเห็นว่า พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ เป็นคนดีมีความสามารถ

http://www.innnews.c...newscode=408936

[attachment=6988:เหลิมเด็กเลี้ยงแกะ.jpg]
พูดอะไีรออกไป มีแต่คนเชื่อ... :lol:

Edited by Suraphan07, 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:30.

#24 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

จากคลิป...ดูลักษณะการเดินกับการมีสติ ผมว่าไอ้เหลี่ยมมันมีปัญหาแล้วล่ะ

เดินขาถ่างๆเหมือนเจ็บหว่างขา หน้าตาบวม อมโรคแต่ยังฝืนยิ้ม ใกล้แล้วๆๆ

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#25 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

จากคลิป...ดูลักษณะการเดินกับการมีสติ ผมว่าไอ้เหลี่ยมมันมีปัญหาแล้วล่ะ

เดินขาถ่างๆเหมือนเจ็บหว่างขา หน้าตาบวม อมโรคแต่ยังฝืนยิ้ม ใกล้แล้วๆๆ

ผมก็สังเกตเห็นเหมือนท่านเลยครับ นึกว่าผมคิดไปคนเดียวซะอีก :)

แต่กรณี เป็ดเหลิม ไม่ต้องไปถามหาจริยธรรม จากคนอย่างมัน

บ่อน ยา มาเฟีย มือปืน ฆาตรกร อะไรพวกนี้ ไม่รู้จักทั้งนั้นแหล่ะ....ไม่ต้องไปถามหาครับ <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#26 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

จากข่าว

ไอ่เหลิมคงเมาเละ

#27 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

เป็ดกล้าสาบานหรือเปล่า ถ้าไปหาจริง ขอให้หลานสุดที่รักของเป็ดไข่เน่า กล้าป่ะ

#28 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

พรรคนี้มีคนพูดความจริงด้วยเหรอ ??? :wacko:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#29 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

จากข่าว

ไอ่เหลิมคงเมาเละ

นั้นนะซิครับดูหมือนเป็ดเมาเหล้าเลย.มีรูปมุมอื่นหรือป่าวครับ.. :P

#30 142bamak

142bamak

น้องเก่า

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

บักเหลิมไม่ได้กลัวประชาชนรู้หรอกครับ แต่มันกลัวคนในพรรครู้ 555

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

ไม่ใช่ white lie แล้วครับ พรรคอัปรีย์เผาไทย มันเป็น black lie ซะมากกว่า

#32 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

ศีลธรรม จริยธรรมไม่เหมาะสำหรับนักการเมืองผู้เห็นแก่ตัว

การไปพบคนซึ่งได้ชื่อว่าเป็นคนชั่วนั้น
ปรกติสุจริตชนย่อมอับอาย
แต่ในหมู่ทุรชนด้วยกัน พื่อให้บุคคลในอาณัติดูดี
ก็จำเป็นต้องโกหก
แม้นว่าพวกที่ถูกโกหกจะรู้อยู่แล้ว แต่มิอาจปริปาก
เพราะยังชีพอยู่ได้ด้วยเงินของเขา

ตำแหน่งใหญ่ในรัฐบาล ใช่ว่าน่าเชื่อถือ
คนเราลงว่ามันตั้งใจเลว
มันทำได้ทุกเมื่อ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#33 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ที่จริงไปฮ่องกงสื่อถามก็บอกว่า ไปตามล่าไอ้ปื๊ด ก็ได้นะ B)

It's us against the world

#34 พงษ์เพชร

พงษ์เพชร

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

นาทีที่ 1.40 เป็ดขาพัน.

#35 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

เป็ดกล้าสาบานหรือเปล่า ถ้าไปหาจริง ขอให้หลานสุดที่รักของเป็ดไข่เน่า กล้าป่ะ

ทำไมจะไม่กล้า โดนแฉเรื่องพนันมันยังสาบานกลางสภาได้เลย ไอ้บ้าพนันสาบานว่าไม่ได้ชอบการพนัน....
ดีนะวันนั้นมันไม่บอกว่า ผมไม่ชอบการพนัน ไม่เชื่อมาพนันกันมั้ย?

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:29

ผมแก้ตัวให้ในกระทู้อื่นว่า....
ผู้ชายคนนั้นน่าจะเป็นคนหน้าเหมือนเฉลิมมากกว่า....
เพราะคิดว่ารองนายกฯฝ่ายความมั่นคงของนายกฯ ว.5 4ss
ไม่น่าจะโกหกหน้าด้านอย่างนั้น.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:31

ทำไมจะไม่กล้า โดนแฉเรื่องพนันมันยังสาบานกลางสภาได้เลย ไอ้บ้าพนันสาบานว่าไม่ได้ชอบการพนัน....
ดีนะวันนั้นมันไม่บอกว่า ผมไม่ชอบการพนัน ไม่เชื่อมาพนันกันมั้ย?

น่าจะให้สาบานซ้ำว่า.....
ให้การคุ้มครองบ่อนหรือไม่....
จะถูกต้องกว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#38 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:35

จาก facebook ของลูกชาย

วันอาทิตย์ ยังคงเป็นวันครอบครัวสำหรับ ที่บ้านผมเช่นเคยครับ

ตอนคุณพ่อผมเป็นนายกฯ ทุกวันอาทิตย์ ถ้าท่านไม่ได้ไป "ทัวร์นกขมิ้น" "ครม.สัญจร" หรือ "ราชการต่างประเทศ" ครอบครัวผม5คน "พ่อ แม่ ลูก" จะต้องอยู่พร้อมหน้าพร้อมตากันเสมอ

หลังจากการปฏิวั
ติ19กันยา49 เมื่อถึงวันอาทิตย์เราก็ยังคงปฏิบัติเช่นเดิม แต่รูปแแบบอาจเปลี่ยนแปลงไปบ้างตามที่เห็นในรูป

6ปีผ่านไป จากการคุยกันเคล้าน้ำตา ก็เริ่มเกิดความชาชิน และเปลี่ยนเป็นรอยยิ้มดีใจ ที่ได้พูดคุยพร้อมหน้ากันทั้ง5คน (อันประกอบด้วย4คนแม่ลูก + คอมพ์1เครื่อง)

การ "ทำใจได้" ไม่ได้หมายความว่าครอบครัวเราจะมีความสุข หรือยอมรับในการที่โดนกระทำ แบบไม่ยุติธรรมในสังคม2มาตรฐาน เช่นนี้ตลอดไปนะครับ

ทุกคนที่บ้าน "จันทร์ส่องหล้า"ยังรอคอย "คุณพ่อ" กลับมาเติมที่นั่งที่ยังว่างอยู่ ให้เต็ม5คน....เหมือนเดิม

พี่น้องทุกท่านที่ยังรักและศรัทธาในตัว พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ละครับ ยังรออยู่เหมือนผมหรือเปล่า??

ที่บ้านรอคุณพ่อ....แต่คุณพ่อ อยากกลับหรือเปล่าไม่แน่ใจแล้ว

Edited by HiddenMan, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:35.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:14

'เฉลิม' แจง ภาพถ่ายคู่ 'ทักษิณ' เป็นภาพเก่า
8 ตุลาคม พ.ศ.2555
รองนายกฯ "เฉลิม" ระบุ ภาพถ่ายคู่ "พ.ต.ท.ทักษิณ" เป็นภาพเก่า ปัดบินหาขอตำแหน่ง มท.1 หนุน "พล.ต.อ.เพรียวพันธ์" นั่งหัวหน้าพรรคเพื่อไทย
ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกรณีที่มีภาพตนเองถ่ายกับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่เกาะฮ่องกงนั้น เป็นภาพเก่า เมื่อปลายปี 2550 ซึ่งการเดินทางไปเกาะฮ่องกง เมื่อวันพฤหัสบดี ถึงวันเสาร์ที่ผ่านมา เป็นการเดินทางไปพักผ่อนกับครอบครัวเท่านั้น
"เรามีคลิปปลายปี 50 ชนะเลือกตั้ง คลิปเก่าปลายปี 50"พร้อมทั้ง ปฏิเสธว่า ไม่มีแกนนำพรรคเพื่อไทย เดินทางไปพบ พ.ต.ท.ทักษิณ ดังเช่นกระแสข่าว และยังปฏิเสธอีกว่า ไม่ได้ไปขอตำแหน่งรัฐมนตรีว่าการกระทรงมหาดไทย จาก นายกรัฐมนตรี เพราะจะเป็นการทำงานที่หนักมากจนเกินไป และนายกรัฐมนตรี เองก็ยังยืนยันว่ายังไม่ปรับคณะรัฐมนตรีในช่วงนี้แน่นอนนอกจากนี้ ยังปฏิเสธที่จะแสดงความเห็นถึงกรณีที่มีกระแสข่าวว่าจะให้ พล.ต.อ เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ อดีต ผบ.ตร. มาเป็น หัวหน้าพรรคเพื่อไทย เพราะขอให้เป็นอำนาจของกรรมการบริหารพรรค แต่ส่วนตัวเห็นว่า พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ เป็นคนดีมีความสามารถ

http://www.innnews.c...newscode=408936

[attachment=6988:เหลิมเด็กเลี้ยงแกะ.jpg]
พูดอะไีรออกไป มีแต่คนเชื่อ... :lol:

ดูเสื้อผ้าในรูปกับในข่าวสื่อฮ่องกงได้เลยว่าชุดเดียวกันไหม
gladiator 1.jpg

#40 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:09

ขอตอบตามหัวข้อ
ก็เพราะทักษิณเป็นผู้ที่หนีคดีนะซิ จะไปพบคนแบบนี้ใครอยากจะประกาศล่ะคร้าบบบ :lol:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน