Jump to content

- - - - -

ถ้าเพื่อไทยยกเลิกการ "จำนำ" ข้าว ขอให้เสื้อแดงเป็นหมา!!!

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:16

เห็นเสื้อแดงอวยกันจัง การจำนำข้าวเนี่ย ... ไปต่อว่าคนที่เขาค้านด้วยเจตนาบริสุทธิ์ว่า กลัวชาวนารวยบ้าง กลัวรากหญ้ากินดีอยู่ดีบ้าง ..... อัมมาตย์สั่งบ้าง

เอาอย่างนี้ละกันครับ ผมขอท้า ให้เพื่อไทย ใช้จำนำข้าวต่อไป โดยยืนหลักราคาจำนำ มากกว่า ราคาตลาดแบบนี้ ตลอดไป ห้ามลด แต่เพิ่มได้

ห้ามยกเลิกเด็ดขาด++!!!! ถ้ายกเลิก ขอให้เสื้อแดงทั้งประเทศเป็นหมา........

จะดูเสียว่า พรรคเพื่อไทย หรือ ชาติไทย ฝ่ายไหนจะล่มจมก่อนกัน

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:25

ชาติไทยล่มจมก่อนครับ เพราะไอ้พวกเอี้ยเผาไทยมันหนีไปต่างปท.แล้วตอนนั้น
gladiator 1.jpg

#3 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:02

พวกทำมาหากินอย่างพวกผมซิครับ จะล่มจมก่อน

#4 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:41

เป็นควายอยู่แล้ว ยังจะให้เป็นหมาอีก ลำบากฉิบ....
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#5 เล็กบ้านหมี่

เล็กบ้านหมี่

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:00

งาช้างไม่เคยงอกออกจากปากหมา

#6 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:20

ประชาติปไตยแดกได้ แบบควาย ๆ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#7 ant

ant

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:31

ผมว่า ถ้าไม่ยกเลิกจำนำข้าว ให้พวกแดงเป็นหมาจะดีกว่านะครับ

เฉพาะโครงการนี้ ล่องบไปหลายแสนล้านต่อปี แล้วยังไม่เห็นมีวี่แววว่าจะได้คืน
ขืนปล่อยให้ทำต่อไปเราคงต้อง "ล้างดากจ้ำ" แน่นอน
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#8 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:33

การแก้หนี้โดยการเป็นหนี้ ไม่ต่างอะไรจาก การดับไฟด้วยการเติมน้ำมันหรอกครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#9 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

สองปี 6 แสนกว่าล้านแล้วครับผม.....ถ้ามีปีหน้าก็ล้านล้านแล้ว....คร๊าบบบบบบพี่น้องงงงงงง เอามาสร้างรถไฟฟ้ารอบประเทศได้เลย
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#10 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

ชาติไทยล่มจมก่อนครับ เพราะไอ้พวกเอี้ยเผาไทยมันหนีไปต่างปท.แล้วตอนนั้น

ผมก็ภาวนาให้เป็นแบบนั้น เพราะบ้านพัง ค่อยๆ ซ่อมไม่นานได้ใช้ แต่การมีบ้านที่มีพวกเห้ๆ อาศัยอยู่เต็มไปหมด แบบนี้ไม่ work
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#11 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

ผมก็ภาวนาให้เป็นแบบนั้น เพราะบ้านพัง ค่อยๆ ซ่อมไม่นานได้ใช้ แต่การมีบ้านที่มีพวกเห้ๆ อาศัยอยู่เต็มไปหมด แบบนี้ไม่ work

มันเหมือนกับบ้านโดนปลวกแทะ น่ะครับ รื้อใหม่ก็เอาไม้ เครื่องเรือนมาใช้ไม่ได้ คนอาศัยก็นั่งทำตาปริบๆ ดูปลวกแทะไปวันๆ อีกพวกที่อยู่ด้วยกันก็คอยเฮฮา เวลามีคนเอายามาโรย จุดโน้นจุดนี้

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#12 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

ผมว่า ถ้าไม่ยกเลิกจำนำข้าว ให้พวกแดงเป็นหมาจะดีกว่านะครับ

เฉพาะโครงการนี้ ล่องบไปหลายแสนล้านต่อปี แล้วยังไม่เห็นมีวี่แววว่าจะได้คืน
ขืนปล่อยให้ทำต่อไปเราคงต้อง "ล้างดากจ้ำ" แน่นอน

แปลว่าไรครับ.....อยากรู้ :o :o

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#13 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

ถามหมามันยัง มันเต็มใจให้เป็นพวกมันหรือเปล่า

หมามันรักบ้าน รักนาย กตัญญู แดงมีคุณสมบัติเหล่านี้ที่ไหนกัน :angry:

แจ้งมอด เตือนคนตั้งกระทู้ด้วย ดูหมิ่นหมาเอาแดงไปเปรียบกับมัน

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#14 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

กรีซโมเดล :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#15 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

แปลว่าไรครับ.....อยากรู้ :o :o

น่าจะแปลว่าเปิดตูดหนี

#16 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

จำนำข้าวเลิกไปเถอะค่ะ
มีวิธีช่วยชาวนาอีกเยอะ

#17 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

เมื่อกี้นั่งดูช่อง NBT เขามีการจะให้ประกันข้าวด้วยนะ (แต่ใช้ชื่ออื่นอีกแล้ว ไม่รู้ว่าหลักการจะเหมือนสมัยอภิสิทธิ์ หรือไม่ก็ไม่รู้ครับ)

Edited by dec9h, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:35.

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

เห็นเสื้อแดงอวยกันจัง การจำนำข้าวเนี่ย ... ไปต่อว่าคนที่เขาค้านด้วยเจตนาบริสุทธิ์ว่า กลัวชาวนารวยบ้าง กลัวรากหญ้ากินดีอยู่ดีบ้าง ..... อัมมาตย์สั่งบ้าง

เอาอย่างนี้ละกันครับ ผมขอท้า ให้เพื่อไทย ใช้จำนำข้าวต่อไป โดยยืนหลักราคาจำนำ มากกว่า ราคาตลาดแบบนี้ ตลอดไป ห้ามลด แต่เพิ่มได้

ห้ามยกเลิกเด็ดขาด++!!!! ถ้ายกเลิก ขอให้เสื้อแดงทั้งประเทศเป็นหมา........

จะดูเสียว่า พรรคเพื่อไทย หรือ ชาติไทย ฝ่ายไหนจะล่มจมก่อนกัน

ขอให้เมตตาเศรษฐกิจไทยปีหน้าเถอะครับ.....!
ประเทศไทยพินาศ ยิ่งลักษณ์มีโอกาสไปกินอยู่หลับนอนกับทักษิณ
แต่คนไทยทั้งประเทศต้องทนทุกข์ทรมานเหมือนชาวกรีก ชาวสเปน.....!

ปล.พวกไพร่เสื้อแดงและบัตรเติมเงินเป็นพวก"ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา"
ไม่ได้ดีกว่าพวกเรา คนรู้ทันทักษิณหรอก........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:06

การแก้หนี้โดยการเป็นหนี้ ไม่ต่างอะไรจาก การดับไฟด้วยการเติมน้ำมันหรอกครับ

gladiator 1.jpg

#20 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:15

ต่อให้เลิกจริง ชาวนาเขาก็ไม่บ่นหรอกครับ เชื่อสิ

เขาพาซ้ายก็ซ้าย เขาพาขวาก็ขวา นี่แหละแดงแท้

#21 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

ก่อนจะยกเลิกก็บอก ปชช. ว่า ปชป ทำให้โครงการต้องยกเลิก เหมือน กรณีอู่ตะเภาคราวก่อน

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#22 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

เป็นควายอยู่แล้ว ยังจะให้เป็นหมาอีก ลำบากฉิบ....

งั้นก็เป็น คว๋า ก็แล้วกัน ^_^

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#23 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

เห็นเตรียมหาปลอกคอหาเชือกจูงกันแล้วนะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน