Jump to content

- - - - -

เรียนท่านผู้ใช้งาน "บอร์ดเสรีไทย" ของยังคงแพงอยู่หรือไม่ครับ

ของแพง

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

กลางวันไปซื้อก๋วยเต๊่ยวแถวบ้าน ซึ่งขึ้นราคามาสมัยอีปูโง่ 30-35 เป็น 35-40
ราคายังไม่ได้ขึ้น แต่เปิดห่อออกมา ปริมาณหายไปราว 10-15% นี่มันเริ่มขึ้น
อีกรอบหรือเปล่า คราวนี้ต้องสังเกตเจ้าอื่นบ้างแล้ว

#2 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

ดูแค่ราคาน้ำมันก็เห็นแล้วคับ :rolleyes:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#3 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

เจ็บ...และชินไปเอง

#4 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

ของยังไม่แพงครับ ประชาชนคิดไปเองครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#5 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

บุหรี่แพงเว่อร์

#6 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ข้าวหมูแดง ขึ้น 5 บาท แถมบริมาณทำท่าจะน้อยกว่าเดิม พิเศษ จาก 35 เป็น 40 ก๋วยเตี๋ยวพิเศษ 40 แบบนี้แพงป่าว จะบอกว่าแค่อิ่ม แต่ไม่แปล้ เดี๋ยวมีคนค้านเรื่องปริมาณ
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#7 nnnn43

nnnn43

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

โดนสะกดจิตว่า คิดไปเองแล้ว :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

เมื่อวานฟัง จส 100 แถวฝั่งธน มี กระชากกระเป่า 3 ราย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 zeus

zeus

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

ทุกวันนี้ผมเจ็บและชินไปเองแล้วครับ T0T

#10 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

ทำใจไปแล้วว่ายังไงขึ้นไปก็ไม่มีทางลงเด็ดขาด
แถมรอแก๊สส่วนหุงต้มที่จะขึ้นอีกถังละ 100 บาท
ได้เห็นราคาข้าว-ก๋วยเตี๋ยวมาตราฐานใหม่แน่ๆ

#11 notcomeng

notcomeng

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

สินค้าหลายอย่างแพงขึ้น ถ้ามองแยกเป็นชิ้นอาจแพงขึ้น 1-2 บาท หรือ ไม่เกิน 4 บาท แต่พอซื้อรวมกันๆแล้ว และซื้อหลายครั้งในแต่ละเดือน ก็คงจะบอกได้ว่าแพงขึ้น แต่ถ้าคุยกับแดงเรื่องนี้ เค้าคงจะบอกผมว่า "เ_ิงคิดไปเอง" :lol: :lol: :lol:

#12 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

ทำใจครับ ขนาดผมอยู่เชียงใหม่ ซึ่งข้าวก้อไม่ได้แพงเหมือนกทม

ปกติกินราคา 25-30 บาท ก้ออิ่ม

แต่เด๋วนี้ 30-40 ไปแล้ว บ้างร้าน ทะลุ 40-50 ไปแล้ว

แถมยังกินไม่อิ่มอีก

วันก่อนไปกิน เย็นตาโฟ หน้าดารา อ่ะ นึกอยากกิน คราวก่อนผมกินราคายังอยู่แค่ 35 บาท อ่ะ ตอนนี้จามละ 45 บาท ป๊าดดดดดดดดดดดดดด

Edited by poulkung2012, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:01.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#13 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

วันก่อนซื้อ ก๋วยจั๊บญวนกิน เดิม 30 ขึ้นเป็น 35 .....ขี้เกียจถามว่าทำไมถึงขึ้น ยอมรับชะตากรรมแต่โดยดี

#14 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

เลิกครับ

ผมเลิกแล้วน้ำหนักขึ้นเวอร์ :wacko:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#15 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ก๋วยเตี๋ยวเนื้อขึ้นจาก 30-40 เป็น 40-50 ครับ

ตอนปชป.โหมๆแพงทั้งแผ่นดินยังไม่ขึ้น

พอเงียบแล้วขึ้นเลย

:(

#16 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

อาทิตย์ที่แล้วไปกินข้าวหมูแดงที่หาดใหญ่ เจอเข้าไปจานละ 45 ถึงกะอึ้ง มีอยู่นิดเดียว ไม่มีไข่ ต้องกินสองจานถึงอิ่ม

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#17 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

เลิกครับ

ผมเลิกแล้วน้ำหนักขึ้นเวอร์ :wacko:

ขอ "วิธี" ด้วยครับ.... :(

ลอปอ. เกี่ยวกับกระทู้

มีทั้ง "แพงขึ้น" และ "ลดลง" ครับ

ของ "แพงขึ้น" แต่ คุณภาพ "ลดลง" :o

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#18 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

พักนี้จินตนาการว่าของถูกไม่ค่อยออกแล้วอ้ะ -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#19 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

เลิกครับ

มีทั้ง "แพงขึ้น" และ "ลดลง" ครับ

ของ "แพงขึ้น" แต่ คุณภาพ "ลดลง" :o

บอกวิธีเลิกหน่อยนะครับ

#20 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

แพงซิครับ ยังแพงเสมอต้นเสมอปลาย เปรียบเทียบประมาณว่า เป็นนักมวยไงครับ โดนทั้ง หมัด เท้า เข่า ศอก จนชาไม่เจ็บแล้วรอเวลาน๊อคอย่างเดียว :wacko: :wacko: :wacko:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#21 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

เลิกครับ

อ้าวจะเลิกกันง่ายๆ ยังงั้นได้ไงละครับ
รัฐบาลจะเก็บภาษีไม่เข้าเป้านะครับ
อุตส่าเพิ่งขึ้นภาษีมาหยกๆ
ต้องอุดหนุนเขาหน่อยนะ..นะ..นะ...
^
^
^
^
^
วิธีที่น่าจะเลิกบุหรี่ได้ครับ

Edited by raffy, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:28.

#22 Shariff

Shariff

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

เลิกครับ

ผมใช้วิธี หักดิบ ครับ หยุดมันซะดื้อๆนี่แหละ ไม่มีการลดปริมาณ

คือเสี้ยนถึงระดับ Peek จริงๆ จะเกิดแค่ตอนกินข้าวอื่ม ช่วงอื่นตัดใจง่ายมาก

ดังนั้นวันนึงอดทนให้ได้ 3รอบหลังอาหาร ถ้าอดทนได้ประมาณครึ่งเดือน

รับรองสำเร็จครับ บางคนบอกอาการเสี้ยนทำให้หงุดหงิด

แต่ผมว่าไม่เท่าไหร่ครับ เป็นความรู้สึกง่วงมากกว่า ร่างกายไม่ตื่นตัว

ประสิทธิภาพในการทำงานลดลง แต่รับรองครับอดทนไม่เกินครึ่งเดือน

ยอมรับว่าปัจจุบันเวลาได้กลิ่นบุหรีก็ยังอยากอยู่นะครับ

แต่ความอยากทางกายภาพมันไม่มีแล้ว

ความรู้สึกอยากเกิดจากความทรงจำอันแสนหวาน แค่นั้นเอง

ผมสูบมาประมาณ 15 ปี ไม่รู้ปอดเสียหายไปแค่ไหน :(
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#23 Shariff

Shariff

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

เพิ่มเติมครับ

ขณะเสี้ยน ใช้ลูกอมต่างๆบรรเทาได้

บางคนใช้มะนาวฝานทั้งเปลือกเป็นชิ้นเล็กๆ

แต่ผมไม่ชอบของเปรี้ยวเลยใช้ลูกอมแทน

#24 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

เลิกครับ

ผมใช้วิธี หักดิบ ครับ หยุดมันซะดื้อๆนี่แหละ ไม่มีการลดปริมาณ

คือเสี้ยนถึงระดับ Peek จริงๆ จะเกิดแค่ตอนกินข้าวอื่ม ช่วงอื่นตัดใจง่ายมาก

ดังนั้นวันนึงอดทนให้ได้ 3รอบหลังอาหาร ถ้าอดทนได้ประมาณครึ่งเดือน

รับรองสำเร็จครับ บางคนบอกอาการเสี้ยนทำให้หงุดหงิด

แต่ผมว่าไม่เท่าไหร่ครับ เป็นความรู้สึกง่วงมากกว่า ร่างกายไม่ตื่นตัว

ประสิทธิภาพในการทำงานลดลง แต่รับรองครับอดทนไม่เกินครึ่งเดือน

ยอมรับว่าปัจจุบันเวลาได้กลิ่นบุหรีก็ยังอยากอยู่นะครับ

แต่ความอยากทางกายภาพมันไม่มีแล้ว

ความรู้สึกอยากเกิดจากความทรงจำอันแสนหวาน แค่นั้นเอง

ผมสูบมาประมาณ 15 ปี ไม่รู้ปอดเสียหายไปแค่ไหน :(

เพิ่มเติมครับ พยายามหลีกเลี่ยงสถานที่ที่สูบกันหนักๆ นะครับเพราะโอกาสการหักดิบจะลดลงมาก [เลิกได้เพราะหักดิบ 80% มั่งครับถ้าจำไม่ผิดวิะ๊อื่นไม่ค่อยดี]
เลิกได้ให้เลิกครับ สวนตัวผมเลิกแล้วมาติดใหม่สามรอบแล้ว T_T
ถ้าช่วงแรกๆแนะนำให้ดื่มน้ำเยอะๆๆแทนกินแก้เครียดอย่างอื่นนะครับ เดวอ้วนมางานเข้า 555+ ร่างกายจะได้ล้างนิโคตินด้วย

#25 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ในฐานะที่เป็นเกษตรกร...ผลผลิตจากเกษตรกรราคาถูกๆๆๆ ขาดทุนกันถ้วนหน้า

แต่ไปถึงผู้บริโภคปลายทาง...โคตรแพงเลยอ่ะ

#26 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

และแล้วเราก็ได้กินของแพงซะที เห็นชาวเสรีไทยบ่นกันจริงๆ มาถึงภูเก็ตวันแรกคํ่าหน่อยเลยขี้เกียจตระเวณหาร้านอาหาร เลยกินแถวใกล้บ้าน ร้านอาหารธรรมดาแถวทางเข้าท่าเรือฉลอง เป็นอาหารตามสั่ง กับข้าวจานละ100บาท ข้าวผัดไข่ใส่ผัก 65บาท วันรุ่งขึ้นไปร้านเจ้าประจํา กับข้าวจานละ95บาท แต่ที่เจ็บหนักก็ร้านเพื่อนกันเองในรีสอร์ทโกโรโกโส ข้าวผัดไข่95บาท ข้าวหมูทอด95บาท พรุ่งนี้กะว่าจะไปลองในกรุงเทพซักกะหน่อยว่าจะแพงอย่างที่เขาว่ากันหรือเปล่า(มีเมนูของอยากกินยาวเป็นหางว่าวเลย)

#27 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

เลิกครับ

บุหรี่ไฟฟ้าก็ช่วยได้นะครับ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#28 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ในอดีต เราเติมน้ำมันจะถูกเก็บภาษีสรรพสามิต เพราะเป็นของฟุ่มเฟือย
ปัจจุบันน้ำมันยังเป็นของฟุ่มเฟือยอยู่อีกหรือ ทำไมไม่ขอเงินส่วนแบ่งกำไรจากผู้รับสัมปทานปริโตรเลี่ยมมาจ่ายส่วนนี้แทนละครับ
รัฐบาลนี้ก็มีนโยบายเลิกเก็บเงินกองทุนน้ำมันอยู่แล้ว ทำไมไม่ทำ ถ้าเลิกเก็บภาษีสรรพสามิตปิโตรเลี่ยมแล้ว ราคาก็ถูกลง จนไม่จำเป็นต้องมีกองทุนน้ำมัน สำหรับชดเชยปิโตรเลี่ยมประเภทต่างๆแล้ว ถ้าน้ำมันและแก๊สถูกลง ราคาสินค้าจะลดลงได้ไหม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#29 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

เลิกครับ

ผมใช้วิธี หักดิบ ครับ

ผมใช้"ใจ"ในการเลิกคับ

"ความตั้งใจและกำลังใจ" แค่นั้นพอ

เรื่องความอยากเป็นแค่ความเคยชิน อดทนได้เดือนนึงแล้วก็ตั้งใจทนให้ครบปี แล้วก็ตั้งใจเลิกให้ขาดก็เลิกได้เองคับ

"ไม่ยากเกินใจ"

^_^ ^_^ ^_^ ^_^

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#30 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

พวกท่านคิดกันไปเองทั้งน้านนนน ของแพงที่ไหนกั๊นนน ถ้าร้านไหนแพงก้ออย่าไปกินมัน (อิโอ๊ค บอกมา)
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#31 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

เอาเป็นว่า บะหมี่เกี๊ยวเจ้าประจำที่ทานมา 3 ปี ไม่เคยขึ้นราคาเลย
บะหมี่เกี๊ยวต้มยำทะเล พิเศษ 35 บาท
ไปทานเมื่ออาทิตย์ก่อนก็เ็ป็น 40 แล้วล่ะครับ แถมจำนวนเกี๊ยวก็ลดลงจาก 5 เหลือแค่ 3 บะหมี่ก้ได้น้อยลง ชิ้นหมูด้วย
แ้ล้วก็ใช้ บุกขาว ที่เป็นแพ็คๆ มาแทนปลาหมึก เพราะราคาถูกกว่า (เค้าก็ฉลาดดีนะ)

แต่ก็ดีที่ยังอร่อยเหมือนเดิม
ก็แค่เพิ่ม ดื่มน้ำเปล่าก่อนทาน 1 แก้ว หลังทาน 3 แก้ว ก็จะอิ่มพอดี
555

Edited by ดาร์ค สวอน, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:03.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#32 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

แพงครับท่าน เดี๋ยวนี้ สินค้าที่เป็นสินค้าราคาถูก เช่น น้ำดื่มที่เป็นน้ำแร่ มิเนเร่ จะถูกสุด เคยซื้อได้ที่ 6 ลิตร 35 ปัจจุบัน ขึ้นเป็น 40.50
และน้ำยาล้างจาก ยี่ห้อถูกที่สุด คือ savepac แต่เดิมถูกสุดอยู่ที่ 39 ปัจจุบันขึ้นราคา 2 ขยัก จาก 39 เป็น 47 และจาก 47 เป็น 51

คือที่จะบอกคือ ถ้าเป็นสินค้าราคาถูกกว่าค่าเฉลี่ย จะขึ้นราคาสูงมากกว่าปกติ เพราะไม่สามารถ ลดราคาเพื่อเอาปริมาณได้ เนื่องจากภาระค่าแรง(ด้อยมาตรฐาน)ที่สูงขึ้น มีผลต่อต้นทุนของสินค้าอย่างเลี่ยงไม่ได้

ค่าแรงด้อยมาตรฐาน ก็เช่น ค่าแรงยกของ พวกที่ทำงานโดยไม่ได้อาศัยความชำนาญเป็นพิเศษ ไม่ต้องอาศัยฝืมือ เข้างานใหม่ก็ทำงานได้เลย จะมีผลต่อต้นทุนของสินค้าอย่างช่วยไม่ได้

จึงทำให้สินค้าที่เคยเป็น สินค้าราคาถูก ขายเอาปริมาณ ต้องปรับราคาใน ช่วงราคาที่ค่อนข้างสูงครับ

อีกหน่อยถ้า 300 บาททั่วประเทศ จะทำให้ไม่สามารถหา ยี่ห้อที่ถูกจนต่างกับยี่ห้ออื่นได้ครับ เพราะไม่สามารถลดต้นทุน มาสู้ราคาที่ต่ำได้ และจะทำให้ สินค้าที่คนไม่รู้จักยี่ห้อ ตายไปในที่สุดครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#33 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

เลิกครับ

ผมใช้บุหรี่ไฟฟ้า แบบ eGo-c ยี่ห้อแพงสุดก็สามพันห้า ยี่ห้อธรรมดา สองพันมีทอน น้ำยาเติมมีระดับนิโคติน hi med low ให้เลือก 20ml ราคาร้อยสามสิบ มีหลายรถให้เลือก สำหรับคนสูบจัดวันละซอง น้ำยา 20ml ก็5-7 วัน ผมทำงานกลางแจ้ง สูบจัด กรุงทองวันละซอง พอได้บุหรี่ไฟฟ้าวันแรกก็ไม่สูบบุหรี่จริงอีกเลย(ใช้มาแล้วเดือนกว่า) ตอนแรกเลือกน้ำยาระดับนิโคติน hi ตอนนี้ใช้น้ำยาระดับ med ลองศึกษาดู
http://xn--12cbg6esa...a.com/index.php

#34 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

เข้ามาแจมเรื่องเลิกบุหรี่ค่ะ

ใช้วิธีหักดิบเหมือนกันค่ะ เลิกมาได้สองเดือนแล้ว แต่ก็ยังแอบมีอยากๆอยู่บ้างค่ะ

บุหรี่ไฟฟ้า สำหรับเราไม่ค่อยจะได้ผลค่ะ แต่มันทำให้อยากน้อยลง แต่ก็ยังมีอยู่ดีแหละ

#35 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

พรรคแมงสาบคิดมากไปมั้ย มาดูที่ลาดพร้าวคับ แกงถุง 10บาท หมูปิ๊งไม้ละ 5 บาท ขอบอกว่าใหญ่มากคับ

แล้วอย่าบอกนะว่าอยู่ไกล บางครั้งเราต้องหัด แสวงหาของกินบ้าง จะมัวแต่เดิน ก้าว 2 ก้าวแล้วบอกว่าของแพง

มันก็ไม่ช่ายนะ เพราะไม่มีหรอกว่าของจะถูกลง เมื่อก่อนบุหรี่ ซองเท่าไหร่ แต่ทุกสมัยก็ขึ้นไม่บ่น ของก็แพงมาตลอด

จากข้าว+ กับ จานละ 10 บาท ก็ขึ้นมาตลอดจนตอนนี้ 20 -30 -40 ก็ไม่เห็นลงเหมือนเดิม...... อย่ามั่วแต่มาถามว่า

ตรงไหนถูก บางครั้ง เดินออกไป 4-5 ก้าวก็บอกแพงแล้ว แต่ถ้าเดินไปอีก 30-40 ก้าวอาจจะมีถูกบ้าง ถูกกว่า เพราะ

นิสัยคนไทยขี้เกียจ ชอบซื้อเวลา แพงกว่า 5-10 บาทก็จะไม่ไปถ้าอยู่ไกล...... มันก็เหมือน นั่งรถโดยสารไปต่าง
จังหวัด กับนั่งเครื่องไปต่างจังหวัด ถ้าคุณอยากประหยัดก็นักรถ แต่เสียเวลา ถ้าคุนอยาก มีเวลาทำอย่างอื่นก็นั่งเครื่องจะแพงหน่อย.........มันก็แค่นี้

#36 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

ถ้าอยากเอาถูกมาก แนะนำเดินไปวัด เพราะผมเห็นบางที่ยังมีเอามาขายกัน 3-4 ถุง 20 บาท แล้วอย่าบอกนะว่า

มันไม่อร่อย เพราะคงไม่มีใครหรอกเอาของไม่ดีใส่บาตร ถ้าคุณคิดว่ากินไม่ได้เหรอว่ายังไง ก็ไม่ต้องบ่นว่าของมันแพง..........

#37 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

คุณสรยุทธ์ บอกว่า "ชีวิตมันก็ต้องดำเนินต่อไปครับ"
จะถูกจะแพง หากจำเป็นต้องกินต้องใช้ และไม่สามารถผลิตเองได้
ก็ต้องซื้อ ถามว่ายังแพงอยู่ไหม...ไม่สนใจเรื่องราคาแล้วครับ สนใจ
แต่ซื้อของเข้าบ้านรายเดือน นิดหน่อยก็ 4-5 พันแล้ว จากเมื่อก่อน 3 พันปลาย ๆ
เงินเก็บแต่ละเดือนแทบไม่เหลือแล้วครับ เจ็บป่วยหนักๆ ก็คงแย่ มีแค่ประกันสังคม
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#38 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

เหอๆ ข้าวแกงแถวบ้านผม ปีนี้ขึ้นไป 2 รอบแล้ว

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#39 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ยังไม่เห็นมีอะไรถูกลงเลยอะ

#40 ryukendo

ryukendo

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

เลิกครับ

ลองเคี้ยวใบโปร่งฟ้าก็ได้ผลดีนะครับ ไม่หงุดหงิดเวลาอดบุหรี่(ทดลองเลิกมา 2-3 หนแล้วครับ) เวลาสูบก็เหมือนไม่ได้สูบแต่สูบเพลินไปหน่อยเลยยังเลิกไม่ได้ครับ :lol:

คราวหน้าคงไม่พลาดแล้วครับ :angry:

สรรพคุณของต้น “โปร่งฟ้า” โดยเฉพาะเกี่ยวกับสูตรสำหรับ “อดบุหรี่” เป็นที่ฮือฮามาก ผู้อ่านบางคนนำไปปฏิบัติแล้วได้ผลระดับหนึ่ง โดยให้เอาใบสดของต้น “โปร่งฟ้า” 1-2 ใบ เคี้ยวเวลาเกิดอาการ “เซี่ยนบุหรี่” หรือ อยากดูดบุหรี่ ใบจะมีรสชาติหวานปะแล่มๆ เมื่อดูดเข้าไปจะเกิดปฏิกิริยาทำให้ รสชาติบุหรี่เปลี่ยนไป รู้สึกพะอืดพะอมอยากจะอาเจียน หรือไม่อยากจะดูดบุหรี่อีก ต้องหยุดหรือทิ้งบุหรี่ทันที ถ้าผู้ติดบุหรี่ตั้งใจจริง ปฏิบัติ สม่ำเสมอจนเคยชิน พอเกิดอาการตามที่กล่าวข้างต้น จะทำให้ไม่อยากสูบบุหรี่อีก หรือ เลิกสูบบุหรี่ไปได้เองโดยปริยาย

http://www.ubmthai.c...p?topic=57058.0

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#41 alpha1

alpha1

น้องใหม่

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

หน้าบ้านมี 7 ไหม เข้าไปจะรู้เอง

#42 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

พรรคแมงสาบคิดมากไปมั้ย มาดูที่ลาดพร้าวคับ แกงถุง 10บาท หมูปิ๊งไม้ละ 5 บาท ขอบอกว่าใหญ่มากคับ

แล้วอย่าบอกนะว่าอยู่ไกล บางครั้งเราต้องหัด แสวงหาของกินบ้าง จะมัวแต่เดิน ก้าว 2 ก้าวแล้วบอกว่าของแพง

มันก็ไม่ช่ายนะ เพราะไม่มีหรอกว่าของจะถูกลง เมื่อก่อนบุหรี่ ซองเท่าไหร่ แต่ทุกสมัยก็ขึ้นไม่บ่น ของก็แพงมาตลอด

จากข้าว+ กับ จานละ 10 บาท ก็ขึ้นมาตลอดจนตอนนี้ 20 -30 -40 ก็ไม่เห็นลงเหมือนเดิม...... อย่ามั่วแต่มาถามว่า

ตรงไหนถูก บางครั้ง เดินออกไป 4-5 ก้าวก็บอกแพงแล้ว แต่ถ้าเดินไปอีก 30-40 ก้าวอาจจะมีถูกบ้าง ถูกกว่า เพราะ

นิสัยคนไทยขี้เกียจ ชอบซื้อเวลา แพงกว่า 5-10 บาทก็จะไม่ไปถ้าอยู่ไกล...... มันก็เหมือน นั่งรถโดยสารไปต่าง
จังหวัด กับนั่งเครื่องไปต่างจังหวัด ถ้าคุณอยากประหยัดก็นักรถ แต่เสียเวลา ถ้าคุนอยาก มีเวลาทำอย่างอื่นก็นั่งเครื่องจะแพงหน่อย.........มันก็แค่นี้

ผมอยู่ไทรน้อยบางบัวทองครับ...
ทางเลือกที่ 1
1.นั่งรถเมล์ 8 บาท ไปลงที่อำเภอบางบัวทอง
2.นั้งรถตู้ไปที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน 25 บาท
3.นั้งรถเมล์จากงามวงศ์วานไปลาดพร้าว 8 บาท (รวมเดินทาง 41 บาท)
ซื้อหมูปิ้งไม้ใหญ่ ๆ 10 ไม้ กับ ข้าวเหนียว 5 บาท (รวมค่าข้าวเหนียวหมูปิ้ง 55 บาท)
รวมค่าใช้จ่าย 96 บาท
ทางเลือกที่ 2
1.นั่งรถตู้จากอ.ไทรน้อย 25 บาท ลง เดอะมอลล์
2.นั่งรถเมล์ 8 บาท (รวม 33 บาท)
(ค่าข้าวเหนียวหมู 55 บาท)
รวมค่าใช้จ่าย 88 บาท

ไม่ใช้ไม่สรรหา แด-รก ครับ แต่ถ้าผมชวนคุณจากลาดพร้าวมากินก๊วยเตี๋ยวแถวบ้าน"คุณ"จะมาหรือเปล่าครับ

อีก REP คุณบอกไปกินข้าววัด....หึหึหึหึ...ไม่ได้รังเกียจ รังงอน แต่ถามกลับว่า "คุณ" ทำได้หรือเปล่า
อย่าเอาโมหะ โทสะ จริตมาเป็นตัวตัดสิน คิดดี ๆ ครับ...
โปรตีน และคาร์โบไฮเดรต กินบ้างนะครับ
พวกวัชพืชอะ ขอร้อง...ปล่อยให้สัตว์เคี้ยวเอื้อง เค้ากินไปเถอะ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#43 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

เข้ามาแจมเรื่องเลิกบุหรี่ค่ะ

ใช้วิธีหักดิบเหมือนกันค่ะ เลิกมาได้สองเดือนแล้ว แต่ก็ยังแอบมีอยากๆอยู่บ้างค่ะ

บุหรี่ไฟฟ้า สำหรับเราไม่ค่อยจะได้ผลค่ะ แต่มันทำให้อยากน้อยลง แต่ก็ยังมีอยู่ดีแหละ

เป็นกำลังใจให้คับ .....

ของผมปีใหม่นี้ก็ครบ 2ปีล่ะคับที่เลิกบุหรี่

ยังจำถึงเช้าวันแรกที่ตั้งใจเลิกได้เลย

ลืมตาตื่นมา เดินไปหยิบซองบุหรี่ขึ้นมา คาบไว้แล้วกำลังจะจุด คิดขึ้นมาได้ว่า เราตั้งใจจะเลิกแล้วนี่หว่า.............

เอาวะ ทิ้งทั้งซอง......

ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ ไม่ได้แตะอีกเลยคับ

;) ;) ;) ;)

กลับมาที่เรื่องของแพง
เพิ่งไปจ่ายตลาดมาก็ได้รู้ว่า .... นาทีนี้

ผักและผลไม้แพงขึ้นอย่างมาก เพราะเข้าเทศกาลกินเจ..... คะน้าโลละ10ขีด!! เอ้ย....... 70บาท

วัตถุดิบในการทำอาหารราคาขึ้นอย่างมาก

แล้วถ้าใครบอกให้ไปซื้อในสวนนะ ..... จะเอาเท้าเหยีบหน้าเลยคอยดู

:lol: :lol: :lol: :lol:

Edited by ใจหมาอำมหิต`, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:11.

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#44 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

ไม่แพงครับ 3,700 เท่าเดิม

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#45 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

พอดีปกติไม่ค่อยกินของถูก
เลยไม่รู้สึกว่าถูกหรือแพง -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#46 yakult

yakult

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

อาหารสำหรับมื้อที่ไม่รู้จะกินอะไร คือผัดะเพราหมู หรือ ไก่ ไข่ดาวไม่สุก ร้านประจำ เมื่อก่อนสั่งสองจาน 60 ((25+5 ) *2) ตอนนี้ 74 ((30+7)*2) รู้สึกตัวตอนเค้าทอนเงิน ว่าขึ้นราคาแล้ว แต่ ไข่เล็กลง 1 เบอร์อะ เซ็ง
ผมทำสิ่งที่กฏหมายห้ามแค่นั้นเอง อย่ามายุ่งกับผม

#47 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

ผมอยู่ไทรน้อยบางบัวทองครับ...
ทางเลือกที่ 1
1.นั่งรถเมล์ 8 บาท ไปลงที่อำเภอบางบัวทอง
2.นั้งรถตู้ไปที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน 25 บาท
3.นั้งรถเมล์จากงามวงศ์วานไปลาดพร้าว 8 บาท (รวมเดินทาง 41 บาท)
ซื้อหมูปิ้งไม้ใหญ่ ๆ 10 ไม้ กับ ข้าวเหนียว 5 บาท (รวมค่าข้าวเหนียวหมูปิ้ง 55 บาท)
รวมค่าใช้จ่าย 96 บาท
ทางเลือกที่ 2
1.นั่งรถตู้จากอ.ไทรน้อย 25 บาท ลง เดอะมอลล์
2.นั่งรถเมล์ 8 บาท (รวม 33 บาท)
(ค่าข้าวเหนียวหมู 55 บาท)
รวมค่าใช้จ่าย 88 บาท

ไม่ใช้ไม่สรรหา แด-รก ครับ แต่ถ้าผมชวนคุณจากลาดพร้าวมากินก๊วยเตี๋ยวแถวบ้าน"คุณ"จะมาหรือเปล่าครับ

อีก REP คุณบอกไปกินข้าววัด....หึหึหึหึ...ไม่ได้รังเกียจ รังงอน แต่ถามกลับว่า "คุณ" ทำได้หรือเปล่า
อย่าเอาโมหะ โทสะ จริตมาเป็นตัวตัดสิน คิดดี ๆ ครับ...
โปรตีน และคาร์โบไฮเดรต กินบ้างนะครับ
พวกวัชพืชอะ ขอร้อง...ปล่อยให้สัตว์เคี้ยวเอื้อง เค้ากินไปเถอะ

ท่าน ลืมคิดค่ารถขากลับ อ่ะ เย็นไว้โยม :D

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#48 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

ยังไม่เห็นมีอะไรถูกลงเลยอะ

ถูกก็มีครับ..นี่ไง

#49 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

หลายร้านไม่ขึ้นราคาแต่ไปลดปริมาณแทนครับ -_-
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#50 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:30

อันนี้ก็ถูก

นี่ก็ถูก

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน