Jump to content

- - - - -

เรียนท่านผู้ใช้งาน "บอร์ดเสรีไทย" ของยังคงแพงอยู่หรือไม่ครับ

ของแพง

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

http://www.manager.c...D=9550000123395

http://www.thanonlin...=176&Itemid=524

“ไทยเบฟ” ปรับราคาขายเหล้าขาวและเหล้าสีแล้ว ขั้นต้น 3 บาทต่อขวด ยันเตรียมปรับอีกสูงสุด 15 บาทในอนาคตรับภาษีสรรพสามิตแอลกอฮอล์ที่มีผลแล้ว

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#52 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:01

ถ้าอยากเอาถูกมาก แนะนำเดินไปวัด เพราะผมเห็นบางที่ยังมีเอามาขายกัน 3-4 ถุง 20 บาท แล้วอย่าบอกนะว่า

มันไม่อร่อย เพราะคงไม่มีใครหรอกเอาของไม่ดีใส่บาตร ถ้าคุณคิดว่ากินไม่ได้เหรอว่ายังไง ก็ไม่ต้องบ่นว่าของมันแพง..........

ทีหลังอย่ากินหญ้าแทนข้าวมากนัก
มันทำให้สมองเสื่อมแบบนี้แหละ
gladiator 1.jpg

#53 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:39

แพงจนชิน <_<

#54 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

เข้ามาแจมเรื่องเลิกบุหรี่ค่ะ

ใช้วิธีหักดิบเหมือนกันค่ะ เลิกมาได้สองเดือนแล้ว แต่ก็ยังแอบมีอยากๆอยู่บ้างค่ะ

บุหรี่ไฟฟ้า สำหรับเราไม่ค่อยจะได้ผลค่ะ แต่มันทำให้อยากน้อยลง แต่ก็ยังมีอยู่ดีแหละ

เป็นกำลังใจให้คับ .....

ของผมปีใหม่นี้ก็ครบ 2ปีล่ะคับที่เลิกบุหรี่

ยังจำถึงเช้าวันแรกที่ตั้งใจเลิกได้เลย

ลืมตาตื่นมา เดินไปหยิบซองบุหรี่ขึ้นมา คาบไว้แล้วกำลังจะจุด คิดขึ้นมาได้ว่า เราตั้งใจจะเลิกแล้วนี่หว่า.............

เอาวะ ทิ้งทั้งซอง......

ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ ไม่ได้แตะอีกเลยคับ

;) ;) ;) ;)

หักดิบก็แล้ว หักสุกก็แล้ว(ใช้ยาลดความอยาก)ก็แล้ว..ใช้ไม่ได้

ผมว่าอยู่ที่ใจเราสำคัญที่สุด ใจอ่อนเมื่อไหร่ หมดสิทธิ์เลิก

ถ้าใครอ่านเวปเสรีไทย แล้วมีควันขึ้นที่จอคอมฯ.

อาจจะไม่ใช่ไฟช๊อต แต่เป็นควันบุหรี่จากผม...5555

#55 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

ถ้าอยากเอาถูกมาก แนะนำเดินไปวัด เพราะผมเห็นบางที่ยังมีเอามาขายกัน 3-4 ถุง 20 บาท แล้วอย่าบอกนะว่า

มันไม่อร่อย เพราะคงไม่มีใครหรอกเอาของไม่ดีใส่บาตร ถ้าคุณคิดว่ากินไม่ได้เหรอว่ายังไง ก็ไม่ต้องบ่นว่าของมันแพง..........

ทีหลังอย่ากินหญ้าแทนข้าวมากนัก
มันทำให้สมองเสื่อมแบบนี้แหละ

เสื่อมตรงไหนครับ หรือว่าที่ผมพูดมันไม่มีจริง

ผมว่าคุณนะหัดมองตัวเองหน่อย หัดรับความจิงบ้าง

ไอ้ที่ว่าคนอื่นมองตัวเองหน่อย ฉลาดนักนี่.............

#56 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

มาอีกราย....คุณภาพเดิม

#57 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

วิธีแก้ของแพงของไอ้โอเพ่นคือไปกินข้าววัด

เอิ่ม ใครช่วยบอกผมทีครับ ว่าผมเมาหรือไอ้โอเพ่นมันจิตวิปลาส :huh:

Edited by Novice, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:48.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน