Jump to content

- - - - -

...ช่วยผมที ปวดตับมากๆ ตรรกะและเหตุผลอย่างนี้ถูก ใช่หรือไม่ ???

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

เหอ เหอ เหอ น้า ศร เอาความ งง มาปล่อยในบอร์ดนี้ ซะแว้ววว 5555

เขาบอกว่า "แล้วผมสรุปว่าพยานให้การไม่ตรงกับความเป็นจริงเป็นข้อเท็จจริง มันผิดตรงไหนครับ"

ก็เขาบอกเองว่าเขาแยกข้อเท็จจริงออก เพราะฉะนั้นที่น้า ศร บอกว่าพยาน โกหก นั้น เป็น
ความเห็นของน้า ศร ไม่ใช่ข้อเท็จจริง แล้วกลับมาถามว่า "แล้วผมสรุปว่าพยานให้การไม่ตรงกับ
ความเป็นจริงเป็นข้อเท็จจริง มันผิดตรงไหนครับ"

มันยังไงกันว้านั่น 5555555

#52 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:14

เหอ เหอ เหอ น้า ศร เอาความ งง มาปล่อยในบอร์ดนี้ ซะแว้ววว 5555

เขาบอกว่า "แล้วผมสรุปว่าพยานให้การไม่ตรงกับความเป็นจริงเป็นข้อเท็จจริง มันผิดตรงไหนครับ"

ก็เขาบอกเองว่าเขาแยกข้อเท็จจริงออก เพราะฉะนั้นที่น้า ศร บอกว่าพยาน โกหก นั้น เป็น
ความเห็นของน้า ศร ไม่ใช่ข้อเท็จจริง แล้วกลับมาถามว่า "แล้วผมสรุปว่าพยานให้การไม่ตรงกับ
ความเป็นจริงเป็นข้อเท็จจริง มันผิดตรงไหนครับ"

ผมถึงได้ "ปวดตับ" ยังไงละครับ ...555++ :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#53 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:26

เขาบอกว่า "แล้วผมสรุปว่าพยานให้การไม่ตรงกับความเป็นจริงเป็นข้อเท็จจริง มันผิดตรงไหนครับ" มันผิดตรงให้การโกหก หรือเปล่าครับ..

ผมว่าเค้ากำลังเมาคำพูดตัวเอง..

ผมถึงได้ "ปวดตับ" ยังไงละครับ ...555++ :D :D :D

ผมตามเข้าไปอ่านแลัว.สิ่งเดี่ยวที่เค้าต้องการคือให้ยอมรับความคิดของเค้าในส่วนที่ว่าเค้าเขียนว่าข้อเท็จจริง..แต่ผมงงกับความหมาย.ข้อเท็จจริงของเค้าจังครับ..ตกลงมันหมายความว่ายังงัย.. :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน