Jump to content

- - - - -

ขอเชิญฟังปราศรัย "เวทีประชาชนเดินหน้าผ่าความจริง หยุดคุกคามศาล หยุดกฎหมายล้างผิด หยุดคิดล้มรัฐธรรมนูญ" ที่ สวนลุมพินี (13 ต.ค.55)

• Please log in to reply
150 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:59

ขอเชิญฟังปราศรัย "เวทีประชาชนเดินหน้าผ่าความจริง หยุดคุกคามศาล หยุดกฎหมายล้างผิด หยุดคิดล้มรัฐธรรมนูญ" ที่ สวนลุมพินี (13 ต.ค.55)

แล้วเจอกันนะครับ

Edited by redfrog53, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:00.

#2 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:03

สวนลุมแตก!! ;)

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:27

กี่โมงอ้ะครับ
ผมจะชวนน้องสาวไปด้วย
ตอนนี้ทั้งน้องทั้งผมเดี้ยงด้วยโรคกระเพาะทั้งคู่
(เป็นพร้อมกันโดยมิำได้นัดหมาย)
แต่จะถ่อสังขารไปครับ
gladiator 1.jpg

#4 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:32

โกตี๋จะจัดอีเว้นท์ไปป่วนอีกไหม แถวสีลมซะด้วย น่าจะมีฮา B)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#5 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:33

ตอนนี้ทั้งน้องทั้งผมเดี้ยงด้วยโรคกระเพาะทั้งคู่
(เป็นพร้อมกันโดยมิำได้นัดหมาย)

ได้หลับได้นอนบ้างไหมเนี่ย ขึ้นมาเป็นเจอ :( :P

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#6 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:39

ควรไปแต่เนิ่นๆๆ ไม่งั่นอาจต้องตากฝนดูข้างนอก เริ่มเวลา 16.00น.เป็นต้นไปครับ

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:39

ได้หลับได้นอนบ้างไหมเนี่ย ขึ้นมาเป็นเจอ :( :P

จะสังเกตว่า...ผมหายตอนกลางวันนะครับ...
หายไปนอน
เพราะอาชีพผมคือยามเฝ้าคอนโด.......
เอิ๊กๆๆๆ

ปล. ช่วงนี้ผมทำงานหน้าจอคอมพ์ตลอดเพราะต้องส่งโครงการครับ
เปิดเสรีไทยแช่ไว้ คิดงานไม่ออกก็คลิกบอร์ดอ่าน คิดไม่ออกก็ตอบกระมู้ครับ

ปล.2 ผมนอนเช้าตลอด เลยชอบเจอของดีตอนดึกสงัดตลอด แผ่นดินไหวก็รู้ก่อนใคร
แต่...ทีเรื่องในตึกผมรู้ช้ากว่าเขาเพื่อน เคยมีคนในตึกผมโดดตึกเสียชีวิตตอนตี 2 ห้องอยู่ข้างบนผมไปสามชั้น
ผมยังไม่รู้เรื่องเลย ไม่ได้ยินเสียงอะไรเลยง่า รู้อีกทีคือรู้จากข่าวนสพ. งงมากๆ
(เป็นยามเฝ้าตึกจริงๆคงโดนไล่ออกไปแล้ว)

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:40

ควรไปแต่เนิ่นๆๆ ไม่งั่นอาจต้องตากฝนดูข้างนอก เริ่มเวลา 16.00น.เป็นต้นไปครับ

ถ้าไปจองที่ี ณ 16.00 ผมว่าระดับสวนลุมนี่ 16.00 ก็ท่าจะไม่มีที่นั่งเหลือแล้วนิ

#9 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:40

โกตี๋จะจัดอีเว้นท์ไปป่วนอีกไหม แถวสีลมซะด้วย น่าจะมีฮา B)

ผมเชื่อว่างานนี้เสื้อแดง โดยเฉพาะไอ้โกตี๋ไม่อยู่เฉยแน่

ยังไง ปชป.เตรียมการรับมือไว้ให้ดีนะครับ

#10 desert

desert

น้องเก่า

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:44

อยากฟังเรื่องคนชุดดำ ต้องมีข้อมูลจากเสรีไทยเยอะด้วยแน่เลย countdown ด้วยใจจดจ่อ

#11 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:46

ผมเชื่อว่างานนี้เสื้อแดง โดยเฉพาะไอ้โกตี๋ไม่อยู่เฉยแน่

ยังไง ปชป.เตรียมการรับมือไว้ให้ดีนะครับ

ถ้าจะจัดไป คงได้ดูภาพสวยๆ เคยเห็นคลิปคนสีลมไล่แท็กซี่ไหมครับ อย่าลืมคราวที่แล้ว บริเวณนั้นสาหัสขนาดไหน ;)

#12 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:48

บอกตามตรงอย่างไม่อาย จะรอดูที่ Bluesky ครับ

แต่ไม่ต้องห่วงเรื่องกำลังใจที่มีให้นะครับ "เหลือล้น"

#13 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:32

ถ้าไปจองที่ี ณ 16.00 ผมว่าระดับสวนลุมนี่ 16.00 ก็ท่าจะไม่มีที่นั่งเหลือแล้วนิ

ลานหน้าพระรูป ร.6 อาจล้นด้วย เพราะแถวนั้นชาวสีลมยึดไว้หมดแล้ว

ถ้าจะจัดไป คงได้ดูภาพสวยๆ เคยเห็นคลิปคนสีลมไล่แท็กซี่ไหมครับ อย่าลืมคราวที่แล้ว บริเวณนั้นสาหัสขนาดไหน ;)

หากจะไป ต้องคิดดีๆนะ ขอบอก

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

โห...เป็นโรคฮิต โดยที่ไม่ตั้งใจซะด้วย

ยังไงก็รักษาสุขภาพเยอะๆนะครับ

ดื่มนมประเภท LowFAT น่าจะช่วยเคลือบกระเพาะได้บ้าง

เป็นห่วงนะครับ.... :) :) :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ลานหน้าพระรูป ร.6 อาจล้นด้วย เพราะแถวนั้นชาวสีลมยึดไว้หมดแล้ว

หากจะไป ต้องคิดดีๆนะ ขอบอก

จะรอชมภาพบรรยากาศสวยๆรอบๆ งานจากท่านกบแดง และรอดูคลิปบนเวที นะครับ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

คงจะมีชาวเสรีไทยไปบ้างนะ.....ส่วนผมไปแน่ สังเกตผู้ชายหน้าตาดีมาก ใส่เสื้อโปโลสีขาวกางเกงยีนส์ ทักได้ครับ นั่นละผมเอง :lol:

#17 hinsor

hinsor

น้องเก่า

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

คงจะมีชาวเสรีไทยไปบ้างนะ.....ส่วนผมไปแน่ สังเกตผู้ชายหน้าตาดีมาก ใส่เสื้อโปโลสีขาวกางเกงยีนส์ ทักได้ครับ นั่นละผมเอง :lol:

งั้นท่านก็หน้าตาใกล้เคียงผมหละครับ.. :D

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

ไม่ได้ไปหรอก 53 นั่งดู บูกาย ..อยู่บ้าน..แค่.

สวนลุมฯ บางครั้ง ยังต้องแอบหนีไปเลย น่าอนาถ.

53 ถ่ายรูปสวย ๆ มาปันกันดู บ้างนะ เจอ ยัยอัญชลี.

วานบอกด้วย เราเป็นแฟนรายการชอบเสียงหัวเราะแก

หัวเราะอร่อยดี แค่นี้แหละ ฝนตก คงไม่ท่วมบ้านแน่...

#19 son

son

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

แล้ว..........................เจอ............กัน............................ครับ........ -_-

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#20 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

ปชป.จัดแรลลี่ ชี้จุดปฏิบัติการ "ชายชุดดำ" 5 จุด 12 ต.ค.นี้

วันอังคาร ที่ 09 ตุลาคม พ.ศ. 2555, 14.50 น.
นายสาธิต วงศ์หนองเตย ส.ส.ตรัง พรรคประชาธิปัตย์ กล่าวว่า ตามที่ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวว่า ในสัปดาห์นี้จะมีการจัดกิจกรรมที่เกี่ยวเนื่องความจริงของเหตุการณ์การชุมนุมเมื่อปี 2553 เกี่ยวข้องกับเรื่องของคนชุดดำ โดยในสัปดาห์นี้ทางพรรคได้มีการประสานกับเครือข่ายภาคประชาชนทีเกี่ยวข้อง จัดให้มีกิจกรรที่เกี่ยวข้องและค้นหาและเปิดเผยความจริง ที่มาจากรายงานของคณะกรรมการ คอป.และจากแหล่งข่าวอื่น 2 กิจกรรม โดยกิจกรรมแรกจะจัดขึ้นในวันศุกร์ที่ 12 ต.ค.โดยจัดแรลลี่เดินหน้าผ่าความจริงครั้งที่ 1 เป็นการจัดไปยังจุดต่างๆ ที่มีรายงานของ คอป.ว่ามีการปรากฏตัวของคนชุดดำ โดยในการไปแต่ละที่ มีปฏิบัติการอย่างไร และจะมีการแสดงให้เห็นว่า โดยรายงานของ คอป.และจากข้อมูลที่ทางพรรคมีอยู่ การปรากฏตัวคนชุดดำในที่ต่างๆ การเดินทางไป 5 จุด ขบวนเริ่มออกจากหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ตั้งเวลา 09.00 น.โดยจุดสุดท้ายจะมีการแสดงพลังปกป้องประชาธิปไตย เป้าหมายของกิจกรรมเพื่อยืนยันข้อเท็จจริงที่มีอยู่จริง จากการรายงานของ คอป.และจากข้อมูลที่มีการเก็บรวบรวมไว้ว่า คนชุดดำมีอยู่จริง มีปฏิบัติการที่เรียกว่าเป็นปฎิบัติการในระดับ "มัจจุราชสีดำ" ในแต่ละจะที่ไปจะอธิบายว่าคนชุดดำในแต่ละที่มีการปรากฏตัวในลักษณะไหนอย่างไร และมีการปฏิบัติการอย่างไรบ้าง
นายสาธิต กล่าวต่อว่า ส่วนในวันเสาร์ที่ 13 ต.ค.ที่จะมีการจัดรายการ ผ่าความจริงครั้งพิเศษครั้งที่ 25 ที่บริเวณสวนลุมพินี ในอาคารลุมพินีสถาน หน้าตึกอื้อจือเหลียง เป็นสถานที่ทีมีนัยยะในเวลาเกิดเหตุการณ์ความไม่สงบเมื่อปี 2553 งานจะเริ่มเวลา 15.00 น.มีการจำหน่ายหนังสือ "ความจริงไม่มีสี" ที่เขียนโดย นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ส่วนกิจกรรมจะมีแบ่งออกเป็น 2 ส่วนคือ ส่วนนิทรรศการภายใต้ชื่อ "ผ่าความจริง ใครบงการ มัจจุราชชุดดำ รับจ้างฆ่าประเทศไทย" โดยจะมีข้อเท็จจริงที่จะจัดนิทรรศการ 2 ส่วนคือ ส่วนที่หนึ่งที่มีข้อเท็จจริงที่เกี่ยวข้องชายชุดดำ โดยจะเขื่อมโยงที่มาที่ไป การฝึกฝนและการไปปฏิบัติการตั้งแต่เดือน มี.ค.- พ.ค.และความเชื่อมโยงตามรายงานของ คอป.ที่บอกว่าคนชุดดำ เกี่ยวข้องและทำงานร่วมกับการ์ด นปช.ที่มีหลักฐานที่ยืนยันชัดว่าทำงานร่วมกันจริง ส่วนที่สอง ของนิทรรศการจะเกี่ยวข้องกับจองบงการภายใต้การใช้ชื่อว่า "ฉีกหน้ากากจอมบงการ" ส่วนนี้จะมีพยานหลักฐานที่เป็นคลิปวิดิโอ การปราศรัยการให้สัมภาษณ์ ที่ยืนยันได้ว่ามีการเตรียมการปฎิบัติ กองกำลังชายชุดดำอย่างเป็นขั้นเป็นตอน และจะชี้ให้เห็นว่าแกนนำไปเกี่ยวข้องจอมบงการอย่างไร ส่วนบนเวทีปราศรัยจะเน้นเรื่องข้อเท็จจริง ว่าการชุมนุมปี 2553 เกี่ยวโยงกับการชุมนุมปี 2552 อย่างไร
นายสาทิตย์ กล่าวต่อว่า เหตุที่พรรคจัดกิจกรรมทั้ง 2 ส่วนขึ้นมาก็เพราะว่า เมื่อมีรายงานของ คอป.ออกมาแล้วมีหลายฝ่ายพยายามที่จะบิดเบือนโต้แย้ง หรือขมขู่กดดันการทำงานของ คอป.ซึ่งหากไม่มีการชี้แจงข้อเท็จจริงให้สังคมทราบอีกครั่งก็เกรงว่าอำนาจรัฐที่อยู่ในมือพรรคเพื่อไทย คนของ พ.ต.ท.ทักษิณ การด์นปช.จะร่วมกันกับข้าราชกานบางส่วนนำไปสู่การบิดเบือนข้อเท็จจริงต่อคดีทำให้ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับชายชุดดำหายไปจากคดีได้ และในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ทางพรรคก็ได้ทำหนังสือถึง ผบ.ตร.และตำรวจในระดับเขต ให้ทราบ เพื่อจัดกำลังดูแลรักษาความปลอดภัยด้วย

Edited by Stargate-1, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#21 redfrog53

redfrog53

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

ท่าทางจำง่ายดีนะ มีเป็นสิบละมั่ง 555555

#22 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ว้า!!!วกกลับมาที่กรุงเทพอีกแล้วแน่จริงไปจัดที่เชียงใหม่ ขอนแก่น อุดรธานี ดิ
  • ant likes this
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#23 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

เสียดาย อยากไป แต่งานเร่ง ต้องทำเสาร์อาทิตย์เลย :(

#24 redfrog53

redfrog53

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

รีบๆหน่อยนะครับ เด๋ะที่เต็ม
เสาร์ที่ 13 ตุลาคม นี้ ที่ สวนลุม เริ่ม 15.00 - 20.00 น.

#25 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

คงสอดแนมหน้าจอบลูสกายแหละครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#26 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

ทำคลิปลง youtube ด้วยก็ดีนะครับ

#27 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

ทำคลิปลง youtube ด้วยก็ดีนะครับ

ลงประจำครับ เข้าไปที่ YouTube แล้วพิมพ์ เวทีผ่าความจริง :)

#28 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

ใส่เกราะกันกระสุนไว้ด้วยนะครับ
เพราะบนเวทีมันต้องมีคนตายซักคน
คิดหรือว่าการที่เขาออกมาเปิดปากว่าเป็นเสื้อดำแล้วคนอื่นจะเอาไว้ทางที่ดีอย่าเอามาบนเวทีดีกว่าหมาลอบกัดมันเยอะ
โฟนอินแบบคนหนีคุกน่าจะดีที่สุด
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#29 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

ขอเว็บที่ดูออนไลน์ชัดๆ หน่อยครับ

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

ช่วยย้ำอีกที
:P

งั้นท่านก็หน้าตาใกล้เคียงผมหละครับ.. :D

เฮ้อ กลุ้มใจจริง
ทำไมหนุ่มเสรีไทยถึงได้เต็มไปด้วยอำมาตย์กับคนหล่อน้า...
ไม่เหมือนพวกควายแดงเล้ยยยย
นอกจากอับจนจนต้องขายตัวแลกบัตรเติมเงินแล้ว หน้าตายังอับโชคอีก

สู้พวกเราไม่ได้ รวยก็รวย หล่อก็หล่อ.......... แม้แต่อภิสิทธิ์ มาเจอหนุ่มเสรีไทยก็ยังลำบากใจ

โห...เป็นโรคฮิต โดยที่ไม่ตั้งใจซะด้วย

ยังไงก็รักษาสุขภาพเยอะๆนะครับ
ดื่มนมประเภท LowFAT น่าจะช่วยเคลือบกระเพาะได้บ้าง
เป็นห่วงนะครับ.... :) :) :)

ผมทานนมหรือทานข้าวเมื่อไหร่ จะหายปวดทันที ก็เลยเบาใจว่าไม่น่าจะเป็นมะเร็ง
แต่...พออ่านกูเกิ้ลแล้ว จิตตก เขาบอกว่า "นมก็เป็นกรดอย่างหนึ่ง" คนเป็นกระเพาะไม่ควรกินนมโดยเด็ดขาด

อ้าว........แต่ผมกินนมทีไรหายปวดทันที แล้วตกลงจะเอาไงเนี้ย??? สับสนนนนนนนนนนนนน!!!!

#31 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

ทีแรกนึกว่าวงเวียนใหญ่ เฮ้อโล่งใจไปที.... MRTป้ายสวนลุมฯสายเดียวถึงหน้าเวทีเลย งานนี้ไปแน่นอน...ไปสายมันเดี๋ยวไม่เห็นหน้าเวที อ๋อลืมบอกไป BTS ก็ถึงป้ายศาลาแดง...เดินเลาะมาอีกหน่อยเดียวค่ะ

#32 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

ทีแรกนึกว่าวงเวียนใหญ่ เฮ้อโล่งใจไปที.... MRTป้ายสวนลุมฯสายเดียวถึงหน้าเวทีเลย งานนี้ไปแน่นอน...ไปสายมันเดี๋ยวไม่เห็นหน้าเวที อ๋อลืมบอกไป BTS ก็ถึงป้ายศาลาแดง...เดินเลาะมาอีกหน่อยเดียวค่ะ

MRT ขึ้นจากไหนก็ได้ แต่ขอให้ลงสถานีสวนลุม ก็ถึงสถานที่จัดงานเลยใช่ไหมครับ

#33 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

แล้วเจอกัน :)

#34 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:50

แผนที่ครับ
“เดินหน้าผ่าความจริง ใครบงการคนชุดดำ รับจ้างฆ่าประเทศไทย”
วันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2555 ณ อาคารสโมสรพลเมืองอาวุโสแห่งเมืองกรุงเทพฯ (ลุมพินีสถาน) สวนลุมพินี กรุงเทพมหานคร

แล้วพบกันครับ...
Sutep AssawanaddaBLUESKY Channel

#35 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:19

MRT ขึ้นจากไหนก็ได้ แต่ขอให้ลงสถานีสวนลุม ก็ถึงสถานที่จัดงานเลยใช่ไหมครับ

MRT ถ้าลงสถานีสวนลุม จะไปโผล่ตรงลานพระรูป ร.6 เดินเข้าไปในสวนลุม แล้วเลี้ยวขวา เดินไปหน่อย ก็จะเจอแล้ว

สถานที่จัดคือ อาคารพลเมืองอาุวุโส ด้านหน้าจะมีอนุสาวรีย์ครูเอื้อ สุนทรสนาน ตั้งอยู่ เข้าใจว่าสมัยก่อนเป็นสถานที่ๆ ใช้เต้นลีลาศกัน เพราะเห็นมีอีกชื่อนึงว่า เวทีลีลาศ

ก็ตรงนี้แหละที่สนธิใช้จัด เมืองไทยรายสัปดาห์สัญจร ไง :)

ถ้ามาทางถนนพระราม 4 ตรงตึกอื้อจื่อเหลียง ก็จะเจอเลย

#36 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

ผมไปแน่นอนครับ.กะว่าจะไปแอบดักจับชายชุดดำที่อาจจะแฝงเข้าไป..แต่เข้าคงไม่ใส่ชุดดำไปแน่ๆ(แต่ถ่ายรูปเอาไว้เยอะ..แล้วเอามาเปรียบเทียบกับชองเก่าดู..แต่ก็ขอให้คุณผึ้งน้อย.หายเร็วๆนะครับ :)
ปล.ถามจริงๆคุณผึ้งน้อยนอนกี่โมงครับหรือตื่นกี่โมงกันแน่..เข้าเสรีไทยก่อนหกโมงเช้าก็จะเจอคุณผึ้งน้อยเป็นแถวเลย.. :P

Edited by kon_thai, 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:08.

#37 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

@nikhon_: จุดแรก...ยันมีชายชุดดำปฏิบัติการหน้าวัดปทุมฯ # ปชป.จัดแรลลี่ย้อนรอยชายชุดดำ"
@nikhon_: จุดแรก...ยันมีชายชุดดำปฏิบัติการหน้าวัดปทุมฯ # ปชป.จัดแรลลี่ย้อนรอยชายชุดดำ
Sirichok Sopha

Lyn Wanida Msfc ทำให้คนที่ไม่รู้ ได้รู้..สนับสนุน คะ..จะได้หูตาสว่างซะที..
CoffeeAir Lovecup ถูกใจค่ะ ลุกให้หนักไปเลย!!!
Kapaotang Full จัดเต็มเลย ช่วยขจัด ไอ้ระยำ โกตี๋ ด้วยนะครับ
มะมิ๊งเปรี้ยว มะเมี๊ยวหวาน จัดให้แน่น จัดให้เต็ม จัดให้หนักค่ะ DSIอยากมองไม่เห็นดีนัก
Ekachai Chainuvati ส่วนตัว ผมไม่เห็นด้วยนะครับ เรื่องชายชุดดำ ต้องมีกระบวนการค้นหาความจริง ดังนั้นถ้ายังเป็นประเด็นปัญหาอยู่ จะทำให้เกิดความเกลียดชังอีกทำไมครับ
Rakthai Baingoen ไม่มีชายชุดดำ จำคำพูดไอ้โหวง เหวง มาคับบบบบบ
Raindeer Twins เติมเชื้อความขัดแย้งหรือ ออกไปแบบนี้มันได้ประโยชน์อะไร นอกจากการท้าทาย แล้วคิดว่าคนเสื้อแดงมันจะเปลี่ยนความคิดหรือ มันยิ่งทำให้คนเกลียดเสื้อแดงมากขึ้น ไอ้พวกเสื้อแดงก็ยิ่งเกลียดฝั่งคุณมากขึ้น ก็เท่านั้น ทำอะไรที่มันเกิดประโยชน์อย่างแท้จริง ลดความขัดแย้ง และความจริงได้ถูกเผยแพร่ในสังคมอย่างที่เสื้อแดงไม่สามารถโต้แย้งได้ดีกว่า เช่นรวมวีดิโอคลิป แล้วรำลึกความสญเสีย เชิญตัวแทนสื่อต่างชาติในประเทศมานั่งฟัง แล้ววิพากษ์วิจารณ์แสดงความเห็น รวมถึงเชิญตัวแทนจากสถานฑูต หรือเป็นฑูตมา ความเห็นของคนเหล่านี้ต่างหากที่สามารถล้อมคอกปิดปากพวกแกนนำเสื้อแดง และทำให้มวลชนเสื้อแดงกังขาในขบวนการชุมนุมของพวกเขา และเปิดรับข้อมูลจากฝ่ายตรงข้าม
Prawploypream Threebeautygirls ดิ้นใหญ่เลยนะหริโชค ปกป้องเพื่อนเลิฟเหรอ กร๊ากกกก
สราวุทธิ์ กุลมธุรพจน์ ชายชุดดำมีจริง ก็คือพวกมึงไงไอ้ควายแมงสาป เรื่องง่ายๆแค่นี้ทำเป็นไม่รู้ เพลียจิตจริงๆ
Dabe Maneedeang เริ่มจะมีควายเข้ามาหาหญ้ากินในนี้ร่ะ ไม่ชอบก็ไม่เป็นไรครับ คนมีปัญหาก็คิดเอาเองครับ ว่าอะไรจริงไม่จริง ทำต่อไปครับให้ได้รู้ความจริงอีกด้านที่ไม่มีใครรู้ หรือไม่คิดที่จะเปิดรับฟัง
ผู้เฒ่า ลุ่มน้ำบางปะกง ต้องเน้นออกสื่อบ่อยๆ เหมือนย้ำโฆษณา มันจะได้ตอกย้ำให้ประชาชนที่ได้เห็นภาพนั้นเชื่อ เพราะสิ่งนั้นมันเป็นความจริงที่เป็นอยู่ในเหตุการณ์นั้นนะครับ
Chor LewHeang ระวังเจอโกตี๋เรดการ์ด
Artii N. Marayo ชายชุดดำอ่ะหรอตามงานศพเยอะแยะนะครับช่วงนั้น แล้วมันก็กว้างมากเลยครับไอคำว่าชายชุดดำเนี่ย เป็นรัฐบาลอยู่ตั้งนานไม่ตามจับเอาแต่แถลงว่ามีอยู่ทุกวัน เพลียครับท่าน
Jittiya Mai ชายใจดำน่ากลัวว่าชายชุดดำ...!!! ระวังไอ้โกตี๋มันมาเสนอหน้าอีกนะคะ ระวังตัวด้วย ไอ้นี่มันเศษสวะสังคม
Suriyunt Lanpisut ผมเห็นว่า การทำแบบนี้ไม่ใช้เป็นการเติมเชื้อความขัดแย้งหรือขยายความขัดแย้งออกไปครับ แต่เป็นความจำเป็นที่ต้องยืนยันและย้ำเตือนกันบ้างครับ เมื่อนปช.พยายามพูดความเท็จว่าฝ่ายตนไม่มีชายชุดดำร่วมปฏิบัติการล้มล้างรัฐบาลมาร์คมาก่อนเลย เพราะว่าถ้าคุณหรือูผู้เกี่ยวข้องมีส่วนได้เสียเฉยเสีย จะเท่ากับเป็นการยอมรับข้อเท็จจริงนั้น
Parichat รักในหลวง เบื่อเสื้อแดงจริง ว่ะ ภาพมันมีคลิปก็มี ภาพจากสื่อต่างประเทศก็มี รู้จักฟัง รู้จักอ่าน รู้จักดูและเอาเหตุผลทางวิทยาศาสตร์ที่พิสูจน์ได้ ที่ได้รับการพิสูจน์แล้วมาพูดบ้างไม่ได้หรือ ไม่ใช่เอาแต่เถียง ฟังแต่แกนนำ รู้ทั้งรู้มันหลอกใช้ ทำไม DSI[/b] มันถึงได้ต้องออกมาพูดทุกวัน ทั้งที่รู้ว่าทำอะไรไม่ได้ ถ้าเอาผิดคุณอภิสิทธิ์กับคุณสุเทพได้จริง ทำไมถึงทุกวันนี้ ยังไม่แจ้งข้อกล่าวหาอีก มัวแต่ทำตัวเป็นหมาเห่าใบตองแห้งอยู่ทำไม แจ้งความเสียที จับเสียที ทองแท้ไม่กลัวไฟหรอกนะ มีแต่ทองเก๊แหละ ที่กลัวลอกกลัวดำ ที่พูดก็ไม่ใช่ว่าจะก่อความขดแย้งรอบใหม่ แต่ดูที่พวกคุณทำพยายามจะกล่าวหา พยายามจะลากเขาลงมาเป็นฆาตรกรให้ได้ ทั้งที่ฆาตกรตัวจริง ก็รู้อยู่ว่าเป็นใคร เขาก็ต้องปกป้องตัวเอง พอเอาข้อเท็จจริงมาพูดก็รับกันไม่ได้ จะเป็นจะ ตาย เบื่อว่ะ เมื่อไหร่ จะเปิดหูเปิดตาแล้วเลิกเป็นควายให้เขาสนตะพายใช้เสียที
สราวุทธิ์ กุลมธุรพจน์ มีแต่จับไม่ได้ ควายจริงๆพวกมึง
ขุนเขา สายลม ขอเป็นกำลังใจให้คนทำงานค่ะวันหนึ่งความจริงปรากฎก็คงจะหายเหนื่อย สู้ๆๆ
Channarong Kaewkeeyoon ถึงคุณ Raindeer Twins ครับ การที่จะแก้ไขปัญหาของ ประเทศคือ ความยุติธรรมสำหรับทุกฝ่ายนะครับ การที่เอาไปหมกเม็ดไว้มันไม่ได้แก้ปัญหาอะไรเลย แต่พลางตาไว้ซักวัน ปัญหามันจะกลับมาใหม่ แถมจะใหญ่กว่าเดิม ความยุติธรรม ก็ต้องรับฟังความคิดของคนอื่นอย่างมีเหตุผล ได้ด้วยนะครับ

#38 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

มวลชนยืนยันที่นี่มีชายชุดดำ
Democrat Party, Thailand

IamMali Molly หลักฐานเห็นอยู่โทนโท่..อ้ายอีหน้าใหนบอกว่าไม่มี..ให้มันไปควักลูกตาออกเลยไป
Chayuth Senglomlert ไม่รู้จะหาวิธีอะไรจัดการกับไอ้พวกดื้อตาใสพวกนี้ดี รบกวน ปชป จัดหนักให้ที
Run-Ran Bundoon ชัด หมอ แหวง เห็นไหม
Chamanon Nokdee ไอ้พวกควายแดง ฆ่ากันเอง

#39 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

สาธารณะ ชี้ ที่นี่มีคนชุดดำ

#40 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

แรลลี่ชายชุดดำ

#41 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

บ้านเราไป..สวนลุมฯ ง่ายมาก รถเมย์ ก็สายเดียว
ออกจาก ห้วยขวางแยกสะพานควาย เลี้ยวซ้ายขึ้นที่
ปากซอย พหลฯ 14 ก็ได้ ซอย 8 ก็ได้ ไปลงสวนลุมฯ
ข้างหน้าเลย. เคยไปนั่งฟังมาทุกกลุ่มแหละ โดยมาก
จะจัดที่ศาลาลีลาศ ครูเอื้อ. พักหลัง ๆ นี่ ไม่ค่อยได้ไป
เค้าไม่ค่อยจะให้ไปไหนคนเดียว แต่มีโอกาศก็หนีไปได้
เหมือนกัน พรุ่งนี้ก็มองหาทางอยู่ ( ถือร่มแทนไม้เท้า )
ล่ะ ชัวร์เลย หลอดยาดม ( ไม่เหมือนใคร )...ชัด

#42 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

ระวังไอ้โกตี๋นะครับ มันบอกมันจะพาพวกไป อิอิ

#43 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

บ้านเราไป..สวนลุมฯ ง่ายมาก รถเมย์ ก็สายเดียว
ออกจาก ห้วยขวางแยกสะพานควาย เลี้ยวซ้ายขึ้นที่
ปากซอย พหลฯ 14 ก็ได้ ซอย 8 ก็ได้ ไปลงสวนลุมฯ
ข้างหน้าเลย. เคยไปนั่งฟังมาทุกกลุ่มแหละ โดยมาก
จะจัดที่ศาลาลีลาศ ครูเอื้อ. พักหลัง ๆ นี่ ไม่ค่อยได้ไป
เค้าไม่ค่อยจะให้ไปไหนคนเดียว แต่มีโอกาศก็หนีไปได้
เหมือนกัน พรุ่งนี้ก็มองหาทางอยู่ ( ถือร่มแทนไม้เท้า )
ล่ะ ชัวร์เลย หลอดยาดม ( ไม่เหมือนใคร )...ชัด

อะไรจะถึงขนาดนั้นครับท่าน.ผมแค่.ยาลม ยาดม ยาหม่องแค่นั้นเอง.. :P

#44 ปู ออสการ์

ปู ออสการ์

ขาประจำ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

จะมีกากแดง ไป อาละวาด อีกไหม งานนี้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด                 จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง       จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอยคอยสร้างสิ่งที่ควร            ไม่เรรวนพะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา      ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป

#45 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

ต้องระวังมือที่สามให้มากๆ

#46 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

ไม่ได้ไปหรอก 53 นั่งดู บูกาย ..อยู่บ้าน..แค่.

สวนลุมฯ บางครั้ง ยังต้องแอบหนีไปเลย น่าอนาถ.

53 ถ่ายรูปสวย ๆ มาปันกันดู บ้างนะ เจอ ยัยอัญชลี.

วานบอกด้วย เราเป็นแฟนรายการชอบเสียงหัวเราะแก

หัวเราะอร่อยดี แค่นี้แหละ ฝนตก คงไม่ท่วมบ้านแน่...

หนีเที่ยวกันไหมครับ คุณพี่พระฤๅษี :D ตะนิ่นตาญี ก็คิดคิดอยู่ว่าจะหลบไปอย่างไรดี

พักหลังนี่ คนนอนหมอนเดียวกัน ชักจะคุมติด กะว่าจะขออนุญาต คุณเธอ ไปดู-ไปฟัง คุณชวน-คุณอภิสิทธิ์

แต่ก็กลัวเธอจะตามไปด้วย ดังนั้นใช้วิธี หนี เอา ดื้อดื้อ ท่าจะดีกว่า :lol:

ตะนิ่นตาญี

วันศุกร์ที่ ๑๒ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๔๑ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#47 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

มวลชนยืนยันที่นี่มีชายชุดดำ
Democrat Party, Thailand

IamMali Molly หลักฐานเห็นอยู่โทนโท่..อ้ายอีหน้าใหนบอกว่าไม่มี..ให้มันไปควักลูกตาออกเลยไป
Chayuth Senglomlert ไม่รู้จะหาวิธีอะไรจัดการกับไอ้พวกดื้อตาใสพวกนี้ดี รบกวน ปชป จัดหนักให้ที
Run-Ran Bundoon ชัด หมอ แหวง เห็นไหม
Chamanon Nokdee ไอ้พวกควายแดง ฆ่ากันเอง

ดีใจจัง มีหุ่นชายชุดดำด้วย
ทำอย่างที่แนะนำไปเลย
คริ คริ :D :D

#48 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

หนีเที่ยวกันไหมครับ คุณพี่พระฤๅษี :D ตะนิ่นตาญี ก็คิดคิดอยู่ว่าจะหลบไปอย่างไรดี

พักหลังนี่ คนนอนหมอนเดียวกัน ชักจะคุมติด กะว่าจะขออนุญาต คุณเธอ ไปดู-ไปฟัง คุณชวน-คุณอภิสิทธิ์

แต่ก็กลัวเธอจะตามไปด้วย ดังนั้นใช้วิธี หนี เอา ดื้อดื้อ ท่าจะดีกว่า :lol:

ตะนิ่นตาญี

วันศุกร์ที่ ๑๒ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๔๑ นาฬิกา

คุณตะนิ่นตาญี มาจากเกียกกาย มาหา คุณพระฤๅษี ที่สะพานควาย จะง่ายกว่า
จะได้มีเพื่อนคุยคอเดียวกัน ไม่ไกลกันเลยด้วย

#49 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:10

^
^
อุ๊ย หนุ่มๆเขาแอบนัดกันหนีภรรยาเที่ยว....

เที่ยวไปฟังปราศรัย....

(โห เสียชื่่อหนุ่มไทยเปรี้ยวเซี้ยวซ่าหมดครับ...........โอว..face palm-cat.jpg )

#50 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:13

ผมไปแน่นอนครับ.กะว่าจะไปแอบดักจับชายชุดดำที่อาจจะแฝงเข้าไป..แต่เข้าคงไม่ใส่ชุดดำไปแน่ๆ(แต่ถ่ายรูปเอาไว้เยอะ..แล้วเอามาเปรียบเทียบกับชองเก่าดู..แต่ก็ขอให้คุณผึ้งน้อย.หายเร็วๆนะครับ :)
ปล.ถามจริงๆคุณผึ้งน้อยนอนกี่โมงครับหรือตื่นกี่โมงกันแน่..เข้าเสรีไทยก่อนหกโมงเช้าก็จะเจอคุณผึ้งน้อยเป็นแถวเลย.. :P

อายเหลือจะกล่าว ที่มีอาชีพเป็นยามเฝ้าตึก

ถ้าผมต้องเขียนหนังสือวิชาการ ผมจะตื่นค่ำ ทำงานไปถึงสายๆเลยครับ แล้วเข้านอนตอนกลางวัน
เพราะกลางคืนมันเงียบ ไม่มีโทรศัพท์กวนด้วยครับ
หรือไม่งั้นก็ตื่นตีสี่ ทำงานรวดไปถึงบ่ายแล้วค่อยนอนครับ

แต่โดนเพื่อนๆผู้รักสุขภาพเอ็ดเอาประจำ ว่าทำแบบผมนี่มันทำลายสุขภาพ...แฮ่ๆ เพราะอวัยวะจะปิดการทำงานตอนกลางคืน คือช่วงผมทำงานพอดี
แต่ผมชอบแบบนี้ซะแล้วคร้าบ...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน