Jump to content

- - - - -

ผู้หญิงที่ถาม ดารุณี กฤตบุญญาลัย กลางห้างว่า "หมิ่นในหลวงทำไม" ชี้แจงโต้กรณีด่าดารุณีกลางห้าง

• Please log in to reply
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:58

*
POPULAR

http://www.youtube.com/watch?v=uuHddkGEJhA

ชี้แจงโต้กรณีด่าดารุณีกลางห้าง
สวัสดีค่ะ ดิฉันคือผู้หญิงที่ถาม ดารุณี กฤตบุญญาลัย กลางห้างว่า "หมิ่นในหลวงทำไม" ดิฉันไม่ได้มีโอกาสแสดงความในใจหลังจากเหตุการณ์นั้นเกิดขึ้นเพราะดิฉัน ต้องเดินทางมาทำงานในต่างประเทศ ซึ่งก็มีแต่ นางดารุณี กฤตบุญญาลัย เท่านั้นที่มีโอกาสออกสื่อชี้แจงเหตุการณ์ดังกล่าวแต่ฝ่ายเดียว วันนี้ดิฉันจึงขอชี้แจงความในใจหลังจากเหตุการณ์ที่ดิฉัน ได้กระทำลงไป ดิฉันเชื่อมั่นว่า คำพูดในวีดีโอนี้ เป็นสิ่งที่ดิฉัน ตั้งใจทีี่จะพูดให้คนไทยทุกคน ด้วยความสัตย์จริงทุกประการ

***เพื่อความเป็นส่วนตัวของตัวดิฉัน ไอดี Youtube นี้ถูกสร้างขึ้นเพื่อชี้แจงโดยเฉพาะค่ะ

rattaponp เป็นกำลังใจให้ครับ ใครด่าว่าในหลวง ผมก็จะขอถามกลับไปว่า ในหลวงไปทำอะไรให้เจ็บช้ำน้ำใจเหรอครับ จะไปว่าท่านทำไม ขนาดพ่อแม่พี่่น้องเราเองเวลามี­ใครมาว่าเรายังไม่พอใจเลย ตัวเราเองมีใครมาว่าเรายังโกรธ แล้วมีสิทธิ์อะไรมาว่าคนอื่น
Chatchai Tamjai ทำถูกต้องละครับ จะได้เป็นตัวอย่างให้กับหลายๆคน ที่มันชอบบอกไม่เลือกใคร.... เราเลือกอยู่ข้างในหลวงครับ
Fanta pepsi น่าอิจฉาคุณจังเลย มีแต่คนรักคุณเต็มประเทศเลย สู้ๆนะครับ ผมจะอยู่ข้างคุณ แน่น้อนนนนน.......
kunnikanok รักอย่างมีสติ มิใช่คลั่ง ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คนรักพ่อหลวงค่ะ
Myweed Weed เปนกำลังใจให้ค่ะ คนที่ฉลาดเท่านั้นที่เค้าใจคุนค่ะ คุนทำสิ่งที่ถูกต้องแล้วค่ะ คุนเปน ผู้หญิงคนนึงที่มีความกล้าก็แค่นั้นเองค่ะ ^^
nudnad ขอชื่นชมและเป็นกำลังใจให้นะคะ คุณทำสิ่งที่ถูกต้องแล้ว เพราะดิฉันก็มีความคิดอยู่ตลอดเวลา ถ้าเจอผู้หญิงคนนั้น ก็จะเดินเข้าไปถามเหมือนคุณแหละค่ะ ขอบคุณนะคะที่ได้ทำในสิ่งที่ดิฉันคิด
booneyify น้องสุดยอดมากค่ะ ถ้าเป็นพี่เจอมันที่ไหนจะกระทืบมันทันที
Golfapog เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้มั่นใจว่าประชาชนจะอยู่เคี­ยงข้างคุณ ไม่ต้องไปสนใจไอ้พวกกบฎเนรคุณแผ่นดิน
paul sukying ซึ้งมาก ตื้นตัน นี่แหล่ะคนดีของแผ่นดิน ขอยกย่อง
Adisorn Siawcholit ให้กำลังใจกับคนดีๆเช่นคุณครับ
suriyothai23 เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็รักในหลวงอย่างไม่มีสีเสื้อเหมือนกัน
barbiesbenz เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็ไม่มีสี เราแค่รักในหลวง เท่านั้นเอง
tossanatpat1 จงอย่ากลัว และอย่ายอมแพ้ เพราะคนไทยทุกคนจะอยู่เคียงข้างคุณเสมอครับ คุณครู
mumu7272 ขอบคุณที่แสดงความเป็นตัวตนเป็นคนไทยที่รักในหลวง อย่าได้กลัวสิ่งใด พระองค์ท่านเป็นศูนย์รวมจิตใจไทยทั้งชาติ ถ้าเป็นพี่ก็คงทำเช่นเดียวกัน
alexsodazaa เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าได้กลัวครับ ยิ่งเรากลัวคนชั่วก็ยิ่งได้ใจ เราต้องสู้
ท่านไม่เคยบอกให้เรารักท่านหรือกราบไหว้ท่าน แต่พวกเรารักและกราบไหว้ท่านด้วยความเต็มใจ

#2 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:14

ประชาชนคนไทยที่รักในหลวงทุกคน

อยู่ข้างคุณครับ :wub:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#3 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:14

สุดยอดมากครับ

ขอบคุณ :wub:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#4 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:58

โล่งอก

เพราะตอนแรกเธอไม่ปรากฏตัวเลย จนบางคนหวั่นๆกันว่า นี่หรือจะเป็น "แผนล่อให้ออกมาเจ็บตัว" กันหรือเปล่า

แต่เธอปรากฏตัวแล้วก็โล่งอกครับ :P

ปล.ใครจะไปให้กำลังใจเธอวันที่ 29 นี้ ระวังตัวให้หนักกว่าเดิมด้วยนะครับ เชื่อว่า คราวนี้โกตี๋จะระดมควายมามากกว่าเดิมแน่

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#5 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:12

โล่งอก

เพราะตอนแรกเธอไม่ปรากฏตัวเลย จนบางคนหวั่นๆกันว่า นี่หรือจะเป็น "แผนล่อให้ออกมาเจ็บตัว" กันหรือเปล่า

แต่เธอปรากฏตัวแล้วก็โล่งอกครับ :P

ปล.ใครจะไปให้กำลังใจเธอวันที่ 29 นี้ ระวังตัวให้หนักกว่าเดิมด้วยนะครับ เชื่อว่า คราวนี้โกตี๋จะระดมควายมามากกว่าเดิมแน่

เมื่อปรากฎตัวอย่างนี้ ออกมาชี้แจงอย่างนี้ ผมว่าถ้ามีระดมมาอีก ยาวแน่ เพราะเหตุผลคุณผู้หญิงชัดเจนมาก :)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#6 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

Like ล้านครั้งให้กับผู้หญิงคนนี้

#7 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

*
POPULAR

คุณพูดผิดไปนิดนะครับที่ว่า ไม่มีพวก ไม่มีกลุ่ม

คุณมีพวกที่รักแผ่นดิน รักในหลวง คอยเป็นโล่ เป็นแรงใจ

คุณมีกลุ่มที่เทิดทูนความดี ความจริง เป็นแนวร่วมมากมายมหาศาล

เชื่อเถอะครับ ว่าสิ่งที่คุณทำลงไป เป็นการแสดงให้เห็นถึงการไม่ยอมรับในสิ่งผิดๆ ที่พวกมันยัดเยียด อย่างดีที่สุดแล้ว

การแสดงออกของคุณ เป็นสิ่งที่เหมาะสม ควรค่าแก่การคารวะ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#8 by lamom

by lamom

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

คุณกล้าทำในสิ่งที่ผู้ชายอย่างผม ยังไม่กล้าทำเช่นคุณ หัวใจคุณมันน่ากราบ

จะหมดศักดิ์ศรีความเป็นลูกผู้ชายไหม๊ หากมีชายซักคนเดินตรงเข้าไปต่อยหน้าผู้หญิงเช่น เจ๊ไฮโซ หรือคุณป้าหัวหน้าแดง
กม.มุนา วต.ตตี โลโก( กัมมุนา วัตตะตี โลโก )สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

อยากกดไลค์ให้ล้านครั้ง

ใครจะว่า คลั่งชาติ หรือ คลั่งสถาบัน

แต่ผมภูมิใจที่ได้เกิดบนแผ่นดินไทย และมีพ่อหลวงที่รักประชาชนขนาดนี้

ขอบคุณผู้หญิงคนนี้ที่ทำให้ประชาชนผู้รักในหลวง กล้าออกมากันต่อต้านพวกล้มเจ้ามากขึ้น

ขอบคุณจริง ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

ขอชมน้องจากใจว่าน้องกล้าหาญมาก
แม้จะรู้ว่าความไม่ยุติธรรมและความชั่วร้ายกำลังไล่ล่าน้องอยู่
ก็กล้าหาญ

เชื่อได้ว่าปชช ที่รักในหลวงทุกคนอยู่ข้างน้องค่ะ

#11 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

เจอนังดาโลโซ กะนังนกแสกนี่เมื่อไหร่ สาบานได้จะเยี่ยวรดหัวมันซะให้เข็ด -_-

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#12 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

คุณกล้าทำในสิ่งที่ผู้ชายอย่างผม ยังไม่กล้าทำเช่นคุณ หัวใจคุณมันน่ากราบ

จะหมดศักดิ์ศรีความเป็นลูกผู้ชายไหม๊ หากมีชายซักคนเดินตรงเข้าไปต่อยหน้าผู้หญิงเช่น เจ๊ไฮโซ หรือคุณป้าหัวหน้าแดง

มันไม่ดีนะครับ!! แต่...ผมขอฝากบาทาลูบพักต์ไปด้วยนะ :angry: :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#13 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

โล่งอก

เมื่อปรากฎตัวอย่างนี้ ออกมาชี้แจงอย่างนี้ ผมว่าถ้ามีระดมมาอีก ยาวแน่ เพราะเหตุผลคุณผู้หญิงชัดเจนมาก :)

ครับถือว่าชัดเจน.ไม่ได้ด่าผิดคนอย่างที่เสื้อแดงออกมาตีข่าว.. :P

#14 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

กระทืบ like ให้กับ คนไทยทุกคน ที่ รักในหลวง :)

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#15 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

ถึงแม้ว่าเธอจะไม่อยากให้ใครเดือดร้อน ไม่อยากให้คนไทยขัดแย้งกันเพราะเรื่องของเธอก็ตาม.....
แต่การแสดงออกถึงความจงรักภักดีในหลวงของเรา ทำให้เธอต้องมีเรื่องราวเป็นคดีถึงศาล.....

ผมคิดว่าคนไทยที่จงรักภักดีในหลวงของเรา คิดว่าพวกเรามีส่วนรับผิดชอบ เป็นกำลังใจเธอเช่นกัน....!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#16 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

ไปช่วยกันด่าพวก here แดงกันหน่อยครับ พวกสารเลวมันหมิ่นในหลวงในคลิปนี้กันเยอะแยะเลยครับ ผมไปจัดมาแล้วหนึ่งดอก

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#17 เคมาน@ปาชา

เคมาน@ปาชา

น้องเก่า

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ขอชื่นชมคุณด้วยคนครับ

#18 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

ไปช่วยกันด่าพวก here แดงกันหน่อยครับ พวกสารเลวมันหมิ่นในหลวงในคลิปนี้กันเยอะแยะเลยครับ ผมไปจัดมาแล้วหนึ่งดอก

ผมเข้าไปมาแล้วครับมีหลายเวป..หูอื้อตามัวไปหมด..ผมบอกไว้ก่อนนะครับถ้าใครจิตรอ่อน.ประสาทไม่แข็งพออย่าเข้าไปอ่านเลยครับ..เอาเป็นรู้เพียงว่า..พวกมันไม่ผิด.ครูสาวผิด..อะไรแบบนั้น..ขนาดออกมาบอกแล้วว่าว่าไม่ผิดตัว..พวกเค้าก็ตีกรรเชียง ออกไปแนวว่า..บราๆๆๆๆไม่พูดดีกว่า..ขอไปห้องนํ้าก่อนครับขออว๊กอีกที.ท้องใส้มันปั่นป่วนไปหมด.. :wacko:

#19 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

ขัดเจนแล้วนะคะบรรดาเสื้อแดงทั้งหลายในบอร์ดเสรีไทยและทั่วประเทศ
เธอด่าอิเหงือกบานดารุณีถูกตัวตรงเป๊ะ
ไม่ใช่ดา ตอร์ปิโดอย่างทีพยายามเบี่ยงประเด็นกัน -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#20 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

คนไทยที่จงรักภักดีต่อสถาบันฯ อยู่ข้างคุณทุกคนครับ

มันไม่ดีนะครับ!! แต่...ผมขอฝากบาทาลูบพักต์ไปด้วยนะ :angry: :angry:

หยาบคาย ถ่อย เถื่อน สมควร เป็นที่สุด .........................ชิส์

แต่ถ้า "ถอดรองเท้าก่อน" ไม่ว่ากัน "ฝากเผื่อด้วยสัก 2 ที" :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#21 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

ขัดเจนแล้วนะคะบรรดาเสื้อแดงทั้งหลายในบอร์ดเสรีไทยและทั่วประเทศ
เธอด่าอิเหงือกบานดารุณีถูกตัวตรงเป๊ะ
ไม่ใช่ดา ตอร์ปิโดอย่างทีพยายามเบี่ยงประเด็นกัน -_-

"เหงือกบาน" จริงเหรอ...หรือว่า "มะเร็งปาก"......สาธุ :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#22 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

ฝ่ายเผด็จการมักจะใช้อำนาจที่รุนแรงป่าเถื่อนทุกรูปแบบ เพื่อให้ประัชาชนหวาดกลัว
กรณีนี้เป็นอีกตัวอย่างหนึ่งของการใช้ความรุนแรงข่มขู่ประชาชน เธอผู้กล้า กล่าวชัดเจน
ถึงความหวาดกลัวที่จะเกิดขึ้นกับครอบครัวของเธอ

รัฐบาลเผด็จการยิ่งลักษณ์ สร้างความหวาดกลัวให้กับผู้่ที่ไม่เห็นด้วยกับการปกครอง
ในรูปแบบเผด็จการในปัจจุบัน แถมยังปกป้องคนทำผิดให้สามารถลอยหน้าลอยตา
อยู่ในสังคมเผด็จการได้อย่างสบายๆ โดยที่ตำรวจก็รีบเข้าไปรับใช้คนที่ทำผิด
หันมามอบความผิดให้กับผู้ที่คิดถูกทำถูกอีก

พฤติกรรมข่มขู่ประชาชนอย่างนี้แหละ ที่รัฐบาลเผด็จการทั่้วโลกเขาใช้กดหัวประชาชน
ผู้ที่ไม่เห็นด้วยกับแนวทางการปกครองของเขา

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#23 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

คนไทยที่จงรักภักดีต่อสถาบันฯ อยู่ข้างคุณทุกคนครับ

หยาบคาย ถ่อย เถื่อน สมควร เป็นที่สุด .........................ชิส์

แต่ถ้า "ถอดรองเท้าก่อน" ไม่ว่ากัน "ฝากเผื่อด้วยสัก 2 ที" :P :P

เป็นรองเท้าคอมแบตครับ ถอดยากอยู่นา :P :P

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

"คนที่จงรักภักดีต่อในหลวง ขอให้แสดงความรักของคุณออกมา

โดยไม่มีสีเสื้อ ไม่มีกลุ่ม ไม่มีพวก จงแสดงความรักที่บริสุทธิ์ออกมาเถอะค่ะ"

QUOTE OF THE YEAR

gladiator 1.jpg

#25 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

เป็นรองเท้าคอมแบตครับ ถอดยากอยู่นา :P :P

เอ้อเฮอ คอมแบ็ต ด้วย ถ้าถอด กลิ่่นไม่ต้องพูดถึง :wacko:

#26 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ขอแบบไม่ถอดลูบหน้าป้าดา ได้อรรถรสกว่า ^_^ ^_^

#27 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ
/人^ ‿‿ ^人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#28 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

อย่าไปกลัวมันครับ ช่วงนี้เห็นอีเจ๊ดานรกแตก ไม่กล้าหือในที่สาธารณะซักเท่าไหร่ คงกลัวจะโดนหนักกว่าด่า สมน้ำหน้ามัน

Edited by DETECT2, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:32.

คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#29 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

เสื้อแดงมันก็แค่พวกเยอะเลยกล้าแหละ เจอเยอะกว่าหัวมันก็หดแล้ว พวกนี้ผมว่าไม่ไช่อะไรหลอก เป็นพวกหนักแผ่นดินแค่นั้นแหละครับ เมื่อไรจะตายให้หมดประเทศก็ไม่รู้ ถ่วงความเจริญจริงๆ ถ้าตายไปคงจะดี อย่างน้อยทำประโยชน์เป็นปุ๋ยได้บ้าง

#30 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

เคทเข้าไปดูเม้นต์ใต้ภาพแล้วฉุนกับพวกที่เข้ามาว่าพี่เค้าว่าทำให้สังคมแตกแยก แต่ไม่ยักว่าอะไรที่นางฮิปโปแคระไปพูดปลุกระดมปาวๆอยู่บนเวที โกหกบิดเบือนเสียดสีสถาบันสาระพัด <_< ที่เรื่องนี้มันดังขึ้นมาเพราะมีคนแอบถ่ายคลิปไว้ จริงๆพี่เค้าคงจะต่อว่านางฮิปโปฯเป็นการส่วนตัวสองต่อสองเท่านั้นเองแหละนะเคทว่า
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#31 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

เธอบอกว่า ขอเวลาอีก 2 เดือน ก็เท่ากับว่าวันที่ 29 นี้ก็งดไป

เจอกันอีกที ก็โน้นนนเลย ธันวาคม ปลายปี

^_^ ^_^

#32 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

อีดามันไม่ยอมเว๊ย เฮ๊ย :D

[url="http://www.youtube.com/watch?v=rB6ruqdiceM&feature=player_embedded"]http://www.youtube.com/watch?v=rB6ruqdiceM&feature=player_embedded[/url]

#33 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

ร่วมชื่นชมครับ :wub:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#34 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

[url="http://www.youtube.com/watch?v=rB6ruqdiceM&feature=player_embedded"][media]http://www.youtube.com/watch?v=rB6ruqdiceM&feature=player_embedded[/url[/media]

สตอเบอรี่ชุบแป้งทอด <_<
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#35 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

[url="http://www.youtube.com/watch?v=rB6ruqdiceM&feature=player_embedded"][media]http://www.youtube.com/watch?v=rB6ruqdiceM&feature=player_embedded[/url[/media]

สตอเบอรี่ชุบแป้งทอด <_<

ตอนนี้เริ่มชักแถแล้วครับว่า "เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับคนอื่น" "เป็นเรื่องของผู้หญิง 2 คน"

ทั้งๆที่มันด่า "ดวงใจของคนไทยทั้งชาติ"

พยายามจะกันคนอื่นๆไม่ให้มาสนับสนุนครูมนัสนันท์ เหมือนเสื้อแดงตอนนี้ไม่มีผิดที่พยายามแถเรื่องชายชุดดำ

ถ้ามันทำงี้ บอกได้เลยว่า "มันกลัวจะโดนตรีน" นั่นเอง ;)

#36 yai4

yai4

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:12

ใครดูก็รู้ว่าเสื้อแดงไม่ได้ออกไปยุ ถุย ถุย ถุย

แล้วออกไปทำไม พวกเสื้อแดง จุดประสงค์คือะไร ส้นนนตรีนนนนนนนแท้ๆ

แล้วอีดามึงพร่ามอะไรของมึงว่ะ หาว่าเค้าอ่านสคริป *คุณ*ก็อ่าน แบบนี้ วลีมากกกกกกกว่า เรียกว่า วลีตัวแม่หรือเปล่าครับ

ยังไม่พอยังไปโป๊ยให้ อีดาตอปิโดอีก แสดงว่ามึงยอมรับแล้วใช่ไหมว่าอีดาตอปิโด มันจะล้มเจ้า แล้วมันก็อยู่เสื้อแดงกับมึงไม่ใช่หรอ

*คุณ*ก็ไม่ต่างกันกับอีดาตอปิโดหรอก ดูมึงแล้วกูเหนื่อยว่ะ อีดา อีวลีตัวแม่

ผมไม่ขอโทษนะครับที่เรียกป้าว่าอี

Edited by yai4, 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:27.

ขี้ข้าทักษิณ

#37 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

นังนี่คงดิ้นทุรนทุรายน่าดู ชีวิตของหล่อนดูๆไปน่าสมเพชมาก บั้นปลายของนังเหงียนนรกแตก

คงจะทุกข์ทรมาน ตายก็ตายไม่ได้ อยู่ก็อยู่ไม่ได้ โดนสาปแช่งทั่วทั้งแผ่นดิน สาธุ...........

ส่วนน้องคนดีคงมีกำลังใจจากทั้งประเทศมอบให้ ถ้าประเทศนี้คนจะบอกรักในหลวงไม่ได้

ก็คงอยู่ในประเทศนี้ไม่ได้แล้วละ เป็นกำลังใจให้ น้องกล้าหาญมากๆ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#38 Revmac

Revmac

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

อยากเจอยายนี่มาก จะไม่ด่าว่าเธอเลย ตบอย่างเดียวยอมเสียเงิน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน