Jump to content

- - - - -

ทำไมผู้ดูแลบอร์ดนี้ ถึงใจดีมากมายปล่อยให้มีกระทู้ขยะตั้งออกมาลกบอร์ดนัก

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ผมเริ่มเบื่อบอร์ดเสรีและไม่ค่อยได้เข้ามาคุยเท่าไหร่แล้วเพราะเปิดเข้ามาที่ไรก็เจอแต่กระทู้ขยะรกบอร์ดเต็มไปหมด ตั้งเอามันส์ ด่าแมลงสาป-สลิ่มไรเต็มไปหมด ซึ่งกระทู้แบบนี้คุณไม่สามารถไปตั้งด่ารัฐบาลนายกปูหรือเสื้อแดงได้ในเว๊ปพันทิปเพราะจะเจอลบกระทู้หรือความเห็นหมด กระทู้ไหนที่เสื้อแดงในห้องพันทิปเถียง-แถสู้ไปได้ก็จะลบกระทู้นั้นทิ้ง ไม่ปล่อยมานั้งด่าให้รกบอร์ดแบบนี้หรอกคับ ตั้งพร่ำเพื่อ..รกมากมายคนเดียวตั้งมันจะ10กระทู้ติดๆ หาสาระหรือประโยชน์พูดคุยไม่ได้เลย ขอให้ผู้ดูแลพิจารณาเรื่องนี้ด้วยคับ

Edited by MIXIM55, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:08.

#2 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

ผมว่า การเปิดโอกาสให้ด่าได้ทุกฝ่าย มันแสดงให้เห็นถึงความเปิดกว้างทางความคิด ของเวบนี้ดีนะ ไม่ใช่จะเอาแต่พวกข้าถูกใจเท่านั้น
แต่
ผมก็เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะครับ ว่า บางกรณี ประเด็นสาระไม่มี และ บางครั้งมากเกินไป จนดัน กระทู้ที่มีเนื้อหาสาระ ดีๆ ตกไปหมด

#3 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

เอาน่าครับมีแต่สาระมันน่าเบื่อ มีบันเทิงมาแทรกคลายอารมณ์บ้างก็ดีครับ

#4 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

จขกท. หมายถึงนายเวรรึเปล่า

สงสาร MOD เถอะ

เขาเหนื่อยมาเยอะ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#5 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

ผมว่า การเปิดโอกาสให้ด่าได้ทุกฝ่าย มันแสดงให้เห็นถึงความเปิดกว้างทางความคิด ของเวบนี้ดีนะ ไม่ใช่จะเอาแต่พวกข้าถูกใจเท่านั้น
แต่
ผมก็เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะครับ ว่า บางกรณี ประเด็นสาระไม่มี และ บางครั้งมากเกินไป จนดัน กระทู้ที่มีเนื้อหาสาระ ดีๆ ตกไปหมด

ผมเห็นด้วยครับ.บางกระทู้ที่มีสาระดีๆโดนดันหายไปหมด.อาจจะเป็นเกมส์ของพวกเค้าก็ได้..ถ้าสมาชิกเห็นว่ากระทู้อันไหนดีมีสาระก็ขอให้ช่วยกันดึงขึ้นมา..อันไหนไม่มีสาระก็ปล่อยให้มันจมหายไป.ไม่ต้องไปตอบ.หรื่อด่า.เพราะมันเป็นแค่เกมส์ที่ต้องการลบกระทู้ที่จะทำให้อีกฝ่ายหน้าแตก..ผมคิดอย่างนั้นนะครับ.. :P

#6 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

แยกห้อง กระทู้วิจารณ์ กับ กระทู้ข่าว จะดีมากครับ
กระทู้วิจารณ์ จะขุดข่าวเก่า หรือหาข้อมูลข่าวนั้นๆมาพูดคุยกันใหม่
กระทู้ข่าว เอาแต่ข่าวใหม่ๆ ไม่ใช่วันๆขุดมาแต่ มาร์คชั่งไข่ หรือข่าวที่มันผ่านมาเป็นเดือน

#7 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

แยกห้อง กระทู้วิจารณ์ กับ กระทู้ข่าว จะดีมากครับ
กระทู้วิจารณ์ จะขุดข่าวเก่า หรือหาข้อมูลข่าวนั้นๆมาพูดคุยกันใหม่
กระทู้ข่าว เอาแต่ข่าวใหม่ๆ ไม่ใช่วันๆขุดมาแต่ มาร์คชั่งไข่ หรือข่าวที่มันผ่านมาเป็นเดือน

ก็เห็นมันก็วงรอบแบบนั้นล่ะครับ ชั่งไข่ หนีทหาร ปิดสนามบิน สนธิ แล้วมันลูปเดิม

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#8 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

ขอโทษนะครับ คำว่า รก นะครับ
ตอนแรกผมอ่านแล้วงง
ขอบคุณครับ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#9 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

จขกท.

ลก = เร่งรีบ
รก = เกะกะ, ไม่สะดวก

เอาอันไหนครับ?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#10 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

ไม่มีตัวอย่างเลว ก็ไม่เข้าใจว่าที่ดีควรทำเช่นไร :rolleyes: :rolleyes:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#11 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

เขาทำผิดอะไรล่ะถึงจะไปห้าม

ถ้าแค่นี้ยังทนไม่ได้ต้องให้มอดแบน งั้นท่านไปนั่งพิมคนเดวในห้องเถอะครับ เพราะที่นี่บอร์ดสาธารณะ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#12 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

-_- คิดว่ารกก็อย่าไปแตะ ก็เหมือนรู้ว่าขี้ก็อย่าไปจับ...ก็แค่นั้น...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#13 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

ผมเริ่มเบื่อบอร์ดเสรีและไม่ค่อยได้เข้ามาคุยเท่าไหร่แล้วเพราะเปิดเข้ามาที่ไรก็เจอแต่กระทู้ขยะลกบอร์ดเต็มไปหมด ตั้งเอามันส์ ด่าแมลงสาป-สลิ่มไรเต็มไปหมด ซึ่งกระทู้แบบนี้คุณไม่สามารถไปตั้งด่ารัฐบาลนายกปูหรือเสื้อแดงได้ในเว๊ปพันทิปเพราะจะเจอลบกระทู้หรือความเห็นหมด กระทู้ไหนที่เสื้อแดงในห้องพันทิปเถียง-แถสู้ไปได้ก็จะลบกระทู้นั้นทิ้ง ไม่ปล่อยมานั้งด่าให้ลกบอร์ดแบบนี้หรอกคับ ตั้งพร่ำเพื่อ..ลกมากมายคนเดียวตั้งมันจะ10กระทู้ติดๆ หาสาระหรือประโยชน์พูดคุยไม่ได้เลย ขอให้ผู้ดูแลพิจารณาเรื่องนี้ด้วยคับ

ดูจากข้อความแล้วสงสัยจะเป็นสาวกแมลงสาปป่าวนี่

พรรคแมลงสาปเจอด่าละออกอาการเคืองแทนหรอ 55+

เพราะเวบนี้มันหลากหลายความคิดไง

ไม่ใช่เอะอะอะไรก็ตามลบความเห็นคนที่เห็นต่างจากตัวเอง เหมือนบอร์ดควายแดงที่ราชดำนา

ถ้าจะเอาแต่ความเห็นของพวกตัวเองเป็นหลัก

ก็เชิญอยู่ในกะลาเล่นแต่กลุ่มของตัวเองไปละกัน

#14 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ผมก็ไม่ชอบ จึงทำได้แค่ว่า ไม่โพสในกระทู้ขยะก็เท่านั้นเอง แต่สมาชิกหลายคนรู้ว่าเป็นกระทู้ขยะ ก็ยังสนุกกับการโพสและด่ากระหน่ำ

#15 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

ถ้าแค่นี้ยังทนไม่ได้ต้องให้มอดแบน งั้นท่านไปนั่งพิมคนเดวในห้องเถอะครับ เพราะที่นี่บอร์ดสาธารณะ

จับได้ว่าไอพีซ้ำ ผิดหรืิอไม่ วานบอก B)

#16 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

แล้ว MOD จะเอาอะไรเป็นเกณฑ์ว่าอันไหนกระทู้ขยะ อันไหนกระทู้มีสาระ
ส่วนตัวผมอันไหนที่ดูแล้วไร้สาระผมก็ไม่เข้าไปยุ่ง :)

#17 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

คับผมจะได้ไม่เล่นเวปนี้อีกต่อไปปล่อยให้มันเป็นเวปขยะไร้การควบคุมไปเถอะคับ ใครจะตั้งด่าไร ไร้สาระ โกหกตอ..ยังไงก็ช่าง ตั้งเอามันส์ ตั้งติดๆกัน4-5กระทู้เดิมๆก็ปล่อยมันไป ให้เป็นเวปบอร์ดไร้คุณภาพไปเถอะ

#18 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ก็มีบ้างแหละครับ กระทู้แบบนี้
แต่ผมว่าดีออก ที่เขาอุตสาห์คาบมาบอกให้เรารู้ว่าช่วงนี้เขาล้างสมองกันด้วยข้อมูลแบบไหนบ้าง
ถ้ามันไม่ผิดกฏบอร์ด และไม่มีการทะเลาะกันในกระทู้
ผมก็ไม่เห็นด้วยถ้าม๊อดจะลบโดยใช้เหตุผลว่าเป็นกระทู้ขยะ เพราะคำนี้มันกว้างเกินไป และไม่มีข้อสิ่งที่ชี้ชัดเป็นหลักเกณฑ์
(ยกเว้น กระทู้โฆษณาขายสินค้า, สแปม เป็นต้น)

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#19 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

ประชาธิปไตยที่ดี ควรเปิดโอกาสให้ทุกคนได้พูด และออกความเห็น

ถึงมันจะเปงควายก็ตาม

:lol:

ไม่รกหรอกครับ มันตั้งเมื่อไหร่มันโดนเมื่อนั้น แล้วมันก็หายไป แล้วก็กลับมาใหม่

แบนไปมันก็ทำไอดีใหม่ รกดาต้าเบสกว่าเดิม

^_^

#20 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

คับผมจะได้ไม่เล่นเวปนี้อีกต่อไปปล่อยให้มันเป็นเวปขยะไร้การควบคุมไปเถอะคับ ใครจะตั้งด่าไร ไร้สาระ โกหกตอ..ยังไงก็ช่าง ตั้งเอามันส์ ตั้งติดๆกัน4-5กระทู้เดิมๆก็ปล่อยมันไป ให้เป็นเวปบอร์ดไร้คุณภาพไปเถอะ

ไหน ตั้งติดกัน4-5กระทู้ ไหนเอามาดูหน่อย ผมอยู่มายังไม่เคยเห็นเลย

อย่ามาพูดพล่อยๆ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#21 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

อ่านทุกกระทู้ ป่ะนั่น

แล้ว อันไหนที่ว่ารก ไหนลองเอาลิ้งมา

แล้วมันเกิดอะไรในกระทู้ มั่ง เข้าไปอ่านรับฟังความเห็นของ เจ้าของกะคนตอบหรือยัง

#22 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ผมว่าดีนะครับ ประจานความเง่าของพวกมัน ในอนาคตพวกโพสต์เง่าๆเข้ามาอ่านกระทู้ที่ตัวเองเคยโพสต์ไว้ อาจจะเริ่มสมเพศตัวเอง ว่าครั้งหนึ่งข้าเคยโชว์โง่ขนาดนี้เลยรึ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#23 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

ดูผ่าน ๆ นึกว่าตัวจริง
แต่ดูยอดโพส เฮ้ย !!! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#24 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

ตาม คหสต.นะ กระทู้รกบอร์ดมันก็มีเยอะจริง แต่ถ้าจะให้ปิดกั้นเค้า เพื่อจะคุยกันแต่สาระและข้อเท็จจริง คาดว่าทั้งปีคงมีไม่เกิน 100 ทู้

เพราะความจริงมันเป็นอย่างไร ทุกคนก็ทราบดี แม้แต่ไอ่พวกป่วนบอร์ดบางคนมันก็ทราบดี แต่มันก็ยังแถไปเรื่อยๆ

เพราะงั้น คนบางจำพวก ก็ไม่จำเป็นต้องไปสาระกะมันมาก ในเมื่อพูดภาษาคน+หลักฐานครบก็ยังแถ+หน้าด้าน ก็ด่าแม่มอย่างเดียวเลย

สภาพประเทศไทยขณะนี้มันเริ่มลงเหวแล้ว แต่ไอ่พวกนั้นมันยังคิดว่ารัดถะบานพานั่งรถไฟเหาะตีลังกามันส์ๆอยู่ก็ปล่อยมันไป

ในเมื่อทุกคนมีส่วนร่วมทำให้ประเทศกลายเป็นเสี่ยงๆแบบนี้ก็ต้องอดทน จะฆ่าพวกมัน คนอย่างเราก็ทำไม่ได้

ทางเดียวที่คนธรรมดาจะทำได้ก็คืออดทนให้มันตาสว่างหรือตายไปเอง โดยก็พยายามสั่งสอนคนใกล้ตัว

และตอกหน้าพวกมันด้วยเหตุผลและหลักฐาน

ตัวเองเชื่อว่า ไม่ช้า ไม่ต้องรอถึง 8 ปีด้วยซ้ำ ทุกอย่างมันต้องเปลี่ยน

เชื่อว่าคนเล่นบอร์ดนี้อดทนไหว ถึงวันหน้าจะต้องกู้ซากประเทศก็ต้องทำ เพราะไงๆก็ยังเป็นคนไทยอยู่จนตาย

#25 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ไหน ตั้งติดกัน4-5กระทู้ ไหนเอามาดูหน่อย ผมอยู่มายังไม่เคยเห็นเลย

อย่ามาพูดพล่อยๆ

ผมเห็นด้วยกับน้าเย็น ได้ดูแนวคิดที่หลากหลาย

ร้อยพ่อ พันแม่ มาแสดงความคิดเห็นแบบนี้...สีสรร ประชาธิปไตย ครับ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#26 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

ท่านจขกท.อย่าเพิ่งน้อยใจไปน้า

ลองมองอีกมุมก็ดีนะครับ มุมนี้...

ประชาธิปไตยที่ดี ควรเปิดโอกาสให้ทุกคนได้พูด และออกความเห็น
ถึงมันจะเปงควายก็ตาม

:lol:

ผมเห็นด้วยน้า

เพราะถ้าเราปิดกั้น ลบกระทู้ เราจะไม่เหลือความเห็นต่างในบอร์ดเราเลย
ทุกคนคิดไปในทางเดียวกันหมด คือเกลียดแดงแลเกลียดไอ้เควี่ยแม้ว
ประชาธิปไตยตรงไหนง่า?

ที่สำคัญ ในการศึกสงคราม รู้เขารู้เรา ร้อยศึก บ่พ่าย นะครับ
ปล่อยพวกเขาแสดงกระทู้บ้าง ผมว่าช่วยให้เราจับ trend เสื้อแดงได้ว่ามันจะมามุกไหนกัน
มันเล่นประเด็นอะไร มีใบบอกอะไรมาอีก

ถ้าเราไม่รู้เขา แต่เขารู้เราหมด รบกี่ทีก็แพ้เน้อ
gladiator 1.jpg

#27 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

ถามง่ายๆ

ถ้าทำตามที่คุณบอก แล้วบอร์ดเราจะต่างอะไรกับพันทิพ แล้วพวกเราจะต่างอะไรกับเผด็จการที่ปิดปากฝ่ายตรงข้าม

#28 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

ประชาธิปไตยครับ

---------------------------------------

#29 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ประชาธิปไตยครับ

:lol: :lol: :lol: :lol:

ว่าไปแล้่ว ผมเห็นกระทู้ขยะมีพวกอยากดังเยอะแยะเต็มไปหมดเห็นไปเหน็บแนม กระแนะกระแหน่ กันอย่างสนุกปาก ก็กลายเป็นไปดันกระทู้นั้นโดยอัตโนมัติ

บางคนเห็นเข้าไปโพส ที่ 1 ที่ 2 ที่ 3 ที่ 20 ที่ 86 กันอย่างสนุกเลย

ส่วนตัวการกระทำหรือการแสดงออกเหล่านี้เป็นสีสันประชาติ๊ปไตย มองแบบขำๆมันก็ขำ จะมองแบบว่ามันไร้สาระ มันก็ไร้สาระ

สิ่งเหล่าีนี้มันไม่ต่างกับการเลือกตั้งหรอกคับ

คุณอยู่ในสังคม. . . . ทุกๆคนมีัส่วนร่วมกันสร้างสังคมนั้นๆ

ดังนั้นที่สังคมเสรีไทยเป็นแบบนี้ คุณอย่าโทษคนอื่นกันเลย คุณมองที่ตัวเองกันก่อนเถอะ ......

:D :D :D :D

Ex` ลุงเย็นนี้ต้องยอมรับว่า ประพฤติตัวได้เนียนจริงๆ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ใจหมาอำมหิต`, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:56.

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#30 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

ที่ทำงานก็มีพวกควายเสื้อแดง แล้วมันก็พยายามจะแสดงอะไรงี่เง่าออกมาจะไปห้ามมันก็ไม่ได้ บางครั้งก็มีการด่ากันบ้างมันก็เงียบไป

เปรียบเหมือนบอร์ด สรท นี่ละ สีสรรประชาธิปไตยฮ่ะ ทู้ไหนเลวๆ ไร้สาระ ขยะก็เอาไว้ดูเป็นเยี่ยงอย่าง

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน