Jump to content

- - - - -

บริษัทใหญ่เริ่มถอนโฆษณาจาก ch3

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:26

ในช่วงเย็นวันที่ 10 ต.ค. นายกิตติ สิงหาปัด ผู้ดำเนินรายการ “ข่าว 3 มิติ” ได้ทวิตข้อความปริศนา จำนวน 4 ข้อความ ผ่าน @Kitti3Miti ว่า

“มีคนติดต่อมาบ้างจะจ้างผมโฆษณาด้วยการทวิตข้อความ ขอประกาศว่าผมไม่รับนะครับ ทุกข้อความที่ผมทวิตไปผมทวิตตามใจของผมเท่านั้น”
“อีกเรื่องที่ต้องประกาศ เพราะมีติดต่อมาเป็นระยะๆคือ #ข่าว3มิติ ไม่รับโฆษณาแฝง ในลักษณะ tie-in ต่างๆ และผมไม่มีส่วนในการโฆษณาใดๆ ช่อง 3 ขายเอง”
“ผมตั้งเงื่อนไขกับช่อง 3 เองตอนเข้ามาทำว่า ห้าม tie-in ในรายการผม/ ไม่เอาsms/ไม่ตั้งสินค้าในฉากรายการ”
“#ข่าว3มิติ เป็นรายการข่าวที่ค่าโฆษณาแพงที่สุดในช่อง 3 และโฆษณาเต็มทั้งปี แต่ผมไม่ได้ส่วนแบ่งจากโฆษณา ผมได้ค่าจ้างผลิตและดำเนินรายการ”

อ้าวเดี๋ยวสรยุธ เรื่องดีๆ หัดทำบ้างสิ

Sakda CW

กิตติ สิงหาปัต ... ถ้าจะคุยว่า "ข่าว 3 มิติ" เรตติ้งค์สูงสุดและตัวเองขาวบริสุทธิ์สดใส ไม่มีโฆษณาแฝง ไม่รับ sms .... ก็อยากจะบอกว่า
อย่าร้อนรนตอบและออกตัวให้ไวนัก ... โฆษณาแฝงไม่มี แต่รับ"ทำข่าวแฝง"เพียบ .. ทำทุกวันไอ้คอร์รัปชั่นคุรุภัณฑ์ จะยำรบ.เก่า ... อ่อนไปมั้งครับ ทั้งที่ทุจริตจำนำข้าวเรื่องราวใหญ่โตเเละเสียหายมากกว่า 150 ล้าน เป็นแสนเท่าด้วยซ้ำ กลับแค่นั่งอ่านข่าว ...

จริงๆก็ไม่แน่ซะแล้วว่า ..... "สรยุทธได้โฆษณาแฝง" จะได้เงินแรงเท่า "กิตติทำข่าวแฝง".... อย่าคุย อย่าร้อนตัวเลยดูแล้วมันรน ...!
คนไท รักในหลวง

จ่าทม สุราษฏร์ เงินบริจาคน้ำท่วม

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==
Esso รักในหลวง สื่อที่ไม่ทำหน้าที่ เสนอข่าวด้านเดียว ไม่ตีแผ่ความเป็นจริงให้สังคมรับรู้ มันก็ไม่ต่างกันหรอกกับสิ่งที่กำลังเปรียบเทียบ
Maddi Poomnangyaem โดนใจจริงๆ
นปช.แดงชั่ว เผาไทย ไพร่ขี้ข้าทักษิณ ไอ้สร

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == มันทำทุกอย่างที่ "กิตติ" ไม่ทำ
ซาตาลแห่งรัก นาแพง ทำดี มีคนเหนคับ มีค่ามากกว่าเงินตรา...สู้ต่อไปครับ
Surat Pum นับถือค่ะคุณกิตติสมกับที่ได้ติดตามชมข่าว3มิติแต่ ข่าวเน่าเช้านี้..เราไม่ดู
Nat Alan คุณกิตติน่าเชื่อถือกว่าสรยับอีก

Edited by คนกวาดขยะ, 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:55.

#52 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:19

ผมไม่รู้ว่า การจะถีบสรย้วย ออกไปเนี่ย
เป็นแผนของรัฐบาล ที่จะถีบหัวส่ง หรือไม่
หรือต้องการ ตัดกำลัง อะไรกันหรือเปล่า
เพราะที่ผ่านมา
สรย้วย อยู่ยั้งยืนยงมาหลายรัฐบาลแล้ว
ไม่เข้าใจว่า
ทำไมเพิ่งมาเชือด
มีเบื้องหลังหรือเปล่า
และ
ทำไมเหมือนกับพร้อมใจกันถีบกันขนาดนี้
แต่
ไม่ยักกะเกิดเรื่องแบบนี้กับสื่อมวลชนที่เป็นแดงจริงๆ

ไอ้แดงจริงๆมันก็ยังมีจรรยาบรรณของมันที่มันประกาศโต้งๆว่ามันเป็นแดงในช่องแดง นี่เค้าก็รักษามาตรฐานจรรยาของเค้า

ส่วนพวกไม่แดงเค้าก็ประกาศโต้งๆว่าว่าเค้าไม่แดงแบบคุณกนก คุณธีระ แบบนี้เค้าก็มีมาตรฐานจรรยาของเค้าเช่นกัน

แต่พวกอีแอบไร้จรรยา เห็นชัดๆว่ามรึงแดง แต่กระแดะบอกว่าเป็นกล้าง เป็นกลาง ที่สุดในสามโลกกับอีกห้าภพภูมิ แต่หวังฟันผลประโยชน์สองทางแบบไอ้ย้วยกับไอ้ภินโย แบบนี้ต้องเล่นงานให้หนักครับ

คุณ เช ครับ
เสื้อแดงเขาก็ด่า สรย้วย น่ะครับ
ผมก็เลยงง
ตกลงว่า สรย้วย สีไหนกันแน่
หรือจะเป็นแบบ ด่าทั้ง 2 สี ขึ้นอยู่กับใครเป็นรัฐบาล
อย่างนั้นหรือเปล่าครับ

พอไปอยู่ช่องเสื้อแดงแล้วจะเป็นคนดีของเหล่ากาสรทันที

#53 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

สรย้วยอาจได้ไปเป็นโฆษก รบ. อิอิ

อยากเห็นแกทำแบบ Full Time น่ะครับ
ที่ทำ Part Time อยู่ตอนนี้ ผมว่าเนียนกว่าโฆษกตัวจริงอย่างไข่หีดหรือจุรายุ ห่วงทราย ซะอีกนะ
พวกติ่งสรยุทธ์จะได้เห็นกันชัด ๆ ซักที คนประเภทเดียวกันอยู่ด้วยกันได้สบาย
ทุจริตส่งออกเสือโคร่งงี้ โกงที่ดินธรณีสงฆ์งี้ ดี ๆ กันทั้งนั้น <_<

#54 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

เชอะ ยังไงก็สู้ตอนที่เสื้อแดงพากันปิดบัญชีแบงค์กรุงเทพไม่ได้หรอก

ตอนนั้นแบงค์ทำท่าจะเจ๊งเลยนะ :lol: :lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน