Jump to content

- - - - -

ขอประชามติช่วยกันเรียกร้องท่านทักษิณกลับมา

• Please log in to reply
30 replies to this topic

#1 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 10 October 2012 - 23:31

รำคาญอะ
เข้ามาเถอะ
เอาให้มันจบ

#2 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

Posted 10 October 2012 - 23:45

ก็เพราะเค้าไม่อยากจบไงท่าน
ถึงเค้าจะกลับประเทศได้แต่ยังไงก็มีคดีติดตัวยังไงก็กลับมามีอำนาจไม่ได้
แล้วจะหาเงินมาจากไหนสมัยนี้ไว้ใจใครไม่ได้ทั้งนั้นแล้วจะกลับแบบไร้มลทินมีหรือผู้คนจะยอม
ไม่ใช่แค่ไม่จบอย่างเดียวนะท่านจะบานปลายถึงจราจลเชียวล่ะ
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#3 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 10 October 2012 - 23:48

ใครๆก็รู้ว่าต้องกลับมาแบบ.... .เ..ท่ๆ :Pถ้าไม่เท่ไม่กลับ.นะจ๊ะจะบอกให้ ^_^

#4 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 10 October 2012 - 23:59

หนึ่งในผู้เดือดร้อนที่เรียกหาท่านทักษิณ

September 11

หนูชอบท่านมากค่ะแต่ตอนนี้หนูเดือดร้อนมากค่ะอยากให้ท่านช่วยค่ะโปรดติดต่อหาหนูด้วยนะค่ะ081***6668หนูรออยู่ค่ะ

Like · Comment · Share

#5 noomthai

noomthai

น้องใหม่

Posted 11 October 2012 - 00:00

เขาไม่กล้ากลับมาหลอก เขาหวงเรื่องความปลอดภัยของตัวเอง สิ่งที่เขาอยากได้แท้จริงคือเอาเงินคืน

#6 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 00:05

หนึ่งในผู้เดือดร้อนที่เรียกหาท่านทักษิณ

September 11

หนูชอบท่านมากค่ะแต่ตอนนี้หนูเดือดร้อนมากค่ะอยากให้ท่านช่วยค่ะโปรดติดต่อหาหนูด้วยนะค่ะ081***6668หนูรออยู่ค่ะ

น่าสงสารน้องจังนํ้าตาคลอเลย.. :( :mellow: :huh: ^_^ ;) :P :D

#7 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 00:09

September 3

สวัสดีครับท่าน...กระผม ด.ต.*** *** ผบ.หมู่ฯ สภ.*******จว.**** รับราชการมา ๒๐ ปี แล้วครับ.... กับงานราชการท่านคงทราบอยู่แล้วนะครับว่าเป็นอย่างไร...ผมชักหน้าไม่ถึงหลังซักเดือน ต้องให้ภรรยาทำงานรับจ้าง..ทำไร่่บ้าง ..เพื่อความอยู่รอดของครอบครัว ผมมีบุตร ๓ คนครับ กำลังเรียนทุกคน ..... ผมไม่เคยคิดที่จะลบล้างตัวเองด้วยการประพฤติ ปฏิบัติตนออกนอกรีด...นอกกรอบของวินัย หรือกฎ
หมาย ผมชอบงานหนังสือ (ฝ่ายอำนวยการ)ฯ จึงไม่ได้ออกไปอยู่งานของนอกซึ่งมักจะมีเล็กๆ น้อยๆ พอได้มีค่าน้ำมันน่ะครับ...
ผมเองจึงชอบติดตามงานด้านธุรกิจบ้านเมือง งานด้านอสังหาริมทรัพย์ เกี่ยวกับที่ดิน...ในพื้นที่ จว.สระแก้ว ซึ่งในขณะนี้กำลังบูมมากเลยนะครับ....ตามนโยบายของท่านที่จะเปิดเป็นอาเซี่ยน จว.สระแก้ว เป็นประตูสู่อินโดจีน......ท่านครับผมเป็นข้าราชการตัวเล็ก ไม่รู้กนายทุนใหญ่ๆ จึงทำให้พลาดโอกาส..(ถูกหักหลังการติดต่อประสานงาน) ไปหลายแปลงแล้ว ซึ่งผมเองก็ไม่อยากที่จะก่อคดี (ยิงทิ้ง) บรรดานายหน้าที่หักหลัง เหล่านั้น....แต่กระนั้นผมก็พยายามประคับประคอง ในการติดต่อประสานงานให้มีผลสำเร็จ โดยที่ไม่มีคดีร้ายแรงเกิดขึ้น......ท่านครับมีที่ดินหลายเเปลงในพ้ืนที่ จว.สระแก้ว ที่ผมติดต่ออยู่ เพื่อขายให้กับชาวญี่ปุ่น ซึ่งก็กำลังรอการติดต่อกลับอยู่ นะครับ ....ผมคิดไปอีกทีหนึ่ง จว.สระแก้ว กำลังจะตกเป็นของชาวต่างชาติหมดแล้ว ....จึงนำเรียนมายังท่านเพื่อโปรดทราบ อันที่จริงแล้วเราน่าที่จะมีนายทุนที่เป็นคนไทย มารองรับแทนชาวต่างชาติเหล่านี้.....นะครับ...๐๘๐-******

See Translation

#8 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

Posted 11 October 2012 - 00:13

"กลับมาแล้วพวกตรูจะหากินอะไรได้อีก"

-บรรดาแกนนำม็อบแดงทั้งหลาย

:lol: :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#9 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 00:30

September 3

สวัสดีครับท่าน...กระผม ด.ต.*** *** ผบ.หมู่ฯ สภ.*******จว.**** รับราชการมา ๒๐ ปี แล้วครับ.... กับงานราชการท่านคงทราบอยู่แล้วนะครับว่าเป็นอย่างไร...ผมชักหน้าไม่ถึงหลังซักเดือน ต้องให้ภรรยาทำงานรับจ้าง..ทำไร่่บ้าง ..เพื่อความอยู่รอดของครอบครัว ผมมีบุตร ๓ คนครับ กำลังเรียนทุกคน ..... ผมไม่เคยคิดที่จะลบล้างตัวเองด้วยการประพฤติ ปฏิบัติตนออกนอกรีด...นอกกรอบของวินัย หรือกฎ
หมาย ผมชอบงานหนังสือ (ฝ่ายอำนวยการ)ฯ จึงไม่ได้ออกไปอยู่งานของนอกซึ่งมักจะมีเล็กๆ น้อยๆ พอได้มีค่าน้ำมันน่ะครับ...
ผมเองจึงชอบติดตามงานด้านธุรกิจบ้านเมือง งานด้านอสังหาริมทรัพย์ เกี่ยวกับที่ดิน...ในพื้นที่ จว.สระแก้ว ซึ่งในขณะนี้กำลังบูมมากเลยนะครับ....ตามนโยบายของท่านที่จะเปิดเป็นอาเซี่ยน จว.สระแก้ว เป็นประตูสู่อินโดจีน......ท่านครับผมเป็นข้าราชการตัวเล็ก ไม่รู้กนายทุนใหญ่ๆ จึงทำให้พลาดโอกาส..(ถูกหักหลังการติดต่อประสานงาน) ไปหลายแปลงแล้ว ซึ่งผมเองก็ไม่อยากที่จะก่อคดี (ยิงทิ้ง) บรรดานายหน้าที่หักหลัง เหล่านั้น....แต่กระนั้นผมก็พยายามประคับประคอง ในการติดต่อประสานงานให้มีผลสำเร็จ โดยที่ไม่มีคดีร้ายแรงเกิดขึ้น......ท่านครับมีที่ดินหลายเเปลงในพ้ืนที่ จว.สระแก้ว ที่ผมติดต่ออยู่ เพื่อขายให้กับชาวญี่ปุ่น ซึ่งก็กำลังรอการติดต่อกลับอยู่ นะครับ ....ผมคิดไปอีกทีหนึ่ง จว.สระแก้ว กำลังจะตกเป็นของชาวต่างชาติหมดแล้ว ....จึงนำเรียนมายังท่านเพื่อโปรดทราบ อันที่จริงแล้วเราน่าที่จะมีนายทุนที่เป็นคนไทย มารองรับแทนชาวต่างชาติเหล่านี้.....นะครับ...๐๘๐-******

See Translation

อันนี้ผมเห็นด้วยเพราะมีเพื่อนอยู่ที่นั้นเหมือนกัน.กำลังหาซื้อที่สร้างโกดังกันเต็มไปหมด..แต่ถ้าทางรัฐวางกรอบไว้ดีๆถึงให้ชาวต่างชาติซื้อไป.ก็ไม่น่ามีผล.หรือให้เช้าทีละ30ปี.ผมก็ว่าดีนะ..

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 11 October 2012 - 01:02

รำคาญอะ
เข้ามาเถอะ
เอาให้มันจบ

ท่านขวัญคิดว่า ระหว่าง

คนที่อยากให้ นช. กลับมา

กับ

คนที่ไม่อยากให้ นช. กลับมา

คนประเภทไหนจะมีมากกว่ากันครับ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 01:37

รำคาญอะ
เข้ามาเถอะ
เอาให้มันจบ

กับ

คนประเภทไหนจะมีมากกว่ากันครับ ;) ;)

ผมขอเจือกแล้วกัน..ในความคิดของผมนะ..ไม่อยากให้กลับมามีน้อย.แต่คนที่อยากให้กลับนะมีเยอะแต่ส่วนนึงอยากให้กลับมาติดคุกเยอะกว่า..อิๆ :D

#12 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 01:41

กลับมาก็ดี แต่ขอแบบมาเป็นชิ้นๆนะ หรือไม่ชิ้นเดียวก็ได้แต่แพ็คลงกล่องไม้พร้อมฌาปนกิจก็ไม่เลว :lol: :lol: :lol:
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#13 RaRa

RaRa

Posted 11 October 2012 - 02:44

รำคาญอะ
เข้ามาเถอะ
เอาให้มันจบ

กับ

ผมขอเจือกแล้วกัน..ในความคิดของผมนะ..ไม่อยากให้กลับมามีน้อย.แต่คนที่อยากให้กลับนะมีเยอะแต่ส่วนนึงอยากให้กลับมาติดคุกเยอะกว่า..อิๆ :D

ยินดีครับ ท่านkon thai แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ... :) :)

โดยส่วนตัว ผมว่า คนที่อยากให้ นช. กลับมา ส่วนใหญ่ ก็เป็น กลุ่มมวลชน

ที่โดน นช. หลอกและให้ความหวังไว้ กับ พวกที่เห็นแก่เศษเงินค่าจ้าง ทั้งนั้นแหล่ะครับ

และ "คนที่ไม่อยากให้กลับมา" มีจำนวนอยู่ไม่มากเท่าไหร่ แต่.............

ล้วนอยู่ข้างกายและเป็นคนใกล้ชิด นช. ทั้งนั้น

ท่านคิดว่าแบบไหนที่น่าเศร้าใจกว่ากันครับ แบบนี้ -_- -_-

ป.ล. เรื่องจริงมันก็โหดร้ายแบบนี้แหล่ะครับ -_- <_<

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 03:27

เห็นด้วยนะ อยากให้ทักษิณกลับเมืองไทยเสียที
ไปร่อนเร่เป็นสัมภเวสีอยู่นั่น...
ไม่รู้กลัวอะไร...
ขนาดมีน้องสาวเป็นนายกรัฐมนตรี รวมบริวารอีกโขยงใหญ่คือรัฐบาลทั้งคณะ
แถมมีตำรวจอีกทั้งกรม...

รีบๆกลับมาเถอะทักษิณ....

กลับมา ติดคุก ไวไว
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#15 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 05:22

รำคาญอะ
เข้ามาเถอะ
เอาให้มันจบ

กับ

ยินดีครับ ท่านkon thai แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ... :) :)

โดยส่วนตัว ผมว่า คนที่อยากให้ นช. กลับมา ส่วนใหญ่ ก็เป็น กลุ่มมวลชน

ที่โดน นช. หลอกและให้ความหวังไว้ กับ พวกที่เห็นแก่เศษเงินค่าจ้าง ทั้งนั้นแหล่ะครับ

และ "คนที่ไม่อยากให้กลับมา" มีจำนวนอยู่ไม่มากเท่าไหร่ แต่.............

ล้วนอยู่ข้างกายและเป็นคนใกล้ชิด นช. ทั้งนั้น

ท่านคิดว่าแบบไหนที่น่าเศร้าใจกว่ากันครับ แบบนี้ -_- -_-

ป.ล. เรื่องจริงมันก็โหดร้ายแบบนี้แหล่ะครับ -_- <_<

ถูกต้องแล้วครับ.พวกที่ปากบอกว่าจะต้องเอาทักษินกลับมา.หรือแม้แต่แกนนำในพรรค.ใจจริงๆไม่ได้อยากให้มา.อยู่แบบนี้ทุกคนกอบโกยได้มากกว่า.ไม่มีใครมาขวาง..มีอำนาจเต็มที่.ทุกคนสร้างภาพหมด.เหมือนกับว่ารักทักษินมากมาย..แท้ที่จริงก็แค่ลิเกโรงใหญ่แค่นั้น.แต่ผมว่าทักษินก็รู้ตัวเองนะครับ..ผมว่าเค้าจะต้องรีบเดินเกมส์เร็วขึ้นเพื่อที่จะให้ตัวเองได้กลับมาเร็วๆ(บางตนที่ยังต้องยอมอาจเพราะทักษินอาจมีไพ่ในมือที่เหนื่อกว่าเช่นความลับบางอย่างของแต่ละคน)

Edited by kon_thai, 11 October 2012 - 12:17.

#16 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 07:15

ลูกสมุนมันเองยังไม่อยากให้มันกลับมาเลยครับ

#17 Maestro

Maestro

น้องเก่า

Posted 11 October 2012 - 07:19

รีบๆกลับมาเลยครับ แต่ผมกลัวท่านจะเหนื่อยกับการเดินทาง ขอเสนอให้ท่านนอนสบายๆมาเข้าไทยครับ ยินดีๆ

แล้วผมจะรีบขี่เจ็ทสกีไปรอรับท่านกลับบ้านนะครับ :wub:

#18 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 12:12

สโมสรแห่งหนึ่งในประเทศอังกฤษ
ไม่ใช่ว่าใครผู้ใดซื้อไว้แล้วจะได้เป็นเจ้าของเพื่อหาประโยชน์ บริหาร จัดการได้ตามใจชอบผู้นั้นเด็ดขาดแต่เพียงผู้เดียว

ขอแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกลับสมาชิกโดยรวม ด้วยคำถาม

ถามถึงคนไทย ไม่ว่าชนชั้นใดฝ่ายไหน ไม่ว่าใครจะได้เข้ามาบริหารประเทศด้วยวิธีการใด แม้แต่จะคิดให้ทักษิณกลับมาเป็นนายกก็ยอม

.........................ท่านอายไหม

ประเทศทั้งประเทศ ถูกจัดการทางการเมือง บริหารราชการบ้านเมือง ความสุขสงบ ความมั่นคงของชาติ ผลประโยชนฺ์ ความลับความปลอดภัยของชาติ
ขึ้นอยู่กับคนคนเดียว ไม่แปลกน่าอายซักเท่าไรหร็อก ถ้าคนนั้นดำรงอยู่เป็นไปโดยการยอมรับโดยถูกต้องตามธรรมนูญของประเทศ
ไม่ใช่
บุคคลที่สูญเสียสถานะ และ วนเวียนสั่งการอยู่นอกประเทศโดย เปิดเผย ไม่ใช่รัฐบาลพลัดถิ่นด้วยนะ เป็นผู้ผิดกฏหมายในประเทศ ไม่ได้รับการรับรองทางสากลประเทศ

ใครยกตัวอย่างได้บ้างว่า มีเรื่องเช่นนี้เคยเกิดมีขึ้นในประเทศใดบ้าง เลือกที่จะตั้งคณะรัฐบาลได้ เลือกจะกำหนดนโยบายประเทศได้

จะต้องการเป็นนายกก็ยอม แต่กลับมาทำให้มันถูกต้องซะเถอะ
อย่าให้คนไทยต้องอายคนทั่วโลก

คุณๆทั้งหลาย เป็นคนไทยหรือเปล่า

Edited by kwun, 11 October 2012 - 12:14.

#19 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 11 October 2012 - 12:18

ท่านแม้วยังกลับมาไม่ได้นะครับ ... เพราะท่านโอ๊คสั่งไว้ว่า "อย่าให้พ่อกูกลับมาได้นะ" :unsure:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#20 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 12:23

ไม่ใช่ว่าใครผู้ใดซื้อไว้แล้วจะได้เป็นเจ้าของเพื่อหาประโยชน์ บริหาร จัดการได้ตามใจชอบผู้นั้นเด็ดขาดแต่เพียงผู้เดียว

ขอแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกลับสมาชิกโดยรวม ด้วยคำถาม

ถามถึงคนไทย ไม่ว่าชนชั้นใดฝ่ายไหน ไม่ว่าใครจะได้เข้ามาบริหารประเทศด้วยวิธีการใด แม้แต่จะคิดให้ทักษิณกลับมาเป็นนายกก็ยอม

.........................ท่านอายไหม

ประเทศทั้งประเทศ ถูกจัดการทางการเมือง บริหารราชการบ้านเมือง ความสุขสงบ ความมั่นคงของชาติ ผลประโยชนฺ์ ความลับความปลอดภัยของชาติ
ขึ้นอยู่กับคนคนเดียว ไม่แปลกน่าอายซักเท่าไรหร็อก ถ้าคนนั้นดำรงอยู่เป็นไปโดยการยอมรับโดยถูกต้องตามธรรมนูญของประเทศ
ไม่ใช่
บุคคลที่สูญเสียสถานะ และ วนเวียนสั่งการอยู่นอกประเทศโดย เปิดเผย ไม่ใช่รัฐบาลพลัดถิ่นด้วยนะ เป็นผู้ผิดกฏหมายในประเทศ ไม่ได้รับการรับรองทางสากลประเทศ

ใครยกตัวอย่างได้บ้างว่า มีเรื่องเช่นนี้เคยเกิดมีขึ้นในประเทศใดบ้าง เลือกที่จะตั้งคณะรัฐบาลได้ เลือกจะกำหนดนโยบายประเทศได้

จะต้องการเป็นนายกก็ยอม แต่กลับมาทำให้มันถูกต้องซะเถอะ

คุณๆทั้งหลาย เป็นคนไทยหรือเปล่า

ผมเห็นด้วยครับ..แต่ก่อนที่จะให้ประชาชนทั้งประเทศรับได้และยอมรับในตัวทักษิน..ทักษินต้องเข้ามาพิสูจน์ตัวเองให้ได้ก่อนว่าผิดจริงหรือเปล่า..ถ้าผิดก็ต้องรับโทษเสียก่อนหลังจากนั้นผมเชื่อว่าประชาชนรับได้ครับ.. ^_^

#21 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 11 October 2012 - 12:49

"ตักขี้ แวร์อาร์ยู !!"

กลับมาเร็ว ๆ ส้วมกรูเต็มแล้ว :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#22 son

son

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 13:12

ทำจริง.......ถ้าเขาโหวตชนะ.....แมงสาปจะพา............กันสะอื้นไหม...................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#23 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

Posted 11 October 2012 - 13:27

ทำจริง.......ถ้าเขาโหวตชนะ.....แมงสาปจะพา............กันสะอื้นไหม...................

โรคขี้ข้าทักษิณ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#24 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 13:29

กลับมารับโทษนะ ท่าทางควายแดง แกนนำควายน่าจะร้อง เพราะน่าจะตายคาคุก เหลี่ยมสั่งฆ่าตัดตอนไปเยอะ ที่เหลือเค้าคงรออัดถั่วอดีตนายกอนาคตนักโทษอยู่เป็นแน่
ผมโหวตให้ทักกี้กลับมารับใช้กรรมชั่วที่ก่อครับ
แกนนำต้องตกงานตามที่คุณเดวิด จิโนล่าบอก การเมืองจะขาดสีสัน ควายแดงจะยากจนเพราะไม่มีคนจ้างก่อม๊อบ
ส่วนคุณส้นอาจจะเซ็งเพราะตกงานเนื่องจากงบจ้างโพสหมด เพราะเอาไปซื้อเควายแจกในคุกแทน
แต่เอาเข้าจริง ทักกี้มันไม่กล้ากลับมาเหยียบแผ่นดินไทยหรอกจนกว่าจะมีคนล้มคดีมันให้หมด ยำ้นะครับว่าล้ม เพราะตัดสินว่าผิดไปแล้ว ผิดจริง แต่สาวกควายแดงยอมรับสิ่งที่เรียกว่าความจริงไม่ได้ซักเรื่อง

#25 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

Posted 11 October 2012 - 13:32

รีบกลับมาเถอะ ไอ้ปึ๊ด คิดถึง :D :D :D :D :D :D

#26 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 13:41

พากลับมาเถอะ มีเสื้อแดงเท่านั้นที่จะพากลับมาได้ ถ้าอยากจะทำจริง อยากทำจริงมั้ยท่านเสื้อแดง

ไม่สะอื้นมากกว่าที่เป็นอยู่หร็อกครับ
ที่ผ่านมาจนถึงอนาคตใกล้ ทุกสีทุกฝ่าย ยังสะอื้นกันอยู่
หรือคุณคิดว่าคุณหัวเราะอยู่ครับ

#27 RaRa

RaRa

Posted 11 October 2012 - 13:43

ไม่ใช่

ผมเห็นด้วยครับ..แต่ก่อนที่จะให้ประชาชนทั้งประเทศรับได้และยอมรับในตัวทักษิน..ทักษินต้องเข้ามาพิสูจน์ตัวเองให้ได้ก่อนว่าผิดจริงหรือเปล่า..ถ้าผิดก็ต้องรับโทษเสียก่อนหลังจากนั้นผมเชื่อว่าประชาชนรับได้ครับ.. ^_^

เอ่อ..............ขอขัดจังหวะนิดนึงครับท่านทั้งสอง

เรื่อง ประชาชนรับได้หรือรับไม่ได้ นช.ทักษิณ ไม่สนใจอยู่แล้ว

เพราะคนที่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนอย่าง นช.ทักษิณ ไม่มัวมาพะวงหรอกครับ

"ใช้ประโยชน์เสร็จแล้วก็แล้วกัน" ( เหมือน พี่น้องส่งผมถึงฝั่งแล้วฯ )

ส่วน นช.ทักษิณ นั้น ผิดแน่นอนครับ เพราะ"ศาลตัดสินไปแล้ว" หลายคดี

และ "คดีที่ยังค้างศาล" ก็ยังอีกหลายคดีที่รอการพิสูจน์

ปัญหามันอยู่ที่ว่า "หลังจากกลับมารับโทษ" แล้ว

มัน "ไม่สามารถดำรงตำแหน่งอันมีเกียรติได้" หน่ะสิครับที่เป็นปัญหาใหญ่

ถึงต้องมีการดัน "กฎหมายนิรโทษกรรม" กันให้วุ่นวายนี่ไงครับ.....ด้วยความเคารพครับ :) :)

#28 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 13:51

ไม่ใช่

เอ่อ..............ขอขัดจังหวะนิดนึงครับท่านทั้งสอง

เรื่อง ประชาชนรับได้หรือรับไม่ได้ นช.ทักษิณ ไม่สนใจอยู่แล้ว

เพราะคนที่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนอย่าง นช.ทักษิณ ไม่มัวมาพะวงหรอกครับ

"ใช้ประโยชน์เสร็จแล้วก็แล้วกัน" ( เหมือน พี่น้องส่งผมถึงฝั่งแล้วฯ )

ส่วน นช.ทักษิณ นั้น ผิดแน่นอนครับ เพราะ"ศาลตัดสินไปแล้ว" หลายคดี

และ "คดีที่ยังค้างศาล" ก็ยังอีกหลายคดีที่รอการพิสูจน์

ปัญหามันอยู่ที่ว่า "หลังจากกลับมารับโทษ" แล้ว

มัน "ไม่สามารถดำรงตำแหน่งอันมีเกียรติได้" หน่ะสิครับที่เป็นปัญหาใหญ่

ถึงต้องมีการดัน "กฎหมายนิรโทษกรรม" กันให้วุ่นวายนี่ไงครับ.....ด้วยความเคารพครับ :) :)

ในความหมายถึงการยอมรับในฐานะประชาชนคนไทยคนนึงครับ..ถึงเวลานั้น.ทักษินจะอยูข้างหลังใคร.หรือหนุนใคร..ก็ไม่มีใครว่าอยู่แล้ว..ส่วนตำแหน่งในทางการเมืองนั้นก็ต้องว่าไปตามกฎหมายครับ..ดีกว่าที่ทำอยู่แบบทุกวันนี้..

#29 thebriza

thebriza

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 13:53

กลับมาก็ตาย...
มือสังหารเค้ารออยู่

ใครๆก็รู้...

:ph34r: :ph34r:

#30 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 11 October 2012 - 15:04

กลับมา ไม่ตายก็ติดคุก
เป็นผม ผมก็ไม่กลับ :mellow:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#31 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 11 October 2012 - 16:40

รำคาญอะ
เข้ามาเถอะ
เอาให้มันจบ

กับ

ถูกต้องแล้วครับ.พวกที่ปากบอกว่าจะต้องเอาทักษินกลับมา.หรือแม้แต่แกนนำในพรรค.ใจจริงๆไม่ได้อยากให้มา.อยู่แบบนี้ทุกคนกอบโกยได้มากกว่า.ไม่มีใครมาขวาง..มีอำนาจเต็มที่.ทุกคนสร้างภาพหมด.เหมือนกับว่ารักทักษินมากมาย..แท้ที่จริงก็แค่ลิเกโรงใหญ่แค่นั้น.แต่ผมว่าทักษินก็รู้ตัวเองนะครับ..ผมว่าเค้าจะต้องรีบเดินเกมส์เร็วขึ้นเพื่อที่จะให้ตัวเองได้กลับมาเร็วๆ(บางตนที่ยังต้องยอมอาจเพราะทักษินอาจมีไพ่ในมือที่เหนื่อกว่าเช่นความลับบางอย่างของแต่ละคน)

ท่านทั้งสอง

คนที่ไม่อยากให้กลับมามีมากกว่าครับ ด้วยเหตุผลต่างๆกันมากมาย
แต่ถ้ากลับเข้ามาแล้ว จำนวนนั้นจะเปลี่ยนไปทั้งปริมาณและคุณภาพ
แต่ ผมฟันธงว่า ส่วนใหญ่ไม่อยากให้นำกลับมาเพราะเกรงว่าคนไทยจะฆ่ากัน

ถ้าคนไทยจะฆ่ากันเพื่อยึดครองประเทศละก้อ มีคนทำไปนานแล้วครับ ไม่เหลือให้ถึงมือเสื้อแดงกระจอกงอกง่อยพวกนี้หร็อกครับ

ที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาก็เพื่อถามใจพวกที่ยะโสโอหังอ้างว่าพวกมากทั้งแผ่นดิน เป็นเสียงส่วนใหญ่ทำอะไรก็ได้ จะเอายังละ เมื่อไรจะเอาละ นายกเค้าเอาอยู่นะ
อยากรู้มั้ยละว่าเสียงส่วนใหญ่เค้าจะเอาด้วยมั้ย
ไม่ต้องยะโสว่าเสียงส่วนใหญ่ต้องการอะไร
เอาให้เห็นๆเลยว่าเสียงส่วนใหญ่เค้าจะทำยังไง
อิอิ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users