Jump to content

- - - - -

...ขอบคุณเสรีไทย สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว...

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
258 replies to this topic

#1 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 12:03

ได้เข้ามาอ่านหลายครั้งในเวป
วันนี้ ได้โอกาสสมัครเป็นสมาชิก

เพื่อแสดงมุมมองที่เหมือนกัน และมุมมองที่แตกต่างกันไป

ผมขอโทษที่เข้าใจผิด จะด้วยอะไรก็ตาม
วันนี้ ขอรายงานตัว

หวังว่าจะได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่น
จากเพื่อนๆในเวป

ขอบพระคุณมาก

#2 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 12:05

ยินดีต้อนรับค่ะ

รบกวนไปบอกที่บ้านโน้นนนนนนนนนนนนนนน ด้วยนะคะว่า
เป็นความเข้าใจผิดของคุณเอง
ขอบคุณค่ะ
:)
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#3 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 17 November 2011 - 12:05

อย่าลืมไปแจ้งข่าวความผิดพลาด ที่คุณโพสต์ไว้ที่เวปอื่นด้วยนะจ้าาา

#4 noojin

noojin

น้องใหม่

Posted 17 November 2011 - 12:06

เข้าได้แล้ว...อิอิ

ยินดีต้อนรับค่ะ :D

#5 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

Posted 17 November 2011 - 12:06

สวัสดีเช่นกันครับผม :wub:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 17 November 2011 - 12:07

ยังว่าอยู่ เห็นหนูจินยังเข้าได้เลย ยังคิดว่ามีคนโง่กว่าหนูจินอีกหรือ :D :D ตลกดี

#7 tryland

tryland

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 12:09

ช่วงนี้การเมืองมาแรงแซงน้ำท่วมไปแล้ว หนีน้ำมา ก็ยินดีต้อนรับ เหอะๆ :D

#8 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

Posted 17 November 2011 - 12:09

ความคิดต่างก็ไม่เป็นไรครับ web เสรีไทย ถ้ามีแต่คนสนับสนุนพรรคประชาธิปัตย์ หรือมีแต่คนสนับสนุนพันธมิตร ย่อมไม่มีความเห็นที่แตกต่างมาเปรียบเทียบครับ ขอบคุณเช่นกันครับที่มา
ส่วนตัวผมขอออกตัวไว้ก่อนว่า ผมสนับสนุนทั้งพรรคประชาธิปัตย์ และพันธมิตร แม้ช่วงหลังจะขัดกัน แต่ผมยังสนับสนุนทั้งสองฝ่าย แม้ทางคุณจะสนับสนุนทักษิณ เราก็เป็นเพื่อนกันได้ครับ อาจมีโต้แย้งกันบ้าง แต่ก็ในเนื้อหาของกระทู้เท่านั้น ผมรับรองจะไม่หยาบคายกับสมาชิกทุกฝ่ายแน่นอนครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#9 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ขอบคุณ
คำชมอย่างจริงใจของคุณ Bookmarks

#10 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

Posted 17 November 2011 - 12:14

ไปขอโทษที่เวบนู้นยัง
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#11 noojin

noojin

น้องใหม่

Posted 17 November 2011 - 12:16

ยังว่าอยู่ เห็นหนูจินยังเข้าได้เลย ยังคิดว่ามีคนโง่กว่าหนูจินอีกหรือ :D :D ตลกดี

คุณปลายอ้อ..ระวังถูกขวิดนะคะ ที่นี่่ดุๆทั้งนั้น แต่สำหรับ บุกมาก ไม่ต้องกลัวเพราะเค๊าแก่แล้ว เขาเลยทู่ 555

ตลกดี :lol: :lol: :lol:

#12 G.Maniac

G.Maniac

Posted 17 November 2011 - 12:17

อย่าลืมไปแจ้งข่าวความผิดพลาด ที่คุณโพสต์ไว้ที่เวปอื่นด้วยนะจ้าาา

ถ้าคุณมีความเป็นลูกผู้ชาย

#13 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 17 November 2011 - 12:19

ไปโค๊ตคำพูดจากเว็บบ้านลาก มาให้ดู เห็นเขาอวย จขกท. มากมาย และ จขกท.ช่วยกลับไปแก้ข่าวด้วยนะ ณ.เวลานี้ยังไม่มีการไปแก้ข่าวเลย :lol:

แล้วถ้า จขกท. เล่นเว็บนี้ ระวังนะ มีเสื้อแดงสีข้างถลอกไปหลายรายแล้ว เพราะคนที่นี่ ดร. หลายคน ^_^

สิรวิชญ์ images/night/buddy_online.gif
ไม่ !!............
images/star.gifimages/star.gifimages/star.gifimages/star.gifimages/star.gif
ความนิยม: 25 |
Likes Given: 4489
เว็บมาสเตอร์น่าจะกลัวมากกว่า !!

เพราะพวกสลิ่มที่เขาควบคุมอยู่"มีสันดานที่เหมือนกัน"เพราะชื่อ"ปลายอ้อกอแขม"ไม่ธรรมดา

เพราะว่าโพสแต่ละโพสเมนท์แต่ละเมนท์ มีสาระและความเป็นจริงๆล้วนๆ

พวกเขา"เสรีไทย" หรือเว็บ"กระบือปาร์ตี้" น่าจะ"หวาดกลัว"มากกว่า ทั้งๆที่ล็อกอิน"ปลายอ้อกอแขม"

ยังไม่ทันที่จะแสดงความคิดเห็นสักเม้นท์เดียว พวก"กระบือปาร์ตี้"ก็กลัวจนขี้หดตดหายแล้ว !!

มันไม่ให้ ก็อย่าไปอยู่เลยครับท่าน"ปลายอ้อฯ" ความกลัวทำ ให้เสื่อมจริงๆ....ไอ้พวกนี้ !!

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#14 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 12:20

เข้ามาได้ก็ดีแล้วครับ
ขอให้เล่นบอร์ดนี้อย่างมีความสุข
โดยที่
- ใช้เหตุผล อย่าสักแต่ว่าตัดแปะ
- ประเภท "เขาเล่าว่า" อะไรนี่ ก็ไม่ควร
- อ่านให้เกิน 3 บรรทัด

สุดท้ายนี้ ขอถามสั้นๆ นิดนึง จะได้รู้ว่า คุณแป็นแบบไหน

คุณเห็นด้วยกับแนวคิดของ จักรภพ นายใจล์ หรือไม่
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#15 แอ๊บแม๊ว

แอ๊บแม๊ว

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 12:22

บอกสมาชิกเว็บนู้นด้วย ว่า ที่นี่รับหมด

เอ้า ปรบมือ

เอา เอา เอา แน่

#16 rabbit-on-the-moon

rabbit-on-the-moon

น้องเก่า

Posted 17 November 2011 - 12:28

มา....ยินดีต้อนรับ ด้วยอีกคน...หวังว่า คงไม่เหมือน โป๊ก บังแอ ตอม และอีกหลายคน...มาแปะ มาตั้งคำถามแล้วไม่มาตอบให้ได้สาระ ....ขอคนมีสาระดีๆมีคุณภาพสักคน แม้จะต่างความคิด ...ก็ไม่ว่ากัน

#17 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 17 November 2011 - 12:31

เข้ามาได้ก็ดีแล้วครับ
ขอให้เล่นบอร์ดนี้อย่างมีความสุข
โดยที่
- ใช้เหตุผล อย่าสักแต่ว่าตัดแปะ
- ประเภท "เขาเล่าว่า" อะไรนี่ ก็ไม่ควร
- อ่านให้เกิน 3 บรรทัด

สุดท้ายนี้ ขอถามสั้นๆ นิดนึง จะได้รู้ว่า คุณแป็นแบบไหน

คุณเห็นด้วยกับแนวคิดของ จักรภพ นายใจล์ หรือไม่

ตามนี้ครับ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 17 November 2011 - 12:34

คุณปลายอ้อ..ระวังถูกขวิดนะคะ ที่นี่่ดุๆทั้งนั้น แต่สำหรับ บุกมาก ไม่ต้องกลัวเพราะเค๊าแก่แล้ว เขาเลยทู่ 555

สู้หนูจินไม่ได้หรอก แก่แล้ว แต่ชอบโชว์ว่าอ่อน (ปัญญา) :D :D :D ตลกดี

#19 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 12:34

ขอบคุณมาก ทุกๆคอมเมนท์ ที่ต่างพากันชื่นชม
พร้อมนิยมยกย่อง ขอบคุณ ท่าน sugit เป็นความเห็นที่น่ารักมาก

ผมเป็นสมาชิกเวปบอร์ดหลายแห่ง รวมทั้งพันทิป
ผมอยู่พันทิป และก็อยู่พันทิปมาตลอดหลายปี ไม่เคยถูกยึดล็อกอิน

เพิ่งโดนแบน 30 วันเมื่อไม่นาน
เหตุที่เข้าพันทิป เพราะส่วนหนึ่งมันมีความเห็นที่แตกต่างกัน
และสามารถตอบโต้กันได้ทันควัน ไม่ต้องด่ากัน ชมกัน ข้ามบอร์ด

ที่นี่ ก็เป็นอีกเวปหนึ่งที่ผมคิดว่ามีความเห็นที่แตกต่างกัน
แต่บอกไว้ก่อน ส่วนใหญ่ผมจะตั้งกระทู้ จะไม่เข้ามาตอบคอมเม้นท์บ่อยนัก
จะโต้แย้ง ติติง ในกระทู้ก็ว่ากันไป
แต่มิได้หมายความว่าผมจะตีหัวเข้าบ้าน

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 17 November 2011 - 12:36

ขอบคุณ
คำชมอย่างจริงใจของคุณ Bookmarks

ยินดีต้อนรับครับ

#21 Majung

Majung

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 12:37

ยินดีต้อนรับ น้องใหม่ค่ะ
ว่างๆไปเซาท์บอค ด้วยกันนะคะ

ปล.ยินดีต้อนรับพี่หนูจิณ อีกทีด้วยนะคะ อย่าไปแซวพี่บุกมาก มากนะ...ด้วยรักและจริงใจฮับ
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#22 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 17 November 2011 - 12:38

ยินดีต้อนรับนะครับ ถ้าแบบมีคุณภาพ แต่แบบพวกโกหกพก ลมเอารูปคนอื่นมาแอบอ้าง อ้างว่าตัวเองเป็น CเปงCแปด อย่างนี้ทีนี้เขารังเกียจครับ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#23 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 12:38

กลับไปแจ้งสมาชิกเว็บบอร์ดบ้านโน้นเสียหน่อยดีมั้ย ว่าเป็นความเข้าใจผิดของคุณเอง
ไม่ใช่ทางนี้ไม่ต้อนรับ
เห็นไปตั้งกระทู้น้อยอกน้อยใจให้สมาชิกที่โน่นเยินยอ แต่พอความจริงเป็นความเข้าใจผิดของคุณเอง
แค่ไปแจ้งกับทางโน้นแค่นี้ มันยากตรงไหนล่ะคะ

แมน ๆ หน่อยค่ะ
:lol: :lol: :lol:
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#24 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ยินดีต้อนรับ เอ้า เริ่มต้นถกกันได้ :D

ยังไงรบกวนไปแจ้งในเวปที่คุณโพสว่าเวปนี้ไว้ด้วยนะคะ เท่าที่ผ่านมา บ.ก.ลายจุดเคยทำแบบนี้ไว้ แต่ไม่เคยขอโทษ อย่าให้ซ้ำรอยเลยค่ะ มันน่าเกลียด

เป็นไปได้มั้ยคะที่จะเข้าไปขอโทษที่กระทู้เดิมด้วยจะได้เป็นการปิดกระทู้นั้นไปด้วย

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#25 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 17 November 2011 - 12:39

ไม่รู้ว่าหนูจินเปลี่ยนภาษาล็อกอินใหม่
แหมคิดถึงจัง
มัวแต่อพยพ ข่าวคราวเลยไม่อัพเดต

#26 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 17 November 2011 - 12:41

ขอบคุณมาก ทุกๆคอมเมนท์ ที่ต่างพากันชื่นชม
พร้อมนิยมยกย่อง ขอบคุณ ท่าน sugit เป็นความเห็นที่น่ารักมาก

ผมเป็นสมาชิกเวปบอร์ดหลายแห่ง รวมทั้งพันทิป
ผมอยู่พันทิป และก็อยู่พันทิปมาตลอดหลายปี ไม่เคยถูกยึดล็อกอิน

เหตุที่เข้าพันทิป เพราะส่วนหนึ่งมันมีความเห็นที่แตกต่างกัน
และสามารถตอบโต้กันได้ทันควัน ไม่ต้องด่ากัน ชมกัน ข้ามบอร์ด

ที่นี่ ก็เป็นอีกเวปหนึ่งที่ผมคิดว่ามีความเห็นที่แตกต่างกัน
แต่บอกไว้ก่อน ส่วนใหญ่ผมจะตั้งกระทู้ จะไม่เข้ามาตอบคอมเม้นท์บ่อยนัก
จะโต้แย้ง ติติง ในกระทู้ก็ว่ากันไป
แต่มิได้หมายความว่าผมจะตีหัวเข้าบ้าน

1. คุณมีเวลามาพิมพ์ยาวๆตรงนี้ แต่ไม่ไปแก้สิ่งที่คุณเข้าใจผิดแล้วไปตั้งกระทู้ที่บ้านลาก (ณ.เวลาที่ผมโพสตรงนี้ก็ยังไม่แก้ไขใดๆ และผมก็ยังเห็นคุณอ่านกระทู้นี่อยู่นะ)

2. ถ้าจะตั้งกระทู้แล้วกระโดนหนี พฤติกรรมนี้เรามี Pooklook (ปุกลุก) ทำให้อยู่แล้ว :lol: ถ้าจะมีเพิ่มอีกก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าแน่จริงควร กล้าตั้งกระทู้ ก็ควรกล้าตอบด้วย
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#27 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 17 November 2011 - 12:41

ขออนุญาตขอเป็นการส่วนตัวอย่างนึง ได้มั๊ยครับ
หายฝ่ายที่เข้ามาตั้งกระทู้ โดยนำเรื่องราวจากแหล่งข่าวต่างๆ ของตนเอง
มาแปะ โดยไม่คิดใส่ความเห็นหรือร่วมสนทนาด้วย
อันนี้ขอได้มั๊ยครับ ว่าอย่าทำ เพราะผมว่ามันไม่ได้อะไร
แต่หากจะนำมาตั้งประเด็นเพื่อถกกันก็อีกเรื่อง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#28 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

กลับไปแจ้งสมาชิกเว็บบอร์ดบ้านโน้นเสียหน่อยดีมั้ย ว่าเป็นความเข้าใจผิดของคุณเอง
เห็นไปตั้งกระทู้น้อยอกน้อยใจให้สมาชิกที่โน่นเยินยอ แต่พอความจริงเป็นความเข้าใจผิดของคุณเอง
แค่ไปแจ้งกับทางโน้นแค่นี้ มันยากตรงไหนล่ะคะ

ไปแล้วครับ คุณมารุจัง

และก็เชื่อว่ามีคนกำลังอ่านอยู่หลายท่าน

#29 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 12:46

ขอบคุณค่ะ

เชิญคุณปลายอ้อฯ แลกเปลี่ยนความเห็นกับสมาชิก สรท. ตามสบายค่ะ

ปล. ปรกติไม่เข้าไปอ่านหรอกค่ะ เว้นเสียแ่ต่อะไรที่เ็ป็นประเด็น
:)

#30 G.Maniac

G.Maniac

Posted 17 November 2011 - 12:47

ไปแล้วครับ คุณมารุจัง

และก็เชื่อว่ามีคนกำลังอ่านอยู่หลายท่าน

ไม่เห็นมีโพสต์คำ "ขอโทษ" เลยในกระทู้ที่ด่าบอร์ดนี้ไว้น่ะ

มีแต่ตั้งกระทู้ใหม่แบบ "เสียมิได้" แบบ "ส่งเดช"

ไม่มีเอ่ยขอโทษ แสดงความรับผิดเลย ที่ด่าบอร์ดนี้โดยที่บอร์ดนี้ไม่ผิด

จขกท. ใช้ "ชายแท้" ไหมวะเนี่ย

#31 Ghost

Ghost

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 12:48

ยินดีต้อนรับและรับแลกเปลี่ยนความคิดเห็น แต่ถ้าต้องการเปลี่ยนแปลงในสิ่งที่ผมรับไม่ได้ ก็ขอให้รู้ไว้ว่าผมจะไม่แลกเปลี่ยนความคิดของคุณ

#32 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 17 November 2011 - 12:49

ไม่รู้ว่าหนูจินเปลี่ยนภาษาล็อกอินใหม่
แหมคิดถึงจัง
มัวแต่อพยพ ข่าวคราวเลยไม่อัพเดต

ผมก็เพิ่งรู้ เมื่อ 2-3 วันนี้เอง ภาษาล็อกอินเปลี่ยนแต่ นิสะยะ ปัจ จะ ยัง (ปัจจัยของการเกิดนิสัย คือ สัน....)ยังเหมือนเดิม
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#33 Ozymandias

Ozymandias

น้องเก่า

Posted 17 November 2011 - 12:51

เท่าที่อ่านดู ผมคิดว่าคุณเป็นสุภาพชนพอสมควร ขอรอดูต่อไปว่าจะผ่าน QC รึเปล่า มุมมองบางอย่างอาจไม่เหมือนกัน แต่เราก็คุยกันได้ ที่นี่ไม่มีปิดกั้นถ้าใช้เหตุผลและข้อเท็จจริงมาคุยกัน เท่าที่ผ่านมาเจอคนบ้านนู้นเข้ามาในนี้หลายคน แต่ส่วนใหญ่มีแต่น้ำไม่มีเนื้อ อย่างบางคนโพสจน2000+ความเห็นแล้ว รวมคำแล้วน้อยกว่าคุณพิมพ์มา2คอมเม้นอีก ผมไม่ใช่เสื้อแดง ไม่ใช่เสื้อเหลือง ไม่ใช่ ปชป แต่ผมก็อยู่ในนี้ได้ และยังรับฟังทุกความเห็นของทุกกลุ่ม

เมื่อกี้ผมเข้าเว็บบ้านราฏไม่ได้ หรือว่าผมโดนบล็อค......อ่าวไม่ใช่ เนตหลุดนี่หว่า
"ท่านทักษิณไม่ได้ทำผิดกฏหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม"

#34 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 17 November 2011 - 12:52

ยินดีต้อนรับครับ จะตั้งกระทู้ จะลงความเห็นยังไงก็ได้ ขออย่างเดียว อย่าเอา "เชื้อล้มเจ้า" จากบ้าน (ขี้) ราด มาเผยแพร่ที่นี่
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#35 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 17 November 2011 - 12:57

ขอลิงค์ที่จขกทเเสดงความจริงเกี่ยวกับความจริงที่เกิดขึ้นในเสรีไทย ต่อเวบที่จขกทไปมั่วกล่าวหาเสรีไทยด้วย

คิดว่าเข้าใจได้ง่ายนะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#36 Limmy

Limmy

Posted 17 November 2011 - 12:58

ตั้งกระทู้แล้ว เข้ามาแสดงความคิดเห็นในกระทู้ของตัวเองบ้าง จะเป็นประโยชน์กว่าการตั้งไว้ลอย ๆ ครับ

#37 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 17 November 2011 - 12:59

ฝากถามเรื่องข้างล่างด้วยค่ะ

แดงคิดยังไงเมื่อ พท ตัด ห้ามให้อภัยโทษกับผู้ที่มีคดียาเสพติดและคดีคอร์รัปชั่น ที่ ปชป ใส่ไว้ออกไป

เป็นกระทู้นะคะ เข้าไปคุยกันในกระทู้ได้เลย

#38 zombie!!!ภูธร

zombie!!!ภูธร

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 13:01

ต้อนรับกันเอิกเกริกมาก ท่องเวบอย่างมีสตินะคะ
ปูไม่รู้ ปูงงค่ะ !!!

#39 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 17 November 2011 - 13:01

แต่พฤติกรรม แต๋วแตก แบบวันนี้..เก็บๆไว้บ้างก็ดีนะ :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#40 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#41 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 13:02

ยินดีต้อนรับครับ จะตั้งกระทู้ จะลงความเห็นยังไงก็ได้ ขออย่างเดียว อย่าเอา "เชื้อล้มเจ้า" จากบ้าน (ขี้) ราด มาเผยแพร่ที่นี่

ถ้าคุณไปอ่านกระทุ้ที่ผ่านมาของผม
ตั้งแต่ปี 48 ถึงปัจจุบัน

คุณจะพบว่าผมไม่เคยเขียนสิ่งใดที่เกี่ยวข้อง
หรือแม้แต่เฉียดใกล้

แต่..อาจจะมีเรื่องของคุณเปลว สีเงิน ที่พาดหัวข่าวเมื่อวานนี้
ที่ผมกำลังจะเขียนถึงอยู่

#42 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 13:04

ขออนุญาตถาม

เอ..like สำหรับกด
ทางเวปมีให้วันละกี่ like ครับ

#43 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 17 November 2011 - 13:04

แนะนำตัวแบบนี้ กลัวเหมือน ich จริงๆ :D :D แนะนำตัวก็ดูดี แต่ไปๆ มาๆ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

#44 Ozymandias

Ozymandias

น้องเก่า

Posted 17 November 2011 - 13:12

แนะนำตัวแบบนี้ กลัวเหมือน ich จริงๆ :D :D แนะนำตัวก็ดูดี แต่ไปๆ มาๆ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ไม่เป็นไร ผมเชื่อคนง่าย :lol:
"ท่านทักษิณไม่ได้ทำผิดกฏหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม"

#45 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 13:14

ไม่เป็นไร ผมเชื่อคนง่าย :lol:

ผมก็เป็นคนหูเบา..อิอิ

#46 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 13:18

เคยมีสมาชิกท่านหนึ่งในนี้
นำกระทู้ผมมาแปะบ่อยๆ

แล้วเชิญชวนให้สมาชิกในเสรีไทย
ต่างพากันมาชื่นชมผมแบบออกนอกหน้า

ก็เลยอยากมาแบบตัวเป็นๆ
ให้เห็นว่ายังมีชีวิตอยู่ ท้องยังไม่อืดตาย

ขอบคุณคุณ > mj < อีกครั้งครับ

#47 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 17 November 2011 - 13:19

ที่โน่น ยกย่องกันดีเนอะ
เรียกท่านด้วย
ที่นี่ ไปๆมาๆ เป็นลุง เป็นน้า เป็นพี่เป็นน้องกันหมด อ้อ มีนับญาติเป็นแม่ยายกันอีกเนอะกัตคุงเนอะ

อ่ะๆๆๆๆ อย่าเคืองกันเน้อออก แซวกันเฉยๆ

#48 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 17 November 2011 - 13:19

ดีใจด้วยครับ :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#49 hellboy

hellboy

น้องเก่า

Posted 17 November 2011 - 13:21

เอ้า!!! สู้ๆ แดงคุณภาพ ลูกผู้ชายตัวจริง คนดีของสังคม?
ยินดีต้อนรับด้วยคน

#50 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 13:22

ดีใจด้วยครับ :D

ขอบคุณครับ
ท่านเวปมาสเตอร์