Jump to content

- - - - -

...ขอบคุณเสรีไทย สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว...

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
258 replies to this topic

#101 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 17 November 2011 - 14:48

ไม่กล้าขอโทษว่า เข้าเวปนี้ไม่ได้ เพราะความโง่ของตัวเอง กลัวเสียเครดิตหรือไง :D :D :D

#102 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 17 November 2011 - 14:51

เข้ามามุงอ่ะ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#103 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 17 November 2011 - 14:51

ขอบคุณมาก ทุกๆคอมเมนท์ ที่ต่างพากันชื่นชม
พร้อมนิยมยกย่อง ขอบคุณ ท่าน sugit เป็นความเห็นที่น่ารักมาก

ผมเป็นสมาชิกเวปบอร์ดหลายแห่ง รวมทั้งพันทิป
ผมอยู่พันทิป และก็อยู่พันทิปมาตลอดหลายปี ไม่เคยถูกยึดล็อกอิน

เพิ่งโดนแบน 30 วันเมื่อไม่นาน
เหตุที่เข้าพันทิป เพราะส่วนหนึ่งมันมีความเห็นที่แตกต่างกัน
และสามารถตอบโต้กันได้ทันควัน ไม่ต้องด่ากัน ชมกัน ข้ามบอร์ด

ที่นี่ ก็เป็นอีกเวปหนึ่งที่ผมคิดว่ามีความเห็นที่แตกต่างกัน
แต่บอกไว้ก่อน ส่วนใหญ่ผมจะตั้งกระทู้ จะไม่เข้ามาตอบคอมเม้นท์บ่อยนัก
จะโต้แย้ง ติติง ในกระทู้ก็ว่ากันไป
แต่มิได้หมายความว่าผมจะตีหัวเข้าบ้าน

ตั้งกระทู้แต่จะขอไม่เข้าไปตอบ แล้วตั้งเพื่อ?
พอมีคนเห็นแย้งก็ไปนินทาว่าเขาด่าเขาว่า
จะเล่นบอร์ดแต่ไม่อยากสนทนาจะเปิดประเด็นล่อเป้าอย่างเดียว ผมว่ากลับบ้านไปนอนดูรูปโป๊ฝันเปียกยังดูมีสาระเสียกว่าอีกนะครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#104 iBow

iBow

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 14:52

เพื่อนในบอร์ดทองคำฝากถึงเสื้อแดง :lol:

ช่วงที่ผ่านมา ถึง ตอนนี้ มีสิ่งมิติใหม่ เกิดกับศิลปะการพูด

เมื่อ ผู้ถาม ถามคำถาม เพื่อหวังได้ คำตอบ กลับปรากฎว่า คำตอบแทนที่จะได้รับ กลับกลายเป็นคำถามย้อนกลับมา
แล้วเมื่อตอบคำถามกลับไปอีกที เพื่อจะได้ คำตอบ กลับเปลี่ยนเป็น คำแถ ไปนอกเรื่อง แล้วแบบนี้ คนสองคนจะคุย
กันรู้เรื่องหรือเปล่าเนี่ย เวรกรรม ใครมันสั่งสอน

สิ่งที่คุณกำลังคิด สิ่งที่คุณกำลังทำอยู่
มันก็เหมือนกับสิ่งที่อีกฝ่ายคิด และสิ่งที่อีกฝ่ายทำเหมือนกัน

ผมไม่เห็นว่าจะแตกต่างอะไร

คุณว่าคนอื่นโง่ ไม่รู้ อยู่ในกะลา
ก็เป็นคำที่อีกฝ่ายเขาก็บอกอย่างนี้แหละ

ถ้าคุณคิดเอาจะชนะ เขาก็คิดเหมือนกัน

คำพูดที่ยกมาเพื่อด่าอีกฝ่ายหนึ่ง

มันก็เป็นคำพูดที่อีกฝ่ายหนึ่ง สามารถจะยกไปด่าคุณได้เหมือนกัน

คงไม่ได้หมายถึงการด่ากันไปด่ากันมานะครับ
คงเป็นว่าใช้ข้อมูลมาเพื่อแย้งกัน พอไม่สามารถแย้งได้ก็เปลี่ยนประเด็นไปเรื่องอื่นมากกว่า
หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็นเอาเรื่องอีกฝ่ายมาตั้งเป็นประเด็นแทนนะครับ

#105 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 14:57

ขอบคุณมาก ทุกๆคอมเมนท์ ที่ต่างพากันชื่นชม
พร้อมนิยมยกย่อง ขอบคุณ ท่าน sugit เป็นความเห็นที่น่ารักมาก

ผมเป็นสมาชิกเวปบอร์ดหลายแห่ง รวมทั้งพันทิป
ผมอยู่พันทิป และก็อยู่พันทิปมาตลอดหลายปี ไม่เคยถูกยึดล็อกอิน

เหตุที่เข้าพันทิป เพราะส่วนหนึ่งมันมีความเห็นที่แตกต่างกัน
และสามารถตอบโต้กันได้ทันควัน ไม่ต้องด่ากัน ชมกัน ข้ามบอร์ด

ที่นี่ ก็เป็นอีกเวปหนึ่งที่ผมคิดว่ามีความเห็นที่แตกต่างกัน
แต่บอกไว้ก่อน ส่วนใหญ่ผมจะตั้งกระทู้ จะไม่เข้ามาตอบคอมเม้นท์บ่อยนัก
จะโต้แย้ง ติติง ในกระทู้ก็ว่ากันไป
แต่มิได้หมายความว่าผมจะตีหัวเข้าบ้าน

ตั้งกระทู้แต่จะขอไม่เข้าไปตอบ แล้วตั้งเพื่อ?
พอมีคนเห็นแย้งก็ไปนินทาว่าเขาด่าเขาว่า
จะเล่นบอร์ดแต่ไม่อยากสนทนาจะเปิดประเด็นล่อเป้าอย่างเดียว ผมว่ากลับบ้านไปนอนดูรูปโป๊ฝันเปียกยังดูมีสาระเสียกว่าอีกนะครับ

การตั้งกระทู้ มี 2 อย่าง
อย่างหนึ่ง แสดงความคิดเห็น ความรู้สึกต่อเรื่องนั้น
อีกอย่าง แสดงข้อมูลหักล้างกับอีกฝั่ง

ส่วนใหญ่กระทู้ผม จะแสดงความคิดเห็นเป็นส่วนใหญ่

ดังนั้น ความคิดเห็นของผม ก็คือคำตอบที่บอกอยู่แล้วว่าคิดอย่างไร ?

ส่วนใครจะโต้แย้ง แสดงข้อมูลหักล้าง ก็ไม่ว่ากัน
เพราะถ้าข้อมูลที่นำมาหักล้างนั้นถูกต้อง
ก็จะทำให้น้ำหนักกระทุ้ของผมด้อยไปเอง

ผมจึงมักไม่ตอบ
นอกจากจะเข้ามาแซวเล่นบ้าง บางครั้ง

#106 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 17 November 2011 - 15:00

เวลา15.00น. ก็ยังมิได้ไปโพสที่เว็บบ้านราด แก้ข่าวในสิ่งที่ตัวเองเขาใจผิดแต่ประการใด...

แต่คิดในอีกแง่หนึ่งก็ดีเหมือนกัน จะได้รู้ตัวตนกันไปเลยว่า เสื้อแดงเป็นคนประเภท"ผิดแล้วไม่ยอมแก้ไข"
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#107 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 17 November 2011 - 15:01

แปลว่าถึงรู้ตัวว่าผิดก็จะไม่ขอโทษใช่หรือเปล่าครับ

อย่างหนึ่ง แสดงความคิดเห็น ความรู้สึกต่อเรื่องนั้น
อีกอย่าง แสดงข้อมูลหักล้างกับอีกฝั่ง

ส่วนใหญ่กระทู้ผม จะแสดงความคิดเห็นเป็นส่วนใหญ่

ดังนั้น ความคิดเห็นของผม ก็คือคำตอบที่บอกอยู่แล้วว่าคิดอย่างไร ?

ส่วนใครจะโต้แย้ง แสดงข้อมูลหักล้าง ก็ไม่ว่ากัน
เพราะถ้าข้อมูลที่นำมาหักล้างนั้นถูกต้อง
ก็จะทำให้น้ำหนักกระทุ้ของผมด้อยไปเอง

นอกจากจะเข้ามาแซวเล่นบ้าง บางครั้ง

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#108 คนบาป

คนบาป

มหาเมพ

Posted 17 November 2011 - 15:03

ประกาศตัวเป็นแดงก็ดีเหมือนกันนะ แมนดี

ลุงแคน แค่ขอโทษยังทำไม่เป็น แมนตรงไหน :angry:

ป.ล. กำลังรู้สึกสนุกเหมือนตอนหยอก ดร.โสภณ เลย :P

ผมไม่ค่อยสนใจว่าจะขอโทษหรือไม่

พวกตามไปด่าผมในเฟซบุ๊ค เยอะแยะ

โลกไร้ตัวตนด่ามาก็ด่าไป อย่าไปคิดไรมาก

เค้าอยากทำตัวให้คนดูถูกก็เรื่องของเค้า

#109 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 17 November 2011 - 15:10

ยินดีที่ได้รู้จัก

ผมเลิกเล่นพันติ๊ปมานานหลายปีแล้ว (ในชื่ออื่น)
แต่ก็เพิ่งเขียนในเสรีไทยไม่นาน

จะคอยอ่านความเห็นที่มีเหตุผลของคุณ

ป.ล. เหนืออวตาร์ผม พอจะบอกได้ว่าผมเป็นอย่างไร

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#110 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 17 November 2011 - 15:15

ประกาศตัวเป็นแดงก็ดีเหมือนกันนะ แมนดี

ลุงแคน แค่ขอโทษยังทำไม่เป็น แมนตรงไหน :angry:

ป.ล. กำลังรู้สึกสนุกเหมือนตอนหยอก ดร.โสภณ เลย :P

ผมไม่ค่อยสนใจว่าจะขอโทษหรือไม่

พวกตามไปด่าผมในเฟซบุ๊ค เยอะแยะ

โลกไร้ตัวตนด่ามาก็ด่าไป อย่าไปคิดไรมาก

เค้าอยากทำตัวให้คนดูถูกก็เรื่องของเค้า

สังคมออนไลน์มันก็มีหลายระดับขึ้นอยู่กับว่าสมาชิกต้องการให้เป็นแบบไหน
ถ้าบอกว่าทำผิดไม่ต้องรับผิดชอบด้วยการขอโทษไม่เห็นเป็นไร
ต่อไปถ้าทำกันอย่างนี้ทุกคนสังคมเวปเราคงฟอนเฟะหาความจริงใจกันไม่ได้และเป็นอะไรที่น่าเบื่อ
อย่าเอามาตรฐานของพวกทำตัวแย่ๆที่ลุงเจอมามาถือเป็นมาตรฐานดีกว่าครับ
ไม่ว่าจะในโลกไหนๆ วิญญูชนทำผิดก็ต้องแสดงออกถึงความรับผิดชอบเช่นกัน

#111 คนบาป

คนบาป

มหาเมพ

Posted 17 November 2011 - 15:18

เราไม่ใช่ศาลนะ

#112 KKK

KKK

น้องเก่า

Posted 17 November 2011 - 15:20

โอ๊ ย ย ย ยย ย ย
สีข้างถลอกกกกกก

ปล.อย่าดริ๊ฟมาก เดี๊ยวมันจะตกเขา

#113 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 17 November 2011 - 15:24

ยินดีต้อนรับครับ

ผมสนับสนุน ปูแปดปี

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#114 > mj <

> mj <

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 15:27

เคยมีสมาชิกท่านหนึ่งในนี้
นำกระทู้ผมมาแปะบ่อยๆ

แล้วเชิญชวนให้สมาชิกในเสรีไทย
ต่างพากันมาชื่นชมผมแบบออกนอกหน้า

ก็เลยอยากมาแบบตัวเป็นๆ
ให้เห็นว่ายังมีชีวิตอยู่ ท้องยังไม่อืดตาย

ขอบคุณคุณ > mj < อีกครั้งครับ

ยินดีครับ ผมเห็นว่าคุณน่าสนใจ
ที่สามารถบิดเบือนข้อมูลแล้วเอาไปหลอกพวกเดียวกันเองได้อย่างหน้าตาเฉย
ก็เลยอยากจะเอาพฤติกรรมดังกล่าวมาให้คนที่นี่ได้รับทราบและชื่นชมกันเท่านั้นเอง
http://banrasdr.com/...d.php?tid=38412

#115 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 15:28

เวลา15.00น. ก็ยังมิได้ไปโพสที่เว็บบ้านราด แก้ข่าวในสิ่งที่ตัวเองเขาใจผิดแต่ประการใด...

แต่คิดในอีกแง่หนึ่งก็ดีเหมือนกัน จะได้รู้ตัวตนกันไปเลยว่า เสื้อแดงเป็นคนประเภท"ผิดแล้วไม่ยอมแก้ไข"

ลอยคอ รอคอย กันต่อไป ปฏิบัติแล้วบอกด้วยนะ จะหลับรอ <_<

#116 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 17 November 2011 - 15:30

เราไม่ใช่ศาลนะ

ไม่ต้องเป็นศาลก็มีความรู้สึกผิดชอบชั่วดีได้

#117 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 17 November 2011 - 15:38

เห็น จขกท บอกว่าจะตั้งกระทู้แล้ว ไม่มาตอบบ่อย ผมว่าควรมาตอบคอมเมนท์ที่เพื่อนสมาชิกเค้าตั้งประเด็นถามต่อด้วยนะครับ เพราะที่นี่มี ไอ่โปกลุก ที่ตั้งกระทู้แล้วหายหัว ทำตัวเหมือนหลอกด่าฟรี ตีหัวเข้าบ้าน พฤติกรรมเยี่ยงนี้เป็นที่น่าทู่เรด ต่ำช้าเลวทราม น่ารังเกียจยิ่ง เพื่อเป็นการส่งเสริมประชาธิปไตยอย่างแท้จริงโดยให้มีการสื่อสารสองทาง หวังว่าทั่น จขกท จะไม่เอาพฤติกรรมเลว ๆ ของไอ่โปกลุกมาใช้นะครับ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#118 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 17 November 2011 - 15:41

ก็ไม่เป็นไรนะคะ

ถือเป็นมาตราฐาน ก็แล้วกัน
ถ้ามีใครไปเยื่อนเวบอื่นไปเข้าใจอะไรผิดพลาดมา แล้วได้รับคำชี้แจ้งที่ถูกต้อง ตามหลักความจริง
เราก็ควรแก้ไขให้ถูกต้องและชัดเจนในกระทู้ที่เราตั้งไว้

เราก็เป็น บ่อยๆแต่ไม่ใช่ที่นี่
พอโดนท้วงมานี่หน้างี้ชา อายมาก
ก็โพสแก้ไข ขอโทษกันไป
นานล่ะแบบมือใหม่ ผิดพลาดเอง

#119 คนบาป

คนบาป

มหาเมพ

Posted 17 November 2011 - 15:45

สงสัยนักการศาสนาเยอะ

#120 Ozymandias

Ozymandias

น้องเก่า

Posted 17 November 2011 - 15:50

เรื่องนี้ถ้าเป็นแบบนี้ต่อให้ดันกระทู้นี้ไปถึงหน้า10 ก็คงเหมือนเดิม แบบนี้บ้านผมเรียก คน หลึก (เป็นคำเมืองเหนือ) ครับ

เชิญท่าน ปลายอ้อกอแขม แสดงความเห็นทางการเมืองซักทู้ครับ กระผมอยากเห็นเต็มแก่ ไม่แน่นะกระทู้ท่านอาจติดลมบนถึงขึ้นปักหมุดเหมือนในบ้านราดก็ได้ หุหุ
"ท่านทักษิณไม่ได้ทำผิดกฏหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม"

#121 คนดื่มเบียร์

Posted 17 November 2011 - 15:55

เคยมีสมาชิกท่านหนึ่งในนี้
นำกระทู้ผมมาแปะบ่อยๆ

แล้วเชิญชวนให้สมาชิกในเสรีไทย
ต่างพากันมาชื่นชมผมแบบออกนอกหน้า

ก็เลยอยากมาแบบตัวเป็นๆ
ให้เห็นว่ายังมีชีวิตอยู่ ท้องยังไม่อืดตาย

ขอบคุณคุณ > mj < อีกครั้งครับ

ยินดีครับ ผมเห็นว่าคุณน่าสนใจ
ที่สามารถบิดเบือนข้อมูลแล้วเอาไปหลอกพวกเดียวกันเองได้อย่างหน้าตาเฉย
ก็เลยอยากจะเอาพฤติกรรมดังกล่าวมาให้คนที่นี่ได้รับทราบและชื่นชมกันเท่านั้นเอง
http://banrasdr.com/...d.php?tid=38412

อ้าว คนเดียวกันหรือ เพิ่งสังเกตุน่ะเนี่ย :lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#122 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 15:57

เรื่องนี้ถ้าเป็นแบบนี้ต่อให้ดันกระทู้นี้ไปถึงหน้า10 ก็คงเหมือนเดิม แบบนี้บ้านผมเรียก คน หลึก (เป็นคำเมืองเหนือ) ครับ

เชิญท่าน ปลายอ้อกอแขม แสดงความเห็นทางการเมืองซักทู้ครับ กระผมอยากเห็นเต็มแก่ ไม่แน่นะกระทู้ท่านอาจติดลมบนเหมือนในบ้านราฏก็ได้ หุหุ

ในประชาทอล์คก็มีนะครับ
ในพันทิปก็มีบ่อย

คุณ Ozymandias ครับ
วันนี้เข้ามาได้ ก็กำลังดูโน่น ดูนี่ เปิดห้องโน้น ห้องนี้
เรียกว่ากำลังแต่งบ้านครับ กำลังเห่อ

แหม๊ กำลังแต่งเพลิน
เพื่อนๆก็เอาหินมาปาหลังคาบ้านซะแร่ะ..

ฝาบ้านพัง กระเบื้องแตก ไม่รู้จะเคลมประกันกับใครได้

#123 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 17 November 2011 - 16:01

16.00 น. ก็ยังมิได้มีการไปแก้ความเข้าใจผิดที่เว็บบ้านราดฯ แต่ประการใด

แมนๆหน่อย โพสที่เสรีไทยไม่ได้เพราะคุณเข้าใจผิดเอง ก็ไปโพสบอกชาวบ้านที่บ้านราดฯที่คุณไปตั้งกระทู้ไว้มั่ง

หรือถ้าคิดว่า WM ที่นี่เอียงยังไงคุณก็เอาหลักฐานมาโชว์ ผมกำลังมันเคี้ยวอยากกัด WM เหมือนกัน (มี"ดราม่า21"สำรองไว้แล้ว)
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#124 tryland

tryland

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 16:04

เห็น จขกท บอกว่าจะตั้งกระทู้แล้ว ไม่มาตอบบ่อย ผมว่าควรมาตอบคอมเมนท์ที่เพื่อนสมาชิกเค้าตั้งประเด็นถามต่อด้วยนะครับ เพราะที่นี่มี ไอ่โปกลุก ที่ตั้งกระทู้แล้วหายหัว ทำตัวเหมือนหลอกด่าฟรี ตีหัวเข้าบ้าน พฤติกรรมเยี่ยงนี้เป็นที่น่าทู่เรด ต่ำช้าเลวทราม น่ารังเกียจยิ่ง เพื่อเป็นการส่งเสริมประชาธิปไตยอย่างแท้จริงโดยให้มีการสื่อสารสองทาง หวังว่าทั่น จขกท จะไม่เอาพฤติกรรมเลว ๆ ของไอ่โปกลุกมาใช้นะครับ

คำถามมากมายเหมือนอีแร้งตอม ใครจะไปตอบไหวครับ เหอะๆๆ ที่สำคัญบางตัวเกรียนๆทั้งนั้นหากเหตุหาผลไม่ได้เลย :D

#125 hellboy

hellboy

น้องเก่า

Posted 17 November 2011 - 16:05

ถ้าผิดพลาดแล้วแก้ไข จะโดยข้อหาว่าแดงเทียม
(น่าจะแก้ตัวว่า "ผิดพลาดทางเทค กะ นิค ก็ได้นิ ทำไมไม่ทำ?)

#126 tryland

tryland

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 16:06

16.00 น. ก็ยังมิได้มีการไปแก้ความเข้าใจผิดที่เว็บบ้านราดฯ แต่ประการใด

แมนๆหน่อย โพสที่เสรีไทยไม่ได้เพราะคุณเข้าใจผิดเอง ก็ไปโพสบอกชาวบ้านที่บ้านราดฯที่คุณไปตั้งกระทู้ไว้มั่ง

หรือถ้าคิดว่า WM ที่นี่เอียงยังไงคุณก็เอาหลักฐานมาโชว์ ผมกำลังมันเคี้ยวอยากกัด WM เหมือนกัน (มี"ดราม่า21"สำรองไว้แล้ว)

ท่านนี้ตามตื้อสุด ข้าน้อยขอคราวะ เหอะๆ นับถือมั๊กครับ

#127 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

Posted 17 November 2011 - 16:08

คำถามมากมายเหมือนอีแร้งตอม ใครจะไปตอบไหวครับ เหอะๆๆ ที่สำคัญบางตัวเกรียนๆทั้งนั้นหากเหตุหาผลไม่ได้เลย :D

ลองตั้งคำถามที่ไม่เกรียนดูสิครับ เดี๋ยวป๊อกไปตอบ
แก๊งค์น้ำปู

#128 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 17 November 2011 - 16:09

คุณกำลังสร้างภาพลบให้กับตัวเองและเพื่อนๆเสื้อแดงของคุณอยู่นะครับ
คำขอโทษคำเดียวแลกกับความน่าเชื่อถือของคุณในเวปนี้ไปตลอด คุ้มมััยคิดเอาเองนะครับ

#129 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 17 November 2011 - 16:10

ท่านนี้ตามตื้อสุด ข้าน้อยขอคราวะ เหอะๆ นับถือมั๊กครับ

อยากลองเกรียนดูมั่ง :lol:

แต่คิดว่าคงตามไปดูแค่ 16.00 น. เพราะต่อมสำนึกมันคงบกพร่องไปแล้ว

#130 คนดื่มเบียร์

Posted 17 November 2011 - 16:11

ลองตั้งคำถามที่ไม่เกรียนดูสิครับ เดี๋ยวป๊อกไปตอบ

:lol: :lol: :lol:

#131 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 16:11

ไม่ใช่ตื้ออย่างเดียวนะ แถมน่ารักอีกต่างหาก
ดูรูปที่โลโก้ซิ ผิวขาว ตาบ๊องแบ๊ว มีกระดิ่งที่คอด้วย

น่ารักจริงๆ

#132 tryland

tryland

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 16:12

PockLock ไหวรึ :D

#133 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 16:14

ไม่รู้จัก :)

แต่จะรอดู :angry:

ว่าเหมือนภิเพกหรือเปล่า :D
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#134 tryland

tryland

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 16:14

ไม่ใช่ตื้ออย่างเดียวนะ แถมน่ารักอีกต่างหาก
ดูรูปที่โลโก้ซิ ผิวขาว ตาบ๊องแบ๊ว มีกระดิ่งที่คอด้วย

น่ารักจริงๆ

อย่ารีบไปข่วนผนังตายเสียละ ท่าน เหอะๆ :D

#135 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

Posted 17 November 2011 - 16:17

PockLock ไหวรึ :D

PookLook มันยังแถไหว ทำไม PockLock จะไม่ไหว :lol:
แก๊งค์น้ำปู

#136 อัครเมพ

อัครเมพ

น้องเก่า

Posted 17 November 2011 - 16:19

ไม่รู้จัก :)

แต่จะรอดู :angry:

ว่าเหมือนภิเพกหรือเปล่า :D

สไตล์แบบนี้นึกถึงเภกเลยครับ แต่เหมือนจะยังไม่โชว์เกรียนมากนัก รอดูกันต่อไป
ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ นรกหน่ะครับ ท่านทักษิณให้ไปจัดเตรียมสถานที่หน่ะครับ ท่านไปอยู่ที่นั่นอีกไม่นาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

#137 A7x

A7x

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 16:28

มาน่ังดูอย่างสงบ
Rise With The Fallen

#138 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

Posted 17 November 2011 - 16:30

จะแดง จะเหลือง หรือจะสลิ่ม ไม่ว่ายังไงทุกคนก็คนไทยครับ...ยินดีต้อนรับนะครับ
สำหรับแดงคุณภาพ...

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#139 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

Posted 17 November 2011 - 16:31

ในบรรดาเสื้อแดง เค้าชอบอำนวยที่สุดแล้ว ใครก็ได้ ตามอำนวยกลับมาที
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#140 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 16:32

อยากลองเกรียนดูมั่ง :lol:

แต่คิดว่าคงตามไปดูแค่ 16.00 น. เพราะต่อมสำนึกมันคงบกพร่องไปแล้ว

อ้าว เลิกงานจะรีบกลับบ้านเลยรึพ่อคุณ
อย่าเพิ่งรีบกลับซิ

ผมยังไม่ไปทำงานเลยวันนี้
ก็เพราะคุณนี่แหละ

อะไร อยู่ๆจะมาทิ้งกันได้
ใจดำ...

#141 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

Posted 17 November 2011 - 16:32

ฝากไปบอกเว็บโน้นด้วยนะที่นี่เขามีแชทด้วย เดี๋ยวจะเสร่อ(อ่านว่าสะ-เหร่อ)ใช้ไม่เป็น :lol:
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#142 Ozymandias

Ozymandias

น้องเก่า

Posted 17 November 2011 - 16:41

จะมีประโยชน์อะไรล่ะครับ ถ้าเขากลับไปขอโทษแบบไม่เต็มใจ
"ท่านทักษิณไม่ได้ทำผิดกฏหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม"

#143 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 16:42

กากแท้..100% (ความเห็น)

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#144 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 17 November 2011 - 16:50

จะมีประโยชน์อะไรล่ะครับ ถ้าเขากลับไปขอโทษแบบไม่เต็มใจ

ผมว่าบางคนยอมกินขี้ดีกว่าพูดขอโทษ
ถ้าเห็นคนแบบนี้ยอมรับความผิดของตัวเองด้วยการกล่าวขอโทษมันต้องเจ๋งแน่ๆเลย :P

#145 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 17 November 2011 - 16:55

คุณดร่ามา ครับ หนวดเต่าเขากระต่าย ท่านหาจนตายก็ไม่เจอจากคนพวกนี้ครับ ศาสดาเป็นแบบไหน สาวกเป็นแบบนั้น
โทษทุกอย่างยกเว้นตัวเอง คุณคิดว่าเขาจะคิดว่าตัวเองผิดได้หรือครับ คนดีชอบแก้ ไข คนอะไรชอบแก้ตัว คนชั่วชอบทำลาย มักง่ายชอบทิ้ง
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#146 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 17 November 2011 - 17:03

ดีใจด้วยเว้ย ที่เข้าบอร์ดนี้มาได้

มันยากเย็นชิฟท์หายเลยใช่มั้ยวะเฮ้ย :lol:

ทำให้นึกถึงใครบางคน ที่เคยมาปล่อยควายจุดไว้คล้าย ๆ กันนี่แหละ ๕๕๕

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#147 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 17:05

คุณดร่ามา ครับ หนวดเต่าเขากระต่าย ท่านหาจนตายก็ไม่เจอจากคนพวกนี้ครับ ศาสดาเป็นแบบไหน สาวกเป็นแบบนั้น
โทษทุกอย่างยกเว้นตัวเอง คุณคิดว่าเขาจะคิดว่าตัวเองผิดได้หรือครับ คนดีชอบแก้ ไข คนอะไรชอบแก้ตัว คนชั่วชอบทำลาย มักง่ายชอบทิ้ง

คำพูดอย่างนี้แหละ
ที่เขาบอกว่า "พูดแล้วไม่เคยดูตัวเอง"

ว่าเขาไว้อย่างไร กล่าวร้ายป้ายสีขนาดไหน
โกหกซ้ำซาก จนเชื่อว่าสิ่งที่ตนพูดเป็นความจริง

คุณเห็นข้ออ้างของการปฏิวัติ 4 ข้อหรือไม่ ?
แล้ววันนี้เป็นอย่างไร มีข้อใดที่เอาผิดเขาได้บ้าง..มีมั๊ย ?
ไปขอโทษเขาหรือเปล่า ?

ในที่สุด ก็..คดีที่ดินรัชดา
ผัวยอมเซ็นให้เมีย้ซื้อ ติดคุก
คนขายคนซื้อ..รอด

แถมศาลแพ่งยังตัดสินคืนเงินให้คุณหญิง พร้อมดอกเบี้ย..แล้วยังไง ?

กล่าวหาเขาไปวันๆ
แล้วเคยคิดจะไปขอโทษเขามั๊ย..ม่ายมี !

#148 iBow

iBow

ขาประจำ

Posted 17 November 2011 - 17:10

ผมไม่แน่ใจนะครับว่าคนขาย(คุณทักษิณ)รอด ถ้ารอดทำไมไม่กลับมาละครับ แล้วจะไปแก้ พรฏ ทำไม

#149 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 17 November 2011 - 17:15

คำพูดอย่างนี้แหละ
ที่เขาบอกว่า "พูดแล้วไม่เคยดูตัวเอง"

ว่าเขาไว้อย่างไร กล่าวร้ายป้ายสีขนาดไหน
โกหกซ้ำซาก จนเชื่อว่าสิ่งที่ตนพูดเป็นความจริง

คุณเห็นข้ออ้างของการปฏิวัติ 4 ข้อหรือไม่ ?
แล้ววันนี้เป็นอย่างไร มีข้อใดที่เอาผิดเขาได้บ้าง..มีมั๊ย ?
ไปขอโทษเขาหรือเปล่า ?

ในที่สุด ก็..คดีที่ดินรัชดา
ผัวยอมเซ็นให้เมีย้ซื้อ ติดคุก
คนขายคนซื้อ..รอด

แถมศาลแพ่งยังตัดสินคืนเงินให้คุณหญิง พร้อมดอกเบี้ย..แล้วยังไง ?

กล่าวหาเขาไปวันๆ
แล้วเคยคิดจะไปขอโทษเขามั๊ย..ม่ายมี !

๕๕๕๕ ไม่ทันไรก็ท่องบทสวดประจำศาสนาทักษิณซะแล้วเว้ยเฮ้ย

ที่นี่เขาฟังกันจนเบื่อแล้วว่ะน้อง :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#150 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

Posted 17 November 2011 - 17:18

เข้ามามุงอ่ะ

ดุเมียงู รึ
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง