Jump to content

- - - - -

หลักฐานทางวิทยาศาสตร์กับวิถีกระสุนที่วัดปทุม

• Please log in to reply
554 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

-_- นี่ซิ่นะ ความแตกต่าง

2 ปีที่ฝ่าย ปชป พยายามค้นหาความจริงและหลักฐานเพิ่มเติม
2 ปีที่ฝ่าย เสื้อแดง วนเวียนกับ หลักแถ เดิมๆ ไม่พยายามหาเพิ่มเติม
2 ปีที่ฝ่าย แม้ว อยากปรองดองใจจะขาด เพราะไม่อยากให้ค้นหาความจริง

สร้าง --วาทะกรรมเท็จ-- มากกว่า
------------------------
รูปใน หน้า แรก ที่เรานำเสนอ

รูปแรกที่ย้อนศร..
REDSPY บอกว่าเป็นความ ผิดของคนวัด (ไม่เกี่ยวกับ REDSPY) ที่วัดความสูงพลาดไป 3.2 เมตร
--- หลักวิชาพื้นฐาน คน ปชป
----------------------------------

รูปที่สอง REDSPY ไม่มาต่อว่ามีการบิดเบือนเพราะอะไร แต่ มี 1สิ่งมีชีวิต ยังนำ ไปใช้ที่ สวนลุมฯ

--- เราจึงใช้ การแทงทะลุผ่าน amplepoor ที่ยังเชื่่อ...อีก ตาม 1 สิ่งมีชีวิต(ว่า เป็น รูปทหารบนรางรถไฟวันที่ 20)

.

------------------------------

ตกลงสิงห์ยืนยันว่า
ปกมติโจร คือ

รูปในวันที่ 19
และเป็นตำแหน่งยิงน้องเกดใช่ใหม

โชว์ตลก หรือ amplepoor'

ทำไมต้องให้บุคคลที่ 3 ยืนยัน

คนถ่ายคลิป ทั้ง .. เขา ยืนยัน ในชั้น สอบสวนอยู่แล้ว

ที่เสนอ แค่ --หักหน้า-- ผู้เชียวชาญใน 1 คลิป เท่านั้น
แต่หลักๆ จริงๆ คือสร้าง กับดักย้อนศร REDSPY+ศอฉ

.

..

Edited by mmmmm, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:39.

#202 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

เฮ่ย เอ็ม ...บ้าป่าว...

ประเด็นมันเลยเรื่องทหารยิงไปแล้ว..

พิสูจน์วิถีกระสุนจากศพน้องเกดก่อนว่ายิงยังไง.. ..ล่างขึ้นบน ขวาไปซ้าย..

โคตรเอ็มวิ่งไล่งับหางจังเลย....เลอะเทอะว่ะ

จะเถียงเรื่องรูปผมก็เถียงได้ แต่ว่ามันไม่มีสาระ....

เหมือนกับจะดูคลิ๊ปมัว ๆ ของนายวสันต์ให้ได้....คลิ๊ปชัด ๆ มีก็ไม่ไปดู..

:lol:

#203 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

เฮ่ย เอ็ม ...บ้าป่าว...

ประเด็นมันเลยเรื่องทหารยิงไปแล้ว..

พิสูจน์วิถีกระสุนจากศพน้องเกดก่อนว่ายิงยังไง.. ..ล่างขึ้นบน ขวาไปซ้าย..

โคตรเอ็มวิ่งไล่งับหางจังเลย....เลอะเทอะว่ะ

จะเถียงเรื่องรูปผมก็เถียงได้ แต่ว่ามันไม่มีสาระ....

เหมือนกับจะดูคลิ๊ปมัว ๆ ของนายวสันต์ให้ได้....คลิ๊ปชัด ๆ มีก็ไม่ไปดู..

:lol:

เลย อย่างไร

1. ผู้ตั้งกระทู้ ใครฆ่าน้องเกด -ยังไม่- ยอมรับว่ามีทหารบนรางรถ BTS ที่ ประตู 1 และ 2 วันที่ 19
2. REDSPY ผู้เสนอ รูปประกอบ จากภาพทางอากาศขอศอฉ -ยังไม่- ยอมรับว่ามีทหารบนรางรถ BTS ที่ ประตู 1 และ 2 วันที่ 19
3. 1 สิ่งมีชีวิต ที่เอาภาพที่ REDSPY นำเสนอที่สวนลุมฯ -ยังไม่เห็น- ยอมรับว่ามีทหารบนรางรถ BTS ที่ ประตู 1 และ 2 วันที่ 19

#204 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

:lol: :lol: ความเห็นเรา มันไม่ตรงจริต

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#205 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

นายเอ็มๆๆๆๆๆข้างบนนี่ท่าจะยังละเมอไม่ตื่นนะ เขามีทหารแนวราบกันแล้วโว้ย 2 - 3 สัปดาห์มานี่ไปอยู่เขมรมาเหรอ

Edited by Novice, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:10.

#206 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

คลิปที่คุณ mmmmm เขานำมาลงให้ดู จากคลิปก็เห็นได้ชัดแล้วว่า

สกายวอล์คหน้าวัดในเหตุการณ์วันที่ 19 พฤษภาคม 2553 มีสภาพอย่างไร

แต่ยังอุตส่าห์มีผู้เชี่ยวชาญจับผิด ดันแกล้งจับไม่ถูก ทำเป็นตาถั่ว มองไม่เห็นกันด้วยสิ

หรือสมช.บางคนอาจจะมองเห็น แต่ไม่ออกมาให้ข้อมูลหรือยอมรับ

เพราะกลัวจะทำให้เพื่อนตัวเองอับอายขายขี้หน้า

Edited by สิงห์สนามหลวง, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:32.

รักคนเสื้อแดง

#207 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

ผมไม่ได้ตามเรื่องนี้แบบละเอียดเท่าไหร่ แต่อยากเสนอว่า ช่วยเอาภาพมาเทียบกันได้มั้ยครับ

ถ้ารูปที่ทหารยิงนั้น skywalk สะอาด ส่วนรูปวันที่ 19 ยังมีของระเกะระกะ ก็น่าจะสรุปได้ว่าเป็นคนละวันกันได้เสียที

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#208 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

คลิปที่คุณ mmmmm เขานำมาลงให้ดู จากคลิปก็เห็นได้ชัดแล้วว่า

สกายวอล์คหน้าวัดในเหตุการณ์วันที่ 19 พฤษภาคม 2553 มีสภาพอย่างไร

แต่ยังอุตส่าห์มีผู้เชี่ยวชาญจับผิด ดันแกล้งจับไม่ถูก ทำเป็นตาถั่ว มองไม่เห็นกันด้วยสิ

หรือสมช.บางคนอาจจะมองเห็น แต่ไม่ออกมาให้ข้อมูลหรือยอมรับ

เพราะกลัวจะทำให้เพื่อนตัวเองอับอายขายขี้หน้า

เอาเรื่องนี้ให้ผ่าน -ก่อน- ดีกว่า

เจ้าของกระทู้ ทั้ง 2 เรื่อง แก้เรื่องนี้ได้ ทหารก็รอดแล้ว

แปลว่า ถ้าคลิปเป็นวันที่ 19 และที่เห็นในคลิปเป็นทหารจริง = ทหารเป็นคนยิงน้องปลั๊ก น้องเกด ????

สมมุติว่าผมนั่งล้างปืนอยู่หน้าบ้าน มีโจรยิงคนตายอยู่ละแวกนั้นแล้ววิ่งหลบมุมตึกหนีไป ผมถือปืนติดมือไปเกาะรั้วบ้านดูเหตุการณ์ บังเอิญมีชาวบ้านถ่ายรูปผมถือปืนไว้ = ผมเป็นฆาตรกร ????

เรื่องสิ่งของที่อยู่บน Sky Walk ผมยังตอบไม่ได้เพราะผมไม่ได้ตามจุดนี้ และยังไม่มีข้อมูลมากพอ เห็นทั้ง ขนมสาคู และ สิงห์สนามหลวง ถามย้ำๆ แต่เรื่องนี้เลยอยากถามว่า

คุณเรียกร้องการยอมรับข้อเท็จจริงของคุณ คุณเคยยอมรับข้อเท็จจริงของคนอื่นหรือยัง ?

ตัวอย่างมีให้เห็นเช่นผลชันสูตรน้องเกตของหมอพรทิพย์กับพฐ. ตอนนี้คนที่นี่ก็ยอมรับกันแล้วว่าไม่ได้ถูกยิงที่ก้น แล้วที่เค้าโต้แย้งคุณในหลายกระทู้คุณเคยออกมายอมรับหรือยัง ??? ต้องการหาความจริงหรือแค่ต้องการชนะ ???
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#209 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

:lol: :lol: ความเห็นเรา มันไม่ตรงจริต

อืม... เข้าใจความรู้สึก :lol: :lol:

#210 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

อืม... เข้าใจความรู้สึก :lol: :lol:

5 M ยังไม่ลงมาจากสกายวอร์ค แต่เสื้อแดงอื่นสร้างทหารพื้นดินแล้ว แต่ดันลืมบอกสาคู :angry:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#211 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

คนอย่างสิงห์และขนมสาคู ต้องการแค่เอาชนะเพื่อให้เสื้อแดงไม่ต้องรับในส่วนเลว ก็เท่านั้นเองนั่นแหละ จากที่ดุมากจากหลายๆกระทู้ที่เค้าตอบ...

พอเข้ามุม ก็แถไปเรื่องโน้น เรื่องนี้ เอคลิปมาแปะ แล้วก็ไปเลียแผลที่ลากดำนา พวกพวกเดียวกันอวยมาก็มาสู้ใหม่ ... การกระทำไม่ต่างจากเด็กอมมือ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#212 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

ผมสงสัยเหมือนทู้นายวสันต์อีกแระ...ก็ไอ้ที่ถกกันเรื่องเสียงปืนนั่นแหละ

ถ้าบน BTS มีทหาร แล้ว มันจะบอกว่าทหารยิงน้องเกดรึ

มันมีคำตอบเรื่อง ล่างขึ้นบน ขวาไปซ้ายยัง... ไหนสิงห์มั่ว กับ โคตรเอ็มลองตอบหน่อยซิ

สงสัย จะโดนโคตร เอ็ม กับ สิงห์สนามมั่ว ลากไปข้าง ๆ อีกแระ
..

:lol: :lol: :lol:

#213 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

ผมกับคุณ mmmmm ไม่ได้เข้ามาที่นี่เพื่อมุ่งหวังเอาชัยชนะ บลาๆๆ ไร้สาระหรอกครับ
จุดประสงค์ที่แท้จริงของผม คือ ต้องการเข้ามาเพื่อนำข้อมูลอีกด้านมานำเสนอให้ครบถ้วนรอบด้าน
ทำให้กลุ่มคนกลุ่มหนึ่งในสังคมที่มีอคติได้ฉุกคิดเพื่อเรียกสติและปัญญากลับคืนมาบ้าง

ถ้าเราสร้างบรรทัดฐานกันผิดๆ อดีตเสื้อแดงอาจเป็นฝ่ายถูกกระทำ แต่ในอนาคตเสื้อสีอื่นก็อาจเป็นฝ่ายถูกกระทำได้

ทั้งอดีตและอนาคตผมไม่อยากให้ประชาชนฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง รวมไปถึงจนท.ตำรวจและทหารต้องสูญเสียชีวิตทั้งสิ้น

#214 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

ผมกับคุณ mmmmm ไม่ได้เข้ามาที่นี่เพื่อมุ่งหวังเอาชัยชนะ บลาๆๆ ไร้สาระหรอกครับ
จุดประสงค์ที่แท้จริงของผม คือ ต้องการเข้ามาเพื่อนำข้อมูลอีกด้านมานำเสนอให้ครบถ้วนรอบด้าน
ทำให้กลุ่มคนกลุ่มหนึ่งในสังคมที่มีอคติได้ฉุกคิดเพื่อเรียกสติและปัญญากลับคืนมาบ้าง

ถ้าเราสร้างบรรทัดฐานกันผิดๆ อดีตเสื้อแดงอาจเป็นฝ่ายถูกกระทำ แต่ในอนาคตเสื้อสีอื่นก็อาจเป็นฝ่ายถูกกระทำได้

ทั้งอดีตและอนาคตผมไม่อยากให้ประชาชนฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง รวมไปถึงจนท.ตำรวจและทหารต้องสูญเสียชีวิตทั้งสิ้น

เขียนซะเท่ห์เชียว...

ไม่นึกมั่งเหรอว่ามันมีไอ้ชาติชั่วเอากองกำลังมาไล่ยิงมวลชนตัวเองกับทหาร

หลักฐานก็มีออกโทนโท่ว่ามีคนถืออาวุธออกมายิงทหาร ถามว่ามันมีสิทธิอะไร....

กรณีน้องเกด กับ นายวสันต์ ก็บิดเบือนหลอกคนเสื้อแดง

ปี 52 เค้าสลายการชุมนุม ไม่มีคนชุดดำ ก็ไม่เห็นมีใครตายซักคน

อย่าไปคิดว่าคนกลุ่มอื่นเค้าไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าใจดีกว่า.......เอาตัวเองให้รู้จริงก่อนเหอะ

:D

#215 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

เอาข้อมูลจริงๆ อะครับ เอาที่น่าเชื่อถือ เอาข้อเท็จจริงที่พิสูจน์ได้ สิ ครับ

บิดๆ เบือนๆ ไม่เอา

เสียเวลาอ่าน

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#216 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

:lol: :lol: :lol:

สิ่งใดที่ผมไม่ตอบ ไม่ใช่ว่าผมยอมรับ
สิ่งใดที่ผมไม่แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ว่าผมอธิบายความไม่ได้

แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ใช่อับดุล หรือ หมอเดาฟันธง หรือ พวกเหมาถั่วโมเมที่ทึกทักว่าตนเองเป็นผู้สรุปเอาเองนะครับ

สิ่งใดที่ผมไม่แสดงความคิดเห็น ไม่ใช่ว่าผมอธิบายความไม่ได้
แล้วทำไมไม่ขยายความให้ในที่นี้รู้สักครั้งเป็นบุญ ว่า กระสุนนัดปัญหามาได้อย่างไรจากบนรางรถไฟฟ้า และ จุดกำหนดในรูปจุดสีเหลือง ที่ 5m ใส่กรอบสีเขียวไว้ ว่าเป็นจุดทหารในรูป ยิงอย่างไรให้เข้าด้านขวามือของน้องเกด
ช่วยสงเคราะห์สัดครั้ง รอ คำอธิบายเรื่องนี้มานานแล้วครับ อยากรู้อย่างมาก

#217 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

ครับ ขอให้คิดตามที่ลงไว้จริงๆนะครับ...........แต่...ถ้ามีการชุมนุมประท้วง ของฝ่ายที่ไม่ใช่เสื้อแดง ขอให้ท่านสิงห์ ห้ามปรามคนเสื้อแดงด้วยว่า อย่าเข้าไปยุ่ง ปล่อยให้เค้าใช้อาวุธต่อสู้กับทางรัฐ และ ถ้าทางรัฐใช้อาวุธต่อสู้กลับ ให้ต่อว่ารัฐนั้นๆด้วยนะครับ เช่น นายกสั่งฆ่าประชาชน ตามนี้นะครับ

#218 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

ครับ ขอให้คิดตามที่ลงไว้จริงๆนะครับ...........แต่...ถ้ามีการชุมนุมประท้วง ของฝ่ายที่ไม่ใช่เสื้อแดง ขอให้ท่านสิงห์ ห้ามปรามคนเสื้อแดงด้วยว่า อย่าเข้าไปยุ่ง ปล่อยให้เค้าใช้อาวุธต่อสู้กับทางรัฐ และ ถ้าทางรัฐใช้อาวุธต่อสู้กลับ ให้ต่อว่ารัฐนั้นๆด้วยนะครับ เช่น นายกสั่งฆ่าประชาชน ตามนี้นะครับ

สงสัยมากกับข้อมูลของทั้งสองหน่อ แปะภาพเยอะ ๆ แล้วไม่อธิบายนี่เรียกข้อมูลเหรอ :o

#219 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

สงสัยมากกับข้อมูลของทั้งสองหน่อ แปะภาพเยอะ ๆ แล้วไม่อธิบายนี่เรียกข้อมูลเหรอ :o

ถือว่าเป็นข้อมูลครับ แต่ "เป็นข้อมูลขยะ" ถ้าไม่แสดงคำอธิบาย ให้เข้าใจ สื่อให้เข้าใจว่าจะหมายถึงอะไร

#220 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

ตกลงว่าสิงห์กับเอ็มยังไม่เข้าใจว่าเเกนนำนปชทำร้ายประชาชนทั้งในเขตกรุงเทพเเละทั่วประเทศอย่างไรบ้าง

ตกลงเเกนนำนปชเข้าใจคำว่าอคติเเละสติปัญญาด้วยเหรอ มันลึกซึ้งนะ เด็กๆอย่างไอ้เหวงไอ้เต้นไอ้ตุ่ไม่เข้าใจหรอก

เอะอะก็เอามวลชนมาเป็นตัวประกัน เอาคนกรุงคนต่างจังหวัดมาเป็นตัวประกัน

เขาเคยไปทำอะไรให้เจ้านายพวกเอ็งวะ ไอ้พวกใส่เสื้่อเเดงจอมอภิสทธิ เอะอะกูเอาคนปิดถนน เอะอะกูสั่งคนเผา อาวุธ ทั้งมีดผาหน้าไม้

พูดจาน้ำเน่าสาระไม่มีบนเวที ตามเวบบอร์ด เพื่อผลประโยชน์ของตระกูลชินวัตรทั้งนั้น

ไอ้ที่เขาทำหากิน ไปเรียนหนังสือเเถวๆที่พวกเจ้านายเเกนนำนปชเอามวลชนไปตั้งปิดล้อมไว้

พวกนี้เขาประชาชนเหมือนกัน เเต่ลืมใส่เสื้อเเดงให้คุณดูเฉยๆ มีสติปัญญาเหมือนพวกคุณ บางคนอาจจะมากกว่า

Edited by จีรนุช, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:27.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#221 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ทำร้ายประเทศ โดย กองทัพเพื่อการรัฐประหาร

หน่วยทหารใด ไม่ผลประโยชน์(ร่วมทำ) รัฐประหาร 19 กันยายน
ก็จัดเลี้ยง ขนมจีนแกงไก่ ช่วยหาเสียงให้ พรรค... ตาม บันใด 4 ขั้น

#222 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

แหกโค้งไปละ :lol: :lol: :lol:

#223 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

ทำร้ายประเทศ โดย กองทัพเพื่อการรัฐประหาร

หน่วยทหารใด ไม่ผลประโยชน์(ร่วมทำ) รัฐประหาร 19 กันยายน
ก็จัดเลี้ยง ขนมจีนแกงไก่ ช่วยหาเสียงให้ พรรค... ตาม บันใด 4 ขั้น

แถไม่ออกเลยดริฟไปเรื่องอื่นเหรอ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#224 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

แถไม่ออกเลยดริฟไปเรื่องอื่นเหรอ

เรื่องอื่น --ที่ไหน--- google image สามารถต่อ ภาพ ถึงเหตุการณ์ 2553

หรือใคร ตาไม่ถึง มองไม่เห็น

.

#225 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

เอ้า อยู่ๆ แม่มแหกโค้งออกไปเรื่องรัฐประหารเฉยเลย ฮ่า ฮ่า อ่านหัวข้อหรือเปล่าไอ้ขนมสาคู.... "หลักฐานทางวิทยาศาสตร์กับวิถีกระสุนที่วัดปทุม"

หรืออยากได้เรื่องปฏิวัติ ผมสามารถจัดเต็มให้คุณได้นะ ต้นจนจบ รับรองว่า มันส์ทุกเม็ดยิ่งกว่าลับลวงพรางของป้าวาสนาอีก ....เอาชนิดที่ว่า พ่อไอ้ปื้ด หนีออกชายแดนมาเลย์ยังไง หรือ แม้กระทั่งมีทหารสีแดงบางคนพยายามต่อสู้แต่ดันมือตีนอ่อนซะก่อน....ต้องมารายงานตัวเงียบๆ แบบหงอยๆ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#226 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

สรุป พอโดนต้อนจนมุมก็ดริฟฟ์หนีสินะ แต่ดริฟฟ์ได้ทุเรศมาก เฮ้อ ไปพบจิตแพทย์บ้างเถอะพ่อ

#227 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

นึกว่าหมาจนตรอกจะแว้งกัดงัดข้อมูลเด็ดมาแก้ต่าง ดันหนีหางจุกตูดออกไปไหนไม่รู้

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#228 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

กำลัง -ด่าใคร- อยู่หรือ

เรียกว่า -เปิดช่อง- ให้เราเล่น -ต่อ- ได้เองPosted Image

มันเกี่ยวกับกระทู้ ตรงไหน
"หลักฐานทางวิทยาศาสตร์กับวิถีกระสุนที่วัดปทุม"

Edited by mmmmm, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:22.

#229 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

เรื่องอื่น --ที่ไหน--- google image สามารถต่อ ภาพ ถึงเหตุการณ์ 2553

.

เกี่ยวตรงไหนฟร๊ะ รับประหาร มันเป็นชาติ ละ เค้าเตรียมจะปองดองอยู่ละ

ดริฟสีข้างถลอกหมด

กระทู้นี้ คือ
หลักฐานทางวิทยาศาสตร์กับวิถีกระสุนที่วัดปทุม

นะ แต่เสือกดันไปเอาเรื่อง รัฐประหารมา

เค้าหาหลักฐานเรื่องวัดปทุมโวย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#230 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

อ่อ สรุปว่าเป็น เห้ หารูออกนั่นเอง พอมีรูหน่อยก็หนีลงน้ำไปเลย :D :D

สรุปพวกคุณเก่งแต่ใน รดน.จริงๆ พอไม่มีคนอวย พอต้องหักล้างกันด้วยหลักการ ไม่เห็นพวกคุณไปกันเป็นสักคนนึง จริงๆเห้ปลายแถวแบบพวกคุณมันก็คงได้เท่านี้แหละ :D :D

#231 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

ทั้งห้าเอ็ม และ สิงห์สนามหลวง เป็นหลักฐานอย่างดีว่า คนเสื้อแดง มันไร้คุณค่าขนาดไหน ในสังคมภายนอกกะลาราชดำเนิน

เป็นได้แค่ "ขยะออนไลน์" เท่านั้นเอง

#232 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ผมคิดว่าสาคูเข้ามาตอนแรกอยากจะเสนอให้เห็นมุมมองของเสื้อแดงซะอีก

ผิดถูกไม่ว่ากันอยู่แล้ว ถามจริง ๆ จะเข้ามาเพื่อสร้างความเข้าใจที่ตรงกันใช่ไหม

วันนี้สาคูไม่เหมือนสาคูในราชดำเนิน ที่นำเสนอเหตุผล น่ารับฟังกว่า
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#233 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

:D คลิ้ปนี้ไม่ค่อยมีคนดู แต่อย่างว่าขืนเอาแต่ละคนในเหตุการณ์มาแยกกันให้ปากคำ
จะให้การได้เหมือนสักกี่คน ลุงคนนี้ว่ามีทหารอยู่บนราง ทหารบนรางไม่ได้ยิง
แต่ทหารบน skywalk ยิง ยิ่งขัดกันไปใหญ่

ส่วนรูปตัดแปะที่คุณ mmmmm เอามาให้ดูว่า skywalk สะอาดเอี่ยม ทำไมลงวันที่ 27 เมษายน 2010
หรือผมเข้าใจอะไรผิดไปเอง

Edited by phoosana, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:36.

We love fender.

#234 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

นี่นายเอ็ม ถ้านายคิดว่าจะชวนเรามาต่อปากต่อคำในเรื่องที่นายยอมรับไม่ได้เเล้วหวังผลจะทำให้กระทู้มันบิดเบี้ยวไปละก็ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#235 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

พวกที่ ---ด่ากันๆ--- คงจะทราบว่าเป็น ใคร ที่ -ถูก- ด่า

มี บ้าง login เห็นเหมือนเราด้วย

.

เกี่ยวตรงไหนฟร๊ะ รับประหาร มันเป็นชาติ ละ เค้าเตรียมจะปองดองอยู่ละ

นะ แต่เสือกดันไปเอาเรื่อง ............

เรียกว่า -เปิดช่อง- ให้เราเล่น -ต่อ- ได้เองPosted Image

"หลักฐานทางวิทยาศาสตร์กับวิถีกระสุนที่วัดปทุม"

#236 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

พวกที่ ---ด่ากันๆ--- คงจะทราบว่าเป็น ใคร ที่ -ถูก- ด่า

มี บ้าง login เห็นเหมือนเราด้วย

.

นะ แต่เสือกดันไปเอาเรื่อง ............

ด่าหน้าโคตร ๆ

สงละที่คุณ son ด่าว่า ไร้ความสามารถจริง ๆ

#237 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

ต้อง-ยอมว่า-ความสามารถ -เรา- น้อยจริงๆ

แต่ด้วย จริต ของหลาย login ด่า --ใครก็ไม่รู้--

แต่ไม่ใช่ -เรา- เพราะเราเล่นตามช่ิองที่เปิดไว้

.

.

#238 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

ต้อง-ยอมว่า-ความสามารถ -เรา- น้อยจริงๆ

แต่ด้วย จริต ของหลาย login ด่า --ใครก็ไม่รู้--

แต่ไม่ใช่ -เรา- เพราะเราเล่นตามช่ิองที่เปิดไว้

.

.

ตอนนี้ได้ช่องมุดดินหนีละ สิ

ถามจริง ๆ นะ ไม่ละอายตัวเองบ้างเหรอ

#239 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

.

.

กลับไปราดดำเนินเหอะสาคู มาแปะ ๆ ไม่มีประโยชน์

ทิ้งไอ้ลูกชายไว้ลุยที่นี่ยังมีสาระกว่าเยอะ คิดบ้างไหม

เวลาเข้ามาตอนแรกเพื่ออะไร วันนี้ทำตัวคนละเรื่องหรือเปล่า

#240 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

หมดกัน ขนมสาคู แห่งราชดำเนิน คุยหลักฐานวัดปทุมแฉลบไปรัฐประหารซะงั้น

พอถามก็แกล้งทำเป็นไม่เห็น งั้นถามใหม่ ถ้าคลิปที่ว่าถ่ายวันที่ 19 แปลว่าทหารเป็นผู้ยิง 6 ศพ ใช่หรือไม่

แล้วไม่ต้องลากไปรัฐประหารแล้วนะ มันทำให้คุณดูโง่ขึ้นอีกเยอะเลยครับ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#241 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

สายล่อฟ้า...dsi ยอมรับมีชุดดำจริง และยิงในวัดปทุม...มีอ้างถึงเว็ปเสรีไทยด้วย

Edited by คนกรุงธน, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:49.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#242 นกอิสระ

นกอิสระ

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

5เอ็ม ปัญญาอ่อน แถไปเรื่อย อย่าเบี่ยงเบนกระทู้จิ

#243 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

.

.

ช่องคลอดนังปูก็เปิดไม่เห็นไปเล่นอ่ะ..

:)

#244 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

ผมว่าคุณสิงห์ต้องใจเย็นกว่านี้นะครับ

คุณสิงห์commentจุดนี้

ถือว่า คุณสิงห์พลาดมากๆนะครับ

ผมอยากให้คุณสิงห์กลับไปทบทวนคริปของคุณ 5 m ดีๆนะครับ

ไม่อย่างนั้นคุณสิงห์จะพลาดครั้งที่ 4 แน่นอน
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#245 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

ตามหัวข้อกระทู้ "หลักฐานทางวิทยาศาสตร์กับวิถีกระสุนที่วัดปทุม"

ถ้าคุณ redspy ศิริโชค รวมถึง สมาชิกเสรีไทยทำการยอมรับข้อมูลของ BTS นั่นเท่ากับเป็นการยอมรับและแสดงให้เห็นว่า

ข้อมูลภาพหลายภาพที่คุณ redspy ศิริโชค เคยนำมาแสดงและนำไปเสนอออกอากาศนั้น "ไม่ถูกต้อง"

มีใครจะคัดค้านบ้างไหมครับ

#246 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:22

ตามหัวข้อกระทู้ "หลักฐานทางวิทยาศาสตร์กับวิถีกระสุนที่วัดปทุม"

ถ้าคุณ redspy ศิริโชค รวมถึง สมาชิกเสรีไทยทำการยอมรับข้อมูลของ BTS นั่นเท่ากับเป็นการยอมรับและแสดงให้เห็นว่า

ข้อมูลภาพหลายภาพที่คุณ redspy ศิริโชค เคยนำมาแสดงและนำไปเสนอออกอากาศนั้น "ไม่ถูกต้อง"

เรื่องข้อมูลตัวเลข ถ้า BTS เปิดออกมาเอง การกะระยะคร่าวๆก็ไม่มีทางถูกอยู่แล้วครับ ที่เสรีไทยถ้าตรงไหนเป็น fact ที่ถูกต้องชัดเจนมีหลักฐานเราก็ยอมรับ fact นั้นไม่แถไปไหน แล้วที่สำคัญต่อให้ BTS เปิดข้อมูลเรื่องความสูงออกมา ยังไง fact ที่ว่ามุมยิงเป็นไปไม่ได้กับบาดแผลอันนั้นก็ไม่ได้เปลี่ยนไปไหนนะครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#247 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:31

ค่ะ ยอมรับว่าไม่ถูกเป๊ะ แต่ก็ไม่ได้ห่างมากมาย ผึ้งลองใช้โปรแกรมสามมิติวัดดู มันทำให้องศาการยิงเปลี่ยนไปแค่ไม่กี่องศาเท่านั้น เพราะฉะนั้นมันไม่ได้เป็นการบอกว่าคำพูดของพยานที่ถูกเตี๊ยมมานั้นถูกต้อง และองศามันก็ยังไม่ได้ วิธีเดียวที่มันจะเป็นไปได้คือ 1.คุณเกดกำลังตีลังกาตอนถูกยิง 2.คุณเกดลอยได้

#248 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:38

ประเด็นคุณสิงห์คือแค่อยากจะให้คุณ redspy ยอมรับว่า "เคย" แสดงข้อมูลคลาดเคลื่อน
และตอนนี้คุณ redspy ได้ยอมรับข้อมูลของ BTS แล้ว
แค่นั้นใช่ไหมครับ ?

ผมไม่เห็นเป็นเรื่องใหญ่อะไร
เขาก็บอกแล้วว่าข้อมูลจาก BTS ซึ่งเป็น source อย่างเป็นทางการ ถือเป็นสิ้นสุด

แล้วทีนี้ถามคุณสิงห์บ้าง ตอบแบบตรงไปตรงมา ไม่ต้องเบี่ยงหลบเลี่ยงกลัวเสียหมา
คุณจะยอมรับข้อมูลที่เป็นทางการของ BTS ไหม?

#249 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:02

ขำปนสมเพช สิงห์ กับห้าเอ็ม(ขนมสาคู) ครับ

Edited by ศรอรชุน, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:04.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#250 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:11

ไหนๆก็เป็นที่สรุปได้แล้ว ว่า

"ทหารไม่สามารถยิงจากบน bts ให้ได้วิถึกระสุนตามผลชันสูตร"

ชัดเจนแล้ว

สิง
ห์สนามหลวง กับ ห้าเอ็ม

---ไม่รู้จะอธิบายว่าทหารยิงจากบน bts ได้อย่างไร ?---

ถึงกับแถไถ ถลอกถอกทิ่มไปเรื่อย เลยพยายามลากไปคุยในเรื่องกระพี้ ที่ไม่ใช่สาระสำคัญ...

การร่วมกันวิเคราะห์ในเวปบอร์ด ถ้าลองนับที่สิงห์และห้าเอ็มผิดพลาดมาแล้วมีเพียบ
หนอยแน่... มาทำเป็นลืมความง่าวของตัวเอง เดี๋ยวเหอะ มีเวลาจะจัดรวมฮิตให้ทั้งสิงห์ ทั้งห้าเอ็ม ทั้งขนมสาคูซักที...

แต่ก็อย่างว่า แม้ห้าเอ็ม(ขนมสาคู)เคยตั้งใจใช้ข้อมูลเท็จ โดนจับได้อยู่เห็นๆ สิงห์ก็ยังคงชาบู ยังคงการันตีว่าห้าเอ็มข้อมูลแน่น
ยังคงนับเป็นมหามิตร ยังคงให้การยอมรับในการตั้งใจนำข้อมูลเท็จมาใช้ ไม่อยากคิดว่าอาจจะมีนิสัยเช่นเดียวกัน...

เคยมีสมาชิกถามสิงห์ในเรื่องราวที่สำคัญต่างๆมากมาย แต่ไม่เคยได้รับคำตอบ...
สิงห์ก็ยังไม่รู้จักปรับปรุงตัวบ้าง

ตัวเองไม่ค่อยจะตอบคำถามใคร ก็อย่าได้สามหาว กล้าถามให้คนอื่นตอบของตัวเอง...
.............................................................................................

ตัวอย่าง
(ขออภัย - เลียนแบบสำนวนเว็บดราม่า -อาจจะหยาบคายนิดหนึ่ง)
เหมือนจะเนียน เกือบจะเชื่อแล้วน่ะ
แต่มีสมาชิกบางท่านตาดี ออกมาแย้งว่า
ไอ้สาคู มิงไปถ่ายภาพในอนาคตมารึไงว่ะ มิง เก่งว่ะ...
มิง ลงภาพวันที่ : 31 ต.ค. 54 07:21:58
แต่ไอ้ภาพที่มิงโชว์มัน ลงวันที่ 31ต.ค.54 เวลา 15:48
ไอ้ha จัดฉาก นี่หว่าาาา สาดดดนึกว่ากุโง่รึไง...
มิงนั่งทามแม็คชีน ไปถ่ายรูปในอนาคต รึไงว่ะ...
หลังจากนายสาคู ถูกสมาชิกในพันทิปลากไส้ ก็หายสาปสูญไปในบัดดน...
--- GOD_satan---
.........................................................................

เสื้อแดงแถขั้นเทพ ... ตะลึง! โชว์โง่-ถ่ายภาพในอนาคตได้??

http://webboard.seri...เทพ-เรื่องของบ/

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน