Jump to content

- - - - -

หลักฐานทางวิทยาศาสตร์กับวิถีกระสุนที่วัดปทุม

• Please log in to reply
554 ความเห็นในกระทู้นี้

#451 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

งั้นตกลงว่าทุกฝ่ายยอมรับได้ว่า ความสูงราง BTS เท่ากับ 13.20 เมตร
แล้วระยะห่างจากศพถึงตอม่อ BTS เป็นเท่าไร ถึงจะไม่บิดเบือน
ในเมื่อ 20.85 เมตรไม่ใช่ แล้วเท่าไรจึงจะยอมรับได้

เท่าไรก็ได้ครับ ให้มุมกระสุนมันเป็นไปได้พอดีก็พอ

จำไม่ได้ว่าตัวเองเคยคำนวนไม่เท่าไร แต่เลา ๆ ว่า ถ้าจะให้กระสุนเข้าด้วยมุมนั้น จากความสูงของการยิงนั้น ผู้ตายจะต้องเขยิบออกจากจุดที่สรุปกันว่าเสียชีวิตลึกเข้าไปในเขตวัดด้านใน อย่างน้อย ๆ คงสัก ๕ เมตรได้

ก็ไม่รู้พอเสียชีวิตแล้ว คลานกลับมายังจุดที่เสียชิวิตได้เอง หรือมีใครไปลากกลับออกมา แล้วเอาเสื้อพยาบาลปิดกันอุจาดหรือเปล่า

จากที่ลองวัดมุมให้ได้ 27 องศา ก็ได้ประมาณนั้นเหมือนกันครับ
คือจากที่ลองวัดในกระดาษ ต้องเข้าไปอีกในวัดจากจุดเดิมที่รูปคุณ redspy ประมาณ 4.5 เมตรนะครับ

หมายความว่า ถ้าอยากได้ 2.7 องศา จะต้องยาวเพ่ิม 4.5 เมตรเลยเหรอครับ

ถ้านับจากที่ ขนมสาคูให้มาอยู่ที่ 22-23 ก้อไม่ได้ใช่ไหม

จากที่ลองวาดในกระดาษเป็นแบบนั้นครับPosted Image

Edited by Ricebeanoil, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:59.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#452 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

โถๆๆๆ ห้าเอ็ม เอ๊ย...

ผมเคยบอกไว้แล้วในราชดำเนิน ว่าแค่กระสุนนัดเดียว ที่เข้าหลังทะลุหัว
ก็พิสูจน์ได้แล้ว ว่าไม่ใช่ทหารยิงจากบน bts ถ้าเอานัดอืนมาพิจารณาเพิ่ม
มันยิ่งเห็นชัดว่าทหารไม่ได้ยิงน้องเกด

ห้าเอ็มข้ามห้วยมาที่นี่ ยังอุตสาห์คาบกระสุนนัดอื่นมาวิเคราะห์ โดยเฉพาะนัดที่ทะลุขา
มันก็ต้องตายหยังเขียด อย่างนี้แหละ...555++

แล้วใครช่วยบอกหน่อยว่า ยิงอาร์พีจีที่กลาโหม เกี่ยวอะไรกับยิงกันที่วัดปทุม....???

หรือว่า เหมือนคนที่กำลังจะจมน้ำ อะไรลอยมามันคว้าหมด แม้แต่ฟางเส้นเล็กนิดเดียว... :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#453 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

.......................................
ความบิดเบือนข้อเท็จจริง
.......................................

ห้าเอ็มไปเอาข้อมูลมาจากไหน ถึงได้ลากลูกศรทิศทางยิง นัดที่โดนแขน และขาท่อนบน
ให้เป็น จากบนลงล่างแบบในวงกลมสีแดง

หรือจินตนาการเอาเอง เพื่อให้สอดคล้องกับธง ที่ว่าทหารยิงมาจากบน bts

ไม่อายคนอื่น ก็อายตัวเองบ้างนะครับ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#454 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:13

คุณสาคูมากกว่านะครับ ที่จะต้องนำเสนอตัวเลขที่ว่า ว่าต้องใช้ค่าไหนทหารถึงยิงได้ เพราะจากตัวเลขชุดที่นำเสนอมาทั้งหมดในกระทู้นี้ไม่มีชุดไหนที่ทำให้ทหารยิงน้องเกดได้เลยนะครับ

ผมข้อตั้งข้อสังเกตุเกี่ยวกับศพน้องเกดไว้คือ บาดแผลทั้งหมดที่พบอยู่ร่างกายซีกขวา ร่างน้องเกดนอนคว่ำหน้าโดยศีรษะหันไปในแนวทิศตะวันออกเฉียงเหนือ ขาชี้ออกทางรั้ววัดไปทางทิศตะวันตกเฉียงใต้
บาดแผลที่ทำให้เสียชีวิตถูกยิงบริเวณสะบักเยื้องขวา ตามผลชันสูตรกระสุนทะลุเป็นแนวกล้ามเนื้อคอเข้าฐานกระโหลกด้านซ้ายทะลุสมองซีกซ้าย แสดงว่ามุมเข้าของกระสุนจะต้องแคบพอสมควรเพราะไม่ทะลุเข้าช่องอกเลยแต่เลื้อยไปตามกล้ามเนื้อหลังและคอ ส่วนบาดแผลตามสีข้างนั้นอาจจะเกิดจากพวกสะเก็ดระเบิดหรือกระสุนปืน

ส่วนแผลที่ขานั้นน่าสนใจนะครับ เพราะชัดเจนว่ามีทางเข้าทางออก ถ้าความคิดผมแผลชัดเจนขนาดนั้นเป็นไปได้ว่าน้องเกดถูกยิงที่ขาก่อนแล้วล้มลงจึงโดนกระสุนนัดที่ทำให้เสียชีวิตต่อมาครับ ผมคิดว่าแผลที่ขานี่น่าพิจารณาว่ามาจากไหน
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#455 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:38

งานนี้ ขนมสาคูเละโจ๊ก แน่

โดนน๊อคไปกี่หมัดละ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#456 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

คุณสาคูมากกว่านะครับ ที่จะต้องนำเสนอตัวเลขที่ว่า ว่าต้องใช้ค่าไหนทหารถึงยิงได้ เพราะจากตัวเลขชุดที่นำเสนอมาทั้งหมดในกระทู้นี้ไม่มีชุดไหนที่ทำให้ทหารยิงน้องเกดได้เลยนะครับ

ผมข้อตั้งข้อสังเกตุเกี่ยวกับศพน้องเกดไว้คือ บาดแผลทั้งหมดที่พบอยู่ร่างกายซีกขวา ร่างน้องเกดนอนคว่ำหน้าโดยศีรษะหันไปในแนวทิศตะวันออกเฉียงเหนือ ขาชี้ออกทางรั้ววัดไปทางทิศตะวันตกเฉียงใต้
บาดแผลที่ทำให้เสียชีวิตถูกยิงบริเวณสะบักเยื้องขวา ตามผลชันสูตรกระสุนทะลุเป็นแนวกล้ามเนื้อคอเข้าฐานกระโหลกด้านซ้ายทะลุสมองซีกซ้าย แสดงว่ามุมเข้าของกระสุนจะต้องแคบพอสมควรเพราะไม่ทะลุเข้าช่องอกเลยแต่เลื้อยไปตามกล้ามเนื้อหลังและคอ ส่วนบาดแผลตามสีข้างนั้นอาจจะเกิดจากพวกสะเก็ดระเบิดหรือกระสุนปืน

ส่วนแผลที่ขานั้นน่าสนใจนะครับ เพราะชัดเจนว่ามีทางเข้าทางออก ถ้าความคิดผมแผลชัดเจนขนาดนั้นเป็นไปได้ว่าน้องเกดถูกยิงที่ขาก่อนแล้วล้มลงจึงโดนกระสุนนัดที่ทำให้เสียชีวิตต่อมาครับ ผมคิดว่าแผลที่ขานี่น่าพิจารณาว่ามาจากไหน

1.1. เราไม่ใช่คนตั้งกระทู้ ...........
1.2. REDSPY บอกว่ามีการบิดเบือน
1.3. รูป+ข้อมูล ของ REDSPY ในกระทู้ --ใครฆ่าน้องเกค-- มีบิดเบือน แล้วเกี่ยวข้องกับกระทู้ของ REDSPY
-1.3.1 การบิดเบือน มีการใช้ ภาพทางอากาศของ ศอฉ
-1.3.2 การบิดเบือน มีการอ้างว่าเป็นข้อมูลจาก หมอ GT200

เมื่อ REDSPY ตั้งกระทู้ อ้าง --หลักฐานทางวิทยาศาสตร์--
ได้ ชี้แจง เรื่องที่ REDSPY นำรูปที่มีการบิดเบือน --หรือยัง--

2.1 ได้ข้อมูลมาจากใคร
2.2 ใครเป็นคนทำ
2.3 1 สิ่งมีชีวิตใน....สายล่อฟ้า รู้หรือปล่าว ว่าใช้ข้อมูล ที่บิดเบือน
2.4 เมื่อ REDSPY รู้ว่า รูปชุดข้อมูลมีการบิดเบือนได้ แก้ไขอย่างไร
............................
2.5 1 สิ่งมีชีวิตใน....สายล่อฟ้า วันที่ 16/10/2555
ใช้รูปของ REDSPY แล้วใช้ --คน--
รูปคนเยียดตรง -รอ-รับกระสุนเป็นการถูกต้องแล้ว -หรือ-
-------------------------------------------------------------

กลับ มาเรื่อง--ความยาว-- 20.85 ทำไมถึงใช้ --ค่านี้--

Edited by mmmmm, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:04.

#457 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:17

ห้าเอ็มบอกว่าข้อมูลในเรื่องของระยะทาง ความสูงอะไรเหล่านั้นมันบิดเบือน

แต่ไม่บอกว่าบิดเบือนตรงไหน บอกแต่บิดเบือน

เวร...หลักฐานที่เค้าให้มาคือมาจากบีทีเอสเป็นอันล่าสุด เป็นการบอกว่าระยะทางต่าง ๆ เป็นเท่านั้นเท่านี้

หากห้าเอ็มอยากจะปฏิเสธและบอกว่ามันบิดเบือน ห้าเอ็มก็ควรจะหาหลักฐานที่หนักแน่นกว่าข้อมูลที่ได้จากบีทีเอสมาคัดง้างกันไม่ใช่หรือ?

ลองนึกดูว่า มีการให้การระหว่างสองฝ่ายในศาล ฝ่ายหนึ่งบอกระยะทางจากตอม่อเท่ากับ ๒๐.๘๕ เมตร ห้าเอ็มบอกไม่ใช่ข้อมูลนั้นบิดเบือน

ศาลถามว่า ถ้าอย่างนั้นข้อมูลที่ไม่บิดเบือนล่ะ เป็นอย่างไร

ห้าเอ็มตอบว่า "ไม่บอก บอกแต่ว่าข้อมูลนั้นบิดเบือน"

ศาลเชื่อใครดี?
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#458 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

ไม่ต้องไปสอนมันหรอก มันเคยโพสกระทู้ในพันทิพยังไง มันก็เอานิสัยมันมาที่นี่เหมือนเดิม นักรบจ่ากอนาคต :lol: :lol:

นี่ที่ถ่วงเวลาอยู่ ไม่น่าจะมีอาไรมากหรอก ถ่วงเวลาเมคข้อมูลเเค่นั้นเเหละ หรือไม่มีอะไรเลย รอใบบอกส่งของมาให้

เราถึงบอกไง เวลาจะถามอะไรไอ้พวกนี้ ให้ถามเป็นอาทิตย์เป็นเดือนล่วงหน้า :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#459 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

ผมโง่จนอ่านที่เค้าพยายามอธิบายไม่เข้าใจ

หรือเค้าโง่ที่อธิบายไม่เป็นกันแน่ครับ ยิ่งอ่านข้อมูลยิ่ง งง

หรือวัตถุประสงค์เค้าคือพยายามทำให้คนงง มึน จะได้เออ ออ ตามเค้าไป เพราะเห็นมันเยอะๆ เลยคิดว่าข้อมูลแน่น?? พออ่านจริงๆ ไม่มีอะไรเลยนอกจากวนไป วนมา ...
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#460 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

หมอพรทิพย์กำลังแกะดูอะไรอ่ะ

#461 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

หัวกระสุนที่ท้องครับ
เคยอ่านเจอในพันดริฟท์
gladiator 1.jpg

#462 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

แล้วยิงจากรางรถไฟฟ้าได้เหรอครับ...แผลแบบนี้

ก็เห็นว่า ถูกยิงตอนกำลังคลานอยู่

:D

#463 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ขอบคุณ --ที่เปิดช่องให้-- เสนอ ภาพซ้ำเรื่อยๆ

แสดงว่า login เหล่านี้ ไม่เคยดูภาพของเราอย่างละเีีอีิยด
จึงเสนอใหม่

Posted ImagePosted Image

และนี้ รูปที่เราคาดไว้แล้ว ว่าจะออกมาใน ทำนองใหน (คิดหรือว่าเราประกอบไว้เล่นๆ)

-----

.

#464 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

รูปคุณหญิงหมอชี้ที่แผลบริเวณหน้าท้องนั้นผลชันสูตรบอกเป็นสะเก็ดโลหะไม่ใช่หัวกระสุนน่ะครับ บาดแผลถากเข้าไปแค่นิดเดียวไม่ลึก ผมคิดว่าอาจจะเป็นสะเก็ดชุดเดียวกับอีกสองสามแผลบริเวณสีข้างด้านขวาด้วย

Edited by Diablo, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:56.

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#465 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

เคยเอาคลิป มาลงให้คุณแอมแล้ว จำไม่ได้ว่าอยู่มู้ไหน เห็นหัวกระสุนฝังอยู่ตรงที่มีเทปสีส้มปิด :mellow:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#466 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

นี่ยังอุตส่าห์กระเสือกกระสนขี้โม้อีกน๊ะเนี่ย

สาคู เอ็มช่วยหาเลือดที่สีข้างด้านขวาให้ซักหยดดิ...

มองจากรูป เสื้อก็ยังไม่รอยฉีกขาด...ตัวหนังสือดิ้นได้...แต่สภาพศพ เป็นยังไง ก็ต้องเป็นอย่างนั้นแหละ สาคู

จะมั่วอะไร ก็ให้มันเหมือนหน่อยดิ.....แถวนี้ของเก๊ มั่วไม่ผ่านหรอกสาคู

นี่ยังไม่นับที่โดนยิงขาด้านหน้าอีกน๊ะเนี่ย..

ทหารยิงยังไงจาก ราง BTS ยิงทั้งด้านหน้า ด้านหลัง...

:lol: :lol: :lol:

เฮ่ย ...สาคูเอ็ม...

เวลาเค้าจะสืบหาต้นตอการฆาตรกรรม เค้าเริ่มสืบกันจากศพ

ไม่ใช่ไปจับผิดเล็กน้อย จากสภาพแวดล้อมที่คนอื่นเค้าวิเคราะห์ไว้

เอาเป็นว่า หาคำตอบข้างบนให้ได้ก่อนว่าหน้าอกน้องเค้าโดนยิงข้างหน้าหรือข้างหลัง

แล้วที่ขาด้านหน้าก็ถูกยิง...แล้วทหารบนบีทีเอสยิงเข้ามาได้ไง

อย่าไปมั่วโยงเรื่องอื่นไปเรื่อยดีกว่า...เอาให้ตรงประเด็น ไม่ใช่แถก ไปแถมา เป็นพวกเด็กขโมยของเซเว่นไปได้

สาคูมันท่าจะบ้าแล้ว....จะแปะอะไรกันนักหนาหลาย ๆ รอบ...

ถ้าเค้าอยู่เดี๋ยวเค้าก็ตอบเองแหละ...

ว่าแต่สาคู ไม่คิดจะตอบข้างบนมั่งรึ...หรือว่ามันอึดอัด..

:lol:

ขอบคุณค่ะ รูปนี้เป็นรูปที่ยังไม่เคยมีคนชำระเลย
เห็นคนอยู่แถวๆนี้สามคนอย่างน้อย
อ่านข่าวมามีคนนึงถูกตามตัวอยู่ไม่รู้ทำไม
คนพวกนี้จะถูกเก็บมั้ยคะ หรือมีหนึ่งในนั้นทำอะไรแปลกๆได้บ้างมั้ย

สาคูเอ็มอย่าขึคุยต่อเลย คาดเคิดอะไรไว้แล้วกัน...

ถ้าจะคุยต่อช่วยหาเลือดที่สีข้างให้ซักหยดก่อนดีกว่า

#467 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

ขอบคุณครั้งที่ 2 --ที่เปิดช่องให้-- เสนอ ภาพซ้ำเรื่อยๆ

รูปจากคลิป 15 วินาที เราก็ได้็นำไปใช้ประกอบ

แสดงว่า login เหล่านี้ ไม่เคยดูภาพของเราอย่างละเีีอีิยด
จึงเสนอใหม่

.

นี่ยังอุตส่าห์กระเสือกกระสนขี้โม้อีกน๊ะเนี่ย

สาคู เอ็มช่วยหาเลือดที่สีข้างด้านขวาให้ซักหยดดิ...

มองจากรูป เสื้อก็ยังไม่รอยฉีกขาด...ตัวหนังสือดิ้นได้...แต่สภาพศพ เป็นยังไง ก็ต้องเป็นอย่างนั้นแหละ สาคู

จะมั่วอะไร ก็ให้มันเหมือนหน่อยดิ.....แถวนี้ของเก๊ มั่วไม่ผ่านหรอกสาคู

นี่ยังไม่นับที่โดนยิงขาด้านหน้าอีกน๊ะเนี่ย..

ทหารยิงยังไงจาก ราง BTS ยิงทั้งด้านหน้า ด้านหลัง...

:lol: :lol: :lol:

เฮ่ย ...สาคูเอ็ม...

เวลาเค้าจะสืบหาต้นตอการฆาตรกรรม เค้าเริ่มสืบกันจากศพ

ไม่ใช่ไปจับผิดเล็กน้อย จากสภาพแวดล้อมที่คนอื่นเค้าวิเคราะห์ไว้

เอาเป็นว่า หาคำตอบข้างบนให้ได้ก่อนว่าหน้าอกน้องเค้าโดนยิงข้างหน้าหรือข้างหลัง

แล้วที่ขาด้านหน้าก็ถูกยิง...แล้วทหารบนบีทีเอสยิงเข้ามาได้ไง

อย่าไปมั่วโยงเรื่องอื่นไปเรื่อยดีกว่า...เอาให้ตรงประเด็น ไม่ใช่แถก ไปแถมา เป็นพวกเด็กขโมยของเซเว่นไปได้

สาคูมันท่าจะบ้าแล้ว....จะแปะอะไรกันนักหนาหลาย ๆ รอบ...

ถ้าเค้าอยู่เดี๋ยวเค้าก็ตอบเองแหละ...

ว่าแต่สาคู ไม่คิดจะตอบข้างบนมั่งรึ...หรือว่ามันอึดอัด..

ขอบคุณค่ะ รูปนี้เป็นรูปที่ยังไม่เคยมีคนชำระเลย
เห็นคนอยู่แถวๆนี้สามคนอย่างน้อย
อ่านข่าวมามีคนนึงถูกตามตัวอยู่ไม่รู้ทำไม
คนพวกนี้จะถูกเก็บมั้ยคะ หรือมีหนึ่งในนั้นทำอะไรแปลกๆได้บ้างมั้ย

สาคูเอ็มอย่าขึคุยต่อเลย คาดเคิดอะไรไว้แล้วกัน...

ถ้าจะคุยต่อช่วยหาเลือดที่สีข้างให้ซักหยดก่อนดีกว่า

ขอบคุณครั้งที่ 2 รูปจากคลิป 15 วินาที

เราก็ได้็นำไปใช้ประกอบ

ขอบคุณ --ที่เปิดช่องให้-- เสนอ ภาพซ้ำเรื่อยๆ

จึงเสนอใหม่

Posted ImagePosted Image

และนี้ รูปที่เราคาดไว้แล้ว ว่าจะออกมาใน ทำนองใหน (คิดหรือว่าเราประกอบไว้เล่นๆ)

-----

เมื่อ มีบ้าง login ไม่เข้าใจ จึงเปลี่ยนรูปแนบท้ายใหม่ และอาจยาวขึ้นเรื่อย

เป็น (เราถาม --ตั้งแต่หน้าแรกแล้ว-- )

.

Edited by mmmmm, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:03.

#468 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

สิ่งที่สาคูทำคือ หารูออกอย่างเดียว??? ตกลงเป็นแย้หรือตัวเอี้ยครับ??
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#469 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

ผมว่าสาคูเอ็มคลั่งแล้ว....

แปะอย่างเดียว...

#470 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

สาคู 5 นัด ห้า ห้า ห้า ห้า ห้า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#471 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

สาคู 5 นัด ห้า ห้า ห้า ห้า ห้า

ตกกะใจ...นึกว่าจะมาถาม สาคูเอ็มอีก...

นึกว่าจะโดนสาคูเอารูปมั่วมาแปะอีกรอบแล้ว...

#472 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

ผมก็มึนนะเนี่ยว่าสาคูจะสื่ออะไร แปะซ้ำของเดิมเป็นสิบรอบ ผมพอจะจับประเด็นได้แค่ว่า คุณจะบอกว่าข้อมูลของคุณเร้ดมันผิด ก็ใช่ครับ การคำนวณตัวเลขมันผิดจากผลทางการ แต่นั่นไม่ได้ทำให้สามารถปรักปรำทหารว่ายิงจากรางได้เลย เพราะไม่ว่าจะคำนวณจากค่าไหนมันก็ไม่ได้ พอผมถามคุณก็ว่าให้ไปถามเจ้าของกระทู้ ในเมื่อคุณเป็นกล่าวหาทหารคุณก็ต้องบอกได้สิครับว่ามันจะต้องยิงแบบไหน นี่เหมือนต้องการเอาชนะคุณเร้ดกับท่านอื่นๆว่าผลตอนแรกมันผิดเท่านั้น แต่ไม่เอาประเด็นหลักเลยว่าทั้งผลแรกผลหลัง มันก็ให้ผลลัพท์คือทหารยิงไม่ได้เหมือนเดิม

#473 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

สองคนช่วยกันยิงรวม 5 นัด นะคุณ 5M แล้วนับที่ตัวคุณเกด มีรูเข้ากี่นัดกันแน่

5 M จะตอบไหม คำถามนี้
มันมั่วตั้งแต่รูปแล้ว เป็นตย.ที่ไม่ดีนะ

ได้เวลาเ็ก็บกวาด

1. รูปที่ -วางที่เสรีไทย- เป็นรูปของเราจริง ---แต่---

1.1 เป็นการส่งให้หลังไมค์ เพื่อตรวจทานในเบื้องต้นเท่านั้น
1.2 เราอ่านผลชันสูตร มีอยู่นัดหนึ่ง วางผิดจาก ขาไปอยู่ที่ -แขน-
1.3 เมื่อ -รู้ว่า- เราวางตำแหน่งผิด เราก็ได้แก้ใขแล้ว ในเวลาที่ห่างกัน 20:38-14:18 = 6:20
1.4 ได้แสดง --แตก-- รายละเอียด ต่ออีก 3 รูป
1.4 รูปที่เราแก้ไข ก็ได้วางกับดักไว้ ซึ่ง 1 สิ่งมีชีวิต ใน สายล่อฟ้าได้นำไปใช้
--1.4.1 เมื่อ 1 สิ่งมีชีวิตในสายล่อฟ้า -รับรอง- รูปของเรา
ก็แสดงว่า -ภาพของ 1 สิ่งมีชีวิตในสายล่อฟ้า ต้องมีการบิดเบือน

1.5 อันนี้ --สำคัญ-- เราไม่ได้ -วางรูปที่ผิดพลาด- ในที่เสรีไทย
และไม่สนใจด้วย เพราะเราแก้ไขแล้ว ในกระทู้ที่วางไว้ใน -ครั้งแรก--
http://www.pantip.co.../P12652912.html

ส่วน ..... นำมาใช้ก็คือ -การใช้จริต- เพื่อ -เอาชนะเท่านั้น
ไม่สนใจรูปดังกล่าวด้วย ว่ามีความผิดพลาด สำคัญที่ -ใด-
กับ เน้นที่ --เพศ-- แสดงให้เห็น --จริตอันแรงกล้า- เพื่อเอาชนะเท่านั้น

--ติดกับดักตัวเอง--

เมื่อเป็น -กับดัก- ผู้ที่สร้าง(กับดัก)สิ่งบิดเบือน หรือ ผู้ที่ช่างสังเกตุ -เท่านั้น- ที่จะทราบ
แล้ว --เราจะไปอธิบายทำไม-- กับพวกที่ใช้-จริต-นำ

แต่ตอนนี้ --ติดกับดักตัวเองแล้ว 2 login + 1 สิ่งมีชีวิต--
เรื่องนี้ -วิวะกะกะเอา(ตัวรอด)- อาจจะทราบแล้วว่าเป็น login -ใด -

เรา ใส่ --กับดักย้อนศร...--ไว้ในรูป

แล้วได้ -มีการ-วางไว้อีกอันที่ PT

1. ศอฉ+REDSPY+....+สูเทพในสภา+1 สิ่งมีชีวิต
ใช้หลักฐานบิดเบือน ว่าไม่มีหหารอยู่ที่ประตู 1 วันที่ 19/05/2553
--- ถูกหักล้าง ภาพในจากในคลิป -มาต่อ- กัน

2. REDSPY + ........ ใข้หลักฐานบิดเบือน -ตำแหน่ง- กระสุนที่เข้าร่างผู้ตาย
3. REDSPY + ........ ใช้หลักฐานบิดเบือน ความยาว+ความสูง จุดที่ผู้ตายถูกยิง
----------------

4. ........... สร้าง --อักษร-- โดยไม่อะไร รองรับเลย
4.1 ว่า ผู้-ยิงต้อง- อยู่ในตำแหน่ง ในสถานที่ เกิดเหตุ และแต่ละนัด อยู่ตรงไหน
4.2 ผู้ตาย อยู่ในลักษณะใด ในกระสุนแต่ละนัด

เราไม่ เถียงกับ --ตัวอักษร-- มันดิ้นได้
5.1. โดยบอกเข้าใจผิด.
5.2 ข้อมูลไม่ครบ
5.3 หนีไปตั้งงกระทู้ใหม่
...
5.n เงียบหาย -เอาง่าย--

( เรียกว่า
ข้อ 1.
ก็กำจัด -วง(การวางตำแหน่งผู้ยิง) ในสมมุติฐาน -ที่ว่า- ผู้ยิงไม่ใช่ทหาร --ซึ่งจะต้องหลบ-
ไม่ให้ถูกยิงจากทหารบนราง BTS แล้ว
)

เราพร้อมโต้แย้ง เสมอกับ -สมมุติฐาน- ที่มีหลักฐาน -รองรับ- ไม่ใช่ลอยๆ ด้วยตัวอักษร

.

ขอถามตรงๆนะว่าคุณเกด ผู้หญิง หรือผู้ชาย ถ้าเป็นผู้หญิงทำไมใช้รูปเป็นผู้ชายล่ะ แล้วที่ว่า
เน้นที่ --เพศ-- แสดงให้เห็น --จริตอันแรงกล้า- เพื่อเอาชนะเท่านั้น
มันอยู่ใน ข้อไหนใน5ข้อข้างบน??? ที่เที่ยวไปกล่าวหาเขาพอเขาสวนกลับบ้าง ก็น่าจะสำนึกตัวบ้าง ว่าทีหลังอย่าทำอีก คนเหมือนกัน ไม่ควรเหยียดหยามกัน

มาถึงเรื่องที่ถกกัน ขอถามว่ากระสุนเข้าร่างคุณเกดนั้นมีกี่รู แล้วที่บอกว่าทหาร 2 คน ช่วยกันยิงรวม 5 นัดนั้น รูที่เหลืออีก กี่ นัดบนร่างคุณเกดใครเป็นคนยิง

สาคู 5M ไม่ยอมตอบ เรื่อง 5 นัด กลับมาด่าคนอื่น 5 ข้อ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#474 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

จึงเสนอใหม่

ไม่ใช่ไม่ดูละเอียด แต่นายนำเสนอไม่รู้เรื่องว้อยยยยย

ฮึ้ย!

#475 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

เมื่อ มีบ้าง login ไม่เข้าใจ จึงเปลี่ยนรูปแนบท้ายใหม่ และอาจยาวขึ้นเรื่อย

เป็น (เราถาม --ตั้งแต่หน้าแรกแล้ว-- )

Edited by mmmmm, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:04.

#476 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

สองคนช่วยกันยิงรวม 5 นัด นะคุณ 5M แล้วนับที่ตัวคุณเกด มีรูเข้ากี่นัดกันแน่

5 M จะตอบไหม คำถามนี้
มันมั่วตั้งแต่รูปแล้ว เป็นตย.ที่ไม่ดีนะ

ได้เวลาเ็ก็บกวาด

1. รูปที่ -วางที่เสรีไทย- เป็นรูปของเราจริง ---แต่---

1.1 เป็นการส่งให้หลังไมค์ เพื่อตรวจทานในเบื้องต้นเท่านั้น
1.2 เราอ่านผลชันสูตร มีอยู่นัดหนึ่ง วางผิดจาก ขาไปอยู่ที่ -แขน-
1.3 เมื่อ -รู้ว่า- เราวางตำแหน่งผิด เราก็ได้แก้ใขแล้ว ในเวลาที่ห่างกัน 20:38-14:18 = 6:20
1.4 ได้แสดง --แตก-- รายละเอียด ต่ออีก 3 รูป
1.4 รูปที่เราแก้ไข ก็ได้วางกับดักไว้ ซึ่ง 1 สิ่งมีชีวิต ใน สายล่อฟ้าได้นำไปใช้
--1.4.1 เมื่อ 1 สิ่งมีชีวิตในสายล่อฟ้า -รับรอง- รูปของเรา
ก็แสดงว่า -ภาพของ 1 สิ่งมีชีวิตในสายล่อฟ้า ต้องมีการบิดเบือน

1.5 อันนี้ --สำคัญ-- เราไม่ได้ -วางรูปที่ผิดพลาด- ในที่เสรีไทย
และไม่สนใจด้วย เพราะเราแก้ไขแล้ว ในกระทู้ที่วางไว้ใน -ครั้งแรก--
http://www.pantip.co.../P12652912.html

ส่วน ..... นำมาใช้ก็คือ -การใช้จริต- เพื่อ -เอาชนะเท่านั้น
ไม่สนใจรูปดังกล่าวด้วย ว่ามีความผิดพลาด สำคัญที่ -ใด-
กับ เน้นที่ --เพศ-- แสดงให้เห็น --จริตอันแรงกล้า- เพื่อเอาชนะเท่านั้น

--ติดกับดักตัวเอง--

เมื่อเป็น -กับดัก- ผู้ที่สร้าง(กับดัก)สิ่งบิดเบือน หรือ ผู้ที่ช่างสังเกตุ -เท่านั้น- ที่จะทราบ
แล้ว --เราจะไปอธิบายทำไม-- กับพวกที่ใช้-จริต-นำ

แต่ตอนนี้ --ติดกับดักตัวเองแล้ว 2 login + 1 สิ่งมีชีวิต--
เรื่องนี้ -วิวะกะกะเอา(ตัวรอด)- อาจจะทราบแล้วว่าเป็น login -ใด -

เรา ใส่ --กับดักย้อนศร...--ไว้ในรูป

แล้วได้ -มีการ-วางไว้อีกอันที่ PT

1. ศอฉ+REDSPY+....+สูเทพในสภา+1 สิ่งมีชีวิต
ใช้หลักฐานบิดเบือน ว่าไม่มีหหารอยู่ที่ประตู 1 วันที่ 19/05/2553
--- ถูกหักล้าง ภาพในจากในคลิป -มาต่อ- กัน

2. REDSPY + ........ ใข้หลักฐานบิดเบือน -ตำแหน่ง- กระสุนที่เข้าร่างผู้ตาย
3. REDSPY + ........ ใช้หลักฐานบิดเบือน ความยาว+ความสูง จุดที่ผู้ตายถูกยิง
----------------

4. ........... สร้าง --อักษร-- โดยไม่อะไร รองรับเลย
4.1 ว่า ผู้-ยิงต้อง- อยู่ในตำแหน่ง ในสถานที่ เกิดเหตุ และแต่ละนัด อยู่ตรงไหน
4.2 ผู้ตาย อยู่ในลักษณะใด ในกระสุนแต่ละนัด

เราไม่ เถียงกับ --ตัวอักษร-- มันดิ้นได้
5.1. โดยบอกเข้าใจผิด.
5.2 ข้อมูลไม่ครบ
5.3 หนีไปตั้งงกระทู้ใหม่
...
5.n เงียบหาย -เอาง่าย--

( เรียกว่า
ข้อ 1.
ก็กำจัด -วง(การวางตำแหน่งผู้ยิง) ในสมมุติฐาน -ที่ว่า- ผู้ยิงไม่ใช่ทหาร --ซึ่งจะต้องหลบ-
ไม่ให้ถูกยิงจากทหารบนราง BTS แล้ว
)

เราพร้อมโต้แย้ง เสมอกับ -สมมุติฐาน- ที่มีหลักฐาน -รองรับ- ไม่ใช่ลอยๆ ด้วยตัวอักษร

.

ขอถามตรงๆนะว่าคุณเกด ผู้หญิง หรือผู้ชาย ถ้าเป็นผู้หญิงทำไมใช้รูปเป็นผู้ชายล่ะ แล้วที่ว่า
เน้นที่ --เพศ-- แสดงให้เห็น --จริตอันแรงกล้า- เพื่อเอาชนะเท่านั้น
มันอยู่ใน ข้อไหนใน5ข้อข้างบน??? ที่เที่ยวไปกล่าวหาเขาพอเขาสวนกลับบ้าง ก็น่าจะสำนึกตัวบ้าง ว่าทีหลังอย่าทำอีก คนเหมือนกัน ไม่ควรเหยียดหยามกัน

มาถึงเรื่องที่ถกกัน ขอถามว่ากระสุนเข้าร่างคุณเกดนั้นมีกี่รู แล้วที่บอกว่าทหาร 2 คน ช่วยกันยิงรวม 5 นัดนั้น รูที่เหลืออีก กี่ นัดบนร่างคุณเกดใครเป็นคนยิง

สาคู 5M ไม่ยอมตอบ เรื่อง 5 นัด กลับมาด่าคนอื่น 5 ข้อ

ที่มาของสาคู 5 นัด

#477 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

ทำไมผมรู้สึกว่าตัวเองโง่ เวลาอ่านของ 5M

หรือผมปกติดีแต่ 5M เขียนไม่รู้เรื่องเอง

ภาษาอนาคตอ่านยากจริงๆ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#478 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

โถ ๆ ๆ ๆ ๆ เมื่อวานผมตอบไปแล้วนะ แต่ละข้อ

ยังจะหน้าด้านเอามาอีก

เรียกควายไม่พอ ต้องเรียก ควายหน้าด้าน ดีกวา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#479 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

"โจโฉแม้ว่าจะเป็นคนเจ้ากลอุบายและเฉลียวฉลาด
แต่ไม่เคยคาดคิดว่าจะมีเหตุผลแบบนี้อยู่ในโลก
และไม่คาดคิดว่าลิโป้จะยกเหตุผลอันพิสดารมาแก้ตัว และด่าว่าตัวเองกลับมาเช่นนี้
จึงจำนนต่อถ้อยคำ คิดไม่ออกว่าจะหา "เหตุผลที่ไร้เหตุผล" ยิ่งกว่านี้ไปตอบโต้ได้อย่างไร..."
----------------------------------
อ่านความเห็นห้าเอ็มแล้วนึกถึงตอนโจโฉ พูดตอบโต้กับลิโป้...

โจโฉว่าแน่ๆ เจอคนโง่บัดซบอย่างลิโป้ ยกเหตุผลอันพิสดารมาตอบโต้ ก็แย่เหมือนกัน... :D :D :D

#480 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

โถ ๆ ๆ ๆ ๆ เมื่อวานผมตอบไปแล้วนะ แต่ละข้อ

เรียกควายไม่พอ ต้องเรียก ควายหน้าด้าน ดีกวา

มีการตอบจาก REDSPY ด้วยหรือ

--

#481 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

ทำไมต้อง 5 นัด เพราะสาคูเช็คมาแล้วว่าทหารรายงานว่ายิงไปทั้งหมด กื่นัด เลยต้องมาเฉลี่ย ทั้ง 6 ท่าน ให้ครบตามจำนวน แต่มันดันเกิน ก็ต้องเปลี่ยนรูปใหม่ให้มันตรง 5 นัด จะได้ไม่เกินจำนวนกระสุนที่ทหารใช้ไปในตอนนั้น ใช่ไหม สาคู 5 นัด

#482 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

--

ควายจริง ๆ ผมบอกว่า ผมตอบไปแล้ว ผมไม่ใช่คุณ redspy แต่ผมตอบแทนคุณ redspy คุณนี่ควายจริง ๆ

จะแถไปไหน ในเมืือ คุณขนมสาคู เสนอใหม่ว่า เรื่อง ความสูงพอเข้าใจ แต่คุณเสนอความยาวเป็น 22-23 เมตร

แสดงว่า คุณยอมรับแล้วว่า คุณรับข้อมูลจาก bts แล้ว

และ ต่อให้จะใช้ความยาวตามที่คุณให้มา มุมยังมันก้อไม่มี เพราะคำนวนแล้วมันก้อไม่ได้ 27 องศา

-------- เสนอใหม่ ------------

ถ้าจะถามว่า
ทำไมคุณหญิงหมอถึงบอกว่าดีเอ็นเอจากเลือดที่บริเวณนั้นไม่ตรงกับผู้เสียชีวิต

อะไรจะเกิดขึ้นต่อไปคะ

หมายถึงมีการเคลื่อนย้ายศพนะครับ ทำให้การจำลองวิถีกระสุนไม่สามารถทำได้ครับ

เพราะ --หมอ GT200 แกมั่ว ตามธง ศอฉ--

โดยยืนยัน หักล้าง ด้วย คลิป+ภาพถ่าย เวลาเ้กิดเหตุการณ์

ทั้ง 3 ผู้เสียชีวิต

.

คนนี้ชอบสรุปจริง
คนเค้ากำลังหาความจริง

ชอบป่วนชอบพาออกทะเล

ถ้าจะอ้างเรื่อง DNA จากหมอ GT200 เพื่อ --ต่อเรื่อง--
ก็กลายเป็นมี 2 ทางเลือก
-- ที่ต้องเลือก+ยอมรับการบิดเบือน

1. ตัดคลิป 15 วินาที + ภาพถ่าย -ออกเสีย--
แล้วที่ -สมมุติฐาน- ทั้งหมด เริ่มนับ--หนึ่ง--กันใหม่--

2. ตัดเรื่อง DNA ของหมอ GT200 ออก -และ- ยอมรับเสียว่า -ศอฉ+REDSPY- มีการบิดเบือนข้อมูล

---------------
ของกองทัพเพื่อการรัฐประหาร ทำให้จินตนาการ55 ไปได้ไม่ไกล

บ้าง login ยังไม่คิดไม่ออก เมื่อ REDSPY ตั้งกระทู้นี้
มันความ -บิดเบือน- ติดมาจาก กระทู้ก่อน --ใครฆ่าน้องเกด--
1. การบิดเบือน ความสูง+ความยาว ถึงจุดผู้ตาย โดย REDSPY
2. การบิดเบือน ว่าหมวกเหล็กคาดชมพู ไม่ได้อยู่บนราง BTS
----ที่ประตู 1 วันที่ 19/05/2553 โดย REDSPY+ภาพถ่ายทางอากาศของศอฉ
3. การบืดเบือน ตำแหน่งกระสุนบนศพผู้ตาย โดย REDSPY
4. มีการขัดแข้ง ระหว่าง คลิป 15 วินาที กับ ภาพ DNA ของ หมอ GT200 โดยการเสนอของ REDSPY

อิอิ

ข้อที่ 1 บิดเบือนยังไง ในเมื่่อ คุณ redspy ตอนแรก เค้าวัดผิดพลาดก้อจริงอยู่ แต่ไม่ได้หมายความว่า จะเป็นการบิดเบือน เพราะ หลักฐานอันใหม่ที่ให้วิศวะกร ของ BTS เป็นผู้วัด มันก้อใกล้เีคียงกัน ต่างกันแค่ ความสุง เท่านั้น

ต่อให้ต่างกัน แต่ไม่ได้ทำให้การวิเคราะห์วิถีกระสุนเปลี่ยนไปเลย กลับยิ่งทำให้มุมที่จะยิงนั้นยากยิ่งขั้นไปอีก

ข้อที่ 2 คุณบืนยันได้ไหมว่า มีทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้า ในวันที่ 19 พฤษภาคม 53 เพราะหลักฐานมีแค่คลิปและรูป แถมยังไม่จุดพิรุะหลายจุด จนป่านนี้ยังไม่ได้รับการยืนยันว่าเป็นคลิป วันที่ 19 เลย

ข้อที่ 3 บิดเบือนตำแหน่งยังไง ในเมื่อผลการชันสูตรของหมอพรทิพย์ตรงกัน สตช ถ้าจะบิดเบือน สตรช ก้อบิดเบือนด้วย

ข้อที่ 4 บิดเบือนยังไงในเมือผลการพิสุตร DNA มันไม่ตรงกับศพ

Edited by poulkung2012, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:23.

#483 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ยิ่งคุยกับ ขนมสาคู และ สิงห์สนามหลวง เหมือนคุยกับคนบ้าอ่ะ

วน ๆ เวียน ๆ อยู่เรื่องเดิม เรื่องกำลังจะเดินต่อไป ***ฉุดเค้าให้เรื่องกลับไปหาจุดเดิมอีก

ขอถาม ขนมสาคู นะ คุณยอมรับ ข้อมูลของวิศวะกรของ bts แล้วใช่ไหม ถ้าใช่เราจะได้เดินต่อ

#484 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

#482 #483

เมื่อไม่ยอมรับว่ามี -การบิดเบือน ของ REDSPY- อะไรสักอย่าง

แล้วใช้ วิธีถาม .............

เราก็จะวาง รูปต่อท้ายไปเรื่อย

--

Edited by mmmmm, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03.

#485 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

เรียนท่าน mmmmm มันเวียนหัว นะท่าน ท่านถามเขาเป็นตัวหนังสือได้ไหมท่าน ผมคิดว่า สมาชิกท่านอื่น เห็นภาพของท่านเป็น 100 ครั้งได้แล้วมั้ง

ก็ภาพของท่าน ตัวหนังสือมันเล็ก แล้วท่านก็ไม่ค่อยอธิบาย ความต้องการเป็นตัวหนังสือ ให้เข้าใจง่าย ว่าท่านต้องการอะไร

แล้วอีกอย่างนะท่าน ถ้าท่านจะใช้คลิปทหารบนรางรถไฟฟ้า และระบุว่าทหารอยู่บนรางในวันที่ 19 พ.ค.53 ท่านต้องรู้นะว่า คลิปนี้ยังไม่ได้ข้อสรุปอย่างชัดแจ้ง ว่าเป็นของวันที่ 19 พ.ค.53 เรายังคุยถึงคลิปนั้นกันอยู่ ในกระทู้ของท่าน amplepoor

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#486 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

ตอบแทน = ตอบถูก? (redspy ไม่ต้องตอบแล้ว?)

ในฐานะ จขกท. คุณ redspy ไม่คิดจะตอบคุณ mmmmm กลับบ้างหรือครับ?
รักคนเสื้อแดง

#487 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

ตอบแทน = ตอบถูก? (redspy ไม่ต้องตอบแล้ว?)

ในฐานะ จขกท. คุณ redspy ไม่คิดจะตอบคุณ mmmmm กลับบ้างหรือครับ?

รบกวนแหกตาดูชื่อล็อกอินในกระทู้ก่อนดิครับ ว่าเค้าอยู่มั้ย
เขาเข้ามาเมื่อไหร่ เขาเห็นคำถามคุณเขาก็ตอบเองแหละครับ

#488 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

ถุย ๆ ๆ ๆ ขนมสาคู

แบบนี้เค้าเรียกว่า หน้าด้านสุด ๆ

รีฟายก่อนหน้านี้ พวกกตรูบอกว่า ให้เอามาสิ ความยาวเท่าไหร่ ให้ตั้งมาเลย

จะ 22 - 23 ก้อได้

แล้วแต่เมิงงงงงงงงงงง

แต่เมิงเสือกไม่ตอบห่าไร

มีแต่เควส ข้อความไปเรื่อย ๆ

*คุณ*ลองตอบคำถามที่พวกตรูถามไปบ้างสิว่ะ

ปล. ขอโทษที่ใช้คำหยาบครับ มันเหลืออดจริง ๆ กับการตะแบง งี่เง่า แถ สุดฤทธิ์

#489 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

คุณสาคูลืมอะไรไปมั้ยครับ ประเด็นนี้คือไม่ว่าผลตัวเลขจะเอามาจากที่ไหน ทหารก็ไม่สามารถยิงน้องเกดจากราง BTS ได้เลยนะครับ

ไม่ลืม หรอก

แล้วตัวเลข อะไร ที่ำให้ หมวกเหล็กคาดชมพู ยิงคน ไม่ได้

-------------------------------------------------------------------------------------------------------
ของกองทัพเพื่อการรัฐประหาร ทำให้จินตนาการ55 ไปได้ไม่ไกล

บ้าง login ยัง -คิดไม่ออก เมื่อ REDSPY ตั้งกระทู้นี้
มันมีความ -บิดเบือน- ติดมาจาก กระทู้ก่อน --ใครฆ่าน้องเกด--

1. การบิดเบือน ความสูง+ความยาว ถึงจุดผู้ตาย โดย REDSPY
2. การบิดเบือน ว่าหมวกเหล็กคาดชมพู ไม่ได้อยู่บนราง BTS
----ที่ประตู 1 วันที่ 19/05/2553 โดย REDSPY+ภาพถ่ายทางอากาศของศอฉ
3. การบืดเบือน ตำแหน่งกระสุนบนศพผู้ตาย โดย REDSPY
4. มีการขัดแข้ง ระหว่าง คลิป 15 วินาที กับ ภาพ DNA ของ หมอ GT200 โดยการเสนอของ REDSPY

..

แล้วตัวเลขอะไรทำให้หมวกเหล็กสีชมพูยิงได้ อะ ...........ช่วยตอบให้ผมรู้หน่อย ผมไม่รุ้ทั้งสองตัวเลขเลยครับ
แก้ไขเพิ่มเติม
เอาอย่างนี้ดีกว่าครับ 5m เอาแบบเข้าใจง่ายๆ สำหรับบุคคลที่มีข้อมูลปึ๊ก.......ตามที่ท่านสิงห์กล่าวไว้
ลงข้อความตามแบบนี้นะครับ(ลงมาให้อ่านแบบนี้ จะง่ายกว่า)

ด้านซ้ายบิดเบือน = ด้านขวาความจริง

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:16.

#490 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ห้าเอ็มไปเอาข้อมูลมาจากไหน ถึงได้ลากลูกศรทิศทางยิง นัดที่โดนแขน และขาท่อนบน
ให้เป็น จากบนลงล่างแบบในวงกลมสีแดง

หรือจินตนาการเอาเอง เพื่อให้สอดคล้องกับธง ที่ว่าทหารยิงมาจากบน bts

ไม่อายคนอื่น ก็อายตัวเองบ้างนะครับ...

ไพร่แดงถาม คนอื่นต้องตอบ...

คนอื่นถาม ไพร่แดง ไม่ตอบก็ได้ ไม่เป็นไร กระนั้นหรือ ???

สิงห์สาคู ตอบมาบ้างซิครับ...

ย่างในรูปนี้ ทำไมลากลูกศรเส้นยิงอย่างนี้ ตั้งใจบิดเบือนหรือไม่ ??

#491 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

คนอื่นถาม ไพร่แดง ไม่ตอบก็ได้ ไม่เป็นไร กระนั้นหรือ ???

ย่างในรูปนี้ ทำไมลากลูกศรเส้นยิงอย่างนี้ ตั้งใจบิดเบือนหรือไม่ ??

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว วานคุณศรอรชุนช่วยโชว์ปัญญา วาด(ลาก)ลูกศรเส้นยิงตามที่คุณศรเข้าใจว่า "ถูกต้องที่สุด" มาให้ดูเป็นขวัญตาหน่อย

#492 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว วานคุณศรอรชุนช่วยโชว์ปัญญา วาด(ลาก)ลูกศรเส้นยิงตามที่คุณศรเข้าใจว่า "ถูกต้องที่สุด" มาให้ดูเป็นขวัญตาหน่อย

อ่านกรอบสีเหลืยมสีแดง ด้านล่าง ที่เค้าทำให้สิ

เฮ้อ พูดกับคน หรือ ควาย ว่ะเนี่ย

#493 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

เบื่อเจ้าหนู "จำไม"

การใช้เทคนิค "ตอบคำถาม" ด้วยการ "ตั้งคำถาม"
เป็นวิธีสลายแรงกดดันที่ทิ่มแทงสู่ผู้ถูกตั้งคำถาม

แล้วโยนแรงกดดันนั้นกลับไปสู่ผู้ตั้งคำถาม...

การใช้กลวิธีนี้จะเลือกใช้เมื่อต้องการหลีกเลี่ยงการตอบคำถาม
หรือไม่สามารถตอบคำถามได้

นักการเมืองผู้ฉ้อฉล และตอแหลเป็นสันดาน มักหยิบวิธีการนี้มาใช้บ่อยๆ
ยกตัวอย่างเช่น "เป็ดเหลิม" เป็นต้น

ที่สำคัญ คือ ต้องใช้อย่างแนบเนียน และมีกุศโลบายในการใช้ ไม่ให้ผู้ถามรู้สึกตัว
รวมถึงไม่ให้ผู้ถามมีเวลาคิด หรือ มีเวลาในการถามคำถามเดิมอีก
ที่สำคัญที่สุด คือ ไม่ใช้พร่ำเพรื่อ เปรอะไปหมด ทุกคำถาม
ไม่เช่นนั้นก็จะไม่ต่างจาก "หมากอ่อนซ้อนเรือ" ...

สิงห์รู้ตัวหรือยัง ว่าทำไมผมถึงรำคาญสิงห์...

Edited by ศรอรชุน, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:33.

#494 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

ขอแสดงความเสียใจ -กับ- วิวะกะกะเอา(ตัวรอด)

เราได้สร้าง เกราะ กันการย้อนศร....ไว้แล้ว

ยิง ศร..... ช้าาาาาาาาาาาาาาา ไป

.

ตั้งแต่ผมรู้ว่าคุณ คือ "ขนมสาคู" แห่งพันธุ์ทิพย์ ผมก็รู้แล้วละครับว่าคุณต้องเล่นเรื่อง "เวลา" แน่นอน
ถ้าผมกลับไปแก้ไขข้อความ ท้าพนันได้เลย คุณจะหาว่าผมบิดเบือนข้อความแน่นอน
ดีไม่ดีคุณ safe หน้าความเห็นผมไว้แล้วด้วย ถ้าผมกลับไปแก้ไข คุณก็จะตีผมทันทีด้วยเรื่องการบิดเบือน
ผมเลยใช้วิธีเขียนความเห็นต่อมา เพื่อแก้ไขแทน วิธีนี้คุณย่อมไม่อาจใช้เรื่องเงื่อน "เวลา" กับผมได้

เรามี -รูป- ตำแหน่ง -วัตถุ- ต่างๆ ตั้งแต่เวลา 17.xx วัน 19/05/2553 ถึง 12.xx วัน 20/05/2553

มากพอที่จะแย้ง

การสร้าง-ตำแหน่ง- ผู้ยิง กระสุนแต่ -ละ- หมายเลข ว่าเป็น -ไปได้- หรือ -ไม่ได้-
เล่นสร้าง ตำแหน่งผู้ยิง 3 ตำแหน่ง และ 3 ระดับความสูง

-- จบหรือยัง เรื่อง ผู้ ตาย นอนราบ รอ กระสุนแต่ละนัด
-- เป็น สมมุติฐานที่ ใช้ไม่ได้
.

จะช้าอยู่ทำไมละครับ โชว์เลยครับ
จะรอดูด้วยใจที่ระทึกเลยละครับ

ยอมรับหรือยัง ว่าคุณ สร้างวิถีกระสุน
จาก การตั้งสมมุติฐาน ว่าผู้ตาย นอนราบ เยียดตรง รอกระสุุน อย่างน้อย ก็ 3 นัด

ตามที่คุณ เขียนไว้

.

ผมว่าถ้าคุณอ่านความเห็นของผมในกระทู้นี้ให้ครบตั้งแต่แรก
คุณก็ไม่ควรตั้งคำถามแบบ non sense อย่างนี้อีกนะครับ

ความจริงแล้วกระสุนนัดที่ 1 ที่ไปค้างที่สมองซึ่งเป็นสาเหตุการตายนั้น
สามารถดริ๊ฟให้เป็นวิถีกระสุนที่ไม่ทราบว่ามาจากฝ่ายใดได้ ถ้ารู้แนวทางอธิบาย
ใครก็สามารถใช้วิถีกระสุนนัดนี้ให้เป็นประโยชน์ได้
นัดที่ 2 อธิบายอะไรได้ไม่ชัดเจน เนื่องจากดูเหมือนแค่ถากๆ ไป
ส่วนนัดที่ 3 นี่ละทีเด็ด ทีบอกว่าไม่ได้ยิงจาก BTS แน่นอน เพราะทางเข้าทางออกชัดเจน
วิถีของกระสุนสามารถวัดมุมได้ แทบจะเป็นมุมฉาก
จะยิงได้ ถ้าผู้ตายอยู่ท่ายืน ผู้ยิงต้องอยู่ในแนวราบ
ถ้าผู้ตายอยู่ในท่านอน ผู้ยิงต้องอยู่ใกล้ผู้ตายพอสมควรจึงจะสามารถยกมุมขึ้นแบบนี้ได้
ซึ่งไม่อาจยิงได้จาก BTS แน่นอน

ขอบคุณ ที่เสนอ reply อีกครั้ง
เมื่อไม่มี การยืนยัน ว่าได้หรือไม่ได้
ในวิถีกระสุน(มุมยิง) และไม่ยืนยันอะไรเลย

-REDSPY ช่วยนำไปบอก 1 สิ่งมีชีวิตในสายล่อฟ้า ให้ทราบด้วย

--------------------------------------------------------------------

จะวาง 2 รูป --ของเราให้ดู--

1. เคยวางไว้ที่แล้ว มีเรื่อง กระดูกที่ขา
2.ที่เราวางไ้ว้ ที่ PT แต่ยังไม่เคยวางไว้ที่ เสรีไทย

----------------------------
แต่บอกไว้ก่อน กระสุนหมายเลย 3 ที่โดนกระดูกขา ตามผลชันสูตร
บอกแค่ เข้าและออก เท่านั้น

----------------------------
สมมุติฐาน กระสุนหมายเลข 3 จึง จับต้องไม่ได้

1 เคยวางไว้ที่แล้ว มีเรื่องกระดูที่ขา

2.วางไ้ว้ ที่ PT แต่ยังไม่เคยวางไว้ที่ เสรีไทย

#495 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

งงรูป จริต ของ ห้าเอ็ม ใครช่วยอธิบายหน่อย ???

#496 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

งงรูป จริต ของ ห้าเอ็ม ใครช่วยอธิบายหน่อย ???

มันเป็นควายครับ ไม่ใช่คน

พูดภาษาคนไม่รู้เรื่องครับ

ไม่ตอบคำถามอะไรเลย

เอาแต่ถามคนอื่น พอคนอื่นตอบไปแล้วก้อเลี่ยงไปเรื่องอืน

เหมือนคุยกันควายดี ๆ นี่เองครับ

#497 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

รูปนั้นผมว่า มันก็ไม่ได้แตกต่างอะไรเลยกับของ สตช. มีผิดแปลกจากกันนิดหน่อย แต่ ทิศทาง ไปในแนวเดียวกัน แต่ 5m จะพยายาม เปลี่ยนแนววิถีกระสุน โดนการบอกว่า พวกคุณเชื่อ ผลชันสูตรหรือ บลาๆๆๆๆ แต่ไม่เคยนำภาพมายืนยันว่า ในแนวคิดของ5m นั้น จะมีลักษณะอย่างไร ส่วนรูปที่นำมาลงไว้และบอกแนววิถีกระสุนนั้น ช่วยชยาย เป็นรูปตัด แล้วขีดเส้นให้ดูหน่อยว่า มาจากรางรถไฟฟ้าตรงจุดไหน แล้วผ่านสิ่งกีดขวางยังไง ทำได้ไหมครับ......นำภาพแบบนี้มายืนยัน และ ไม่ต้องถามผมเชื่อไหม มันเป็นข้อมูล ให้วิเคราะห์ ไม่ใช่ให้ เชื่อ หรือ ไม่เชื่อ

#498 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

เบื่อเจ้าหนู "จำไม"

การใช้เทคนิค "ตอบคำถาม" ด้วยการ "ตั้งคำถาม"
เป็นวิธีสลายแรงกดดันที่ทิ่มแทงสู่ผู้ถูกตั้งคำถาม

แล้วโยนแรงกดดันนั้นกลับไปสู่ผู้ตั้งคำถาม...

การใช้กลวิธีนี้จะเลือกใช้เมื่อต้องการหลีกเลี่ยงการตอบคำถาม
หรือไม่สามารถตอบคำถามได้

นักการเมืองผู้ฉ้อฉล และตอแหลเป็นสันดาน มักหยิบวิธีการนี้มาใช้บ่อยๆ
ยกตัวอย่างเช่น "เป็ดเหลิม" เป็นต้น

ที่สำคัญ คือ ต้องใช้อย่างแนบเนียน และมีกุศโลบายในการใช้ ไม่ให้ผู้ถามรู้สึกตัว
รวมถึงไม่ให้ผู้ถามมีเวลาคิด หรือ มีเวลาในการถามคำถามเดิมอีก
ที่สำคัญที่สุด คือ ไม่ใช้พร่ำเพรื่อ เปรอะไปหมด ทุกคำถาม
ไม่เช่นนั้นก็จะไม่ต่างจาก "หมากอ่อนซ้อนเรือ" ...

สิงห์รู้ตัวหรือยัง ว่าทำไมผมถึงรำคาญสิงห์...

ผมบอกให้วาดรูป คุณศรอรชุนดันมาบอกว่าผมถาม
เรื่องตั้งคำถามน่ะ ย้อนศรเข้าตัวศรอรชุนหมดเลย

#499 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

อย่าพยายามทำความเข้าใจเลยครับ
มันเป็นแค่หนึ่งในกลวิธีของเชิงชั้นการเจรจา

การตอบไม่ตรงคำถาม แต่เลือกหยิบเอารายละเอียดที่มีหลักการ ซึ่งไม่เกี่ยวกับคำถามมาตอบ มาอธิบาย
พบเห็นได้บ่อยๆ ในสภาไงครับ

ยกตัวอย่างเช่น ถามว่าช้างเป็นอย่างไร

คนตอบก็จะตอบว่า ช้างเป็นสัตว์สี่เท้าเหมือนควาย
ควายจะมีเขา ตัวดำ กินหญ้า บลาๆๆๆ
จากสถิติประเทศไทยมีควาย บลาๆๆๆ
อ้างอิงผลการวิจัยเรื่องควายสรุปได้ว่า บลาๆๆๆ
ควาย ควาย ควาย บลาๆๆๆ
แล้วสรุปว่า คงเข้าใจเรื่องช้างแล้วนะ บลาๆๆๆ

คนถามหลังจากฟังคำตอบ ก็จะงงๆ ใครไม่มีประสบการณ์อาจถึงขั้น มึนตึ๊บ
แต่ถ้าใครมีประสบการณ์ก็จะคิดในใจ

"มรึงตอบคำถามของกรูตรงไหนว่ะ"

#500 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

ราวกับว่าทุกคนที่เข้ามาต้องมานั่งตอบคำถามสิงห์สนามหลวง

ถ้าน้ำหน้าอย่างสิงห์ไม่มีคำตอบให้คนอื่นเขาแบบที่มันมีหลักการที่สามารถฟังขึ้น ผมว่าคุณเงียบๆไปดีกว่าครับ

ดีดว่ามานั่งตั้งคำถามเค้ากลับ โดยที่ไม่ได้ตอบอะไรเลย มันดูไร้ค่าไปเรื่อยๆ และแสดงถึงคุณภาพมาตรฐานตามความโง่ของคนเสื้อแดงด้วย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน