Jump to content

- - - - -

ประกาศจาก..สนธิญาณ ทีนิวส์ ถึงแป๊ะเป๋าตุง

• Please log in to reply
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

จากเพจของปู จิตกร บุษบา

‎"ประกาศ สำนักข่าวทีนิวส์กับข้อเท็จจริงที่ถูกบิดเบือน"

ตามที่นายสนธิ ลิ้มทองกุลได้พูดพาดพิงถึง สำนักข่าวทีนิวส์กับทีนิวส์ทีวีนั้น ผมในฐานะผู้ก่อตั้ง ผู้ถือหุ้นใหญ่ และผู้บริหารขอเรียนข้อเท็จจริงให้ทราบโดยทั่วกันดังนี้

สำนักข่าวทีนิวส์ก่อตั้งในปี ๒๕๕๐ เพื่อทำรายงานข่าวทาง SMS ผ่านทางผู้ให้บริการทั้ง ๓ ค่ายคือ AIS, DTAC และ TRUE ซึ่งผมได้คิดค้นพัฒนามาเป็นธุรกิจเป็นคนแรกของประเทศไทย ก็ประสบความสำเร็จด้วยดี มีสมาชิกถึงวันนี้ประมาณ ๓๐๐,๐๐๐ รายเศษ สามารถหล่อเลี้ยงพนักงานและผู้ถือหุ้นได้ตามสภาพ

จนถึงปี ๒๕๕๓ หลังจากธุรกิจได้พัฒนาแข็งแรงพอสมควร จึงได้จัดตั้ง ทีนิวส์ทีวี ขึ้น เพื่อขยายผลทางธุรกิจให้ครบวงจร และใช้ประโยชน์จากกำลังคนที่มีให้เต็มที่ เพราะเพิ่มช่างภาพและทีมงานในห้องสตูดิโอในสัดส่วนไม่เท่าไหร่ ก็สามารถทำสถานีโทรทัศน์ที่สมบูรณ์แบบได้ และเริ่มต้นก็ถ่ายทอดผ่านดาวเทียม NSS 6 โดยมีค่าเช่าเพียงเดือนละ ๕๐๐,๐๐๐ บาทเศษ จนปัจจุบันมีดาวเทียมไทยคม มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเดือนละ ๑ ล้าน ก็ไม่ได้เป็นภาระ เพราะ ถึงปัจจุบันนี้ มีรายได้ ค่าโฆษณา เดือนละประมาณ ๕ ล้านบาท รวมกับรายได้จาก SMS ก็ทำให้พออยู่ได้

การทำธุรกิจของ สำนักข่าวทีนิวส์และทีนิวส์ทีวี ถึงปัจจุบันอยู่ได้ด้วยธุรกิจที่เลี้ยงตัวเองไม่ให้ใหญ่เกินตัวตามสภาพ มีพนักงานเป็นคนรุ่นใหม่ที่ฝึกอบรมกันเอง ค่าจ้างตามมาตรฐานวิชาชีพไม่สูงเกินไป

ตั้งแต่ก่อตั้งธุรกิจมาไม่เคยประกาศอุดมการณ์ความดีใดๆ ทำงานไปตามหน้าที่ เน้นหนักเปิดโปงขบวนการล้มเจ้า และการเคลื่อนไหวของขบวนการสนับสนุนทักษิณ ที่นำไปสู่การแตกแยกของคนในชาติด้วยอุดมการณ์ทางชนชั้น ซึ่งจะก่อปัญหากับประเทศระยะยาว แต่น้ำหนักอยู่ที่การรายงานข่าว โดยเฉพาะการถ่ายทอดสดและรายงานงานข่าวของทุกฝ่ายอย่างเหมาะสม ๓๐ ปีในวิชาชีพข่าว มีเกียรติ มีศักดิ์ศรี เคารพตัวเอง ไม่เคยประกาศตัวเป็นนักต่อสู้หรือคนดีใดๆ

เพราะไม่เคยคิดว่าตัวเองดีพอที่จะประกาศอะไร แต่ไม่กลัวความไม่ถูกต้องใดๆ แม้ต้องแลกกับชีวิตก็ตาม ผมกับคุณสนธิ เคยมีความผูกพันกันด้วยบุญคุณบางประการ เพราะคุณสนธิเคยให้ ผมยืมเงิน ๑๐๐,๐๐๐ บาท โดยการแลกเช็คเพื่อเอามารักษาชีวิต "หนังสือพิมพ์ข่าวพิเศษ"เมื่อ ๒๕ ปีก่อน ซึ่งต่อมาก็ได้ใช้คืนหนี้ไปเป็นที่เรียบร้อย

ด้วยบุญคุณดังกล่าว และในฐานะรุ่นพี่ในวิชาชีพเดียวกัน ไม่เคยกล่าวล่วงเกินใดๆพี่ ถึงวันนี้ต้องบอกพี่ว่า ผมอยู่ของผมไม่เคยเบียดเบียนพี่ไม่เบียดเบียนประเทศชาติ ทำหน้าที่ของตัวเองไปตามกำลัง

ทุกคนมีศักดิ์ศรีของตัวเอง พี่มี ผมก็มี ใครดีไม่ดีเหมือนพี่พูดครับ เรารู้อยู่แก่ใจ เราดีตายไปกรรมจะจัดสรรให้แน่นอนครับ ส่วนหากพี่ต้องการเปรียบเทียบรายชื่อผู้ถือหุ้น และรายรับรายจ่าย ของสำนักข่าวทีนิวส์และทีนิวส์ทีวี กับ เอเอสทีวี แม้ทีนิวส์จะไม่ได้เป็นสื่อของประชาชนแต่ก็เป็นองค์กรธุรกิจที่มีความโปร่งใส ผมก็ยินดีครับ
สนธิญาณ ชื่นฤทัยในธรรม
๑๓ ตุลาคม ๒๕๕๕

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

นังจิตกรเอ้ย ใครๆเขาก็รู้ว่าคุณมันลูกโปก เจิมสาก พอได้ทีไส่ใหญ่เลย สงสัยเจ็บแทนนาย

ไปดูในfacebook มันดิ

#3 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

แป๊ะ เที่ยวกัดเค้าไปทั่ว
ASSTV ใกล้เจ๊งแล้วชิมิ
เรตติ้งลดลงทุกวัน

#4 juemmy

juemmy

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

ปู จิตกร บุษบา

ทำไมพวกคุณถึงไม่ถามตัวพวกคุณเอง 2 ปีกว่าที่คุณเป็นรัฐบาล พวกคุณนี่แหละแอบจับมือกับทักษิณ คุณไม่ทำอะไรเขาเลยแม้แต่นิดเดียว คุณนี่ทำลายสถาบันทหาร คุณทำลายพลังประชาชน พันธมิตรฯ คือความเข้มแข็งของประเทศ แทนที่คุณจะส่งเสริมให้ความเข้มแข็งอันนี้ เข้มแข็งมากต่อไปอีก เพื่อเอาไปต่อต้านทักษิณ คุณกับกลัว ว่าพลังของพันธมิตรฯ จะยิ่งใหญ่เกินกว่าที่คุณจะควบคุมได้ เพราะคุณไม่เคยมีความจริงจังกับชาติบ้านเมือง

คุณเพียงแต่อยากจะคุมผม คุณอยากให้สนธิเป็นเด็กในคาถาคุณ คุณอยากให้เติมศักดิ์ อยากให้จินดารัตน์ อยากให้อุษณีย์ เอก อยากให้คนเอเอสทีวี เป็นคนข่าวที่เทิดทูนบูชาคุณ แล้วด่าใครก็ได้ที่เป็นศัตรูคุณแต่เผชิญเรากินข้าว เราไม่กินข้าวผสมขี้ คุณเลยไม่รู้จะทำอย่างไร คุณผิดหวัง

คุณเลยได้คนอย่างอัญชลี ไพรีรัก ไป เหมาะสมกันแล้ว สมควรที่สุด แล้วคุณได้คนอย่างพวกเจิมศักดิ์ ปิ่นทอง จิตกร บุษบา ดีแล้วไง ถ้าคุณคิดว่า คุณเรียกมวลชนได้ ทำไมคุณอัญชลีไม่นำทัพ ทำไมคุณเจิมศักดิ์ไม่นำทัพ ทำไมคุณจิตกร บุษบาไม่นำทัพ ผมไม่เคยห้าม ผมไม่เคยห้ามพันธมิตรฯ

ผมพูดตลอดเวลาถ้าอยากไปร่วมไปร่วมเลย ผมไม่ว่าทั้งสิ้น ทีหลังอย่านั่งพูดหน้าจอ เดินนำหน้าเสียหน่อย จะปักหลักพักค้างที่ไหนไปทำให้หน่อย อยู่สักเดือนหนึ่ง ถ้าผมเห็นว่าคุณจริงใจ งวดนี้ผมค่อยไปร่วม แต่อยู่ก่อนนะเดือนหนึ่งนะ

---- ผมก็ไม่เคยบอกเลยว่าผมอยากนำทัพ หรือมีความสามารถพอที่จะนำทัพ มันไม่ได้เก๋ไก๋ไปทุกคนหรอกนะครับ ที่จะสะเออะขึ้นมานำทัพ ผมรู้ว่าผมทำอะไรได้ ผมก็ทำสิ่งนั้น อย่างการขึ้นเวทีปราศรัย ผมไปเพราะผมนับถือในความดี ความจริงใจ ความตั้งใจของหมอตุลย์และพี่น้องเสื้อหลากสี ผมไม่ได้รังเกียจพี่น้องพันธมิตรฯ ผมรู้ว่าเมือ่ไป ยังไงเราก็เจอกัน แต่เราแยกที่แยกทางกัน มันจะได้ไม่ต้องผะอืดผะอม ก็เท่านั้นเอง คุณน่ะ เลอเลิศแล้วเรื่องการนำม็อบ แต่เรื่องตรวจสอบและวิจารณ์รัฐบาลยิ่งลักษณ์ คุณไม่ได้ขี้ตีนผมเลย สนธิ!!

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

*
POPULAR

ผมว่า ไอ้เจ๊กลิ้ม มันเริ่มโจมตี ทีนิวส์ บลูสกาย เพราะมันเห็นคนไม่เข้าไปดู แอสทีวี แล้ว ทีคนเค้าตีห่างออกจากไอ้เจ๊กลิ้ม ไม่ใช่เหตุเพราะีมีคู่แข่ง แต่เพราะการกระทำไอ้เจ๊กลิ้มล้วนๆ ทำตัวเองแท้ๆ

#6 juemmy

juemmy

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

แป๊ะมาเที่ยวนี้..ฟัดไปทั่วเลยเว้ย
แต่เลือกฟัดผ่ายตรงข้ามแม้วทั้งนั้น B)

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

นังจิตกรเอ้ย ใครๆเขาก็รู้ว่าคุณมันลูกโปก เจิมสาก พอได้ทีไส่ใหญ่เลย สงสัยเจ็บแทนนาย

อีหมูอวตาร ใครๆ เค้าก็รู้ว่า เอ็งมันเป็นขี้ข้าไอ้โอ๊ก รับจ้างโพสต์ กระทู้ละบาท ถุยส์ ไม่ต้องไปดู facebook ให้ดูจากการโพสต์ของเอ็งในเวปนี้ก็ได้

#8 juemmy

juemmy

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

อีหมูอวตาร ใครๆ เค้าก็รู้ว่า เอ็งมันเป็นขี้ข้าไอ้โอ๊ก รับจ้างโพสต์ กระทู้ละบาท ถุยส์ ไม่ต้องไปดู facebook ให้ดูจากการโพสต์ของเอ็งในเวปนี้ก็ได้

:lol: :lol: :lol: เป็นนักรบไซเบอร์ที่ไร้คุณภาพมากด้วย :D

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

แป๊ะมาเที่ยวนี้..ฟัดไปทั่วเลยเว้ย
แต่เลือกฟัดผ่ายตรงข้ามแม้วทั้งนั้น B)

สงสัยต้องการต่อรองถุงขนมกับศาลอุทธรณ์
อย่างน้อยก็รอดคุก
gladiator 1.jpg

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

ชิส์......จับผิดหยุมหยิมอีกแล้วนะ

แค่ไปในที่ๆ เดียวกัน กับทีมงานของ นช. ไปแค่นั้น

ไม่ได้ไปเจอกับตัว นช. ซะหน่อย....แค่นี้ก็เอามาเป็นประเด็น....เชอะ <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 juemmy

juemmy

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

ชิส์......จับผิดหยุมหยิมอีกแล้วนะ

แค่ไปในที่ๆ เดียวกัน กับทีมงานของ นช. ไปแค่นั้น

ไม่ได้ไปเจอกับตัว นช. ซะหน่อย....แค่นี้ก็เอามาเป็นประเด็น....เชอะ <_<

แล้วขากลับออกมาเป๋าตุงรึเปล่าคะ -_-

#12 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

ถ้าอ.เจิมศักดิ์เปิดรับขี้ข้าจริงๆ ผมเต็มใจสมัครเลยนะครับ ผมนับถืออ.เจิมศักดิ์มานานแล้ว ถึงแม้จะไม่ได้เห็นด้วยกับอ.เจิมศักดิ์ทุกเรื่อง

เป็นขี้ข้าคนดี ทำฟรีไม่ได้ตังค์ ยังดีกว่าได้เป็นรมต. เป็นใหญ่เป็นโต มีเงินเป็นล้าน แต่อยู่กับพรรคการเมืองชั่วๆ

เป็นขี้ข้าอ.เจิมศักดิ์ ยังดีกว่า เป็นเพื่อนของสมศักดิ์ เจียม(เพื่อนในfacebook)

#13 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

มี 3 สำนักที่โดนแป๊ะพาดพิงครับ Bluesky,Thaitvd แล้วก็ Tnews
บอกว่า ปชป. ใช้เงินคอร์รับชั่นไปตั้งสถานีพวกนี้

แป๊ะชอบแอบทำจอมืด เดี๋ยวก็ได้มืดจริง ๆ หรอก :ph34r:

#14 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

ถ้าแดงคนไหน "ข้องใจ" อะไรในทีนิวส์ มาคุยกับผมได้เลยครับ

เดี๋ยวจะตอบให้เป็นรายบุคคล!!!!!
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#15 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

ขอขอบคุณ คุณ juemmy เจ้าของกระทู้ที่เอาประกาศนี้มาลง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#16 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

:lol: :lol: :lol: เป็นนักรบไซเบอร์ที่ไร้คุณภาพมากด้วย :D

กากหมู คนเเหนือเขาเรียก แคบหมู ยังกินได้

แต่หมูอวกากใช้ทำปุ๋ยยังไม่ได้เลย !!!

#17 RaRa

RaRa

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

แล้วขากลับออกมาเป๋าตุงรึเปล่าคะ -_-

จุ๊ๆๆๆ......เดินแทบไม่ไหวเลยหล่ะคุณจูเอมมี่ :P :P

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#18 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

เหรอ ครับ ที่พูดมาตัดตอนแต่ สนธิด่า ปชปสิ นะครับ ด่า ปชปแล้วยังด่าไอ้เหลิมจํานําข้าว ด่าอัยการชั่วและวิธีทวง ปตท (ที่ ปชปไม่ยอมแม้แต่จะแตะ) อย่ามาบิดเบือนตัดตอนความจริง เลย มันเลวทั้งคู่อยู่แล้ว ถ้า ปชปต้านแม้วจริง ผมขอให้ ปชปทําให้แม้วเสื้อแดงหายไปในวันพรุ่งนี้ได้ปะประเทศนี้จะได้เดินหน้า

Edited by phat21, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:40.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#19 phat21

phat21

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

แล้ว สองปีจัดการไรไอ้แม้วไหมหรือว่า ปชปจับมือกับแม้วจริง ตอบมาดิ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#20 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

แล้ว สองปีจัดการไรไอ้แม้วไหมหรือว่า ปชปจับมือกับแม้วจริง ตอบมาดิ

ตรรกะเดียวกัน
สมัยก่อนเรียกร้องเรื่อง MOU อย่างไร สมัยนี้เป็นอย่างไร หรือว่า สนธิจับมือกับแม้วจริง ตอบมาดิ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#21 phat21

phat21

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ปู จิตกร บุษบา
ทำไมพวกคุณถึงไม่ถามตัวพวกคุณเอง 2 ปีกว่าที่คุณเป็นรัฐบาล พวกคุณนี่แหละแอบจับมือกับทักษิณ คุณไม่ทำอะไรเขาเลยแม้แต่นิดเดียว คุณนี่ทำลายสถาบันทหาร คุณทำลายพลังประชาชน พันธมิตรฯ คือความเข้มแข็งของประเทศ แทนที่คุณจะส่งเสริมให้ความเข้มแข็งอันนี้ เข้มแข็งมากต่อไปอีก เพื่อเอาไปต่อต้านทักษิณ คุณกับกลัว ว่าพลังของพันธมิตรฯ จะยิ่งใหญ่เกินกว่าที่คุณจะควบคุมได้ เพราะคุณไม่เคยมีความจริงจังกับชาติบ้านเมือง

คุณเพียงแต่อยากจะคุมผม คุณอยากให้สนธิเป็นเด็กในคาถาคุณ คุณอยากให้เติมศักดิ์ อยากให้จินดารัตน์ อยากให้อุษณีย์ เอก อยากให้คนเอเอสทีวี เป็นคนข่าวที่เทิดทูนบูชาคุณ แล้วด่าใครก็ได้ที่เป็นศัตรูคุณแต่เผชิญเรากินข้าว เราไม่กินข้าวผสมขี้ คุณเลยไม่รู้จะทำอย่างไร คุณผิดหวัง

คุณเลยได้คนอย่างอัญชลี ไพรีรัก ไป เหมาะสมกันแล้ว สมควรที่สุด แล้วคุณได้คนอย่างพวกเจิมศักดิ์ ปิ่นทอง จิตกร บุษบา ดีแล้วไง ถ้าคุณคิดว่า คุณเรียกมวลชนได้ ทำไมคุณอัญชลีไม่นำทัพ ทำไมคุณเจิมศักดิ์ไม่นำทัพ ทำไมคุณจิตกร บุษบาไม่นำทัพ ผมไม่เคยห้าม ผมไม่เคยห้ามพันธมิตรฯ

ผมพูดตลอดเวลาถ้าอยากไปร่วมไปร่วมเลย ผมไม่ว่าทั้งสิ้น ทีหลังอย่านั่งพูดหน้าจอ เดินนำหน้าเสียหน่อย จะปักหลักพักค้างที่ไหนไปทำให้หน่อย อยู่สักเดือนหนึ่ง ถ้าผมเห็นว่าคุณจริงใจ งวดนี้ผมค่อยไปร่วม แต่อยู่ก่อนนะเดือนหนึ่งนะ

---- ผมก็ไม่เคยบอกเลยว่าผมอยากนำทัพ หรือมีความสามารถพอที่จะนำทัพ มันไม่ได้เก๋ไก๋ไปทุกคนหรอกนะครับ ที่จะสะเออะขึ้นมานำทัพ ผมรู้ว่าผมทำอะไรได้ ผมก็ทำสิ่งนั้น อย่างการขึ้นเวทีปราศรัย ผมไปเพราะผมนับถือในความดี ความจริงใจ ความตั้งใจของหมอตุลย์และพี่น้องเสื้อหลากสี ผมไม่ได้รังเกียจพี่น้องพันธมิตรฯ ผมรู้ว่าเมือ่ไป ยังไงเราก็เจอกัน แต่เราแยกที่แยกทางกัน มันจะได้ไม่ต้องผะอืดผะอม ก็เท่านั้นเอง คุณน่ะ เลอเลิศแล้วเรื่องการนำม็อบ แต่เรื่องตรวจสอบและวิจารณ์รัฐบาลยิ่งลักษณ์ คุณไม่ได้ขี้ตีนผมเลย สนธิ!!

ไอ้ตุ๊ดจิตกรตอบให้ครบดิ วะทําไมตอบแค่สนธิท้าให้ ปชปออกมาไล่แม้วเอง ตอบมาดิว่าสองปีของคุณจัดการอะไรไอ้แม้วมั่ง ถอดยศแม้วทวง ปตทไหม เคยคิดปฏิรุปการเมืองแก้กฏหมายปราบโกงไหม ตอบผมมาดิไอ้ตุ๊ด แหมเอามาซะครบแต่ตอบไม่ครบ ไอ้ปูจิตกรเน่าที่เน่ายิ่งกว่าปูชินวัตร ตอบให้ครบดิไอ้ตุ๊ดจิตกร

#22 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

เข้ามาอ่านนึกว่า phat21 ข้องใจกับทีนิวส์ซะอีก

ที่ไหนได้ด่ามาร์ค กับ ปชป เหมือนเดิม -_-

#23 RaRa

RaRa

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

เข้ามาอ่านนึกว่า phat21 ข้องใจกับทีนิวส์ซะอีก

ที่ไหนได้ด่ามาร์ค กับ ปชป เหมือนเดิม -_-

infinity loop......by phat(saya) ครับท่านโจโฉ

#24 juemmy

juemmy

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

ถ้าแพร่ดไม่มามู้นี้สิแปลก :lol: :lol: :lol:

#25 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

ได้กระเป๋ามา 2 ใบ ด้วยใช่มั๊ย

#26 ทักษิณี ขี่ควายแดง

ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

เหรอ ครับ ที่พูดมาตัดตอนแต่ สนธิด่า ปชปสิ นะครับ ด่า ปชปแล้วยังด่าไอ้เหลิมจํานําข้าว ด่าอัยการชั่วและวิธีทวง ปตท (ที่ ปชปไม่ยอมแม้แต่จะแตะ) อย่ามาบิดเบือนตัดตอนความจริง เลย มันเลวทั้งคู่อยู่แล้ว ถ้า ปชปต้านแม้วจริง ผมขอให้ ปชปทําให้แม้วเสื้อแดงหายไปในวันพรุ่งนี้ได้ปะประเทศนี้จะได้เดินหน้า

http://webboard.seri...อเจอร์ขุดกำพืด/ อีแป๊ะมันก็สมควรโดนแล้วล่ะคร่ออ ใส่ร้ายคนอื่นเขาไปทั่วนะคร่ออ

#27 juemmy

juemmy

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

infinity loop......by phat(saya) ครับท่านโจโฉ

ทุกอย่างเหมือนเดิม
ถ้าเผลอไปคุยด้วยคงปวดกบาลแย่ค่ะ :)

#28 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ไอ้แป๊ะไม่แตะเอเซียอาบแดดกับว๊ายทีวีเลย หรือว่าเห็นแก่สปอนเซอร์รายเดียวกัน

#29 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

ไอ้แป๊ะมันนักเซ็งลี้ หลังไล่ทักษิณ ก็จะขอเอาโน่นเอานี่ ไม่ได้ก็เลยโกรธ

ยิ่งเห็นพวกหมารับใช้แม้ว ได้ดิบได้ดีเป็น รมต มันยิ่งคลั่ง ที่เลือกผิดฝั่ง

บลูสกาย ทีนิวส์ มันกลุ่มคนดูเดียวกันกับพวกดู แอสโฮวทีวี พอคนดูไปก็ยิ่งฉลาดขึ้น

ไอ้แป๊ะก็ยิ่งทำมาหากินลำบาก จะขายเครดิตสู้แม้ว ก็หมดมุขแล้ว ตั้งแต่โหวตโน โง่กว่าสัตว์

สันดานไอ้แป๊ะ หมาทรยศ ปีกว่ามามันไม่แตะอิโง่ปูซักแอะ

แม้แต่จำนำข้าวที่โด่งดังฉาวโฉ่ ถ้าเป็นสมัยก่อนมันคงออกมาโม้มาเล่านิยายแฉ ตั้งแต่ 4SS แล้ว แต่นี่ไม่มีเลย

มีแต่มาเห่า หลอกควาย ให้อดทน แล้วด่าพวกที่เค้ารุมค้านนโยบายจำนำข้าวรัฐบาล แบบนี้มันส่อสันดานหมาเปลี่ยนรางข้าวชัดๆ

พวกกรุที่นี่ไม่ได้โง่ ให้มรึงจมูกได้เหมือนอย่างใครบางคน

#30 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:23

ถ้า แป๊ะลิ้มต้านแม้วจริง ขอลองทำให้ไอ้แม้ว กะเสื้อแดงหายไปในวันพรุ่งนี้สิ ประเทศจะได้เดินหน้า แบบก้าวกระโดด
ทำได้หรือเปล่าล่ะ?
ถ้าทำไม่ได้แสดงว่า แป๊ะไม่ได้ต้านแม้วจริงนะ? โอเ๊ค๊?

Edited by ดาร์ค สวอน, 13 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:24.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#31 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:21

ชอบฟังสนธิญาณวิเคราะห์การเมืองที่ FM101 ช่วงประมาณ 2ทุ่ม(ใครสนใจหมุนคลื่นฟังได้ 55) :lol: :lol: :lol:

#32 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:49

ถ้าแพร่ดไม่มามู้นี้สิแปลก :lol: :lol: :lol:

คงครั่นเนื้อครั่นตัว ร้อนวูบวาบในอก :D :D :D
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#33 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:38

ช่วยบอกสนธิแป๊ะหน่อย จ่ายเงินเดือนเด็กบ้านพระอาทิตย์ให้ด้วย เด็กมันบ่นกันจะตายห่..าแล้ว จ่ายไม่ตรง จ่ายไม่ครบ สงสารเด็กมันบ้าง
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#34 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:53

ผมขอสนับนุนคุณสนธิให้พูดแบบนี้ไปเรื่อยๆเลยนะครับ

พูดไปๆๆๆๆ อย่าหยุด

ผมเป็นกำลังใจให้

คนเราทำอะไรไว้ ผลแห่งการกระทำหรือเวรกรรม มันจะตามมาสนองเราเอง

พูดไปเรื่อยๆ อย่าหยุดนะครับ

ถ้าหยุด ผมถือว่า คุณเป็นลูกหมา :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#35 โคนัน

โคนัน

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:04

แล้วสามรัฐบาล แม้ว สมชาย สมัคร พธม และแป๊ะจัดการอะไรแม้วได้มั่ง จัดการอย่างไรให้มันมาเป็น นายกนอมินีตอนนี้ หึหึ

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

"บัตรเติมเงิน"ของ"นักโทษหนีคุก"เจ็บแค้นแทนสนธิ
อย่างนี้ป้าย"พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้าน"ไม่สูญหายหรอก........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

ช่วยบอกสนธิแป๊ะหน่อย จ่ายเงินเดือนเด็กบ้านพระอาทิตย์ให้ด้วย เด็กมันบ่นกันจะตายห่..าแล้ว จ่ายไม่ตรง จ่ายไม่ครบ สงสารเด็กมันบ้าง

อันนี้จริง เจอเด็กระดับไหนก็บ่นเข้าหูกันทุกคน

ผมถึงเชื่อส่วนตัวว่า...คนที่ประกาศตนเป็นนักสู้กู้โลก หรือจะมาเป็นผู้นำหมู่คณะใด
ไปดูพฤติกรรมตัวเองก่อน
ถ้ายังบิดเบี้ยว เละเทะ หรือเอาตัวไม่รอด จะมาเสนอหน้าเป็นผู้นำเป็นฮีโร่ได้ยังไง
gladiator 1.jpg

#38 soco

soco

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

สุนัขขี้เรื้อน ไล่กัดไปทั่ว แม้แต่คนเคยให้น้ำข้าวมันกิน
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#39 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

เมื่อเกิดความ..แตกแยก..ในหมู่แกนนำ..ผมว่า(ก็ยากจะสู้ศึก) ผมเคยบอกแล้วว่า..

( เจียงฯ กับ เหมา ฯ การเมืองคนละขั้วเลย ..แต่เขาจับมือกัน..ไล่ ญี่ปุ่น ออกจาก-

ประเทศสำเร็จ ) .ทำไม ? แกนนำกลุ่มต่าง ๆ ไม่รวมตัวกัน..ทำเพื่อบ้านเมืองก่อน..

บอกตรง ๆ ผม..สิ้นหวัง..กับแกนนำ..ที่ดีแต่ แหกปาก ให้ร้ายกัน ไม่สร้างสรรเลย

หรือว่าจะต้องรอ...ให้พวกมัน มีบ้านอยู่ต่างประเทศ หมดทุกคนก่อน.?..น่าอนาถใจ.

#40 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

ทักษิณใช้วิธีแบ่งแยกแล้วปกครอง

ไอ้คนใต้ปกครอง จะได้ไม่มีแรงพอที่จะมาต่อต้านตัวมัน คือ ผู้ปกครอง

สนธิก็ใช้วิธีแบ่งแยกแล้วปกครอง

ไอ้คนที่ต่อต้านทักษิณ จะได้ไม่มีแรงพอที่จะมาต่อต้านทักษิณ

เหมือนกันยังกะัแกะ!!

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#41 juemmy

juemmy

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

ทักษิณใช้วิธีแบ่งแยกแล้วปกครอง

ไอ้คนใต้ปกครอง จะได้ไม่มีแรงพอที่จะมาต่อต้านตัวมัน คือ ผู้ปกครอง

สนธิก็ใช้วิธีแบ่งแยกแล้วปกครอง

ไอ้คนที่ต่อต้านทักษิณ จะได้ไม่มีแรงพอที่จะมาต่อต้านทักษิณ

เหมือนกันยังกะัแกะ!!

วิเคราะห์ได้ชัดเจนค่ะ :)

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน