Jump to content

- - - - -

บางครั้งรำคาญ Fanboy พรรค ปชป ครับ....

• Please log in to reply
93 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

ด้วยความเคารพ

หลายๆครั้งที่ผมอดรำคาญไม่ได้ กับบรรดา แฟนคลับ ปชป..... อวยกันไปหมด... ไม่เคยทำอะไรผิด... ดีเลิศ... ชนะเลิศ

... ตัวอย่างเช่น ผู้ว่า กทม... ผมก็เคยบอกไปนะครับ ว่าถ้า ปชป ส่ง สุขุมพันธ์ ผมก็คงต้อง Say Goodbye..!

บรรดา แฟนนานุแฟน กร่นว่า ต่างๆนาๆ ทำเอาผมหละเอือม เพราะสำหรับผม นักการเมือง คือ กระดาษชำระ ใช้เสร็จก็เอาไปทิ้ง.....

พวก Fanboy ปชป ทั้งหลายใน สรท...(โดยเฉพาะ พวกลัทธิภาคนิยม) กรุณาลดความเกรี้ยวกราด ความเป็น Loyalist ที่เกินพอดี .. ไม่ให้เกิดความน่ารังเกียจกับเพื่อนร่วม

ประเทศนะครับ ถ้าพวกคุณทำตัวน่ารัก ทำตัวมีมารยาท.. คนเขาก็อยากคบครับ พวกก็จะเยอะ แต่ถ้าทำตรงกันข้าม.... กลัวจะทำให้คนที่ยังไม่มีข้าง เลือกข้างได้ง่าย

ขึ้น!!!

ด้วยความหวังดี...

Edited by excell_13, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:14.

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

*
POPULAR

ยังไงผมก็ยังต้องใช้กระดาษชำระ ^_^
และเวลาซื้อกระดาษชำระ ผมก็ยังเลือกยี่ห้อที่ผมคิดว่าดีที่สุดเสมอ

Edited by HiddenMan, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:42.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ช่วยบอกหน่อยเถอะครับว่า คุณชายสุขุมพันธ์ ไม่ดีตรงไหน

#4 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ด้วยความเคารพนะครับ ช่วยกรุณาคิดทบข้อขวามนี้ด้วยครับ

พวก Fanboy ปชป ทั้งหลายใน สรท...(โดยเฉพาะคนใต้)

ที่นี่เคยมีกระทู้เกี่ยวกับคนภาคอื่นที่มีปัญหาทำให้บางล็อกอินมีความไม่สบายใจและหายไปไม่กลับมาเล่นอีก ถ้าใครว่าท่าน กรุณาบอกชื่อล็อกอินนั้นไปเลยครับ อย่าใช้คำแบบนี้ ขอบคุณครับ

#5 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

notcomeng นี่คือเจตนาผมจริงๆครับ อย่าด่วนตัดสิน ว่าผิด หรือถูก...

#6 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

ยังไงผมก็ยังต้องใช้กระดาษชำระ ^_^
และเวลาซื้อกระดาษชำระ ผมก็ยังเลือกยี่ห้อที่ผมคิดว่าดีที่สุดเสมอ

กระดาษชำระ ไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็ยังเป็นกระดาษชำระ จะให้ใช้กาบมะพร้าวแทนกระดาษชำระ ก็ไม่แหว แฉบ................. ;) :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#7 notcomeng

notcomeng

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

notcomeng นี่คือเจตนาผมจริงๆครับ อย่าด่วนตัดสิน ว่าผิด หรือถูก...

ผมไม่ได้ด่วนตัดสินว่าผิดหรือถูกครับ ผมแค่มองว่า ถ้ามีคนว่าท่านๆก็ควรจะว่าคนๆนั้นๆ บอกชื่อล็อกอินเลยก็ได้ครับ
แต่ที่ผมทำไฮไลท์ตัวอักษรนั้นไว้ เป็นเพราะผมมองว่าท่านว่าแบบเหมารวม มันไม่เป็นธรรมกับคนใต้ที่เล่นอยู่ในนี้และไม่ได้ว่าท่านครับ

ปล. ผมไม่ใช่คนใต้และก็ไม่ใช่แฟนบอย ปชป ที่ผมท้วงเพราะเดี๋ยวมันจะเลยเถิดไปเหมือนก่อนหน้านี้ครับ

#8 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

ผมว่าอย่าไปกังวลเลยครับ
ไอ้การบังคับเลือกข้างไม่เลือกข้าง
เพราะวันนี้...สถานะการณ์มันเป็นยังงั้นไปแล้ว
อยู่ที่ตัวเองครับ อ่านให้เยอะ ศึกษาทั้งดีและเลว
มอง และวิเคราะห์ด้วยเหตุและผล
ก็อยู่ที่ตัวเราเองนั้นแหละที่จะเข้าใจตัวเองได้มากที่สุดครับ...ว่าจะควรหรือไม่ควร

#9 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

notcomeng ก็ยังคิดเหมือนเดิมครับ ผมเชื่อว่าที่ผมพูด เป็นเรื่องจริงครับ... และ เป็นความจริงที่คนไม่พูด เป็น Inconvenient Truth ในบอร์ดเสรีไทย!!

ผมว่าหลายครั้งแล้ว ที่เจอปัญหาแบบนี้ และผมบอกเลยคับ ถ้าเสรีไทย ใจกว้างพอ ต้องรับฟัง และ ใครที่รู้ว่าเป็นแบบที่ผมกล่าว ควรนำไปแก้ไขครับ! .

และถ้าใครเป็น Admin อย่าใจแคบ ลบกระทู้ผมนะครับ...

#10 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

*
POPULAR

ผมก็รำคาญครับ แต่รำคาญกระทู้แนวนี้ครับ

#11 notcomeng

notcomeng

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

โอเคครับ งั้นตามใจท่านครับ ท่านอยากให้คนอื่นรับฟังแต่ท่านไม่รับฟังคนอื่น ก็ไม่เป็นไรครับ :)

#12 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

คนใต้แล้วทำไมหรอครับ อย่างน้อยก้อไม่รับจ้างไปก่อม๊อบ ไม่โง่ให้ใครจูงจมูกหรอกครับ คนไหนถ้าดีก็เอาคนนั้นแหละครับ แต่ไม่เคยเลือกทักษิณไม่เคยเลือกพรรคเดียวแต่2-3ชื่อครับ อย่าเอาเกณฑ์ของตัวเองไปตัดสินใจแทนคนอื่น อยากเลือกใครก็เลือกไป ถ้ามีสมองก็คิดเอาเอง ไม่ใช่ฟังประชานิยมที่หาเสียงแต่ทำไม่ได้

#13 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

จขกท. อย่าน้อยใจไปเลยครับ... คนเรามันคิดต่างกันได้
ใจเย็นๆ... แต่ยังไงซะ ก็ช่วยทบทวนข้อความนี้ด้วยนะครับ

"พวก Fanboy ปชป ทั้งหลายใน สรท...(โดยเฉพาะคนใต้)"

Edited by thebriza, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:07.

#14 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

คุณ excell_13 ครับ ผมไม่รู้ว่าคุณ เจออะไรมาบ้าง ในเสรีไทยนี้ แต่มันไม่สำคัญเท่ากับสิ่งที่คุณ เป็นครับ ต่อให้ใครจะกล่าวหาหรือต่อว่าคุณ คุณก็ไม่สามารถเปลี่ยนความคิดเขาไปได้ครับ ... ตัวอย่างเช่น ผู้ว่า กทม... ผมก็เคยบอกไปนะครับ ว่าถ้า ปชป ส่ง สุขุมพันธ์ ผมก็คงต้อง Say Goodbye..! อันนนั้นสิทธิของคุณครับที่คุณเลือกเองครับ เขาคิดไม่เหมือนเราเราก็ไปโกรธเขาไม่ได้ครับ เขาไม่ได้มีอิทธิพลอะไรกับเรา จงเลือกแต่สิ่งที่ดีๆ เข้าสู่ตนเองครับ ผมว่าคุณ ยังโดนน้อยคุณ TFAX นะผมว่า (ผมก็เคยโดนมาช่วงหนึ่ง) แต่กาลเวลามันจะพิสูตร จุดยืนของเราเองครับ

Edited by dec9h, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:13.

#15 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

ไม่ใช่คนใต้ ไม่ใช่คนกรุง
แต่ถ้ามีโอกาส ผมก็เลือกคุณชายนะ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#16 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ผมเฉยๆนะเพราะผมถือเป็นสิทธิของท่าน

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#17 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:33

ความคิดใครก็ความคิดคนนั้น คนหนึ่งไม่ชอบ คนหนึ่งอาจจะชอบก็แล้วแต่เค้า
ถ้าคุณไม่ชอบก็ไม่ต้องเลือก ก็เท่านั้นเอง
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#18 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ถ้านี่เป็นกระทู้มารยาท บอกกล่าวไปลามาไหว้
งั้นก็ขอกล่าวอำลาด้วยเช่นกัน ลาก่อน ขอให้โชคดีครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#19 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

มาก็ไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย ให้อธิบายก็ไม่อธิบาย

ถ้าคุณได้ยกเหตุผล อธิบายมาให้พอเข้าใจ ผมเชื่อว่าที่นี่ใจกว้างพอที่รับฟังคุณแน่

:) :)

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#20 nnnn43

nnnn43

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:44

หลายๆครั้งที่ผมอดรำคาญไม่ได้ กับบรรดา แฟนคลับ ปชป..... อวยกันไปหมด... ไม่เคยทำอะไรผิด... ดีเลิศ... ชนะเลิศ

... ตัวอย่างเช่น ผู้ว่า กทม... ผมก็เคยบอกไปนะครับ ว่าถ้า ปชป ส่ง สุขุมพันธ์ ผมก็คงต้อง Say Goodbye..!

บรรดา แฟนนานุแฟน กร่นว่า ต่างๆนาๆ ทำเอาผมหละเอือม เพราะสำหรับผม นักการเมือง คือ กระดาษชำระ ใช้เสร็จก็เอาไปทิ้ง.....

พวก Fanboy ปชป ทั้งหลายใน สรท...(โดยเฉพาะ พวกลัทธิภาคนิยม) กรุณาลดความเกรี้ยวกราด ความเป็น Loyalist ที่เกินพอดี .. ไม่ให้เกิดความน่ารังเกียจกับเพื่อนร่วม

ประเทศนะครับ ถ้าพวกคุณทำตัวน่ารัก ทำตัวมีมารยาท.. คนเขาก็อยากคบครับ พวกก็จะเยอะ แต่ถ้าทำตรงกันข้าม.... กลัวจะทำให้คนที่ยังไม่มีข้าง เลือกข้างได้ง่าย

ขึ้น!!!

คิดเสียว่า สีสันประชาธิปไตย ครับ :lol:

Edited by nnnn43, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:04.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#21 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

Fanboy = เกรียน

#22 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

*
POPULAR

สาวกแดง = กาก

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

เป็นสิทธิของคุณ และสิทธิของผม ถ้ารักใครชอบใคร แต่ยังไงก็ไม่แดง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#24 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

รอผลเลือกตั้งต้นปีดีกว่าไหม? ให้คน กทม.เค้าตัดสิน เค้ามีสมอง ไม่กินหญ้า

Edited by plunk, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:49.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#25 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

หมูอวกาศ = กาก ขยะ แดงไม่ผ่าน QC. คาบข่าวมาแปะ ไม่แสดงความเห็น ก็ไม่ต่างอะไร จาก แมสเซ็นเจอร์
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#26 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

คนใต้ คนกลาง คนเหนือ คนอิสาน

ไม่มีใครเลือกที่เกิดใด้

แต่เลือกที่จะเป็นคนดี และเลือกพรรคการเมืองดีๆ ได้ ต่างหาก

รู้ป่ะ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#27 ant

ant

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

ขึ้น!!!

ผมถือว่าไม่เลือกข้างครับ เพราะผมเลือกผู้แทนไม่เคยซ้ำพรรคเดิม แต่ยังไม่เคยเลือกพรรค ไทยรักไทย พลังประชาชน เพื่อไทย

แต่คราวนี้ผมตัดสินใจได้แล้วว่าจะไม่เลือกพรรคที่ส่งเสริมให้คนออกมาเผาบ้านเผาเมืองเด็ดขาด ถึงแม้ว่ามันจะส่งเทวดามาลงก็ตาม
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#28 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

ขึ้น!!!

ผมว่าทุกอย่างในโลกนี้มันไม่มีอะไรพอดีไปเสียทุกอย่างนะครับ..บ้างครั้งผมเองอ่านกระทู้ก็ไม่ชอบใจในสิ่งที่เค้าตอบเหมือนหลับหูหลับตาชม..แต่คุณเชิ้อหรือเปล่าว่าเค้าชมด้วยความรู้สึกของเค้า..ทุกคนมีแนวคิดและความเชื่อในตัวบุคลที่แตกต่างกันไป..อันนี้ผมว่าเราต้องยอมรับกันและกันครับ..อย่างผมเองก็มองหาคนที่ดีที่สุดเพื่อเลือกเข้ามาบริหารประเทศ..คนที่ผมเลือกอาจจะไม่ถูกใจอีกหลายๆคนก็ได้..จริงหรือเปล่าครับ..ผมว่ามันกลับดีนะครับ..ทำให้เราได้รู้ว่าในโลกนี้มีหลากหลายความคิดคิดแตกต่างกันบางคนมากจนเกิน.บางคนน้อยจนขาด..นี้ละครับ.คน. ^_^

#29 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

*
POPULAR

การแสดงความคิดเห็นทางการเมือง

1.คุณคิดเป็น เค้าก็คิดเป็น

2.คุณไม่พอใจเป็น เค้าก็ไม่พอใจเป็น

3.คุณด่าเป็น เค้าก็ด่าเป็น

สิทธิเท่ากัน แค่นั้นเอง

#30 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

Red Shirt = ควายแดง

#31 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

ถูกหรือผิดก็ว่ากันไปตามข้อเท็จจริงที่พิสูจน์ได้ ไม่ได้มาจาก ความเชื่อ เขาเล่าว่า บลาๆๆๆๆ

แบบนี้เรียกว่าอวยรึเปล่าจ๊ะ คุณ จขกท. :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#32 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

จะเกิดภาคไหนๆ ก็ไทยด้วยกัน

#33 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

มันจะออก ๆ แนวโหวตโนมั้ยหว่า..........
แต่ไม่ใช่หรอก ชั้นพอรู้นิสัยแกว่ะอีเป้ ^_^
รักใครชอบใคร อยากโหวตหรือไม่อยากโหวตใคร ก็สิทธิ์ของคน ๆ นั้น

คุณชายแกมีปัญหาเรื่องสื่อสารกับคนอื่นนะ แต่เรื่องการทำงานผมว่าใช้ได้อยู่
เป้คงไม่ถูกใจเรื่องคุณชายแกดูเอ๋อ ๆ ล่ะมั้ง แต่เป้มันไม่แอ๊บแดงหรอก
ผมเล่น Camfrog ห้องเดียวกันเป็นปี ยืนยันได้นะ

Edited by OHM_DGO, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:43.

#34 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

มาอีกละครับคนกลาง แอ๊บแดงอะเปล่า

พูดให้เห็นภาพนะครับ ไม่มีใครสมบูรณ์ 100 % หรือครับ

สมมุตินะครับ

ถ้าคุณมีรถยนต์ขับ ถึงมันจะเก่า อาจจะดับบ้าง อยู่มันวันหนึ่ง ยางพังหมด คุณเลือกจะซ่อมยาง หรือ ขายรถทิ้ง

เปลี่ยนไปขี่จักรยานละครับ ถามหน่อย

เหมือนเลือก ปชป. ถึงมันไม่ดีในสายตาคุณ มันไม่ดีตรงไหนว่ะ ไม่เห็นตอนเค้าทำงานน้ำท่วมเหรอ จากคนตัวขาว เปลี่ยนเป็นดำไปเลย

ผมก็ไม่รู้ว่ามันห่วยตรงไหน หรือเพราะคุณใจมืดบอด รถ BRT ก็เปิดให้บริการ เคยไปนั่งบ้างหรือ สะดวกดีแถมถูก

ผมไม่เข้าใจจริงๆ ถ้าไม่เห็นของดี ก็ดันอยากไปเลือกเพื่อไทย ทั้งที่มันโหด กากกกกกกกกกกกกกกกกเลย มีรถยนต์ดีๆไม่ชอบ ขายไปปั่นจักรยานซะงั้น

Edited by taecu, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:32.

โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#35 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

มาอีกละ ใครว่าปชป ต้องเป็นพวกแดง

ในบอร์ดเสื้อแดง เขาด่ากันเอง ยังไม่เห็นมีใครบอกเป็นเหลืองเลย

ใจดำจริงๆ พวกแมงสาป

#36 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

เคารพในความเห็น แต่การออกความเห็นก็ไม่ใช่ข้อเท็จจริงใช่ไหม

ถ้าหากไม่มีหลักฐานที่ชัดเจนหรือเป็นความเห็นด้านเดียวทุกคนมีสิทธิที่จะแย้ง

สมาชิกหลายท่านในที่นี้ผมว่าค่อนข้างเปิดกว้างนะ ทุกวันนี้ผมยังเชื่ออย่างนั้น :wub:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#37 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

มาอีกละ ใครว่าปชป ต้องเป็นพวกแดง

ในบอร์ดเสื้อแดง เขาด่ากันเอง ยังไม่เห็นมีใครบอกเป็นเหลืองเลย

ไม่ได้ด่าเฟ้ยมู๋ อ่านก่อนสิวะ :angry:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#38 nnnn43

nnnn43

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

นี่ไง ในบอร์ดเสื้อแดง ใครไม่เห็นด้วยกับโพลต้องเป็นเหลืองโดนด่า
ใจดำจริงๆๆพวกฟายแดง :lol:

http://www.pantip.co.../P12787713.html
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#39 notcomeng

notcomeng

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

นี่ไง ในบอร์ดเสื้อแดง ใครไม่เห็นด้วยกับโพลต้องเป็นเหลืองโดนด่า
ใจดำจริงๆๆพวกฟายแดง :lol:

http://www.pantip.co.../P12787713.html

เพลาๆมือหน่อยครับ สองสามวันมานี้น้องหมูโดนไปเยอะ :lol: :lol: :lol:

#40 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

หมูอวกาศ = กาก ขยะ แดงไม่ผ่าน QC. คาบข่าวมาแปะ ไม่แสดงความเห็น ก็ไม่ต่างอะไร จาก แมสเซ็นเจอร์

กรุณาให้เกียรติ แมสเซ็นเจอร์ด้วยครับเพราะอย่างที่เห็นๆกันแมสเซ็นเจอร์ยังสามารถตอบโต้ บอกที่รู้ ส่งของให้ได้
อย่าเอาเครื่องโรเนียวมาเทียบชั้นกับแมสเซ็นเจอร์ครับ ผมขอประท้วง :angry:

Edited by นายตัวเกร็ง, 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:33.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#41 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

รักใคร เกลียดใครและจะเลือกใครก็ตามใจท่านเถอะ จะไปต่อว่าคนอื่นมันอาจจะได้ผลแค่บางคน แต่ไม่ทั้งหมดหรอกครับ เพราะในที่นี้เขาคิดเองเป็นว่าอะไรควรหรือไม่ควร

ปล่อยวางสักหน่อยก็ดีนะครับ เดี๋ยวมันเครียด

#42 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

ผมคนอีสานเลือก ปชป; ครับ ;)
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#43 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

เหอ เหอ เหอ น้าหมูแกเกาะติดกระทู้นี้เลย สงสัยคอยเสี้ยม ใช่ป่ะ น้าหมู 555

น้า Excel แกคงคับอกคับใจที่ถูกด่าเพราะบอกไม่เลือกคุณชายเท่านั้นแหละ ความจริง
มันก็อาจจะเป็นธรรมดาของบอร์ดที่มีแฟนคลับมากเท่านั้น ถ้าน้า Excel ไปพูดในบอร์ด
พันทิพย์ว่าไม่เลือกนายกปู ก็คงถูกถล่มเหมือนกันแหละ เพราะบอร์ดโน้นแฟนคลับเขาเยอะ
ใช่ป่ะ น้าหมู 555

อ่านความห็นของน้า Excel แล้ว อาจเป็นเพราะทัศนคติของน้าเองด้วยนะ ที่ทำให้น้าอึดอัด
เพราะน้าใช้คำว่า ลัทธิภาคนิยม แสดงว่าน้าต้องมีทัศนคติเดิมอยู่แล้วว่า ปชป ของคนใต้ อีกอันหนึ่ง
ที่น้าบอก แอดมิน ว่าอย่าลบกระทู้ นี่ก็แสดงให้เห็นทัศนคติของน้าแล้วว่า น้ามองว่าบอร์ดนี้เป็น ปชป
เพราะฉะนั้น ถ้าน้า มีทัศนคติอย่างนี้ มันก็คงยากที่น้าจะทำความเข้าใจกับเรื่องที่มันเกิดขึ้นได้เพราะ
ดูเหมือนเราปักใจไปแล้วว่ามันเป็นอย่างนั้น 555

น้าอย่าไปคิดมากเล้ย ดูน้าหมู ซี แกมาเดินสะบัดหัวสะบัดหาง เท่ ๆ แบบไม่แยแสใครด้วยซ้ำ 555

#44 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

พวกเหยียบเรือสองแคม มีมาก พวกดัดจริตมีมาก ในสังคม พวกที่ยังสับสน อยากเก็บใว้ทั้งสองคนนี่แหละ

.อย่าดัดจริต ครับ โลกความจริง กับ โลกในฝัน อย่าให้เส่้นดัดจริตบางๆ กัน ตัวเราเลย

#45 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

ขึ้น!!!

คนใต้ แล้วไง เป็นคนใต้ แล้วไปหนัก ส่วนไหน ของ พ่อ......ง หรอ ไอ้ขี้ข้า ทักษิณ

#46 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

บางเรื่อง ผม เห็นด้วยกับ พท ไม่ได้แปลว่า ผม เลือก พท

บางเรื่อง ผมด่า ปชป ไม่ได้แปลว่า ผมไม่เลือก ปชป

เพราะผมเป็นคนไทย เท่ากับทุกท่านที่เป็น

เชิญด่า เชิญชม กันตามอัธยาศัยเลยครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#47 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

เหอ เหอ เหอ อย่าให้มันบานปลายกันไปเล้ย น้า Excel แกก็จั่วหัวไว้แล้วว่า
ด้วยความเคารพ อยู่ไปนาน ๆ ก็คงคุ้นปรับตัวได้นั่นแหละ 555

ระวัง น้าหมู คอยเสี้ยมอยู่ ไปละยังไม่รู้ 555

#48 ant

ant

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

อยู่อุดร แต่ไม่เคยเลือก พรรคบักแม้วเลย
ส.ส.เขตกรูอยู่ ซื่อบื้อ ..ขืนเลือกกลัวโง่เหมือนแก
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#49 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

ตั้งกระทู้ มีคนแสดงความคิดเห็น
ตรงใจ ไม่ตรงใจ
ก็อย่าเพิ่งรำคาญ
ทางที่ดีน่าจะคุยกันในประเด็นที่สมาชิกท่านอื่นเห็นแย้งคุณ
คุณมองต่างมุมอย่างไรบ้าง

#50 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

ใช่รึเปล่า ที่ว่าอวยไปหมดน่ะ ?

ผมเป็นแฟนบอย ปชป.นะครับ

เข้าไปค้นดูประวัติการโพสต์และตั้งกระทู้ของผมได้ครับ บางครั้งบางเรื่องผมก็ต่อว่าปชป.นะครับ

ขอรับรองด้วยเกียรติของแฟนบอยปชป.ว่าไม่ได้หลับหูหลับตาอวยแน่ๆครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน