Jump to content

- - - - -

ถ้าให้เลือกระหว่าง "ยุห่วงทรัพย์ กับเด็จพี่ลิเกหลงโรง" ?...

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

เอาแบบว่า ถ้าเพื่อนๆเป็นนายใหญ่ เป็นคนจ่ายตังค์ ให้ขี้ข้าทั้งสองทำงาน...
ถ้าต้องเอาตรีนเขี่ยออก...เพื่อนจะเขี่ยใครก่อน ด้วยเหตุผลอะำไรครับ... -_-

แล้วคิดว่าที่เห็นเป็นข่าว หรือที่รู้จักกันอยู่.
ใครน่าจะเข้ามาเลียไข่ให้นายแทนได้ เชิญครับ... :P
[attachment=7468:ลิเก พร้อมพงษ์.jpg] [attachment=7470:ยุห่วงโชว์ใบแพทย์ปลอม rz.jpg]

Edited by Suraphan07, 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:28.

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

:lol: เอาเด็จผีดีกว่า เชื่องกว่า ด้านกว่า รู้งานกว่า

แต่ผมไม่ให้เลียไข่นะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

เราเอาที่มี...ปลอกคอ......เจ้าเล่ห์ดี...!!!!

#4 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

ที่จะมาแทนได้ ผมว่าต้องไม่หนีแวดวง "การบันเทิง-นักแสดง"...
ดังนั้น ใครที่สมควรถูกเขี่ย ก็ต้องพิจารณาว่า "ใครแสดงไม่สมบทบาท มากกว่า"
หรือจะว่าอีกอย่างก็อาจจะเป็นว่า "ให้***** แต่ไม่ใส่ใจเลียแข้ง" ด้วยนั่นแหล่ะ
(คิดเองไม่เป็น)... ;)

แก้ไข:
แว๊บไปเจอการ์ตูนที่แนวหน้า เกี่ยวกับเรื่องเลีย
แถมมีหมา 2 ตัวประกอบ ด้วย ชักเข้าเค้า ... ;)
ขออนุญาตนำมาแป่ะประกอบกระทู้ครับ...

[attachment=7471:210.jpg]

Edited by Suraphan07, 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:53.

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

<_< เลือกยากครับ แต่ถ้าให้เลือกเอาตรีนไปจอดที่ปากหรือที่หน้าตัวไหน... อยากได้ที่จอดทั้งสองตัวพอๆกันเลยครับ...

-_- จะเอาส้นขยี้ๆๆซะให้ฟันหลุดไปจุกอยู่ปลายไส้ติ่งเลย...

:huh:
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

ถ้ามองตามผลงานด้านความด้าน นิ่ง มึน ซึน เด็จพี่เหนือกว่าเล็กน้อยครับ

ปล. คิดเหมือนท่าน wat ครับ เรื่องหาที่จอด teen ครับ :lol: :lol: :lol:

#7 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ที่จะมาแทนได้ ผมว่าต้องไม่หนีแวดวง "การบันเทิง-นักแสดง"...
ดังนั้น ใครที่สมควรถูกเขี่ย ก็ต้องพิจารณาว่า "ใครแสดงไม่สมบทบาท มากกว่า"
หรือจะว่าอีกอย่างก็อาจจะเป็นว่า "ให้***** แต่ไม่ใส่ใจเลียแข้ง" ด้วยนั่นแหล่ะ
(คิดเองไม่เป็น)... ;)

แก้ไข:
แว๊บไปเจอการ์ตูนที่แนวหน้า เกี่ยวกับเรื่องเลีย
แถมมีหมา 2 ตัวประกอบ ด้วย ชักเข้าเค้า ... ;)
ขออนุญาตนำมาแป่ะประกอบกระทู้ครับ...

[attachment=7471:210.jpg]

การ์ตูนช่างโดนใจ :rolleyes: :rolleyes:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#8 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

เอาไอ้ห่วงทรัพย์ออก คนห่านอะไรบอบบางซิบหาย
แค่จับนี้ก็เข้าเผือกแล้ว ถ้าเตะนี้มิขาด 2 ท่านเลยเหรอวะ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#9 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

เตรียมเครื่ิองประหารหัวหมา..
เอามันไปตัดคอทิ้งทั้งคู่ -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#10 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

เราเอาที่มี...ปลอกคอ......เจ้าเล่ห์ดี...!!!!

ปลอกคอนั่น..มันสัญลักษณ์บ่งบอกว่า...หมามีเจ้าของน๊ะ....ท่านฤาษี :D :D
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#11 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

<_< เลือกยากครับ แต่ถ้าให้เลือกเอาตรีนไปจอดที่ปากหรือที่หน้าตัวไหน... อยากได้ที่จอดทั้งสองตัวพอๆกันเลยครับ...

-_- จะเอาส้นขยี้ๆๆซะให้ฟันหลุดไปจุกอยู่ปลายไส้ติ่งเลย...

:huh:

"โหดเกิ๊นนนน!!!" <_<

ว่าแต่....."อย่าถอดรองเท้า" นะครับ

"เสนียด" มันจะติด "ส้นตีน"........ :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#12 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

GEAR 2528 ....มันมีเจ้าของมานานแล้ว 2528 ..

ก็ต้อง.ลองให้ กระดูก ดูว่ามันจะอยู่กับเจ้าของเก่า หรือ..

เจ้าของใหม่..!!!!! :P :D :lol:

#13 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

เอาไว้ทั้ง 2 ตัวครับ
คุณสมบัติใกล้เคียงกัน จั๊ดง่าวทั้งคู่ ตัวนึงเรียกแขกเก่ง อีกตัวก็ขยันโชว์โง่

เอาไว้ดึงและเบี่ยงเบนความสนใจ เวลานายจะทำเรื่องชั่วๆ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#14 ทักษิณี ขี่ควายแดง

ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

อร้ายย เด็จพี่ขยันแต่โง่นะเคอะ ตรงกับคุณสมบัติของสาวกทักษิณีคร่ออ แต่เสียดายทำงานผิดพลาดบ่อย

ส่วนอีห่วงส้วมมันแหลได้รอบด้านดีนะเคาะ แต่สะเด็ดพี่หล่อกว่าอ่ะ :wub:

เลือกไม่ถูกรุยคร่ออ

#15 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

เด็จพี่น่าจะดีกว่า เหมือนจะรู้งาน รู้กฏหมาย
สุขุม วางตัวนิ่ง

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#16 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

เดินไปที่วัดใกล้ๆบ้าน
กราบท่านเจ้าอาวาส ถามท่านว่ามีลูกหมาบ้างมั๊ย
ขอมาเลี้ยงที่บ้านสักสองตัว

คุณค่ามากกว่าไอ้ห่านสองตัวนี้ว่ะ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#17 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ยัยทักฯ เป็นข้อบังคับนะ.....ต้องเลือกเอาตัวหนึ่ง.

ตัวใดก็ได้..ของ คุณ Wat .. ก็เหมือนกัน ถ้าใช้ ส้น-

TEEN..สงสัยจะเจ็บ ส้น Teen""เพราะมัน ด้านหมด

แล้ว.. :P :D :rolleyes:

#18 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

อย่าง "ไอ้ก็อกแกีก" จะเข้ามาเลียแข้ง เลียขา เลีย ไข่ นายใหญ่แทน นี่พอจะไหวมั๊ยครับ...
เห็นว่า ชอบกร่างเสนอหน้าอยู่มิใช่น้อย แต่ไม่ทราบว่าเล่นลิเก เล่นละคร เก่งอ๊ะป่าว? ;)

ก่อแก้วอัดปชป.โยนความผิดชายชุดดำ
16 ตุลาคม 2555

"ก่อแก้ว" ซัด ประชาธิปัตย์ เดินเกมชายชุดดำหวังโยนความผิด ปกป้องตัวเอง จี้มาร์ค-สุเทพ ออกมาขอโทษ
นายก่อแก้ว พิกุลทอง ส.ส.บัญชีรายชื่อพรรคเพื่อไทย ในฐานะแกนนำกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) กล่าวถึงกรณีที่พรรคประชาธิปัตย์จัดเวที "ผ่าความจริง ใครบงการมัจจุราชชุดดำรับจ้างฆ่าประเทศไทย"ที่สวนลุมพินี ว่าเป็นการเดินเกมเพื่อปกป้องความผิดของตนเองโดยการโยนความผิดให้ชายชุดดำ ดังนั้นขอเรียกร้องให้นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ และนายสุเทพ เทือกสุบรรณ ส.ส.สุราษฎร์ธานี พรรคประชาธิปัตย์ ออกมาขอโทษประชาชน และทบทวนพฤติกรรมที่กำลังทำอยู่ในขณะนี้ รวมไปถึงเปลี่ยนตัวหัวหน้าพรรคเพื่อให้การเมืองไทยดีขึ้นและลดความขัดแย้งลง เพราะเห็นว่าพรรคประชาธิปัตย์ยังมีพฤติกรรมการเล่นการเมืองที่ไม่สร้างสรรค์
"ทุกวันนี้พรรคประชาธิปัตย์ยังพบชายชุดดำ แต่ที่ประชาชนได้พบชายใจดำที่อยู่ในรัฐสภา เพราะเป็นผู้สั่งฆ่าประชาชน 98 ศพ บาดเจ็บกว่า 2 พันคน ไม่เพียงเท่านั้นยังยัดเยียดข้อหาจับกุมคุมขัง และไม่ยอมให้รับการประกันตัว" นายก่อแก้วกล่าว
http://www.posttoday...ความผิดชายชุดดำ

หรือกับ 2 ตลก โจ๊กไพร่ๆ นี่ก็ไม่เบาน่ะ ผมว่า :D
[attachment=7535:553512_422176914487446_408687383_n.jpg]

#19 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

เลือกยากนะครับ พวกโง่แต่ขยันเนี่ย ที่จริงไม่น่าเอาไว้ซักคน แต่ผมว่าถ้าผมเป็นคุณทักกี้ คงเลือกเสด็จพี่อ่ะครับ ดูท่าจะก่อให้เกิดความเสียหายน้อยกว่า (นิดนึง) :D :D :D

#20 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:51

ขณะนี้ปชป.รุกหนัก ผมว่าตักขี้ เลือกตัวซ้ายแฮะ สงสัยท้ายรถ
มันมีแต่ซอง มันมีความสามารถยื่นซอง..ให้กับกับหน่วย
งานต่างๆถ่ายรูปออกข่าว พอจะแก้หน้าตักขี้ได้

ไอ้ตัวขวาพอเจอสวนหนักๆเข้าออกอาการ ..ไปไม่เป็น

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#21 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:15

สองตัวรวมกัน แลกหมาขี้เรื้อน เจ้าของไม่ยอม

แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#22 Ballbk

Ballbk

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:25

ขี้ กับ ไอ้2ตัวนี้ เลือกขี้ดีกว่า เอาไปทำปุ๋ยได้

แต่ถ้าเอาไอ้2ตัวนี้ไปทำปุ่ย ต้นไม้ตายหมดแน่ๆ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#23 ant

ant

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

แถมจ่าประสาทอีกคนครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#24 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

หุๆๆ...เหมือนคุณสันทัด กรณีแห่งโพสต์ทูเดย์ จะรู้ใจ
ไปเขียนจั่วหัว พูดเรื่องใกล้ๆเคียงกันไว้ ว่า ...
"ลูกหาบคุณภาพ"
17 ตุลาคม 2555
โดย...สันทัด กรณี
การเกิดเป็นคุณทักษิณ ชินวัตร ถึงรวยล้นฟ้า อำนาจล้นมือ แต่ชีวิตที่แกเลือกจะทำ เลือกจะเป็น มันทำให้ต้องตกทุกข์พเนจรไปทั่วโลก
ความอัจฉริยะ ฉลาดเฉลียวในการหาเงิน ด้วยเหลี่ยมคูและเหลี่ยมร้ายของเสี่ยแม้ว มีมากมายขนาดไหน ไม่ต้องพูดถึง เพราะมันมากมายเกินพอ
แต่สวรรค์เป็นธรรมกับทุกสรรพสิ่ง ไม่ให้ใครคนใดคนหนึ่งมากเกินไป
สวรรค์จึงไม่ยอมให้มีสิ่งสมบูรณ์แบบบนโลก
จุดด้อยของคุณทักษิณ คือ อารมณ์ ความอยากไม่มีที่สิ้นสุด และมุ่งบรรลุเป้าหมายไม่คำนึงถึงวิธีการ
จุดด้อยของคุณทักษิณนี้ บรรดาลิ่วล้อ บริวาร สาวก ลูกหาบ ล้วนทราบดี และคนพวกนี้พยายามชิงไหวชิงพริบแก่งแย่งแข่งกันตอบสนองนายเหนือหัว
โดยหวังการตบรางวัลจากการสร้างความพึงพอใจ ถูกใจ สะใจให้แก่คุณทักษิณ
ครับ...นี่เป็นกรรมของคุณทักษิณ
ลองคิดดูนะครับ หากคุณทักษิณ ไม่อยู่ในสิ่งแวดล้อมที่เป็นพิษ ถูกมอมเมาจากคนที่คิดหาประโยชน์ ป่านนี้คุณทักษิณ สบาย มีความสุขกับครอบครัวไปหลายปีแล้ว!
ครับ...ผมคิดถึงคุณทักษิณขึ้นมา เพราะขำกับหลายเรื่องที่บรรดาลูกหาบบริวารของคุณทักษิณ พยายามเอาใจเจ้านาย แบบไม่ดูตาม้าตาเรือ
ลองมาไล่ดูสัก 2 หรือ 3 เรื่องเพื่อความบันเทิง
พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รัฐมนตรีกลาโหม ซึ่งมีข่าวหนาหูจะหลุดโผ เร่งผลงานแบบติดเทอร์โบ โชว์เขี้ยวไล่บี้ คุณอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคด้วยการ ตั้งกรรมการขึ้นมาชุดหนึ่งเพื่อพิจารณาถอดยศทางทหารของคุณอภิสิทธิ์ประเด็นนี้ดูให้ตาย ก็แค่เอามัน หวังดิสเครดิต เพราะมันไม่สามารถหวังผลในทางปฏิบัติ
ปรากฏว่า มุขนี้เรียกเสียเฮจากขาเชียร์รัฐบาลสนั่น แต่คนไม่เฮด้วยคือคุณทักษิณ และคุณยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี
เพราะประเด็นนี้มันไปเปิดแผล คุณทักษิณ
แผลที่ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ แกล้งลืมถอดยศ พ.ต.ท.ทักษิณ และเรียกคืนเครื่องราชอิสริยาภรณ์ หลังศาลฎีกาฯ ตัดสินจำคุก 2 ปี ตอนนี้คนนึกออกและเริ่มมีคนทวงถามคุณยิ่งลักษณ์...เวรมั้ย

อีกเรื่อง คุณพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย แถลงโครมคราม เช้าวันนี้จะเดินทางพร้อมทนายความ ไปร้องทุกข์ตำรวจกล่าวโทษคุณอภิสิทธิ์ และคณะ ในข้อหา หมิ่นประมาทโดยการโฆษณา สืบเนื่องจาก มีการกล่าวหาว่า คุณทักษิณเป็นคนบงการอยู่เบื้องหลัง วางแผน ทำให้เกิดการสูญเสียช่วงเดือน เม.ย.-พ.ค. 2553 ใช้ชีวิตประชาชนเป็นเครื่องมือทางการเมืองแย่งชิงอำนาจ
อ้าวไหนคุณยิ่งลักษณ์ ท่องเป็นนกแก้วว่าคุณทักษิณ ไม่เกี่ยวข้องกับพรรคเพื่อไทยยังไง? แล้วทำไมใช้หรือสั่งการโฆษกพรรคเพื่อไทยพรรคได้
เด็จพี่ยี่เกจอเหลี่ยม หักหน้าเจ๊ปูซะงั้น
สิบอกไห่ คดีขึ้นศาลเมื่อไหร่สนุก คนไทยจะได้หูตาสว่างเสียที ใครบงการ ใครสั่งลุย ใครตุ๋นคนเสื้อแดงเดินนำทัพประชาชนเข้ากรุงเทพฯ...อะฮ้า
ครับ...ผมเห็นแล้วกลุ้มใจแทน เสี่ยแม้วแก
ไอ้ที่เจริญฮวบเพราะบริวารยังงี้นี่เอง คริๆ

http://www.posttoday...63/ลูกหาบคุณภาพ

จะเอาอะไรกับ คุณหนูปูแดง และ เหล่าลูกหาบนายใหญ่...
มันมีสมองในทางดีดี สร้างสรรค์งานเพื่อประโยชน์กับส่วนรวม
และประเทศชาติกันเสียที่ไหน...เวรกรรมถึงได้ตามสนอง
ให้ได้เห็นการโชว์โง่ โชว์*** กันอยู่เรื่อยๆนี่ไง... -_-

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน