Jump to content

- - - - -

ยินดีกับลูกชายคุณชวน อดเปรียบกับลูกชายไอ้หน้าเหลี่ยมไม่ได้ (มอดย้ายกระทู้ได้ตามความเหมาะสม)

• Please log in to reply
47 replies to this topic

#1 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 15:08

*
POPULAR

“น้องปลื้ม”ลูกชวนบิ๊กเซอร์ไพร้ส์วิวาห์ “น้องทับทิม”

น้องปลื้ม” บิ๊กเซอร์ไพร้ส์ ประกาศวิวาห์ “น้องทับทิม” พิธีกรวีอาร์โซ 26 ต.ค.นี้ “ชวน”เห่ออาสาออกแบบการ์ด-ของชำร่วยเอง เผยขอใช้ชีวิตคู่ 5 ปีก่อนผลิตทายาท ทำหวานให้ 3 คำ “ผมรักเค้า

วันนี้ (15 ต.ค.) นายสุรบถ หลีกภัย หรือน้องปลื้ม บุตรชาย นายชวน หลีกภัย อดีตนายกรัฐมนตรี เปิดเผยว่า หลังจากคบหาเป็นแฟนกับน.ส. มัลลิกา จงวัฒนา หรือน้องทับทิม ซึ่งทำงานเป็นพิธีกรรายการวีอาร์โซ ร่วมกับตนมาประมาณ 2 ปี ก็ได้ตัดสินใจที่จะจัดงานแต่งงานขึ้น โดยวันที่ 26 ต.ค.นี้ จะจัดพิธีหมั้นและเข้ารับพระราชทานน้ำสังข์ จากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาสยามมงกุฎราชกุมารี จากนั้นในวันที่ 24 พ.ย.จะจัดงานเลี้ยงฉลองมงคลสมรส ที่โรงแรมเซนทาราแกรนด์ โดยเตรียมเครื่องเพชรเป็นสินสอด คุณพ่อกับคุณแม่ก็ดีใจมาก คุณพ่อถึงขนาดอาสาออกแบบการ์ดแต่งงานให้ รวมถึงจะจัดทำของชำร่วย โดยรวมภาพวาดลายเส้นของคุณพ่อ ที่ไม่เคยแสดงที่ไหนมาก่อน จะมีภาพวาดที่เป็นรูปของตนและน้องทิบทิมด้วย คาดว่าจะเชิญแขกมาร่วมงานประมาณ 3 พันคน

นายสุรบถ กล่าวต่อว่า ยอมรับว่าการจัดพิธีแต่งงานครั้งนี้ถือเป็นบิ๊กเซอร์ไพร้ส์ เพราะตนยังไม่ได้บอกข่าวกับใคร ไม่คิดว่าจะให้เป็นข่าวใหญ่โต แต่ปรากฎว่าข่าวรั่วออกไปก่อน ตนอาจจะแต่งงานในขณะที่อายุยังน้อย คือ 25 ปี ส่วนน้องทับทิมอายุ 24 ปี เท่านั้น แต่ที่รีบแต่งเป็นเพราะตนเป็นคนคิดอะไรไกล และจะมีมุมมองที่แปลกกว่าคนอื่น คิดว่าชีวิตคนเราเกิดมาเพื่อไม่กี่ปัจจัย ปัจจัยหนึ่งคือการหาคู่ครอง เมื่อเราเจอคนที่ใช่ในเวลาที่ควรแล้ว จึงตัดสินใจแต่งงานเพื่อที่จะเดินหน้าทำงานอย่างเต็มที่ น้องทับทิมเป็นผู้หญิงที่ดี ขยัน มีมุมมองในอนาคตที่ไกล คุณพ่อชอบตรงที่น้องเป็นคนเรียบร้อย ส่วนเรื่องทายาทนั้นคงต้องรออีก 5-6 ปี เพราะอยากมุ่งหน้าทำงาน ทั้งนี้ในส่วนของครอบครัวของน้องทับทิม ไม่ได้อยู่ในแวดวงการเมือง หรือทำธุรกิจใหญ่โต

เมื่อถามว่า หากขอ 3 คำ เกี่ยวกับน้องทับทิม จะบอกว่าอะไร น้องปลื้มหัวเราะก่อนตอบว่า “ผมรักเค้า

ขออวยพรให้ล่วงหน้าเลยละกัน
ดูวิสัยทัศน์คุณปลื้ม แล้วอดเปรียบเทียบกับอิโอ๊คไม่ได้ ไอ้นั่นยังกะโหลกกะลา จ้างนอมินีโพสเฟซบุ๊คไปวันๆ

Edited by พันไมล์, 15 October 2012 - 15:11.

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#2 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 15 October 2012 - 15:10

โอ้ น่าอิจฉา แต่เขาก็สมกันดีนะ

#3 Nong

Nong

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 15:12

ยินดีด้วยค่ะ :wub: :wub:

#4 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 15:18

เคยดูกันหรือยัง ผลงานคุณปลื้ม ที่สุดประทับใจ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#5 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

Posted 15 October 2012 - 15:19

*
POPULAR

ลูกไอ้เหลี่ยมถ้าแต่ง จะต้องเป็นเจ้าสาวหรือเจ้าบ่าวครับ ^_^ ^_^ ^_^

#6 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 15 October 2012 - 15:35

ลูกไอ้เหลี่ยมถ้าแต่ง จะต้องเป็นเจ้าสาวหรือเจ้าบ่าวครับ ^_^ ^_^ ^_^

กาแฟพุ่งเลยวุ้ย :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#7 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 15:43

ไอ้โอ๊คยังร้องหาพ่ออยู่เลย

#8 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 15 October 2012 - 15:48

ยินดีด้วยครับ

Edited by jaidee20, 15 October 2012 - 15:56.

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#9 cassava

cassava

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 15:53

คุณปลื้มนี่มีปรัชญาชีวิตแบบทางสายกลางจริงๆนะนี่

#10 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 15 October 2012 - 15:57

ก่อนแต่งหรือเปล่า?

ไม่รู้สินะ
แต่
งานมงคลมาปากเสียง
งานศพพวกตนไม่แสดงความเสียใจ

มารยาทดีจริงๆ

#11 aumstar

aumstar

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 15:57

อิจฉาโว๊ย

อิอิ

#12 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 15 October 2012 - 16:18

ยินดีด้วยครับ เคยเจอ ปลื้มกับทับทิมครั้งนึงด้วยละ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#13 Niskat

Niskat

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 16:28

ยินดีด้วยครับน้องปลื้ม

ส่วนไอ้โอ๊คไม่ครรเอามาเปรียบครับไร้ราคา

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 15 October 2012 - 16:29

เคยอ่านสัมภาษณ์ ปลื้ม ครั้งนึง

ที่เปรียบเปรยไว้ ประมาณว่า

"ถ้าให้เล่นการเมือง ไปเป็นคนกวาดถนนดีกว่า" ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 16:33

เคยเป็น 1 ในร้อยคนดูดี ของน้องปลื้มและน้องทับทิมด้วย 555+ ตอนนั้นแฟนอยู่ด้วยเลยไม่กล้าจัดไปเต็ม แต่ก็ขอบคุณที่ไม่เอาที่พี่จัดเต็มหลังไมค์ไปบอกเค้า 555+

ยินดีด้วยครับ ทั้งสองท่าน เหมาะสมกันดี
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#16 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 15 October 2012 - 16:38

ไม่เด็กหรอก 24-25 วัยนี้กำลังมีแรงทำงานหาเงิน
บ้างคน 30 แล้วยังไม่เป็นโล้ไม่เป็นพายเลย (แต่เป็นตุ๊ด !!) :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#17 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 15 October 2012 - 16:56

น่าปลื้มใจแทนคนเป็นพ่อเป็นแม่ ผิดกับลูกชายบางคนสร้างแต่เรื่องปวดหัวให้พ่อแม่จนอายุ30กว่าแล้วยังคิดไม่เป็น
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#18 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 17:24

ปลื้มมากกับข่าวนี้
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#19 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 15 October 2012 - 17:30

*
POPULAR

ไม่รู้สินะ
แต่

Posted Image VRZO

****ข่าวดันรั่วไปตอนไหนไม่รู้!!!****

กะจะเอาไว้เซอไพรส์ปล่อยข่าวตอนวันหมั้นเลย!

เอาเป็นว่า....เรื่องที่ว่า "ผมกับทับทิมกำลังจะแต่งงานกัน"

***เป็นเรื่องจริงนะครับ***

เนื่องด้วยผมกับทับทิมก็ดูใจกันมานาน แล้วผมก็คิดว่าชีวิตผมพึงพอใจกับคนๆนี้และ"ผมก็รักเค้าจริงๆ"

ผมจึงคิดว่าถึงเวลาที่คนรักกันจริงๆควรจะทำนั่นก็คือ "การแต่งงาน"

ผมจึงอยากแต่งงานเพื่อทำอะไรให้ชัดเจนให้สมกับรักที่จริงใจที่ผมได้รับจากทับทิม และเป็นการ "ให้เกียรติผู้หญิงที่ผมรักจากสุดหัวใจ"

บวกกับพอแต่งงานผมจะได้มุ่งทำงานได้อย่างเต็มที่ไม่ต้องมาคอยพะว้าพะวนเรื่องความรักและทับทิมก็เป็นผู้หญิงที่ดีและเหมาะสมที่สุดที่จะอยู่คอยช่วยกันคิดช่วยกันทำงานกับผม เพราะ"พวกผมเป็นพวกบ้าทำงานครับ"

**ส่วนใครที่คิดว่าทำไมผมกับทับทิมถึงรีบแต่งกันจัง? ท้องรึเปล่า?**

ขอตอบเลยนะครับว่า "ไม่ท้อง10ล้าน%ครับ"

ถ้าไม่เชื่อก็ลองดูคลิปรายการVRZOที่เพิ่งผ่านๆมาครับ ผมกับทับทิมก็ทำงานปกติ ไม่มีว่าทับทิมลาหายไปไหน ท้องก็แฟบแล้วแฟบอีกปกติดี

และหลังแต่งผมกับทับทิมก็จะทำงานไปเรื่อยๆและยังไม่พร้อมจะมีลูก ทุกท่านก็จะได้เห็นเองว่าไม่มีการท้องป่องแน่นอน

"ในใจที่ผมคิดคือน่าจะอีกซัก5-6ปี ควรเป็นตอนที่งานผมอยู่ตัวแล้ว ผมกับทับทิมถึงพร้อมมีลูกครับ"

เพราะฉะนั้นผมจึงอยากขอความกรุณาทุกท่านว่า
"โปรดให้เกียรติว่าที่ภรรยาผมด้วยครับ"

พวกผมแต่งกันเพราะรักกันจริงๆ และจริงๆผมก็ไม่ใช่เด็กวัยรุ่นแล้ว ตอนนี้ผมก็25แล้ว และ ทำงานเลี้ยงคุณพ่อคุณแม่เองแล้วด้วย ผมเลยมองว่า"ผมพร้อมแล้วที่จะแต่งงานครับ"

สุดท้ายนี้ขอบคุณสำหรับทุกๆคำอวยพรของทุกท่านนะครับ ชีวิตผมไม่เคยได้รับคำอวยพรไหนแล้วผมจะดีใจเท่ากับคำอวยพรที่ว่า....

"ขอแสดงความยินดีด้วย ขอให้ปลื้มกับทับทิมมีความสุขนะ"

ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านจากใจจริงครับ

จาก/ปลื้ม

ปล.มีคนบอกว่า"ทับทิมเป็นคนธรรมดาแต่ผมเป็นลูกนักการเมืองใหญ่ ทับทิมนี่โชคดีจังเลยนะที่ได้แต่งกับปลื้ม......"

แต่ไม่เลยครับ"ผมต่างหากที่โชคดีที่ได้แต่งกับผู้หญิงดีๆอย่างทับทิม" คนเรารักกันไม่ได้รักกันที่นามสกุลแต่รักกันที่ความดีและจิตใจ

ทับทิมเป็นคนธรรมดา ผมก็เป็นคนธรรมดา ที่อยากมีชีวิตธรรมดาที่แสนเรียบง่ายมีความสุขและแก่ตายไปพร้อมกับคนที่เรารัก....

นี่แหละคือชีวิตที่ผมต้องการ "ความธรรมดาที่แสนมีความสุข♥"

ตามนั้นเลยครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#20 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

Posted 15 October 2012 - 17:52

****ข่าวดันรั่วไปตอนไหนไม่รู้!!!****

กะจะเอาไว้เซอไพรส์ปล่อยข่าวตอนวันหมั้นเลย!

เอาเป็นว่า....เรื่องที่ว่า "ผมกับทับทิมกำลังจะแต่งงานกัน"

เนื่องด้วยผมกับทับทิมก็ดูใจกันมานาน แล้วผมก็คิดว่าชีวิตผมพึงพอใจกับคนๆนี้และ"ผมก็รักเค้าจริงๆ"

ผมจึงคิดว่าถึงเวลาที่คนรักกันจริงๆควรจะทำนั่นก็คือ "การแต่งงาน"

ผมจึงอยากแต่งงานเพื่อทำอะไรให้ชัดเจนให้สมกับรักที่จริงใจที่ผมได้รับจากทับทิม และเป็นการ "ให้เกียรติผู้หญิงที่ผมรักจากสุดหัวใจ"

บวกกับพอแต่งงานผมจะได้มุ่งทำงานได้อย่างเต็มที่ไม่ต้องมาคอยพะว้าพะวนเรื่องความรักและทับทิมก็เป็นผู้หญิงที่ดีและเหมาะสมที่สุดที่จะอยู่คอยช่วยกันคิดช่วยกันทำงานกับผม เพราะ"พวกผมเป็นพวกบ้าทำงานครับ"

**ส่วนใครที่คิดว่าทำไมผมกับทับทิมถึงรีบแต่งกันจัง? ท้องรึเปล่า?**

ขอตอบเลยนะครับว่า "ไม่ท้อง10ล้าน%ครับ"

ถ้าไม่เชื่อก็ลองดูคลิปรายการVRZOที่เพิ่งผ่านๆมาครับ ผมกับทับทิมก็ทำงานปกติ ไม่มีว่าทับทิมลาหายไปไหน ท้องก็แฟบแล้วแฟบอีกปกติดี

และหลังแต่งผมกับทับทิมก็จะทำงานไปเรื่อยๆและยังไม่พร้อมจะมีลูก ทุกท่านก็จะได้เห็นเองว่าไม่มีการท้องป่องแน่นอน

"ในใจที่ผมคิดคือน่าจะอีกซัก5-6ปี ควรเป็นตอนที่งานผมอยู่ตัวแล้ว ผมกับทับทิมถึงพร้อมมีลูกครับ"

เพราะฉะนั้นผมจึงอยากขอความกรุณาทุกท่านว่า
"โปรดให้เกียรติว่าที่ภรรยาผมด้วยครับ"

พวกผมแต่งกันเพราะรักกันจริงๆ และจริงๆผมก็ไม่ใช่เด็กวัยรุ่นแล้ว ตอนนี้ผมก็25แล้ว และ ทำงานเลี้ยงคุณพ่อคุณแม่เองแล้วด้วย ผมเลยมองว่า"ผมพร้อมแล้วที่จะแต่งงานครับ"

สุดท้ายนี้ขอบคุณสำหรับทุกๆคำอวยพรของทุกท่านนะครับ ชีวิตผมไม่เคยได้รับคำอวยพรไหนแล้วผมจะดีใจเท่ากับคำอวยพรที่ว่า....

"ขอแสดงความยินดีด้วย ขอให้ปลื้มกับทับทิมมีความสุขนะ"

ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านจากใจจริงครับ

จาก/ปลื้ม

ปล.มีคนบอกว่า"ทับทิมเป็นคนธรรมดาแต่ผมเป็นลูกนักการเมืองใหญ่ ทับทิมนี่โชคดีจังเลยนะที่ได้แต่งกับปลื้ม......"

แต่ไม่เลยครับ"ผมต่างหากที่โชคดีที่ได้แต่งกับผู้หญิงดีๆอย่างทับทิม" คนเรารักกันไม่ได้รักกันที่นามสกุลแต่รักกันที่ความดีและจิตใจ

ทับทิมเป็นคนธรรมดา ผมก็เป็นคนธรรมดา ที่อยากมีชีวิตธรรมดาที่แสนเรียบง่ายมีความสุขและแก่ตายไปพร้อมกับคนที่เรารัก....

นี่แหละคือชีวิตที่ผมต้องการ "ความธรรมดาที่แสนมีความสุข♥"

ยินดีกับคุณปลื้มและคุณทับทิมด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในชีวิตคู่มากๆๆๆ :)

ผมชอบนะที่ปลื้มพูดแบบนี้ ให้เกียรติทับทิมมากๆๆ ถ้าผมมีคนข้างๆ

ผมก็อยากบอกแบบนี้นะ แต่ติดว่าไม่มีเนี่ยสิ :(

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#21 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 17:53

ไม่รู้สินะ
แต่

จาก/ปลื้ม

รู้ว่าเกิน 3 บรรทัด ใจดีไม่อ่าน

แข็งใจหน่อย 4 บรรทัดเอง

"โปรดให้เกียรติว่าที่ภรรยาผมด้วยครับ

#22 MWM

MWM

น้องเก่า

Posted 15 October 2012 - 17:57

กด like กับข้อความตอนนี้รัวๆๆ
:)

#23 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 15 October 2012 - 18:04

สมกันมากๆ ครับ ทับทิม กับ ปลื้ม ยินดีด้วยครับ

#24 Pa wowrkwest

Pa wowrkwest

น้องใหม่

Posted 15 October 2012 - 18:06

แล้วอีโอ๊คไม่มีข่าวดีมั่งรึไง เมื่อไหล่มันจะมีผัว

#25 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 18:35

น่ารักทั้งคู่เลย ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ปลื้มแมนโคตรๆ

#26 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 15 October 2012 - 18:40

#27 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 18:56

คิดว่าฝั่งแดงจะเอาเรื่องนี้ไปเล่นมั้ยฮะ
ผมว่า Coming Soon เร็ว ๆ นี้แหละ <_<

#28 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

Posted 15 October 2012 - 19:11

ลูกคัยหว่า

#29 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 15 October 2012 - 19:39

ดีใจด้วยค่ะ ที่เจอเนื้อคู่เร็ว

เมื่อไรตูจะเจอมั่งว่ะ

#30 อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

Posted 15 October 2012 - 19:41

ดีใจด้วยค่ะ ที่เจอเนื้อคู่เร็ว

#31 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 15 October 2012 - 20:05

ผมอิจฉาอะ ผมยังไม่มีแฟนเลย
/人T ‿‿ T人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#32 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 15 October 2012 - 20:26

/人T ‿‿ T人\

เอาเบอร์น้องโอ๊ดอ๊าดไม่ครับ

เพื่อจะได้ 2 in 1
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#33 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

Posted 15 October 2012 - 20:35

/人T ‿‿ T人\

ผมอยากได้แบบนี้มากกว่าครับ
/人^ ‿‿ ^人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#34 ทักษิณี ขี่ควายแดง

ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

Posted 15 October 2012 - 20:37

http://fb.kapook.com/women-34572.html คนนี้เปล่าคร่ออ

Edited by ทักษิณี ขี่ควายแดง, 15 October 2012 - 20:38.

#35 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 15 October 2012 - 20:40

/人T ‿‿ T人\

ผมอยากได้แบบนี้มากกว่าครับ
/人^ ‿‿ ^人\

รักจริงหวังแต่งน้องโอ๊คทำได้สวยกว่านี้เป็นร้อยเท่า ;) :P :D
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#36 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 15 October 2012 - 20:41

เอารูปผู้หญิงมาให้ดูทำมายยยยยยยยยยยยยยยยย ตูไม่ใช่เลส นะเว้ย

#37 odyssey

odyssey

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 20:51

ถ้าเทียบกับข่าวดารา

ผมก็ว่าท้องวะ - -

อีก9เดือนมาดูได้ ไม่เกี่ยวกะข้างไหน เอาหัวแม่ตีนคิดดู

#38 อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

Posted 15 October 2012 - 20:55

ถ้าเทียบกับข่าวดารา

ผมก็ว่าท้องวะ - -

อีก9เดือนมาดูได้ ไม่เกี่ยวกะข้างไหน เอาหัวแม่ตีนคิดดู

ผมรู้ว่าเขาทนความเอ็กของ แฟนเขาไม่ได้ แต่จะท้องผมไม่เชื่อ น่าจะไส่ถุงยางกันไว้

#39 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 21:00

ถ้าเป็นดาราผมก็ว่าท้องก่อนแต่ง -_- แต่พระราชทานน้ำสังค์อาจขอไว้นานแล้วก็ได้ :wacko:

#40 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 21:02

http://www.youtube.com/watch?v=NGMnllRjSS4

เคยดูกันหรือยัง ผลงานคุณปลื้ม ที่สุดประทับใจ

Made me cry on Monday morning!!!!

Too sad, but there are too many situations like this in life.

ยินดีกับคุณปลื้มและคุณทับทิมด้วย

Edited by วันศุกร์, 15 October 2012 - 21:06.

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#41 union18j

union18j

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 21:04

เอารูปผู้หญิงมาให้ดูทำมายยยยยยยยยยยยยยยยย ตูไม่ใช่เลส นะเว้ย

555555555555555

#42 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 21:05

ประเดนท้องก็แต่งนี้ผมว่าธรรมดานะเราก็ยอมรับความจริงกันหน่อยว่าไอ้ตัวเราเองก่อนแต่งก็มีอะไรกะแฟนเหมือนกันเขาก็คน

#43 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 21:09

Picture fail - NEVER take pic with a trash can ^_^

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#44 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

Posted 15 October 2012 - 21:49

คิดว่าฝั่งแดงจะเอาเรื่องนี้ไปเล่นมั้ยฮะ
ผมว่า Coming Soon เร็ว ๆ นี้แหละ <_<

กำลังคิดพล๊อตชั่ว สร้างโรงน้ำแข็งก่อน

แล้วค่อยแจกข้อมูลให้ไพร่เอาไปเล่นต่อ

#45 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 15 October 2012 - 22:06

คุณปลื้มเจอคู่แท้เร็ว จะได้มีเวลาอยู่ด้วยกันนานๆ เหมือนศิษย์เอกของคุณพ่อ ที่แต่งงานเร็วมาก แต่ก็ช้ากว่าคุณปลื้มตั้ง 1 ปี
คุณพ่อใช้เวลานานมากกว่าจะลงเอย ต้องมีคุณปลื้มมาเกิดก่อนแน่ะครับ คุณพ่อถึงลงหลักปักฐาน
gladiator 1.jpg

#46 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 16 October 2012 - 03:08

เนื้อคู่ หาได้ตาม Super

#47 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 16 October 2012 - 03:10

^
^
gladiator 1.jpg

#48 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

Posted 16 October 2012 - 09:17

เนื้อคู่ หาได้ตาม Super

หิวเลย :wub: :wub:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users