Jump to content

- - - - -

เอกชนชายแดนใต้มั่นใจ**ยิ่งลักษณ์**ลงทุน ตกแต่งร้าน เพิ่ม

• Please log in to reply
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:54

*
POPULAR

เอกชนนราธิวาสมั่นใจฝีมือรัฐบาลยิ่งลักษณ์ดูแลไฟใต้
ลงทุนตกแต่งร้านเพิ่ม ด้วยแท่งคอนกรีตสีสวยสดหน้าร้าน
ไม่มั่นใจในรัฐบาล จะลงทุนเพิ่มทำไมใช่ไหม?

#2 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:59

เอกชนนราธิวาสมั่นใจฝีมือรัฐบาลยิ่งลักษณ์ดูแลไฟใต้
ลงทุนตกแต่งร้านเพิ่ม ด้วยแท่งคอนกรีตสีสวยสดหน้าร้าน
ไม่มั่นใจในรัฐบาล จะลงทุนเพิ่มทำไมใช่ไหม?

พูดไม่ออก เห็นใจนะครับ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#3 Pok

Pok

น้องเก่า

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:09

อยากบอกว่ามีโรงแรมใน 3 จังหวัดใต้ ใช้กระจกกันกระสุนด้วยนะ T-T

#4 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:18

อยากบอกว่ามีโรงแรมใน 3 จังหวัดใต้ ใช้กระจกกันกระสุนด้วยนะ T-T

ลงทุนเพิ่มนะนั้น เอกชนมั่นใจสถานการณ์สุดๆ

#5 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:22

ตกแต่ง แบบป้องกัน :D

#6 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:22

เอ้า ..คราวหน้าก็เลือกกันอีกน๊าาาาาาา
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#7 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

ลงทุนเพิ่มแบบนี้เห็นด้วยฮะ แต่แบบนี้รัฐน่าจะลงทุนเพิ่มแบบนี้ดีกว่ามั้ย

ให้ยาวเต็มถนนเลยมีช่องให้ลอดหน่อย จะได้สร้างความมั่นใจให้ประชาชนเดินไปเดินมาด้วย

หนักจะได้เป็นเบา :wub:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#8 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

คนใต้ไม่เคยเลือกรัฐบาลริยำนี้เลย แต่ต้องมาเสี่ยงเป็นเสี่ยงตายจากการบริหารงานโง่ๆของมัน

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#9 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

หัวเราะไม่ออก ร้องไห้ไม่ได้..
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#10 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

กำแพงลดแรงปะทะจากเหตุระเบิดหรือครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#11 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

กันคาร์บอมพุ่งเข้าร้าน???

#12 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

แท่งแบบนี้ หน้า ห้างไดอานา่ หาดใหญ๋ก็มีนะครับ
ตลอดตัวห้างเลย ติดฟุทบาธ
ตอนแรกผมนึกว่าป้องกันน้ำท่วมซะอีก

อ๋อกันระเบิดเหรอเนี่ย
มิน่า หน้าห้างก็ไม่ให้รถจอดแล้วด้วย

#13 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

สงสารและเห็นใจคนในพื้นที่มากๆ ต้องอดทนกับการบริหารงานโง่ๆ ของรบ.
รับกรรมในสิ่งที่ตัวเองไม่ได้ก่อ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#14 Pok

Pok

น้องเก่า

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

กันคาร์บอมพุ่งเข้าร้าน???

โรงแรมนี้ผมไม่ขอเอ่ยชื่อนะครับแต่เหตุการณ์วางระเบิดได้ทดสอบประสิทธิ์ภาพแล้วครับ ไม่มีลูกค้าบาดเจ็บภายในโรงแรม

ด้านนอกโรงแรมพึ่งพระเอาครับ TwT

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ด้านนอกโรงแรมพึ่งพระเอาครับ TwT

กระผมยังขอย้ำคำเดิมครับ
smileyจุดธูป.gif ประชาชนไทยจะอยู่กับรัฐบาลนี้ได้ ด้วยการ"สวดภาวนา"จุดธูปเรียกมา.gif
gladiator 1.jpg

#16 Pok

Pok

น้องเก่า

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

ผมรู้แค่ว่าคนในพื้นที่จะมีพระรุ่นมีประสบการณ์เอาไว้เคารพบูชาครับ

อันนี้ฟังเอาขำๆนะครับหน่วยงานกู้ระเบิดที่ผมคุยด้วยเขาบอกลืมชุดกันระเบิดหรือชุดกันกระสุนไม่เป็นไรครับทำงานได้ แต่ถ้าลืมพระต้องกลับไปเอา

#17 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

เหอ เหอ เหอ น้า Sigree เช็คข่าวแน่นอนแล้วเหรอว่า นี่ไม่ใช่
โครงการ "ส่งเสริมการลงทุนของรัฐบาลนี้" 555

#18 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

น่าเห็นใจครับ ยังไงต้องช่วยตัวเองไว้ก่อน

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

ผมขอโทษจริงๆครับ ผมไม่รู้จริงๆว่าท่อนี่คืออะไรครับ เพื่อนๆช่วยอธิบายเอาบุญหน่อยเถิด (อย่าว่าป๋มน้า ที่ไม่รู้ :unsure:)

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:26.

#20 son

son

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

ถ้า....เขา.....เอาแผ่น....เหล็ก...มาวางเมื่อไหร่..........ค่อยมาด่ารัฐบาลเถอะ................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#21 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

เพิ่งได้เห็นนวัตกรรมใหม่ปีนี้ในภาคใต้
ในการสร้างเกาะป้องกันภัย

แต่บ้านเราทางภาคกลางก็มีเหมือนกันในปีที่แล้ว(ปีนี้ก็เกือบๆ)
เลยเอาภาพที่มีป้าเบิร์ดเป็นนางแบบมาโชว์

#22 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

ผมขอโทษจริงๆครับ ผมไม่รู้จริงๆว่าท่อนี่คืออะไรครับ เพื่อนๆช่วยอธิบายเอาบุญหน่อยเถิด (อย่าว่าป๋มน้า ที่ไม่รู้ :unsure:)

กันมอเตอไซด์ บอมครับ

จะเห็นได้ว่า เขาจะให้รถ จอดนอกแนวแท่งคอนกรีต

ตัวอย่างก็มีให้เห็น ข่าว ลุงอายุ 70 ปีที่โดนมอเตอไซด์บอมแล้วหมดตัว

คาร์บอมพุ่งชน บ้านเรายังไม่มีครับ ผู้ก่อการมันกลัวตายมาก มันไม่กล้าหรอก

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

^
^
อาว์...ผมขอบคุณจริงๆครับ ตาสว่างแล้ว.....

ไลค์หมดแล้ว....แต่ใจไม่หมดนะครับ :P ...
like-sign-in-heart green.jpg

#24 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ถ้า....เขา.....เอาแผ่น....เหล็ก...มาวางเมื่อไหร่..........ค่อยมาด่ารัฐบาลเถอะ................

แผ่นเหล็กกับแท่งคอนกรีตมันต่างกันยังไงเหรอแว้ ช่วยมาอธิบายหน่อยย.... <_<

#25 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

ชิส์....หยุมหยิมกันอีกแล้ว พวกสลิ่ม แมลงวาปนี่

ขาว-เหลือง ที่ทางร้านทำแท่งปูนทาสีให้เห็นชัดเจน

เป็นเครื่องหมายจราจรเฉยๆ แค่นั้นเอง..ไม่รู้สอบใบขับขี่กันมาได้ไง -_-

มันหมายความว่า..."จอดได้ชั่วคราว" เวลามาติดต่อซื้อของที่ร้าน

เป็นการส่งเสริมธุรกิจของ "รัฐบาลอีเม้ย" ต่างหาก ไม่รู้เรื่องกันเลยพวกนี้

ป.ล.ของเดิมที่ฟุตบาท เป็น แดง-ขาว มันไม่ใช้แล้ว

เพราะหน้าร้านถือเป็นจุดผ่อนผันในการทำการค้า..... <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#26 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

แผ่นเหล็กยี่ห้อไหนก็ไม่ทนเท่าหน้าของคนในรัฐบาล "ส่งเสริมประชาธิปไตย ขับไล่อำมาตย์" หรอกนะ

ป้องกันแค่แท่งปูน ก็ยังอุตส่าห์แก้ตัวแทน

Edited by อู๋ ฮานามิ, 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:27.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#27 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

เพิ่งได้เห็นนวัตกรรมใหม่ปีนี้ในภาคใต้
ในการสร้างเกาะป้องกันภัย

แต่บ้านเราทางภาคกลางก็มีเหมือนกันในปีที่แล้ว(ปีนี้ก็เกือบๆ)
เลยเอาภาพที่มีป้าเบิร์ดเป็นนางแบบมาโชว์

คนละงานแล้วท่าน ป้าแกกลัวน้ำท่วม

คนนราฯ มันใจ เลยตกแต่งร้านเฉยๆ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#28 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

แผ่นเหล็กรับแรงกระแทกสู้กระสอบทรายไม่ได้นะครับในกรณีระเปิด

#29 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

มั่นใจจริงๆด้วย

#30 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

เอาแผ่นเหล็กมาวางก็โง่สิครับ

พวกนี้ถ้าโดนแรงระเบิด ตัวมันก็กลายเป็นมัจุราชดีๆ นี่เอง

บังเกอร์ทหารเขายังไม่ใช้กันเลยแผ่นเหล็ก เฮ้อ... พอแล้วครับขี้เกียจด่า คห. เกรียนๆ

#31 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

กำแพงลดแรงปะทะจากเหตุระเบิดหรือครับ

ถ้าเป็นปูนถ้าโดนระเบิดมันจะกลายเป็นสะเก็ตระเบิดได้นะ
ถ้าผมว่าก็สามารถกันกระสุนจากการยิงถล่มได้อยู่้

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#32 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

อยู่ใต้กั้นท่อคอนกรีตกันระเบิด อยู่ลุ่มเจ้าพระยากั้นกระสอบทรายกันน้ำ :rolleyes:
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#33 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:27

ถ้าเป็นปูนถ้าโดนระเบิดมันจะกลายเป็นสะเก็ตระเบิดได้นะ
ถ้าผมว่าก็สามารถกันกระสุนจากการยิงถล่มได้อยู่้

คุณสมบัติของคอนกรีต พื้นฐานนั้นสามารถทนรับแรงอัดได้ดีอยู่แล้ว และตัวท่อก็มีการเสริมเหล็กมานิดหน่อย น่าจะเพียงพอที่ป้องกันสะเก็ดระเบิดได้อยู่มั้งครับ วิธีการนี้แถวตะวันออกกลาง ก็ยังใช้กัน เพียงแต่เขาทำเป็นกำแพงคล้ายแบริเออร์ยักย์ ไม่ได้ใช้ท่อคอนกรีตครับ

:wacko:

Edited by ควันหลง, 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:14.

#34 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

เพราะฤทธิ์ "โจรกระจอก" ของทักษิณเขาล่ะครับ

รากฐานปัญหาไฟใต้ที่ประเทศไทยค่อยๆทุเลาลงกลับปะทุขึ้นมาอีกจนทุกวันนี้

ทักษิณมันไม่ได้คิดหรอกครับว่าคนเขาก่อสร้างตึกขึ้นมาแทบตายมันมาทุบเสาข้างล่างลงแล้วจะมีปัญหาอะไรนักหนา

เรื่องบางเรื่องทำกันแทบตายแต่ไอ้ปากพาจนคนเดียวก็ทำเจ๊งได้ครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#35 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ถ้าทุนน้อยจะใช้ยางรถยนต์มากองเป็นกำแพงก็ได้นะ เอาไม้ไผ่เหลาปลายแหลมๆมาปักไว้เต็มก็เข้าท่า

#36 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

อออ ขอบคุณท่านควันหลง ที่มาให้ความรู้ครับ
พอดีตอนเรียด รด. จำได้ว่า ครูฝึกสอนไว้ว่า ห้ามใช้ปูนทำบังเกอร์ เพราะจะเป็นสะเก็ตระเบิดได้
แต่ ถ้าเป็นคอนกรีต แบบนี้ผมก็ไม่รู้แฮะ ขอบคุณมากครับ

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#37 อีปาเทียบ ณ เยกาเตฯ

อีปาเทียบ ณ เยกาเตฯ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

เห็นคุยโวนักหนา 2 ปี 8 เดือน มาร์กแก้ปัญหาใต้อะไรได้บ้าง ?

Edited by อีปาเทียบ, 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:01.

#38 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

เห็นคุยโวนักหนา 2 ปี 8 เดือน มาร์กแก้ปัญหาใต้อะไรได้บ้าง ?

อย่างน้อยก็ไม่ต้องปิดร้านวันศุกร์ -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#39 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

อย่างน้อยก็ไม่ต้องปิดร้านวันศุกร์ -_-

อย่างน้อย 7-11 ก็ไม่ปิดวันศุกร์ครับ

#40 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

ถ้าทุนน้อยจะใช้ยางรถยนต์มากองเป็นกำแพงก็ได้นะ เอาไม้ไผ่เหลาปลายแหลมๆมาปักไว้เต็มก็เข้าท่า

คุ้นๆ นะครับ แบบนี้ใช่ไหมครับ

น่าจะเป็นการดีครับ ผลิตยางรถยนต์เยอะๆ จะได้ช่วยพี่น้องชาวสวนยางไปในตัว

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#41 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

กันไว้ดีกว่าเสียหายเยอะ ดีแล้วครับ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#42 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:01

ยางรถยนต์ถ้าโดนเผาแล้วทำยังไง

ยังไงผมว่ากระสอบดินดีที่สุด

#43 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:21

มั่นใจอย่างนี้ก็เหมือนมั่นใจเรื่องน้ำท่วมสินะ B)

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#44 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:28

รู้สึกตอนนั้นปัญหาของบางกลุ่มจะน่ากลัวกว่านะครับ

ปล

ตรรกะนี้ก็ประมาณ ก็มาร์ยังแก้ปัญหาไม่ได้ ปูก็แก้ไม่ได้

หรือเหลืองก็ปิดนามบิน แดงเลยปิดราชประสงค์ได้ คล้ายๆ ประมาณนี้ล่ะครับผมว่า ตรรกแบบเมิงทำผิด กูก็ทำผิดได้มีอะไรเปล่า นี่มันแปลกๆ นะผมว่า ทะแม่งๆ ยังไงก็ไม่รู้

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#45 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:13

แบบนี้ต้องทำเสื้อที่ระลึกแจกครับ

ตามแบบข้างล่างนี้ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน