Jump to content

- - - - -

เพื่อนๆมานำเสนอกัน : ลัทธิแม้วเสแสร้งสร้าง"ดราม่า"มากี่เรื่องแล้ว

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:48

หลังจากเจอวาทกรรมล่าสุด "นายทุนกดขี่ชาวนาไม่ให้ร่ำรวย" เข้าไป...
ผมก็ฟันเธิร์มว่าไอ้พวกนี้ชอบสร้าง DRAMA ให้กับทุกเรื่อง เพื่อบิลท์สีสันจัดจ้าน บีบน้ำตาท่วมโรง
เป็นพวกดราม่าต่อเนื่อง ตั้งแต่หัวยันหาง

เพื่อนๆมาแบ่งปันกันเถอะครับว่ามันสร้างดราม่ามากี่เรื่องแล้ว และมุกดราม่าได้ผลต่อสื่อหรือสังคมหรือไม่
ตัวผมเอง...รู้สึกว่า ดราม่าถ้าสร้างขึ้นแล้วต้องมี 2 ฝั่งครับ ไม่มีตรงกลาง
คือฝั่งพระเอกนางเอกผู้ลำบากลำบนแล้วยังถูกทำร้าย
กับฝั่งคู่กรณีที่ซวยเลย กลายเป็นคนโหด***ม ใจทมิฬ ชั่วร้ายไปเลยง่า
  • ดราม่าน้ำท่วม "คนต่างจว.ยอมทนทุกข์ รับน้ำแทนกทม.ที่ใจร้าย"
  • ดราม่าชนชั้น "ไพร่ถูกอำมาตย์กดขี่"
  • ดราม่านางเอกน้ำเน่าผู้ถูกรังแก (ไอ้โอ๊คใน FB ล่าสุดเลยครับ) "อาเป็นผู้หญิงที่อดทนมาก ทนให้ผู้ชายอกสามศอกรุม"
  • ดราม่าวัดปทุม "น้องเกดเป็นพยาบาล ถูกทหารโหด***มอำมหิตยิงทั้งๆอยู่ในชุดกาชาด"
  • ดราม่าบิดาควายแดง "ผมถูกรังแกจากคนที่อิจฉาผม"
  • ดราม่าชาวนา "นายทุนอยากกดหัวชาวนาไว้ไม่ให้ร่ำรวย"

ผมนึกออกเล่นๆ ได้ถึงตรงนี้ครับ เพื่อนๆช่วยต่อได้เลยครับ

ปล. ดราม่าชาวนานี่...ทำให้ผมซึ่งเป็นชนชั้นกลางซื้อข้าวกิน อดรู้สึกไม่ได้ว่า..ผมผิดตรงไหนฟระที่ไม่อยากให้มีจำนำข้าว
ผมไปกดหัวชาวนาตรงไหนวะ แมร้มมมม
แต่....ก็ยังไม่เคืองมากเท่ากับวาทกรรม "คนต่างจว.ยอมทุกข์ทรมานรับน้ำแทนกทม.ที่เห็นแก่ตัว" โห...อันนี้ผมจุก!
ป่านนี้ผมยังเจ็บจำฝังใจกะวาทกรรมนี้อยู่เลย
เออ กุผิด.jpg
gladiator 1.jpg

#2 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:57

สดๆ เมื่อเร็วๆ นี้ครับ
ดราม่าหย่าเมียไปเพลียที่ฮ่องกง

It's us against the world

#3 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:02

ลองถามเฮียสรยุทธ์ ณ ไร่ส้ม ดูสิครับ ขานั้น เจ้าพ่อเจ้าแม่อภิมหาดราม่าเลยล่ะ มีมาให้ดู เรียกเรทติ้งกันได้ทุกวัน

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#4 isa

isa

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:22

ผมว่าไอ้พวกนักคิดซ้ายนิยม อดีตคนเดือนตุลาเน่าๆที่ไปซบอกแม้วนี่แหละ เป็นคนคิดธีมพวกนี้ให้
แล้วพวกคนสื่อจำนวนมากก็เอียงซ้าย สังคมไทยถึงได้มีปัญหา

พวกแรงงานที่ดราม่าจัดๆน่ะ ส่วนใหญ่เป็นคนทำงานมีปัญหา ไม่ว่าจะเป็นขาดวินัย ขาดการพัฒนาในการทำงาน
ขาดความคิดสร้างสรรค์ ฯลฯ แต่ไม่รู้ว่าจะโทษอะไรดี ก็เลยโทษคนที่ประสบความสำเร็จมากกว่าตัวเองไว้ก่อน

โอเคว่าส่วนหนึ่ง นายทุนที่กดขี่ขูดรีดมีอยู่เป็นบางส่วน แต่ถามว่ามีธุรกิจไหนบ้างที่ไม่หวังผลกำไร
แต่ธูรกิจในปัจจุบันส่วนใหญ่ก็กลายเป็นธุรกิจมหาชน และมีการให้ผลตอบแทนในระดับที่น่าพึงพอใจพอสมควรแก่ลูกจ้าง
มีสวัสดิการ มีความก้าวหน้า นอกจากนี้แรงงานที่มีฝีมือ ยังเป็นที่ต้องการในตลาด ถ้าไม่ต้องการเปลี่ยนที่ทำงาน
ก็มีงานจ๊อบ งานเสริมให้เพิ่มรายได้ แถมการมาถึงของอินเตอร์เน็ต ยิ่งทำให้บางคนที่มีวิสัยทัศน์หน่อย
สามารถสร้างรายได้ข้ามประเทศได้อีก

ไอ้พวกที่ดราม่าๆเรื่องชนชั้นน่ะ ถ้าไม่ใช่อาจารย์มหาลัยหอคอยงาช้าง ก็เป็นแท็กซี่ประเภทที่ขับรถตั้งนานแล้วแต่ไปไกลๆก็ยังไม่ถูก
ไปใกล้-ไกลหน่อยก็เกี่ยง หรือพวกขับวินที่แทนที่จะเอาเวลาเลยช่วงโมงเร่งด่วนไปรับจ๊อบแมสเซนเจอร์ ก็นั่งๆนอนๆเล่นหมากรุก
กันอยู่แถวนั้นแหละ ฝนตกหน่อยก็โก่งราคา หรือถ้าเป็นชาวนาก็เป็นพวกไม่ดิ้นรนจะมีที่ดินของตัวเอง ไม่รู้จักศึกษาศาสตร์ในการปรับปรุง
วิธีทำงาน จะทำอะไรก็้จ้างทำๆ หรือถ้าเป็นพวกพนักงานบริษัทก็เป็นพวกเมาตาแดงไปทำงานทุกวัน ไม่รู้จักศึกษาเพิ่มวุฒิ
ทำงานก็เช้าชามเย็นชาม แล้วจะเอาความก้าวหน้าในชีวิตไปจากไหน?

#5 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:03

ผมพูดตรงๆ ผมว่าพวกนั้นไร้สาระ จินตนาการเพ้อเจ้อโดนเฉพาะเรื่ออำมาตย์
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#6 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:25

ดราม่า

ชุดพยาบาลอยู่ในใจน้องเกด

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#7 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:27

นักวิชาการกับนายทุน

อิจฉาชาวนาที่เป็นกระดูกสันหลังของชาติ พร้อมเปิดเพลง เปิบข้าว ประกอบการดราม่า

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#8 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

"พาผมกลับบ้านด้วยนะครับ พร้อมจะกลับไปรับใช้พี่น้องครับ"

http://www.youtube.com/watch?v=CgOBlmZajwg

โคตรตอแหลเลย <_<

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#9 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

สำหรับอันนี้เป็นสุดยอดดราม่าในใจผมตลอดมา :lol:

แยกไม่ค่อยออกว่าจะเป็นดราม่าหรือสตอดี :D

Edited by สุกี้น้อย, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:15.

#10 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:23

รวยแล้วไม่โกง

ตอนนั้นหลงกันไม่ืลืมหูลืมตาเลย สุดท้าย <_<

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#11 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

น่าตลกตรงที่คนสร้างดราม่าชนชั้นมันอิงแอบนายทุนทั้งนั้น หรือไม่ก็เป็นนายทุนซะเอง ออกแนวทำนาบนหลังควาย B)

#12 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

สุดยอดดราม่าอภิมหาอมตะนิรันด์กาล

(กรู)บกพร่องโดยสุจริต(โว้ย) .....พร้อมทำตาแดงๆ ชวนโดนถีบ :lol:

#13 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

อย่าลืม ดราม่าอากง 112
นำแสดงโดยอาจมจุฬาและอื่นๆ ที่ไม่ใช่ญาติ
แต่ร้องไห้ได้แบบไม่ต้องจ้างนางร้องไห้มาร้องหน้าศพเลย
รวมไปถึง ฉากดราม่าอากงที่กลายเป็นหนังโป๊คุณภาพต่ำ เอาดารานมดำมาหากินด้วย
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#14 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

ดราม่า "วางระเบิดเครื่องบินหมายเอาชีวิตผม"

ดราม่า "คาร์บ๊อง ไม่นึกว่าคนไทยจะทำกันได้ถึงขนาดนี้"

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#15 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี
ปฏิเสธว่าไม่ได้ร้องไห้ช่วงไปพบปะประชาชนที่ประสบภัยน้ำท่วม
เพียงแต่น้ำตาคลอเนื่องจากมีอารมณ์ร่วมกับชาวบ้าน
ที่ต้องได้รับความลำบากจากน้ำท่วม
......

Edited by ม่านน้ำ, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:34.

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

คนที่หากินกับดราม่า พอเจอดราม่าเข้ากับตัวก็ทำโวยวาย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

หลายๆปี ผ่านไป จากแม่ชีปัดระเบิด จะกลายเป็น แม้วปัดระเบิด ตอยดูดิ

#18 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

อย่าลืม หายจนใน 4 ปี ด้วยนะครับ
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#19 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

จดหมายน้อยลายมือเขียนถึงยุงยุทธก็ดร่าม่าไม่ใช่เล่นนะครับ

#20 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

วันนู๊น (จะปลุกระดม)

"ไม่ต้องห่วงผม ผมเอาตัวรอดได้ แต่ห่วงพี่น้องถ้าเมื่อไรเสียงปืนแตกและทหารยิงประชาชนผมจะนำขบวนพาที่น้องเข้ากรุงเทพทันที"

วันนั้น (จะปรองดอง+แก้รัฐธรรมนูญได้แน่ๆ)

"วันนี้เดินมาสุดทาง เหมือนพี่น้องขับเรือพาตนมาถึงฝั่ง ต่อไปเป็นการขึ้นเขา ซึ่งต้องขึ้นรถไป ไม่จำเป็นต้องแบกเรือมาส่งบนเขา...."

วันนี้ มั๊ง? (ถอยตัวโก่ง เรื่องพรบ.ปรองดอง+แก้รัฐธรรมนูญ)

"อยากบอกกับพี่น้องว่ารู้สำนึกในบุญคุณ ไม่เคยลืม ที่พูดว่าอยากให้ปรองดองเพื่อให้ประเทศเดินหน้าได้ แต่วันนี้เห็นแล้วว่าคนเสื้อแดงยังติดคุกอยู่หลายคน เพราะศาลไม่ให้ประกัน ดังนั้นเราต้องไม่ทะเลาะกันเอง ต้องช่วยกันเอาประชาธิปไตยกลับคืนมาให้ได้...."

ดราม่าน้ำตาไหลเลยครับพี่น้องงงงง...ไม่รู้ว่าคน(หรือฟาย)เชื่อมันไปได้ยังไง? เอาอะไรคิด?
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#21 marcus

marcus

น้องเก่า

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

สำหรับอันนี้เป็นสุดยอดดราม่าในใจผมตลอดมา :lol:

แยกไม่ค่อยออกว่าจะเป็นดราม่าหรือสตอดี :D

คนข้างหลังไอ้โต้ง เหมือนกั้นหัวเราะแบบสุดขีดอยู่เลย

#22 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

คนข้างหลังไอ้โต้ง เหมือนกั้นหัวเราะแบบสุดขีดอยู่เลย

ผมนึกว่าเขาเอามืออุดจมูก (เน่าสุดๆ ฉากนี้)

#23 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

เสนอเป็นโปสเตอร์เลยได้ป่าวท่านผึ้งน้อยฯ -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:20

ผมว่าไอ้พวกนักคิดซ้ายนิยม อดีตคนเดือนตุลาเน่าๆที่ไปซบอกแม้วนี่แหละ เป็นคนคิดธีมพวกนี้ให้
แล้วพวกคนสื่อจำนวนมากก็เอียงซ้าย สังคมไทยถึงได้มีปัญหา

พวกแรงงานที่ดราม่าจัดๆน่ะ ส่วนใหญ่เป็นคนทำงานมีปัญหา ไม่ว่าจะเป็นขาดวินัย ขาดการพัฒนาในการทำงาน
ขาดความคิดสร้างสรรค์ ฯลฯ แต่ไม่รู้ว่าจะโทษอะไรดี ก็เลยโทษคนที่ประสบความสำเร็จมากกว่าตัวเองไว้ก่อน

โอเคว่าส่วนหนึ่ง นายทุนที่กดขี่ขูดรีดมีอยู่เป็นบางส่วน แต่ถามว่ามีธุรกิจไหนบ้างที่ไม่หวังผลกำไร
แต่ธูรกิจในปัจจุบันส่วนใหญ่ก็กลายเป็นธุรกิจมหาชน และมีการให้ผลตอบแทนในระดับที่น่าพึงพอใจพอสมควรแก่ลูกจ้าง
มีสวัสดิการ มีความก้าวหน้า นอกจากนี้แรงงานที่มีฝีมือ ยังเป็นที่ต้องการในตลาด ถ้าไม่ต้องการเปลี่ยนที่ทำงาน
ก็มีงานจ๊อบ งานเสริมให้เพิ่มรายได้ แถมการมาถึงของอินเตอร์เน็ต ยิ่งทำให้บางคนที่มีวิสัยทัศน์หน่อย
สามารถสร้างรายได้ข้ามประเทศได้อีก

ไอ้พวกที่ดราม่าๆเรื่องชนชั้นน่ะ ถ้าไม่ใช่อาจารย์มหาลัยหอคอยงาช้าง ก็เป็นแท็กซี่ประเภทที่ขับรถตั้งนานแล้วแต่ไปไกลๆก็ยังไม่ถูก
ไปใกล้-ไกลหน่อยก็เกี่ยง หรือพวกขับวินที่แทนที่จะเอาเวลาเลยช่วงโมงเร่งด่วนไปรับจ๊อบแมสเซนเจอร์ ก็นั่งๆนอนๆเล่นหมากรุก
กันอยู่แถวนั้นแหละ
ฝนตกหน่อยก็โก่งราคา หรือถ้าเป็นชาวนาก็เป็นพวกไม่ดิ้นรนจะมีที่ดินของตัวเอง ไม่รู้จักศึกษาศาสตร์ในการปรับปรุง
วิธีทำงาน จะทำอะไรก็้จ้างทำๆ หรือถ้าเป็นพวกพนักงานบริษัทก็เป็นพวกเมาตาแดงไปทำงานทุกวัน ไม่รู้จักศึกษาเพิ่มวุฒิ
ทำงานก็เช้าชามเย็นชาม แล้วจะเอาความก้าวหน้าในชีวิตไปจากไหน?

โห..............เอาไปเลยครับ
like mug.jpg
gladiator 1.jpg

#25 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:22

น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี
ปฏิเสธว่าไม่ได้ร้องไห้ช่วงไปพบปะประชาชนที่ประสบภัยน้ำท่วม
เพียงแต่น้ำตาคลอเนื่องจากมีอารมณ์ร่วมกับชาวบ้าน
ที่ต้องได้รับความลำบากจากน้ำท่วม
......

อันนี้มีอารมณ์ร่วมเลยดราม่า

ทีเกิดภาคใต้ ขวัญผวากันทั้งเมือง กลับทั้งร้องทั้งเต้น ชุดใหญ่เลย

#26 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

ดราม่าชาวนา จำนำข้าว ... ความจริงทีเป็นความจริง เจ้าของโรงสี ผู้ค้าข้าว นักการเมืองที่ได้รับประโยชน์
สุดท้ายชาวนาได้ 1 ใน 3

เกิดมาแต่เด็ก ต้องทดแทนบุญคุณ "ชาวนา" ไปทั้งชีวิต เพราะถูกสอนมาเสมอ ไม่มีชาวนาไม่มีข้าวกิน ....กินข้าวต้องให้หมดจากจาน
ข้าวตกต้องเก็บมากินเพราะกว่าชาวนาจะปลูกและเก็บเกี่ยวข้าวแต่ละเมล็ดต้องเหนื่อยยากลำบากแค่ไหน
ดังนั้นจึงต้องให้เกียรติกับอาชีพนี้มาโดยตลอด

ก็เลยสงสัยประเทศไทยอาชีพอื่น มันไม่มีความหมายหรือไร คนเก็บขยะ คนกวาดถนน คนดูดส้วม ..
ศักดิ์ศรีมันต่ำต้อยนักหรือ แล้วถ้าคิดจะพูดด้วยคำพูดหรู ว่า"ศักดิ์ศรีมีเท่ากัน" ... ถ้าอย่างนั้น ก็เปิด
รับจำนำขยะ รับจำนำฝุ่น รับจำนำขี้ ไปด้วยก็แล้วกัน ....!

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#27 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:16

ผมชอบอันนี้นะ :lol:

ดราม่านางเอกน้ำเน่าผู้ถูกรังแก (ไอ้โอ๊คใน FB ล่าสุดเลยครับ) "อาเป็นผู้หญิงที่อดทนมาก ทนให้ผู้ชายอกสามศอกรุม"

ทนให้ผู้ชายรุม... อีโอ๊คนี่รู้จักอามันดีจริงๆ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#28 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:33

ผมชอบอันนี้นะ :lol:

ดราม่านางเอกน้ำเน่าผู้ถูกรังแก (ไอ้โอ๊คใน FB ล่าสุดเลยครับ) "อาเป็นผู้หญิงที่อดทนมาก ทนให้ผู้ชายอกสามศอกรุม"

ทนให้ผู้ชายรุม... อีโอ๊คนี่รู้จักอามันดีจริงๆ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

ไม่วอกแวกต่อการถูกรุมกินโต๊ะ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:35.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#29 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:21

ไม่รู้มีใครจำได้บ้าง ที่แป๊ะลิ้มเล่าเรื่องเสื้อแดงชุมนุมใหญ่ในสนามราชมังคลาฯ
ตอนนั้นผมเปิด ASTV แป๊ะเล่าแบบใส่อารมณ์ฉุนเฉียวว่าพวกเสื้อแดงมันชั่ว
บังอาจเล่นละคร(อุปรากร) มีปุโลหิต พระราชา รัชทายาท ในสนามราชมังคลาฯ
ประมาณว่าเนื้อเรื่องไปในทางล้มราชบัลลังก์ ผมฟังแล้วโกรธตาม

แต่หลังจากนั้นก็ไม่มีหลักฐานใดๆ ไม่มีข้อมูลใดๆ เกี่ยวกับเรื่องที่แป๊ะมันเล่าเลย
ไม่รู้แป๊ะโดนสายข่าวหลอก หรือตัวมันแต่งเรื่องหลอก
หรือความจริงเป็นเช่นใดเกี่ยวกับดราม่านี้ ใครทราบวานบอกที
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#30 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:39

อย่าลืม หายจนใน 4 ปี ด้วยนะครับ

แก้ปัญหาจราจรใน 6 เดือน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน