Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 replies to this topic

#1851 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 9 November 2012 - 15:46

1.ยังไม่ได้พิสูจน์ให้แน่ชัดว่า เป็นแบบ single shot หรือไม่ไงครับ

ดูยังไงว๊ะ มันแน่ชัดๆ ว่า single แน่ๆ ไหนบอกจุดน่าสงสัยมาดิ๊ ทำไมไม่ Single

RaRa อย่าลอยๆแบบนี้ เอาอีกแล้ว :unsure:

แล้วผมถามชัดๆ ว่า ยิงกันหน้าวัด ชายที่นั่งตรงนั้นในคลิปจะหนีทำไม ?? อธืบายมา

ไม่ต้องมาเฉไฉหาว่าผมตอบไม่ตรง ให้กลับไปอ่านหม่งอ่านใหม่ บลาๆๆๆ
แมนๆหน่อย อย่าพาวนเวียนอ้อมแ้อ้ม :unsure:

มองเห็นคำถามหรือเปล่าว๊ะเนี่ย (- อันนี้ผมไม่รู้ว่า คุณแต๋ม ถามใคร แต่ผมทึกทักเอาว่าถามผมก็แล้วกัน )

พวกคุณแต๋มนี่ยังไงกันนะ ผมบอกให้กลับไปอ่าน #1778 ก็ไม่ไปอ่าน แล้วจะมาโวยวายทำไม ผมจะอธิบายใหม่ก็ได้

ผมบอกไว้ว่า "จุดที่ถ่าย คลิป" อยู่ห่างจาก ทหาร บนรางรถไฟฟ้า 240 เมตร(โดยประมาณ) ยังได้ยินเสียงปืน(ตามที่ได้ยินในคลิป)

แล้ว คนที่นั่งอยู่ในวัด(ตามคลิป)จะไม่ได้ยินเสียงปืนหรือยังไง หรือว่าได้ยิน แต่ก็ยังคงเฉยๆ "จะยิงก็ยิงกันไป กูไม่สน" อย่างนั้นหรือ??

คุณแต๋ม เข้าใจหรือยังครับว่า.................

"ผมรู้ตำแหน่งคนที่นั่ง(ในคลิป) แต่ผมสงสัยว่าทำไมถึงไม่หนีหรือหาที่หลบกระสุนปืน(กรณีที่มีการยิงกันจริงๆ) แสดงว่าเสียงปืน(ในคลิป)ตัดต่อมาใช่ไหมครับ??"

แล้วที่ คุณแต๋ม มาโวยวายเรื่อง "คลิปตัดต่อหรือไม่??" ตามนี้

.....ดูยังไงว๊ะ มันแน่ชัดๆ ว่า single แน่ๆ ไหนบอกจุดน่าสงสัยมาดิ๊ ทำไมไม่ Single....(อ้างมาจากโพสต์คุณแต๋ม)

คุณแต๋ม ไม่มีข้อมูล อะไรเลยนี่ครับ แล้วมาหาว่าผมลอยๆ ...เอาข้อมูลจากแหล่งที่น่าเชื่อถือ ของคุณแต๋ม และ พรรคพวก ก็แล้วกันครับ

รายงานข่าวจาก มติชนออนไลน์
''อรรถวิชช์'' จับพิรุธคลิป''วรวัจน์'' ตัดต่อมีควันไฟ รับคำท้าลาออกส.ส.

เมื่อวันที่ 1 มิ.ย. นายอรรถวิชช์ สุวรรณภักดี ส.ส.กทม. พรรคประชาธิปัตย์ หนึ่งในคณะกรรมการ 3 ฝ่ายตรวจสอบเอกสารและข้อมูลโสตทัศนวัตถุและสิ่งใดๆที่จะนำเสนอการอภิปรายไม่ ไว้วางใจนายกฯ แถลงว่า เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม นายวรวัจน์ เอื้ออภิญญกุล ส.ส.แพร่ พรรคเพื่อไทย ได้นำคลิปวิดีโอมาเผยแพร่ในสภาและระบุว่าเป็นภาพที่ทหารเล็งปืนไปที่วัดปทุม วนาราม และอ้างว่าคณะกรรมการฯ ได้ตัดต่อให้ภาพควันไฟหายไป ขอ ยืนยันว่าคลิปที่นายวรวัจน์อภิปรายในสภานั้นไม่ได้มีการตัดต่อและมีควันไฟ แต่เป็นคลิปที่ถ่ายครั้งเดียวไม่มีการตัดต่อ หรือ single short เป็นไปตามที่หลักเกณฑ์ของคณะกรรมการระบุไว้ แต่มีคลิปที่นายวรวัจน์ได้ส่งมาภายหลังนั้นและเผยแพร่ผ่านสื่อว่ามีควันไฟ เป็นคลิปที่ไม่ได้ถ่ายแบบ Single short

"ผมขอรับคำท้าของนายวรวัจน์ด้วยที่ระบุว่าให้ลาออก เพราะคณะกรรมการฯต่างตรวจสอบและยืนยันว่าไม่มีการตัดต่อคลิปวิดีโอของนาย วรวัจน์ แต่ภาพที่ได้มีการตกลง ทั้งนี้ที่ผ่านมาเคยมีการตัดต่อเสียงนายกฯ และพัฒนาจนนำไปสู่ความวุ่นวายในสังคมจนเกิดการเผาบ้านเผาเมืองแล้ว วันนี้ยังมีการตัดต่อคลิปอีก ผมไม่ได้เรียกร้องอะไรแต่ขอให้นายวรวัจน์ละอายต่อความเป็นคนไทยบ้าง" นายอรรถวิชช์ กล่าว

นพ.บุรณัชย์ กล่าวว่า จากกรณีของนายวรวัจน์พรรคประชาธิปัตย์กำลังตรวจสอบว่ากรณีนี้จะ เข้าข่ายความ ผิดตามประมวลจริยธรรมของส.ส. เพื่อนำข้อมูลเท็จมาเผยแพร่หวังปลุกระดมให้เกิดความขัดแย้ง อีกทั้ง พรรคก็อาจจะต้องดำเนินคดีทางอาญาต่อไปที่ฐานปลอมแปลงวัตถุให้และเผยแพร่ต่อ สาธารณะ

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายอรรถวิชช์ได้เปิดคลิปวิดีโอที่ปรากฎภาพทหารเล็งปืนหน้าวัดปทุมฯ ซึ่ง
นายวรวัจน์ได้เปิดอภิปรายในสภาฯ แต่ไม่มีภาพควันไฟให้สื่อมวลชนดู ซึ่งผ่านการตรวจสอบของคณะกรรมการแล้ว จากนั้นได้เปิดคลิปตัวเดียวกันและอ้างว่าพรรคเพื่อไทยได้ตัดต่อคลิปอย่าง ชัดเจน โดยคลิปดังกล่าวปรากฎให้เห็นกลุ่มควันไฟ จากนั้นมีการตัดภาพอย่างรวดเร็วฉายให้เห็นเจดีย์ภายในวัดปทุมฯ

นำมาจาก
http://www.oknation....0/06/01/entry-3

อ่านซะนะคุณแต๋ม จะได้ไม่หาว่าผมพูดลอยๆ -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#1852 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 9 November 2012 - 16:11

อ่าน ตามไม่ไหว อ่ะ ตาลาย เด๋วจะค่อย ๆ อ่านนะครับ

ทำไมชอบแปะรูปแล้วไม่อะิบายอไรเลย

รุปก้อใหญ่

เห็นใจคนสายตาไม่ดีอย่างผมบ้าง ลำบากรู้ไหม

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#1853 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 16:22

วงรีสีเขียวคืออะไรครับ หมายความว่า กล้องน่าจะถ่ายมาจากตึกสูงที่จอดฮ.ของสตช.ตามเส้นสีเขียวใช่หรือไม่ครับ

บอกตำแหน่งที่หมวกเหล็กคาดชมพูยืน โดยอาศัยสิ่งที่สังเกตได้จากภาพในคลิปเบื้องต้น
มาทำการเปรียบเทียบกับภาพแวดล้อมอื่น และนำภาพนั้นมาใช้ในการพิสูจน์
โดยมีวัตถุประสงค์หลักเพื่อหาตำแหน่งพิกัดที่หมวกเหล็กคาดชมพูยืนได้อย่างถูกต้อง ไม่บิดเบือน

ผมว่าคุณเข้าใจ นายขนมสาคูผิดแล้ว เขาเขียน แนวทางเลือกของกล้องไว้ สี่จุด จุดเขียวลากตรงผ่านป้ายไปยังยอดเจดีย์เล็ก ได้จุดสองจุดก็ทำรางวัดได้แล้ว เอ้ยไม่ใช่ หาวิถีกระสุน เอ้ยไม่ใช่ หาจุด ของกล้องที่ถ่าย เอ้ยถูกแล้ว จุดอื่นไม่มีทางถ่ายติดยอดเจดีย์เล็กและป้ายได้แนวเดียวกันเลย ไม่เชื่อลองดู

รูปมันมี --ที่มาทีไป--
เรียก(ดัก)ตัด -จินตนาการ55 ทั้งหมด -ว่า- กล้องควรอยู่ตำแหน่งใด คลิป
แม้นจะรู้ว่าตึกไหน -ก็- ต้องหาตำแหน่ง

#1854 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 16:32

อย่าหยุดเกียนน่ะคว๊ายควายson จำอวดแพล่มมั่วๆไปเรื่อยๆ อย่าหยุด
จงแสดง คห. บ๊องส์ๆด๊องแด๊งส์ ทำลายบอร์ดไปเรื่อยๆ

พวกผมกลัวคนที่ใช้เหุตผลข้อมูลหักล้างมากกว่า :D :D :D

ความเห็นของตุ๊ดแต๋ม.....น่ะเหรอ...เหตุผลหักล้าง....... :D .....

ไอ้หนูสาคู......สงสัยทนไม่ไหว.........
อยากจะตบเกรียน.....ตุ๊ดแต๋ม.....จนทนไม่ได้.......
ต้องส่งภาพนี้.....มาตบปาก....ตอแหล...ของกระจอกแต๋ม.........
เอ้ามิงแหกเนตรดู......หน้าโบสถ์....กับตรงที่คนนั่ง....มันห่างกันพอ...
ที่จะให้วิ่งหนีไหม......อย่าอคติ........จนปัญญาอ่อน..เลยว่ะ.............

แดงแ้ท้แท้แห่งเสรีไทย

อยากได้อย่าง ละเอียด ก็จะ เสนอให้

Edited by mmmmm, 9 November 2012 - 16:57.

#1855 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 16:46

วงรีสีเขียวคืออะไรครับ หมายความว่า กล้องน่าจะถ่ายมาจากตึกสูงที่จอดฮ.ของสตช.ตามเส้นสีเขียวใช่หรือไม่ครับ

บอกตำแหน่งที่หมวกเหล็กคาดชมพูยืน โดยอาศัยสิ่งที่สังเกตได้จากภาพในคลิปเบื้องต้น
มาทำการเปรียบเทียบกับภาพแวดล้อมอื่น และนำภาพนั้นมาใช้ในการพิสูจน์
โดยมีวัตถุประสงค์หลักเพื่อหาตำแหน่งพิกัดที่หมวกเหล็กคาดชมพูยืนได้อย่างถูกต้อง ไม่บิดเบือน

ผมว่าคุณเข้าใจ นายขนมสาคูผิดแล้ว เขาเขียน แนวทางเลือกของกล้องไว้ สี่จุด จุดเขียวลากตรงผ่านป้ายไปยังยอดเจดีย์เล็ก ได้จุดสองจุดก็ทำรางวัดได้แล้ว เอ้ยไม่ใช่ หาวิถีกระสุน เอ้ยไม่ใช่ หาจุด ของกล้องที่ถ่าย เอ้ยถูกแล้ว จุดอื่นไม่มีทางถ่ายติดยอดเจดีย์เล็กและป้ายได้แนวเดียวกันเลย ไม่เชื่อลองดู

รูปมันมี --ที่มาทีไป--
เรียก(ดัก)ตัด -จินตนาการ55 ทั้งหมด -ว่า- กล้องควรอยู่ตำแหน่งใด คลิป
แม้นจะรู้ว่าตึกไหน -ก็- ต้องหาตำแหน่ง

ไปลองดู การแสดงความเห็นของ ท่าน สิงห์ ดูนะ หรือไม่ท่านสิงห์ ก็สะกิดเตือนสักหน่อย ว่า อย่างกรูเนี้ย เข้าใจง่ายกว่า และ ไม่ได้ ไว้ดัก หรือ ตัด จินตนาการใคร แบบไม่รู้เรื่อง ถ้าขี้เกียจหา ผม คร่าวๆให้ ว่า "มันคือ การวิเคราะห์ ของ ทางฝ่ายท่ายสิงห์ เรื่องตำแหน่ง จากรูป ก็ กำหนดจุดว่าจุดไหนน่าใช่ที่สุด
แค่เนี้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย! ทำไมจะต้องลงภาพให้รก เหมือนพวกไร้ซึ่งวิธี การอธิบาย แต่ต้องการอธิบาย แบบโง่ๆ อวดรู้ คิดว่าตัวเองแน่นในข้อมูล แต่จริงๆแล้ว มีเยอะ แต่ไม่รู้อะไรเลยในสิ่งเหล่านั้น เพราะให้อธิบายเป็นประโยค ไม่เคยทำได้ .....................นอนเยอะๆ พักผ่อนเยอะๆ อย่านอนดึก รอยหยักจะได้ พักบ้าง......
ปล.มันเยอะเกินที่จะ ต้องทนแล้วครับ มันเหมือนพวกป่วนเท่านั้นเอง ไร้สาระในคำว่า ดัก จินตนาการห้าเหว อะไรก็ไม่รู้ เล่นไม่อธิบาย หรือ โยงเส้น ในภาพ รวมๆไม่แยกออกมาเป็นจุดๆไป แล้วไปว่าคนอื่น ว่า จินตนาการ
"มันทุเรศ"

#1856 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 16:51

อย่าหยุดเกียนน่ะคว๊ายควายson จำอวดแพล่มมั่วๆไปเรื่อยๆ อย่าหยุด
จงแสดง คห. บ๊องส์ๆด๊องแด๊งส์ ทำลายบอร์ดไปเรื่อยๆ

พวกผมกลัวคนที่ใช้เหุตผลข้อมูลหักล้างมากกว่า :D :D :D

ความเห็นของตุ๊ดแต๋ม.....น่ะเหรอ...เหตุผลหักล้าง....... :D .....

ไอ้หนูสาคู......สงสัยทนไม่ไหว.........
อยากจะตบเกรียน.....ตุ๊ดแต๋ม.....จนทนไม่ได้.......
ต้องส่งภาพนี้.....มาตบปาก....ตอแหล...ของกระจอกแต๋ม.........
เอ้ามิงแหกเนตรดู......หน้าโบสถ์....กับตรงที่คนนั่ง....มันห่างกันพอ...
ที่จะให้วิ่งหนีไหม......อย่าอคติ........จนปัญญาอ่อน..เลยว่ะ.............

อยากได้อย่าง ละเอียด ก็จะ เสนอให้

แล้วเส้นที่ โยงในรูปใหญ่ที่บอกตำแหน่ง ของรูปเล็ก ทีหลัง ให้มันตรงจุดนั้นๆเลย คนจะได้เข้าใจง่ายๆ
ถ้าแค่จะได้เอาไว้ว่าคนอื่น เดี๋ยวผมจัดให้............มันไม่ยากหรอก ทำสิ่งหนึ่งเพื่อเอาไว้ให้คน ไม่เข้าใจ ในสิ่งที่ จะสื่อ แล้วไปว่าคนเหล่านั้น..........

#1857 son

son

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 17:08

เสนอ......ให้...ไอ้ตุ๊ดแต๋ม....กระจอก...กาก......
มันหน้าแหก.....เพิ่มขึ้นเหรอ........
......ไอ้หนูสาคูจอมแปะภาพมั่ว...5555555...........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#1858 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 9 November 2012 - 17:55

ด้วยเทคนิคของคุณ mmmmm นี่ล่ะครับ ที่ทำให้คุณ mmmmm เป็นคนแรก
ที่สามารถบอกตำแหน่งพิกัดของหมวกเหล็กคาดชมพูได้อย่างเที่ยงตรงและแม่นยำ
รักคนเสื้อแดง

#1859 son

son

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 18:02

ด้วยเทคนิคของคุณ mmmmm นี่ล่ะครับ ที่ทำให้คุณ mmmmm เป็นคนแรก
ที่สามารถบอกตำแหน่งพิกัดของหมวกเหล็กคาดชมพูได้อย่างเที่ยงตรงและแม่นยำ

บอกบ้าอะไร.....ภาพอะไรดูรกหูรกตา.......แปะภาพมั่วๆ....
มีปัญญาทำภาพ....แต่ดันไม่เขียนให้ชาวบ้านเขารู้เรื่อง...........
หรือ.....กลัวว่าเขียนออกมาเป็นตัวหนังสือ.....แล้ว.....
สลิ่ม..แมงสาป.....มันจะสวนเอาหน้าแหก.....คนจริงไม่ต้องกลัว.....
ชนไปเลย........มีแต่พวก...ปัญญาอ่อน...น่ะแหละ.......
ที่ทำตัวขี้ขลาด.......ให้เสียชื่อเสียง....เสื้อแดง.................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#1860 RaRa

RaRa

Posted 9 November 2012 - 18:04

เพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกให้กับ เพื่อนๆ สมาชิก และ ผู้ที่ติดตามกระทู้นี้

ผมขอเสนอให้ คุณ son ,5m ,แต๋ม และ สิงห์ ถ้าจะ quote โต้ตอบกัน

ไม่ต้องนำรูปมาด้วยก็ได้นะครับ หรือ ถ้าจะนำมา ก็เอามาเฉพาะที่จะถกกัน ก็พอนะครับ

ไม่อย่างนั้น มันจะรกหน้ากระทู้เปล่า ๆ ซึ่งจะทำให้ เพื่อนๆ และ ผู้ติดตามกระทู้ เกิดความเบื่อหน่ายได้

แบบตัวอย่างที่ผมจะนำเสนอให้ดูกัน ต่อไปนี้......

เสนอ......ให้...ไอ้ตุ๊ดแต๋ม....กระจอก...กาก......
มันหน้าแหก.....เพิ่มขึ้นเหรอ........
......ไอ้หนูสาคูจอมแปะภาพมั่ว...5555555...........

แค่นี้ก็คงจะ qoute โต้ตอบกันได้แล้วนะครับ

ไม่ต้องยกมาทั้งหมดหรอกครับ!!! -_- -_-

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#1861 RaRa

RaRa

Posted 9 November 2012 - 18:10

ที่พูดมานี่...คิดเองหรือว่า มีใครบอกให้พูดแบบนี้ครับ คุณสิงห์

ป.ล. ผมเลิกตาม "คำถามเดิมที่ถามคุณสิงห์" แล้วนะครับ ผมรู้ว่ายังไง คุณสิงห์ คงไม่กล้าตอบ

เชิญเล่นกับ คุณ son ไปเรื่อย ๆ นะครับ ยังไงก็พวกเดียวกัน อย่าเล่นกันแรงนักนะครับ :D

#1862 RaRa

RaRa

Posted 9 November 2012 - 18:26

อะไรที่บอกว่า "ละเอียด" เหรอครับ คุณ 5m

แปะ "คลิป" ก็เป็น คลิปเดิมๆ ที่ดูกันไปแล้วหลายต่อหลายรอบ

แล้วรูป โยงเส้น ทำมาเพื่ออะไรครับ??? ไม่มีอะไรใหม่เลยครับ

ทุกคนรู้หมดแล้วเกี่ยวกับตำแหน่งที่คนนั่ง(ตามในคลิป)

ตอนนี้ที่ คุณ 5m พอจะมีใหม่ๆ ก็คงจะเป็น คลิป 2 คลิป (ถ้ามีจริง )

ที่อ้างไว้กับผมในโพสต์ก่อนหน้านี้ไงหล่ะครับ...ไม่งั้น กระทู้นี้ ปีหน้าก็ไม่จบครับ -_- -_-

#1863 RaRa

RaRa

Posted 9 November 2012 - 18:36

ยังไม่ได้พิสูจน์ให้แน่ชัดว่า เป็นแบบ single shot หรือไม่ไงครับ

ดูยังไงว๊ะ มันแน่ชัดๆ ว่า single แน่ๆ ไหนบอกจุดน่าสงสัยมาดิ๊ ทำไมไม่ Single

RaRa อย่าลอยๆแบบนี้ เอาอีกแล้ว :unsure:

แล้วผมถามชัดๆ ว่า ยิงกันหน้าวัด ชายที่นั่งตรงนั้นในคลิปจะหนีทำไม ?? อธืบายมา

ไม่ต้องมาเฉไฉหาว่าผมตอบไม่ตรง ให้กลับไปอ่านหม่งอ่านใหม่ บลาๆๆๆ
แมนๆหน่อย อย่าพาวนเวียนอ้อมแ้อ้ม :unsure:

มองเห็นคำถามหรือเปล่าว๊ะเนี่ย (- อันนี้ผมไม่รู้ว่า คุณแต๋ม ถามใคร แต่ผมทึกทักเอาว่าถามผมก็แล้วกัน )

ส่วน คุณแต๋ม ผมหาหลักฐานมาให้แล้ว ไม่คิดจะแสดงความคิดเห็นอะไรมั่งหรือ???

ผิด ถูก ไม่เป็นอะไรอยู่แล้วครับ เพียงแต่เรามาแลกเปลี่ยนทัศนคติ กันเท่านั้น!!!

ป.ล.อย่าหายไปเฉยๆ หรือแกล้งทำเป็นไม่เห็นเลยนะครับ พวกเสื้อแดง ใน สรท.ยิ่งมีน้อยๆ อยู่ด้วย -_-

#1864 RaRa

RaRa

Posted 9 November 2012 - 18:38

เกือบลืม คุณ son ไปเลยครับ

สำหรับคุณ son ก็ไม่มีอะไรมากครับ ขอความร่วมมือก็แล้วกันนะครับ

ในกรณีที่จะ qoute โต้ตอบกัน ไม่ต้องเอารูปมาทั้งหมดก็ได้นะครับ.... ;)

#1865 RaRa

RaRa

Posted 9 November 2012 - 18:42

ผมไม่ได้มี อคติ กับทั้ง 4 คน ที่ผมกล่าวถึงไปที่โพสต์ด้านบนนะครับ

เพียงแต่ เดี๋ยว "กระทู้ดีๆ" มันจะกลายเป็นที่ "ระบายความมั่ว" ไปซะก่อน

ทุกคนก็มีเหตุผลของตนเอง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันต้องขึ้นอยู่กับพื้นฐานของ "ความจริง"

ที่เราๆ ท่านๆ ทุกคน มาช่วยกัน ออกความคิดและแลกเปลี่ยนทัศนคติ กันนั้น

เพียงเพื่อต้องการ "พิสูจน์ความจริงกันเท่านั้น" ไม่ใช่เพื่อต้องการเอาชนะคะคาน กันแต่อย่างใด <_<

#1866 55555

55555

มหาเมพ

Posted 9 November 2012 - 19:35

ผมไม่ได้มี อคติ กับทั้ง 4 คน ที่ผมกล่าวถึงไปที่โพสต์ด้านบนนะครับ

เพียงแต่ เดี๋ยว "กระทู้ดีๆ" มันจะกลายเป็นที่ "ระบายความมั่ว" ไปซะก่อน

ทุกคนก็มีเหตุผลของตนเอง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันต้องขึ้นอยู่กับพื้นฐานของ "ความจริง"

ที่เราๆ ท่านๆ ทุกคน มาช่วยกัน ออกความคิดและแลกเปลี่ยนทัศนคติ กันนั้น

เพียงเพื่อต้องการ "พิสูจน์ความจริงกันเท่านั้น" ไม่ใช่เพื่อต้องการเอาชนะคะคาน กันแต่อย่างใด <_<

ถ้าท่านจะเล่นกับคนพวกนี้ ต้องทำใจว่า ห้ามตั้งคำถามครับ...เพราะจะโดนแปะรูปแล้วไม่ตอบ

เพราะชุดความคิดมันถูกนำมาใช้ที่ห้องราด..ไม่ใช่เสรีไทย...ที่โน่นเค้าแปะรูปเสร็จด่าทหาร อธิบายมั่ว ๆ ก็มีคนพยักหน้าหงึก แล้วตบมือ คลิ๊กไล้ค์ ได้เลย

แต่ถ้าท่านถูกตั้งคำถาม แล้วไม่ตอบ..หรือตอบไปแล้ว...เค้าแกล้งโง่ไม่รู้เรื่อง........ท่านก็จะถูกกล่าวหาว่า ไม่มีปัญญาตอบ...ถือว่าปิดกระทู้ปักธงแดงได้เลย..

:lol: :lol: :lol:

#1867 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 21:20

RaRa มั่วออกมาว่า

1.ยังไม่ได้พิสูจน์ให้แน่ชัดว่า เป็นแบบ single shot หรือไม่ไงครับ

และไปยกข้อมูลต๊องส์ๆ มาให้เกะกะทู้อีก
ผมอ่านดูพบว่า เนื้อหาในข่าวก็บอก ว่า มันมี 2 คลิป ซึ่งอันนึงใช่ อันนึงไม่ไใช่ (อันไม่ใช่ช่างแม่งมันน่ะ)

แต่ที่กำลังคุย มันคือคลิปในยูทูป มันคือ single shot ชัดๆ
หน้าก่อนเคยพูดไปรอบนึงแล้วก็ไม่มีใครแย้ง สงสัย RaRa อ่านได้แค่3บรรทัด เลยไม่เห็น

เอางี้ ใครเชื่อว่าไม่ใช่ single shot มีไหม มีใครบ้าง ลงชื่อออกมาให้ดูที :unsure:

เถียงบ๊องส์ๆ แบบนี้ใครจะอยากคุยด้วย แล้วมีการบอกว่าคนในคลิปไม่วิ่งเพราะมีการตัดต่อเสียงปืนเข้าไป นี่ก็เลื่อนลอยแถไถไปได้อีก
คือ RaRa จะบอกว่า ทหารไปยืนเฉยๆ ไม่มีการยิงใดๆ ตลอดคลิป

มันน่าเชื่อไหมนี่ ความคิดต๊องๆแบบนี้ :D

Edited by Tam-mic-ra., 9 November 2012 - 21:22.

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1868 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 21:47

เอาภาพแบบสุดโต่งไปเลย ปิดกระทู้เลยมะ บ้าโค่ดๆ

RaRa แม่งบ๊องส์.jpg

ภาพถูกใจไหม ตรงจริตเลยสิ่ ไม่ต้องดัดเลยสิ่นะ :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1869 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 22:03

และไปยกข้อมูลต๊องส์ๆ มาให้เกะกะทู้อีก
ผมอ่านดูพบว่า เนื้อหาในข่าวก็บอก ว่า มันมี 2 คลิป ซึ่งอันนึงใช่ อันนึงไม่ไใช่ (อันไม่ใช่ช่างแม่งมันน่ะ)

แต่ที่กำลังคุย มันคือคลิปในยูทูป มันคือ single shot ชัดๆ
หน้าก่อนเคยพูดไปรอบนึงแล้วก็ไม่มีใครแย้ง สงสัย RaRa อ่านได้แค่3บรรทัด เลยไม่เห็น

เอางี้ ใครเชื่อว่าไม่ใช่ single shot มีไหม มีใครบ้าง ลงชื่อออกมาให้ดูที :unsure:

เถียงบ๊องส์ๆ แบบนี้ใครจะอยากคุยด้วย แล้วมีการบอกว่าคนในคลิปไม่วิ่งเพราะมีการตัดต่อเสียงปืนเข้าไป นี่ก็เลื่อนลอยแถไถไปได้อีก
คือ RaRa จะบอกว่า ทหารไปยืนเฉยๆ ไม่มีการยิงใดๆ ตลอดคลิป

มันน่าเชื่อไหมนี่ ความคิดต๊องๆแบบนี้ :D

ขอถามเรื่องเวลา โดยประมาณ ตอนที่ถ่ายคลิปนี้ด้วยครับ คือผม ให้น้ำหนักในเรื่อง ซิงเกิ้ล ชอต แต่ผมสงสัยในเรื่องเวลา ครับ .......
ไฟไหม้ CTW 14.10 แล้ว ท่านแต๋ม พอจะ อธิบายได้ไหมครับ ว่า ไฟเริ่มไหม้ตรงจุดไหนก่อนเลย ของ CTW และ ในจุดมุมของคลิป มันจะเป็นจุดเริ่มหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่(ซึ่งมันก็ไม่ใช่ เพราะควันไฟมาจากทางอื่นก่อน) แล้วจากจุดเริ่มต้นมาถึงจุดนี้ ใช้เวลากี่ ชั่งโมง กี่นาที
ปล.มองข้ามไปเลยนะครับ ว่า คลิปนี้ตำรวจถ่ายวันที่ 19 เรื่องวันผมก้าวข้ามไปแล้ว มาต่อด้วยเรื่องเวลา.โดยประมาณ

#1870 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 9 November 2012 - 22:08

ฟันธงเลยฮะว่าคลิปนี้ตัดต่อแน่นอน

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=77xvkhnW7Uw

3 วินาทีแรก และ 5 วินาทีสุดท้ายคือเย็นวันที่ 19
ที่เหลือเป็นของวันที่ 20 หรือหลังจากนั้น

ใครไม่เชื่อลอง screencap ทีละเฟรมแล้วมาเปรียบเทียบดูได้

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1871 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 22:30

ขอถามเรื่องเวลา โดยประมาณ ตอนที่ถ่ายคลิปนี้ด้วยครับ คือผม ให้น้ำหนักในเรื่อง ซิงเกิ้ล ชอต แต่ผมสงสัยในเรื่องเวลา ครับ .......
ไฟไหม้ CTW 14.10 แล้ว ท่านแต๋ม พอจะ อธิบายได้ไหมครับ ว่า ไฟเริ่มไหม้ตรงจุดไหนก่อนเลย ของ CTW และ ในจุดมุมของคลิป มันจะเป็นจุดเริ่มหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่(ซึ่งมันก็ไม่ใช่ เพราะควันไฟมาจากทางอื่นก่อน) แล้วจากจุดเริ่มต้นมาถึงจุดนี้ ใช้เวลากี่ ชั่งโมง กี่นาที
ปล.มองข้ามไปเลยนะครับ ว่า คลิปนี้ตำรวจถ่ายวันที่ 19 เรื่องวันผมก้าวข้ามไปแล้ว มาต่อด้วยเรื่องเวลา.โดยประมาณ

ผมคิดโดยประมาณ คือถ้าเอาตามคำให้การคนถ่าย เขาบอกว่า 17.30 ก็น่าจะเป็นเวลานี้ขึ้นไป
และควันไฟ ที่ Cen ผมว่า มันคงอยู่ลักษณะนั้นแบบในคลิปตั้งแต่ลุกโชนแหล่ะ ซึ่งก็คงบอกได้หลายเวลา
และก็ต้องไปดูควันที่โรงหนังประกอบด้วยครับที่มันมอด มันตอนเวลาไหน

Edited by Tam-mic-ra., 9 November 2012 - 22:31.

#1872 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 22:34

อาทิ คราบร่องรอยสกปรกก็สามารถนำมาใช้แสดงเป็นหลักฐานพิสูจน์ได้ เป็นต้น

คราบสกปรก อะไรข้ามไปก่อน ผมขอถามว่า ที่ลักษณะเหมือนป้ายนั้น คือ ป้าย ในภาพด้านขวา หรือครับ เอาอย่างนี้ คือตำแหน่งนี้หรือครับ

#1873 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 9 November 2012 - 22:43

กระทู้นี้ยังมีคนไม่ยอมรับว่า เป็นคลิปที่ถ่ายวันที่ 19 พ.ค. 2553 ซึ่งเป็นวัตถุประสงค์หลักของกระทู้
ดังนั้น ตามคห.ส่วนตัวของผม การถกก็ยังไม่ควรข้ามไปประเด็นอื่น เพื่อป้องกันการถามวนลูป

ดังนั้นการไม่ตอบของผมสำหรับบางความคิดเห็นในช่วงนี้ ผมรอจังหวะและเวลาที่เหมาะสมอยู่ครับ
ใครที่ตั้งคำถามมาที่ผม ก็ขอให้อดรนทนใจกันสักนิดนะครับ รับรองว่าเมื่อถึงเวลาข้อมูลไหลแน่

#1874 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 22:48

กระทู้นี้ยังมีคนไม่ยอมรับว่า เป็นคลิปที่ถ่ายวันที่ 19 พ.ค. 2553 ซึ่งเป็นวัตถุประสงค์หลักของกระทู้
ดังนั้น ตามคห.ส่วนตัวของผม การถกก็ยังไม่ควรข้ามไปประเด็นอื่น เพื่อป้องกันการถามวนลูป

ดังนั้นการไม่ตอบของผมสำหรับบางความคิดเห็นในช่วงนี้ ผมรอจังหวะและเวลาที่เหมาะสมอยู่ครับ
ใครที่ตั้งคำถามมาที่ผม ก็ขอให้อดรนทนใจกันสักนิดนะครับ รับรองว่าเมื่อถึงเวลาข้อมูลไหลแน่

แค่ถามว่าจุดเดียวกันป่าวเนี้ยนะ..........................จะได้เป็นการยืนยันว่า อยู่ตรงหน้าประตู ทำมุมกับ ตรงที่คนนั่ง ทำมุมกับเจดียื ทำมุมกับ หลังคาโบสถ์ เนี้ยอะนะ ..................ต้องรอให้คนยอมรับก่อน................ กรูจะบ้าตาย.........อะไรเนี้ยยยยยยยยยยยยยยยยย!!! แล้วพอจินตนาการว่าไม่ใช่ ก็มาว่า จินตนาการน้ำแตก เวงกำ ..............เนี้ยหรือ...........................จะทำให้ตาสว่าง ............รอบสองแล้วนะท่านสิงห์ บางอย่าง ก็ตอบๆไปเหอะ............จะให้รอทำไม ไม่เข้าใจ แค่จะ เอาไว้ช่วยยืนยัน ในทิศทางของ 5m เนี้ย ..............

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 9 November 2012 - 22:51.

#1875 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 22:48

--------
นักข่าว(ไทย) ช่องต่างๆ อยู่แต่ใน -รั้ว-
--กล้า-- ออกมาทีไหน

รายงานต่างๆ จึงคลาดเคลื่อน และ ออกแนว
--โม้เสียส่วนใหญ่-- ในการรายงานเข้า --สถานีTV--

ช่วงเวลา ไฟไหม้ --กลางถนน-- กลายเป็น CTW(or ZEN) ไฟไหม้
--------

#1876 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 9 November 2012 - 22:53

เอาอย่างนี้ คือตำแหน่งนี้หรือครับ

เป็นการหาพิกัดโดยการนำภาพแวดล้อมที่สามารถนำมาทำการพิสูจน์ได้เบื้องต้น มาใช้เป็นหลักยึดครับ
จนในที่สุดก็มาจบลงที่ภาพพิสูจน์ข้างล่างนี้ ที่ผมคิดว่าตัวภาพสามารถอธิบายความได้ง่าย ชัดเจน และลงตัวที่สุดครับ

#1877 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 22:58

มุมของ ท่าน5m ที่โยงเส้น และมุมมอง ไปยังจุด สีส้ม (#1854) ถ้าแพนกล้องไปทางซ้าย ตรงจุดหน้าประตู ทางเข้า สตช.ที่เห็นป้าย บนรางรถไฟฟ้า จะเห็นทหาร.......ซึ่งก็ใกล้เคียงกับประตูวัด ในตำแหน่งที่ทหารยืน
เนี้ยยยยยยยยยย แบบเนี้ยจะลงได้ยังไง แค่ขอคำยืนยันว่าใช่ไหม..........

#1878 55555

55555

มหาเมพ

Posted 9 November 2012 - 22:59

มองเห็นคำถามหรือเปล่าว๊ะเนี่ย

ไอ้ตรงนั้น มันอยู่ใกล้เซ็นทรัลเวิลด์น๊ะนั่น...

แต่อย่ามามั่วว่าผมฟันธงอะไรน๊ะ

เพราะผมก็ยัง งง เหมือนกัน

แต่ไอ้ที่ถามว่ามีการยิงกันหน้าวัดจะหนีทำไม..นี่ไม่น่าถาม..

เพราะที่ แถวเซ็นทรัล ก็ยังมีการยิงกันอยู่ถึงเข้าไปดับเพลิงไม่ได้..คงไม่ต้องแปะข่าวอีกแล้ว เข้าใจว่า 3-4 รอบแล้ว

ไอ้พวกนี้มันนิ่งจริง ๆ เค้ายิงกัน หน้าวัด แล้วยัง ด้านเซ็นทรัลเวิลด์อีก มันยังนั่งจกข้าวเหนี่ยวกันอยู่..ไฟก็ไหม้ควันโขมงอยู่ที่เซ็นทรัลเวิลด์

ขนาดในหัวมีแต่ทหารไล่ยิงประชาชน ทหารไล่ยิงประชาชนน๊ะเนี่ย

:D

Edited by 55555, 9 November 2012 - 23:01.

#1879 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 23:02

คำตอบ....คือ ป้ายคนละจุดกับประตูทางเข้า สตช.?
แต่มันเป็นป้ายที่ติดไว้ตรงรั้วของ สตช.?
คำถาม ง่ายๆ คำตอบเลี่ยงอะไรนักหนา ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่า ก้บอกว่าไม่แน่ใจ แต่ถ้า ที่กำหนดไว้ คือ ตรงประตูทางเข้า สตช. ก็ว่ามาครับ อันไหน
ตอบง่ายไหมครับ

#1880 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 23:05

--------
นักข่าว(ไทย) ช่องต่างๆ อยู่แต่ใน -รั้ว-

รายงานต่างๆ จึงคลาดเคลื่อน และ ออกแนว
--โม้เสียส่วนใหญ่-- ในการรายงานเข้า --สถานีTV--

ช่วงเวลา ไฟไหม้ --กลางถนน-- กลายเป็น CTW(or ZEN) ไฟไหม้
--------

ช่วยลงเวลา ที่ น่าเชื่อถือมากกว่านี้ เถอะครับ เพราะ การลงเวลาเอง มันจึงทำให้ความน่าเชื่อถือต่ำมาก สำหรับฝ่ายตรงข้ามที่เข้ามาแย้ง.............คงเข้าใจจุดนี้ดีนะครับ ว่า ถ้าลงเวลาเองเช่นนี้ มันก็ไม่แตกต่างกับการตัดต่อ..........

#1881 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 9 November 2012 - 23:08

มุมของ ท่าน5m ที่โยงเส้น และมุมมอง ไปยังจุด สีส้ม (#1854) ถ้าแพนกล้องไปทางซ้าย ตรงจุดหน้าประตู ทางเข้า สตช.ที่เห็นป้าย บนรางรถไฟฟ้า จะเห็นทหาร.......ซึ่งก็ใกล้เคียงกับประตูวัด ในตำแหน่งที่ทหารยืน
เนี้ยยยยยยยยยย แบบเนี้ยจะลงได้ยังไง แค่ขอคำยืนยันว่าใช่ไหม..........

ไม่รู้คำถามนี้ถามคุณ mmmmm หรือ ผม
ถ้าถามผมผมอ่านคำถามแล้วไม่เข้าใจครับ (จะลงได้ยังไง)
และขอคำยืนยันเรื่องอะไร (เอาเนื้อหาจากที่ผม quote มาใส่สี)

#1882 55555

55555

มหาเมพ

Posted 9 November 2012 - 23:10

ไอ้เสียงปืนที่ว่า single shot มันยิงตอนกี่โมง มันดังมาจากไหน

:lol:

#1883 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 23:12

อาทิ คราบร่องรอยสกปรกก็สามารถนำมาใช้แสดงเป็นหลักฐานพิสูจน์ได้ เป็นต้น

คราบสกปรก อะไรข้ามไปก่อน ผมขอถามว่า ที่ลักษณะเหมือนป้ายนั้น คือ ป้าย ในภาพด้านขวา หรือครับ เอาอย่างนี้ คือตำแหน่งนี้หรือครับ

มันมีสิ่งของข้างๆต้นไม้ ในภาพบน มันใช่ตำแหน่งเดียวกันกับป้าย ในภาพล่างใช่ไหม โอเคยังครับ

#1884 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 9 November 2012 - 23:18

คำตอบ....คือ ป้ายคนละจุดกับประตูทางเข้า สตช.?
แต่มันเป็นป้ายที่ติดไว้ตรงรั้วของ สตช.?
คำถาม ง่ายๆ คำตอบเลี่ยงอะไรนักหนา ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่า ก้บอกว่าไม่แน่ใจ แต่ถ้า ที่กำหนดไว้ คือ ตรงประตูทางเข้า สตช. ก็ว่ามาครับ อันไหน
ตอบง่ายไหมครับ

ป้ายอย่างนี้ในรูปตามความเข้าใจของคุณ ฟังทั้งสองฝ่าย
คุณ ฟังทั้งสองฝ่าย จะเรียกว่าป้ายอะไรดี
...จะได้เข้าใจได้ตรงกันทั้งสองฝ่าย...

#1885 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 23:32

บอกตรงๆเลยไม่ดีกว่าหรือ ถ้าจะมาบอกแล้วให้จินตนาการ ก็ไม่ห้ามครับ แต่อย่า "......................." ใช้คำว่า จินตนาการ กับคนอื่น ...............
มันไม่มีป้าย ที่เห็นนั้น มันไม่ใช่ป้าย .......โอเคนะครับ ตามนี้........

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 9 November 2012 - 23:32.

#1886 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

Posted 9 November 2012 - 23:37

--------

--------

ช่วยลงเวลา ที่ น่าเชื่อถือมากกว่านี้ เถอะครับ เพราะ การลงเวลาเอง มันจึงทำให้ความน่าเชื่อถือต่ำมาก สำหรับฝ่ายตรงข้ามที่เข้ามาแย้ง.............คงเข้าใจจุดนี้ดีนะครับ ว่า ถ้าลงเวลาเองเช่นนี้ มันก็ไม่แตกต่างกับการตัดต่อ..........

เรียกทุกอย่าง วางไว้ สำหรับ การโต้แย้งอย่างง่าย

จะแย้ง เรื่องเวลา ไม่ง่ายหรอก

ของเราไม่ต้อง +1:00
ตรงๆ
และ เวลา + กี่ นาทีดี

คลิป เวลา
13:23:42-13:55:00 วันที่ 19/05/2553

จะ --เร่งเวลา-- ไปทำไม

นั่นสิครับ GMT+1.00 ถ้าเทียบเวลาไทยต้องบวกอีกกี่ชั่วโมงหว่า

แถมให้
2010:05:19 11:42:07+01:00

เจอ Time Zone เข้าไป สาคู หงายท้อง

.

#1887 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 10 November 2012 - 00:03

http://www.thethaireport.com/?p=1320

May 19, 2010 Red Shirt Crackdown Timeline

Posted on May 19, 2012 by TR

On May 19, 2010 the Thai military began a crackdown on the red shirt protesters around Ratchaprasong intersection in Bangkok. The following is a timeline of events that day from news, Twitter, Facebook and other sources…

03:56 – First reports of military movement
04:01 – 30 APC’s leave Nonthaburi along expressway
04:10 – 20 APC’s on Silom
04:17 – Shots fired at Lat Phrao-Ratchada intersection
04:37 – Word spreads of imminent crackdown
04:39 – Still no local or international TV coverage
04:50 – Armored vehicles and troops moving from Laksi into downtown
04:56 – Reuters reports army troops movement
04:59 – Bangkok Christian Hospital on full alert with EMS vans
05:15 – Picture: Troops in APC
05:18 – Democrats had predicted 200-500 deaths
05:23 – Rama IV barricade still silent, gunshot sounds in distance
05:40 – Straits Times reports red guards pouring kerosene on barricades (deleted)
05:45 – AFP reports hundreds of troops, Sansern refuses to answer questions
05:47 – Shots fired at Din Daeng
05:48 – Picture: Troops move in as day breaks
05:50 – Picture: Troops moving towards Saladaeng
05:57 – Ch 3 has pictures of a raging fire at Bon Kai
06:00 – Picture: APC on flyover at Rama IV and Silom
06:07 – Soldiers tell everyone to go home on loudspeakers
06:14 – Protesters given 15 minutes to leave
06:15 – Chopper support inbound
06:19 – Explosions all over Bon Kai, soldiers move in on foot
06:21 – High pressure water hoses used at Sala Daeng intersection
06:23 – Fireworks fired at APC’s & chopper, gunfire returned
06:25 – Smoke rises from Din Daeng
06:25 – Chopper drops tear gas on Silom, Bon Kai & Khlong Toei
06:30 – Music and singing continues at red shirt stage
06:40 – CRES cuts into live TV showing old press conference
06:44 – Chaos at Din Daeng, people running out of homes, explosions
06:45 – Picture: Several buildings on fire at Din Daeng
06:47 – TNN only channel still showing live report
06:50 – Picture: Soldiers outside the Dusit Thani
06:58 – M79 grenades fired at Rama IV expressway
07:00 – Picture: Protester prepares PVC bottle rocket
07:00 – Picture: Victory Monument barricade
07:02 – Al Jazeera says military has permission to enter rally site
07:05 – Picture: Smoke rising through Rama IV buildings
07:05 – Picture: Smoke from commute into Bangkok
07:07 – TAN reports that soldiers have not yet moved in
07:08 – Senator in charge of negotiations says negotiations no longer needed
07:10 – Picture: Troops approach Sala Daeng barricade
07:13 – Protesters sing at the red stage
07:14 – Red leader from stage: “There’s no place to run to now”
07:25 – Picture: View of Baiyoke Tower
07:25 – Soldiers spotted on BTS rail over Saladaeng intersection
07:27 – Soldiers take Saladaeng intersection firing into the sky
07:32 – AP: Soldiers fire guns into encampment of protesters
07:32 – Senator estimates 100 dead and 1,000 injured
07:33 – Senator concerned about possibility of upcountry violence
07:45 – Phloenchit barrier at Wireless Rd. on fire
07:46 – Jatuporn though negotiations the night before had gone well
07:49 – Police estimate 4,000 protesters at red stage
07:52 – 2 protesters and 1 journalist shot
07:59 – APC’s mounted with heavy machine guns
09:13 – 2 more protesters shot
09:20 – Picture: Troops at Saladaeng
09:20 – Picture: Soldiers on Lang Suan Rd.
09:25 – Picture: Elite unit on BTS tracks
09:35 – Army chief warns of unbearable loss of life
09:35 – Picture: Barrier down
09:35 – Picture: Another view of elite unit on BTS tracks
09:46 – 18 injured at Police Hospital
09:55 – Picture: Fire burns at Pratunam Intersection
10:05 – Red leader Kwanchai: “How can a Buddhist country descend into this?”
10:09 – Al Jazeera reports a woman shot and killed
10:09 – Army loudspeaker asks foreign correspondents to retreat to Silom
10:10 – Government blames Thaksin for sabotaging negotiations
10:14 – Soldiers defusing possible bombs near Lumpini Park
10:30 – Red shirts gathering in Ubon Ratchathani
10:33 – Red shirts protest outside Democrat’s home in Ubon
10:34 – Soldiers destroy Silom barrier, move towards Ratchaprasong
10:50 – Picture: Smoke from Rama IV
11:30 – AP: 3 foreign journalists shot, 1 dead
11:45 – Picture: Wounded
11:47 – Soldiers slowly move toward red stage
11:48 – Red leader Arisman flees
11:48 – Red shirts gathering in Chiang Mai and Chonburi
11:57 – Snipers shoot at firemen
12:16 – Snipers shooting at Soi Nuang Duplee
12:19 – AFP: Italian journalist confirmed dead
12:23 – Red shirts takeover Khon Kaen city hall
12:27 – Protesters asked to leave with hands raised
12:32 – Jatuporn says he will surrender at 13:00
12:35 – Picture: Protester shot in the shoulder
12:35 – Picture: Thai journalist in body armor
12:44 – Heavy gunfire and explosions at Khlong Toei
12:45 – Picture: Crushed baricade
12:45 – Video: Udon Thani provincial hall stormed
12:55 – Picture: Blackhawk helicopter circles downtown
13:02 – Shots coming from helicopter
13:02 – Udon Thani city hall on fire
13:05 – Video: Udon provincial hall burning
13:05 – Picture: Fireman
13:25 – Picture: Building on fire in Khon Kaen
13:26 – Jatuporn announces he is turning himself in at police station
13:30 – Picture: Crowd reacts to Jatuporn announcement

13:35 – Watching red shirt TV, 5 explosions can be heard near red shirt stage, red leaders duck as people surround them, everyone scatters and red shirt TV goes down.

13:45 – I got a phone call that there was a fire at the Ubon Ratchathani provincial hall
13:45 – Picture: Jatuporn in custody
13:53 – 5 red leaders arrested
13:56 – Canadian journalist injured
14:02 – Sansern says troops have stopped operations
14:04 – Riots, shootings and gov’t building on fire in Udon Thani
14:05 – Picture: Khlong Toei rally continues
14:05 – Picture: Fire at Chidlom BTS
14:11 – Tense situation at Central World, fire spotted
14:12 – Rioting in Din Daeng
14:12 – Rioting at Ratchaprasong
14:15 – Angry crowds at Thai Com
14:17 – Rioting in Ubon Ratchathani
14:17 – Red shirts gather outside Samut Prakan provincial hall
14:20 – Picture: Fire at Lat Phrao
14:20 – Constant gunfire at Chitlom
14:38 – Ubon Ratchathani provincial hall on fire, gunshots
14:40 – Picture: Smoke fills sky
14:40 – 4 busses hijacked
14:41 – Explosions heard outside Ch.3
14:42 – Electricity building on fire
14:42 – Video: Electricity building on fire
14:44 – Thai Oil in Sriracha surrounded
14:45 – Pictures: Red shirts attack provincial hall
14:55 – Siam Square movie theatre on fire
15:03 – 7 people hospitalized in Ubon Ratchathani
15:05 – Video: Ubon Ratchathani
15:07 – Mukdahan, Udon and Ubon provincial halls burning
15:10 – Picture: Ratchaprasong stage deserted
15:18 – Richard Barrow mobbed, forced to delete pictures
15:20 – Picture: Fire at SET
15:20 – Picture: Mukdahan provincial hall burns
15:20 – Picture: Smoke over Bangkok
15:22 – Ch.3 building on fire
15:25 – Nation Multimedia sends staff home following threat
15:33 – Soldiers on the way to Ubon Ratchathani
15:39 – Siam movie theatre collapsed
15:40 – Picture: Udon Thani provincial hall completely destroyed
15:40 – Picture: Ch.3 building on fire
15:41 – Helicopter dropping tear gas
15:46 – Fire at Central World supposedly out
15:47 – TAN Network evacuates
15:50 – Bangkok Post staff evacuating
15:50 – Picture: Riot in Nonthaburi
16:07 – Curfew announced
16:10 – Pictures: Fires at Ubon Ratchathani provincial hall
16:15 – Picture: Electricity Works on Rama IV burns
16:15 – Picture: Provincial hall in Khon Kaen
16:17 – Warning of motorcycle gangs
16:19 – Ubon provincial hall completely destroyed
16:20 – Picture: View of downtown Bangkok from a distance
16:21 – Numerous reports of journalists being targeted
16:25 – Picture: Bangkok Bank on Rama IV on fire
16:25 – Picture: Ubon provincial hall
16:37 – Reports of mobile networks down
17:45 – CNN: Like a mini civil war
18:00 – Picture: What’s left in Ubon
18:58 – Firemen and soldiers try to control Siam area
19:00 – Video: Central World on fire
19:12 – Academic: “The most widespread and most uncontrollable political violence Thailand has ever seen.”
19:16 – True denies rumor of internet shut down
20:04 – The first curfew in 18 years
20:05 – Picture: protesters detained, bound and blindfolded
20:15 – 42 dead
20:21 – Shots still fired around Central World
20:25 – Picture: Night falls on Bangkok
20:25 – Court approves arrest warrant agains Thaksin, 9 others for terrorism
20:27 – 7 dead, 10 injured inside Wat Pathum temple, 1500-2000 terrified people
20:30 – Pictures: Ubon Ratchathani
20:53 – Urgent help needed in Wat Phatum
20:55 – Picture: People in Wat Phatum
20:58 – Gunfire hindering firefighters
22:10 – Wat Pathum injured rescued
22:40 – Arsonists and looters will be shot
23:00 – Picture: Central World burns
Video: Asian Correspondent summary of the day
Video: Al Jazeera summary of the day

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1888 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 10 November 2012 - 00:06

เอาง่ายๆ กับภาพนี้ อธิบาย มาเลยครับ ว่ามัน น่าจะ เอาภาพไหนมา ต่อเนื่อง แบบใกล้เคียง และ สามารถ บ่งบอกเวลาได้
อย่าไปเอาภาพจุดอื่นมาเพิ่มให้ งง.........ซึ่ง มันน่าจะจุดเดียวกัน กับที่เอาภาพมาลงเรื่องเวลา ว่าไม่จำเป็นต้อง +1.00 ภาพที่เห็นป้าน คำว่า ZEN และกำลังมีไฟลุกอยู่ในตัวอาคาร ........เอาตรงนี้มาบ่งบอก มาวิเคราะห์ เรื่องเวลากันดีกว่าไหม

Attached Images

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 10 November 2012 - 00:09.

#1889 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 10 November 2012 - 00:35

เอาง่ายๆ กับภาพนี้ อธิบาย มาเลยครับ ว่ามัน น่าจะ เอาภาพไหนมา ต่อเนื่อง แบบใกล้เคียง และ สามารถ บ่งบอกเวลาได้
อย่าไปเอาภาพจุดอื่นมาเพิ่มให้ งง.........ซึ่ง มันน่าจะจุดเดียวกัน กับที่เอาภาพมาลงเรื่องเวลา ว่าไม่จำเป็นต้อง +1.00 ภาพที่เห็นป้าน คำว่า ZEN และกำลังมีไฟลุกอยู่ในตัวอาคาร ........เอาตรงนี้มาบ่งบอก มาวิเคราะห์ เรื่องเวลากันดีกว่าไหม

2010:05:19 13:44:55

2010:05:19 14:28:47

2010:05:19 16:11:22

2010:05:19 17:42:01

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1890 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 10 November 2012 - 00:36

ควันตอนบ่ายน่าจะเป็นไฟไหม้พวกรอบ ๆ ห้างเป็นส่วนใหญ่

Edited by Solidus, 10 November 2012 - 00:40.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1891 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 10 November 2012 - 00:37

เทียบเอานะครับว่าเห็นไฟเลยรางรถไฟฟ้าตอนไหน

2010:05:19 17:46:49

#1892 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 10 November 2012 - 01:18

ควันตอนบ่ายน่าจะเป็นไฟไหม้พวกรอบ ๆ ห้างเป็นส่วนใหญ่
http://www.youtube.com/watch?v=NuCLcjRIbJc

ในคลิปนี้ น่าจะเป็นจุดเดียวกันกับภาพที่ผมลงไว้ แล้วไฟไหม้ มันเริ่มตรงนี้ หรือว่า หัวมุมตึกฝั่งโน้น มันก็น่าจะใช้เวลาเท่าๆกัน ......เวลาในคลิปน่าจะเป็นตอนบ่ายสาม กว่า ถึงบ่ายสี่โมง คิดว่ายังไงกันบ้างครับ
ปล.ใช้จุดสังเกตจากในคลิป ควันยังน้อยอยุ่นะครับ

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 10 November 2012 - 01:19.

#1893 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 10 November 2012 - 01:25

http://www.youtube.com/watch?v=NuCLcjRIbJc

ในคลิปนี้ น่าจะเป็นจุดเดียวกันกับภาพที่ผมลงไว้ แล้วไฟไหม้ มันเริ่มตรงนี้ หรือว่า หัวมุมตึกฝั่งโน้น มันก็น่าจะใช้เวลาเท่าๆกัน ......เวลาในคลิปน่าจะเป็นตอนบ่ายสาม กว่า ถึงบ่ายสี่โมง คิดว่ายังไงกันบ้างครับ
ปล.ใช้จุดสังเกตจากในคลิป ควันยังน้อยอยุ่นะครับ

สี่โมงเย็นเห็นแต่ควัน ไฟยังไม่โผล่ :lol: :lol: :lol:
2010:05:19 16:11:22

#1894 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 10 November 2012 - 01:26

ไอ้เสียงปืนที่ว่า single shot มันยิงตอนกี่โมง มันดังมาจากไหน

:lol:

Posted Image Posted Image

:wub:
ฮา มั่กๆ เลยหวี่ :D

#1895 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 10 November 2012 - 01:31

ส่วนอันนี้ลงไว้ เลียนแบบ ท่าน 5m ครับ ว่าด้วยเรื่อง คลิปตัดต่อหรือเปล่า......
ปล.และถ้าใครว่างก็ลองดูในคลิปนะครับ
มีบอกตำแหน่งสังเกตจุดอื่นด้วยนะเออ.......แว๊บๆๆๆ ตรงที่มีคนนั่งนั้นแหละ มองไปด้านบนตึกนะครับ ลองหาดู แว๊บๆๆๆ
--ผมขอตั้งชื่อภาพทั้งสามว่า--
"เต๊นท์กรูอยู่หนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!!"
(รูปที่สาม จุดสังเกตมีแค่มุมด้านบนขวามือนะครับ)
ถ้ามีอะไรผิดพลาด หรือ ข้อแย้ง แย้งได้นะครับ แต่ผมขอ แย้งแบบที่ว่า ด้วยข้อความ และภาพ ณ.จุดที่ต้องการนำมาแย้งก็พอ ส่วน ในนี้ ผมต้องขอโทษมา ณ. ที่นี้ก่อนเลยครับ ที่ทำให้เสียพื้นที่โดยใช่เหตุ
ปล.นอนแล้วครับ พรุ่งนี้ ค่อยว่ากันใหม่

Attached Images

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 10 November 2012 - 01:32.

#1896 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

Posted 10 November 2012 - 02:22

ส่วนอันนี้ลงไว้ เลียนแบบ ท่าน 5m ครับ ว่าด้วยเรื่อง คลิปตัดต่อหรือเปล่า......
ปล.และถ้าใครว่างก็ลองดูในคลิปนะครับ
มีบอกตำแหน่งสังเกตจุดอื่นด้วยนะเออ.......แว๊บๆๆๆ ตรงที่มีคนนั่งนั้นแหละ มองไปด้านบนตึกนะครับ ลองหาดู แว๊บๆๆๆ
"เต๊นท์กรูอยู่หนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!!"
(รูปที่สาม จุดสังเกตมีแค่มุมด้านบนขวามือนะครับ)
ถ้ามีอะไรผิดพลาด หรือ ข้อแย้ง แย้งได้นะครับ แต่ผมขอ แย้งแบบที่ว่า ด้วยข้อความ และภาพ ณ.จุดที่ต้องการนำมาแย้งก็พอ ส่วน ในนี้ ผมต้องขอโทษมา ณ. ที่นี้ก่อนเลยครับ ที่ทำให้เสียพื้นที่โดยใช่เหตุ
ปล.นอนแล้วครับ พรุ่งนี้ ค่อยว่ากันใหม่

คิดใช้ช่อง......... พวกนี้ เพื่อ.........
กลายเป็น --โชว์ตลก-- เท่านั้น

มีข้อความไหน หรือที่ระบุว่าภาพทางอากาศของ ศอฉ
เป็นวันที่ 19/05/2553
เป็นวันที่ 20/05/2553
เป็นวันที่ 21/05/2553

5 ก.ย. 55 18:47:04

17 ก.ย. 55 14:41:27

#1897 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 10 November 2012 - 02:30

บอกตรงๆนะ
กระทู้มันชวนงง และเวิ่นเว้อมาก เพราะคห.งวยงง และรูปเส้นโยงอะไรไม่รู้ เยอะแยะตาลายไปหมดของห้าเอ็มน่ะแหละ

ผมยอมแพ้มันแล้ว
ปวดตา
gladiator 1.jpg

#1898 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 10 November 2012 - 02:39

คิดใช้ช่อง......... พวกนี้ เพื่อ.........
กลายเป็น --โชว์ตลก-- เท่านั้น

มีข้อความไหน หรือที่ระบุว่าภาพทางอากาศของ ศอฉ
เป็นวันที่ 19/05/2553
เป็นวันที่ 20/05/2553
เป็นวันที่ 21/05/2553

5 ก.ย. 55 18:47:04

17 ก.ย. 55 14:41:27

บ่นอะไรครับ ไม่เข้าใจ

#1899 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 10 November 2012 - 02:41

เฮ้ย หรือว่า งงกับรูปสุดท้าย ทำไม งงหล่ะ แบบเดียว ทฤษฎีเดียวกันเลยนะครับ ท่าน 5m หืมมมมมมมมมมมมม..... งงอะไรหรือเปล่า ..........กับ โลกอินเตอร์เนตเนี้ย.........

#1900 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 10 November 2012 - 02:44

ต้องการคำอธิบายเรื่องภาพหรือครับ ไม่เอาน่า.................ไอด้อล อย่างท่าน อย่ามาแอ๊บ!!!

5 user(s) are reading this topic

0 members, 5 guests, 0 anonymous users