Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

*
POPULAR

มะเขือเทศกลุ่มหนึ่ง ชวนกันขึ้นไปบนดาดฟ้าสตช. ถ่ายคลิบมาชุดหนึ่ง
ส่งให้เครือข่ายสื่อนรกเลียทรราช ประโคมข่าวลวงโลกว่าเป็นคลิบเมื่อค่ำวันที่ 19 พค 2553
แสดงถึงทหารกำลังยิงผู้ประท้วงในวัดปทุม

บัดนี้ ความจริงเปิดเผยแล้ว ว่าคลิบนี้ไม่ได้ถ่ายเมื่อวันที่ 19
แต่ถ่ายหลังจากนั้น

กระทู้นี้ จะแสดงข้อมูลจับผิดมะเขือเทศเน่าๆ เหล่านั้น

ปล
ขออภัยที่ต้องตั้งกระทู้ใหม่
แต่ก็ทำให้ถลกหนัง HERE ได้ถนัดมือยิ่งขึ้น

#2 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

รอ ๆ อยากรู้ อยากรู้

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#3 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

อยากเห็นหน้ามะเขือเทศ ว่าตอนนี้กลายเป็นมะเขือเผารึยัง
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

ระดับท่านแอมฯ แล้วไม่ต้อง "ออกแขก" ให้มากมาย

กระทู้คุณภาพ "เรียกคนดู" ได้เยอะแน่นอนครับท่านแอมฯ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

เอางี้ เรามาร่วมสนุกกัน
ผมจะขอแรงมิตรสหาร ช่วยลงแรง
เติมข้อมูลให้กระผมหน่อยครับ

1 ไฟเริ่มไหม้ ตอนกี่โมง

2 ทำไมจึงดับไม่ได้

3 ขอรูปเฉพาะไฟไหม่โรงหนังและสภาพหลังจากนั้น
ขอแค่ 2 วันนะครับ
คือ 19 และ 20 ....กรุณาระบุวันเวลา และที่มาให้ด้วย

งานนี้ ต้มโคล้ง HERE แน่นอน
อ้อ อาจจะต้มตัวนึง ย่างตัวนึง....ฮา

#6 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

มาก่อนได้นั่งแถวหน้า :D

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

ปูเสื่อรอ

#8 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

สงสารผู้สูงวัยมั่ง ขอยาดมหน่อย :( :D

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#9 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

มารอชม

#10 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ตามมาขายปลาหมึกย่างครับ สังสัยคนแน่น

Edited by คนบ้านนอก, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:36.

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#11 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

ภาพ rt โดย @HaeOkay จาก fb ของ Muse Kesornpikul
http://www.ipattt.com/2010/fire-siam/

#12 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

19:20 - 19th May 2010

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#13 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

ตามมาขายปลาหมึกย่างครับ สังสัยคนแน่น

หมึกย่างตัวนึงฮะ ระหว่างรอตัวเดียวได้เคี้ยวทั้งคืนแน่ :P
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#14 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

ผมว่าคุณ amplepoor ตั้งกระทู้ประจานตนเองซะมากกว่านะครับ
ผมว่าสมช.สรท.หลายคนรับรู้แล้วด้วยซ้ำว่าคลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายเป็นวันที่ 19 พ.ค. 2553
แต่ไม่มีใครกล้าออกมาทัก ก็เพราะกลัวคุณ amplepoor อับอายขายขี้หน้า

ผมจะรอดูหลักฐานจากที่เกิดจากจินตนาการของคุณ amplepoor ก็แล้วกันว่า คลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายไม่ใช่วันที่ 19 พ.ค. 2553

ปล. อีโก้มันสูงและหนัก ปล่อยวางก็ได้นะครับ ยิ่งแค่น มีแต่ดันทุรังเสียแรงเปล่า
รักคนเสื้อแดง

#15 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

3 ขอรูปเฉพาะไฟไหม่โรงหนังและสภาพหลังจากนั้น
คือ 19 และ 20 ....กรุณาระบุวันเวลา และที่มาให้ด้วย

อย่าลืม CTW ด้วยนะครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#16 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

คนกดตามกระทู้เพียบเลย อิอิ

คุณสิงห์ฮ้าาา

อย่ากระวนกระวายใจมากนัก คอยแป๊บนะ เดี๋ยวคุณแอมคงจะจัดมาให้ ไม่นานหรอก

ไหนว่าอยากได้ความจริงไงคะ

ทำไมต้องออกอาการป่วนเล็กๆด้วย

#17 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

ผมว่าคุณ amplepoor ตั้งกระทู้ประจานตนเองซะมากกว่านะครับ
ผมว่าสมช.สรท.หลายคนรับรู้แล้วด้วยซ้ำว่าคลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายเป็นวันที่ 19 พ.ค. 2553
แต่ไม่มีใครกล้าออกมาทัก ก็เพราะกลัวคุณ amplepoor อับอายขายขี้หน้า

ผมจะรอดูหลักฐานจากที่เกิดจากจินตนาการของคุณ amplepoor ก็แล้วกันว่า คลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายไม่ใช่วันที่ 19 พ.ค. 2553

ปล. อีโก้มันสูงและหนัก ปล่อยวางก็ได้นะครับ ยิ่งแค่น มีแต่ดันทุรังเสียแรงเปล่า

โถ ๆ ๆ ***ข้างถนน เ้อ้ย สิงห์สนามหลวง

กระทุ้ต่าง ๆ ทีุุ่คุณแอมป์ ตั้งมามีประโยชน์ทั้งนั้น

ไม่ใช่ไรคุณภาพเหมือนกระทู้เสือแดง

แ้ก้ไขคำผิดเล็กน้อยครับ

Edited by poulkung2012, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:12.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#18 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

มีอะไร บอกไม่รู้ไม่เห็น ขอให้เก็บไว้ลึกๆ ในใจ

#19 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

ผมคนนึงละที่สงสัยคลิ๊ปตำรวจ ว่าคนอื่นลอย ๆ แบบนี้ไม่ดีนา ในกระทู้ที่แล้วผมถามสิงห์ค้างไว้เรื่องนี้ทำไมไม่ตอบล่ะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#20 overtherainbow

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

มีอะไร บอกไม่รู้ไม่เห็น ขอให้เก็บไว้ลึกๆ ในใจ

:ph34r:

#21 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

2. กระทู้นี้ จะเป็นใช้หลักฐาน -ข้อเท็จจริง- ยอมรับหรือไม่ยอมรับแล้วแต่ -จริต- -ใช่หรือปล่าว-

#22 overtherainbow

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:19

คุณแอมเจ้าขา

มีคนหัวใจจะวายรอไม่ไหวอยู่ทางนี้เจ้าค่ะ

#23 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:20

2. กระทู้นี้ จะเป็นใช้หลักฐาน -ข้อเท็จจริง- ยอมรับหรือไม่ยอมรับแล้วแต่ -จริต- -ใช่หรือปล่าว-

เด๋วก้อรู้อิอิ

รอใครหน้าแตกเป็นรายต่อไป

อ้อ ลืมไปว่า ห่าเอ็ม หน้าด้ายอยู่ละ เลยชิวๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#24 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

ทำใจลุ่ม ๆ ไว้สาคู หนังยังไม่เริ่มเลย

สำคัญว่า สาคูอย่าเป็นอย่างที่ว่าคนอื่นแล้วกัน :lol:

#25 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

ผมว่าคุณนั่นแหละ อีโก้มันสูง เก็บไว้เตือนตัวเองดีกว่า เพราะแท้จริงแล้ว คุณไม่มีคุณภาพอะไรเลย และไร้ประสิทธิภาพโดยสิ้นเชิงครับ เนื่องจากไม่เคยหักล้างอะไรด้วยข้อมูลและหลักฐานที่เชื่อมโยงกันได้เลย แม้แต่ครั้งเดียว พอออกมานอกลากดำนา ไม่มีคนคอยอวย คอยเฮ ก็หมดสภาพไปเลย

Edited by นารายณ์สังหาร, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:23.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#26 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:24

http://jeenina.wordp...com/2010/06/02/

#27 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:24

CTW ไม่เกี่ยวครับ

ขออธิบายวิธีค้นหาความจริงเพื่อพวกเราจะได้ร่วมสนุกกัน
หลักก็คีอ

คลิบถ่ายมาแค่ใหน เราจะใช้แคนั้น
ในคลิบมีอะไรที่เป็นพิรุธ เราจะถลกหนังมันออกมาให้่ล่อนจ้อน

#28 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:25

#29 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

ขนมสาคู กลับไปนอนที่ลากดำนาเหอะครับ คุณไม่มีคุณภาพพอจะสู้ด้วยหลักฐานใน สรท.หรอก เพราะที่นี่ไม่มีเสื้อแดงหลับหูหลับตาอวยพวกคุณ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#30 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

อึม ทำไมจู่ๆ ก็นึกถึงนิทานเรื่องราชสีห์กับหมูป่า (***) ขึ้นมาหว่า เขาไม่ทะเลาะด้วยเพราะรังเกียจ ดันคิดว่าเขากลัว -_-

#31 RaRa

RaRa

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

มีคนหัวใจจะวายรอไม่ไหวอยู่ทางนี้เจ้าค่ะ

ลูกอม ยาดม ยาหม่อง หน่อยไม๊ครับคุณรุ้ง :P

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#32 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:30

ขนมสาคู กลับไปนอนที่ลากดำนาเหอะครับ คุณไม่มีคุณภาพพอจะสู้ด้วยหลักฐานใน สรท.หรอก เพราะที่นี่ไม่มีเสื้อแดงหลับหูหลับตาอวยพวกคุณ

เสียชื่อ แกนนำลากดำนาหมด แถกไปเรื่อย ๆ ระวังหาทางลงไม่ถูกล่ะ

ตอบแบบนี้ที่นี่เรียกว่า ถามวัว ตอบควาย นะจ้ะ :lol:

#33 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

จริง ๆ ไม่อยากจะเบนประเด็นของกระทู้นะ

แต่ถ้าห้าเอ็มอยากจะคัดค้านว่า ที่คุณแอมว่ามา เป็นเรื่องไม่จริง รบกวนนำเสนอ หลักฐาน พยาน ทั้งด้านสถานที่ เวลา ให้ชัดเจนด้วยนะครับ

ประเด็นแต่ละประเด็นของกระทู้จะได้มีการวิเคราะห์กันได้ ว่าเหตุการณ์ที่แท้จริงมันเป็นอย่างไร

ขอย้ำนะครับ ว่าควรจะเป็นแบบ "ชัดเจน" ไอ้แบบลากโน่น โยงนี่ แต่ไม่บอกว่าคืออะไร มีจุดประสงค์อะไร อันนั้นมันเปลืองพื้นที่
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#34 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แต่ละรูปที่คุณแอมป์ เอามาลง เรียกว่า ฆ่าเสื้อแดงทั้งเป็นเลยนะครับ

#35 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

รูปนี้เสื้อแดงรุ่งศิลาทำไว้
ต้องขอบคุณ เพราะมันแสดงชัดว่า เป็นการถ่ายหลังวันที่ 19

1 สกายวอล์คที่ถูกเก็บกวาดแล้ว
ดังนั้น จึงไม่ใช่วันที่ 19

2 ดูที่โรงหนังสยามสิครับ ขออภัย แก้ไขเป็นธนาคารกรุงเทพ ข้างโรงหนังสยามครับ
เขม่าดำ จับที่ผนังตึกข้างๆ

อันนี้สำคัญ ผมถึงขอให้นำรูปมาลงกัน
เพราะมันเป็นรูปหลังจากเผาไปแล้ว
หลังคาไม่มีแล้ว
เขม่าจับแสดงว่า ผ่านการเผามาอย่างหนัก

ลองค้นข้อมูลสิครับ ว่าเวลา 18 นาฬิกา ที่อ้างว่าถ่ายคลิบนี้
โรงหนังไฟไหม้หนักขนาดใหน
เรามีรายงานหน่วยดับเพลิง บอกเรื่องราวละเอียด
ละเอียดจนสามารถทพรายการได้ว่า

เริ่มเผาโรงหนังกันกี่โมง
และรูปเพลิงโหมอย่างหนักที่ผมเอสมาแปะไว้ เป็นเวลากี่โมงของคืนวันที่ 18
รวมทั้ง เรามีเวลาที่อาคารถล้มอีกด้วย

โปรดช่วยกันหามาลงครับ

Edited by amplepoor, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:11.

#36 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

CTW ไม่เกี่ยวครับ

ขออธิบายวิธีค้นหาความจริงเพื่อพวกเราจะได้ร่วมสนุกกัน
หลักก็คีอ

คลิบถ่ายมาแค่ใหน เราจะใช้แคนั้น
ในคลิบมีอะไรที่เป็นพิรุธ เราจะถลกหนังมันออกมาให้่ล่อนจ้อน

แล้วตึกในภาพนี้มันไม่ใช่ CTW รึครับ

#37 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

ลูกอม ยาดม ยาหม่อง หน่อยไม๊ครับคุณรุ้ง :P

ขอยาดมหลอด วิ่งไปวิ่งมาหมดแล้ว :( :D

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#38 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

แต่ ได้
รูปการตั้งกระทู้แปลกๆ -แยก- หลักฐานข้อเท็จจริง --กับ-- จินตนาการ55 --ออกจากกัน--

Edited by mmmmm, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:38.

#39 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

แต่ ได้
รูปการตั้งกระทู้แปลกๆ -แยก- หลักฐานข้อเท็จจริง --กับ-- จินตนาการ55 --ออกจากกัน--

สาคูไม่ติดใจเรื่องวันที่ 19 แล้วเหรอฮะ :huh:

#40 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

ลองเปรียบเทียบปริมาณควันนะครับ ระหว่างภาพนี้ กับภาพที่คุณแอมแกเอามาลงพร้อมบอกว่า ภาพที่ตำรวจถ่ายนั้นไม่ใช่ภาพ ณ วันที่ ๑๙

สังเกตได้ว่า ปริมาณของกลุ่มควันแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง ซึ่งในวันที่ ๑๙ ซึ่งเป็นวันที่เกิดเพลิงไหม้ ชนิดโรงหนังสยามวอดจนต้องทุบทิ้ง ไม่มีทางที่จะเกิดแค่ควันบาง ๆ แบบนั้น
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#41 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

รูปนี้เสื้อแดงรุ่งศิลาทำไว้
ต้องขอบคุณ เพราะมันแสดงชัดว่า เป็นการถ่ายหลังวันที่ 19

1 สกายวอล์คที่ถูกเก็บกวาดแล้ว
ดังนั้น จึงไม่ใช่วันที่ 19

2 ดูที่โรงหนังสยามสิครับ
เขม่าดำ จับที่ผนังตึกข้างๆ

อันนี้สำคัญ ผมถึงขอให้นำรูปมาลงกัน
เพราะมันเป็นรูปหลังจากเผาไปแล้ว
หลังคาไม่มีแล้ว
เขม่าจับแสดงว่า ผ่านการเผามาอย่างหนัก

ลองค้นข้อมูลสิครับ ว่าเวลา 18 นาฬิกา ที่อ้างว่าถ่ายคลิบนี้
โรงหนังไฟไหม้หนักขนาดใหน

เรามีรายงานหน่วยดับเพลิง บอกเรื่องราวละเอียด
ละเอียดจนสามารถทพรายการได้ว่า

เริ่มเผาโรงหนังกันกี่โมง
และรูปเพลิงโหมอย่างหนักที่ผมเอสมาแปะไว้ เป็นเวลากี่โมงของคืนวันที่ 18
รวมทั้ง เรามีเวลาที่อาคารถล้มอีกด้วย

โปรดช่วยกันหามาลงครับ

Big cleaning day วันอะไรเอ่ย?
ทหารเริ่มเข้ามาเคลียร์พื้นที่ (ปัดกวาด) ตอนกี่โมงเอ่ย

ปล. เข็มขัดสั้น คาดไม่ถึง ไม่คิดว่าคุณ amplepoor จะความจำสั้น

#42 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

แต่ ได้

สาคูไม่ติดใจเรื่องวันที่ 19 แล้วเหรอฮะ :huh:

ตัวอักษร --ในรูป-- เป็น -คำถาม- อยู่แล้ว

หรือ จะช่วย...... จน --ลืม--อ่าน

#43 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

แล้วตึกในภาพนี้มันไม่ใช่ CTW รึครับ

ใช่ครับ แต่ต้องกำหนดเวลาที่แน่ชัดให้ได้

เอ่อ
เห็นว่ามีสองกล้อง ท่านใดแยกแยะให้ได้ใหมครับ

Edited by amplepoor, 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:49.

#44 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

เนื้อข่าวจากไทยรัฐรายงานการลุกไหม้ที่โรงหนังสยามมีขึ้นที่เวลา ๑๕.๔๕ ของวันที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๕๓

http://www.thairath....nt/region/84001

รายงานต่อมาจากทางมติชนบอกว่า เพลิงไหม้โรงหนังสยาม ถููกควบคุมและสงบลง ที่เวลา ๐๒.๐๐ กลางดึกคืนวันที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๕๓

http://www.matichon....310546&catid=no

ตรงนี้ชี้ได้ชัดเลยครับว่า ภาพที่เป็นช่วงเวลากลางวันที่รุ่งศิลาโพสต์ไว้นั้น ไม่ใช่ของวันที่ ๑๙ แน่นอน เพราะหากไฟกำลังไหม้ (มีเวลาราว ๓ ชั่วโมงก่อนพระอาทิตย์ตก) ก็จะไม่มีควันน้อยแบบนั้น และเราจะไม่สามารถเห็นเขม่าที่ตึกรอบข้าง โดยไม่เห็นเปลวไฟควบคู่ไปด้วยได้เลย

#45 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:00

เนื้อข่าวจากไทยรัฐรายงานการลุกไหม้ที่โรงหนังสยามมีขึ้นที่เวลา ๑๕.๔๕ ของวันที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๕๓

http://www.thairath....nt/region/84001

รายงานต่อมาจากทางมติชนบอกว่า เพลิงไหม้โรงหนังสยาม ถููกควบคุมและสงบลง ที่เวลา ๐๒.๐๐ กลางดึกคืนวันที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๕๓

http://www.matichon....310546&catid=no

ตรงนี้ชี้ได้ชัดเลยครับว่า ภาพที่เป็นช่วงเวลากลางวันที่รุ่งศิลาโพสต์ไว้นั้น ไม่ใช่ของวันที่ ๑๙ แน่นอน เพราะหากไฟกำลังไหม้ (มีเวลาราว ๓ ชั่วโมงก่อนพระอาทิตย์ตก) ก็จะไม่มีควันน้อยแบบนั้น และเราจะไม่สามารถเห็นเขม่าที่ตึกรอบข้าง โดยไม่เห็นเปลวไฟควบคู่ไปด้วยได้เลย

รอสองเอ๋อมาแถครับ

ฮา

ขอบคุณมากครับ ข้อมูลจากสื่อแดงๆ ด้วย
ดีจัง

#46 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:01

ใช่ครับ แต่ต้องกำหนดเวลาที่แน่ชัดให้ได้

เอ่อ
เห็นว่ามีสองกล้อง ท่านใดแยกแยะให้ได้ใหมครับ

เรื่องเวลาจะเจอปัญหาอยู่อย่างหนึ่งคือหากเป็นช่างภาพต่างประเทศจะตั้งตามเวลาประเทศเขานี่สิครับ

#47 RaRa

RaRa

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

แต่ ได้

ตัวอักษร --ในรูป-- เป็น -คำถาม- อยู่แล้ว

หรือ จะช่วย...... จน --ลืม--อ่าน

มีใครเข้าใจมั่งครับ............

ผมไม่เข้าใจที่ ขนมสาคู ต้องการสื่อเลยครับ :( :(

#48 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

รูปเน้นๆ ครับ
นี่คือเมื่อเพลิงสงบ โรงหนังยุบไปแล้ว

ถ้าคลิบนี้ถ่ายตอน 6 โมงเย็นวันที่ 19
มันจะเป็นกองไฟแดงฉานเลยละครับ

Edited by amplepoor, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:04.

#49 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

Bangkok 20-05-2010 BBC World News

Edited by Stargate-1, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:46.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#50 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

เอ่อ

เรื่องเวลาจะเจอปัญหาอยู่อย่างหนึ่งคือหากเป็นช่างภาพต่างประเทศจะตั้งตามเวลาประเทศเขานี่สิครับ

ไฟแดงๆ ตรงนั้นคือ WTC ใช่ใหมครับ
ตามนี้ โรงหนังสยาม ก็ต้องแดงเหมือนกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน