Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#351 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

มำไมผมดูยังไง ก็เห็นมันเป็นคนละที่ไม่ใช่หรือครับ?

ที่มีข้าวของวางระเกะระกะน่ะ มันตรงห้าง Zen ส่วนที่ทหารยืนอยู่มันหน้าวัด ห่างกันร่วมสามร้อยเมตร เราจะไปเอาภาพคนละที่มาเถียงกันทำไมหรือครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ

เขาคงหมายความว่าประตูมันมีแค่ 2 ประตู คือหน้า Zen กับหน้าวัด
ถ้าเข้าประตูหน้า Zen ได้ ก็ต้องเดินไปถึงหน้าวัดได้

แล้วมันจำเป็นหรือครับ ว่าถ้ามีของที่หน้าZen แล้วต้องมีของที่หน้าวัดด้วย คุณลองคิดดูนะครับว่าถ้าประตูหน้าวัดโดนล็อก คุณอยากจะไปอยู่แถวนั้นมั้ย? ผมไม่มีทางไปอยู่แน่ เพราะมันลำบากเกิน จะไปไหนมาไหน ผมต้องเดินย้อนกลับไปที่ Zen ร่วมสามร้อยเมตรถึงจะมีทางออก เป็นคุณจะอยู่ตรงนั้นมั้ยครับ?

ในทางกลับกัน skywalk แถว Zen น่าอยู่กว่าเยอะเลยครับ มีห้องน้ำของห้างอยู่ใกล้ๆ เดินนิดเดียวก็เจอทางออก แล้วก็ติดกับเวทีใหญ่ราชประสงค์ด้วย มันก็ไม่แปลกไม่ใช่หรือครับ ที่คนจะไปอยู่แถวนั้นกันเยอะ

ผมคิดว่าภาพนี้ถ่ายจากหน้าวัดปทุมครับคุณ gop เพราะมีป้าย ธ.กรุงไทย ช่วงเวลาที่กำลังเผา zen มีการแขวนสิ่งของระเกะระกะ

ขออภัยที่ต้องตอบสั้นๆ เพราะใช้แทบเล็ต

ผมว่าลองดูแผนที่ใน google ดีกว่ามั้ยครับ ผมค่อนข้างมั่นใจว่าในภาพนั้นคือห้าง zen ตอหม้อ BTS นั้นอยู่ใกล้ๆแยกราชประสงค์ คนละที่กับวัดปทุมแน่นอนครับ

ที่เห็นด้านหน้าคือ zen ครับ รูปนี้ถ่ายจากหน้าโรงพยาบาลตำรวจ สังเกตุป้ายเครื่องหมายกาชาดที่มุมขวาล่างเป็นป้ายเขียนว่าสถานพยาบาล ส่วนป้ายขาวๆที่ติดกันคือชื่อป้ายโรงพยาบาลตำรวจครับ

Edited by Diablo, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:20.

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#352 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

มำไมผมดูยังไง ก็เห็นมันเป็นคนละที่ไม่ใช่หรือครับ?

ที่มีข้าวของวางระเกะระกะน่ะ มันตรงห้าง Zen ส่วนที่ทหารยืนอยู่มันหน้าวัด ห่างกันร่วมสามร้อยเมตร เราจะไปเอาภาพคนละที่มาเถียงกันทำไมหรือครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ

เขาคงหมายความว่าประตูมันมีแค่ 2 ประตู คือหน้า Zen กับหน้าวัด
ถ้าเข้าประตูหน้า Zen ได้ ก็ต้องเดินไปถึงหน้าวัดได้

แล้วมันจำเป็นหรือครับ ว่าถ้ามีของที่หน้าZen แล้วต้องมีของที่หน้าวัดด้วย คุณลองคิดดูนะครับว่าถ้าประตูหน้าวัดโดนล็อก คุณอยากจะไปอยู่แถวนั้นมั้ย? ผมไม่มีทางไปอยู่แน่ เพราะมันลำบากเกิน จะไปไหนมาไหน ผมต้องเดินย้อนกลับไปที่ Zen ร่วมสามร้อยเมตรถึงจะมีทางออก เป็นคุณจะอยู่ตรงนั้นมั้ยครับ?

ในทางกลับกัน skywalk แถว Zen น่าอยู่กว่าเยอะเลยครับ มีห้องน้ำของห้างอยู่ใกล้ๆ เดินนิดเดียวก็เจอทางออก แล้วก็ติดกับเวทีใหญ่ราชประสงค์ด้วย มันก็ไม่แปลกไม่ใช่หรือครับ ที่คนจะไปอยู่แถวนั้นกันเยอะ

ผมคิดว่าภาพนี้ถ่ายจากหน้าวัดปทุมครับคุณ gop เพราะมีป้าย ธ.กรุงไทย ช่วงเวลาที่กำลังเผา zen มีการแขวนสิ่งของระเกะระกะ

ขออภัยที่ต้องตอบสั้นๆ เพราะใช้แทบเล็ต

ผมว่าลองดูแผนที่ใน google ดีกว่ามั้ยครับ ผมค่อนข้างมั่นใจว่าในภาพนั้นคือห้าง zen ตอหม้อ BTS นั้นอยู่ใกล้ๆแยกราชประสงค์ คนละที่กับวัดปทุมแน่นอนครับ

ที่เห็นด้านหน้าคือ zen ครับ รูปนี้ถ่ายจากหน้าโรงพยาบาลตำรวจ สังเกตุป้ายเครื่องหมายกาชาดที่มุมขวาล่างเป็นป้ายเขียนว่าสถานพยาบาล ส่วนป้ายขาวๆที่ติดกันคือชื่อป้ายโรงพยาบาลตำรวจครับ

หน้าห้าง zen เป็น รพ.ตำรวจ จริงๆครับ คนละที่กับวัดปทุมฯ ครับ
วัดปทุมฯ จะอยู่ฝั่งเดียวกับห้าง zen

Attached Images

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#353 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ตามหลักความเป็นจริง
มันไม่น่าจะเป็นสองส่วนที่ต่างกันลิบโลกแบบนี้
ที่คุณก๊อบพูดมาก็มีประเด็น
แต่เหตุผลมันไม่น่าจะเป็นไปได้
เพราะบริเวณนั้น น่านอน ครับ
พื้นสะอาดกว่าข้างล่างมาก
ดังนั้นถ้านอนเรียงกันไป ก็น่าจะนอนไปถึงหน้าวัดปทุมได้
ผมเอาเหตุผลว่า คนมาม๊อบครั้งนี้เยอะนะครับ และมาจากต่างจังหวัดด้วย
การที่ 2 ส่วนจะแตกต่างกันมากมายนั้น
จะต้องมีการปิดพื้นที่จากทางฝั่งเซ็น
โดยอาจจะต้องมีการตั้งกระสอบหรือขึงลวดหนามไว้
ถ้าไม่มี
ผมคนนึงล่ะครับ
ที่เห็นว่า มันจะต้องมีคนเข้าไปนอน หรือทำกิจกรรมอะไร จนถึงหน้าวัดปทุมเลยแหละ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#354 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

สิงห์เคยอ้างว่า ที่บนสกายวอล์คดูสะอาด ก็เพราะนปช. ห้ามขึ้น เพื่อรักษาความปลอดภัยหลังเวที
เรามีรูปแสดงให้เห็นว่า สิงห์รู้ไม่จริง คือมันสะอาดเฉพาะช่วงหลังเวทีเท่านั้น
แต่พ้นออกไปแล้วก็กลายเป็นสลัม

ทีนี้สลัมบนนั้น กินพื้นที่แค่ใหน จากหลังเวทีไปจนสุดทางเดินตรงแยกเฉลิมเผ่าเลยหรือเปล่า
หรือเฉพาะช่วงสั้นๆ ตั้งแต่หลังเวทีมาจนถึงหน้าวัด ประมาณ 300 เมตร พ้นจากนั้นโล่ง

เรามีรูปแสดงค่อนข้างชัดเจนว่า พวกเสื้อแดงยึดครองสกายวอล์คอย่างหนาแน่น
ยังนึกเหตุผลไม่ได้ว่า ทำไมจะหยุดแค่ทางเข้าเซ็น ไม่ลุกล้ำไปเรื่อยๆ จนเลยหน้าวัด
โดยหลักของการยึดครองที่อยู่อาศัย ย่อมต้องการความสบาย สกายวอล์คนั้นสบายกว่าริมฟุตบาทเป็นอย่างยิ่ง
อยู่สูง ลมพัดเย็น ยุงน้อย สกปรกน้อย....เรื่องห้องน้ำ ถ้าจะอ้างความลำบาก พวกอยู่กลางถนนไม่ลำบากกว่าหรือ

จะอ้างว่ามีประตูเหล็กกั้น ในรูปก็เห็นกันชัดๆ ว่า ประตูเปิดคาไว้ มีที่นอนมวลชนขวาง แปลว่าเปิดอ้าซ่าตลอดเวลา

วีดีโอที่เห็นผ้าพาดราวลูกกรง ถ่ายหน้าโรงพยาบาล
ถ้าแพนกล้องไปทางซ้ายอีกนิดเดียวก็จะเห็นลูกกรงหน้าวัด ห่างออกไปไม่ถึง 200 เมตร

ถ้าใครมีรูปแสดงว่า สลัมมาหยุดแค่หน้าโรงพยาบาล ไม่เลยไปถึงหน้ากรมตำรวจ
ผมก็จะถอนข้อสงสัยนี้ครับ

#355 Gop

Gop

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

ผมคิดว่า ถ้าจะให้เคลียร์กันไปเลย ควรจะเอารูปมาเปรียบเทียบกันไปเลย ถ้ามีรูปแสดงให้เห็นได้ว่ามีข้าวของระเกะระกะอยู่บนสกายวอล์คหน้าวัดจริงๆ ในวันที่ 19 เท่านี้ก็พิสูจน์ได้แล้วว่าในคลิปไม่ใช่วันที่ 19

สำหรับผม หลักฐานที่มีอยู่มันยังไม่เพียงพอครับ ที่จะอ้างว่าในคลิปไม่ใช่วันที่ 19 เพราะเป็นการเปรียบเทียบภาพคนละสถานที่กัน

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#356 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

สำหรับผม หลักฐานที่มีอยู่มันยังไม่เพียงพอครับ ที่จะอ้างว่าในคลิปไม่ใช่วันที่ 19 เพราะเป็นการเปรียบเทียบภาพคนละสถานที่กัน

สำหรับคุณ หลักฐานเท่าไหร่ก็ไม่พอหรอกครับ
เพราะคุณจะอ้างเล็กอ้างน้อยไปได้เรื่อย แม้แต่เรื่องเข้าส้วมก็ยังเอามาเป็นเหตุผล

ถ้าคุณต้องการตีข้อสงสัยของผมให้ตกไป
ก็ไปหารูปสกายวอล์คหน้าวัดปทุม ที่ว่างเปล่าในวันที่ 19 พค 2553 มาแสดง
ถ้าหาไม่ได้ คุณก็ได้แต่ใช้โวหารเหมือนสิงสาคู ไม่ได้มีอะไรต่างออกไปเลย

ผมเคยบอกว่า จะไม่สนทนากับคุณตั้งแต่ที่เถียงกันเรื่องเวฟฟอร์มเสียงปืนมาแล้ว
และไม่เคยโต้แย้งกับคุณอีกเลย
นึกไม่ถึงว่า มาที่ประเด็นนี้ คุณก็ยังมาทำตัวเป็นนักละเอียดวิทยา จับผิดเรื่องไม่เป็นเรื่องเหมือนเดิม

กรณีวสันต์ DSI เขาก็บอกแล้วว่า ไม่ใช่ทหารยิง สรุปว่าละเอียดวิทยานับเสียงกระสุนมั่วๆ ชองคุณก็ตกเหวไป
กรณีสกายวอล์คนี้ ผมมีข้อมูลว่า เท่าที่มีคลิบและรูป มีสลัมอยู่บนนั้ัน มาจนถึงบัยไดเลื่อนเข้าเซ็น
ซึ่งอยู่ห่างจากสกาบวอล์คว่างเปล่าในคลิบมะเขือเทศ ไม่กี่เมตร

คุณเอารูปที่อยู่ต่อจากนั้นมาให้ดูหน่อยได้ใหม
ผมว่าเท่กว่าการอ้างเข้าห้องน้ำสะดวกจึงไม่ยอมไปนอนตรงสกายวอล์คหน้าวัด
ทั้งๆ ที่ห้องน้ำในห้าง เขาปิดตามเวลา....คุณปวดเยี่ยวตอนห้าทุ่ม ก็หมดสิทธิ์เข้าห้าง แม้ว่านอนหน้าห้าง....

ถ้าหาไม่ได้ คุณก็รอสิงสาคูเขาละกัน

#357 son

son

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

ผมคิดว่า ถ้าจะให้เคลียร์กันไปเลย ควรจะเอารูปมาเปรียบเทียบกันไปเลย ถ้ามีรูปแสดงให้เห็นได้ว่ามีข้าวของระเกะระกะอยู่บนสกายวอล์คหน้าวัดจริงๆ ในวันที่ 19 เท่านี้ก็พิสูจน์ได้แล้วว่าในคลิปไม่ใช่วันที่ 19

แสดง...ว่า......มันสามารถอ้าง...ได้ว่า...เป็นวันที่...19...เหรอครับ..........................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#358 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

มาว่ากันที่ควันไฟต่อ
แคบรูปจากคลิบนี้

ถ่ายจากทิศใต้ของกรุงเทพ ห่างออกไปมากแล้วซูมเข้ามา
เวลาก็คงจะเข้า 5 โมงเย็นแล้ว เพราะแดดกระทบก้อนเมฆเป็นสีส้ม
ซึ่งเป็นแสงสุดท้ายของวัน

เปรียบเทียบกับคลิบมะเขือเทศ ก็น่าจะก่อนสัก 1 ชั่วโมง
คำถามก็คือ ขนาด 5 โมงเย็น ควันมากอย่างนี้แล้ว
6 โมงเย็น ควันจะน้อยลงเหมือนที่มะเขือเทศมันถ่ายหรือ
ที่สำคัญ พวกมันไม่ยอมปล่อยคลิบช่วงที่กวาดไปทางเซ็น....ทำไม

ตอบให้ก็ได้ว่า เพราะมันมีควันน้อยงัย
มันไม่ใช่ควันของหกโมงเย็นวันที่ 19
แต่เป็นวันหลังจากนี้

ที่ไฟดับแล้วนั่นเอง

#359 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

ภาพแค่นี้นะหรือ ท่านสิงห์จะหาคำตอบมาให้ไม่ได้ ข้าน้อยจะรอท่านสิงห์ เพราะ.......(ตามคำบรรยายในรูป)

รับประกันไม่ทำให้ผิดหวัง

+

มารอเชียร์คุณสิงห์ครับ อย่าให้ผมต้องผิดหวัง

+ = ให้คะแนนชมเชยคุณ Gop รวมไปถึงบางท่านที่ได้แสดงความคิดเห็นบางคห. ในเรื่อง sky walk

ปล.ภาพความสกปรกของบนสกายวอล์ค สี+ขาวดำ น่ะ คือบริเวณจุดเดียวกัน
รักคนเสื้อแดง

#360 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

แสดง...ว่า......มันสามารถอ้าง...ได้ว่า...เป็นวันที่...19...เหรอครับ..........................

ย้อนได้เจ๋งครับ
นานๆ เจอเสื้อแดงคุณภาพ.....อิอิ

ที่จริงประเด็นคุณซนถูกต้องที่สุด
คลิบมะเขือเทศนี้ไม่สามารถยืนยันได้เหมือนกัน ว่าถ่ายในวันที่ 19
ลองปิดเสียงแล้วดูสิครับ

มันดูฝืนถ่าย ไม่เหมือนคลิบโฮมวีดีโอที่ถ่ายกันเป็นร้อยๆ คลิบในยูทุป

#361 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

ผมเข้าใจประเด็นของคุณ GOP นะ เพราะว่าที่เรากำลังเถียงกันเรื่อง ความสะอาดที่ skywalk เพื่อที่จะบอกว่า ถ้าเป็น skywalk ที่สะอาด จะไม่ใช่วันที่ 19 พ.ค.53 เพราะเรากำลังเถียงว่า วันที่ 19 พ.ค..53 ต้องสกปรก

นี่มากกว่าครับ ที่ทำให้คุณ GOP ไม่เห็นด้วย ผมเคยได้เห็น คุณ GOP แสดงความเห็น ในหัวข้อที่เราคุยกันเรื่อง คำถามตรรกะ ต่าง ๆ แล้ว ก็ต้องยอมรับ ว่า คุณ GOP เป็นคนที่ต้องการเห็นประเด็นนั้น เคลียร์จริง ๆ ซึ่งนั่นเป็นสิ่งที่ถูกนะครับ

และการที่คุณ GOP ไม่เห็นด้วย ที่จะเคลียร์ว่า คลิปนั้นใช่วันที่ 19 หรือไม่ ด้วยความสะอาดนั้น ผมก็เห็นด้วย ว่าไม่ควรใช้เรื่องนั้น ยืนยัน เพราะจริง ๆ แล้ว มันไม่เป็นประเด็นด้วยซ้ำ

ดังนั้น คำถามของคุณ SON จึงเป็นคำถามที่ดีมาก ที่จะสื่อความต้องการของคุณ GOP ออกมาจริง ๆ ว่าคุณ GOP ไม่คิดใช้ประเด็นความสะอาด มาเป็นเครื่องวัด แต่คุณ GOP ก็ไม่ได้หมายความว่า "ยืนยัน คลิปเป็นของวันที่ 19"

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#362 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

การที่คนเสื้อแดง พยายามใช้คลิป นี้มาให้เราหาหลักฐาน หักล้างว่าเป็น วันที่ 19 หรือไม่ จึงเป็นความฉลาด อย่างหนึ่ง

แต่อันที่จริง แล้ว ในคลิปนั้น เป็นแค่ความพยายามที่จะชี้ว่า มีสิ่งประกอบที่บอกนะ ว่าเป็น วันที่ 19 แต่ไม่สามารถยืนยันได้อย่าง เคลียร์คัต ว่าเป็นของวันที่ 19

ดังนั้น การที่เรามานั่งถก กันจึงควรหันประเด็นไปที่ คลิปนั้น สื่อตรงไหน ว่าทหารเป็นคนยิง ประชาชน 6 ศพ เช่นเดียวกัน กับที่ เราต้องพูดกันถึงเรื่องของวิถีกระสุน ที่คนเสื้อแดง พยายาม บอกว่า มาจากมุมสูงนั้น แท้จริง มาจากมุมไหน แล้ว มุมสูงที่ว่านั้น มีเพียงทหาร ที่ทำได้ หรือ มีคนอื่นอีก ที่ทำได้

ซึ่งเรา ยังไม่ควรตัด ความน่าจะเป็นต่าง ๆ ด้วยข้อมูล ที่เราคิดแบบไม่เปิดกว้าง เพราะถ้าข้อมูล มันสามารถ บีบวงแคบได้จริงแล้ว ทำไม ทั้ง DSI และ คอป จึงยังสรุปไม่ได้ ว่าใครกันแน่ที่เป็น คนยิงประชาชน ทั้งที่เขา ก็มีข้อมูล เช่นกันกับเรา

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#363 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

อย่ามารับประกันเลยครับ รูปเรื่องเสา ที่ท่านสิงห์โยงจุด ว่าเป็นที่เดียวกัน แต่ภาพถ่ายที่ไม่ใช่ในเหตุการณ์นั้น มีสองเสา ท่านยังไม่ออกมายืนยันเลย ส่วนเรื่อง สกาย วอล์ค โล่ง ผมก็มีคำตอบในใจอยู่แล้ว และ ท่านสิงห์เองนั้นแหละ ที่จะถูกกับดักตัวท่านเองเหมือนเดิม ถ้าในสิ่งที่ผมคิดไว้ นั้นมีความน่าจะเป็นได้สูงมากกกกก

#364 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

มารอชม

#365 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

ผมเห็นด้วยกับการมุ่งประเด็นไปว่าการยิงจากรางรถไฟฟ้านั้นเป็นไปได้หรือไม่ เพราะคลิปต่อให้เป็นวันที่ 19 หรือ 20 ก็ไม่สามารถยืนยันได้ว่ามีการยิงจากรางรถไฟฟ้าจนทำให้มีผู้เสียชีวิต 6 ศพในวัดปทุมได้ เพียงแต่ยืนยันได้ว่ามีทหารอยู่ในบริเวณนั้น

ผมสนใจไปที่เรื่องบาดแผลและมุมของกระสุนบนศพผู้เสียชีวิตมากกว่า เพราะบอกอะไรได้หลายๆอย่าง เรื่องจุดที่พบศพ(น้องเกด)ก็คงยืนยันได้จากคลิปว่านอนเสียชีวิตอยู่บริเวณไหน ผมสงสัยว่าทำไมศพน้องเกดถึงมีบาดแผลเป็นกลุ่มอยู่ซีกขวาของร่างกาย บางจุดมีแผลที่คาดว่าน่าจะเกิดจากพวกสะเก็ดโลหะ แล้วกระสุนนัดสำคัญก็จากขวาไปซ้าย
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#366 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

อย่ามารับประกันเลยครับ รูปเรื่องเสา ที่ท่านสิงห์โยงจุด ว่าเป็นที่เดียวกัน แต่ภาพถ่ายที่ไม่ใช่ในเหตุการณ์นั้น มีสองเสา ท่านยังไม่ออกมายืนยันเลย ส่วนเรื่อง สกาย วอล์ค โล่ง ผมก็มีคำตอบในใจอยู่แล้ว และ ท่านสิงห์เองนั้นแหละ ที่จะถูกกับดักตัวท่านเองเหมือนเดิม ถ้าในสิ่งที่ผมคิดไว้ นั้นมีความน่าจะเป็นได้สูงมากกกกก

ยังยืนยัน นอนยัน ตะแคงยัน ตีลังกายัน อย่างหนักแน่นว่า รูปเป็นจุดเดียวกัน

Edited by สิงห์สนามหลวง, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:50.

#367 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

ยังยืนยัน นอนยัน ตะแคงยัน อย่างหนักแน่นว่า รูปเป็นจุดเดียวกัน

แล้วเสาไฟ กับเสาต้นเตี้ยหล่ะครับ จะอธิบายอย่างไรดี ขอหลักฐานในการติดตั้งเสาไฟเพิ่มมาหน่อย เพื่อเป็นการยืนยันครับ......และ ความลาดเอียงของถนนกับฟุตบาทด้วยครับ.....ส่วนตู้โทรศัพท์ อาจจะมีการทาสีใหม่ ยกข้ามไปครับ..........
ปล.เยอะเนอะ.....

#368 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

#369 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

เอ๊าาาาาาาาาาาา..........ไม่สามารถอธิบายได้ ผมอธิบายแทนไหมครับท่านสิงห์.............ในรูปที่ผมถามไปนั้นนะ ........ จะยืนยัน นอนยัน เพราะเป็นคนถ่ายเองกับมือ ก็บอกเลยครับ แต่ที่สงสัยทำไมถึงอธิบายไม่ได้เท่านั้นเอง

#370 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

ยังยืนยัน นอนยัน ตะแคงยัน อย่างหนักแน่นว่า รูปเป็นจุดเดียวกัน

แล้วเสาไฟ กับเสาต้นเตี้ยหล่ะครับ จะอธิบายอย่างไรดี ขอหลักฐานในการติดตั้งเสาไฟเพิ่มมาหน่อย เพื่อเป็นการยืนยันครับ......และ ความลาดเอียงของถนนกับฟุตบาทด้วยครับ.....ส่วนตู้โทรศัพท์ อาจจะมีการทาสีใหม่ ยกข้ามไปครับ..........
ปล.เยอะเนอะ.....

ผมก็ได้ดูรูปนั้นนะ "เสามันหายไปต้นนึงจริงๆ"

อธิบายมาสิว่า "เสาหายไปไหน??"

อย่ามานั่งยันนอนยัน ด้วยตัวอักษรอย่างเดียว

เอาหลักฐานและเหตุผลทางวิทยาศาสตร์มาคุยกัน

ที่นี่ไม่ใช่ "ลากดำนา" ที่คุยกัน ด้วย "ไสยศาสตร์"

แล้วไอ้การที่ "สิงห์สาคู" ทำเป็น "เล่นลิ้นอมพะนำ"

มันไม่ได้ช่วยให้ "สิงห์สาคู" ดูดีขึ้นหรือดูฉลาดขึ้นเลยนะ

มันจะทำให้คนอื่นคิดว่า "สิงห์สาคู" ก็ไร้ราคาเหมือน "บัตรเติมเงิน"

ที่มาโพสต์ทิ้งไว้เพื่อไปเบิกตังค์แค่นั้น........"เสื่อมเสียเปล่าๆ" <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#371 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

ภาพแค่นี้นะหรือ ท่านสิงห์จะหาคำตอบมาให้ไม่ได้ ข้าน้อยจะรอท่านสิงห์ เพราะ.......(ตามคำบรรยายในรูป)

+

มารอเชียร์คุณสิงห์ครับ อย่าให้ผมต้องผิดหวัง

+ = ให้คะแนนชมเชยคุณ Gop รวมไปถึงบางท่านที่ได้แสดงความคิดเห็นบางคห. ในเรื่อง sky walk

ปล.ภาพความสกปรกของบนสกายวอล์ค สี+ขาวดำ น่ะ คือบริเวณจุดเดียวกัน

ไม่มีใครแย้งสักคนว่าเป็นคนละจุด!!!!

มันก็คือ จุดที่เดินถัดจาก ภาพขาวดำ แล้ว ก็ไปเจอ จุดที่เป็นภาพสี ไงครับ

ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ว่า "จุดเดียวกันหรือไม่???"

แต่ประเด็นมันคือ "มีไอ้พวกโสโครก" ขึ้นไปใช้เป็นที่อาศัยและ

ที่สำคัญคือ "ประตูมันไม่ได้ล๊อค!!!" แบบที่เข้าใจกัน........แค่นั้นเอง อย่าเข้าใจอะไรยาก!!!

นี่อธิบายชัดเจนนะ "ไม่มีโยงเส้น ไม่มีอมพะนำ" หรือว่า....อธิบายแบบนี้ "สิงห์สาคู" ไม่ถนัดเท่า "โยงเส้น แล้วจิ้น เอาเอง" <_< <_<

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#372 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

เพื่อหลีกเลี่ยงการเข้าใจผิด และทำให้เกิดความเข้าใจตรงกัน
ภาพสี+ขาวดำ ที่ผมหมายถึงคือรูป

#373 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

เอาอย่างนี้ ง่ายๆกันไปเลยครับ (นี้คือการวิเคราะห์นะครับ) ตรงสกายวอล์คหน้าวัด เป็นจุดเฝ้าระวัง ของ กองกำลังไม่ทราบฝ่าย เลยมิสามารถให้ประชาชนเข้าไปอยู่ได้ (ไม่อยากจะบอกว่า เป็นการ์ด นปช. หลักฐานยังไม่ชัดเจน) และถามว่าทางขึ้นลง นั่งร้านไงครับ.....แต่อย่ามาบอกว่านั่งร้านในภาพที่นำเสนอว่าประตูปิดนะครับ ต้องนั่งร้านที่ตั้งลำโพง ที่ติดกับด้านข้างสกายวอล์ค ถ้าถามว่าตรงไหน ถาม 5m โน้นนนนนนนนนนนนน ฮึฮึ!!!

#374 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

สิงห์นี่นิสัยเสียหลายอย่าง

อย่างที่ 1 คือว่าคนอื่น ตัวเองก็ทำอย่างเดียวกับที่ว่าคนอื่น
คุณหาว่าสายล่อฟ้าเอารูปสาคูไปใช้
แล้วรูปข้างบนเอาของใครมาล่ะ....

นิสัยเสียที่ 2 คือ เวลาจนแต้ม ชอบหุบปาก
แปะรูปแบบคนใบ้ ช่างน่าสงสาร เพราะพูดอะไรออกมา โดนสวนหมดรูปทุกที

นิสัยเสียที่ 3 คือ ชอบเชือดกระเดือกตัวเอง....ประจำ
ถามว่า
รูปที่เห็นควันขโมงอย่างนี้
ทำไมไม่มีสะท้อนอยู่บนผนังกระจกของพารากอนเลย

เหอๆๆๆๆๆๆ

Edited by amplepoor, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:39.

#375 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

เพื่อหลีกเลี่ยงการเข้าใจผิด และทำให้เกิดความเข้าใจตรงกัน
ภาพสี+ขาวดำ ที่ผมหมายถึงคือรูป

ก็ใช่ไง....ก็บอกแล้วว่าที่เดียวกัน "สิงห์สาคู" จะมายอกย้อนอะไรอีกเล่า??

อุตส่าห์สีซอ ให้ฟังตั้งนาน ไม่ได้อ่านเลยสิเนี่ย......เสียแรงเปล่าจริงๆ <_< <_<

#376 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

รูปสีนี่ ก็เอามาเชือดคอตัวเองอีก
ผมบอกแล้วว่า มีประตูกั้น เห็นอยู่

แต่เห็นใหมว่า มวลชนของคุณมันเคยเชื่อในกฏระเบียบหรือ....
มันก็กางที่นอนขวางการปิดเปิดซะงั้น

หมายความว่า ไอ้ประตูเหล็กอะไรนี่ อย่ามาอ้างเลย

คุณตกม้าตายไปกี่หนแล้วเรื่องสกายวอล์ค
แรกสุดที่ผมถามว่า ทำไมสะอาดจัง คุณบอกว่า นปช. ห้ามมวลชนขึ้น

คุณเบิร์ดกับสมาชิกอีกหลายท่าน ก็เอารูปมาตบปากแล้วว่า ยนนั้นน่ะ สลัมชัดๆ

ในวันที่ไฟไหม้เต็มที่ มีคลิบหลายชิ้น แสดงสภาพสลัมตรงนั้น
คุณแก้ไม่ได้ ต้องอาศัยนายกบมาถามเลี่ยงว่า มันคนละที่กัน

โธ่ถัง ทำยังกับว่าเรากำลังพูดถึงพฤติกรรมของลูกเสือสำรอง ที่นายหมู่สั่งแล้ว ไม่มีการละเมิด
นี่มันฝูงควายบ้า พกเอาความเคียดแค้นมาเต็มกระบาล
มีหรือขึ้นบนสกายวอล์คแล้วจะไม่ยึดมันทั้งหมด

เอาเรื่องขี้เยี่ยวมาอ้าง ว่าคงกระจุกอยู่หน้าห้าง ไม่ลามไปหน้าวัด
พูดอะไรก็พูดได้ แต่มันต้องมีข้อมูลประกอบ

ท้ายที่สุด โดนแดง QC ย้อนนายกบเสียเจ็บ คือ
แล้วคุณมีอะไรมายืนยันว่าตลิบมะเขือเทศ เป็น 6 โมงเย็นวันที่ 19

จบสิครับ

แต่ผมยังมีหลักฐานแวดล้อมอีกสามสี่ประเด็นที่ชี้ว่า
คลิบนี้ ไม่ใช่ 6 โมงเย็นวันที่ 19 จะค่อยๆ เรียบเรียงนำเสนอต่อไปครับ

อ้อ และถ้าสมมติฐานของผมผิด ผมยินดีรับว่าผิด ไม่ลังเล
แต่คนที่บอกว่าเป็นคลิบวันที่ 19 ช่วยเสนอหลักฐานด้วยนะ

#377 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

รูปสีนี่ ก็เอามาเชือดคอตัวเองอีก
ผมบอกแล้วว่า มีประตูกั้น เห็นอยู่

แต่เห็นใหมว่า มวลชนของคุณมันเคยเชื่อในกฏระเบียบหรือ....
มันก็กางที่นอนขวางการปิดเปิดซะงั้น

หมายความว่า ไอ้ประตูเหล็กอะไรนี่ อย่ามาอ้างเลย

คุณตกม้าตายไปกี่หนแล้วเรื่องสกายวอล์ค
แรกสุดที่ผมถามว่า ทำไมสะอาดจัง คุณบอกว่า นปช. ห้ามมวลชนขึ้น

คุณเบิร์ดกับสมาชิกอีกหลายท่าน ก็เอารูปมาตบปากแล้วว่า ยนนั้นน่ะ สลัมชัดๆ

ในวันที่ไฟไหม้เต็มที่ มีคลิบหลายชิ้น แสดงสภาพสลัมตรงนั้น
คุณแก้ไม่ได้ ต้องอาศัยนายกบมาถามเลี่ยงว่า มันคนละที่กัน

โธ่ถัง ทำยังกับว่าเรากำลังพูดถึงพฤติกรรมของลูกเสือสำรอง ที่นายหมู่สั่งแล้ว ไม่มีการละเมิด
นี่มันฝูงควายบ้า พกเอาความเคียดแค้นมาเต็มกระบาล
มีหรือขึ้นบนสกายวอล์คแล้วจะไม่ยึดมันทั้งหมด

เอาเรื่องขี้เยี่ยวมาอ้าง ว่าคงกระจุกอยู่หน้าห้าง ไม่ลามไปหน้าวัด
พูดอะไรก็พูดได้ แต่มันต้องมีข้อมูลประกอบ

ท้ายที่สุด โดนแดง QC ย้อนนายกบเสียเจ็บ คือ
แล้วคุณมีอะไรมายืนยันว่าตลิบมะเขือเทศ เป็น 6 โมงเย็นวันที่ 19

จบสิครับ

แต่ผมยังมีหลักฐานแวดล้อมอีกสามสี่ประเด็นที่ชี้ว่า
คลิบนี้ ไม่ใช่ 6 โมงเย็นวันที่ 19 จะค่อยๆ เรียบเรียงนำเสนอต่อไปครับ

อ้อ และถ้าสมมติฐานของผมผิด ผมยินดีรับว่าผิด ไม่ลังเล
แต่คนที่บอกว่าเป็นคลิบวันที่ 19 ช่วยเสนอหลักฐานด้วยนะ

เข้ามาดูคุณ amplepoor ออกอาการดิ้น

#378 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

ขอเพิ่มอีกหนึ่ง "สมมติฐาน"...

"เงาย้อนแสง"

จากภาพ จะเห็นอาคารหลังเจดีย์ในวัดปทุมในวงกลมสีแดง

ขณะที่ถ่ายคลิปทหารบน bts เวลาหกโมงกว่า ดวงอาทิตย์อยู่ทางซ้าย

แต่เงาจากหลังคา กลับอยู่ทางซ้ายเช่นเดียวกัน กลายเป็น "เงาย้อนแสง"

ลักษณะเงาเช่นนี้ ดวงอาทิตย์ควรอยู่ทางขวา ใช่หรือไม่ ?

หากผมมองและตีความภาพถ่ายผิดพลาด ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ...

ปล. วงกลมแดงอีกสองวงทางขวา เอาลักญณะอาคาร จากกูเกิ้ล map มาให้เปรียบเทียบ
เป็นคนละเวลากันนะครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#379 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

//// เข้ามาดูคุณ amplepoor ออกอาการดิ้น\\\\\

ในขณะที่คุณ สิงห์ดับสนิทไปแล้วงั้นเหรอครับ

ผู้ชมรอดูข้อมูลเป๋งๆของคุณอยู่นะครับ

อย่าเพิ่งรีบดับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#380 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

จบสิครับ

เข้ามาดูคุณ amplepoor ออกอาการดิ้น

อิอิ

ใครกันแน่ที่ดิ้น ดิ้นซะจนเถียงไม่ออก ตุ๊ดแตกกลายเป็นแต๋วไปเลย

อิอิ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#381 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

ก็ใช่ไง....ก็บอกแล้วว่าที่เดียวกัน "สิงห์สาคู" จะมายอกย้อนอะไรอีกเล่า??

อุตส่าห์สีซอ ให้ฟังตั้งนาน ไม่ได้อ่านเลยสิเนี่ย......เสียแรงเปล่าจริงๆ <_< <_<

ไม่รู้ ผมเข้าใจถูกไหม ผมว่า คุณสิงห์สนามหลวง คิดว่าเป็นเสาต้นเดียวกัน เพราะมีรูปติดที่เสาตำแหน่งเดียวกันทั้ง 2 รูปหรือเปล่า
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#382 son

son

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

จบสิครับ

หึหึ.......ไอ้สิงห์แถ.....คนไม่รู้ห่า..เหว...อะไรอย่างมิง........
ยังมีหน้าไปกล้าว่าคนอื่น....เค้าดิ้น..........................
http://webboard.seri..._50#entry459704

รออยู่นะ "สิงห์สาคู" ว่าจะเอาอะไรมาโชว์ :lol: :lol:

ตกลงกระทู้นี้ปิดจ๊อบไม่ลง
จขกท.ถึงได้หนีไปตั้งกระทู้ใหม่เบี่ยงเบน
มุกนี้ใช้ไม่ได้ผลหรอก

ใจเย็นซีสิงห์

ตอแหล ใส่ร้ายทหารว่าเป็นฆาตกรมาสองปีกว่า ยังทำมาแล้ว

นี่เพิ่งเริ่ม กระทู้ก็ไม่ได้ตกหายไปไหน

รอผมเสร็จธุระจากเรื่องยุ่งๆของงานก่อน แล้วมาเกาะติดกัน...

หวังว่าคงอยู่ ไม่หนีคำถาม ไม่หายหัวไปไหนเสียนะครับ...

ไม่หนี แต่ถ้าไม่ตอบ = ไม่ทราบ

สิงห์ ไม่ใช่ อับดุล ถามได้ ตอบได้ รู้ไปโม้ด

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#383 son

son

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

จากภาพ จะเห็นอาคารหลังเจดีย์ในวัดปทุมในวงกลมสีแดง

ขณะที่ถ่ายคลิปทหารบน bts เวลาหกโมงกว่า ดวงอาทิตย์อยู่ทางซ้าย

แต่เงาจากหลังคา กลับอยู่ทางซ้ายเช่นเดียวกัน กลายเป็น "เงาย้อนแสง"

ลักษณะเงาเช่นนี้ ดวงอาทิตย์ควรอยู่ทางขวา ใช่หรือไม่ ?

หากผมมองและตีความภาพถ่ายผิดพลาด ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ...

ปล. วงกลมแดงอีกสองวงทางขวา เอาลักญณะอาคาร จากกูเกิ้ล map มาให้เปรียบเทียบ

ก่อนอื่นต้อง....มาถก...กันก่อนว่า...นั่นใช่เงาหลังคา..จริงหรือไม่...............

#384 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

ใจเดียวกันเลยครับ
กำลังจะเสนอมุมนี้เหมือนกัน

ขอโดยสารไปด้วยเลยละกัน....อิอิ

กายภาพของวัดปทุม
ตัววัดหันหน้าไปทางทิศตะวันออก แดดเช้าจะสาดเข้าหน้าบันพอดี

แดดเช้าเป็นแบบนี้

แดดเที่ยงจะเป็นอย่างนี้

แดดเย็นเป็นแบบนี้

เด๋วมาจต่อครับ
ต้องไปทำงานบ้านพักหนึ่ง

#385 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

ตอนนี้เราได้ศพของสิงห์สนามหลวงเป็นรายแรกแล้วครับ

ขอมอบโลงศพให้กับสิงห์ครับ

ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ

ปล. แรงไปไหม

Edited by poulkung2012, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:26.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#386 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

ก่อนอื่นต้อง....มาถก...กันก่อนว่า...นั่นใช่เงาหลังคา..จริงหรือไม่...............

ถูกต้อง ผมถึงได้นำมุมอื่นๆของอาคารนั้นมาลงเพื่อเปรียบเทียบ

ถ้าใช่เงาของหลังคาจริงๆตามสมมติฐาน ก็จบเกมส์ ปิดเคสได้เลยครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#387 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

เข้าดู amplepoor กับ ศรอรชุน ดิ้น

#388 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

เข้าดู amplepoor กับ ศรอรชุน ดิ้น

อิอิ

มาดูสิงห์ตายอย่างเขียด

เอ๋ ตายคาเวทีไปละนิ

ลืมเก็บศพไปทำพิธีเผา

Edited by poulkung2012, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:32.

#389 son

son

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

ไม่ดิ้นอย่างมิง........แต่ไม่ทำห่า...เหวอะไรเลย.......
ทำแต่ละอย่าง....ก็ทำให้เสื้อแดง....เสียเปรียบทั้งนั้น.............
เนี่ยเรป55....โง่โง่ของมิง.......................
http://webboard.seri..._50#entry459704

#390 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

อะไรกันเนี่ยยยย......................ไม่ตอบอะไรเลยเหรอ

ไม่ต้องกลัวเค้าว่าโง่หรอกถ้าจะแสดงความคิดเห็นบ้าง -_- -_-

#391 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

ไม่รู้ ผมเข้าใจถูกไหม ผมว่า คุณสิงห์สนามหลวง คิดว่าเป็นเสาต้นเดียวกัน เพราะมีรูปติดที่เสาตำแหน่งเดียวกันทั้ง 2 รูปหรือเปล่า

ตำแหน่งมุมมองเดียวกันครับ

ถ้ามาจาก ชิดลม รูปขาวดำ จะถึงก่อนและมีประตูยืดออกมาตามรูป

แล้วจึงเลยไปถึงตำแหน่งรูปสี ครับ

ป.ล. มองจากรูปขาวดำ จะเห็นแนว ประตูยืด อีกชั้นนึงครับมุมขวาของภาพ :)

#392 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

ผมว่าประเด็นของสองรูปนี้คือ มันเป็นรูปจุดเดียวกันน่ะแหละครับ แล้วเป็นรูปของบริเวณสะพานข้ามถนนหน้าโรงพยาบาลตำรวจที่เชื่อมกับสกายวอร์คแล้วมีทางเชื่อมเข้า Zen จุดนี้จะมีประตูรั้วกันสองจุดเหลือไว้แต่ช่องกลาง คือคนที่เดินขึ้นสะพานจะข้ามถนนได้เฉยๆ แต่จะเข้าสกายวอร์คย้อนไปทางแยกราชประสงค์หรือเดินไปทางสยามไม่ได้ถ้าประตูปิด เลยจุดนี้ไปอีกนิดจะมีประตูรั้วอีกคู่คือตรงทางเชื่อมเข้าเซ็นทรัลเวิล์ด หลังจากนั้นจะยาวไม่มีประตูไปจนถึงจุดสิ้นสุดสกายวอร์คที่จะมีประตูกั้นเชื่อมกับสะพานลอยอีกที

ประเด็นคือถ้าสามารถหารูปประตูรั้วสกายวอร์คหน้าทางเชื่อมเซ็นทรัลเวิล์ดเมื่อวันที่ 19 หรือ 20 ได้ว่าปิดหรือเปิด จะพิสูจน์ได้ทันทีครับ เพราะรูปที่เห็นสองรูปนี้ยังบอกไม่ได้ว่าประตูบริเวณทางเชื่อมนั้นปิดหรือไม่ เพราะมันจะเลยจากจุดที่ถ่ายรูปนี้ไปอีกประมาณ 4 ตอม่อ BTS ครับ

Edited by Diablo, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:32.

#393 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

ผมว่าประเด็นของสองรูปนี้คือ มันเป็นรูปจุดเดียวกันน่ะแหละครับ แล้วเป็นรูปของบริเวณสะพานข้ามถนนหน้าโรงพยาบาลตำรวจที่เชื่อมกับสกายวอร์คแล้วมีทางเชื่อมเข้า Zen จุดนี้จะมีประตูรั้วกันสองจุดเหลือไว้แต่ช่องกลาง คือคนที่เดินขึ้นสะพานจะข้ามถนนได้เฉยๆ แต่จะเข้าสกายวอร์คย้อนไปทางแยกราชประสงค์หรือเดินไปทางสยามไม่ได้ถ้าประตูปิด เลยจุดนี้ไปอีกนิดจะมีประตูรั้วอีกคู่คือตรงทางเชื่อมเข้าเซ็นทรัลเวิล์ด หลังจากนั้นจะยาวไม่มีประตูไปจนถึงจุดสิ้นสุดสกายวอร์คที่จะมีประตูกั้นเชื่อมกับสะพานลอยอีกที

ประเด็นคือถ้าสามารถหารูปประตูรั้วสกายวอร์คหน้าทางเชื่อมเซ็นทรัลเวิล์ดเมื่อวันที่ 19 หรือ 20 ได้ว่าปิดหรือเปิด จะพิสูจน์ได้ทันทีครับ เพราะรูปที่เห็นสองรูปนี้ยังบอกไม่ได้ว่าประตูบริเวณทางเชื่อมนั้นปิดหรือไม่ เพราะมันจะเลยจากจุดที่ถ่ายรูปนี้ไปอีกประมาณ 4 ตอม่อ BTS ครับ

เข้าใจถูกต้องเลยครับ เพราะฉะนั้นตัดประเด็น "สองรูป" นี้ออกไปก่อนก็ได้ครับ ;)

#394 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

สองรูปนี้ เป็นตัวอย่างของการสร้างสลัมบนทางเดิน ซึ่งขัดแย้งกับรูปทางเดินที่สะอาดเอี่ยมของคลิบมะเขือเทศ
ตัดทิ้งก็ไม่ได้เสียหายอะไรครับ แต่ตัดทำไมล่ะ มันเป็นพยานเชื่อมโยง
ถ้าตัดพยานอย่างนี้ คลิบก็ต้องตัด เพราะไม่มีอะไรแสดงว่าถ่ายวันที่ 19 เลย

คือเข้มงวดกับหลักฐานนั้น ผมเห็นด้วย แต่ต้องเข้มกับหลักฐานทุกชิ้นครับ

ถ้าเห็นด้วย
ผมจะเปลี่ยนชื่อกระทู้ เป็น....
ไม่มีหลักฐานว่าคลิบมะเขือเทศ ถ่ายในวันที่ 19 พค. 2553

#395 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:11

สองรูปนี้ เป็นตัวอย่างของการสร้างสลัมบนทางเดิน ซึ่งขัดแย้งกับรูปทางเดินที่สะอาดเอี่ยมของคลิบมะเขือเทศ
ตัดทิ้งก็ไม่ได้เสียหายอะไรครับ แต่ตัดทำไมล่ะ มันเป็นพยานเชื่อมโยง
ถ้าตัดพยานอย่างนี้ คลิบก็ต้องตัด เพราะไม่มีอะไรแสดงว่าถ่ายวันที่ 19 เลย

คือเข้มงวดกับหลักฐานนั้น ผมเห็นด้วย แต่ต้องเข้มกับหลักฐานทุกชิ้นครับ

ถ้าเห็นด้วย
ผมจะเปลี่ยนชื่อกระทู้ เป็น....
ไม่มีหลักฐานว่าคลิบมะเขือเทศ ถ่ายในวันที่ 19 พค. 2553

ไม่ต้องแก้ก็ได้ครับ แต่ก็เห็นด้วยว่า ยังไม่มีอะไรมายืนยันว่าถ่ายวันไหน
ข้อขัดแย้งมีสองสามข้อ แต่ข้อสนับสนุน ไม่เห็นเลยแม้แต่ข้อเดียว

#396 RaRa

RaRa

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

ถ้าเห็นด้วย

ไม่ต้องแก้ก็ได้ครับ แต่ก็เห็นด้วยว่า ยังไม่มีอะไรมายืนยันว่าถ่ายวันไหน
ข้อขัดแย้งมีสองสามข้อ แต่ข้อสนับสนุน ไม่เห็นเลยแม้แต่ข้อเดียว

ครับ...ไม่ต้องเปลี่ยนหัวข้อครับ

ตอนนี้พยายามจะหาหลักฐาน

และข้อเท็จจริงเพื่อปิดจ๊อบ ครับผม ;)

#397 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ถ้าเห็นด้วย

ครับ...ไม่ต้องเปลี่ยนหัวข้อครับ

ตอนนี้พยายามจะหาหลักฐาน

และข้อเท็จจริงเพื่อปิดจ๊อบ ครับผม ;)

ผมลองเสนอความคิดนิดนะครับ
งั้นลองทำแบบนี้ดีไหมครับ

ข้อสนับสนุน
1. ...............
2. ...............
3. ...............

ข้อคัดค้าน
1. ..............
2. ..............
3. ..............

จะได้ดูง่ายทั้งฝ่ายสนับสนุนและคัดค้าน
จะได้ถกประเด็นเป็นข้อๆ ไปเลย

#398 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

สงสารสิงห์ว่ะ ข้อมูลที่ผ่านมาก็เยอะแยะที่จะใช้อ้างอิงได้แต่ดันไม่อ่านไม่เคยสังเกต

มัวแต่มั่วลายแทงของไอ้สาคูเลยไปไม่รอด :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#399 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

ดีครับ รับไปปฎิบัติ
ผมเป็นฝ่ายกล่าวหา ขอเสนอข้อกล่าวหาก่อนครับ

1 คลิบนี้ ไม่มีหลักฐานว่าถ่ายวันใหน
ข่าวสดซึ่งเป็นเจ้าแรกที่เผยแพร่ บอกว่าต้องตัดหัวคลิบเพื่อรักษาความปลอดภัยของผู้ถ่าย
ฟังไม่มีเหตุผลเลย เพราะต้นคลิบนั้นเริ่มที่พารากอน อย่างห้วนสั้น เพราะแพนกล้องมาทันที ตามธรรมขาติ คนเรามักจะกวาดกล้องช้าๆ และหยุดนิ่งเมื่อถึงจุดสำคัญ

2 ถ้าถ่ายวันที่ 19 เวลา 6 โมงเย็นจริง ทำไมไม่เห็นควันไฟของโรงหนังสยาม และผนังกระจกพารากอน ก็ไม่สะท้อนกลุ่มควันขนาดใหญ่ที่ห้างเซ็น

3 อิริยาบทของทหาร ดูผ่อนคลาย ไม่แสดงอาการตึงเครียด ต่ำวันที่ 19 นั้น มีการยิงต่อสู้กันหนักบริเวณสยามสแควร์

4 ในวัด ไม่เห็นผู้คนเลย มีมุมหนึ่งเห็นคนยืนคุยกันตรงหน้าโบสถ์อีกด้วย วันที่ 19 มีคนในวัดกว่า 3 พันทีเดียว

5 คลิบถูกตัด เมื่อถ่ายไปฝั่งเซ็น...แปลว่า กองไฟสองจุด ไม่ปรากฏในคลิบนี้ เป็นเรื่องแปลก ธรรมดาเราถ่ายคลิบเหตุการณ์ ก็ต้องการเรื่องใหญ่ๆ เช่นไฟไหม้

6 เสียงคนในคลิบ จงใจมากเกินไป เป็นการชี้นำ เช่นบอกว่าทหารกำลังจะยิง ทั้งๆ ที่ทหารกำลังส่องกล้องที่ติดกับปืนเท่านั้น

Edited by amplepoor, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:44.

#400 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

แดดเย็นเป็นแบบนี้

เด๋วมาจต่อครับ
ต้องไปทำงานบ้านพักหนึ่ง

บอกว่าทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้าหน้าประตูวัด
ไหงคนที่หลบมองไปทางสยามซะงั้น ถามหลบยังไงให้ทหารบนรางรถไฟฟ้าเห็นชัด ๆ ได้นะนั่น :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน