Jump to content

- - - - -

ใ ค ร ฆ่า น้อง ปลั๊ก

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

ตอแหลสีแดง

#52 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

แปลกไหม ทำไม เสธ.แดง ไม่เข้า รพ.จุฬา
บางคนคิดว่ามีคนแกล้งพาขับรถวนไปมา เหมือนของพล.อ.ร่มเกล้า
บางคนบอกว่าแกนนำห้ามไม่ให้รถพยาบาลเข้าไปเขตชุมนุมของคนเสื้อแดง เหมือนเหตุที่ทำให้น้องปลั๊กเสียชีวิต
แต่มีบางคนคิดเช่นนี้
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
หลังสงบใจกับข่าวเสธแดงถูกยิงได้ผมเริ่มคิดบางเรื่อง

ประหลาด...........

ผมว่าเมื่อคิดว่าในย่านนั้นมีรงพยาบาลถึง 2 โรงและเป็นโรงพยาบาลใหญ่อย่างโรงพยาบาลตำรวจและโรงพยาบาลจุฬา

แต่ไหงกลับไปส่งที่โรงพยาบาลหัวเฉัยวที่ไกลลิบแบบนั้น..........

แล้วผมก็คิดได้ โรงพยาบาลตำรวจอาจถูกคุมตัวได้เลยไม่ไป ส่วนโรงพยาบาลจุฬา...............ไปทำอะไรไว้ทุกคนคงจำภาพได้เลยไม่กล้าเข้า

นั้นนำมาซึ่งการส่งตัวไปไกลถึงหัวเฉียว...........

คนเจ็บขนาดนั้นความเร็วในการส่งตัวมีผลต่อความเป็นความตาย นี้ไม่นับการกระทบกระเทือนจากการขนส่งคนนะ..............

หากเป็นไรไปแล้ว.......กรรมที่พึ่งทำนั้นเอง

Sigree bin Mamak

Edited by Stargate-1, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:44.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#53 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

ตกลงกระทู้นี้ปิดจ๊อบไม่ลง
จขกท.ถึงได้หนีไปตั้งกระทู้ใหม่เบี่ยงเบน
มุกนี้ใช้ไม่ได้ผลหรอก

ใจเย็นซีสิงห์

ตอแหล ใส่ร้ายทหารว่าเป็นฆาตกรมาสองปีกว่า ยังทำมาแล้ว

นี่เพิ่งเริ่ม กระทู้ก็ไม่ได้ตกหายไปไหน

รอผมเสร็จธุระจากเรื่องยุ่งๆของงานก่อน แล้วมาเกาะติดกัน...

หวังว่าคงอยู่ ไม่หนีคำถาม ไม่หายหัวไปไหนเสียนะครับ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#54 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

รออยู่นะ "สิงห์สาคู" ว่าจะเอาอะไรมาโชว์ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#55 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

รออยู่นะ "สิงห์สาคู" ว่าจะเอาอะไรมาโชว์ :lol: :lol:

จขกท.ถึงได้หนีไปตั้งกระทู้ใหม่เบี่ยงเบน

ตอแหล ใส่ร้ายทหารว่าเป็นฆาตกรมาสองปีกว่า ยังทำมาแล้ว

นี่เพิ่งเริ่ม กระทู้ก็ไม่ได้ตกหายไปไหน

รอผมเสร็จธุระจากเรื่องยุ่งๆของงานก่อน แล้วมาเกาะติดกัน...

หวังว่าคงอยู่ ไม่หนีคำถาม ไม่หายหัวไปไหนเสียนะครับ...

ไม่หนี แต่ถ้าไม่ตอบ = ไม่ทราบ

สิงห์ ไม่ใช่ อับดุล ถามได้ ตอบได้ รู้ไปโม้ด
รักคนเสื้อแดง

#56 son

son

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

สิงห์ ไม่ใช่ อับดุล ถามได้ ตอบได้ รู้ไปโม้ด

เอ้า....ไม่ไปถาม..ไอ้คุณข้อมูลหนาแน่น..ของคุณเหรอ..........
อุ้มมันเสียตัวคุณ.....ทั้งเปื้อนทั้งเละไปหมด.....นิ้วไหนไม่ดี...ก็ตัดมันทิ้งไปเสียเถอะ......
อย่าดันทุรังเก็บไว้.....ให้มันลุกลามไปทั้งมือเลย..........................
..........................................................................................
เพิ่มเติม......หรือว่าคุณไปถามแล้ว....เจอมันตอบกลับมาด้วยภาพ......
แล้วก็อธิบายให้.........คุณไม่เข้าใจ...ก็เลยไม่รู้จะมาสื่อสาร...กับแมงสาปยังไงดี..................
...........ผมเคยเตือนคุณ..............แล้ว...................................

Edited by son, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:11.

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#57 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

ที่เขียนมานี่
พร้อมจะรับผิดชอบกับคำที่ตัวเองเขียนมาหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่ตอบ=ไม่ทราบ

แสดงว่า สิงห์สนามหลวง
ไม่ทราบอะไรเลยซักอย่างเหรอ
เพราะถามอะไรไป ไม่มีตอบเลยนี่
ไปดูสิ
คุณตอบคำถามเขากี่ครั้ง
คุณไม่ทราบมากมาย
ทำไมถึงกล้าไปโพสต์โฆษณาชวนเชื่อในเวปลากดำนาได้มากมายขนาดนั้น

คุณไม่ทราบมากมาย ทำไมถึงกล้าไปฟันธงว่า ทหารฆ่าคนในวัดปทุม
ผมต้องการเหตุผล และ ความรับผิดชอบจากคุณ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#58 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

ทำไม poor มันขยันตั้งกระทู้กล่าวหาคนอื่นเยอะจังหว่ะ
รู้ไหมการกล่าวหาน่ะมันง่าย คนตอบที่เป็นเสื้อแดงในนี้มีกันไม่กี่คนเอง พอเขาไม่ตอบ บางคนในนี้ก็หาว่าเขาหนีอีก กรรมประเทศจริงๆ :unsure:

สิทธิในการกล่าวหาคนอื่น เป็นของเสื้อแดง....ว่างั้นเหอะ...ฮา

ใจเย็นแต๋ม ทุกกระทู้ที่ผมตั้ง ผมทำการบ้าน ไม่ใช่โมเมอย่างพรรคพวกคุณ
แล้วอย่าอ้างว่าเสื้อแดงในนี้น้อย เพราะผมไม่ได้เขียนให้เสื้อแดงอ่าน
สิ่งมีชีวิตที่ไม่อ่านหนังสือ ผมไม่สนใจอยู่แล้ว

ผมเขียนเพราะผมอยากรู้ความจริง ผมกล่าวหาเพราะผมต้องการถูกหักหน้า
ต้องการจ๋อยยยย ต้องการบทเรียนว่าอย่าโง่แล้วอวดฉลาด

กรณีน้องปลั๊ก มันเป็นเรื่องที่วางแผนกันมาอย่างโหด เ หี้ ย ม
เลวทรามต่ำช้ากว่าการยิงกระบาลมวลชนในกระทู้วสันต์เสียอีก

อาจจะช้าหน่อย...แต่คุณจะเดือดร้อนอะไรล่ะ

หรือว่ากลัวความจริง

#59 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

ผมขอตั้งสมมติฐานเรื่องน้องปลั๊กต่อ

คนที่ฆ่าน้องปลั๊ก ไม่ต้องการให้น้องปลั๊กรอด รวมถึงทั้ง 6 ศพ
ถามว่า มีคนถูกในวัดปทุมทั้งหมดกี่คน มีตายแน่ๆ 6 ศพ
ยิงขนาดนี้ ทำไมไม่มีคนบาดเจ็บอื่นๆ เลย

เท่าที่เจอ

มี 1 คน โดนดามหลังอยู่ในวัด เห็นนอนบนเสื่อในคลิบ

มี 1 คนคือแอนดี้ โดนลูกซองที่ขา อาการนิดหน่อย

รวมแล้ว มีคนถูกยิงไม่ถึง 10 คน แต่ตาย 6
แปลกใหมครับ

#60 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

ผมขอตั้งสมมติฐานเรื่องน้องปลั๊กต่อ

คนที่ฆ่าน้องปลั๊ก ไม่ต้องการให้น้องปลั๊กรอด รวมถึงทั้ง 6 ศพ
ถามว่า มีคนถูกในวัดปทุมทั้งหมดกี่คน มีตายแน่ๆ 6 ศพ
ยิงขนาดนี้ ทำไมไม่มีคนบาดเจ็บอื่นๆ เลย

เท่าที่เจอ

มี 1 คน โดนดามหลังอยู่ในวัด เห็นนอนบนเสื่อในคลิบ

มี 1 คนคือแอนดี้ โดนลูกซองที่ขา อาการนิดหน่อย

รวมแล้ว มีคนถูกยิงไม่ถึง 10 คน แต่ตาย 6
แปลกใหมครับ

เมื่อไหร่จะฟันธง มัวแต่อ้อมไปก็อ้อมมา

#61 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

เท่าที่เจอ

แปลกใหมครับ

เมื่อไหร่จะฟันธง มัวแต่อ้อมไปก็อ้อมมา

สรุป "สิงห์สาคู" ก็ไม่มีหลักฐานอะไรมาหักล้าง

ความคิดเห็นและหลักฐาน ท่านแอมฯ ได้เหรอ

ถึงมาถามหาหลักฐานจากคนอื่นแทนแบบนี้...ไม่ไหวแล้วมั้ง "สิงห์สาคู"

"กลับไปให้ พวกสาวก ที่ ลากดำนา ช่วยเลียแผล ก่อนดีไหม" แล้วค่อยมาใหม่... <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#62 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

สิทธืในการอ้อมไปอ้อมมา ก็เป็นของเสื้อแดงอีกเหมือนกัน
คนอื่นห้ามทำ ....55555

ใจเย็นๆ สิงห์ ที่นี่สรท. ไม่ใช่ราดดำเนิน
ที่นี่ ผมพลาด มีพวกเดียวกันซ้ำ เพราะที่นี่ ความถูกต้องอยู่เหนือความชอบพอ

ผมจึงต้องวางหลักฐานอย่างรอบคอบ วางหลักการอย่างหนักแน่น
และห้ามด่วนสรุป หรืออวยกันว่า โหย เจ๋ง
ทุกคำพูด พร้อมจะถูกลากออกมาเมื่อไหร่ก็ได้ เพราะที่นี่ไม่มีการปล่อยกระทู้ตกหน้า
เราสามารถติดป้ายตามดู แล้วลากมาเมื่อไหร่ก็ได้

ระบบของที่นี่ ไม่เหมาะกับเสื้อแดงหรอกนะ
อยากเล่นแบบโพสต์หาเหวอะไรก็มีคนอวย ต้องกลับไปที่ปลักเดิมครับ

กลับมาที่น้องปลั๊ก
ผมขอเรียนถามคุณหมอน้ำมันรำข้าวว่า
สาเหตุการตายของน้องปลั๊ก
คืออะไรครับ

#63 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

ที่ต้องถามคุณหมอ
เพราะมีความสงสัยว่า น้องปลั๊กถูกยิงตั้งแต่หัวค่ำ
พร้อมๆ กับน้องเกด

แต่เจ้าเก่งกู้ภัย มันบอกว่าน้องมาตายตอนเที่ยงคืน
รวมแล้ว นอนจมกองเลือดกว่า 5 ชั่วโมง
จะใช้ศัพท์ที่เขาใช้กันว่า "ทนพิษบาดแผลไม่ได้" ประมาณนี้ได้ใหมครับ

ผมไม่มีความรู้เรื่องวิถีกระสุนมากพอ เจอคุณหมอตัวจริงก็เลยอยากได้ความรู้ว่า
อะไรคือสาเหตุที่ทำให้น้องปลั๊กตาย

1 กระสุนโดนที่สำคัญ อย่างไรเสียก็คงไม่รอด

2 โดนยิง บาดเจ็บสาหัส แต่อาจจะรอดถ้าถึงมือแพทย์ทันเวลา

#64 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

นปช.ฆ่าน้องปลั๊ก เพราะนปช.ไม่ยอมส่งน้องปลั๊กไปกับรถพยาบาลที่เข้ามารับในขณะที่น้องปลั๊กยังมีชีวิต บลาๆๆๆ

น่าจะออกแนวนี้นะ ท่านผู้ชม

ใกล้ความจริงล่ะ

#65 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

http://www.youtube.com/watch?v=SzfiQH0jM2A
ทำไมต้องเป็นรถพยาบาล
#!

Edited by Stargate-1, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:29.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#66 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

ที่ต้องถามคุณหมอ
เพราะมีความสงสัยว่า น้องปลั๊กถูกยิงตั้งแต่หัวค่ำ
พร้อมๆ กับน้องเกด

แต่เจ้าเก่งกู้ภัย มันบอกว่าน้องมาตายตอนเที่ยงคืน
รวมแล้ว นอนจมกองเลือดกว่า 5 ชั่วโมง
จะใช้ศัพท์ที่เขาใช้กันว่า "ทนพิษบาดแผลไม่ได้" ประมาณนี้ได้ใหมครับ

ผมไม่มีความรู้เรื่องวิถีกระสุนมากพอ เจอคุณหมอตัวจริงก็เลยอยากได้ความรู้ว่า
อะไรคือสาเหตุที่ทำให้น้องปลั๊กตาย

1 กระสุนโดนที่สำคัญ อย่างไรเสียก็คงไม่รอด

2 โดนยิง บาดเจ็บสาหัส แต่อาจจะรอดถ้าถึงมือแพทย์ทันเวลา

ถ้าดูตำแหน่งกระสุนจากตำแหน่งรูปที่ชันสูตรคิดว่าเป็นนัดที่ 1 ครับ
นัดที่ทะลุเข้าสมองนะครับ นัดนั้นน่าจะเป็นกระสุนสังหาร
เพราะหลักฐานสนับสนุนคือ เลือดออกที่ใต้เยื่อหุ้มสมองครับ

ความรู้เพิ่มเติมเรื่องเลือดออกใต้เยื่อหุ้มสมองครับ
http://www.siamhealth.net/public_html/Disease/neuro/cva/subdura.html

Edited by Ricebeanoil, 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:39.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน