Jump to content

- - - - -

ซิ่งสั่งลา!ผบ.ตร.สั่งปราบแก๊งเด็กแว้น (อุปกรณ์จัดการเด็กแว้น)

ตำรวจ เด็กแว้น มอเตอร์ไซค์ จักรยานยนต์

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

'อดุลย์' ชมการสาธิตใช้อุปกรณ์ดักจับรถซิ่ง เล็งพิจารณาซื้อใช้งาน สั่งทุกหน่วยในสังกัดปราบปรามจริงจัง ขู่มีผลแต่งตั้งโยกย้าย

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 09.30 น. วันที่ 17 ต.ค. 55 ที่บริเวณลานหน้าตึก 1 อาคาร 1 สำนักงานตำรวจแห่งชาติ (ตร.) พล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ (ผบ.ตร.) ชมการสาธิตใช้อุปกรณ์ดักจับรถซิ่ง เพื่อพิจารณาจัดซื้อ นำมาใช้ในการกวดขันปราบปรามแก๊งซิ่งป่วนเมือง หลังจากที่ ผบ.ตร.ออกมาตรการกวดขันไปเมื่อ วันที่ 16 ต.ค. ที่ผ่านมา โดยมีนายณรง จิตต์เนื่อง ตัวแทนบริษัท พรีซิพาร์ท จำกัด นำชุดดักรถจักรยานยนต์กวนเมือง หรือซิ่งสั่งลา ยี่ห้อ บางระจัน ราคาเครื่องละ 13,500 บาท และเครื่องดักรถยนต์ 18,500 บาท มาสาธิตการใช้งาน โดยเครื่องนี้เป็นอุปกรณ์แบบพกพาได้ ขนาดประมาณ 40 * 50 เซ็นติเมตร มีแขนกลซึ่งมีใบมีดแบบฟันฉลามติดอยู่ สามารถยืดออกไปได้ไกลสุด 4.5 เมตร

สำหรับการใช้งานนั้น วางอุปกรณ์ดังกล่าวไว้กับพื้น เมื่อรถซิ่งขับผ่าน ผู้ใช้ดันแขนกลออกเป็นกับดัก ซึ่งจะส่งผลให้รถซิ่งที่เหยียบยางแบน ซึ่งในการทดสอบเหมือนสถานการณ์จริง มีรถจักรยานยนต์ซิ่งขับผ่าน เมื่อขับผ่านเหยียบเครื่องดักดังกล่าวปรากฏว่ายางแบนทั้ง 2 ล้อ ขับต่อไปได้ไกลประมาณ 20-50 เมตร แต่ไม่ทำให้รถล้มปลอดภัยทั้งผู้ขับขี่และผู้ใช้งาน

พล.ต.อ.อดุลย์ กล่าวว่า ต้องพิจารณาอย่างรอบคอบเสียก่อน ว่าจะซื้ออุปกรณ์นี้ไปใช้งานหรือไม่ ต้องดูรอบด้าน ทั้งความต้องการ การใช้งานของผู้ปฏิบัติ และด้านกฎหมาย ซึ่งก่อนหน้านี้เคยซื้อใช้ ก็ได้ผลดีพอสมควร แต่ก่อนจะจัดซื้อต้องพิจารณารอบคอบทุกด้าน ถ้าซื้อก็จะแจกจ่ายไปยังหน่วยในนครบาล และหน่วยในพื้นที่ปริมณฑล ซึ่งมีปัญหาแก๊งรถซิ่ง อย่างไรก็ตามตนสั่งการไปแล้ว จากนี้ทุกหน่วยต้องจริงจังในการป้องกันปราบปรามแก๊งรถซิ่ง ทั้งการควบคุมกวดขันร้านแต่งซิ่ง จุดที่มีการแข่งขัน และที่สำคัญผู้ปกครองต้องร่วมสร้างจิตสำนึกให้บุตรหลานด้วย โดยครั้งนี้นำมาตรการทางกฎหมายทุกอย่างมาใช้อย่างเคร่งครัด

ผบ.ตร.กล่าวว่า สั่งการไปว่า 1 เดือนหลังจากนี้ ทุกหน่วยที่มีปัญหาแก๊งซิ่ง ต้องยับยั้งให้ได้เด็ดขาด เพราะเป็นเรื่องท้าทายกฎหมายสะสมมานาน ถ้าไม่ยับยั้งก็จะเกิดพฤติกรรมเลียนแบบต่อเนื่อง กลายเป็นค่านิยมวัยรุ่น ซึ่งปัญหาเด็กแว้นนำมาสู่อาชญากรรมประเภทอื่นด้วย ต้องปราบปรามเด็ดขาด

"เรื่องแก๊งซิ่งเป็นเรื่องใหญ่ เมื่อสั่งไปแล้ว ทุกกองบัญชาการต้องแต่งตั้ง รองผบช.มาดูแล เรื่องนี้แก้ปัญหาแค่ระดับท้องที่ไม่ได้ ทุกหน่วยที่เกี่ยวข้องระดับกองบังคับการ บช.ต้องประสานกัน ทั้งนี้เข้าใจดีเรื่องนี้เป็นเรื่องยาก 1 เดือนหลังจากนี้คงยังไม่หมดไป แต่จะน้อยลงเชื่อว่าจะบางลง พื้นที่ไหนที่ไม่สามารถจัดการกับปัญหานี้ได้ก็ต้องดูที่องค์ประกอบ ปัจจัยต่างๆ เหตุผลต่างๆ ว่าเป็นเพราะอะไร"

อย่างไรก็ตามปัญหานี้เป็นเรื่องใหญ่ ทุกหน่วย จราจร สืบสวน สอบสวน ทางหลวงต้องบูรณาการกัน หากหน่วยไหนไม่สามารถบรรเทาปัญหาได้ ก็ต้องพิจารณา โดยมีผลต่อการแต่งตั้งโยกย้าย การป้องกันต้องแจ้งเตือนผู้ปกครอง โรงเรียน ให้ช่วยกันเตือนเด็กๆ โดยพื้นที่ที่พบปัญหาแก๊งซิ่ง น่าเป็นห่วง คือ บริเวณถนนบางนาตราด พระราม 2 และถนนวิภาวดีรังสิต รอยต่อ บช.ภ.1 และบช.ภ.7 หลังจากนี้อาจจะมีแก๊งซิ่งที่ออกมาท้าทายตำรวจก็ต้องรับมือ ครั้งนี้ตำรวจเอาจริงเอาจังในการแก้ปัญหาเต็มที่

http://www.komchadlu...ml#.UH7L72_Mi5w

---------------------------------------------------------------------------------------------

อืม คิดกันได้นะครับ อุปกรณ์พวกนี้ ผมกลัวเหยื่อของอุปกรณ์จะเป็นคนใช้มอเตอร์ไซค์ปกติน่ะสิ

ผมเคยอ่านบทความในสื่อท้องถิ่นที่ไปสัมผัสกับเด็กแว้น เห็นบอกประมาณว่า นอกจากการซิ่งมอเตอร์ไซค์เป็นการแข่งขันของคนและรถแล้ว ยังเป็นการแข่งขันของร้านแต่งรถด้วย ที่แข่งมันที่สุดไม่ใช่แข่งกับฝ่ายตรงข้าม แต่แข่งกันหนีตำรวจ แถมยังบอกอีกว่า อยากให้รัฐบาลจัดสนามแข่งเป็นจริงเป็นจัง เพราะเด็กอยากโชว์พาว

กิจกรรมแบบนี้เปลืองน้ำมันนะครับ เลิกแว้นเถอะครับ มันผลาญพลังงานและสิ่งแวดล้อม ทรัพยากรยิ่งมีน้อยๆ อยู่

Edited by อู๋ ฮานามิ, 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:28.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#2 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

อาจมีตายอะครับ

ที่หาดใหญ่ เคยมีประท้วงกัน

โดยกล่าวหา ว่า ตำรวจทำเกินกว่าเหตุ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#3 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

เอาจริง เอาจัง ก็ดี

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#4 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

เตรียมค่าเปลี่ยนยางให้คนโดนลูกหลงด้วย เพราะพวกแว้นมันไม่ได้แว้นเฉพาะกลุ่มนี่สิ แต่แว้นปะปนคนอื่น ๆ ที่ใช้ถนนด้วย
ส่วนที่ว่าไม่ทำให้รถล้มปลอดภัยทั้งผู้ขับขี่และผู้ใช้งานนี่ขอคลิปตำรวจขับ 120 km/h ขับผ่านที่ว่านี้หน่อยครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#5 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

เหอ เหอ เหอ ถ้าซื้อมาแว้ววว ควรนำไปลองใช้กับ แรลลี่นรกป่วนชาติ
ของ เด็กปากดี ก่อนนะ ว่าใช้ได้อ๊ะป่ะ 555

#6 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

เมืองนอกเขาใช้กับรถเก๋งนี่คะ เคยเห็นในสารคดี

#7 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

ไอ้อุปกรณ์นี้อารยประเทศ ใช้สกัดรถยนตร์กันครับ

เอามาใช้ผิดประเภทแล้ว ถ้าเกิดมีการสกัดกั้นแล้ว

"เกิดมีการตาย" กันขึ้นมา เดี๋ยวได้มีการออกมาประท้วง

ของพวกองค์กรสิทธิมนุษยชน ว่าทำเกินกว่าเหตุแน่ๆ -_- -_-

ป.ล. แต่จะว่าไป ทำไมไม่ไปแก้ที่ต้นเหตุ จับได้ก็ลงโทษพ่อแม่เด็กพวกนี้ให้สาสมไปเลย

ลำพังเด็กพวกนี้จะมีปัญญาที่ไหนไปซื้อรถมาขี่ ถ้าพ่อแม่ไม่ส่งเสริมหรือให้เงินไปซื้อ -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:13

ราคาเวอร์ไปหรือเปล่า หรือทำด้่วยไททาเนียม

#9 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:21

พวกนี้ส่วนนึงลักรถชาวบ้านมาซิ่ง เจอด่านก็ทิ้งรถวิ่งหนี
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#10 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:36

พวกนี้ส่วนนึงลักรถชาวบ้านมาซิ่ง เจอด่านก็ทิ้งรถวิ่งหนี

นอกจากลักมาทั้งคันแล้ว ยังมีเอาชิ้นส่วนที่ลักมาไปประกอบรถด้วย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#11 Mike Sutipat

Mike Sutipat

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

การเเข่งมันไม่มันส์หรอกครับ ตอนหนีตำรวจอ่ะมันส์สุดเเล้ว ส่วนใหญ่ที่มาเเข่งก็จะเป็นพวกร้านเอารถมาโชว์ มาเเข่งเพื่อกินเดิมพันหรือหาลูกค้ากัน

ไม่มีใครยิ่งใหญ่ไปกว่า"โลง"

#12 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:29

ถ้าใช้กับรถยนต์โอเคครับ แต่ถ้าเอามาใช้กับมอเตอร์ไซค์ เป็นการฆาตรกรรมแน่นอนครับ ถ้าจะใช้จริงต้องหาทางออกเรื่องการฟ้องร้องกรณีใช้แล้วมีผู้เสียชีวิตไว้ด้วยครับ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#13 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

ผมเห็นอุปกรณ์นี้แล้วนึกถึง GTA เลยครับ ตอนหนีตำรวจมันส์จริงๆครับ (ในเกมส์นะ)

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#14 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:38

ถ้าใช้กับรถยนต์โอเคครับ แต่ถ้าเอามาใช้กับมอเตอร์ไซค์ เป็นการฆาตรกรรมแน่นอนครับ ถ้าจะใช้จริงต้องหาทางออกเรื่องการฟ้องร้องกรณีใช้แล้วมีผู้เสียชีวิตไว้ด้วยครับ

เคยเห็นที่แถวๆสะพานพระราม 9 ใช้ไม้ไผ่ยาวๆตีกวาดตก มอไซ กระจายเลย แต่5-6ปีแล้วนะครับ ไม่มีฟ้องหรอก เพราะไม่มีใครรู้ อยากมากก็บอกว่าเขม่นแล้วยิงกันตาย ไม่ก็ซิ่งแหกโค้งตายเอง

#15 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

นอกจากลักมาทั้งคันแล้ว ยังมีเอาชิ้นส่วนที่ลักมาไปประกอบรถด้วย

เอาเวลาไปหารถหายดีกว่าไหม ??
ปัญหานี้ ปัญหาเดียวกันกับโจรใต้ คือก่อเหตุด้วยรถที่ขโมยมา
ถ้าป้องกันหรือลดจำนวนการโจรกรรมรถได้ คิดว่าโจรใต้หรือเด็กแว้น มันคงไม่เสียเงินซื้อรถเองหรอก

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#16 Charkit

Charkit

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

superfour โดนเครื่องนี้เข้าไป คงเสียหลายหมื่น ค่ายาง ^^

ไม่ต้องเป็นนายก แต่ขอให้ท่านดูแลทุกข์สุขของประชาชนอย่างใกล้่ชิดถ้าได้เป็นนายก ไม่ต้องทำทุกอย่างให้มันดี แต่ขอให้ทำทุกอย่างเพื่อประชาชน

#17 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

นึกถึงตอนเล่น NFS เลย

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#18 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

ปราบเด็กแว้นไม่ยากเลย

ถ้าตำรวจจับแล้วไม่แอบรับใต้โต๊ะ แล้วเอามอเตอไซของกลางออกมาคืนพ่อแม่ของเด็กแว้น

เห็นมั้ยปัญหาไม่ไช่ที่เด็กเลย ปัญหามันอยู่ที่ ตะกวดไทยต่างหาก

ไม่มีรถมันจะเอาอะไรแว้นครับผู้ชม!!

#19 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

พวกเสื้อแดง ในพันดริฟชมกันใหญ่ ตำรวจไทยยุคทักษิณ มีความคิดสร้างสรรค์รู้จักใช้เทคโนโลยี แก้ปัญหาเด็กแว้นได้แน่
เออ กรูก็...ยอมรับก็ได้ แต่อยากเตือนนิดหน่อยว่า คิดกันดี คิดกันรอบคอบแล้วหรอ? มีมาตราการป้องกันเด็กแว้นม่องเท่งกันบ้างรึเปล่าว
จะไม่มีกรณีตำรวจถูกฟ้องร้องดำเนินคดี ข้อหา มาตกรรมเด็กแว้นโดยเจตนาใช่มั้ย??? :mellow: !

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#20 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

เป็นเวลาที่พวกเรา คนขับรถยนต์ ห้ามออกจากบ้าน
เพราะดีไม่ดี เจอกะเครื่องมือนี้ของพวก ...ตำรวย........ ขี้เกียจจะรำคาญ
เพราะพวกมันพวกมาก

ใช้หัวอะไรคิด
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#21 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

ขึงเส้นลวดดีกว่านะ รอบเดียวเห็นผลแน่นอน ราคาถูกด้วย :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#22 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

เห็นด้วยกับ "เส้นลวด" ครับ โดนสักทีสองทีอ่ะ เข็ด และจะหายไปจากถนนนั่นเลย
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#23 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ลูกตำรวจ น่ะ ตัวดีเลย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#24 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

เกรงว่าถ้าใช้อุปกรณ์นี้คงจับได้เเต่ ก้อนโปรตีน ว่ะครับเเวนซ์นี่ไม่ได้วิ่งที่ 40-50 นา ครับ
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#25 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

โอ๊ย ไม่มีตายหรอกครับ ถ้าใส่หมวกกันน็อค น่ะ
ว่าแต่ไอ้พวกแว๊นซ์ สก๊อยซ์ มันเคยใ่ส่กันหรือฟะ! (ล้มโต๊ะ)

พวกเสื้อแดง ในพันดริฟชมกันใหญ่ ตำรวจไทยยุคทักษิณ มีความคิดสร้างสรรค์รู้จักใช้เทคโนโลยี แก้ปัญหาเด็กแว้นได้แน่
เออ กรูก็...ยอมรับก็ได้ แต่อยากเตือนนิดหน่อยว่า คิดกันดี คิดกันรอบคอบแล้วหรอ? มีมาตราการป้องกันเด็กแว้นม่องเท่งกันบ้างรึเปล่าว
จะไม่มีกรณีตำรวจถูกฟ้องร้องดำเนินคดี ข้อหา มาตกรรมเด็กแว้นโดยเจตนาใช่มั้ย??? :mellow: !

โอ๊ย ง่ายจะตายครับ แก้ปัญหาได้ด้วยวิธีกล้วยแขก
ถ้ามันเกิดมีเด๊ดสะมอเร่ กันก็แค่เอายา ยัดไว้ที่เป้ากุงเกงลิง แล้วก็บอกว่า สกัดจับแล้วพยายามแว๊นซ์ หนี ทำให้เกิดอุบัติเหตุ ตำรวจไม่รับผิดชอบ
อ๊ะ อ๊ะ จะเถียงเหรอ? เดี๋ยวจากแค่ข้อหามียาเสพย์ติด จะอัพเลเวลให้เป็นเอเย่นต์ขายยาเลยนะว้อย
คิดจะลองดีกับคนที่มีกฏหมายในมืองั้นเรอะ? หา?
:angry:

Edited by ดาร์ค สวอน, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:13.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#26 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

เพื่อนผึ้งคนหนึ่งเป็นอดีตเด็กแว้น แสบซะตำรวจตามมาจับถึงมหาลัย ดีว่าอาจารย์ช่วยเจรจาให้ ไม่งั้นไม่ได้เรียนจนจบแหงๆ (แต่ก็โดนคาดโทษ ห้ามขี่มอเตอร์ไซค์ออกนอกรั้วมหาลัยเด็ดขาด) มันเคยเล่าให้ฟังว่าถ้าโดนไล่จับ พวกนี้จะทิ้งรถหนี แล้วให้พ่อแม่ไปแจ้งความว่ารถคันนั้นโดนโขมย สรุป พ่อแม่เป็นใจ

#27 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:40

เท่าที่เห็น"ในหนัง" ตำรวจเมืองนอกเค้าใช้ดัก "รถยนต์" นะครับ เพราะมันไม่คว่ำ..หกคะเมนตีลังกา...!!!!!
แต่ แว้นเมืองไทย..2 ล้อเนื้อหุ้มเหล็ก บิดมาเป็นร้อย ..เหยียบปุ๊บยางระเบิดคว่ำกันระเนระนาด(มีตายแน่ๆ)....
แล้วพระเอกก็จะออกมาบอกว่า....ละเมิดสิทธิ์ฯ...แถวๆ บ้าน ไม่รุเป็นไร วันไหนมีแว้น มักจะมีน้ำมันเครื่องหกบนถนนเสมอๆ

....ใครนะ สะเพร่าจริงๆ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#28 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

:e6_04: สงสัยใช้ครั้งเดียวทิ้ง แล้วดูหนามดิ น่ากลั๊ว น่ากลัว

#29 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

อยากออกให้กฎหมาย ถ้าเจอแว้น ท่อดัง ควันเหม็น ให้สามารถเอาน้ำสาดได้ 1 แก้ว ไม่ผิดกฏหมาย
แล้วหากเกิดอุบัติเหตุ ให้เจ้าของแว้นเป็นคนรับผิดชอบ คนสาดน้ำไม่ผิด

ดีป่ะ :)

#30 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

เห็นภาพแล้ว นึกถึงถ้าเด็กล้มใส่ไอ้แหลมๆ นี่
นึกภาพไม่ออกเหมือนกันนะครับ เพราะยาวร่วมสองนิ้วได้มั๊ง
ผมว่า ออกจะโหดเกินนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#31 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:23

สำหรับการใช้งานนั้น วางอุปกรณ์ดังกล่าวไว้กับพื้น เมื่อรถซิ่งขับผ่าน ผู้ใช้ดันแขนกลออกเป็นกับดัก ซึ่งจะส่งผลให้รถซิ่งที่เหยียบยางแบน ซึ่งในการทดสอบเหมือนสถานการณ์จริง มีรถจักรยานยนต์ซิ่งขับผ่าน เมื่อขับผ่านเหยียบเครื่องดักดังกล่าวปรากฏว่ายางแบนทั้ง 2 ล้อ ขับต่อไปได้ไกลประมาณ 20-50 เมตร แต่ไม่ทำให้รถล้มปลอดภัยทั้งผู้ขับขี่และผู้ใช้งาน

ถ้าปลอดภัย ต่อคนขับก็ใช้เถอะ
แต่ผมก็ยังเป็นห่วง กลัวมันล้ม แล้วตายหนะสิ

#32 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

จริงๆอุปกรณ์นี้ควรจะมีประจำทุกโรงพัก และรถสายตรวจทุกคันเสียด้วยซํ้าไปครับ ไม่ใช่เอาไว้ปราบเด็กแวนซ์นะ แต่เอาไว้ใช้วางดักรถที่จะสกัดจับ แทนที่จะใช้วิธีที่ล้าหลัง และอันตรายมากเช่นการยิงยางรถ

มันมีก็ดีแล้วครับ แต่อย่าให้หายไปกับสายลม เหมือนอุปกรณ์อื่นๆที่เคยเป็นมานะครับ :lol:

Edited by ควันหลง, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:32.

#33 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

ขึงเส้นลวดดีกว่านะ รอบเดียวเห็นผลแน่นอน ราคาถูกด้วย :lol:

เห็นด้วยกับ "เส้นลวด" ครับ โดนสักทีสองทีอ่ะ เข็ด และจะหายไปจากถนนนั่นเลย

โหดเกิ๊นนนนน!!! -_- -_-

ถ้าจะเล่นแบบนี้ เป็นผมนะใช้ "ถั่วเขียว" สัก 4-5 กิโลกรัม ก็คงพอ

เทไว้บนพื้นที่พวกมันจะขี่ผ่านกันมา จากนั้น สัก 2-3 ชม. ก็เรียก มูลนิธิไปเก็บศพได้เลย

และถ้าวันไหนไม่มีเวลาเอาไปเทที่พื้นปราบไอ้พวกนั้น ก็ไปซื้อน้ำตาลทรายมาสัก 1 ถุง

แล้วตั้งน้ำให้เดือด เทน้ำตาล เคี่ยวให้ละลาย เอาถั่วเขียวใส่หม้อ

ต้มให้สุก..........อ่าาาา กินร้อนๆ สบายๆ ได้วิตามิน :lol: :lol: :lol:
  • -3- likes this

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#34 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

เด็กแว๊น ด้อยคุณภาพ เพราะพ่อแม่ด้อยคุณภาพ

ดูตัวอย่างบ้านเรา
พ่อมันเป็นนักการเมือง ลูกมันใหญ่คับมือง
พ่อมันเป็นนักการเมือง จะโอนย้ายไปไหนก็ได้ ทั้งๆที่มีคำสั่งสลักหลังหนังหมา
พ่อมันเป็นนักการเมือง หนีคดีลูกมันเอ้อ อ้า โอ้..........

ซื้อมอไซด์ให้ลูกซิ่งต้องรับผิดชอบสิวะ

เรื่องเส้นลวดเคยเห็นกับตา ได้ผลเต็มร้อยครับ
พวกไม่มีคุณภาพ อย่าไว้หนักโลก
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน