Jump to content

- - - - -

////////// น้ำจะท่วมๆๆๆๆๆๆๆ แต่ก็ไม่ท่วม จำนำข้าวไม่ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ก็ดี เราจะเชื่ออะไรได้บ้างกับเรื่องที่พวกแมงสาปพยายามเอามาเล่นกัน

• Please log in to reply
49 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

อยากเห็นการเมืองที่สร้างสรรค์ ไม่จ้องทำลาย ใส่ร้ายป้ายสีกัน

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

และไม่โกหก ตอแหล ด้วยนะครับ

#3 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

นอกจากไม่โกหก ไม่ตอแหล แล้วก็ต้องไม่หน้าด้าน ด้วยนะครับ

ไม่คิดที่จะอายพ่ออายแม่ อายหมา เลย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#4 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

:mellow: ประกาศ...ระวังเหยียบขี้กันนะครับ...ออกมาสดๆเลย กองเบ้อเร่อ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

อยากเห็นการเมืองที่สร้างสรรค์ ไม่จ้องทำลาย ใส่ร้ายป้ายสีกัน

ไปบอกไอ้แม้วซิจ้ะ มาพร่ำพรรณาอะไรในนี้

#7 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

////////// น้ำจะท่วมๆๆๆๆๆๆๆ แต่ก็ไม่ท่วม จำนำข้าวไม่ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ก็ดี เราจะเชื่ออะไรได้บ้างกับเรื่องที่พวกแมงสาปพยายามเอามาเล่นกัน

Started by jaidee20, Today, 12:36

JAIDEE20 อย่าโม่ อย่าเบี่ยงเบน อย่าบิดเบือน....
1.ตาบอดไม่เห็นว่าน้ำท่วมกี่จังหวัด กี่อำเภอ กี่ตำบล.....ฮา
เวลานี้นายกฯ ว.5 4SSและปอดเป็นศพยังไม่กล้า"ฟันธง"ว่าน้ำไม่ท่วมกรุงเทพ.......

2.วิญญูชน สุจริตชน นักวิชาการเปิดเผยความเลวร้ายของโครงการจำนำข้าว
และการทำลายเศรษฐกิจและระบบการค้าข้าวของประเทศไทย....

แค่"บัตรเติมเงิน"ของ"นักโทษหนีคุก"ก็ทำให้ JAIDEE 20 บิดเบือนข้อเท็จจริงอย่างนี้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#8 Ballbk

Ballbk

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

"เจ้าของกระทู้เป็นควาย" ผมเชื่อครับ

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#9 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

<_< ขี้เรี่ยราดไม่เป็นที่เป็นทางแล้วก็ยกหางไป ตัวอะไรวะ????

:huh:
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#10 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

ใครบอกว่า น้ำไม่ท่วมครับ แล้วใครบอกว่า จำนำข้าวดีครับ
ปกติ น้ำมันก็ไม่ท่วมขนาดปีที่แล้วอยู่แล้ว ต้องถือเป็นผลงานด้วยหรอ

แล้วจำนำข้าวนี่ เค้าเรียกว่าจำนำหรอ มีที่ไหนในโลกครับที่จำนำได้ราคามากกว่าท้องตลาด

---------------------------------------

#11 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ไอ้ตอแหล :D :D :D
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#12 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

ไอ้คางคูด ตอแหล

#13 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

เสื่อม

#14 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

ผมเข้าใจพวกคุณดี ผมไม่คาดหวังอะไรกับกระทู้นี้ เพียงแต่อยากกระตุ้นเตือนสติของพวกแมงสาปว่า จะเล่นอะไรก็เอาแต่พอดี พอหอมปากหอมคอ
เพราะไม่มีอะไรจะหนีความจริงไปได้ นี่คือสิ่งที่ผมอยากจะฝากไว้กับเพื่อนๆทุกๆคนครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#15 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

กระทู้คนโกหก

กลับมาเป็นชายแล้วหราาา

Edited by จอมโจรคิด, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:20.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#16 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ที่ 15

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#17 nnnn43

nnnn43

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

หัวข้อกระทู้ยังทำไม่ได้ คนโกหกไม่คิดทำชั่วไม่มี นาธานใจดี :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#18 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

จำนำข้าวไม่ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ก็ดี

ดีอย่างไรครับ จงอธิบาย และประเทศชาติได้อะไรจากโครงการนี้ครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#19 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

land rover lrx สมรรถนะมันยอดเยี่ยมจริงๆครับ ^^

เหงานะ เวลาไม่มีคัยอยากเสวนาด้วย

Edited by redfrog53, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:30.

#20 bankyly

bankyly

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

ผมเข้าใจพวกคุณดี ผมไม่คาดหวังอะไรกับกระทู้นี้ เพียงแต่อยากกระตุ้นเตือนสติของพวกแมงสาปว่า จะเล่นอะไรก็เอาแต่พอดี พอหอมปากหอมคอ
เพราะไม่มีอะไรจะหนีความจริงไปได้ นี่คือสิ่งที่ผมอยากจะฝากไว้กับเพื่อนๆทุกๆคนครับ

เพราะไม่มีอะไรจะหนีความจริงไปได้
.
.

agree ครับ
.
.
อีก 2ปี ให้เกิดสิ่งที่เรียกว่า fiscal cliff แล้วจะรู้
มันมีกฎหมายว่าห้ามกู้เกิน กี่%ของ gdp อยู่อะนะ

ทีนี่กู้แค่ตาย - กู้มารับจำนำข้าว ยังขายไม่ได้เลย

ผมกำลังรอดูว่าถึงวันที่กู้ไม่ได้ เพราะชนเพดานว่าไม่เกิน%ของ gdp จะเป็นยังไง
ไม่รีบ
อีก 2ปี
รอได้

ฉิบหายก็ฉิบหายด้วยกัน สนุกดี มันจะได้มาเรียนรู้ด้วยกัน

#21 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

ตั้งกระทุ้แนวเดิมๆ หาสาระดีๆไม่ได้

ไม่สมเพชตัวเองบ้างหรือไง ที่ตัวเองก็หนีความจริงมาตลอด :mellow:

Edited by Somebody, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:44.

#22 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

จขกท. พร้อมจะเข้าศรีธัญญาเมื่อไรครับ เดี๋ยวจะส่ง จนท.ไปรับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#23 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

สอบถาม จขกท. นโยบายรับซื้อข้าวของรัฐบาลดียังไง

Edited by P2iUSz, 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:16.

"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#24 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

พวกเราก็เข้าใจเอ็งดี พวกเราไม่คาดหวังกับกระทู้ของคนอย่างเอ็ง

เพียงแต่อยากจะเตือนสติพวกฟายแดงว่า จะโง่งมงายอะไรก็ให้พอหอมปากหอมคอ

เพราะไม่มีอะไรหนีความจริงไปได้ คนเลว คนชั่ว คนโกหก ไงๆมันก็ต้องวิบัติอยู่ดี

#25 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

สงสาร ใจดีเขาป่วย
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#26 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

มีสองอย่าง ไม่ทำงานเชียร์รัฐบาลอยู่

ก็โลกดับฟังความข้างเดียว ทั้งๆที่ไม่ใช่แค่ปชป แต่เป็นทั้งโลกเค้าอยู่ตรงข้ามนโยบายจำนำข้าวนี้ของรัฐบาลนี้

เข้าใจมั้ยว่าราคาจำนำต้องถูกกว่าราคาจริง จำนำข้าวต้องถูกกว่าราคาตลาด จะเก็บข้าวไว้ ไปขายใคร แพงแบบนี้ สวมสิทธิ์แบบนี้ คุณภาพมั่วแบบนี้

นโยบายนี้เพื่อไทยมีแต่รวย ประเทศพินาศ อีกหน่อยหาคนซื้อไม่ได้ ของไม่มีคุณภาพ แถมยังโก่งราคา

#27 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

ไอตอแหล

#28 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

ผมจำได้เมื่อไม่นานมานี้ คุณบอกเองว่าน้ำไม่ท่วมจะชมยิ่งลักษณ์

แต่มันท่วมไปแล้ว....

มาหนนี้เรื่องข้าว นักวิชาการทั้งโลกบอกขาดทุน นักวิชาการแดงก็บอก....

เจ้าปลื้อมยังพูดเลย....โง่ไปไหมมาคุยแบบนี้

#29 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

#30 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

////////// วิศวกรเงินเดือน 15,000 , ปาฐกถาที่ไต้หวัน , ส่งน้องเรียนนอก , ซื้อแลน โรเวอร์ , ซื้อเจ็ดสกี เราจะเชื่ออะไรได้บ้างกับเรื่องที่ jaidee20 พยายามเอามาเล่นกัน

#31 redfrog53

redfrog53

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

อนาถจิตนะ คัยๆไม่อยากคุยด้วย ไปชวน 89 000ยูส์ที่เชียร์หลังไมค์มาสิ โม้สุดขั่ว20

#32 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

มรึงไม่มีวันได้เห็นที่พรรคเผาไทย -_- -_- -_-

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#33 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

3ชั่วโมงเพิ่งจะ30คห. เอ้าท์ซะแล้วว่ะใจดี
ซุปตาร์เสรีไทยขาลงแล้วว่ะ
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#34 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

จำนำข้าวดี แล้วจะเปลี่ยนหนีทำไม ?

Thairath_Politic@Thairath_Pol

ตอกรัฐพลิ้วเปลี่ยน 'จำนำข้าว' เป็น 'รับซื้อข้าว' ไม่พ้นปัญหา http://www.thairath....tent/pol/299233

#35 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ไม่ใช่มั้ง กระตุ้นต่อมตอแหลของตัวเองรึปล่าว

ตอแหล เบ่เบ๋ ตอแหล ตะละลา
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#36 Ballbk

Ballbk

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

บึง เอ็กตีม ที่เอา เจ็ตสกีไปฝากจอด อยู่ที่ไหน บอกได้ป่ะ จขกท.

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

Started by jaidee20, Today, 12:36

มาอ่านกระทู้อีกที.....
Jaidee20 คิดว่าข้อความข้างบนนี้ด่า ใครหว่า
เดี๋ยวนี้"บัตรเติมเงิน"หวนกลับมาด่า"นายหญิง"ของตนเองแล้วฤๅ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#38 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

ผมสงสัยอย่างเดียว :huh:

ใครตบใจดีจนแต๋วหลุดวะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#39 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ใครเป็นเพื่อนเมริง!

ค วาย ก็อยู่ส่วน ค วาย โน่น

#40 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

ทำไมวันก่อนเป็นผู้หญิง แล้ววันนี้เป็นผู้ชายแล้วอ่ะ?

:) :)

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#41 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

มาตรฐานของกระทู้ต่ำได้คงเส้นคงวาจริงๆ

#42 tent-2

tent-2

น้องเก่า

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

จขกท. พร้อมจะเข้าศรีธัญญาเมื่อไรครับ เดี๋ยวจะส่ง จนท.ไปรับ

รับยามากินที่บ้านอยู่แล้วครับ แต่ช่วงนี่ยาหมดเลยเพ้อหน่อย

#43 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#44 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

กำ หลงเข้ามา

#45 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

ไม่ต้องมาฝากกรู....กรูไม่ใช่เพื่อนมรึง...เอาความจริงที่หนีได้..ไปตามพ่องแม้วมรึงกลับมาติดคุกดีกว่ามั๊ย..
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#46 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

เสร็จแล้วว่ะ ไปละนะ ส้วมใจดี
ปวดเมื่อไหร่ จะเข้ามาใช้บริการอีก

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#47 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

แรกๆ ก็ดูขำๆ ดูเพลินๆ ไป ไม่ซีเรียสกับเอง
แต่ช่วงหลังก็ยอมละ ไม่ไหวจะเคลียร์ ใจดี เองนี่มัุน
ด้านดักดาน จริงๆ เลย

#48 redfrog53

redfrog53

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

ท้อนะ เวลาคัยยๆก้อไม่อยากสนใจเรา จะว่าเรามันก้อกากเอง โม้สุดกู่20

#49 nnnn43

nnnn43

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

เจตสกีที่ผมเพิ่งซื้อไว้ เพราะไม่มีอะไรจะหนีความจริงไปได้ :lol:
http://webboard.seri...
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#50 วิชชุดำ

วิชชุดำ

น้องใหม่

ตอบ 19 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

ถ้าน้องน้ำมาก็โทษภัยธรรมชาติ มันไม่คดเลยว่าเพราะการบริหารจัดการน้ำของมันเอง ทั้งๆที่ปีที่แล้วปริมาณไม่ได้ต่างจากปีอื่นๆ พณะท่านทั้งหลายยังทำท่วมได้
พอปีนี้น้ำไม่มาก็บอกว่าผลงานตัวเองน้ำไม่ท่วม? สรุปว่า _ึงคิดรับผิดชอบอะไรบ้าง?

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน