Jump to content

- - - - -

อิจฉากษัตริย์เขมรจริงๆ กรณีนักข่าวช่อง3 กับ ยายป้าเตะรูปของไทย

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

เรื่องฐปนีย์หรือน้องแยม

เป็นเรื่องการเมืองไทยหรือเขมร

ฐปนีย์...เป็นนักข่าวคนหนึ่งที่ มีวิญญาณของนักข่าว
ขนาดกำลังจะจบจากป.โท วารสาร แต่ไม่สามารถปลีกเวลามาทำวิทยานิพนธ์
ก็ยอมที่จะทิ้งปริญญาที่กำลังจะได้....ไปทำข่าว ตอนนั้นทักษิณทัวร์นกขมิ้น
แยม...บูชาทักษิณเป็นชีวิต จิตใจ เพราะเห็นว่าทักษิณออกไปทำเพื่อคนตจว.

ตกลงนี่คือมีจิตวิญญาณนักข่าวปแล้วหรือครับ?

ผมยังจำได้นะ ภาพแยมกอดสุดารัตน์ร้องไห้จะเป็นจะตายตอนพรรคพลังประชาชนถูกยุบ
และเริ่มจำได้แล้ว เรื่องทวิตอัปรีย์เกี่ยวกับทหารที่สีลม

แยมเจอแบบนี้ผมว่าสมควรแล้วละครับ
นี่พูดจากใจจริง
gladiator 1.jpg

#52 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

แยมเป็นเสื้อแดงนี่ครับ แต่เรื่องที่ไปวางหนังสือพิมพ์มีรูปเจ้าสีหนุ เป็นเพราะไม่ได้ตั้งใจมากกว่า

#53 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

ถ้าความคิดเห็นเรา

ในฐานะตัวแทนประเทศ ซึ่่งมีธรรมเนียมปฏิบัติของตัวเองชัดเจน

ควรใช้ของตัวเองค่ะ ถ้าไปงานระดับต่างชาติแบบนี้ เจ้าภาพคงจะไม่มาจับผิดเล็กๆ น้อยๆ ว่ำทำตามระเบียบประเพณีบ้านเขาหรือไม่

เพราะเขาอาจถือความเป็นสากลที่ทุกชาติมีวิถีของตัวเอง

free picture hosting

ฮวย เซง ไม่มีวันโกรธนายกฯ ว.5 4ss.....
แต่"เป็นงง"ว่าประเทศไทยเป็นประเทศราชในยุคที่เขาเป็น"สมเด็จฮวย เซง"จริงๆ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ฝาก"บัตรเติมเงิน"ไปชี้แนะ"ยิ่งล้กษณ์"ว่าศึกษา"ประเพณีปฏิบัติ"จาก"ธงทอง"และ"อาสา"เถอะ
สองคนนี้ไม่หวังร้ายกับพี่ชายก็ไม่หวังร้ายกับน้องสาวด้วย.....

เว้นแต่ เฮอะ เฮอะ เฮอะ....
ไม่เห็นกบาลพี่ชายอีก.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คน ไทยที่ไม่ได้เป็นทาสแม๊วต้องพลอยรับเคราะห์กรรมถูกชาวต่างด้าวเย้ยหยันพร้อม กับ"ไพร่เสื้อแดง"และ"บัตรเติมเงิน".......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#54 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

เรื่องฐปนีย์หรือน้องแยม

เป็นเรื่องการเมืองไทยหรือเขมร

ฐปนีย์...เป็นนักข่าวคนหนึ่งที่ มีวิญญาณของนักข่าว
ขนาดกำลังจะจบจากป.โท วารสาร แต่ไม่สามารถปลีกเวลามาทำวิทยานิพนธ์
ก็ยอมที่จะทิ้งปริญญาที่กำลังจะได้....ไปทำข่าว ตอนนั้นทักษิณทัวร์นกขมิ้น
แยม...บูชาทักษิณเป็นชีวิต จิตใจ เพราะเห็นว่าทักษิณออกไปทำเพื่อคนตจว.

ตกลงนี่คือมีจิตวิญญาณนักข่าวปแล้วหรือครับ?

ผมยังจำได้นะ ภาพแยมกอดสุดารัตน์ร้องไห้จะเป็นจะตายตอนพรรคพลังประชาชนถูกยุบ
และเริ่มจำได้แล้ว เรื่องทวิตอัปรีย์เกี่ยวกับทหารที่สีลม

แยมเจอแบบนี้ผมว่าสมควรแล้วละครับ
นี่พูดจากใจจริง

แยมมีจิตใจเป็นนักข่าวจริงๆ แต่เป็นนักข่าว..สายโน้น
แต่หลังๆ ดูจากการทำงาน...จะห่างๆ ออกไป
ตั้งแต่...มีเหตุการณ์..เผาเมือง

#55 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:20

ในฐานะผมเป็นคนไทย
จะเป็นยังไง มันก็เป็นคนไทย เสื้อแดง เสื้อเหลือง เสื้อไหนๆ
มันคือคนไทย ภายใต้ราชอาณาจักร และ การปกป้องคุ้มครองของรัฐไทย
อย่างน้อย ต้อง ให้โอกาสหรือช่วยเหลือเขาก่อน
การทำอะไรก็ตาม อย่า โปร ต่างชาติให้มากนัก
เอาแค่พอเหมาะพอควร

เขาขออภัยโทษแล้ว มันคือจบ
ไม่ใช่นายกต้องแจ้นไป กราบศพ วิ่งไปเคลียร์ แบบนี้
ไม่ใช่ กดไลค์ ขู่ลงโทษเขา
ไม่ใช่ให้สื่อรุมกระหน่ำกระทืบ เขาขนาดนี้

ตั้งแต่รีบถอนทหารออกจากพื้นที่ทับซ้อนก็ทีนึงแล้ว
นี่อวยเขมรยังกับพ่อ

ทีหมิ่นสถาบัน เวปไซต์เปิดกันบานเบอะ จับห้าอะไรใครไม่ได้เลย
แถมปิดข่าวเงียบ
พร้อมใจกันปิดข่าว
ยัยป้าเตะรูปนั่นก็บอกเลยว่า มันบ้า แถมยังจะช่วยเอาออกนอกประเทศด้วย
วันที่เขาว่ายัยป้าจะไปสนามบิน ไม่มีสื่อหลักหน่วยไหนไปทำข่าวเลย
นี่ไง

ทำกับคนไทยยังไง คนไทยรักสถาบัน คุณทำกับเขายังไง
แล้วคุณทำกับเขมรยังไง
โอเค ให้เกียรติ ต้องมีระดับ
เขมรมันต้องการรบอยู่แล้ว
แต่เราล่ะ
ต้องการ "เลีย" มากไปหรือเปล่า
รู้นะ
ถ้าจะรบ ก็ต้องไปหา "ทหาร"
ซึ่ง มันรู้สึก "เสียหน้า" มากกว่า "เลีย" เขมรอย่างนี้

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#56 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:25

คุณ แอมตั้งกระทู้นี้ โดนใจผมมาก
แต่โดนล็อคไปเรียบร้อยแล้ว

http://webboard.seri...กภักดีล้นเหลือ/

เข้าใจความจำเป็นของ MOD
เพราะเวลานี้
เขา ห้าม ลบหลู่เขมร!!!! ครับ
แต่ถ้าลบหลู่หรือหมิ่น สถาบัน กษัตริย์ไทย
เขามองไม่เห็น!!!
ไม่รับรู้!!!!

จับหมาไม่ได้สักตัวครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#57 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

ไม่ใช่จับไม่ได้..(แต่มันไม่จับ)

กลุ่มพวกนี้...แสดงออกชัดเจน..!!!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน